Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson T707 - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 497 / เข้าชม: 1320765
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 00:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

may2552 ผู้เขียน:
^^
อ้างถึง:
ไม่ทราบว่าซื้อที่ไหนหรอคะ
แล้วเครื่องเป็นไงบ้าง
มีอะไรมาให้มั่งคะ

ส่วนที่ลงเพลงแล้วเป็นภาษาต่างดาวSE FC
ลองโหลดโปรแกรมเล่นเพลง jet audio มาใช้นะคะ
เปิดโปรแกรม ใส่เพลงลงไปใน playlist กด F4 แล้วก้คลิก remove tag ค่ะ
พอเอาไปใส่โทรศัพก็จะเป็นภาษาไทยปกติแล้วค่ะ

เซนทรัล พระราม 2 ครับ
ของก่ะดี แต่ในก่องก่ะ ไม่มีUSB อย่างเดียวนะ
ก่ะทุกที่อ่ะที่ไม่มี USB

เอ่อ ไม่ทราบว่า ต้องแปลงทีละ เพลงหรอ ๆ[/quote]

เปลี่ยนทีละหลายๆเพลงก็ได้ค่ะ
เลือกเพลงที่จะremove แล้วก็ทำตามขั้นตอนเหมือนเดิมแหละค่ะ

ตอนนี้อยากได้รุ่นนี้จะแย่อยู่แล้ว
อยากได้ อยากได้
อิอิ >//<
เหอะๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แผ่นที่มาตอนซื้อ
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 10:14  

ตรงกล้องมันจะมีแผ่นฟิล์มเล็กติดกันไว้ ต้องลอกออกหรือป่าวครับ
may2552
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 10:37  

อ้างถึง:
เรื่องกล้อง อะ

เราว่าก่ะ ชัด ชะเพราะต้องที่
สว่างๆๆ

พออยู่ตงมืดๆ
เลือกโหมดกลาง
คืนก่ะไม่ค่อยเหน อยู่
ดี รู้สึกว่าพอปรับเป็นโหมด
กลางคืน กล้องมานจะช้าๆนะ
พอแบบ เลือนไปมาอะ
เป้นกันป่าวๆ ๆๆ

เป็นหรือไม่เป็น ก่ะ ตอบกันด้วยนะครับ

เหนด้วยไหม เอย ?

ช่วยตอบทีเรื่องกล้องอะ
ว่า พอปรับโหมด กลางคืน
กล้องมาน ช้าๆ หรือเปล่า พอเลื่อนไปๆมาๆ

แต่พอปิดโหมด กลางคืนกล้องก็ปกตินะ

อยากรู้ ตอนเปิดโหมดกลางคืนอ่ะ เป็น กานไหม
ช่วยตอบทีตอนนี้ ข้องใจเรื่องกล้อง ตอนโหมดกลางคืนมาก กลัวเป็นคนเดียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 11:08  

ปรับเป็นไนท์โหมดมันก็ช้าอย่างนั้นอยู่แล้วครับ เป็นทุกตัว ทุกยี่ห้อครับ สบายใจได้^^
may2552
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 11:12  

อ้างถึง:
ปรับเป็นไนท์โหมดมันก็ช้าอย่างนั้นอยู่แล้วครับ เป็นทุกตัว ทุกยี่ห้อครับ สบายใจได้^^

ใจคับ สบายใจ
ละ

คุนซื้อ รุ่นนี้ มายังอะ ๆ
may2552
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 14:42  

อ้างถึง:

ส่วนที่ลงเพลงแล้วเป็นภาษาต่างดาวSE FC
ลองโหลดโปรแกรมเล่นเพลง jet audio มาใช้นะคะ
เปิดโปรแกรม ใส่เพลงลงไปใน playlist กด F4 แล้วก้คลิก remove tag ค่ะ
พอเอาไปใส่โทรศัพก็จะเป็นภาษาไทยปกติแล้วค่ะ

เอ่อ วานขอเมล ได้ไหม
หรือ ไม่ ก็ ทำลิ้ง โหลดโปรแกรม
นั้นห้ายที ครับ หาโหลดไม่ได้

ขอเมล หรือ ทำลิ้งโหลดให้ทีคับ ๆ สำหรับโปรแกรม jet audio ขอเวอร์ชั่นที่คุนใช้ นะครับ
Pinku
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 20:43  

ขอถามนอกเรื่องนิดนึงคะ

ซื้อที่ไหน ราคาเท่าไรกันบ้างค่ะ

คือว่าจะได้หาซื้อถูกที่

วันนี้ไปซื้อที่เมืองกาญมา
เค้าบอกว่าของไม่มีของโซนี่

เซงมากๆเลย Confused
RainDeeR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 22:48  

เราซื้อที่เชียงใหม่อ่ะ 7590
Laughing
แผ่นที่ปิดกล้องเราก็ยังไม่ได้เอาออกนะ เพราะเค้าบอกว่าถ้า 2 วันเป็นไรให้มาเปลึ่ยน
ห้ามเป็นรอยห้ามโดนความชื้น เลยยังไม่ได้ทำอะไรมาก เล่นเกมส์อย่างเดียว

เท่าที่ลองดูนะ เล่นเกมส์ด้วย ฟังเพลงด้วย เปิดรอรับสาย คุยบ้างนิดหน่อย

ก็ไม่เปลืองแบตเท่าไหร่ ใช้ได้ประมาณ 25 ชม. อย่างต่ำ

กล้องโหมดกลางคืน มันก็ช้า แต่เราปรับเป็นถ่ายเร็วได้

เครื่องโดยรวมถือว่าใช้ได้เลยนะ ทำงานเร็ว กว่าโนเกียอีกอ่ะ Very Happy

เราเคยใช้ 3110c N70 N70Me 6500Silde เครื่องทำงานช้ากว่ารุ่นนี้อีก

เราชอบ SE แล้วอ่า Embarassed
RainDeeR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 22:52  

คนที่ถามว่า มันมีสีผสมอ่า ที่มีขายในเมืองไทยมันมีแค่ 3 สีนะ
ฟ้า ชมพู แล้วก้อดำ เป็นสีล้วนอ่า สีผสมไม่มี
ไฟเอ็ฟเฟ็กต์สีก้อมีแค่ตรงที่มันบุ๋มๆ อ่ะ กะตรงวงกลมเป็นสีขาว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 00:56  

อ้างถึง:
เรื่องกล้อง อะ

เราว่าก่ะ ชัด ชะเพราะต้องที่
สว่างๆๆ

พออยู่ตงมืดๆ
เลือกโหมดกลาง
คืนก่ะไม่ค่อยเหน อยู่
ดี รู้สึกว่าพอปรับเป็นโหมด
กลางคืน กล้องมานจะช้าๆนะ
พอแบบ เลือนไปมาอะ
เป้นกันป่าวๆ ๆๆ

เป็นหรือไม่เป็น ก่ะ ตอบกันด้วยนะครับ

เหนด้วยไหม เอย ?

ช่วยตอบทีเรื่องกล้องอะ
ว่า พอปรับโหมด กลางคืน
กล้องมาน ช้าๆ หรือเปล่า พอเลื่อนไปๆมาๆ

แต่พอปิดโหมด กลางคืนกล้องก็ปกตินะ

อยากรู้ ตอนเปิดโหมดกลางคืนอ่ะ เป็น กานไหม
ช่วยตอบทีตอนนี้ ข้องใจเรื่องกล้อง ตอนโหมดกลางคืนมาก กลัวเป็นคนเดียว

เปนเรื่องปกติค่ะ

เป็นทุกรุ่นอยู่แล้ว

สบายใจได้ค่ะ
เพียงแต่ว่า เวลาเรากดชัตเตอร์ต้องมือหนิ่งหน่อยเพราะภาพมันจะไหวง่ายอะค่ะ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 01:05  

อ้างถึง:

เอ่อ วานขอเมล ได้ไหม
หรือ ไม่ ก็ ทำลิ้ง โหลดโปรแกรม
นั้นห้ายที ครับ หาโหลดไม่ได้

ขอเมล หรือ ทำลิ้งโหลดให้ทีคับ ๆ สำหรับโปรแกรม jet audio ขอเวอร์ชั่นที่คุนใช้ นะครับ

http://jetaudio.en.softonic.com/
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 01:07  

RainDeeR ผู้เขียน:
Laughing
แผ่นที่ปิดกล้องเราก็ยังไม่ได้เอาออกนะ เพราะเค้าบอกว่าถ้า 2 วันเป็นไรให้มาเปลึ่ยน
ห้ามเป็นรอยห้ามโดนความชื้น เลยยังไม่ได้ทำอะไรมาก เล่นเกมส์อย่างเดียว

เท่าที่ลองดูนะ เล่นเกมส์ด้วย ฟังเพลงด้วย เปิดรอรับสาย คุยบ้างนิดหน่อย

ก็ไม่เปลืองแบตเท่าไหร่ ใช้ได้ประมาณ 25 ชม. อย่างต่ำ

กล้องโหมดกลางคืน มันก็ช้า แต่เราปรับเป็นถ่ายเร็วได้

เครื่องโดยรวมถือว่าใช้ได้เลยนะ ทำงานเร็ว กว่าโนเกียอีกอ่ะ Very Happy

เราเคยใช้ 3110c N70 N70Me 6500Silde เครื่องทำงานช้ากว่ารุ่นนี้อีก

ไม่ทราบว่าซื้อที่เชียงใหม่นี่ ที่ไหนหรอฮะ

พอดีจะฝากเพื่อนที่นู่นซื้ออะ
บ้านเราไม่มีขายโซนี่เลย
แย่จัง > <

สามสีนี้สีไหนสวยสุดอะ

ใครซื้อมาแล้ว ใจดีรีวิวให้หน่อยจะดีมาก
Midobew
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 01:53  

ผมว่า สีแดงสวยสุดมั้ง แต่ผมชอบสีฟ้าอ่ะ อิอิ
namacha-greentea
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 10:01  

อยากดูรีวิว เร็วๆจัง Confused
อยากรู้ว่าจะเป็นยังไง
may2552
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 10:27  

อ้างถึง:

เครื่องโดยรวมถือว่าใช้ได้เลยนะ ทำงานเร็ว กว่าโนเกียอีกอ่ะ

เราชอบ SE แล้วอ่า

ปรับเป็นถ่ายเร็ว และก็มาเลือกทีละรูปอ่ะนะ ใช่ป่ะ
มัน จะมี 4รูป
RainDeer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 15:42  

Anonymous ผู้เขียน:
RainDeeR ผู้เขียน:
Laughing

ไม่ทราบว่าซื้อที่เชียงใหม่นี่ ที่ไหนหรอฮะ

พอดีจะฝากเพื่อนที่นู่นซื้ออะ
บ้านเราไม่มีขายโซนี่เลย
แย่จัง > <

สามสีนี้สีไหนสวยสุดอะ

ใครซื้อมาแล้ว ใจดีรีวิวให้หน่อยจะดีมาก

ร้านอัจฉรา ชั้น 3 โซนเก่า ที่โรบินสัน (เซ็นทรัล พลาซ่า)
เราว่าสีชมพูแดง นั่นก็สวยนะ แต่เราชอบสีฟ้าอ่ะ แล้วแต่จะชอบอ่านะ
Sky Chord
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 19:48  

ที่ร้าน JAY Mart อ่ะค่ะ วางไว้หน้าร้านแต่ สี ชมพู
แต่เราอยากได้สีฟ้า
คิดว่าจะมีมั้ยคะ
หรือว่าแค่วางไว้โชว์สีเดียว
ถ้าจะซื้อก็อาจจะไปหยิบเครืองสีตามนั้นมาให้อ่ะ

ช่วงตอบทีเน้อ
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 20:13  

Sky Chord ผู้เขียน:
ที่ร้าน JAY Mart อ่ะค่ะ วางไว้หน้าร้านแต่ สี ชมพู
แต่เราอยากได้สีฟ้า
คิดว่าจะมีมั้ยคะ
หรือว่าแค่วางไว้โชว์สีเดียว
ถ้าจะซื้อก็อาจจะไปหยิบเครืองสีตามนั้นมาให้อ่ะ

ช่วงตอบทีเน้อ

ผมเห้นเค้าวางไว้หมดแล้วนะ ลองถามพนักงานดูครับ ผมว่าน่าจะเข้ามาครบทั้งสามสีแล้ว
มิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 13:52  

ผมพึ่งซื้อมาตะกี้เอง สีฟ้าสวยงาม

อยากถามว่าลุ่นนี้มีระบบ ที่เอียง หน้าจอรึเปล่าครับ

ถ้ามีแล้วเปลี่ยนที่ไหนครับ
RainDeeR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 15:40  

มิน ผู้เขียน:
ผมพึ่งซื้อมาตะกี้เอง สีฟ้าสวยงาม

อยากถามว่าลุ่นนี้มีระบบ ที่เอียง หน้าจอรึเปล่าครับ

ถ้ามีแล้วเปลี่ยนที่ไหนครับ

รุ่นนี้ไม่มีจ้า แต่ w508 มีนะ
RainDeeR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 12:02  

ขอบอกไว้อีกนิดนึงสำหรับคนที่ซื้อมาแล้ว เล่นวีดีโอได้เฉพาะไฟล์ .mp4 และ 3gp เท่านั้นนะคะ ก่อนจะเอาลงต้องแปลงไฟเป็น 2 แบบนี้ก่อน ถึงจะเล่นได้
kaewnammao
Year's Star

จังหวัด: ยโสธร
หัวข้อ : รีวิวให้ดู
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 12:12  

ก็ใช้ดีนะครับโดยรวม เมนูเร็วดี ใช้มาได้แล้ว 5 วัน (ที่ศูนย์ซีคอน ใจดีมากๆเลยครับ โทรถามก่อนของจะมาพอของมาเขาติดต่อมาให้ไปซื้อครับ) มีเรื่องติคือ เวลาเข้า youtube ภาพไม่ค่อยชัดเท่าไหร่แล้วโหลดวิดีโอช้าหน่อยนึง เป็นเหมือนกันไหมครับ หรือว่าสัญญาณ ตจว.ไม่ดีครับ คุณภาพวิดีโอใน youtube เบลอๆหน่อย และเรื่อง 3G ลองวิดีคอล ยังใช้ไม่ได้ครับสงสัยอยู่ ตจว.หรือเปล่า แต่บอกเลยว่ากล้องชัดดีมากครับ เสียงดี วิดีโอไฟล์ที่แปลงก็ชัดมีภาพมาให้ดู (ถ่ายเองครับ) ของผมสีดำเงางาม ดูเท่ๆขรึมๆดี ส่วนด้านล่างเป็นตัวอย่างภาพถ่ายจากกล้อง t707

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 13:49  

อยากเห็นเครื่องสีฟ้าอะ

คนที่ซื้อมาถ่ายรุปมาลงให้ดูหน่อยได้ไหมคะ

เรายังไม่เห็นตัวจริงเลย
ที่จว.เราเค้าบอกต้องสั่ง

ไม่มีโมเดลไรให้ดูเลยอะ

อยากเห็นสีฟ้ามาก ๆ
Putin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เวลาปิดฝาพับ
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 21:30  

ขอถามหน่อยค่ะ คือ อยากรู้ว่าเวลาปิดฝาพับแล้วมีเสียงดัวคลิ๊กกันมั้ยค่ะ

คือของเราเป็นแล้วไม่รู้ว่ามันเป็นเรื่องปกติของฝาพับรึเปล่าอะค่ะ
คนกาลังจาซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 22:51  

อยากรู้ว่ากล้องเปนไงมั่งอ่า...

ถ่ายแร้วภาพ ok มั้ยอะครับ

พอดีกาลังจาซื้อรุ่นนี้อ่า
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 23:53  

รุ่นน้องใช้อยู่ สีฟ้า สวยมากครับ หูฟังที่แถมให้ไม่ใช่แบบวอล์คแมน ไม่มีหัวแปลง3.5 ตัวเครื่องเงางามมาก กล้อง ชัดมากมาย(ถ้าไม่ถ่ายใกล้เกินไป) โดยรวมแล้ว โอเคมากอ่ะ เสียดายนิดที่ไม่มีauto rotate
YoKEYKung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเตป
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 14:27  

ดูรีวิวเต็มๆได้ที่นี่เลยจ้า

ต.ย.สีฟ้า

ต.ย.สีชมพู

ชมเต็มๆกันได้ที่www.se-society.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 15:58  

เพิ่งไปถอย มาเลยคะ 2เครื่อง แดงชมพู กับ ฟ้า สวยมากเลย ชอบมาก เราเครื่องแฟนเครื่อง อิอิ
Sky Chord
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 19:46  

อ้าวเรานึกว่าข้างหน้ามันจะเป็น นูนๆ ขึ้นมากว่านี้ซะอีก
phayjaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 21:08  

เพิ่งถอยมาเลยค่ะ จาก J mart สีฟ้าค่ะ แถมซองกำมะหยี่ด้วย 7990 นะคะ

แล้วก็อยากทราบว่ารุ่นนี้ใช้ ever-changing ได้ไหมคะ ถ้าได้ ใครมีช่วยส่งมาด้วยนะคะที่

phayjaa_moo@hotmail.com
TentenToushiro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 17:30  

เอ่อ ถามหน่อยค่ะ
ถ้าไม่มีสายusb มาให้แล้วต้องทำไงถึงจะเอาข้อมูลในคอมมาใส่ได้ล่ะคะ
(ถ้าการ์ดหนูไม่มีตัวแปลง)
แล้วอันไหนจะคุ้มกว่ากับ ระหว่าง ซื้อตัวแปลงการ์ดใหม่ กับ ซื้อสายusb
kerojung
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 19:56  

สวยจังเลย อยากได้สีชมพูจัง แต่ดันไม่ชอบปุ่มข้างในนี่สิ อิอิ
[B}oy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 22:32  

ผมพึ่งซื้อมาแต่ดันไปกดmaster reset พวกthemeกับringtoneหายหมดเลย มีที่ไหนที่จะสามารถdownloadพวกoriginal contentพวกนี้บ้างครับ

หรือใครจะช่วยส่งfileมาให้ผมโดยตรงเลยก็ได้ครับ ที่k_jackraphan@hotmail.com ขอบคุณมากครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 19:07  

[B}oy ผู้เขียน:
ผมพึ่งซื้อมาแต่ดันไปกดmaster reset พวกthemeกับringtoneหายหมดเลย มีที่ไหนที่จะสามารถdownloadพวกoriginal contentพวกนี้บ้างครับ

หรือใครจะช่วยส่งfileมาให้ผมโดยตรงเลยก็ได้ครับ ที่k_jackraphan@hotmail.com ขอบคุณมากครับ

ลองเข้ามาหาในเวปนี้ดูนะคะ เห็นอยู่แว๊ปๆ
http://www.se-society.com/forum/index.php
Homo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 21:14  

รบกวนถามอะไรหน่อยค่ะ

คือว่าเป็นพวกชอบฟังเพลงอะค่ะ

แต่ว่าไม่ได้อะไรมากกับเรื่องเสียงอะค่ะ

เอาแบบเสียงธรรมดาก็พออะค่ะ

ถ้าเป็นแบบนี้จะซื้อT707หรือW508ดีคะ

เห็นรุ่นนี้มันสวยดี

รบกวนช่วยตอบทีค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ปล. ตอนนี้ใช้Nokia 5300อยู่ค่ะ
Homo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 21:26  

เรื่องภาพ สี ความชัดของกล้องด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
Looker
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 17:53  

[B}oy ผู้เขียน:

หากคุณ flash FW ก็จะได้ทุกอย่างกลับมาเหมือนตอนซื้อเครื่องครั้งแรก ทำเหมือน up FW น่ะแหละ หากในระหว่างดำเนินการโปรแกรมฯ แจ้งว่า "โทรศัพท์ของคุณมีซอฟแวร์รุ่นล่าสุดแล้ว" ก็ให้คลิ๊ก "ติดตั้งใหม่" เด๋วมัน up ซ้ำให้คับ laughing6

Upgrade FW คลิ๊กที่นี่

Flash FW คลิ๊กที่นี่

วิธีแก้เครื่องแสดงข้อมูลเพลงไทยเป็นภาษาจีนหรือภาษาต่างดาว คลิ๊กที่นี่

วิธีใส่ปกอัลบั้ม คลิ๊กที่นี่

สมัครสมาชิกบอร์ดฯ แบบน้องซาร่าข้างล่าง คลิ๊กที่นี่
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 23:40  

Homo ผู้เขียน:
รบกวนถามอะไรหน่อยค่ะ

คือว่าเป็นพวกชอบฟังเพลงอะค่ะ

แต่ว่าไม่ได้อะไรมากกับเรื่องเสียงอะค่ะ

เอาแบบเสียงธรรมดาก็พออะค่ะ

ถ้าเป็นแบบนี้จะซื้อT707หรือW508ดีคะ

เห็นรุ่นนี้มันสวยดี

รบกวนช่วยตอบทีค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ปล. ตอนนี้ใช้Nokia 5300อยู่ค่ะ

ถ้าชอบฟังเพลงต้องw508ครับ แต่ถ้าไม่เน้นเรื่องเสียง และชอบความสะดุดตา รุ่นT707จะเป้นตัวเลือกที่ดีกว่า ประมาณว่า ถือแล้ว เด่นอ่ะครับ^^

ถ้าเอาเรื่องลูกเล่น T707ไม่มีauto rotateหรือหมุนจอกับเปลี่ยนหน้ากากไมได้เท่านั้นเอง อิอิ นอกนั้นก็พอฟัดพอเหวี่ยงกับw508ได้สบายๆ
Kit Motorola Seacon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2009 18:34  

รุ่นนี้สวยมาก สามารถตั้งสีไฟตามกลุ่มผู้โทรได้ โบกมือตัดเสียงรบกวน สีสันสวยงาม ทันสมัยราคา 7990 บาท แถมกระเป๋าเดินทาง Roxy มูลค่า 1250 บาท
ติดต่อสอบถามเพิ่มเติมได้ที่
Sony Ericsson By F.I.T
084-3264820
pok01
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
หัวข้อ : อยากได้มือสอง
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2009 22:33  

Laughing ชอบครับสวยดีใครใช้เบื่อบอกนะครับ
Bambino
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : IM
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 08:24  

ไฟหน้าจอตัดเร็วมาก ..มีวิธี set มั๊ย??

ใครรู้วิธีติดตั้ง IM ให้เป็น MSN มั่งอะ หรือว่ามันทำไม่ได้
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: IM
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 21:38  

Bambino ผู้เขียน:
ไฟหน้าจอตัดเร็วมาก ..มีวิธี set มั๊ย??

ใครรู้วิธีติดตั้ง IM ให้เป็น MSN มั่งอะ หรือว่ามันทำไม่ได้

เด๋วนี้ไม่ต้องดาวน์โหลดโปรแกรมฯ ใดๆ มาติดตั้งแล้วคับ แค่เอาโทรศัพท์ต่อเน็ทเข้าไปที่ www.mobile.live.com ใส่ E-Mail กะ Password ก็เล่น MSN ได้เหมือนคอมพ์ หากเล่นบ่อยก็ add มาไว้ใน Bookmarks ครั้งต่อไปก็เข้าไปเล่นได้สะดวก laughing6
dd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 19:03  

แบตเตอรี่มาตรฐาน (Standard Battery)
กับ
แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Ion 920 mAh (Standard Battery)

มันต่างกันยังไงอ่ะคับ
AiMMY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 19:06  

ระหว่างรุ่นนี้
กับรุ่น w508
มันต่างกันยังไงอ่า

ถ้าฟังเพลง
รุ่น 508
มันจะ ดีกว่าตรงไหนล๋ออ
เห็นต่างกันที่ มีวอกแมน กับไม่มี
หรือว่าที่มีโปรเเกรมวอล์คแมน เสียงมันดีกว่าเหรอค๊ะ
ช่วยตอบทีค่ะ อยากทราบมาก ????
AiMMy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 19:15  

ขอถามอีกคำถามน๊ะค๊ะ
คือ เห็นมันบอกว่า
เปี่ยนสี เลือกสีได้ เวลาคนโทรเข้ามา
มันมีสีไรไห้เลือกมั่งอ่ะค๊ะ
แร้ว นอกจากคนโทรเข้า
เวลาทำอย่างอื่นมันจะมีเเสงๆสีๆ ตรงข้างนอกอีกมั่งมั๊ยอ่ะ

แร้วนอกจากตรงที่เป็นบุ๋มๆ กลมๆ ที่ไฟมันขึ้น
นอกจากตรงนั้น ไฟยังขึ้นตรงอืน่อีกมั๊ยค๊ะ

โดนใจมาก อยากซื้อมากค่ะ
ใครซื้อแร้ว ช่วยบอกทีค่ะ ขอบคุณค่ะ
อามิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบ
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2009 00:12  

ขอตอบคุณ AiMMy นะ อาจตอบไม่ดีเหมือนเซียนนะ แต่เราซื้อรุ่นนี้มาได้เกือบเดือนแล้ว

เรื่องการฟังเพลง ระหว่า w580 กับ t707

ต้องขอบอกเลยว่า w580 ดีกว่าแน่นอน

เพราะ เข้าใช้ w นำหน้าแสดงว่าเน้นฟังเพลง

ส่วน t นั้นจะเน้นที่แฟชั่นและดีไซร์ มากกว่า

และที่สำคัญเหนือเรื่องเหล่านี้

คือเวลาเราฟังเพลงของมือถือรุ่น t707 เงี้ย เวลาเราจะเปลี่ยนเพลงเราจำเป็นต้องเปิด

ฝาผับเพื่อทำการเปลี่ยนเพลง ซึ่งไม่สะดวกเอาซะเลย

ส่วน w580 ก็ไม่ต้องมีปุ่มหน้าในการควบคุม โอเคมะ?

ส่วนเรื่องเสียงผมไม่รู้หรอกนะว่ามันดีต่างกันยังไง

หูผมไม่ได้เทพขนาดนั้น แต่ผมเชื่อว่า ถ้าเราใช้หูฟังดีๆ เสียงมันก็ดีแล้ว

ส่วนผมไม่ได้เอาไว้ฟังเพลง เพราะผมมี ipod อยู่แล้ว

---------------------
ส่วนอีกคำถาม

อ้างถึง:
เห็นมันบอกว่า
เปี่ยนสี เลือกสีได้ เวลาคนโทรเข้ามา
มันมีสีไรไห้เลือกมั่งอ่ะค๊ะ

ที่ผมเข้าใจนี้หมายถึงไฟตรงฝาใช่ไหมครับ

ส่วนสีผมคิดว่าคงไม่เปลี่ยนนะ ผมใช้มือถือ สีฟ้าไฟครึ่งวงกลมเป็นสีขาว(สวยมาก)

และมันจะวิ่งตามจังหวะตามที่เราเม็มชื่อคนไว้(หลังจากที่เรา save ชื่อแล้วเราไปตั้งค่า อยากให้เป็นจังหวะใด)

อ้างถึง:
นอกจากคนโทรเข้า
เวลาทำอย่างอื่นมันจะมีเเสงๆสีๆ ตรงข้างนอกอีกมั่งมั๊ยอ่ะ

ถ้าไฟครึ่งวงกลมล่ะก็ จะแสดงเฉพาะคนที่โทรเข้าเท่านั้น

ส่วนหน้าจอข้างหน้า

-จะขึ้นตอนที่มีสายโทรเข้า SMS สายไม่ได้รับอะไรเทือกนั้น
-ตอนเราวางสายจะขึ้นเป็นเวลาที่เราโทร และซักพักจะเปลี่ยนเป็นเวลา แบต และก็ คลื่นโทรศัพท์
-ตอนที่เราไม่เปิดฝาพับเราสามารถ กดที่ปุ่มเพิ่มเสียงรถเสียง ก็จะแสดง ผลตามข้อข้างบน

*จากที่เข้าใจว่าทำไมไฟไม่ติดตลอด คงเป็นเพราะ เปลืองแบต ไฟหน้าจอข้างหน้าสวยมาก

อ้างถึง:
นอกจากตรงที่เป็นบุ๋มๆ กลมๆ ที่ไฟมันขึ้น
นอกจากตรงนั้น ไฟยังขึ้นตรงอืน่อีกมั๊ยค๊ะ

มีอีก 2จุดที่ไฟขึ้นนะครับ จุดแรกคือไฟครึ่งวงกลม ส่วนจุดที่ 2 อยู่ที่ จุดเล็กตรงใกล้กล้อง

ตรงจุดนั้นน่าจะเป็นไฟเซนเซอร์เพื่อตรวจจับเวลาเราบังมันเสียงเรียกเข้าก็จะดับ
(แต่ตรงจุดนี้ผมไม่แน่ใจเหมือนกันให้ผู้รู้มาตอบดีกว่าเพราะ เด๋วมันติดบ้างไม่ติดบ้าง )

อ้างถึง:
โดนใจมาก อยากซื้อมากค่ะ
ใครซื้อแร้ว ช่วยบอกทีค่ะ ขอบคุณค่ะ

โดนใจก็ซื้อครับ ผมว่าคุ้มมากในราคาเท่านี้นะ สวยเก๋ จับมือถือออกมาเด่น
มันเสียดายอย่างเดียวครับมือถือรุ่นนี้ครับ

ถ้าคุณไม่ได้เป็นเจ้าของ(เชียร์ซะ)
AiMMy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2009 15:05  

ขอบคุึณ คุณอามิน มากค่ะ
Homo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2009 17:51  

ขอบคุึณ คุณMidobewมากค่ะ Very Happy
นัทตี้ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2009 20:24  

ได้เครื่องมาก็เล่นไปซะทุกอย่าง จริงที่คุณอามินบอก แสงเซนเซอร์บางครั้งก็ดับบางครั้งก็ไม่ดับ ส่วนเสียง W เน้นไปทางเพลงจริงๆ เสียงจะดีและอาจดังกว่า ของพี่เรา W550i ซื้อนานแล้วเสียงเต็มสุดของ T707 = 6ขีดของW550i แต่ถ้าเน้นสวยงาม ก็บอกได้เลยว่า T707 ดีที่สุดแล้ว ราคาพอดีพองาม สวยเว่อร์ เปิดรับทีคนทั้งเซเว่นมอง 555+ เครื่องดูดีคนใช้ก็ดูดีนะ อิอิ ><
AiMMY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2009 12:18  

ซ์้อมาแร้ว เสียงเพราะดี
แต่ งง กับไฟล์วีดีโอมาก

ว่าใช้ไฟล์อะไร
ทำไม บางไฟล์ที่ ใช้ .3gp กับ mp4 บางไฟล์เปิดได้ บางไฟล์เปิดไม่ได้ งง อ่ะ
ไม่เข้าใจ
นัทตี้ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2009 19:16  

อ่อ ไฟล์ video ต้องไม่เกิน 15 MB ห้ามเกิน 15000 KB ไม่งั้นจะดูไม่ได้ หุหุ ทำมาแล้ว ถ้าเป็น .3gp ก็น่าจะประมาณนี้หุหุ ลองแล้ว ทุกอย่างก็โอเค สวยดี ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2009 19:58  

ทำไม เวลาใช้สาย พอ ใช้สายเสร็จ ได้สัก10 นาที เครื่องก็ดับ ครับ ใครพอ รู้บ้างหรือเป็นเหมือน เครื่องแบบผม บ้างครับ จะหาทางแก้ อย่างไรดี ครับ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2009 20:31  

รบกวนถามคนที่ใช้ เจ้า t707 แล้วนะคะเป็นไงมั่ง
1.ตอนมีสายเข้า มีมั๊ยคะที่เสียงโทรศัพท์ดังอยู่แป๊บนึง แล้วดับไป แต่ว่าสายยังไม่วางนะคะเหมือนเราเปิดระบบ gesture control ไว้ แล้วเราโบกมือปิดเสียงน่ะค่ะ แต่จริงๆมันวางอยู่เฉยๆ ไม่ได้ทำอะไรเลย เสียงมันดับไปเอง

2.เวลาฟังเพลง พอเรา stop การเล่นเพลง มันจะเป็นเสียงครอกแครกจากลำโพง แล้วค่อยๆดับไป เวลาเปิด play ใหม่ก็เหมือนกันมีเสียงครอกแครกนำมาก่อนแล้วเพลงค่อยขึ้น มันเป็นอะไรรึเปล่าคะ

3.ไฟโชว์เวลามี miss call ตรงวงกลมเล็กๆ มันจะโชว์ตลอดมั๊ยคะ หรือว่าขึ้นเป็นพักๆ

แฮ่ Laughing ถามหลายข้อหน่อย อยากรู้อาการของคนอื่นบ้าง ภาวนาของให้มันเป็นอาการปกติเถ๊อะ เพราะตอนนี้เกิน 7 วันเปลี่ยนเครื่องใหม่ไม่ได้แว้ววว
le pommz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2009 00:03  

อยากถามคับ ว่า
ที่มันบอก่า
กางวัน theme นึง กางคืน theme นึง เปี่ยนอัตโนมัตตามเวลา
อะไรประมาณเนี่ย ถ้าจำไม่ผิด
มันตั้งยังไงเหรอคับ งง
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2009 16:16  

Mini Review T707 นำมาฝากครับ

http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=25468

Usatan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2009 17:08  

รบกวนถามคนที่ใช้ เจ้า t707 แล้วนะคะเป็นไงมั่ง
1.ตอนมีสายเข้า มีมั๊ยคะที่เสียงโทรศัพท์ดังอยู่แป๊บนึง แล้วดับไป แต่ว่าสายยังไม่วางนะคะเหมือนเราเปิดระบบ gesture control ไว้ แล้วเราโบกมือปิดเสียงน่ะค่ะ แต่จริงๆมันวางอยู่เฉยๆ ไม่ได้ทำอะไรเลย เสียงมันดับไปเอง

2.เวลาฟังเพลง พอเรา stop การเล่นเพลง มันจะเป็นเสียงครอกแครกจากลำโพง แล้วค่อยๆดับไป เวลาเปิด play ใหม่ก็เหมือนกันมีเสียงครอกแครกนำมาก่อนแล้วเพลงค่อยขึ้น มันเป็นอะไรรึเปล่าคะ

3.ไฟโชว์เวลามี miss call ตรงวงกลมเล็กๆ มันจะโชว์ตลอดมั๊ยคะ หรือว่าขึ้นเป็นพักๆ

แฮ่ Laughing ถามหลายข้อหน่อย อยากรู้อาการของคนอื่นบ้าง ภาวนาของให้มันเป็นอาการปกติเถ๊อะ เพราะตอนนี้เกิน 7 วันเปลี่ยนเครื่องใหม่ไม่ได้แว้ววว

1. ผมใส่มือถือไว้ในถุงเท้าครับ เวลามีสายเรียกเข้า พอจะเอาออกจากถุงเท้า มันก็ดับเอง เหมือนกับว่าเซนเซอร์ของ Gesture control มันจะไวต่อแสงพอสมควรครับ แต่ถ้าหากวางไว้เฉยๆ แล้วอยู่ๆก็ดับเอง โดยที่มั่นใจว่าไม่มี "การเปลี่ยนแปลง" ของแสงบริเวณกล้อง แล้วเป็นบ่อยๆ อันนี่ผมเดาว่าไม่ปกติครับ

2. ของผมก็เป็นครับ ดังแคร่กๆนิดหน่อย ..... มันเสียหรือเปล่าเนี่ย ใครรู้ช่วยบอกทีครับ Crying or Very sad

3. ของผมขึ้นเป็นพักๆครับ
Usatan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2009 17:11  

le pommz ผู้เขียน:
ที่มันบอก่า
กางวัน theme นึง กางคืน theme นึง เปี่ยนอัตโนมัตตามเวลา

ผมไม่แน่ใจว่าผมเข้าใจคำถามหรือเปล่า แต่คือ Theme ที่มีมากับเครื่อง สีชมพู Lilac สีฟ้า Forest tale แล้วก็สีดำ Dandelion มันจะเปลี่ยนความเข้มของสีตามเวลาครับ

คือกลางคืนมันจะเป็นสีเข้มๆ กลางวันมันจะเป็นสีอ่อนๆ (เฉพาะวอลเปเปอร์เคลื่อนไหวที่มีมากับธีมนะครับ เมนูสีเดิม)
snow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2009 00:25  

เมื่อไรจะมีสีเขียวเลมอนเข้ามาอ่ะ จะมีโอกาสบ้างไหมเนี้ยะ

อยากได้สีเขียว แงๆ
อามิน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2009 23:13  

Usatan ผู้เขียน:

1. ผมใส่มือถือไว้ในถุงเท้าครับ เวลามีสายเรียกเข้า พอจะเอาออกจากถุงเท้า มันก็ดับเอง เหมือนกับว่าเซนเซอร์ของ Gesture control มันจะไวต่อแสงพอสมควรครับ แต่ถ้าหากวางไว้เฉยๆ แล้วอยู่ๆก็ดับเอง โดยที่มั่นใจว่าไม่มี "การเปลี่ยนแปลง" ของแสงบริเวณกล้อง แล้วเป็นบ่อยๆ อันนี่ผมเดาว่าไม่ปกติครับ

2. ของผมก็เป็นครับ ดังแคร่กๆนิดหน่อย ..... มันเสียหรือเปล่าเนี่ย ใครรู้ช่วยบอกทีครับ Crying or Very sad

ข้อ 1. คือเป็นอาการปกติครับ ผมก็เป็นคนหนึ่งที่เปิดเซนเซอร์ไว้ แล้วผมก็ใส่ซอง เวลามีสายโทรเข้า ก่อนจะดึงออกเสียงก็ดับครับ ดับบ้างไม่ดับบ้างเรื่องปกติครับ บางทีผมตั้งปลุกไว้มือไปโดนตอนไหนไม่รู้ ปลกเลื่อนไป 10 นาที -*-

ข้อ 2 ของผมไม่เป็นนะครับ เสียงก่อน stop ก็จะค่อยๆเงียบลง ผมว่าไม่เป้นไรหรอกครับเรื่องจุกจิกอย่าคิดมาก มือถือสวยออกขนาดนั้นจริงป่ะ

ข้อ 3 เป็นพักๆ เหมือนกันครับ เหมือนเตื่อน ว่ามีเหตุการณืเกิดขึ้นกับโทรศัพท์ เปิดหนูด้วย ในที่นี้รวมถึง sms ด้วยครับ
อามิน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2009 23:18  

le pommz ผู้เขียน:
ที่มันบอก่า

จะเปลี่ยนอัตดนมัติ ครับ โดยที่จะเริ่มเป็นทีม กลางคืน ประมาณ 6 โมงเย็น(ถ้าผิดขอโทษด้วย)

ส่วนทีมกลางวัน จะเริ่มประมาณ 6 โมงเช้าประมาณนั้น

ส่วนหน้าตาของทีมไม่ใช่จากทีมหนึ่งเปลี่ยนไปอีกทีมหนึ่งนะครับ แค่แบ็คกราวทีม จะเป้นสี มืดลงเท่านั้น ในเวลากลางคืน กลางวันก็สดใส
maw
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ตอบ
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2009 12:31  

ไม่ทราบว่าการถ่ายรูปกับถ่ายวีดีโอ เราสามารถถ่ายให้เต็มจอได้ไหมค่ะ แล้วพอเราถ่ายแล้วสามารถนำมาใช้เป็นเสียงเรียกเข้าแบบเต็มจอได้ไหมค่ะ ต้องไปปรับตรงไหนค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2009 19:35  

เมื่อวานไปซื้อที่มาบุญครอง ราคา 7,300 บาท ติดฟิล์มที่หน้าจอด้านในและหน้าจอด้านนอก ราคา 100 บาท สาย USB 150 บาท

มีขอสงสัยว่าทำไมเวลาต่อ usb แล้วพอเวลาดึงออก เครื่องมันดับไปต้องเปิดเครื่องใหม่ตลอดเลยมันผิดปกติรึป่าวค่ะ ของคนอื่นเป็นเหมือนกันไหมค่ะ
แล้วรุ่นนี้มันมี small talk ที่กดรับสายได้ที่small talk ได้เลย มีขายไหมค่ะ

ถ้าใครทราบช่วยให้คำตอบด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
อามิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ตอบee
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2009 17:58  

maw ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าการถ่ายรูปกับถ่ายวีดีโอ เราสามารถถ่ายให้เต็มจอได้ไหมค่ะ แล้วพอเราถ่ายแล้วสามารถนำมาใช้เป็นเสียงเรียกเข้าแบบเต็มจอได้ไหมค่ะ ต้องไปปรับตรงไหนค่ะ

ผมว่าไม่ได้นะ แต่ถ้าเต็มจอจริงเราจะต้องดูแนวนอนอ่ะ(ไม่ใช่ตอนโทรเข้านะ) หน้าจอมือถือเป็นแบบแนวตั้งดังนั้นมันปรับสัดส่วนให้พอดีกับวีดีโอ ดังนั้นไม่ได้(คิดว่าอย่างงั้น)
อามิน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2009 18:04  

เมื่อวานไปซื้อที่มาบุญครอง ราคา 7,300 บาท ติดฟิล์มที่หน้าจอด้านในและหน้าจอด้านนอก ราคา 100 บาท สาย USB 150 บาท

มีขอสงสัยว่าทำไมเวลาต่อ usb แล้วพอเวลาดึงออก เครื่องมันดับไปต้องเปิดเครื่องใหม่ตลอดเลยมันผิดปกติรึป่าวค่ะ ของคนอื่นเป็นเหมือนกันไหมค่ะ
แล้วรุ่นนี้มันมี small talk ที่กดรับสายได้ที่small talk ได้เลย มีขายไหมค่ะ

ถ้าใครทราบช่วยให้คำตอบด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

เป้นทุกรุ่นครับไม่ว่าแต่รุ่นนี้ เป็นเรื่องปกติ แสดงว่าไม่เคยใช้ มือถือตระกูล sony นะเนี่ย อิอิ

มีครับ small talk รุ่นถูกๆหน่อย จะเป็นรุ่น HPM-70 รุ่นนี้เป็นแบบอินอียร์ (บ้านผมเค้าเรียกกันว่าหูจุ๊บ) ผมเจออยุ่ที่ ห้าง ราคาประมาณ 490 บาท ประมาณนั้น ไม่รู้ว่าแท้รึเปล่านะ

แต่กล่องบรรจุดี ติดป้ายโซนี่ตัวเป้งๆที่เห็นมีให้เลือก สีเทา ขาว เขียว แดง จำได้เท่านี้แหละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2009 21:27  

ไม่อยากให้ชาร์จแบตตอน เสียบสายUSB อะค่ะ ต้องตั้งยังไงอ่าค่ะ
ขอบคุณคร้า*.*
อามิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบfsd
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2009 21:55  

ไม่อยากให้ชาร์จแบตตอน เสียบสายUSB อะค่ะ ต้องตั้งยังไงอ่าค่ะ

เอ่อ...อันนี้ผมก็ไม่ทราบนะครับ แต่คิดว่าคงไม่มีวิธีหรอกครับ
gettymaru
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ : Re: ตอบfsd
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2009 19:46  

อามิน ผู้เขียน:

เอ่อ...อันนี้ผมก็ไม่ทราบนะครับ แต่คิดว่าคงไม่มีวิธีหรอกครับ

วิธีน่ะมีครับผม ผมอ้างอิงจาก se รุ่นอื่นนะครับและคิดว่ามันควรจะใช้ได้เหมือนกันคือเข้าเมนูลัดโดย
เริ่มจากหน้าจอstandby(ปลดล็อกให้พร้อมกด)แล้วกด ขวา * ซ้าย ซ้าย * ซ้าย * (ไม่ต้องไปสนใจว่ากดไปแล้วมันจะเข้าไปเมนูไหน) พอกด * ตัวสุดท้ายแล้วมันก็จะโชว์เมนูลับออกมา (ถ้าอยากลองแต่ละหัวข้อในนั่นว่างๆก็กดเล่นได้ครับ)
ในที่นี้เลือกที่ข้อ service setting และ charging on เลือกเป็น off ซะแค่นี้ตอนเสียบ usb มันก็จะไม่ชาร์จแล้วครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2009 22:10  

ขอบคุณคุณอามิน และ คุณgettymaru มากๆเลยค่ะ
ตอนนี้เสียบ usb ไม่ชาร์จแล้วค่ะ^.^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2009 12:58  

gettymaru ผู้เขียน:

วิธีน่ะมีครับผม ผมอ้างอิงจาก se รุ่นอื่นนะครับและคิดว่ามันควรจะใช้ได้เหมือนกันคือเข้าเมนูลัดโดย
เริ่มจากหน้าจอstandby(ปลดล็อกให้พร้อมกด)แล้วกด ขวา * ซ้าย ซ้าย * ซ้าย * (ไม่ต้องไปสนใจว่ากดไปแล้วมันจะเข้าไปเมนูไหน) พอกด * ตัวสุดท้ายแล้วมันก็จะโชว์เมนูลับออกมา (ถ้าอยากลองแต่ละหัวข้อในนั่นว่างๆก็กดเล่นได้ครับ)
ในที่นี้เลือกที่ข้อ service setting และ charging on เลือกเป็น off ซะแค่นี้ตอนเสียบ usb มันก็จะไม่ชาร์จแล้วครับ

คือว่าทำตามที่แนะนำแล้วอะค่ะ(ปิด usb) แต่ทำไมพอต่อกับคอมมันยังขึ้นว่ากำลังชาร์จอยู่ละค่ะ ช่วยด้วยค่ะ แล้วจำเป็นต้องโหลดโปรแกรมของโซนี่ รึป่าวค่ะ ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2009 12:59  

ใครมี เว็บโหลดธีมรุ่นนี้เยอะๆๆๆบ้างงงงงงง
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2009 16:42  

gettymaru ผู้เขียน:

คือว่าทำตามที่แนะนำแล้วอะค่ะ(ปิด usb) แต่ทำไมพอต่อกับคอมมันยังขึ้นว่ากำลังชาร์จอยู่ละค่ะ ช่วยด้วยค่ะ แล้วจำเป็นต้องโหลดโปรแกรมของโซนี่ รึป่าวค่ะ ขอบคุณค่ะ

ใช่คนเดียวกับที่ถามข้างบนหรือเปล่าครับ
คือว่าทำไปแล้วไม่ได้ หรือเคยได้ แต่ตอนนี้ไม่ได้แล้ว เริ่งงงครับ

เอาเป็นว่าหากเข้าเมนูลับแล้ว ถ้าเข้า service setting แล้ว มันเขียนว่า charging on ก็ให้กดครั้งนึงให้มัน off แต่ถ้ามันขึ้นว่า charing off อยู่แล้วก็ไม่ต้องไป กดอะไรมันแล้ว
ถ้าให้สวยก็ปิดเครื่องถอดแบ็ต นั่งนับ 1-10 แล้วค่อยใส่แบ็ตเข้าไปใหม่แล้วก็เปิดเครื่องใช้งานปรกติ ถึงขึ้นนี้แล้ว ถ้า off แล้วมันก็ไม่ควรจะชาร์จแล้วล่ะ แต่ถ้ายังชาร์จอยู่ อาจจะมีอะไรผิดปรกติแล้วล่ะครับ

แต่ถ้าถามว่า การชาร์จเวลาเสียบสาย usb มันมีปัญหาอะไรหรือเปล่าก็บอกว่าไม่มีครับ จะทำให้แบ็ตเสื่อมเร็วรึก็ไม่ ของผมเองก็ชาร์จทุกครั้งที่เสียบ usb เพราะการชาร์จไฟจากคอมฯผ่าน usb มันเป็นแค่ไฟเลี้ยงเครื่องธรรมดา เผื่อเวลาแบ็ตเราใกล้หมดแล้วจำเป็นต้องเชื่อมต่ออะไรกับคอมฯไฟตรงนี้ก็จะช่วยเลี้ยงไม่ให้ โทรศัพท์เราแบ็ตหมดกลางคันก็เท่านั้นเองครับ

ส่วนเรื่องการลงโปรแกรมหมายถึง pc suit หรือเปล่าครับ ส่วนตัวก็อยากแนะนำให้ลง pc suit ที่แถมมากับเครื่อง(คิดว่าคงแถมนะ) ส่วนตัวผมว่ามันสะดวกดี เพราะในนั้นมีพวก driver ที่จำเป็นครบครัน ไม่ต้องลง driver แยกเวลาเราจะทำโน่นทำนี่ (แต่มันไม่น่าจะเกี่ยวกับที่เสียบ usb แล้วชาร์จหรือไม่ชาร์จนะผมว่า
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2009 16:45  

ใครมี เว็บโหลดธีมรุ่นนี้เยอะๆๆๆบ้างงงงงงง

ถ้าที่ผมใช้บริการอยู่ก็นี่เลยครับ

www.zedge.net

สมัครฟรี มีหลายยี่ห้อ หลายรุ่น ให้เลือก

ปล. ถึงไม่ใช่รุ่น T707 ก็ใช้ธีมที่ขนาดหน้าจอเท่ากันได้นะครับ
blackdoor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 09:21  

Confused
ช่วยเลือกที่คับระหว่าง samsung s3600 lg kf350 sony t707
สวยหมดเลย
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 14:39  

blackdoor ผู้เขียน:
Confused
ช่วยเลือกที่คับระหว่าง samsung s3600 lg kf350 sony t707
สวยหมดเลย

ผมเชียร์ T707 ครับ headbang headbang headbang
อิอิ
มือใหม่ค่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งงๆ
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 22:51  

วันนี้ไปซื้อมาค่ะ เครื่องศูนย์ 7800 ไม่เคยใช้โซนี่ค่ะ
อยากทราบว่า

1. ก่อนหน้าใช้ moto V9 กะโนเกีย เสียงคู่สนทนาใสกิ๊ง ฟังง่าย แต่พอมาใช้รุ่นนี้รู้สึกว่าคู่สนทนาเสียงทุ้มมาก ฟังยาก ยิ่งถ้าพูดเบาๆจะไม่รู้เรื่องเลย
นี่เป็นปกติของโซนี่หรือเรายังไม่ชินคะเนี่ย

2. เวลาเสียบสาย USB มันจะมีให้เลือกหลายๆโหมด
ถ้าหากต้องการโอนถ่ายข้อมูลต้องเลือกโหมดไหนคะ

3. หลังจากโอนถ่ายพวกไฟล์ต่างๆลง mem แล้ว เราต้องมากดอัพเดทอีกทีเหรอคะ ตรงupdate multimedia น่ะค่ะ ไม่ค่อยเข้าใจคอนเซฟท์เท่าไหร่ ทำไมต้องอัพเดทด้วยอ่ะ นึกว่าลากไฟล์ลงเม็มแล้วก็ถือว่าเป็นการเซฟแล้วเสียอีก
coconuttree
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 04:30  

ขายจ้า

เพิ่งซื้อมาได้ 4 วัน

ขาย 7000 สีชมพูนะ สภาพ100% ยังไม่ได้แกะซีลออกเลย

อุปกรณ์ครบ แถมสายusb

ขายเพราะมันไม่เหมาะกับไลฟ์สไตล์เราอย่างแรง ตอนไปดูดันโดนความสวยครอบงำ เลยอดใจไม่ไหว แต่เนื่องด้วยหน้าที่การงานของเรามันยุ่งเหยิง เวลามีคนโทรมามันต้องใช้สองมือนี่สิ เลยคิดว่าเปลี่ยนดีก่า ไม่ถนัดจริงๆ

081-666-9857 ค่ะ หลังเที่ยงนะคะ
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ : Re: งงๆ
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 06:31  

มือใหม่ค่า ผู้เขียน:
วันนี้ไปซื้อมาค่ะ เครื่องศูนย์ 7800 ไม่เคยใช้โซนี่ค่ะ
อยากทราบว่า

1. ก่อนหน้าใช้ moto V9 กะโนเกีย เสียงคู่สนทนาใสกิ๊ง ฟังง่าย แต่พอมาใช้รุ่นนี้รู้สึกว่าคู่สนทนาเสียงทุ้มมาก ฟังยาก ยิ่งถ้าพูดเบาๆจะไม่รู้เรื่องเลย
นี่เป็นปกติของโซนี่หรือเรายังไม่ชินคะเนี่ย

ไม่เคยใช้รุ่นนี้แต่คิดว่าเป็นที่ลำโพงสนทนาของแต่ละรุ่น
ถ้ามันฟังไม่รู้เรื่องเอาเลยก็อาจเช็คกับทางศูนย์ได้เพื่อความสบายใจ
แต่เท่าเคยใช้ SE รุ่นใหม่ๆก็ฟังได้ชัดเจนดี ปรับปรุงจากรุ่นเก่าๆพอสมควร
อ้างถึง:
2. เวลาเสียบสาย USB มันจะมีให้เลือกหลายๆโหมด
ถ้าหากต้องการโอนถ่ายข้อมูลต้องเลือกโหมดไหนคะ

อันสุดท้ายล่างสุดครับ

อ้างถึง:
3. หลังจากโอนถ่ายพวกไฟล์ต่างๆลง mem แล้ว เราต้องมากดอัพเดทอีกทีเหรอคะ ตรงupdate multimedia น่ะค่ะ ไม่ค่อยเข้าใจคอนเซฟท์เท่าไหร่ ทำไมต้องอัพเดทด้วยอ่ะ นึกว่าลากไฟล์ลงเม็มแล้วก็ถือว่าเป็นการเซฟแล้วเสียอีก

ใช่ update media ที่เมนู media หรือเปล่าครับ ปรกติเวลาเราเพิ่มหรือลดไฟล์ไม่ว่าในเครื่องหรือเม็ม ในเมนู media จะทำการอัพเดทเองอัตโนมัติ (เราแทบไม่ต้องทำอะไร) แต่ถ้าเราเข้าไปใน file manager มันก็จะเข้าไปเครื่องหรือเม็มพร้อมใช้งานได้ปรกติไม่เกี่ยวกับการอัพเดทของตัว media ครับ พูดง่ายๆก็คือ media ก็คือโปรแกรมๆหนึ่งที่เอาไว้เล่นไฟล์เปรียบได้กับพวก window medie player ในคอม เมื่อมีไฟล์ใหม่ๆเข้ามาในเครื่องหรือเม็มมันก็จะอัพเดทให้เพื่อพร้อมที่จะเล่นไฟล์ใหม่ๆที่เพิ่งถูกเพิ่มเข้ามาครับ
blackdoor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 07:37  

ในกล่อง t707 มีอะไรให้บ้าง เช่น memory หรือ สาย usb มีป่าวคับ
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 15:46  

blackdoor ผู้เขียน:
ในกล่อง t707 มีอะไรให้บ้าง เช่น memory หรือ สาย usb มีป่าวคับ

ลองเข้าไปอ่าน
http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=26800
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 21:57  

สีเขียวไม่เข้า Bye Bye
ชอบสีเขียว
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2009 18:19  

monososumpa ผู้เขียน:
สีเขียวไม่เข้า Bye Bye
ชอบสีเขียว

มานมีสีเขียวด้วยหร๋อ Confused Shocked
ป้อแป้...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 14:24  

แวะเอารูปมาแปะให้ชมค่ะ สีสวยเนาะ... สวยทุกสีเลย Very Happy

อันนี้ไม่รู้ว่าใช่สีเขียวหรือเปล่าน่อ??? แล้วจะเข้าไทยหรือเปล่า??

gettymaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 14:53  

ป้อแป้... ผู้เขียน:
แวะเอารูปมาแปะให้ชมค่ะ สีสวยเนาะ... สวยทุกสีเลย :D

อันนี้ไม่รู้ว่าใช่สีเขียวหรือเปล่าน่อ??? แล้วจะเข้าไทยหรือเปล่า??

สวยดีครับผม มันเป็นสีฟ้าที่สะท้อนแสงไฟหรือเปล่าครับ
pinku
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 20:09  

^
^

สีเขียวจ้า
เขียวเลม่อนน Very Happy

หน้าก่อนๆก็มีตัวอย่างสีเขียวให้ดูนะ
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 11:52  

ผมพยายามอ่านตามนิตยสารก็ไม่เห็นสีเขียวเลย
หรือว่าเป็นประเภท ลิมิเต็ตอิดิชั่น หรือเปล่า
darlingo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้วจ้า
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 21:26  

เพิ่งซื้อมาเหมือนวานค่ะ ใช้แล้วรู้สึกว่าเกิดปัญหานิดหน่อยค่ะ เวลามีคนโทรเข้า (ไม่ได้ตั้งตอบรับตอบเปิดฝานะค่ะ) รู้สึกว่ามันต้องใช้เวลาประมาณเกือบ 2 วินาที ในการที่จอภาพจะมีจอสีขึ้นค่ะ ไม่รู้ว่ามันเป็นปกติรึเปล่า แต่เคยใช้ของ se มาแล้วแบบฝาพับก็ไม่เคยเป็ยแบบนี้นะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 18:04  

ฟีดแบคปัญหาพอสมควร ไม่หนักหนาแต่น่าหงุดหงิด

รอเฟิร์มแวร์ออกมาแก้ไขหน่อยนะครับ คาดว่าอีกไม่นาน
sk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 08:24  

คือว่าเพิ่งซื้อมาเมื่อวานค่ะ มีข้อสงสัยนิดหน่อยอ่าค้า

1 เสียง shutter มันเบาม๊ากกกเลยค่ะ
เทียบกับ k 750i ที่เคยใช้เมื่อก่อน แตกต่างมากค่ะ
เครื่องอื่นเสียง shutter มันเบาแบบนี้มั๊ยค่ะ หรือว่าเครื่องเรามีปันหา
พยายามหาวิธีปรับเสียง shutter ให้ดังขึ้น แต่ก้อหาไม่เจออ่าค่ะ
หรือเวลาเลือก ringtone อ่าค่ะ เราก้อลองกด play ดูว่าเพลงนี้เป็นงัย .. รู้สึกว่าเสียงมันเบาอีกแล้วอ่ะ (แต่ไม่ได้เบาม๊ากเหมือนเสียง shutter อ่าค่ะ) .. แต่เวลาเรียกเข้า ก้อเสียงดังโอเคค่ะ

2 เวลาเลือกเมนูอ่าค่ะ มันต้องใช้เวลาประมาน 2 วิ กว่าจะแสดงบนหน้าจออ่าค่ะ คือมันเป็นแบบนี้อยู่แล้วหรือเปล่าค่ะ

3 ทำยังงัย ที่จะแก้ระบบเปิดฝาแล้วรับสายได้ค้าา

Very Happy สงสัยมากมาย
YoKEYKung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเตป
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 11:01  

sk ผู้เขียน:
คือว่าเพิ่งซื้อมาเมื่อวานค่ะ มีข้อสงสัยนิดหน่อยอ่าค้า

1 เสียง shutter มันเบาม๊ากกกเลยค่ะ
เทียบกับ k 750i ที่เคยใช้เมื่อก่อน แตกต่างมากค่ะ
เครื่องอื่นเสียง shutter มันเบาแบบนี้มั๊ยค่ะ หรือว่าเครื่องเรามีปันหา
พยายามหาวิธีปรับเสียง shutter ให้ดังขึ้น แต่ก้อหาไม่เจออ่าค่ะ
หรือเวลาเลือก ringtone อ่าค่ะ เราก้อลองกด play ดูว่าเพลงนี้เป็นงัย .. รู้สึกว่าเสียงมันเบาอีกแล้วอ่ะ (แต่ไม่ได้เบาม๊ากเหมือนเสียง shutter อ่าค่ะ) .. แต่เวลาเรียกเข้า ก้อเสียงดังโอเคค่ะ

2 เวลาเลือกเมนูอ่าค่ะ มันต้องใช้เวลาประมาน 2 วิ กว่าจะแสดงบนหน้าจออ่าค่ะ คือมันเป็นแบบนี้อยู่แล้วหรือเปล่าค่ะ

3 ทำยังงัย ที่จะแก้ระบบเปิดฝาแล้วรับสายได้ค้าา

Very Happy สงสัยมากมาย

1 มันแก้ไม่ได้ครับเรื่องเสียงshutterเบาก็ดีแล้วเวลาถ่ายรูปคนอื่นจะได้ไม่ลำคาน Laughing
ส่วนเสียงลำโพลงเบาจิงๆมันโมได้แต่ไม่แนะนำ รอเฟิร์มแวร์ตัวต่อไปเพื่อมันจะดังขึ้น

2 หมายถึงเปิดฝาขึ้มมากว่าไฟจอจะติดใช้เวลา2วิใช่ไหมครับ ถ้างั้นน่าจะเป็นตกตินะ

3ไปที่setting>call>open to answer>on/off แค่หล่ะครับ
noram
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามปัญหา sony ericson t707
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 09:56  

เวลาเปลี่ยน ธีม พอกดเปลี่ยน ภาพ หน้าจอมันสั่นๆ มันเป็นแบบนั้นอยู่แล้ว หรือ ว่า ผิดปกติคับ ถาม ผู้รู้หน่อยคับ แท้งกิ้ววว
noram
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 11:27  

แก้นิดนึง เปลี่ยน ธีม เป็น Pink lilac ก็โอเค แต่ พอกด ซ้ำ เลื่อกอันเดิม(Pink lilac) มันจะเหมือนสั่นๆ ไหวๆ เหมือน กับ จอภาพเต้น ลอง ปิดแล้วเปิด จอ คอม ดู ตอนเปิดคอม ลักษณะเป็นแบบนั้น
ขาจรฮะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ตอบ
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 13:19  

Usatan ผู้เขียน:

ข้อ 1. คือเป็นอาการปกติครับ ผมก็เป็นคนหนึ่งที่เปิดเซนเซอร์ไว้ แล้วผมก็ใส่ซอง เวลามีสายโทรเข้า ก่อนจะดึงออกเสียงก็ดับครับ ดับบ้างไม่ดับบ้างเรื่องปกติครับ บางทีผมตั้งปลุกไว้มือไปโดนตอนไหนไม่รู้ ปลกเลื่อนไป 10 นาที -*-

ข้อ 2 ของผมไม่เป็นนะครับ เสียงก่อน stop ก็จะค่อยๆเงียบลง ผมว่าไม่เป้นไรหรอกครับเรื่องจุกจิกอย่าคิดมาก มือถือสวยออกขนาดนั้นจริงป่ะ

ข้อ 3 เป็นพักๆ เหมือนกันครับ เหมือนเตื่อน ว่ามีเหตุการณืเกิดขึ้นกับโทรศัพท์ เปิดหนูด้วย ในที่นี้รวมถึง sms ด้วยครับ

สำหรับข้อสองไม่ทรายว่าเปิดโหมด Mega bass รึเปล่าครับ ผมลองเปิดแล้วมันจะมีเสร่ยงครอกแรกอย่างที่บอกแต่ถ้าปิดไปใช้โหมดธรรมดาก็จะหายไปครับ
shosho
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 20:32  

คือว่าเพิ่งซื้อมาสองสามสามวันอ่ะค่ะ
เครื่องมีปันหาอ่าค่ะ
เหมือนกับว่ามันปิดตัวเองไปโดยอัตโนมัติอ่าค่ะ

เราก้อแบบจะหยิบมือถือขึ้นมาโทร พอเปิดฝา อ้าว .. ปิดเครื่องไปตอนไหนว่า
เป็นแบบนี้มาหลายครั้งแล้วค่ะ วันนี้ก้อ 3 ครั้งแล้ว
ไม่รู้ว่าเราไปกดตั้งอะไรมันหรือเปล่า
แต่เท่าที่จำความได้ ก้อไม่มีน้ะค่ะ 555
เลยแอบงงอ่าค่ะ

อ้ออีกอย่างนึงคือ ไอ้ไฟวงกลมเล็กๆ มันจะขึ้นมาตอนไหนหรอค่ะ อยากรู้จัง ..
แล้วแสงไฟที่วงกลมใหญ่ เราเปลี่ยนมันได้มั๊ยค่ะ

เซงเลย
เครื่องก่อนก้อใช้ se ไม่เห็นเคยจะมีปันหาอะไรแบบนี้เลย
Usatan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 22:10  

Surprised Surprised Surprised เป็นอย่างที่ว่าจริงๆคับ เพราะเปิด MEGA BASS ไว้ เวลากด pause มันเลยดังคร่อกแคร่ก แต่พอเปลี่ยนเป็นแบบอื่นแล้ว ไม่ดังแล้วครับ ขอบคุณมากๆๆๆๆคร้าบบบ Laughing

ขอตอบรีฯบนนะครับ เรื่องที่ว่าเครื่องดับไปเอง เพราะแบตฯหมดหรือเปล่าครับ

ขอบอกว่า ไฟด้านหน้า เปลืองแบตฯมากกกกกกกก Crying or Very sad Crying or Very sad

เวลาผมทำงาน จะปิดเสียง แล้วเอาโทรศัพท์ใส่ไว้ในกระเป๋า วันก่อนแบตฯมีมากกว่าครึ่ง

มี miss call มาตอนราวๆสี่โมงเย็น พอสองทุ่มกว่าๆ ถึงหยิบมาดู อ่าว เครื่องดับ แบตฯหมด เป็นเพราะว่าไฟกลมๆ มันกระพริบเป็นระยะๆไม่หยุด เลยกินแบตฯไปเลย Confused Confused
noram
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2009 09:36  

noram ผู้เขียน:
แก้นิดนึง เปลี่ยน ธีม เป็น Pink lilac ก็โอเค แต่ พอกด ซ้ำ เลื่อกอันเดิม(Pink lilac) มันจะเหมือนสั่นๆ ไหวๆ เหมือน กับ จอภาพเต้น ลอง ปิดแล้วเปิด จอ คอม ดู ตอนเปิดคอม ลักษณะเป็นแบบนั้น

มะมีใครช่วยเลย เป็นไม่เป็นบอกหน่อยนะคร้าบบ ไม่ค่อยมีเวลาออกจากบ้านเลย ช่วยทีนะคร้าบบ
shosho
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2009 00:18  

แบตไม่ได้หมดอ่ะค่ะ วันนี้มือถือมันปิดตัวเองไปอีกแล้ว มากกว่าห้าครั้งแล้วค่ะ
แล้วก้อต้องมาเปิดใหม่ ..
ไม่รู้เหมือนกันว่าตัวเองไปตั้งโดนอะไรหรือป่าว
หรือว่าเครื่องมันมีปันหาอ่ะค่ะ
บางครั้งพอปิดฝา เครื่องมันก้อยังเปิดอยู่ แต่บางครั้งปิดฝา อ้าว นาฬิกาที่ฝาไม่ขึ้น .. เลยลองเปิดฝาดู ก้อปิดเครื่องไปแล้วอ่ะค่ะ

มีใครเจอแบบเราบ้างมั๊ย ?? ที่เป็นแบบนี้เพราะอะไรเหรอค่ะ หรือว่าเราไปตั้งอะไรมันรึเปล่า เกี่ยวกับ Flight mode ไหม คือจำได้ว่าเหมือนไปกดๆดูอ่าค่ะ แต่ก้อไม่ได้เปิดนี่นา
ตอนนี้สับสนหมดแล้วค่ะ .. วานผู้รู้ช่วยไขข้อข้องใจด้วยจ้า ..
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2009 05:39  

shosho ผู้เขียน:
แบตไม่ได้หมดอ่ะค่ะ วันนี้มือถือมันปิดตัวเองไปอีกแล้ว มากกว่าห้าครั้งแล้วค่ะ
แล้วก้อต้องมาเปิดใหม่ ..
ไม่รู้เหมือนกันว่าตัวเองไปตั้งโดนอะไรหรือป่าว
หรือว่าเครื่องมันมีปันหาอ่ะค่ะ
บางครั้งพอปิดฝา เครื่องมันก้อยังเปิดอยู่ แต่บางครั้งปิดฝา อ้าว นาฬิกาที่ฝาไม่ขึ้น .. เลยลองเปิดฝาดู ก้อปิดเครื่องไปแล้วอ่ะค่ะ

มีใครเจอแบบเราบ้างมั๊ย ?? ที่เป็นแบบนี้เพราะอะไรเหรอค่ะ หรือว่าเราไปตั้งอะไรมันรึเปล่า เกี่ยวกับ Flight mode ไหม คือจำได้ว่าเหมือนไปกดๆดูอ่าค่ะ แต่ก้อไม่ได้เปิดนี่นา
ตอนนี้สับสนหมดแล้วค่ะ .. วานผู้รู้ช่วยไขข้อข้องใจด้วยจ้า ..

ผมว่าเครื่องมีปัญหาแล้วล่ะครับแบบนี้ เข้า 0 ให้เค้าตรวจเช็คและแก้ไขดีกว่าครับ
nutthed
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 22:26  

รุ่นนี้เพิ่ม memory ได้สูงสุดเท่าไหร่ครับ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 23:56  

มันไม่มีกล้องข้างในฝาพับ
แล้วมันจะใช้วีดีโอคอลยังไงอ่ะ
งง
Shocked Shocked Shocked
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2009 00:09  

มันไม่มีกล้องข้างในฝาพับ
แล้วมันจะใช้วีดีโอคอลยังไงอ่ะ
งง
:shock: :shock: :shock:

ก็ใช้กล้องที่ฝาพับด้านหลังมั้งครับ
คุ้นว่ามีอยู่บางรุ่นเหมือนกันที่รองรับ 3G วีดีโอคอล แต่ไม่มีกล้องส่องหน้าให้ มันแปลกแต่จริง เหอเหอ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: