Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
อยากทราบว่าHTC magic 0 ไทย รองรับFlash แบบ Hero ป่าวคับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 3581
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบว่าHTC magic 0 ไทย รองรับFlash แบบ Hero ป่าวคับ
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 00:45  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากทราบว่าHTC magic 0 ไทย รองรับFlash แบบ Hero ป่าวคับ

ใครทราบบอกทีคับผมจะตัดสินใจอยู่
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อยากทราบว่าHTC magic 0 ไทย รองรับFlash แบบ Hero ป่าวคับ
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 01:25  

Mistake ผู้เขียน:

ใครทราบบอกทีคับผมจะตัดสินใจอยู่

รองรับครับ แต่ต้องมีการปรับเปลี่ยนนิดหน่อย โดยตัดเอาส่วนของช่องเสียบ 3.5มล. กับลดกล้องลงเหลือ 3MP หนะครับ ถ้าอยากอัพรอมยังไงรอของศูนย์ดีกว่านะครับจะได้ Sense UI ตัวที่ออกแบบมากับ Magic โดยเฉพาะ
semicolonth
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2009 17:45  

ผมก็ดันไปนึกว่า Adobe Flash Player Cool
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2009 22:19  

semicolonth ผู้เขียน:
ผมก็ดันไปนึกว่า Adobe Flash Player Cool

สำหรับตัว Adobe Falsh นั้นมีใน Sense UI ครับ ไม่เกี่ยวกับตัวเครื่องนะครับ เหอๆ ถ้าเป็นเครื่องที่ใช้้ ROM เวอร์ชั่นเก่า(OHA) หรือ หรือเวอร์ชั่นใหม่ที่มี GMS ก็จะรองรับได้แค่ Flash 9 มั้งครับถ้าจำไม่ผิดนะ แต่ตัว Sense UI รองรับ Flash เวอร์ชั่นปัจจุบันเลยครับ(น่าจะเวอร์ชั่น 10)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: