Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola ROKR EM30 - โมโตโรล่า
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, ... 28, 29, 30  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2980 / เข้าชม: 2038994
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อมาใช้แล้วEM30
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 08:07  
ตอบโดยอ้างถึง  

อาเลีย ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้แล้วโวย แหลมจิงๆ ตัวเครื่องประกอบดีมากๆ แน่นปึก เหมือนกับว่าเป็นวัสดุอลูมิเนียมยังไงยังงั้นเลย งานประกอบดีมากๆ เื่องเสียงเพลงท่าฟังผ่านหูฟังเสียงจะใส เบสกำลังดี ทำออกมาโดยรวมดีมาก เปรียบเทียบกับsonyจะเบสหนักเกิน ฟังแล้วปวดหัว แก้วกูจะแตก
ถูก....ต้องครับ ผมใช้มานานจนอยากซื้อรุ่นเดิมมาใช้ต่อ เรื่องเสียง
ไฮเอ็นชัดๆ เสียงเคลียร์มาก ผมยกให้เป็นมือถือยอดเยี่ยมแห่งปีครับ .....สุโค่ย
SKRphoto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2009 18:15  

rokr T ผู้เขียน:
NUNGAAA ผู้เขียน:
เฮ้อยังไม่มีเวลาทำรีวิวเลยครับ ตอนนี้งานเยอะมากเลย เลยขอมาตอบกระทู้เพิ่มนะ

แต่เรื่องดีไซน์ส่วนตัวแล้วผมชอบ EM30 มากกว่าE8 นะ สาเหตุคือ สีไฟของปุ่มกดและสีไฟ

ของ "Mode Shift" ซึ่งเป็นสีน้ำเงินและMode Shift เป็นแดง แลดูมีสีสันมากกว่า ในขณะที่

ของ E8 นั้นไฟปุ่มกดเป็นแค่ไฟสีขาวซึ่งจืดมากครับขอบอก

และในเรื่องของวัสดุบอดี้เครื่องผมก็ขอโต้บอกว่า EM30 มีวัสดุที่ดีพอๆกับ E8 นะ ซึ่งเมื่อบวก

กับสีไฟของแผงปุ่มกดแล้วมันดูสวยมากกว่านะ ในความคิดของผม

*****ปล. ต้องลองจับของจริงระหว่าง E8 และ EM30แล้วจะเข้าใจเลยครับ คุ้มของจริง ถ้า

แฟลช Firmware ตามที่ผมแนะนำไป EM30 ของคุณจะมีฟังค์ชั่้นเพิ่มขึ้นมาอีกครับ

ปล.2 ผมจะพยายามทำรีวิวให้ได้เลยนะ แต่ว่าอยากมีคำถามก่อนจะทำการรีวิว(ในอนาคต)

คืออยากได้รีวิวแบบไหนครับ แบบถ่ายรูป Print Screen ขั้นตอนในการแฟลชทั้งหมด

หรือว่า จะให้รีวิวการใช้งานเฉยๆ ( ซึ่งผมไม่รู้จะรีวิวอันไหนดี) หรือจะต้องการแบบไหน

ช่วยบอกมาในกระทู้นะึีครับ
ขอบคุณทียังไม่ทิ้งกันครับ เอาแบบมือใหม่เห็นแล้วทำเป็นอ่ะครับ

จัดมาเลยคับรออยู่ Laughing
ooddy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 13:48  

จะเป็นลมพึ่งซื้อใชมาเดือนเดียว ซื้อมา 4600 ที่เจมารท์ เผลอแป๊บเดียวตอนนี้เจมารท์ลดเหลือ 2990 บาทแล้วครับ ใครอยากได้รีบสอยด่วน

แถมยังเอาตัว ZN5 มาขายแค่ 5990 บาท
ballistiz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 20:13  

อยากขายem30อ่าคับ

พอดีซื้อมาใช้แล้วไม่ค่อยถนัดสักเท่าไหร่
เพาะปกติใช้แต่โนเกีย

ขายต่อ 4300 บาท ต่อรองได้นิดหน่อย
ติดต่อได้ที่ 0802226989 ปิ๊ก

ปล. เพิ่งใช้มาหนึ่งเดือนคับ *
kenthaig
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว สุดยอดครับ
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 23:18  

สมัครเป็นสมาชิกใหม่ครับซื้อมา2990วันนี้ครับสีเทาสวยมากไม่มีแดงครับ ยังลงโปรแกรมไม่เป็นครับคุ้มสุดๆครับกับราคานี้เอามาเล่นเพิ่มเติมครับ ปกติเล่น Q8 เดียวขอลองเล่นก่อนครับ
ไม่รุ้ว่าเหมือนsony w910i หรือเปล่าครับที่ลงโปรแกรม. jar ได้เลย ขอบคุณครับ Very Happy Very Happy Very Happy
ooddy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อมาแล้ว สุดยอดครับ
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 16:42  

kenthaig ผู้เขียน:
สมัครเป็นสมาชิกใหม่ครับซื้อมา2990วันนี้ครับสีเทาสวยมากไม่มีแดงครับ ยังลงโปรแกรมไม่เป็นครับคุ้มสุดๆครับกับราคานี้เอามาเล่นเพิ่มเติมครับ ปกติเล่น Q8 เดียวขอลองเล่นก่อนครับ
ไม่รุ้ว่าเหมือนsony w910i หรือเปล่าครับที่ลงโปรแกรม. jar ได้เลย ขอบคุณครับ Very Happy Very Happy Very Happy

ได้เลยครับ แต่ผมลองแคเกมนะครับ แอบไปเอาเกมมาจาก seclub มาลง เพราะผมก็อดีตสาวก sony เหมือนกัน

-- > เอ่อ คุณ ballistiz ตอนนี้มือหนึ่ง 2990 แล้วนะครับ
เอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 22:28  

เพิ่งซื้อมาครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้ FW ถึงเวอร์ชั่นอะไรแล้วครับ แล้วเครื่องที่ขายปัจจุบันนี่ FW ล่าสุดหรือยังครับ ใครว่างๆช่วยทำรีวิวการ up FW ต่างๆให้หน่อยสิครับ แบบละเอียดๆ ภาษาอังกฤษผมค่อนข้างแย่ แปลผิดๆมา กลัวจะซวยน่ะสิครับ
kenthaig
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ซื้อมาแล้ว สุดยอดครับ
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 06:43  

ooddy ผู้เขียน:
kenthaig ผู้เขียน:

ได้เลยครับ แต่ผมลองแคเกมนะครับ แอบไปเอาเกมมาจาก seclub มาลง เพราะผมก็อดีตสาวก sony เหมือนกัน

เอ่อ คุณ ballistiz ตอนนี้มือหนึ่ง 2990 แล้วนะครับ

ครับขอบคุณครับ ตอนนี้ศึกษาจากนี้ครับ Very Happy Very Happy Very Happy
http://www.thailinuxpda.com/forum/index.php
วิธี flash ครับ
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=226724&postdays=0&postorder=asc&start=0 Very Happy
babo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Motorola ROKR EM30 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 21:51  

ตอนนี้มีขายที่ร้านไหนบ้างคะ

อยากเห็นตัวจริงก่อนตัดสินใจค่ะ
kenthaig
Year's Star

หัวข้อ : Re: Motorola ROKR EM30 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 23:14  

babo ผู้เขียน:
ตอนนี้มีขายที่ร้านไหนบ้างคะ

อยากเห็นตัวจริงก่อนตัดสินใจค่ะ

Very Happy at j mart fortune ครับ รีบหน่อยนะเดียวหมดครับถ้าชอบฟัง
เพลง +วิทยุ ใช่เลยครับสวยสุดดด ถ้าได้จับแล้วจะหลงครับ
เอาใจช่วยครับ Embarassed Embarassed Embarassed
snowmark
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2009 21:22  

JAYMART เหลือ 2,990.- ถูกจนน่าใจหาย
spring888
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2009 21:28  

ballistiz ผู้เขียน:
อยากขายem30อ่าคับ

พอดีซื้อมาใช้แล้วไม่ค่อยถนัดสักเท่าไหร่
เพาะปกติใช้แต่โนเกีย

ขายต่อ 4300 บาท ต่อรองได้นิดหน่อย
ติดต่อได้ที่ 0802226989 ปิ๊ก

ปล. เพิ่งใช้มาหนึ่งเดือนคับ *

ราคาเครื่องใหม่แค่ 2,990 ขายต่อราคานี้คงไม่ได้แน่
เอก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2009 14:25  

ตั้งให้เตือน sms แค่ทีแรกทำยังไงครับ ของผมมันเตือนซ้ำ ถ้ายังไม่เปิดอ่าน
PPZ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2009 15:29  

โทสับของผมมันตั้งค่าgprs + mms ไม่ได้อ่ะคับ

คือแบบเล่นไม่ได้ แล้วก้อเปิดอ่านmmsไม่ได้เลย

จะทำยังไงดีอ่ะคับ
rokr T
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2009 19:33  

PPZ ผู้เขียน:
โทสับของผมมันตั้งค่าgprs + mms ไม่ได้อ่ะคับ

คือแบบเล่นไม่ได้ แล้วก้อเปิดอ่านmmsไม่ได้เลย

ตั้งค่าโปรไฟล์ที่ข้อความกับที่Mobile internetถูกต้องหรือป่าวครับ
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2009 19:51  

เอก ผู้เขียน:
ตั้งให้เตือน sms แค่ทีแรกทำยังไงครับ ของผมมันเตือนซ้ำ ถ้ายังไม่เปิดอ่าน
ผมว่ามันเตือนซ้ำให้เราก็ดีแล้วน่ะ ทั้งข้อความ,สายไม่ได้รับ ว่าแต่มันปิดได้ด้วยหรือครับ
เอก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Sep 2009 03:23  

เอก ผู้เขียน:
ผมว่ามันเตือนซ้ำให้เราก็ดีแล้วน่ะ ทั้งข้อความ,สายไม่ได้รับ ว่าแต่มันปิดได้ด้วยหรือครับ

เท่าที่หาๆดูไม่มีที่ปิดแฮะ แต่คิดๆดู แบบนี้ก็ดีเหมือนกัน เผื่อมีธุระด่วนอะไร แล้วมันก็ไม่ได้เตือนดังอะไรน่ารำคาญด้วย เป็นเสียงสั้นๆแค่นั้นเอง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Sep 2009 11:42  

เป็นโทรศัพท์ที่คุ้มจริงๆ ผมซื้อมือ2 สภาพ100%มายิ่งถูกใหญ่ สวยเเละครบทุกอย่าง วัสดุเจ๋งกว่า Nokia 5220อีก ผมใช้ดูทีวีผ่านWapของAISชัดกว่าดูกับโทรศัพท์TVอีกครับ เสียงเพลงก็ไพเราะ เวลาเสียบหูฟังอื่นสามารถคุยสายได้โดย ยกโทสับขึ้นมาจ่อปากโดยสวมหูฟังดังเดิม ว่าจะซื้อเม็ม 8GB ทีไหนถูกๆบ้างครับ ขอเป็นSandiskยิ่งดี Firm ware ถ้ามีบอกด้วย เเตทำไม่เป็นวานใครช่วยโพสสอนวิธีสอนที ซื้อมากะจะหยุดการเปลี่ยนโทรศัพท์สักทีเพราะชอบตัวนี้มานานเเต่รอราคาลงสุดๆ เคยใช้E8 ไม่ค่อยชอบเงา เลอะรอยนิ้วมือง่ายมาก อันนี้ดูสปอร์ดีครับ เเต่ปัญหาคือจะไปซื้อเเบ็ตเพิ่มที่ไหนครับ ท่าทางคงหายาก
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Sep 2009 17:18  

Anonymous ผู้เขียน:
เป็นโทรศัพท์ที่คุ้มจริงๆ ผมซื้อมือ2 สภาพ100%มายิ่งถูกใหญ่ สวยเเละครบทุกอย่าง วัสดุเจ๋งกว่า Nokia 5220อีก ผมใช้ดูทีวีผ่านWapของAISชัดกว่าดูกับโทรศัพท์TVอีกครับ เสียงเพลงก็ไพเราะ เวลาเสียบหูฟังอื่นสามารถคุยสายได้โดย ยกโทสับขึ้นมาจ่อปากโดยสวมหูฟังดังเดิม ว่าจะซื้อเม็ม 8GB ทีไหนถูกๆบ้างครับ ขอเป็นSandiskยิ่งดี Firm ware ถ้ามีบอกด้วย เเตทำไม่เป็นวานใครช่วยโพสสอนวิธีสอนที ซื้อมากะจะหยุดการเปลี่ยนโทรศัพท์สักทีเพราะชอบตัวนี้มานานเเต่รอราคาลงสุดๆ เคยใช้E8 ไม่ค่อยชอบเงา เลอะรอยนิ้วมือง่ายมาก อันนี้ดูสปอร์ดีครับ เเต่ปัญหาคือจะไปซื้อเเบ็ตเพิ่มที่ไหนครับ ท่าทางคงหายาก
แบตเตอรี่ทางcommyยังมีขายอยู่ ใช้ได้ทั้งE8,Em30,E6 http://www.commy4u.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2009 22:57  

ตั้งค่าโปรไฟล์ที่ข้อความกับที่Mobile internetถูกต้องหรือป่าวครับ

ก้อถูกแล้วน่ะครับ
แต่ก้อยังใช้ไม่ได้สักที

ปล. ผมใช้ทรูคับ

รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ
เส
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2009 23:54  

ขอบคุณทุกคนที่ทำให้ผมได้มือถือฟังเพลงเจ๋งๆมาใช้

วันนี้ตอนนี้รีบไป J-mart เพื่อไปซิวมาเลย แต่เสียดายไม่มีสาย data link มาให้ ไม่รู้ว่าต้องซื้อแยกกี่บาท (ในกล่องมีแค่เครื่อง แบต และที่ชาร์จ)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 01:08  

อาจเป็นกับเน็ทเวริคครับเมื่อสองวันผมใส่ซิมทรูกับโทรศัพท์เเล้วจะใช้โมบายเน็ทก็เข้าไม่ได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 01:15  

แบตเตอรี่ทางcommyยังมีขายอยู่ ใช้ได้ทั้งE8,Em30,E6 http://www.commy4u.com

ขอบคุณมากที่ให้ข้อมูลครับ จะไปซื้อครับ ผมใช้ดูทีวีผ่านโมบายเน็ทของเอไอเอส ชัดกว่าดูทีวีโทรศัพท์นะเเต่ต้องเสียค่าเเอร์ไทม์ คุ้มใครจะไปซื้อยี่ห้ออื่นเรื่องเขา เเต่รุ่นนี้ถูก ขายถูกก็ไม่น่ากั๊กของไว้นะครับ เเบบชุดเล็ก ชุดใหญ่น่าเบื่อ
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 08:06  

ลองให้ทรูส่งโปรไฟล์มาให้ใหม่ดิครับ เลือกโปรไฟล์GPRS-WAP
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 08:48  

ขอบคุณมากที่ให้ข้อมูลครับ จะไปซื้อครับ ผมใช้ดูทีวีผ่านโมบายเน็ทของเอไอเอส ชัดกว่าดูทีวีโทรศัพท์นะเเต่ต้องเสียค่าเเอร์ไทม์ คุ้มใครจะไปซื้อยี่ห้ออื่นเรื่องเขา เเต่รุ่นนี้ถูก ขายถูกก็ไม่น่ากั๊กของไว้นะครับ เเบบชุดเล็ก ชุดใหญ่น่าเบื่อ
เสียดายดูช่อง7ไม่ได้UCLเตะต้องใช้บริการโทรศัพท์จีนT_T
เส
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 12:35  

ขอถามเรื่องการตั้งนาฬิกาปลุกหน่อย ของผมมีปัญหาอ่ะ ถึงเวลาแล้วไม่ยอมปลุก
เด๋วผมจะโดนที่ทำงานด่าว่าตื่นสาย
ooddy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 16:12  

เส ผู้เขียน:
ขอถามเรื่องการตั้งนาฬิกาปลุกหน่อย ของผมมีปัญหาอ่ะ ถึงเวลาแล้วไม่ยอมปลุก
เด๋วผมจะโดนที่ทำงานด่าว่าตื่นสาย

ไม่แน่ใจว่า ตั้งไว้แล้ว แต่ยังไม่เปิดมันรึเปล่าครับ ดูทีมุมซ้าย ในหน้าจอมันจะมีคำว่า ปิด กับ เปิด ครับ ต้องเลือกเป็นเปิด
Powerpro
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 18:45  

เพิ่งได้ EM30 มาครับ lot ใหม่ ไม่มีแถมสาย USB กับ MPT CD
ลองdownload MPT 5.0.5 มาลงจะ Sync กับ PC ผ่าน bluetooth แล้วมันก็ไม่รู้จัก EM30
รบกวนผู้ที่มีแผ่น MPT ที่แถมมา ช่วย Upload ให้หน่อยได้ไม๊ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ Smile
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 19:53  

ooddy ผู้เขียน:
เส ผู้เขียน:

ไม่แน่ใจว่า ตั้งไว้แล้ว แต่ยังไม่เปิดมันรึเปล่าครับ ดูทีมุมซ้าย ในหน้าจอมันจะมีคำว่า ปิด กับ เปิด ครับ ต้องเลือกเป็นเปิด

โอ้ววว จิงๆด้วย ขอบคุณมากครับ
แล้วถั้ผมจะ syn เพลงผ่าน Window media player จำเป็นต้องเป็น ver.11 เหรอครับ
ปล.สาย data link ของรุ่นนี้กี่บาท
เอก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 22:22  

มีคำถามอีกครับ

จะ Sync เพลงต้องใช้ WMP 11 เท่านั้นเหรอครับ 12 ได้ไหม ใครลองแล้วบ้าง

Playback ที่มันให้เลือกระดับเสียง ใน Profile นี่คือการทำงานส่วนไหนครับ
ooddy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 09:26  

เรื่องสายดาต้าลิงค ผมว่าใครซื้อ lot หลังทีไม่แถม ไปหาซื้อมาใช้ที่ j mart น่าจะมีนะครับ คิดว่าไม่น่าจะแพงมาก

เพราะว่ามันสะดวกกว่ามากเลยนะครับ ใช้สายต่อ ลากไฟลลง เร็วดี แถม ข้อดีอย่าง ถ้าเราลง motorola phone tool แล้วจะได้ update firmware ด้วย แค่กด next ๆ ทำให้เครื่องหายหน่วงไปเยอะเลย

ส่วนเรือง syn กับ wmp12 ผมว่าต้องลองครับ ถึงจะรุ้ Laughing
pong
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 18:04  

อีก 2 -3 วันเจอกันครับไปดูมาเเล้ว 2900 ที่เจมาท โคราช

เคยใช้ E398 อยู่ประทับใจอยู่เเล้วหันไปเล่น PDA PHONE HTC TOUCH อยู่พักนึงเบื่อเเล้ว ชอบฟังเพลงมากกว่า ขอลองมาใช้ตัวนี้มั่ง Very Happy Very Happy
อยกาถามหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 18:46  

ไม่ทราบว่า เดี๋ยวนี้โมโต มีขายแต่ เจ-มาท

ที่เดียวหรอครับ

ตาม mbk จะมีไหมครับ พวกโมโตอ่ะครับ
mymind
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: น้อมจิต
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 23:44  

อยากได้จัง 2900.-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 01:35  

ไปซื้อหูฟังไอโฟน(น่าจะเป็นของปลอม)เอามาใช้ ใช้ได้เลยครับ เวลาพูด พูดกับไมค์ทีติดกลับบนสายเลย สะดวกมาก

ส่วนสายดาตาหาซื้อได้ตามร้านตู้กระจกมือสองเเต่ต้องขยันเดินหน่อย
บังเอิญผ่านมาเจอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 12:39  

โอวส์!!!!!อยากจะบอกว่า ที่เจมาร์ทเอามาลดราคาครับ 2900 ราคาน่าน้ำลายไหลมั่กๆเลยครับ ไงลองไปเดินๆดูกันนะเผื่อจะได้ของดีๆที่คุ้มค่าราคาครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 13:36  

เพิ่งซื้อมาครับอุ่นๆเลย 2990 เจมาร์ทโคราช

ในกล่องมีเครื่องกับที่ชาร์ท 2 อย่าง

สายดาต้ากับหูฟังไม่มี

LOT ใหม่ได้อย่างนี้ทุกที่ไหมครับ
jakks
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 14:19  

ผมมีปัญหาตอนแฟรชเครื่องอะคับ คือตอนใช้โปรแกรม P2k ถึงขั้นตอน
ที่มันให้เรา reconnect เพื่อเข้า ezxlocal และผมทำตามทีไร พอเครื่อง
reconnect เสร็จ มันชอบไม่เจอเครื่องของเราประจำเลย(รูปดาวที่มุมขวา
ล่างเป็นสีส้ม) หรือผมเข้าใจผิด วานผู้รู้ช่วยตอบทีคับ

ขอบคุณคับ Crying or Very sad
jakks
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 14:41  

ok ผมทำได้แล้วคับ ขอบคุณมากก Laughing
เอก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 00:00  

มาเพิ่มเติมครับ สามารถ Sync กับ WMP12 ได้ครับ โดยการ Set ที่เครื่องมือถือก่อน ตรง USB ให้เลือกเป็น Media Sync แล้วต่อกับ PC เปิดโปรแกรมขึ้นมาเลย แล้วแต่ใครจะชอบล่ะครับ ว่าใครจะชอบใช้แบบไหน บางคนก็ชอบลากวางมากกว่า บางคนก็อาจจะชอบจัดเพลงในเครือง PC ก่อน แล้วค่อย Sync ทีเดียวเลย(คล้ายๆ itunes sync กับ ipod)

แต่มีข้อสงสัยครับ ถ้า Sync แบบนี้ มันไม่มีให้ Save Remove ครับ ไม่ต้องก็ได้ใช่ไหมครับ ดึงสายออกได้เลยใชเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 21:29  

มีลิ้งแนะนำ วิธี FLASH แบบถาษาไทยไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 22:04  

NUNGAAA ผู้เขียน:
เฮ้อยังไม่มีเวลาทำรีวิวเลยครับ ตอนนี้งานเยอะมากเลย เลยขอมาตอบกระทู้เพิ่มนะ

แต่เรื่องดีไซน์ส่วนตัวแล้วผมชอบ EM30 มากกว่าE8 นะ สาเหตุคือ สีไฟของปุ่มกดและสีไฟ

ของ "Mode Shift" ซึ่งเป็นสีน้ำเงินและMode Shift เป็นแดง แลดูมีสีสันมากกว่า ในขณะที่

ของ E8 นั้นไฟปุ่มกดเป็นแค่ไฟสีขาวซึ่งจืดมากครับขอบอก

และในเรื่องของวัสดุบอดี้เครื่องผมก็ขอโต้บอกว่า EM30 มีวัสดุที่ดีพอๆกับ E8 นะ ซึ่งเมื่อบวก

กับสีไฟของแผงปุ่มกดแล้วมันดูสวยมากกว่านะ ในความคิดของผม

*****ปล. ต้องลองจับของจริงระหว่าง E8 และ EM30แล้วจะเข้าใจเลยครับ คุ้มของจริง ถ้า

แฟลช Firmware ตามที่ผมแนะนำไป EM30 ของคุณจะมีฟังค์ชั่้นเพิ่มขึ้นมาอีกครับ

ปล.2 ผมจะพยายามทำรีวิวให้ได้เลยนะ แต่ว่าอยากมีคำถามก่อนจะทำการรีวิว(ในอนาคต)

คืออยากได้รีวิวแบบไหนครับ แบบถ่ายรูป Print Screen ขั้นตอนในการแฟลชทั้งหมด

หรือว่า จะให้รีวิวการใช้งานเฉยๆ ( ซึ่งผมไม่รู้จะรีวิวอันไหนดี) หรือจะต้องการแบบไหน

ช่วยบอกมาในกระทู้นะึีครับ

รอ รีวิวการ flash ฉบับภาษาไทยอยู่ครับ ภาษาอังกฤษผมไปไม่เป้นจริงๆครับ

ขอบคุณมากๆครับ
- * -
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2009 09:03  

ถามหน่อยครับ

mbk จะมีขายไหมครับ

หรือว่า มีแต่ที่ เจ-มาท อย่างเดียว
madyo48
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2009 15:19  

สงสัยเรื่องแบตอ่ะครับ ผมเพิ่งไปซื้อมาน่ะ คือว่าผมใช้งานปกตินะครับ คือเอาไว้โทรเข้าออกเองง่ะ แล้วก็มีส่งข้อมุลผ่านบลูธูทบ้างแต่ก็ไม่เกิน ห้านาทีครับ แต่ว่าผ่านไปสองวันแบตผมเหลือขีดเดียวเองอ่ะ รู้สึกว่ามันหมดเร็วจัง

แล้วอิกเรื่องคือว่า เสียงเรียกเข้าเนี่ยเบาจังครับ ผมตั้งที่ระดับสุดแล้วนะ เวลาอยู่ข้างนอกเนี่ยแทบไม่ได้ยินเลย ถ้าไม่เปิดสั่นเนี่ยม่ายรุเลยว่ามีสายเข้า

อยากรุว่ามันปกติรึเปล่าครับ
kenthaig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2009 18:22  

้วย
jakks ผู้เขียน:
ผมมีปัญหาตอนแฟรชเครื่องอะคับ คือตอนใช้โปรแกรม P2k ถึงขั้นตอน
ที่มันให้เรา reconnect เพื่อเข้า ezxlocal และผมทำตามทีไร พอเครื่อง
reconnect เสร็จ มันชอบไม่เจอเครื่องของเราประจำเลย(รูปดาวที่มุมขวา
ล่างเป็นสีส้ม) หรือผมเข้าใจผิด วานผู้รู้ช่วยตอบทีคับ

-อบคุณคับ Crying or Very sad

Flash เครืองต้องที่นี้ครับ สำหรับEm 30 ไม่ต้องกลัวครับอ่านให้เข้าใจครับแล้วทำตาม แนะนำนำFrimware ตามนี้เลยครับ ดูว่าเครื่องเรา boot loder อะไรเช่น 09.A6 หรือ 09.A3 แล้วก็หา
No RSA 09.A6 หรือ No RSA 09.A3 มาลงก่อนครับ ตามด้วยFrimware ที่ชอบครับ แต่แนะนำตัวนี้ครับเพราะมีMpkgBox ทำให้สามารถลงthemeได้เลยครับปิดท้ายด้วย Lp0021 คือภาษาไทยครับ

http://www.mmus.us/forum/showthread.php?t=9214ด
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 02:09  

madyo48 ผู้เขียน:
สงสัยเรื่องแบตอ่ะครับ ผมเพิ่งไปซื้อมาน่ะ คือว่าผมใช้งานปกตินะครับ คือเอาไว้โทรเข้าออกเองง่ะ แล้วก็มีส่งข้อมุลผ่านบลูธูทบ้างแต่ก็ไม่เกิน ห้านาทีครับ แต่ว่าผ่านไปสองวันแบตผมเหลือขีดเดียวเองอ่ะ รู้สึกว่ามันหมดเร็วจัง

แล้วอิกเรื่องคือว่า เสียงเรียกเข้าเนี่ยเบาจังครับ ผมตั้งที่ระดับสุดแล้วนะ เวลาอยู่ข้างนอกเนี่ยแทบไม่ได้ยินเลย ถ้าไม่เปิดสั่นเนี่ยม่ายรุเลยว่ามีสายเข้า

อยากรุว่ามันปกติรึเปล่าครับ

โห สองวัน ปรกติครับ รุ่นนี้ประมาน 3 วันแบบรอรับอย่างเดียว ปกติ ครับ
เส
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 13:17  

อยากได้ wall paper เจ๋งๆอีกอ่ะครับ ใครมีมาแบ่งด้วยเด้
แล้วไฟล์วีดีโอ นอกจาก .3gp แล้ว ต้องใจ้ rmvb อย่างเดียวเลยหรือครับ ใช้โปรแกรมอะไรแปลงไฟล์อ่ะ
kai_em30
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 18:42  

moto มีขายที่ j-mart กับ ศูนย์ นอกนั้น เป็นรุ่นเก่าเก็บครับ ราคาตอนนี้อยู่ที่ 2990 ไม่มีอุปกรณ์เสริมให้นะครับ มีสีเงินเท่านั้นครับ คุณภาพดีเยี่ยม ขอแนะนำครับ
Fvvvv
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 19:04  

ไปซื้อมาแล้วครับ
ใหญ่นะ ผมว่า แต่บางๆๆดีอะ
เออ ถามหน่อยดิครับ เราจะให้หูฟังรุ่นไหนที่ฟังแล้วเสียงดีๆบ้างอะครับ
ผมใช้หูฟังโซนี่ MDR-E181
อะครับ ถ้าฟังกับเครื่องเล่น mp3นะ เสียงดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
แต่มาฟังกับอันนี้แล้วมันแข็งๆๆอะครับ มีใครใช้รุ่นอื่นแล้วแข็งๆไหมครับ
แต่โดยรวมแล้วชอบมากๆๆครับ วัสดุดีมากๆๆๆๆๆ เออ
มันมีวิธีปิดเครื่องกี่วิธีอะครับ ผมเห็นในยูทูบนะ
เขาใช้มือจับตรงบริเวณ เลข 0 อะ แล้วก็กระแทรกหัวมันกับพื้น มันก็ขึ้นไอคอน
ของโมโต แล้วก็ปิดเครื่องไปเลยอะ
madyo48
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 19:53  

แล้วเรื่องลำโพงล่ะครับผม มันเบาจังง่ะ วันนี้ผมแทบจะไม่ได้ยินเสียงโทรศัพท์เลยครับ

มันต้องปรับตรงไหนมั่งครับ

แล้วพวกอุปกรณ์เสริมเนี่ยมันราคาเท่าไหร่ครับผม
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 23:53  

แล้วเรื่องลำโพงล่ะครับผม มันเบาจังง่ะ วันนี้ผมแทบจะไม่ได้ยินเสียงโทรศัพท์เลยครับ

มันต้องปรับตรงไหนมั่งครับ

แล้วพวกอุปกรณ์เสริมเนี่ยมันราคาเท่าไหร่ครับผม
ถ้าเทียบกับโทรศัพท์จีนคงสู้ไม่ได้หรอก แต่กับค่ายใหญ่อื่นๆไม่แตกต่างเท่าไร ผมว่าเสียงใช้ได้นะไม่แหลมเกินไปที่สำคัญมันมีลำโพงแค่ตัวเดียว
เส
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 08:39  

ถ้าเสียงเบาก็
การตั้งค่า--->โปรไฟล์--->เลื่อนไปแถบที่2-->ระดับเสียงการเตือน ปรับเป็น 7
mymind
Year's Star

จังหวัด: น้อมจิต
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 15:15  

มะวานมายด์พาเพื่อนไปซื้ออีกเครื่องนึงครับที่ร้านเจมาร์ทอะ แต่ราคามจาก 2900 ปรับเพิ่มเป็น 3299. แล้วน่ะครับ แต่แถมที่ชาร์ทแบตแบบคีบให้อีกอัน -.-
มือถือ + ที่ชาร์ท + คู่มือ + ที่ชาร์ทแบบหนีบ
มีแต่เครื่องขอบสีเงินน่ะ ไม่มสีแดงเลย
ohjungass
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 19:19  

อุปกรณ์ยกกล่องมีใบเสร็จเจมาร์ทให้

ข้อมูลตัวเครื่อง (Spec)
ระบบ Quadband (GSM 850/900/1800/1900 MHz)
จอแสดงผล TFT-LCD 262K สี - 240x320 พิกเซล (2.0")
ปุ่มควบคุม 5 ทิศทาง (5 ways Navi-Key)
* ระบบ Morphing บริเวณปุ่มควบคุม และแผงปุ่มกด
- โหมดโทรศัพท์ ไฟตัวเลขและรอบวงแหวนตรงกลางจะขึ้นเป็นสีฟ้า
- โหมด MP3 ไฟจะเปลี่ยนป็นสีแดง และจะขึ้นเฉพาะปุ่มเล่นเพลง

ระบบปฎิบัติการ Linux OS
เสียงเรียกเข้า MP3, Polyphonic
- ระบบสั่น (Vibration in Phone)
หน่วยความจำ 30 เมกะไบต์ (ตัวเครื่อง)
- การ์ดหน่วยความจำ microSD - สูงสุด 8 GB
บันทึกหมายเลขโทรศัพท์ 1,000 รายชื่อ (Phonebook)
มี 2 สีให้เลือก : แดง และ เทา

ระบบเชื่อมต่อ (Connectivity)
ส่งผ่านข้อมูล (Data Transfer)
- บลูทูธ Bluetooth™ (A2DP), USB 2.0 Hi-speed
- รองรับชุดหูฟังสเตอริโอ (Bluetooth stereo sound)
ใช้งานอินเตอร์เน็ต Full HTML Browser
รับ-ส่งข้อความ (Messaging)
- อีเมล์ Email (POP3, SMTP, IMAP4)
- MMS, EMS, SMS ผ่าน EDGE/GPRS Class 10
- IM Wireless Village (ข้อความโต้ตอบทันที)
รองรับ จาวาแอพลิเคชั่น - J2ME™ MIDP 2.0/CLDC1.1

จุดเด่น (Feature)
กล้องดิจิตอล 2 ล้านพิกเซล (Digital Camera)

บันทึกวีดีโอ ภาพเคลื่อนไหว (Video recording)
เครื่องเล่นเพลง MP3 และ วีดีโอ (MP3/Video player)
- ช่องเสียบหูฟังสเตอริโอ 3.5 mm. (Stereo headset jack)
- รองรับไฟล์เสียง : MIDI, MP3, AAC, AAC+, Enhanced AAC+,
WMA, WAV, AMR-NB, Real Audio (RA) v10
วิทยุ FM Radio with RDS
โปรแกรมจัดการข้อมูลส่วนตัว (PIM Application)
- ปฎิทิน, สมุดโทรศัพท์, จดบันทึก (Calendar, Contacts, Notes)
ใช้งานเครื่องโดยไม่เปิดสัญญาณโทรศัพท์ (Airplane Mode)
รองรับ Microsoft™ music ecosystem
เทคโนโลยี Crystal Talk™ ลดเสียงรบกวนรอบข้าง

การใช้งานของแบตเตอรี่
แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Ion 910 mAh (BK60)
เปิดรอรับสาย 160-300 ชั่วโมง (Standby Time)
สนทนาต่อเนื่อง 180-360 นาที (Talk Time)
ฟังเพลงต่อเนื่อง 13 ชั่วโมง (Music Time)

ดูของได้ที่ ลำพูน เชียงใหม่ ลำปาง EMS ฟรี พกง. บวกเพิ่ม 100 เครื่องไม่ค่อยได้ใช้งานเลย
สอบถามเพิ่มเติม 082 0311311
ทั้งชุดประกอบด้วย
ตัวเครื่อง ที่ชาร์ท หุฟัง สายดาต้า เมม 1 กิ๊ก ซีดี 2 แผ่น คู่มือ ในราคา 2800 บาท

ดูรูปได้ที่ http://www.pantipmarket.com/telecom/topic/T9324596.html
เส
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 13:45  

ผมไปซื้อสาย data link ของแท้เอง ตั้ง 320 บาท
แต่เพื่อแลกกับความสะดวก ไม่ต้องถอดแบตบ่อยๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 18:36  

วานผู้ใจบุญช่วยอัพโหลด driver แผ่น EM30
หน่อยครับ ผมต่อสาย USB ไม่ได้อะครับ
ผมตามหาโหลดแล้วมันไม่ Support เลยอ่ะครับ
หาโหลดหลายที่ หลายเวอร์ชั่นแล้วก็ไม่ได้เลยอะครับ
อยากลงธีมจะแย่อยู่แล้วครับ
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 20:35  

ok ผมทำได้แล้วคับ ขอบคุณมากก Laughing

ซื้อมาเมื่อวานเหมือนกันครับ ของผมไม่มีแม้กระทั่ง เมมโมรี่ มีแต่เครื่องกับที่ชาร์ท

ก็คนมันอยากได้ครับ เคยจะซื้อตอนราคาอยู่ที่ 4,990 แต่ไม่มีของ เจอแล้วมีของในราคาโดน

ก็สอยมาเลยไม่ลังเล Very Happy

ว่าแต่ สาย Data Link ราคาเท่าไร (ของแท้ ที่ไม่ใช่ 320 บาท) Shocked
Panu...
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 21:05  

ซื้อมาเมื่อวานเหมือนกันครับ ของผมไม่มีแม้กระทั่ง เมมโมรี่ มีแต่เครื่องกับที่ชาร์ท

ก็คนมันอยากได้ครับ เคยจะซื้อตอนราคาอยู่ที่ 4,990 แต่ไม่มีของ เจอแล้วมีของในราคาโดน

ว่าแต่ สาย Data Link ราคาเท่าไร (ของแท้ ที่ไม่ใช่ 320 บาท) Shocked

สาย link เนี่ยมันใช้USBธรรมดาไม่ใช่หรอครับ ทำไมมันแพงจังไปซื้อแถวร้านขายอุปกรณ์คอมราคาไม่เกิน50บ.ของผมมีอยู่ตั้งหลายเส้นใช้กับE6ของผมได้ทุกเส้นไม่เห็นมีปัญหา
Panu...
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 21:59  

จำได้ว่าชอบรุ่นนี้ตั้งแต่ตอนออกมาใหม่ๆแล้วแต่ตอนนั้นก็เพิ่งจะถอยน้อง6มได้ไม่นาน แต่ตอนนี้หน้าจอขงน้องหกเริ่มจะไปแล้วกดไม่ค่อยติด เลยกะลังมองหาเครื่องใหม่อยู่ยอมรับว่าตอนแรกคิดจะไปใช้โนเกียวันนี้ไปเดินๆดูอยู่EM30ไม่เคยอยู่ในหัวเลยนะลืมไปแล้วด้วยซ้ำว่าเคยชอบตัวนี้ แต่ทันใดนั้นเองเมื่อไปหยุดดูที่ร้านเจมาร์ทเห็นว่าลดราคาเหลือ2,990.-ตกกะใจเลยมันไมถูกจัง ก็เลยขอดูเครื่องพอได้จับเท่านั้นหล่ะชอบเลยครับเหมาะมือรูปทรงเทห์ดีแต่ยังไม่ถึงกับหลงรักนะแค่ชอบ(ผมไม่ได้ใจง่ายนะ)ตอนแรกกะว่าจะควักตังค์จ่ายเลยแต่คิดอีกทีเพื่อความรอบครอบเลยยังดีก่ากลับมาหาข้อมูลก่อนดีกว่า เท่าที่ได้ข้อมูลจากคุณในบอร์ดโอเคเลยพรุ่งนี้ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดEM30คงได้มาอยู่ในความครอบครองของผมเป็นแน่แท้
....เอ่อถามอีกนิด มันมีเมนูไทยมั้ยครับ...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 05:14  

Panu... ผู้เขียน:
จำได้ว่าชอบรุ่นนี้ตั้งแต่ตอนออกมาใหม่ๆแล้วแต่ตอนนั้นก็เพิ่งจะถอยน้อง6มได้ไม่นาน แต่ตอนนี้หน้าจอขงน้องหกเริ่มจะไปแล้วกดไม่ค่อยติด เลยกะลังมองหาเครื่องใหม่อยู่ยอมรับว่าตอนแรกคิดจะไปใช้โนเกียวันนี้ไปเดินๆดูอยู่EM30ไม่เคยอยู่ในหัวเลยนะลืมไปแล้วด้วยซ้ำว่าเคยชอบตัวนี้ แต่ทันใดนั้นเองเมื่อไปหยุดดูที่ร้านเจมาร์ทเห็นว่าลดราคาเหลือ2,990.-ตกกะใจเลยมันไมถูกจัง ก็เลยขอดูเครื่องพอได้จับเท่านั้นหล่ะชอบเลยครับเหมาะมือรูปทรงเทห์ดีแต่ยังไม่ถึงกับหลงรักนะแค่ชอบ(ผมไม่ได้ใจง่ายนะ)ตอนแรกกะว่าจะควักตังค์จ่ายเลยแต่คิดอีกทีเพื่อความรอบครอบเลยยังดีก่ากลับมาหาข้อมูลก่อนดีกว่า เท่าที่ได้ข้อมูลจากคุณในบอร์ดโอเคเลยพรุ่งนี้ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดEM30คงได้มาอยู่ในความครอบครองของผมเป็นแน่แท้
....เอ่อถามอีกนิด มันมีเมนูไทยมั้ยครับ...
ขายในไทยก็ต้องมีภาษาไทยดิครับ ได้มาแล้วอย่าลืมใส่ Opera mini5น่ะครับ ขอบอกแจ่มสุดๆ
อยากถามหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 10:54  

แล้ว opera mini มันใส่ยังไงหรอครับ

เป็นโปรแกรมให้เราก็อปเข้าเครื่องเลยหรอครับ

คืออยากได้รุ่นี้เหมือนกัน

แ้ลวมันสามารถทำไรได้หรอครับ โปรแกรมนี้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 12:25  

อยากถามหน่อยครับ ผู้เขียน:
แล้ว opera mini มันใส่ยังไงหรอครับ

เป็นโปรแกรมให้เราก็อปเข้าเครื่องเลยหรอครับ

คืออยากได้รุ่นี้เหมือนกัน

แ้ลวมันสามารถทำไรได้หรอครับ โปรแกรมนี้

เอาไว้ท่องเว็บครับ ดาวโหลด ได้ที่ mini.opera.com ดาวโหลดผ่านมือถือเลยครับ
Panu...
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 14:20  

555....ได้มาไว้ในครอบครองแล้วไปซื้อมาเมื่อตอนเที่ยงนี่เอง ผมงงเจมาร์ทเค้ามากที่บิ๊กซีรามตรงชั้นใต้ดินขาย3,290.-ในกล่องมีแค่แบ็ต,สายชาร์ต ผมเลยเดินขึ้นไปดูที่เจมาร์ทชั้น4 ร้านนี้2,990.-แถมหูฟังให้อีกด้วย ดูดิร้านเดียวกันแท้ๆแต่ขายราคาไม่เท่ากัน พอได้มาก็ลงไปร้านตู้ชั้นใต้ดินที่รู้จักกันไปซื้อสายดาต้าของแท้ M link กับเมม4กิ๊กของ Apacer class 6 2อย่างรวมกันในราคา550.- สรุปผมซื้อชุดนี้มาในราคาแค่3,540.-คุ้มแสนคุ้มอย่าบอกใครเชียว
อนาคิน สกายวอร์คเก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 19:10  

ผมซื้อ 2,990 .- มีแค่เครื่องกับแบตฯครับ แต่ไม่ซีเรียส ไว้ค่อยหากันทีหลังได้ ผมรอมา 3 เดือนเต็ม ๆ ครับ กว่าที่ EM30 จะมา สมใจละ ระหว่างที่รอใช้ i-mobile 625

ตอนได้สมใจละ . . . Very Happy Very Happy Very Happy
map
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 19:46  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวันเสาร์ครับ ยังไม่รู้จะใช้ยังไงให้คุ้มเลยครับ - -" อ่านหน้าแรกๆก็ยังงงๆ เรื่องแฟลชเครื่อง ผมเป็นคอมพ์อยู่ครับ แต่มือถือนี่ยังงงๆไม่กล้าเสี่ยงเท่าไหร่เลยครับ
ขอคำแนะนำด้วยครับ มือใหม่น่ะครับ ผมต้องทำอะไรกับมันบ้างครับ คือผมไม่รู้ว่าหลังจากได้มาแล้วควรจะทำอะไรบ้างน่ะครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าด้วยคร้าบบบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 00:05  

map ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาเมื่อวันเสาร์ครับ ยังไม่รู้จะใช้ยังไงให้คุ้มเลยครับ - -" อ่านหน้าแรกๆก็ยังงงๆ เรื่องแฟลชเครื่อง ผมเป็นคอมพ์อยู่ครับ แต่มือถือนี่ยังงงๆไม่กล้าเสี่ยงเท่าไหร่เลยครับ
ขอคำแนะนำด้วยครับ มือใหม่น่ะครับ ผมต้องทำอะไรกับมันบ้างครับ คือผมไม่รู้ว่าหลังจากได้มาแล้วควรจะทำอะไรบ้างน่ะครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าด้วยคร้าบบบ
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 01:01  

เหมือนE8ครับผม แต่fwรุ่นใครรุ่นมัน ข้อมูลทั้งเว็บนอกและไทยมีคนโพสต์ไว้แล้วลองหาอ่านดูครับ ส่วนใครคิดจะซื้อดูหลายๆร้านน่ะครับ เพื่อนผมซื้อมา2990ได้อุปกรณ์ครบเหมือนตอนผมซื้อมา5600เลย
map
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 15:08  

เหมือนE8ครับผม แต่fwรุ่นใครรุ่นมัน ข้อมูลทั้งเว็บนอกและไทยมีคนโพสต์ไว้แล้วลองหาอ่านดูครับ ส่วนใครคิดจะซื้อดูหลายๆร้านน่ะครับ เพื่อนผมซื้อมา2990ได้อุปกรณ์ครบเหมือนตอนผมซื้อมา5600เลย

ขอบคุณมากครับคุณ rokr T เหมือนE8เลย คือผมสามารถดูทางE8แล้วเล่นตามได้เลยใช่ไหมครับ โปรแกรมอะไรเหมือนกันใช่ไหมครับ
ผมซื้อมา2990ได้แค่เครื่องกับที่ชาร์ทแค่นั้นล่ะครับ ซื้อที่JAY-MARTชั้นล่างCentralลาดพร้าวน่ะครับ
ใครมีเวบบอร์ดในไทยโพสต์ลิงค์ให้หน่อยครับ ตั้งแต่หน้าแรกมามีแต่ของต่างประเทศทั้งนั้นเลย ผมก็อังกฤษไม่ได้เรื่องซะด้วย T_T อ้อ อีกอย่างครับ ตรงshortcuts(วิธีลัด)มันแก้ไขไม่ได้ใช้ไหมครับว่าเราอยากได้อะไรไปอยู่ตรงนั้นบ้าง ที่มันมีมาให้ไม่ค่อยได้ใช้เลยครับ อ่านในคู่มือเขาบอกว่าเมนูที่ให้บ่อยจะมีอยู่ที่shortcuts(วิธีลัด)อ่านแล้วก็รู้สึกขำตัวเอง ไม่ได้ใช้เลยด้วยซ้ำ เหอะๆๆๆ
-*-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 20:51  

ซื้อมาเมื่อวันจันทร์ ที่เจย์มาร์ท พารากอน ใช้ไม่เป็นเลย อีกอย่างมันไม่มีdriverให้อ่ะ เลยเซงเลย เเล้วจะหาแผ่นdriverได้ยังไง?? ใครรู้ตอบด้วยนะคะ
madyo48
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 08:44  

ok ผมทำได้แล้วคับ ขอบคุณมากก :lol:

ก็สอยมาเลยไม่ลังเล :D

ว่าแต่ สาย Data Link ราคาเท่าไร (ของแท้ ที่ไม่ใช่ 320 บาท) :shock:

ผมซื้อที่อนุเสาวรีย์ชัยครับ 250 แล้วก็ small talk 400 บาท บอกเขาว่าใช้ EM30 เนี่ยม่ายมีใครรู้จักเลย แต่พอดูแล้วมันใช้หัวแบบเดียวกะ V8 ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 10:09  

[quote="madyo48"][quote="Anonymous"][quote="jakks"]ok ผมทำได้แล้วคับ ขอบคุณมากก :lol:[/quote]

ว่าแต่ สาย Data Link ราคาเท่าไร (ของแท้ ที่ไม่ใช่ 320 บาท) :shock:[/quote]

ผมซื้อที่อนุเสาวรีย์ชัยครับ 250 แล้วก็ small talk 400 บาท บอกเขาว่าใช้ EM30 เนี่ยม่ายมีใครรู้จักเลย แต่พอดูแล้วมันใช้หัวแบบเดียวกะ V8 ครับ[/quote]

ผมก็ซื้อมาเหมือนกัน สาย data เสียบได้ครับ(ของ V8 ราคา 150)
แต่ปัจจุบันนี้ผมยังหา Driver ให้มันมองเห็นเครื่อง EM30
ยังไม่ได้เลยครับ ลงทั้ง moto phone tool ทั้ง driver หลากหลายรุ่น ก็ยังไม่ได้
ผมใช้ PC นะครับ ไม่ได้ลอง notebook เฮ้อ ได้ไม่ได้ยังไงก็บอกด้วยนะครับ
ผมก็จะหาต่อไปถ้าได้เมื่อไหร่ก็จะมาบอก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 13:31  

ผมซื้อที่อนุเสาวรีย์ชัยครับ 250 แล้วก็ small talk 400 บาท บอกเขาว่าใช้ EM30 เนี่ยม่ายมีใครรู้จักเลย แต่พอดูแล้วมันใช้หัวแบบเดียวกะ V8 ครับ

เหมือนกันครับ ของผมก็ของแท้ หัวที่ใช้แบบเดียวกับ V8 โอนถ่ายข้อมูลเร็วดี (หน้ากล่องมันเขียนตั้ง 450)
Panu...
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 16:19  

ผมก็ซื้อมาเหมือนกัน สาย data เสียบได้ครับ(ของ V8 ราคา 150)
แต่ปัจจุบันนี้ผมยังหา Driver ให้มันมองเห็นเครื่อง EM30
ยังไม่ได้เลยครับ ลงทั้ง moto phone tool ทั้ง driver หลากหลายรุ่น ก็ยังไม่ได้
ผมใช้ PC นะครับ ไม่ได้ลอง notebook เฮ้อ ได้ไม่ได้ยังไงก็บอกด้วยนะครับ
ผมก็จะหาต่อไปถ้าได้เมื่อไหร่ก็จะมาบอก

เป็นเหมือนของผมตอนแรกๆเลยครับ สงสัยอยู่ตั้งนาน แต่ตอนนี้ทำได้แล้ว ให้เข้าไปตั้งค่าตรงตั้งค่าการเชื่อมต่อ แล้วเลือกUSB เลือกตรงการ์ดความจำ แค่นี้ก็เรียบร้อย คอมจะองเห็นการ์ดของเราเหมือนเราใช้แฟรทไดร์เลย คราวนี้ก็โอนถ่ายข้อมูลได้ตามสบาย
Panu...
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 16:24  

ผมว่าแบ็ตมันหมดเร็วจัง หมดเร็วกว่าE6 ที่ผมเคยใช้อีกอ่ะ ผมชาร์ททุกวันเลย ใครเป็นเหมือนผมบ้าง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 23:38  

Panu... ผู้เขียน:
ผมว่าแบ็ตมันหมดเร็วจัง หมดเร็วกว่าE6 ที่ผมเคยใช้อีกอ่ะ ผมชาร์ททุกวันเลย ใครเป็นเหมือนผมบ้าง

ช่ายเลยครับ แบตหมดเร็วมากเลยล่ะ ก็งงๆอ่ะแต่ตอนนี้ชินแล้วล่ะ ทำใจได้แล้วครับ แต่ที่เซ็งๆคือเสรยงลำโพงเบาจัง เทียบกะโนเกีย หรือซัมซุงง่ะ ที่เคยใช้เนี่ยมันดังดีนะ นี่ขนาดปรับสุดเบอร์เจ๊ดแล้วอ่ะ T T ยิ่งถ้าใส่ซองแล้วออกไปข้างนอกนี่ม่ายได้ยิ่นเลยละ
ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 09:01  

[quote="Anonymous"][quote="madyo48"][quote="Anonymous"][quote="jakks"]ok ผมทำได้แล้วคับ ขอบคุณมากก :lol:[/quote]

ว่าแต่ สาย Data Link ราคาเท่าไร (ของแท้ ที่ไม่ใช่ 320 บาท) :shock:[/quote]

ผมซื้อที่อนุเสาวรีย์ชัยครับ 250 แล้วก็ small talk 400 บาท บอกเขาว่าใช้ EM30 เนี่ยม่ายมีใครรู้จักเลย แต่พอดูแล้วมันใช้หัวแบบเดียวกะ V8 ครับ[/quote]

เหมือนกันครับ ของผมก็ของแท้ หัวที่ใช้แบบเดียวกับ V8 โอนถ่ายข้อมูลเร็วดี (หน้ากล่องมันเขียนตั้ง 450)[/quote]

ผมก็ลองเลือกทั้งหมดแล้วอะครับ ก็ยังไม่ได้ ผมสงสัยว่าตอนที่เราเลือกการ์ดความจำ
มันจะเห็นเฉพาะหน่วยความจำเมมอย่างเดียวหรือเปล่าครับ แล้วหน่วยความจำเครื่องเห็นด้วยหรือเปล่า
และเราจะอัฟ frimware กับ flash เครื่องได้เปล่า
ตอนนี้ผมก็ได้แตอาศัยการ์ดรีดเดอร์ ต้องคอยเปิดปิดงัดฝาเครื่อง
lekielek
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 10:03  

สาย usb มันไม่เหมือน mini usb ทีเดียวนะคับ E6 กับ MotoQ ใช้ mini usbครับ
ใช้ด้วยกันไม่ได้.
operaMINI5 ก็ดีครับ สวยดี แล้วก็เร็วพอสมควร แต่มันยังไม่ support พิมพ์ไทยนิครับ (ยังเป็น beta) แต่อ่านได้
ตอนนี้ลอง Flash เป็น Imperfecto4 รับรอง แจ่มมาก สวย เร็ว แต่ก็ยังมีข้อตินิดๆอยู่หน่อย
แต่โดยรวม ถ้าเล่นดีๆ คิดว่าเหนือกว่าแบรนด์ดังๆหลักหมื่นนะ โดยเฉพาะพวกที่ว่าเป็น music player น่ะ ต้องลองฟังใน Rockbox ดูแล้วจะรู้
ขอบอกว่าสุดยอดครับ คุ้มสุดๆ ในราคานี้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 18:01  

[quote="lekielek"]สาย usb มันไม่เหมือน mini usb ทีเดียวนะคับ E6 กับ MotoQ ใช้ mini usbครับ
ใช้ด้วยกันไม่ได้.
operaMINI5 ก็ดีครับ สวยดี แล้วก็เร็วพอสมควร แต่มันยังไม่ support พิมพ์ไทยนิครับ (ยังเป็น beta) แต่อ่านได้
ตอนนี้ลอง Flash เป็น Imperfecto4 รับรอง แจ่มมาก สวย เร็ว แต่ก็ยังมีข้อตินิดๆอยู่หน่อย
แต่โดยรวม ถ้าเล่นดีๆ คิดว่าเหนือกว่าแบรนด์ดังๆหลักหมื่นนะ โดยเฉพาะพวกที่ว่าเป็น music player น่ะ ต้องลองฟังใน Rockbox ดูแล้วจะรู้
ขอบอกว่าสุดยอดครับ คุ้มสุดๆ ในราคานี้[/quote]

คือว่าทำยังไงอ่ัะครับ ผมลงโปรแกรมไม่เป้น แฟลชเครื่องไม่เป็นด้วยอ่ะครับ
likemobile
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 23:01  

สำหรับ Driver USB ไปโหลดได้ที่เว็บนี้เลยครับ http://www.e2mod.com/content/view/14/27/ สามารถใช้ได้กับ Motorola เกือบทุกรุ่น สำหรับ โปรแกรมสามารถใช้ร่วมกับ Motorola Phone Tools V.5 ได้ครับ และสำหรับ Firmware มีให้เลือกหลายเวอร์ชั่นด้วยกัน หลังจากอัพแล้วทำให้เจ้า EM30 น่าใช้ขึ้นเยอะเลยครับ ลงธีมก็ได้ เว็บนี้เลยครับ http://www.mmus.us/forum/forumdisplay.php?f=271
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 10:33  

ที่นี่ ก็มี เกี่ยวกัย EM 30 ครับลองไปดูกัน

http://www.thailinuxpda.com/forum/index.php/topic,6644.0.html
lekielek
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 13:17  

Flash ไปที่หน้านี้เลยคับ:
http://www.mmus.us/forum/forumdisplay.php?f=271

Skins :
http://www.mmus.us/forum/forumdisplay.php?f=270

ค่อยๆทำคับ ไม่ยากอย่างที่คิด
สำคัญที่ RDS Lite แล้วก็ USB Driver ครับ
ลองทำดู flash ครั้งนึงก็ประมาณ ร่วมๆ 20 นาที (รวม set up ทั้งหมด)

ส่วน Im4 ล่าสุด เร็วมาก มีติดนิดหน่อยก็ เรื่อง theme ที่ติดมากับ firm สวย เร็ว แต่จะ hang ตอน connect com ด้วย usb จะช้ามาก ต้องเปลี่ยน theme ก่อนจะได้ไม่มีปัญหาครับ
โดยรวม ถือว่าเป็น firm ที่ดีที่สุดก็ว่าได้
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 20:44  

lekielek ผู้เขียน:
http://www.mmus.us/forum/forumdisplay.php?f=271

Skins :
http://www.mmus.us/forum/forumdisplay.php?f=270

สำคัญที่ RDS Lite แล้วก็ USB Driver ครับ
ลองทำดู flash ครั้งนึงก็ประมาณ ร่วมๆ 20 นาที (รวม set up ทั้งหมด)

ส่วน Im4 ล่าสุด เร็วมาก มีติดนิดหน่อยก็ เรื่อง theme ที่ติดมากับ firm สวย เร็ว แต่จะ hang ตอน connect com ด้วย usb จะช้ามาก ต้องเปลี่ยน theme ก่อนจะได้ไม่มีปัญหาครับ
โดยรวม ถือว่าเป็น firm ที่ดีที่สุดก็ว่าได้
ตัวนี้ปรับสปีดCPUได้ป่ะ
lekielek
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 11:49  

ปรับได้ตั้งแต่ im3 คับ ตัวนี้ทำ 15 menu ง่ายด้วย สรุปดีที่สุดแล้วนะ ผมว่า
เร็วที่สุดด้วย ครบที่สุดอีกตะหาก
madyo48
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 19:16  

Skins :

ลองทำดูแล้วครับ ใช้ยากจัง แล้วที่สำคัญผมเล่นเน็ตม่ายได้อ่ะครับ มันไม่เหมือนเดิมน่ะครับ
ตรงที่เลือข้อมูลเชื่อมต่อน่ะครับ มันไม่มีเครือข่ายในไทยครับ มีแต่ Airtel , IDEA , Vodafone มันไม่มี DTAC , AIS , TRUE เหมือนแต่ก่อนน่ะครับ ทำไงดีอ่ะ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

แล้วก็ถ้าต้องการให้เครื่องกลับไปเป็นแบบเก่าจะต้องทำยังไงครับ

ขอบคุณครับ
audioboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 00:18  

อยากทำมากๆ ครับแต่ทำไม่เป้น ท่านใดพอมีเวลาช่วยอธิบายอย่างละเอียดให้ด้วยครับ
แค่เข้าphone tool ยังไม่มีปัญญาเลย จะขึ้นว่าไม่พบ em30 รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ หรือทื่
email: audioboy@sanook.com ก็จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ
tinza
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 08:03  

คืออยากรู้ว่า

ราคาศูนย์(jaymart)

ราคาเท่าไหร่หรอครับ

แล้วมีสีอะไรบ้าง

ในกล่องมีอะไรบ้างครับ

แล้วช่วยบอกข้อดีกับข้อเสียด้วย

จะเป็นบุญมากเลยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
audioboy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 09:11  

ราคา 2990.- มีสีเงินอย่างเดียว ในกล่องมี ตัวเครื่อง,ที่ชารต์ ครับ
ข้อดี ถูก วัสดุ เสียงเพลง วิทยุ เสียงสนทนา สุดยอด(เหมือน eCool
ข้อเสีย หน่วงเล็กน้อย ศูนย์บริการ(สุดยอด ตรงข้ามกับเสียง...)
ถ้าคุณ tinza อยากรู้ว่าเสียงดีเป็นอย่างไร ต้องลองฟังดูครับ
เสียงดีนั้นอาจไมใช้เสียงอย่างที่เราชอบในตอนนี้ แต่เมือมีประสบการณ์
มากขึ้นก็จะรู้ (แต่ต้องเปิดใจรับ) ครับ
b_hihi
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 12:37  

ผมได้เครืองมาแต่
ต่อ USB แล้วคอมมองไม่เห็นเครื่องอะ
ขึ้น USB not recognized ตลอดเลย
แก้ไงครับ ผมไม่ค่อยเก่งเรื่องคอมด้วย รบกวนด้วยนะครับ

ช่วยด้วยครับ
audioboy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 14:21  

โหลด usb diver จากเน็ต แล้วตั้งค่า usb ในเครื่องเป็น การด์ความจำ คอมก็จะเห็น em30
เป็นหน่วยความจำครับ แต่อยางอื่นยังไม่รู้ครับ
lekielek
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 15:05  

Skins :

ลองทำดูแล้วครับ ใช้ยากจัง แล้วที่สำคัญผมเล่นเน็ตม่ายได้อ่ะครับ มันไม่เหมือนเดิมน่ะครับ
ตรงที่เลือข้อมูลเชื่อมต่อน่ะครับ มันไม่มีเครือข่ายในไทยครับ มีแต่ Airtel , IDEA , Vodafone มันไม่มี DTAC , AIS , TRUE เหมือนแต่ก่อนน่ะครับ ทำไงดีอ่ะ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

แล้วก็ถ้าต้องการให้เครื่องกลับไปเป็นแบบเก่าจะต้องทำยังไงครับ

ขอบคุณครับ

ทำตามนี้นะครับ
เริ่ม Flash ใหม่ พอทำเสร็จทุกขั้นตอน (รวมถึงลง patch ไทย 0021)
เปิดเครื่องมา ให้ไปที่
settings
Network
scan avail. netwoeks
แล้วก็รอ จน register เสร็จ ก็รอ
จะมี ข้อความ setting เข้ามาให้ install
ก็กด accept ไปเรื่อยๆ
จะมีข้อความมาประมาณ สองข้อความ

ส่วนอีกวิธีนึง (ง่ายกว่า)
ไปที่ game & Apps
ไปที่ motorola setup
แล้วก็เลือกที่
options
start
จะมีให้เลือกระบบเครือข่าย
ไม่ต้องเลือกระบบใดๆทั้งสิ้น
กดปุ่มขวาเลย
แล้วมันจะทำการค้นหาของมันเอง
รอจนมีให้กด exit ก็กดออกมาเลย
รอสักครู่ก็จะมี ข้อความส่งมาให้ install
กดทำตามระบบ
njoy~
ลองดูครับ
ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น ส่ง mms เข้า net ได้หมด
audioboy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 15:48  

รบกวน ท่านผู้รู้ ช่วยบอกวิธี ขั้นตอน flash อย่างละเอียดด้วยครับ ผมไม่เคยทำเลย ภาษา E
ก็อ่านไม่รู้เรื่องครับ ใช้คอมก็ไม่ค่อยจะเป็น ขอความกรุณาหน่อยครับ หรือติดต่อที่
audioboy@sanook.com ขอบคุณครับ
เส
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 18:47  

มาแนะนำเผื่อคนที่จะซื้อหูฟังราคาสมเหตุสมผลกับเสียง Creative รุ่น ep-120 (ถ้าจำไม่ผิด พอดีไม่ได้เอากล่องมา)
ราคาประมาณ 300 ต้นๆ ผมว่าเบสเค้าออกมาดีมากๆ
madyo48
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 21:32  

audioboy ผู้เขียน:
รบกวน ท่านผู้รู้ ช่วยบอกวิธี ขั้นตอน flash อย่างละเอียดด้วยครับ ผมไม่เคยทำเลย ภาษา E
ก็อ่านไม่รู้เรื่องครับ ใช้คอมก็ไม่ค่อยจะเป็น ขอความกรุณาหน่อยครับ หรือติดต่อที่
audioboy@sanook.com ขอบคุณครับ

http://www.mediafire.com/?sharekey=5acaf003e11ad5df1f8e0fff488e27e04b48ed332b1f3051f85d402b9fc3640c

จะเป็นตัวโปรแรมที่จะต้องใช้อ่ะครับมี RSD lite , EM30_06.A9_NoRSA , Imperfecto 4 , R6716_G_71.01.02R_A_Bootloader , em30_LP0021
แล้วก็ตัวที่เอาใว้ย้อนกลับให้เป็นเหมือนเดิมถ้าเราไม่พอใจ " คืนค่าโมโตเดิม "
audioboy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 07:36  

ขอบคุณครับ คุณ madyo48 กำลังโหลดอยู่ เสร็จแล้วจะรีบลอง ขอบคุณมากครับ
งงมากเลยค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 17:59  

คือพอดีเพิ่งไปถอยมาเมื่อวานนี้ค่ะ อยากทราบว่ามีใครที่ซื้อจาก Jaymart แล้วเค้าติดฟิล์มกันรอยมาให้เลยหรอคะ ? หรือว่า มันเป็นขอบหน้าจอเฉยๆ งงมากเลย แกะออกมามีฟิล์มติดมาแล้ว ? Shocked เป็นแบบนี้ทุกเครื่องหรือเปล่า หรือเป็นแค่หน้าจอเฉยๆ

รบกวนด้วยนะค่ะ
อ่อ อีกเรื่อง ตั้งต่ถอยมาจนถึงตอนนี้ เล่นดูชอบมากเยลยค่ะ
ติดอย่างเดียว กดลำบากมากไปหน่อย เจ็บนิ้วเลย แฮะๆ Laughing
audioboy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 19:56  

เป็นขอบหน้าจอครับ ไปลองแกะดูแล้วเป็นขอบของจอจริงๆ สาย usb ที่ อมร ดิโอล์สยาม
ราคาเส้นละ 69,89,119 บาทเองมีทั้ง moto nokia ca101 หัวเหมือนกันหมดลองดูครับ
NuntlOJ
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 03:50  

เพิ่งซื้อมาเหมือนกันคับ

ต้องใช้ฟิลม์ 2" เทียบเอาอ่ะคับ

flash FW เป็น imperfect v.4 ใหม่ล่าสุด แล้วเรียบร้อย

น่าใช้ขึ้นเยอะเลย เร็วกว่าเดิมด้วย

คัยอยากลองทำดูนะคับ http://www.thailinuxpda.com/forum/index.php ตามเว็บนี้เลยคับ

แล้วจะรู้สึกว่าคุ้มมากกับราคาคับ

^^....
อยากรู้ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 08:29  

ที่ไหนมีให้ลองเครื่องมั่งไหมครับ

อยากกดให้รู้ว่า มัน เหมาะกับเราไหม
อยากรู้ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 08:32  

ที่ไหนมีให้ลองเครื่องมั่งไหมครับ

อยากกดให้รู้ว่า มัน เหมาะกับเราไหม
งงมากเลยค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 09:35  

ขอบคุณ คุณ audioboy มากค่ะ

ติดใจอยู่นานจะได้เอาไปติดฟิล์ม Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: