Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6030 - Just a Call Away
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 141 / เข้าชม: 913101
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????????? DTAC
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2006 13:26  
ตอบโดยอ้างถึง  

Neutral คือผมซื้อโทรศัพท์มาจากร้าน DTAC SHOP ครับ เครื่องของ UD แต่ว่าตอนเข้าเมนูทำไมมันมีโลโก้ DTAC ติดอยู่ด้วยในไอคอนลบก็ไม่ได้ ผมอยากลบออกจังไม่ได้ใช้ระบบ DTAC เลยน่ะทำไงดีใครรู้บ้างครับตอบหน่อย...ขอบคุณครับ Neutral
อิ๊วกี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? data cable
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2006 15:06  

สอบถามคนที่ใช้สาย data cable สำหรับ 6030 หน่อยครับ
เป็นสายเสียบที่ plug & play port ที่ตูดเครื่อง หรือ เสียบแทน แบต ครับ

ใช้งานได้ครบถ้วนหรือไม่
สามารถมีโปรแกรมที่ edit profile ของแต่ละคนใน phone book ได้หรือป่าวครับ
ซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่ครับ
..........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..........
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 22:31  

Crying or Very sad Sad Evil or Very Mad Mad nokia6030ใช้ไม่ได้หูฟังก็ไม่ดี ส่งไปศูนย์ก็ไม่รับผิดชอบ ส่งไปซ่อมตั้งนานแล้ว ไหนบอกว่า 45 วัน อื้ม นี้ตั้งสองเดือนเกือบสามเดือน Sad Crying or Very sad Evil or Very Mad Mad Sad Crying or Very sad Mad Evil or Very Mad
T_I_T
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: sp
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2006 20:40  

ซื้อมาให้แม่ใช้อะตัวนี้ 4290 เอง แม่บอกก็สวยดี
armlux
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2006 00:05  

หาซื้อสาย data ที่ต่อกะคอม ได้ที่ไหนอ่ะคับ แล้ว มันลงเพลง เกมส์ ธีม ได้ป่ะคับ Very Happy
เท่าที่เห็นมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2006 11:24  

สาย DATA LINK ของรุ่น6030 ที่เห็นขายประมาณ 300-500 บาท
เสียบแทนแบต ด้านหลังเครื่อง นะครับ
shieldtox
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 17:12  

ที่เทเลวิชเหลือ 3,990 บาทครับ (ข้อมูล ณ วันที่ 22/04/49)
สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 19:36  

อยากทราบว่า ถ้าเสียบสายดาต้าอ่ะ จะทำให้เป้นเสียงเรียกเข้าทรูโทนได้มั้ย แบตอึดรึเปล่า สัน แรง เสียงดัง รึเปล่า แล้วโยรวม ถือว่าดีมั้ยอ่ะ

ช่วยตอบด้วยอยากรู้
fcukinglove
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2006 02:13  

อยากทราบว่ารุ่นนี้ ดาวน์โหลดธีมได้มั้ยครับ[/b]
tdwarf
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 14:03  

ตอนนี้ ผมซื้อมาแล้วนะ เอารุ่นนี้แหล่ะ เพราะว่า ดูในเว็บมานเป็นสีดำด้านๆอ่ะ ข้างๆก็เป็นสีเงินๆด้าน พอซื้อมาจิงๆ ก็ ถือว่า "ราคาถูก แต่ดูดีเกินตัว"

รูปลักษณ์ภาพนอก ถือว่าอยู่ในเกณฑ์ดีนะครับ เนื่องจากราคา 3750 อ่ะ แต่ดูๆแล้ว จะได้ประมาณ 6-7 พัน ก็ถือว่า เจริญหูเจริญตา

โทรสับรุ่นนี้ น่าจะเหมาะกับ คนที่ต้องการ ให้โทรสับ เป้นแค่โทรสับอ่ะครับ โทรเข้า/ออก (นั่นคือ จุดมุ่งหมายของ โทรสับ)

ทุกวันนี้เราลืมกันไปรึเปล่าว่า โทรสับ เอาไว้ใช้ทำอะไร .. สำหรับคนที่มีตังเยอะๆ ไม่รู้จะเอาไปเก็บไว้ทีไหน ก็ซื้อรุ่นอื่นไปเถอะครับ เอาที่มีทุกอย่าง แพงๆ ไปเลยครับ จะได้ใช้เงินให้เต็มที่

สำหรับผมนั้น ผมมีตังครับ แต่ผมนั่งคิดอยู่ 3 วัน ว่า "โทรสับ มันก็คือ โทรสับ เราลืมอะไรไปรึเปล่า"

- ตังที่เหลือครับ เราสามารถไปซื้อ กล้องดิจิตอลได้นะครับ เอาโหดๆได้เลย (เพราะว่า คุณก็สามารถเก็บตังเพื่อ อัพเกรดได้ ในระยะยาว)
- ตังที่เหลือครับ เราสามารถไปซื้อ Mp3 Player เสียงดี หูฟัง 1.5-2 พันบาท ได้ครับ (เพราะว่าสามารถเก็บตังไว้อัพเกรด ได้ในระยะยาว)

แต่ถ้าซื้อมือถือดีๆนะครับ .. เวลาคุณจะอัพเกรด ก็ต้องยกทั้งเครื่อง นั่นหมายถึง การจ่ายซ้ำซ้อน

ทำไมผมบอกว่าซ้ำซ้อน .. อย่าลืมสิครับ คุณเสียค่า ซื้อมือถือ สำหรับ โทรเข้า/ออก กับเครื่องแรก แล้วต้องมาเสียค่า โทรเข้า/ออก สำหรับเครื่อง 2 อีกใช่มั้ยครับ ^ ^ คิดดีๆ

สุดท้ายนี้นะครับ ผมอยากเตือนสติทุกท่านว่า เงินทองนั้นหายากครับ ใช้ให้คุ้มครับ โทรสับสำหรับผม มีไว้ "โทรเข้า/ออกครับ" เพราะชื่อของมันคือ "โทรสับ ครับ"

ใครคิดอย่างผม รุ่นนี้เลยครับ ไม่ต้องลังเล (ไม่ได้รับเงินโนเกียมาเขียน เพราะมันเพิ่งเอาตังผมไป เมื่อเช้านี้)

(ปล.ผมไม่ได้ตกภาษาไทย ที่จะพิมคำว่า โทรศัพท์ ไม่เป็น)
idolpool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -v5k,sojvpot8y[
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 17:14  

Smile เครื่องนี้ถ้าซื้อสายต่อมาจา เปลี่ยนเสียงเรียกเข้าเปง ทรูโทน ด่ายป่ะคับ
gprs ได้ป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : gprs
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 23:06  

รุ่นนี้ใช้ต่อกะคอมแล้วเล่นเน็ต ผ่าน gprs ได้ป่าวคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: gprs
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 01:05  

รุ่นนี้ใช้เสียงเรียกเข้าที่เป็นนามสกุล .amr ได้มั้ยครับ ช่วยตอบด้วยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 14:32  

ราคา MBK วันที่ 18/05/2549 3,370 บาท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2006 16:42  

ใครก็ได้ช่วยอธิบายเรื่อง
การเพิ่มเสียงปลายทางที่ลำโพงขณะใช้สาย
กับสายลิงค์ด้วยว่าเป็นสายอะไรซื้อได้ที่ไหน
Cosmorama
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 10:12  

Very Happy เพิ่งไปซื้อที่ J mart มาเมื่อวานซืน รุ่นนี้เรื่องรูปลักษณ์นี่เราให้เต็มเลยนะค่ะ

เพราะว่ารูปทรงนี่ดูดีอ่าค่ะ ส่วนเรื่องฟังก์ชั่นนี่ เราว่าเหมาะกับราคาที่เค้าขายนะค่ะ

สีหน้าจอสวยดี แล้วเสียงเพลงก็โอเคดีนะค่ะ สรุปคุ้มค่ะ สำหรับราคา 3,690 (J-mart)

แต่อยากทราบว่าสายต่อ นี่ราคาเท่าไหร่ แล้วมาบุญครองจะมีมั๊ยอ่าค่ะ
unging
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 19:30  

ส่งข้อมูลระหว่างเครื่องต่อเครื่อง (Synchronize)
ทำไงอ่ะค่ะ
แง่ๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 09:18  

ผมใช้รุ่นนี้มาได้สักพักแล้วครับ อยุ่ๆๆมาวันหนึ่งผมจะพิมข้อความเป็นภาษาไทย แต่หาไม่เจอว่าจะกด สระ เอ,สระ ไอ,สระ โอ,สระ แอ หาไม่เจอว่าจะต้องกดอย่างไร หรือตั้งค่าอย่างไรครับเพื่อให้สามารถกดได้อ่ะครับเพราะ ข้อความไทยที่เข้ามามันก็สามารถอ่าน สระ เอ โอ ไอ ได้อ่ะครับ ท่านใด้ทราบช่วยบอกหน่อยน่ะครับ
22222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เหอๆ
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2006 19:56  

แง่ๆๆ ผู้เขียน:
ผมใช้รุ่นนี้มาได้สักพักแล้วครับ อยุ่ๆๆมาวันหนึ่งผมจะพิมข้อความเป็นภาษาไทย แต่หาไม่เจอว่าจะกด สระ เอ,สระ ไอ,สระ โอ,สระ แอ หาไม่เจอว่าจะต้องกดอย่างไร หรือตั้งค่าอย่างไรครับเพื่อให้สามารถกดได้อ่ะครับเพราะ ข้อความไทยที่เข้ามามันก็สามารถอ่าน สระ เอ โอ ไอ ได้อ่ะครับ ท่านใด้ทราบช่วยบอกหน่อยน่ะครับ

ก้อกด เลข 0 ครั้งนึง คับ ถ้ากด 2 ครั้งจะกลายเปนเว้นวรรค

ปล. เสียดายตังซื้อมาตั้ง 5000 แล้วอีกอย่างเวลากดเข้าเมนูช้ามาก (มั้ง)
joe_maleehuana
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เหงาจังเลย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2006 23:25  

เหลือแค่3.300เองที่ฟิวรังสิต
CHM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 19:55  

ร้านไรครับเดี๋ยวจะไปซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2006 11:21  

Surprised ดีครับ
Niako
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2006 16:51  

1. ฝาปิดด้านหลังหลวมชอบหลุดออกมาทำให้ขายหน้า ไปถามเพื่อน ๆ ก็หลวมเหมือนกันเลยซื้อซองมาใส่หมดเรื่องไป
2. เข้าเมนูรายชื่อถ้าไม่กด Names ก็จะกลับมาหน้าจอปรกติ..เซ็ง ..
Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad
runrock
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2006 18:02  

Razz Razz Razz
ผู้ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ววันนี้
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 16:30  

ซื้อมาแล้วครับวันนี้ 3030
ผู้ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ววันนี้
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 16:30  

ซื้อมาแล้วครับวันนี้ 3030
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ooooooooh my god
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 15:19  

park ผู้เขียน:
เย้คนแรกอ่ะ รุ่นนี้จะมีวางขายเมื่อไรอ่ะเพ่ Embarassed Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ..........
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 10:14  

.......... ผู้เขียน:
Crying or Very sad Sad Evil or Very Mad Mad nokia6030ใช้ไม่ได้หูฟังก็ไม่ดี ส่งไปศูนย์ก็ไม่รับผิดชอบ ส่งไปซ่อมตั้งนานแล้ว ไหนบอกว่า 45 วัน อื้ม นี้ตั้งสองเดือนเกือบสามเดือน Sad Crying or Very sad Evil or Very Mad Mad Sad Crying or Very sad Mad Evil or Very Mad

ทนๆ หน่อยล่ะ เราเพิ่งได้เครื่องที่ส่งซ่อม ส่งตั้ง 3 เดือนเดะๆ โทรไปถามก็ รอ อะไหล่
Johnabs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : COMMUNITY
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 20:32  

http://dqqrrgafafdwd.host.com
<a href="http://dqqdrgafqgaea.host.com">desk3</a>
desk4
[link=http://dqqargafaafqg.host.com]desk6[/link]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 19:37  

ใช้มาได้สักพักแล้ว จริง ๆ จะซื้อให้หม่าม๊า แต่เอามาใช้ก่อนเพราะเครื่องตัวเองเจ๊ง
ใช้แล้วรู้สึกชอบนะ แต่ข้อเสียก็มี
เรื่อง Theme อย่างที่มีคนบอกไปว่าเปลี่ยน Theme แล้วเสียงเรียกเข้าจะเปลี่ยนไปเป็น default ของ Theme นั้น ๆ
กับอีกอย่างก็ สั่น เบา มาก แต่ก็พอรู้สึก เสียงดังใช้ได้ ฟังก์ชัน ครบถ้วนดีค่ะ
รู้สึกว่ามันดูดีด้วย แบบว่าตอนแรกดูในรูปไม่ชอบดูจอมันเล็ก ๆ แต่ไปดูตัวจริงแล้วก็เลยซื้อเลย

รบกวนถามคนที่บอกว่ามีสาย datalink ขายค่ะ
มีใครเคยลองใช้รึยังค่ะ อยากรู้ว่า sync กับ Outlook ได้ไหมค่ะ
ดูในเวบของ nokia บอกว่ารุ่นนี้ไม่ support การเชื่อมต่อกับ pc เลย
nokia ไม่ผลิตสาย ไม่มี pc suite ที่รองรับรุ่นนี้
แต่มีพอร์ตมาให้ทำไม -_-"
Ronbnn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : COMMUNITY
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 21:31  

Hey! drugs bet cash repayment credit texas holdem girl
Isaacjkb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : reply
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 01:00  

Hi! how to iv alprazolam alprazolam online without prescription best place to buy alprazolam online alprazolam pictures alprazolam overnight delivery alprazolam us alprazolam drug
Chasefhc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 08:58  

Hi! fantasy baseball matchmaker aussie matchmaker matchmaker fiddler on the roof alt matchmaker pakistani matchmaker singles date matchmakers matchmaker personal personals single date online
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2007 16:44  

คนสวยค่า ผู้เขียน:
เหมือน panasonic เลย สงสัยไม่รุจะเลียนแบบใครแล้วมั้ง เห็นป่ะล่ะ

เหมือนตายล่ะ ขอด่าหน่อยเหอะ เอาเท้าดูหรือไง หรือว่าตาบอด 555+
Twisted Evil Evil or Very Mad
Lisahbd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Post
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 11:10  

Hi! money latest ideas achieve financial freedom jenna jameson hardcore online dating dating teen girls teen pussy
cts116
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : nokia
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2007 02:37  

ddf ผู้เขียน:

ปัญหา เป็นๆ หายๆ ไม่รู้เป็นอะไร
เกี่ยวกับรายชื่อ เก็บไว้ในเครื่อง ทั้งไทย และอังกฤษ เคยเป็นสองครั้ง เวลาค้นหาชื่อจะไม่เจอภาษาไทย ทำอย่างไรก็ไม่เจอ เจอแต่อังกฤษ กดไล่เรียงดูก็ไม่มีไทยให้เห็นสักตัว ทั้งๆ ที่พิมพ์ไปแล้ว เปิดปิดเครื่องก็ไม่หาย โทรไปหา โนเกีย ก็ช่วยไม่ได้ จนปรับอะไรเล่นไป พวก คัดลอกเบอรจากเครื่องเข้าซิม ทำแบบเนี้ย เลยใช้ได้เป็นปกติ งงกับเครื่องดีจริงๆ

เครื่องโนเกียเนี่ย ของจุกจิก เล็กๆ น้อยๆ ทำไม่ค่อยได้เหมือนยี่ห้ออื่นๆ เช่น เมนูลัด 7 8 1 อะไรแบบเนี้ย ทำได้จะช้ามากๆ แถมเข้าเมนูไปแล้วเวลากดถอยกลับออกมาจะกดเมนูลัดต่อ ก็ทำไม่ได้หลุดเมนูซะงั้น ไม่เหมือนซัมซุงเลย กดเมนูลัดต่อๆๆๆๆ ได้เรื่อยๆ ประหยัดเวลาได้เยอะด้วย ไม่ต้องกดให้เมื่อยมากเลยอ่ะ

เห็นด้วยครับ
เรื่องจุกจิกโนเกียทำไม่ได้
เรื่องรายชื่อก็เป็นมาแล้วหลายครั้ง พอกดเข้าไปที่คัดลอกเบอร์ก็หายเลยอ่ะ เป็นปกติเหมือนเดิม

แต่ว่าเสียงลำโพงมันเบาไปหน่อยนะ เนื่องจากว่าเสียงลำโพงมันจะไปออกทางช่องด้านบนมากกว่าจะออกทางหน้าโทรศัพท์
New 6030
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2007 10:03  

เพิ่งไปซื้อมาเมื่อวาน
เดินต่อราคาจาก 2,800 จนเหลือ 2,580
ซื้อมาใช้เป็นเครื่องสำรอง ผมว่าก็โอเคนะ + สวยดี ดูไฮดี
รูปทรงเหนือฟังค์ชั่น (หรือจะพูดว่าสวยแต่โง่...อิอิ + สวยแบบว่าไม่ชอบทำงาน เพราะทำอย่างอื่นไม่ได้เอาไว้โชว์อย่างเดียว)
ซึ่งพูดถึงแล้วน่าจะอัพเวอร์ชั่นให้ดีขึ้นนะ
และยังงงที่มี Port มาไว้เพื่ออะไร...เงง

ยอมรับรุ่นนี้ถึงจะออกมานานแล้วก็ตาม...สวยใช้ได้เลยทีเดียว
nokia user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2007 10:21  

ออกมาแล้ว 3 ปี ยังขายได้อยู่นะ แต่ราคา ตกยังกะดิ่งเหว Crying or Very sad
nat hands...
Year's Star

จังหวัด: ตราด
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2008 11:46  

Cool ซื้อมา 3500 (นานแล้ว) ใช้ดี แต่ตอนเข้า-ออกแอปฯ คลังภาพ จะรู้สึกไม่ค่อยทันใจ Embarassed
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 10:47  

หมดไปแล้ว อิ Wink
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: