Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน ^^

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 3639
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน ^^
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 23:02  
ตอบโดยอ้างถึง  

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน

ผมชื่ออาร์มนะครับ Very Happy

วันนี้จะมาขอแนะนำตัวเพื่อฝากเนื้อฝากตัวในชุมชน Android ด้วยนะครับ ^.^"

อาร์มติดตามอ่านข้อมูลเกี่ยวกับมือถือต่างๆจากทาง siamphone มานานพอสมควรแล้ว จำได้ว่ารู้จักเวปนี้ก็เพราะว่าเมื่อหลายปีก่อนอยากได้เจ้า Motorola E680 มากๆ เลยเริ่มหาข้อมูลใน Google จนมาพบเวปนี้ หลังจากที่แม่ซื้อ E680 ให้ อาร์มก็ดีใจสุดๆ จำได้ว่าสมัยนั้นมันทันสมัยมาก Shocked จนเมื่อ Nokia N91 ออกมา อาร์มอยากได้มันมาก ทำตัวปัญญาอ่อนสุดๆกับที่บ้านเพราะความอยากได้ แต่ก็ไม่ได้ (แงๆ) ความผิดหวังครั้งนั้นทำให้อาร์มเริ่มปลงกับโทรศัพท์มือถือ และตั้งใจว่าจะไม่ทำตัวงอแงแบบตอนอยากได้ n91 อีกแล้ว แล้วมันก็เป็นความจริง O.O" อาร์มใช้เจ้า E680 มาจนถึง ณ บัดนี้ สิริอายุรวมได้ ร่วม 6 ปีเข้าไปแล้ว เป็นเครื่องที่อาร์มประทับใจมากๆ โดยเฉพาะความทนทาน Razz ตอนเจ้าเครื่องนี้เข้าสู่ปีที่ 5 ทางบ้านจากที่ไม่เคยสนับสนุนให้ซื้อโทรศัพท์มือถือใหม่ กลับลุ้นระทึกอยู่ร่ำไปว่า เมื่อใหร่เจ้าอาร์มจะได้รุ่นใหม่ให้ทางบ้านเสียเงินเสียที เพราะมันเก่ามากแล้ว แบตก็เริ่มเสื่อม เสียงพูดก็เริ่มเบาลงเรื่อยๆ คือเสื่อมสภาพไปตามอายุขัยน่ะครับ Wink

มาต่อกันดีกว่า Razz อาร์มเป็นคนโรคจิตอย่างหนึ่ง คือ ไม่ชอบใช้มือถือที่เวลาจับแล้วกรอบแกรบ แม้ว่าจะเป็นรุ่นสเป๊กสูงๆ สวยๆ ก็จะตัดใจทันที ==" แต่พอเวลาเจอรุ่นไหนที่อยากได้ เมื่อรุ่นนั้นออกมา ก็มีรุ่นใหม่ออกมาต่อจากรุ่นนั้นอีก แล้วก็รอรุ่นต่อมาอีกครั้งด้วยความเสียดาย (เวรกรรม ==") เป็นวัฏจักรไปเรื่อยๆแบบนี้มาเป็นปีแล้ว 555+ จนเมื่อระบบปฏิบัติการ Android ออกมา อาร์มก็เริ่มสนใจอย่างจริงจัง เพราะแน่ใจอย่างที่สุดว่า เมื่อออกมาใหม่ๆ คนจะต้องยังไม่คุ้นเคยไปกว่า Symbian และ Windows Mobile แน่นอนเพราะว่าระบบยังใหม่อยู่ (เด่นเลยทีนี้ Razz) ประกอบกับเมื่อ HTC นำระบบ Android เข้ามาจำหน่าย ก็ยิ่งชอบใจขึ้นไปอีก เพราะว่า HTC เป็นมือถือที่มีความเฉพาะตัวมากๆ และจากการที่ไปลองเล่นมาตามศูนย์บริการ ก็ประทับใจในความแข็งแรงของเครื่อง ซึ่งเป็นความรู้สึกเดียวกันกับเมื่อ 6 ปีที่แล้วที่ได้สัมผัสเจ้า E680 เลยครับ

นี่ก็เป็นที่มาของการเข้ามาเป็นสมาชิกของที่นี่ เพื่อเข้าสู่ชุมชนของ Android อย่างเต็มรูปแบบเสียทีครับ ^.^" ขาดอย่างเดียวคือยังไม่ได้ซื้อเครื่องมาใช้เลย TOT แต่ว่าจะไปดูเจ้าตัว Magic ที่ศูนย์เร็วๆนี้แล้วล่ะครับ จริงๆอาร์มอยากจะรอดูเจ้า HERO แต่ว่าราคาสู้ไม่ไหวอ่ะครับ วันก่อนไปดูเครื่องมา รู้สึกชอบมากๆเลยครับ แน่นหนามากๆ ^.^" แล้วก็ตอนนี้รู้สึกจะราคาลงมาเหลือ 19,900 บาทแล้วใช่ไหมครับ

ยังไงอาร์มก็ขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆทุกคนด้วยนะครับ ^^ ถ้าอาร์มได้เจ้า Magic มาแล้ว จะรีบรายงานผลให้พี่ๆทุกคนทราบทันทีเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย athanatus เมื่อวันที่ 29 Aug 2009 10:38; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 01:32  

คุณอาร์ทได้เสื้อ HTC Magic ไปใส่ยังเนี้ย เหอๆ ถ้ายังไม่ได้บอกไซส์มาเดี่ยวจัดให้หนึ่งตัวไปเลย อิอิ Laughing
athanatus
Year's Star

หัวข้อ : ยังเลยครับพี่ ^^
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 10:26  

สวัสดีครับพี่...พี่เบศ...ใช่ไหมครับ ^.^"

อาร์มยังไม่มีเสื้อ HTC Magic เลยครับพี่ Razz

พี่ใจดีจังเลยคร๊าบ ^.^"

อาร์มใส่ไซซ์ L นะครับ... Shocked

ขอบคุณมากครับพี่ Very Happy
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : Re: ยังเลยครับพี่ ^^
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 13:43  

athanatus ผู้เขียน:
สวัสดีครับพี่...พี่เบศ...ใช่ไหมครับ ^.^"

อาร์มยังไม่มีเสื้อ HTC Magic เลยครับพี่ Razz

อาร์มใส่ไซซ์ L นะครับ... Shocked

เล่ามาซะละเอียดเลย เดี่ยวส่งไปให้หนึ่งตัวพร้อมพวงกุญแจที่เปิดขวด เอาไว้เปิดน้ำส้มครับ อิอิ
mFarrell
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ยังเลยครับพี่ ^^
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 16:41  

Nasz ผู้เขียน:
athanatus ผู้เขียน:

เล่ามาซะละเอียดเลย เดี่ยวส่งไปให้หนึ่งตัวพร้อมพวงกุญแจที่เปิดขวด เอาไว้เปิดน้ำส้มครับ อิอิ

มีเสื้อ hero บ้าง มั้ยอะ Embarassed
เครื่องจองไปละ
fashion ก็ไปมาละ
KerOF
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 16:52  

ตอนนี้ผมก็อารมณ์พอๆกับเจ้าของกระทู้เลย
อยากเล่นบ้าง
ดูตั้งแต่เปิดตัวใหม่ๆละ
แต่ราคามันยังสูงอยู่

แต่ตอนนี้เริ่มกลับมาดูจริงๆจังๆอีกครั้ง
เริ่มอยากได้ Hero อยู่เหมือนกัน
แต่ Magic ก็ดูดี
ราคาก็พอจะไหวด้วย
^^
athanatus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 18:02  

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากๆครับที่ให้การต้อนรับอย่างอบอุ่น Very Happy

ขอบคุณพี่เบศมากๆเลยนะครับสำหรับของขวัญ ^.^" Surprised

พี่ KerOF อาร์มก็อยากได้เจ้า HERO มากๆเหมือนพี่เลยครับ Razz
stdennis2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 22:50  

ตอนแรก ผมก็อยากได้ Hero เพราะมันมีรู 3.5mm
แต่ไปเห็นตัว model มาที่ร้าน HTC แล้ว
ส่วนล่างที่งอนี่มันดูพกพาในกระเป๋ากางเกงลำบากจริงๆครับ
Magic ดูมีภาษีดีกว่าในใจผมครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: