Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ใน Review Hero คุณอยากรู้อะไรเกี่ยวกับ Hero บ้าง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 3442
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ใน Review Hero คุณอยากรู้อะไรเกี่ยวกับ Hero บ้าง
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 20:24  
ตอบโดยอ้างถึง  

เสาร์อาทิตย์นี้จะดำเนินการรีวิวเต็มอัตราเลยครับ ใครอยากเห็นอะไร อยากอ่่่านอะไร ขอให้โพสไว้ที่กระทู้นี้ โดยผมจะเข้ามาอ่านเป็นระยะ และจะปิดรับความเห็นหลังเที่ยงวันของวันเสาร์นะครับ

เอ๊ะ มันจะเงียบอย่างกระทู้ก่อนๆ ที่เคยตั้งหรือเปล่าเนี้ย Neutral
เริ่มเลยหละกันนะครับ
เอ้า ช่วยๆ บอกมากันหน่อยเร้ววววว
nutkunkup
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 21:04  

ผมอยากรู้ ระบบต่างๆ Interface Market ระบบ GPS มีมั้ยครับเนี่ย??(ที่เป็น map ของ iphone อะครับ) flash

การเล่น web broswer เอ่อการพิม sms ยากไปมั้ย

แล้วก็ๆ ดูหนัง ฟังเพลงเสียง ok มั้ย กล้องชัดมั้ย ความเร็วตอนเปิด และเล่น apps แล้วสุดท้ายก็ความรู้สึกจากลองใช้โทรครับ

เปรียบเทียบกับไอโฟนด้วยก็ดีนะครับ เพราะผมก็คิดว่าน่าจะมีคนหลายคนคิดเหมือนผมและสงสัยเลือก iphone หรือ hero ดีครับ Very Happy

เพราะตอนนี้ผมเห็นข่าวของไอโฟนออกมาว่าเครื่องระเบิดอาจจะเป็นเพราะแบตเสื่อมเนื่องจากเปลี่ยนแบตไม่ได้ทำให้คนเกือบตาบอดไปคนแล้วคครับ

ปล.มาแหละเหรอครับ hero อยากใช้แล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย nutkunkup เมื่อวันที่ 14 Aug 2009 22:26; ทั้งหมด 3 ครั้ง
tony147
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 21:07  

ผมอยากทราบเกี่ยวกับ GPS ครับผมว่าเมื่อเทียบกับ Iphone แล้วเป็นอย่างไร อีกส่วนหนึ่งก็คือ การเข้าเว็บครับ โดยเฉพาะเว็บของไทยเราครับว่ามีปัญหาอะไรรึเปล่าครับผม
Zellyka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 23:48  

อยากให้เปรียบกับ magic ด้วยอ่ะครับ
เอาเฉพาะฮาร์ดแวร์ก็ได้ครับ
MayNiiZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 00:59  

อยากให้มีการ เน้นประสิทธิภาพการใช้งาน การทำงานต่างๆ ข้อดี ข้อเสีย ปัญหาที่พบ

และก็อยากให้เปรียบเทียบกับ magic , iphone ไรงี้อ่ะครับ

Surprised

ขอบคุณครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 09:59  

โอมายกอด Shocked เปรียบเทียบกับ iPhone เลยเหรอครับ คือ iPhone แทบจะไม่มีอะไรสู้เจ้าตัวนี้ได้เลยนะครับ - -" แบบว่า มันคือ iPhone Killer ขนาดแท้เลยอะครับ แต่ถ้าจะให้เขียนตรงนั้นจริงๆ เห็นทีจะต้องยื้ม iPhone ของพี่จอยมาลองเล่นดูบ้างแล้วหละครับ แต่เท่าที่จับบๆ ดู ความเร็วของการสัมพัส Hero ชนะขาดเลยหละครับ Very Happy

เข้าไทยแล้วนะครับ เปิดตัวอย่างเป้นทางการวันที่ 27 สถานที่ยังไม่แน่ชัดครับ แต่ว่าอาทิตย์หน้าจะเริ่มมีการแจกจ่ายเครื่องให้สื่อได้ทดลองใช้งานกันแล้วครับ รีวิวผมจะพยายามให้เสร็จทันออนภายในอาทิตย์หน้าเลยนะครับ เพราะเอาเครื่องเค้ามาใช้นานแหละ แฮะๆ แล้วยิ่งอยู่นานยิ่งไม่รู้จะเขียนอะไร (มันมีอะไรให้เล่นแยอะมากกกกกก)

ถ่าใครถามว่าตัวนี้ทำอะไรได้บ้างคำตอบที่กลับไปแล้วเป็นคำตอบที่ง่ายที่สุดก็คงจะหนีไม่พ้น ตอบกลับเป็นคำถามที่ว่า "โปรดถามใหม่ว่า เครื่องนี้ทำอะไรไม่ได้บ้างดีกว่าครับ" นั่นแหละคำตอบ Wink

อีกสองชั่วโมงจะมาล๊อคกระทู้นะครับ ขอบคูณสำหรับทุกความเห็น ไว้ล่วงหน้า อิอิ
aloneman03
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 10:15  

รูปลักษณ์ภายนอกรอบตัว

ความทนทาน

ระยะเวลาในการเปิดเครื่องจนถึงใช้งานได้

ชม. รวมการใช้โทรศัพท์ต่อการชาร์จแต่ล่ะครั้ง

ราคา (อันนี้แน่นอน)

และสุดท้าย spec เครื่องกับ format file media ที่สามารถอ่านและเล่นได้ครับ

ส่วนอื่นๆ เพื่อนๆ เอ่ยถึงไปหมดแล้ว Very Happy

ขอบคุณมากครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 11:16  

aloneman03 ผู้เขียน:
รูปลักษณ์ภายนอกรอบตัว

ความทนทาน

ระยะเวลาในการเปิดเครื่องจนถึงใช้งานได้

ชม. รวมการใช้โทรศัพท์ต่อการชาร์จแต่ล่ะครั้ง

ราคา (อันนี้แน่นอน)

และสุดท้าย spec เครื่องกับ format file media ที่สามารถอ่านและเล่นได้ครับ

ส่วนอื่นๆ เพื่อนๆ เอ่ยถึงไปหมดแล้ว Very Happy

ขอบคุณมากครับ

ตอบไว้ในนี้ก่อนเลยหละกันนะครับ
รูปลักษณ์เนี้ยทนทานแน่นอนเพราะเป็น Inter brand พลาสติกอย่างดีไม่มีรอยขีดข่วนหรือรอบขนแมวให้ได้มากวนใจ กรอบด้านหน้าเป็นโลหะเคาะแล้วอย่างแน่นปึกๆ หน้าจอเครือบ Teflon กันรอยจากฝุ่นและรอบเปื่อนต่างๆ สามารถเช็ดออกอย่างง่ายดาย โดยเฉพาะสีดำปุ่มกดเป็นสีขาวกรอบสีน้ำตาลทำให้หน้าจอและปุ่มดูโดดเด่น ใช้งานสะดวกมากมาย (ยังไม่กล้าลองทำตกแต่เครื่องเมจิกเคยทำตกแล้วครับ ผลคือ ได้รอยตรงกรอบด้านข้างมานิดหน่อยแต่อย่างอื่นๆ เหมือนเดิมทนจริงๆ เหอๆ)

ระยะเวลาในการเปิดเครื่องจนถึงใช้งานจริง
เปิดครั้งแรกใช้เวลาประมาณ 2:20 นาที แบ่งเป็น
SPL-BOOT 30 วินาที
Android BOOT 1 นาที 40 วินาที
HTC Sense 10 วินาที
(อันนี้แต่หละตัวบวกลบไม่เกิน 2 วิครับ ถ้าจะให้จับเป็นเสี้ยววิคงไม่ได้เพราะขึ้นอยู่กับอารมณ์ของตัวเครื่องด้วยอะครับ วันดีคืนดีมันก็เร็วกว่านี้ครับ เหอๆ)

เปิดครั้งต่อๆ ไป
SPL-BOOT เท่ากับครั้งแรกครับ เพราะตัวนี้เป็น เรื่องของ HARDWARE
Android BOOT 30 วินาที
HTC Sense จับไม่ทัน ตีเป็น 1 วิหละกันนะครับ
รวมๆ แล้วเปิดเครื่องครั้งต่อไปใช้เวลาประมาณ 1 นาทีครับ Shocked (อันนี้ถ้าไม่เชื่อเดี่ยววันหน้าถ้ามีโอกาศจะถ่ายวีดีโอมาให้ดูกันครับ นี่รวมไปถึงมีสัญญาณแล้วโทรออกได้เลยนะครับเร็วมากเลยใช่เปล่าหละ)

สำหรับชั่วโมงการใช้งานในแต่หละครั้ง ขอแบ่งเป็น สองช่วงหละกัน
ช่วงเห่อของใหม่ (เล่นมันอย่างหน๋ำใจมากมาย)
ใช้เวลาชาร์ทพอให้เต็มแล้วก็ถอดออก หลังจากเปิดเครื่องครั้งแรก ไม่เกิน 2 ชั่วโมงก็ชาร์ทเต็ม เล่นไปได้ทั้งวัน ตั้งแต่เช้ายันเย็นได้สบายๆ (8:00 - 21:00) หลังจากนั้นมันถึงจะเริ่มเตือนให้เสียบชาร์ทครับ

ช่วงใช้งานปกติ (ธรรมดาๆ โทรเข้าโทรออกวันหละสองสามสาย)
ถ้าเล่นอะไรไม่มากใช้โทรเข้าโทรออก เข้าเน็ตบางไม่นานครั้งหละไม่เิกิน 5 นาทีวันหละ 1 ครั้งหรือไม่เลยชาร์ทแบตเต็มจะอยู่ได้ประมาณ 3 - 5 วันครับ แต่ถ้าไม่ได้ใช้อะไรเลยเปิดเครื่องไว้เฉยๆ ก็น่าจะอยู่ได้เป็นอาทิตย์ครับ

ราคาที่ยังไม่เป็นทางการตอนนี้ 21,900 มีแว่วมาว่าอาจถูกกว่านี้ครับ Confused

สเป็กเครื่องคงต้องให้แวะไปดูเอาในแค๊ตตาล๊อคนะครับ เพราะว่ายังไม่ได้ลองละเอียดขนาดนั้นอะ เอาเป็นว่า MP4 กับ 3gp นี่ถ่ายได้ดูได้แน่นอนครับ กล้อง 5 ล้าน(แต่สีออกแนวใบชาเหมือนเดิม) ที่เสียบหูฟัง 3.5 รองรับหูฟังแบบ Microphone ครับ มี Light censor ไว้ปรับแสงหน้าจอให้เหมาะสมกับการมองเห็นของเรา นอกนั้นก็เหมือนเจ้า Magic หมดครับ Laughing

รูปทรงอาจจะดูใหญ่กว่าเมจิกนะครับ แต่จริงๆ แล้วเท่ากันครับหน้าจอก็เท่ากันเลย ยังไงผมก็เชียร์เมจิกอยู่นะครับ เพราะสวยกว่าอะ แต่ถามว่าตัวใหนน่าเล่น ก็คงต้องตอบว่าตัวฮีโร่น่าเล่่นครับ Crying or Very sad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked

ไปยังหัวข้อ: