Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6085 - โนเกีย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 94 / เข้าชม: 336508
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia 6085 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2006 17:27  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 6085 - Close to You
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/6085.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 15 Sep 2006 20:12; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Ten_Ten
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2006 18:04  

คนแรกเป็นครั้งแรก ฮุฮุ ^^
รูปทรงธรรมดาจัง
แต่สีดำสวยดีเหมือนกันนะเนี่ย
อะไรก็ไม่รู้
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: EL-NINYO CITY
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2006 18:18  

คุณสมบัติธรรมดา เพิ่มเมมได้

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย อะไรก็ไม่รู้ เมื่อวันที่ 21 Oct 2006 15:33; ทั้งหมด 1 ครั้ง
nogia
Grand Member
Grand Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2006 18:33  

น่ารักดีครับ
foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: Nokia 6085 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2006 19:18  

สวยกว่าฝาพับหลายๆตัวของ โนเกีย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2006 19:20  

ดีครับ น่ารักดี ชอบๆ ง่ายๆ เรียบๆ ดี ถ้าเปลี่ยนกรอบเครื่องได้ทุกสีก็ดีสิ
donal94
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2006 19:47  

เรียบง่ายดี คุณสมบัติเยี่ยมครับ น่าเป็นเจ้าของมาก โดยเฉพาะสีดำชอบมาก Cool
gymfuku
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : ^ ^
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2006 22:26  

ยังกะซํมซุง
vengrum
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2006 22:29  

ภายนอกสวยมาก น่าจะขายดีพอสมควร อยากรู้สเป็กเครื่องจัง
boatboat
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2006 23:03  

Smile
ป้อม_25
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2006 08:56  

ราคาประมาณเท่าไรครับ
5150
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2006 13:10  

เวอร์คทุกอย่างทั้งราคารูปทรงและสมรรถนะ

ยกเว้น

จอนอก อนาถแท้ๆเลย จอฟ้า ปมว่าจอสีขาวดำ แล้วดีไซน์ให้มันสวยๆแบบโซนี่ ยังดีกว่า จอสีฟ้า เหมือนใช้คอมจอเขียวดำหนะ มันเหมือนเครื่องมือถือจีนแดง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2006 14:51  

ถูกๆแบบนี้ มาแปลกแฮะ ผมว่าน่าจะเป็นลำโพง mono นะครับ เพราะราคามันถูกอ่ะ Sad
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2006 18:11  

หน่วยความจำภายในแค่ 4MB ยังดีเพิ่มหน่วยความจำได้ โดยส่วนรวมผมว่ารุ่นนี้สวยนะครับ
abella
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2006 18:22  

อยากรู้จัง มีขายในไทยแล้วหรือยังอ่ะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2006 21:36  

ไม่สวยเลย

แพงด้วย
หล่อไม่เสร็จ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2006 21:51  

จอนอกไม่น่าเป็นสีฟ้าเลย กล้องอีกใครเขาจะใช้แบบ 300 k กันอีก แต่คุณสมบัติอื่นก็ครบนะ
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2006 01:52  

กิ๊บเก๋ คุณสมบัติ พอใช้ได้ ราคาไม่หนักเท่าไร ดูๆ แล้ว เหมาะกับคุณผู้หญิงมากกว่า แบบผมพกติดตัวคงไม่เข้ากับสารรูปแหงๆ แต่ก็ชมว่า สวยดี
pitacon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2006 02:01  

สวยดีแต่ทำไม จอนอกเป็นสีฟ้า แถมกล้องก็ยังคงเป็น VGA อยู่ดี
มันก็แพงอีกด้วย ไม่ค่อยจะคุ้มกับราคาเลย (ความคิดเห็นส่วนตัว)
เอ่อ อืม อืม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2006 14:20  

คือ อยากจะเปรียบเทียบกับ SE W300i หน่อยครับ
รูปทรงมันก็สวยสู้ไม่ได้ เสียงไม่รู้ว่าจะดีหรือเปล่า

ดีอย่างเดียว คือ ใช้ memory card เหมือนชาวบ้านชาวช่อง
ราคาถูกหน่อย
e_lle_z
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2006 14:08  

ไม่สวยเลย ลาวมากกก

แพงอิก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ^ ^
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2006 11:40  

gymfuku ผู้เขียน:
ยังกะซํมซุง

ถูก
ESPADA GP
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2006 08:52  

เหมือนได้รับอิทธิพลจากซัมซุงในยุคแรกๆ(ช่วงSS E700)
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2006 10:07  

สวยไปอีกแบบนะคับ รุ่นนี้ Very Happy
โทน ทรนง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แพงไปหน่อย
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2006 15:46  

แพงไปนะกับ feature แค่นี้ ดูดิ ให้มาได้ไง กล้อง VGA มันเป็นของโหลยโท่ย ไปแล้วยังติดมาให้เสียราคาอีก ขี้หมูขี้หมาก็ควรจะ 1.3 นะ หน้าตาก็พอดูได้ แต่ก็ตกยุค ไม่สดุดตา
ราคา 6,000 บาท ก็ถมถืดแล้ว Rolling Eyes
HmU-wAn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: แบ็งคอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 21:18  

รุ่นนี้น่าจะออกเมื่อ 5 ปีที่แล้ว
handies
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Helsinki ,FN
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 20:30  

ก็สวยดีนะครับ....สำหรับราคาเท่านี้
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)z z Z
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 05:00  

classic ดีนะคับ
เนอะๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 16:45  

ปุ่มสีดำสวยดี ว่าแมะ
เนอะๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 16:46  

ปุ่มสีดำสวยดี ว่าแมะ
handies
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Helsinki ,FN
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 19:40  

ฟังก์ชั่นการใช้งานก็ไม่ค่อยดี แถมดีไซน์ก็ห่วยแตกอีกด้วย เดี๋ยวนี้NOKIAเป็นอะไรไม่รู้นะครับเนี่ยะ

NOKIA N73 MUSIC EDITION
voravishz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2006 21:17  

เห็นในเวปโนเกียแล้วครับ
MayMaMee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2006 20:10  

ซัมซุงในอดีต

จอนอกสีฟ้า?? กะกล้องวีจีเอ??

ขายยี่ห้ออีกแล้ว เกือบหมื่น
.................
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สมบูรณ์เฟอเพ็ก 100 %
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 08:16  

เครื่องนี้โปรโมชั่นดีมากๆถูกใจเลย Very Happy Smile Surprised Cool Razz Embarassed Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 17:36  

ขายแล้วนะครับ ราคากลางที่ 6,260บาทครับ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 00:29  

6,260 นี่ราคาขายเลยครับ ไม่ใช่ราคากลาง
Pookpui
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2006 19:59  

น้องซื้อมาวันนี้ 6,000 ค่ะ
pop0966
Year's Star

หัวข้อ : งงกับข้อมูลครับ
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 15:59  

ดีทุกคน
คือสนใจรุ่นนี้อยู่ ถูกดี และที่สนใจที่สุดคือมันมี A2DP
พอจะไปซื้อที่ศูนย์โนเกีย เซ็นฯปิ่น ทางร้านบอกว่าตัวนี้ไม่มี A2DP
ผมก็บอกว่าในเน็ตเขียนว่ามี และทางลูกค้าสัมพันธ์โนเกียแคร์ไลน์ก็บอกว่ามี
แต่พนักงานก็ยึนยันว่าไม่มีและก็บอกว่ารุ่นที่มี A2DP มีรุ่น............
ผมก็ไม่เข้าใจว่า ทำไมไม่ตรวจสอบก่อนตอบคำถามลูกค้า

ผมงง และอีกอย่าง เห็นมีคนบอกว่าหูฟังที่มากับเครื่อง
เป็นหูฟังโมโน ไม่เข้าใจว่าเครื่องเป็นสเตอ แต่ให้หูฟังโมโนมาทำไม

เอาเป็นว่า ใครซื้อมาใช้แล้วก็บอกด้วยแล้วกันนะครับ
NooGing
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 21:11  

เพิ่งไปซื้อใช้ได้ 4 วัน (ซื้อเมื่อวันที่ 5 พ.ย.)

ตอนแรกเครื่องไม่มีปัญหาอะไร
ก็ไปซื้อ MicroSD ของ Kingston ขนาด 512 เมกมาใส่
ก็ลงเพลง ลงรูป และใช้ได้ตามปกติ
หลังจากใช้ไปได้คืนนึง แบตก็จะหมด
เลยปิดเครื่องชาร์ต
หลังจากนั้นเปิดเครื่องได้ แต่ภายใน 10 วินาที เครื่องจะดับไปเอง

ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ช่องใส่ t-flash เลยเอามือถือไปเปลี่ยน

ได้เครื่องใหม่มา ตอนแรกก็ไม่มีปัญหาอะไรเหมือนเดิม
ลงเพลง ลงภาพอะไรไปมากมาย ไม่มีปัญหา
แต่พอปิดเครื่อง แล้วเปิดขึ้นมาอีกครั้ง
ปรากฏว่า มีอาการเดิม

อืมมม ปวดหัวอยู่เนี่ย
ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรแน่ระหว่าง
1. Kingston ไม่แมตช์กับ 6085
2. Kingston อันนี้แถบสีทองไม่ได้มาตรฐาน
3. 6085 ล็อตนี้รูใส่การ์ดมันรวน

ใครรู้ช่วยวิเคราะห์ให้ทีค่ะ
BiG BaNaNa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 00:30  

NooGing ผู้เขียน:
เพิ่งไปซื้อใช้ได้ 4 วัน (ซื้อเมื่อวันที่ 5 พ.ย.)

ตอนแรกเครื่องไม่มีปัญหาอะไร
ก็ไปซื้อ MicroSD ของ Kingston ขนาด 512 เมกมาใส่
ก็ลงเพลง ลงรูป และใช้ได้ตามปกติ
หลังจากใช้ไปได้คืนนึง แบตก็จะหมด
เลยปิดเครื่องชาร์ต
หลังจากนั้นเปิดเครื่องได้ แต่ภายใน 10 วินาที เครื่องจะดับไปเอง

ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ช่องใส่ t-flash เลยเอามือถือไปเปลี่ยน

ได้เครื่องใหม่มา ตอนแรกก็ไม่มีปัญหาอะไรเหมือนเดิม
ลงเพลง ลงภาพอะไรไปมากมาย ไม่มีปัญหา
แต่พอปิดเครื่อง แล้วเปิดขึ้นมาอีกครั้ง
ปรากฏว่า มีอาการเดิม

อืมมม ปวดหัวอยู่เนี่ย
ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรแน่ระหว่าง
1. Kingston ไม่แมตช์กับ 6085
2. Kingston อันนี้แถบสีทองไม่ได้มาตรฐาน
3. 6085 ล็อตนี้รูใส่การ์ดมันรวน

ใครรู้ช่วยวิเคราะห์ให้ทีค่ะ

ลองใช้โทรศัพท์ฟอร์แมท การ์ดความจำ MicroSD ของ Kingston ขนาด 512 หรือยังครับ
เพราะถ้าไม่ฟอร์แมทการ์ดกับเครื่อง มักจะมีปัญหาว่าใช้ได้พักหนึ่งใส่ข้อมูล ใส่อาไรไป เครื่องก็เจอ แต่พอใช้งานไป กับไม่สามารถค้นหาข้อมูลเจออ่ะครับ อันนี้ไม่ยืนยันน่ะครับ แต่อ่าน ๆ ในเว็ป siamphone จะแนะนำกันประมาณเนี้ยะอ่ะครับ ถูกผิดก็ขออภัยด้วยน่ะครับ
~nana15%~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 12:42  

ซื้อ 6085 แล้วเจอปัญหาแบบเดียวกันเลยค่ะ
คือ...ใส่ mem เพิ่มแล้วเครื่องรวน + เปลืองแบตเตอรี่
แก้ไม่ออกแล้วค่ะ
ลอง format กับเครื่องโทรศัพท์ - หรือ กับ PC แล้วก็ยังไม่หาย
ตอนแรกคิดว่าเครื่องรวน มาเจอว่าก็มีคนเป็นแบบเราเหมือนกัน
เป็นไปได้ไหม ที่ Nokia เองก็รู้จุดนี้ เลยไม่ขายเครื่องพร้อม mem
..คิดไม่ตก จะยังไงดี...
NooGing
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2006 23:55  

คุณ nana คะ
ซื้อเครื่องมาจากไหนคะ แล้วเกิน 7 วันรึยัง

เราเอาไปเปลี่ยนเป็นรุ่นอื่นมาแล้วนะคะ
(โชคดีซื้อที่ร้านเทเลวิซ)

คือหลังจากที่เราเปลี่ยนเครื่องไปแล้วรอบนึง
ปัญหาก็ยังเป็นอยู่

เราเลยเพิ่มเงินแล้วเปลี่ยนเป็นโนเกีย 5300 แทน
ไม่มีปัญหาเลยค่ะ

แล้วก็เอาการ์ดของ kingston อันนั้นแหละ มาใส่ 5300

สรุปว่า Microsd ที่ซื้อมา ไม่มีปัญหาเลย

แต่ไอ้ 6085 เนี่ยแหละ มีปัญหา

สงสารคนอื่นๆที่ซื้อรุ่นนี้จัง
jern jern
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จากคนขาย
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 20:28  

Very Happy เป็นปัญหาเหมือนกันค่ะ ลูกค้าซื้อไปใช้งานโดยไม่ใส่ mem ก็ใช้ได้
พอลูกค้าซื้อ mem เพิ่ม เท่านั้นล่ะ เปิดไปไม่กี่วิ ก็ดับ (ตกใจหมดเลย)
ก็เลยฟอร์แมตแผ่นที่จากคอม เอาไปใส่ก็เป็นอีก ฟอร์แมตจากเครื่องก็เป็น
โทรถามโนเกียแคร์ ได้คำตอบว่า.. 1. ตั้งค่าใหม่ ใส่รหัส 12345 (อย่าใส่เมม)
2. ฟอร์แมตแผ่น Fat32
3. ใส่เมมเข้าไปใหม่
แค่เนี่ยะ เสร็จแล้วค่ะ แต่ถ้าไม่อยากยุ่งยาก หรือเป็นปัญหา ซื้อรุ่นอื่นเถอะค่ะ
คนขายมือใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: จากคนขาย
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 09:44  

[quote="jern jern"]:D เป็นปัญหาเหมือนกันค่ะ ลูกค้าซื้อไปใช้งานโดยไม่ใส่ mem ก็ใช้ได้
พอลูกค้าซื้อ mem เพิ่ม เท่านั้นล่ะ เปิดไปไม่กี่วิ ก็ดับ (ตกใจหมดเลย)
ก็เลยฟอร์แมตแผ่นที่จากคอม เอาไปใส่ก็เป็นอีก ฟอร์แมตจากเครื่องก็เป็น
โทรถามโนเกียแคร์ ได้คำตอบว่า.. 1. ตั้งค่าใหม่ ใส่รหัส 12345 (อย่าใส่เมม)
แค่เนี่ยะ เสร็จแล้วค่ะ แต่ถ้าไม่อยากยุ่งยาก หรือเป็นปัญหา ซื้อรุ่นอื่นเถอะค่ะ[/quote]
ช่วยอธิบายวิธีให้ชัดเจนกว่านี้ได้มั้ยค่ะ ว่าต้องทำอะไรตรงไหน ตั้งค่าตามข้อ 1 ที่เมนูอะไร แล้วข้อ2 ฟอร์แมตแผ่น Fat32 คืออะไรทำยังไง คือเพิ่งขายให้ลูกค้าไปเมื่อวานนี้ลูกค้ามาเจาะจงเอารุ่นนี้เลย เราก็ไม่เคยรู้มาก่อนว่ารุ่นนี้มีปัญหายังไง เดี๋ยวลูกค้าต้องกลับมาแน่ๆเลยช่วยอธิบายละเอียดนิดนึงนะค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
คนขายมือใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: จากคนขาย
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 09:45  

[quote="jern jern"]:D เป็นปัญหาเหมือนกันค่ะ ลูกค้าซื้อไปใช้งานโดยไม่ใส่ mem ก็ใช้ได้
แค่เนี่ยะ เสร็จแล้วค่ะ แต่ถ้าไม่อยากยุ่งยาก หรือเป็นปัญหา ซื้อรุ่นอื่นเถอะค่ะ[/quote]
ช่วยอธิบายวิธีให้ชัดเจนกว่านี้ได้มั้ยค่ะ ว่าต้องทำอะไรตรงไหน ตั้งค่าตามข้อ 1 ที่เมนูอะไร แล้วข้อ2 ฟอร์แมตแผ่น Fat32 คืออะไรทำยังไง คือเพิ่งขายให้ลูกค้าไปเมื่อวานนี้ลูกค้ามาเจาะจงเอารุ่นนี้เลย เราก็ไม่เคยรู้มาก่อนว่ารุ่นนี้มีปัญหายังไง เดี๋ยวลูกค้าต้องกลับมาแน่ๆเลยช่วยอธิบายละเอียดนิดนึงนะค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
ผู้บริโภคครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เศร้าใจครับ กับ nokia 6085 ครับ รู้สึกเหมือนโดนหลอกหรือเอาเปรียบ
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 21:03  

สวัสดีครับ พึ่งซื้อมาเหมือนกันครับ ซื้อมาได้ 2-5 วัน เครื่อง nokia 6085 ฝาพับ + การ์ดmini SD 256 ของ kingstion พบปัญหาเดียวกันครับเมื่อเสียบการ์ด เครื่องใช้ได้บ้างไม่ได้บ้าง เครื่องดับเอง หรือ ดับๆติดๆ เหมือนกับว่าตัวเครื่องไม่สามารถอ่านเช็คการ์ดได้ครับ พอเอาการ์ดออกมาจากเครื่องและโหลดเพลงหรือรูป Mp3-4 เครื่องเข้าไปในการ์ด แล้วใส่กลับเข้าไป เครื่องจะออกอาการทันที ลองformat ทั้ง fat 32, fat ด้วย PC และโปรแกรม nokia suit แล้ว ก็ยังเป็น ไม่รู้จะแก้ไขยังไงครับ (วิธีแก้ไขที่ใช้อยุ่คือถอดการ์ดความจำออกครับแล้วใช้งานปติได้ แต่จะไม่มีหน่วยความจำภายนอกสำหรับเก็บข้อมูลเพลงMP3 MP4 ฯ ที่โฆษณาไว้ ต้องใช้เพียงหน่วยความจำไนเครื่อง 4M จะพอไหม แล้วจะบอกทำไมว่าใช้การ์ดได้ครับ ) ไม่นึกว่า Nokia จะทำให้ผิดหวัง เรานึกไว้ใจครับ ที่สำคัญร้านที่ขายให้ (อยู่ในเซ็นทรัลพระราม2 ไว้จำชื่อร้านได้จะมาบอกน่ะครับ) แนะนำเราอย่างดี ทั้งที่$รู้ว่าสินค้าตัวนี้มีปัญหายังแนะนำมาขายให้ลูกค้าอีก ผิดหวังจริงๆครับ พอกลับไปหากลับไม่รับผิดชอบ บอกว่าแนะนำตามคู่มือสินค้า ไม่พอใจให้ขายคืนเป็นสินค้ามือ 2 ให้ราคาแค่ครึ่งเดี่ยวของราคาขาย ทั้งที่ใช้ไม่ถึงอาทิต์ด้วยซ้ำ รบกวนพี่ๆใครที่ทราบวิธีแก้ไขให้ใช้ การ์ดความจำ ช่วยแนะนำด้วยครับ หรือทาง nokia จะออกมารับผิดชอบหาวิธีแก้หรือ เรียกเครื่องคืนจะของคุณมากครับ เครื่องราคาใช่ถูกๆน่ะครับ ประชาชนอุตสาไว้ใจ ไม่น่าเอาสินค้ามีปัญหามาขายให้ประชาชนชาวไทยด้วยกันเลย ถ้าซื้อแล้วดี แพงซักนิดจะไว้ว่าเลยครับ เศร้าจริงๆ แนะนำใครจะซื้อรุ่นนี้ช่วยตรวจสอบและคิดให้ดี ลองให้แน่ก่อนน่ะครับ ไม่อยากให้ผิดหวังอย่างพวกกระผม
ข้อสังเกต 1.เครื่องราคาถูก 2.ไม่แถมหน่วยความจำให้ซื้อเอง

(ไม่รู้ว่าผู้ที่เกี่ยวข้างหรือ สำนักงานคุ้มครองผู้บริโภคจะมาพบไหม อย่างนี้ท่านๆที่มีอำนาจพอจะช่วยผู้บริโภคที่โชคร้ายอย่างพวกผมได้ไหมครับ ฝากด้วยครับ)

*** หากกระผมเข้าใจอะไรผิดหรือเครื่องไม่มีปัญหาจริงๆ ต้องขออภัยไว้น่ะที่นี่ด้วยครับ แต่ตอนนี้เครียดมากครับ หาวิธีแก้ให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ **** Crying or Very sad
lamp130
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6085 shutdown เอง...
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2006 12:14  

ผมก้อเจอ...แต่ผมเจอเมื่อโหลด mp3 เพลงไทยลง micro sd แต่ก้อมีวิธีแก้โดย convert mp3 ไปเป็น ไฟล์ aac ก่อนโหลดลง หรือไม่ก้อ disable ID tag(ใช้ Acoustica converter) ของ mp3 ซะ แล้วค่อยโหลดลง micro sd ก้อใช้ได้เหมือนกัน...ลองดูล่ะกันนะครับ
Laughing
yabankthai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาเหมือนกัน
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 15:57  

ผมใช้มาประมาณเกือบเดือน ใส่การ์ด 512 ของ kingston
แต่ยังไม่ได้โหลดอะไรใส่ไปครับ แค่ถ่ายรูป/วีดีโอ เครื่องปกติดีอยู่ครับ
ที่มีปัญหาไม่ทราบว่าเป็นเครื่องของศูนย์ไหนครับ
ของผม Mlink
mollis
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 09:03  

ผมว่ามันเป็นปัญหาที่ MP3 ภาษาไทย
เมื่อคืนนั้งงงกับเครื่องของแฟนทั้งคืน
ไล่มันทีละตัว

ถ้าจะฟังเพลงไทย ก็ต้องเปลี่ยนชื่อ และรายละเอียดทุกอย่างให้เป็นภาษาอังกฤษก่อน
แต่งง อีกอย่าง
ทำไมไฟล์ของเครื่องเอง กลับเป็นภาษาไทยได้ไม่มีปัญหา

สักพังคงมี firmware ออกมาแก้เรื่องนี้
ผู้ใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เอาไปส่งศูนย์มาแล้ว
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 07:45  

รุ่นนี้น่าจะเป็นรุ่นที่มีปัญหาในการลงเพลงที่มีชื่อภาษาไทยนะครับ(ศูนย์บอกมา) เห็นศูนย์บอกให้รอเดือน สองเดือน อาจจะอัพเกรดซอบแวร์ให้ติดต่อศูนย์อีกที
ผู้ใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 07:51  

ซื้อnokiaที่ jmart เปลี่ยนเครื่องไม่ได้ แม้จะซื้อวันนี้พรุ่งนี้ก็เปลี่ยนไม่ได้ ไม่รู้ว่าซื้อที่อื่นเป็นอย่างไรบ้าง
ตามมาตอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 17:13  

ซื้อมาหลายวันแล้ว
แต่เพิ่งลองใส่เมม1G.เมื่อวาน(ฟอร์แมตก่อนใส่แน่นอน)
แล้วลองโหลดเพลงกับหนังใส่เข้าไป
ใช้ดูแล้วยังไม่เจอปัญหาติดๆดับๆเลย
ปัญหาเรื่องชื่อภาษาไทยไม่น่าซีเรียสเท่าไร
โดยทั่วไปรุ่นนี้ถือว่าให้มาค่อนข้างครบในราคาไม่แพง
กับแค่ไม่ถึงหกพันบาทได้เท่านี้ก็ถือว่าคุ้มค่าทีเดียว
ใครจะซื้อก็น่าจะซื้อได้..บางทีปัญหาบางเรื่อง
ในฐานะคนซื้อก็พยายามอย่าขยายความใหญ่โตเกินไป
เดี๋ยวจะตกเป็นเหยื่อของคนขายมือ2ที่อาจจะมาช่วยใส่
ไข่เพื่อทำให้ดูเลวร้าย..คนที่ใช้อยู่จะได้ขายถูกๆให้เขา
aommery
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : เพิ่งซื้อมาวันนี้ก็เจ๊งแล้ว
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 00:38  

เพิ่งซื้อเครื่องมาวันนี้ ใช้งานได้ 5 ชั่วโมงเอง พอชาร์ตแบต เครื่องมันรวน ติดๆดับๆ แล้วก็ดับไปเลย ไม่รู้จะทำงัยเหมือนกัน พอซื้อแล้วเพิ่งมาอ่านกระทู้ รู้สึกเสียดายตังค์จัง
ken_KunG^^
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 00:54  

แล้วโนเกียจะแก้ไขปัญหานี้เมื่อไรครับ เพราะสนใจตัวนี้อยู่ เหนมันถูกดี ทำได้หลายอย่าง
แต่พอมาดูกระทู้นี้แล้วแหยงเลยครับ
เมเม่จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6085 software เก่า
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 11:49  

Evil or Very Mad ไปซื้อมาเหมือนกัน (ซื้อวันที่1ธันวาคม49) ราคา6000บาท ซื้อมาก็ซื้อ SD card
มาด้วย 512 Mb พอลงเพลง แล้วจะเล่นเพลงเข้าไปที่เครื่องเล่น MP3 มันให้ update คลัง
แล้วเครื่องมันก็ดับ ต้อง format card ใหม่ ถ้เล่นต้องเล่นทีละเพลง น่าเบื่อมากๆ ก็เลยไปที่
ศูนย์ NOKIA ปิ่นเกล้า เค้าบอกว่า software มันยังไม่รองรับ SD card โมโหมากๆเลย
เหมือนซื้อมือถือมาเพื่อใช้โทรอย่างเดียวราคา 6000 บอกว่าให้รอ software ใหม่แล้วค่อยมาลง แล้วทำไมไม่ลงให้เรียบร้อยก่อนนำมาวางขาย ต้องมารอ software อีกนานเท่าไรล่ะกว่า software ใหม่จะมา ในที่สุดก็ตัดสินใจขายไป 3500 บาท ใช้ไป 17 วัน ขาดทุน 2500 ค่าโง่ ต่อไปจะไม่ใช้ของ NOKIA อีกแล้ว Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil ไม่เห็นออกมารับผิดชอบอะไรเลย แย่มากๆ จะคืนเครื่องร้านก็ไม่ยอม น่าเกลียดสุดๆ
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 21:25  

ผมว่าปัญหาทั้งหมดน่าจะเกิดจากการยำบอร์ดก่อนนำมาขาย หรือการเปลี่ยนอะไหล่ เป็นของเทียม หรือการอัพเกรดก่อนขาย ทุกเครื่องจะ แฮ๊งค์บ่อยถ้าทำแบบนี้อ่ะ คุณก้อต้องเลือกซื้อจากร้าน ที่เชื่อถือได้สิคับ ผมอาจจะพูดผิดไปหน่อย แต่คิดว่าคงมีบางส่วนที่ถูก มีอยู่ร้านนึง ชื่อขึ้นต้นด้วย พยํญชนะอังกฤษ เค้าเคยลงด่าร้านดัง ๆ แต่ตอนนี้สงสัยโดนฟ้อง ห้ามลงอ่ะ น้องผมเคยซื้อมือถือจากร้านดัง แต่มันไม่ได้บอกว่าร้านอะไร ซื้อมาเดือนนึงปุ่มลอกอ่ะ พอไปถึงร้านบอกพนักงาน ๆ ไม่พูดไร แต่รีบเอาปุ่มมาเปลี่ยนเลยอ่ะ มีอยู่ร้านนึง เค้ารับประกันว่า ถ้าซื้อร้านเค้า ๆ รับประกันว่าจะได้ของแท้ ๆ ทุกชิ้นเลยอ่ะ ชื่อร้าน M-shop อ่ะ ลองดูละกัน
รออยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..........
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 14:00  

อ้าวแล้วต้องรอนานแค่ไหนคะ
ชอบรุ่นนี้มากเลยค่ะ น่ารักดี
พออ่านแล้ว เจอปัญหาเยอะจัง

........ถึงเริ่มน่ากลัวแต่ก้อยังน่ารักในใจนะ
ชอบจะรอ.................

เพื่อนๆพี่ๆคนไหนช่วยซิบบอกหน่อยนะคะ
ถ้าศูนย์เค้าแก้ปัญหาได้แล้ว Razz
หัวอกเดียวกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เป็นเหมือนกันครับ
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 00:24  

เพิ่งซื้อ เมื่อต้นปี 2007 คือรุ่น 6085 มาครับ Download เพลงไทย มาแล้ว เข้าไปที่ เมนู เครืองเล่น Sad แล้ว อัปเดดเพลง เครื่อง เดี้ยง ไปเลยครับ หน้าจอกระพริบ 3 ครั้งแล้วก็ดับไป เลย ดีน่ะ คับ ซื้อที่ Big C เค้าให้เปลี่ยน เครื่องแต่ไม่ให้ เปลี่ยนรุ่น สำหรับ ผมแล้วรุ่น นี้ ทำให้เสียความนับถือ ไปเลยครับ Sad
NooGing
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 13:40  

เห็นใจทุกท่านที่ซื้อมามากๆ
ขอบอกว่าเราโชคดีมากๆ ที่ซื้อจากเทเลวิซ สาขาฟอร์จูน
พอเครื่องเกิดปัญหาหลังจากใส่ Micro SD เข้าไปก็เอาเครื่องไปเปลี่ยน
ไปเปลี่ยนหลังจากซื้อไปแล้ว 3 วันค่ะ (เป็น 3 วันที่นอนไม่หลับเลย)
ทางร้านก็ให้เปลี่ยน

แต่พอเปลี่ยนเครื่องใหม่มาแล้ว ปัญหาก็ยังเป็นอยู่
สำหรับเรา เราว่าของเราไม่ได้เกี่ยวกับชื่อไฟล์ภาษาไทยนะคะ
เพราะว่า ขณะที่เครื่องรวนแล้วกำลังจะดับนั้น
เราเปิดฝาที่ใส่ Micro SD ออก
แค่เปิดฝาเท่านั้นนะคะ ไม่ได้เอาMicro SD ออกมา
เครื่องก็ใช้ได้เหมือนเดิมแล้วนะ
สามารถเปิด Gallery ได้ เปิดไฟล์เพลง + ภาพที่saveในMicro SD ได้
แต่ใครจะทนใช้โทรศัพท์ในขณะที่ฝาเปิด (ฝาช่องT flash) ได้ทั้งวันละคะ

เราเลยคิดว่ามันต้องเป็นที่ช่องไอ้นี่แน่ๆเลย
เลยขอเพิ่มเงินแล้วเปลี่ยนเป็น 5300
ทางร้านเทเลวิซสาขานี้ก็ดีมากเลยค่ะ
ยอมให้เราเปลี่ยนรุ่นด้วย ไม่รู้ว่าสาขาอื่นจะเป็นแบบนี้มั้ย
(เราเปลี่ยนในวันที่ 7 ของการซื้อเครื่องพอดีเลยค่ะ)

ในระหว่างที่เครื่องมีปัญหานั้น
โทรไปถามทางโนเกียแคร์ไลน์ ก็ช่วยอะไรเราไม่ได้เลยค่ะ
เค้าบอกว่า เครื่องเค้าผ่านการ QC มาเรียบร้อยแล้ว
แหม โทรศัพท์คุณขายทีละกี่หมื่นเครื่องคะ คุณจะตรวจสอบอะไรได้ถึงขนาดนั้น

จริงๆแล้วอยากให้ผู้บริโภคได้อะไรคืนมาจากทางโนเกียบ้าง
เช่นรับซื้อเครื่องคืนไปในราคาเท่าเดิม เพราะว่าเท่ากับคุณหลอกผู้บริโภค
หลอกว่าสามารถใส่หน่วยความจำเพิ่มได้
แต่พอใส่ไปแล้วเครื่องกลับมีปัญหาจนถึงขนาดรวนแล้วดับไปเอง
บอกให้รออัพเดทเฟิร์มแวร์
บ้ารึป่าวคะ

แสดงว่าโทรศัพท์คุณยังไม่พร้อมจะนำออกมาขายเลยนะเนี่ย
เฮ้ออออ
Joe_programer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ..............Nokia 6085.............
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2007 16:33  

Shocked ราคาพอ ๆ กับ 5300 ......

แต่ปัญหา...ความเข้ากันไม่ได้ของเมโมรี่ น่าเห็นใจ Crying or Very sad

ข้อ 1. ผมว่า....ลงใช้เมโมรี่ ยี่ห้ออื่น ๆ ดูครับ เพราะ ยี่ห้อ Kington มันใช้กับ Nokia มีปัญหาอยู่เรื่อย

ข้อ 2. ซื้อ Nokia รุ่นอื่นดีกว่า... ผมแนะนำ 5300 ก็ดีก่านะ ฟั่งชั่นพอกัน(เหมือนกันทุกอย่าง) แต่เป็นแบบสไลด์

ปัญหาเรื่อง "เมม" ไม่มี Shocked
Joe_programer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ..............Nokia 6085.............
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2007 16:37  

Joe_programer ผู้เขียน:
Shocked ราคาพอ ๆ กับ 5300 ......

แต่ปัญหา...ความเข้ากันไม่ได้ของเมโมรี่ น่าเห็นใจ Crying or Very sad

ข้อ 1. ผมว่า....ลงใช้เมโมรี่ ยี่ห้ออื่น ๆ ดูครับ เพราะ ยี่ห้อ Kington มันใช้กับ Nokia มีปัญหาอยู่เรื่อย

ข้อ 2. ซื้อ Nokia รุ่นอื่นดีกว่า... ผมแนะนำ 5300 ก็ดีก่านะ ฟั่งชั่นพอกัน(เหมือนกันทุกอย่าง) แต่เป็นแบบสไลด์

ปัญหาเรื่อง "เมม" ไม่มี Shocked

..........อีกอย่างครับ ....5300 หน้าจอละเอียดกว่าด้วย เปรียบเทียบดูที่ Rreview ได้
เสียมาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปลี่ยนเครื่องใหม่มาแล้ว
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2007 17:37  

คนใด ที่อยากจะเล่น รุ่นนี้ น่ะคับ

1.ห้าม Download เพลงผ่าน Bluetooth (โดยเฉพาะเพลงไทย หรือ รูปภาพ ที่ file ชื่อ เป็น ไทย) เพราะเครื่อง มันจะ ติดๆ ดับ ๆ แล้ว ก็ ดับไปเลย แก้ ยังไง ก็ ไม่หาย จะเปิดปิด เครื่อง ทำอย่างไร ก็ ไม่หาย เพราะ มัน เหมือน เครื่อง คุณ โดน Virus ส่ง ศูนย์ให้ Update Firmware ก็ไม่หาย ทางแก้ ส่งศูนย์ใหญ่ อย่างเดียวครับ ใช้เวลา 2 อาทิตย์
2. ห้าม Download เพลงไทยลง หรือ รูปภาพที่ เป็น ชื่อไทย ลงใน Card Micro SD เพราะจะเกิดอาการเหมือน ข้อ ที่ 1 แต่เครื่องจะยังสามารถ เปิดได้ ต่อ แค่ถอด Card Micro SD ออก จากเครื่อง
3. ใช้กับ Memory Kington ได้
4. ระบบ เสียงใช้ได้ดี ดังกังวาล

Update Firmware ล่าสุดเมื่อวันที่ 5/01/07 ยังไม่สามารถแก้ สาเหตุอาการ ที่ 1 และ 2 ได้ ให้สอบถาม ทาง HP Care Line ดูว่า Software ที่จะช่วยแก้ มาหรือ ยัง ก่อน ที่ จะเลื่อกเล่น รุ่น นี้ น่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2007 23:07  

วิธีแก้ปัญหาเฉพาะหน้าก็คือ

แก้ชื่อ file ให้เป็นตัวอักษรอังกฤษทั้งหมด
ห้ามเหลืออักษรไทย
เจ้ามือถือเจ้าปัญหาก็จาอ่าน file ออกหมดล่ะคับ Smile
ผู้ใช้รุ่นนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รู้สึกดี
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2007 07:27  

ซื้อรุ่นนี้มา 2 เครื่องก็เป็นอย่างที่เขียนมา คือเมื่อมีเพลงที่มีชื่อไทยใน mem เวลา update คลังเพลงเคลื่องจะดับ แต่ตอนนี้เคยชินกับมันแล้วแหละ ฟังเพลงไทยได้ถ้าเปลี่ยนชื่อให้เป็นภาษาอังกฤษ และเมื่อเที่ยบราคากับคุณสมบัติแล้วรุ่นนี้ก็น่าใช้ดีออก เพราะมีfunction ให้ใช้เยอะเหมือนกัน แบตก็อยู่ได้นานหลายวันไม่ต้องชาตร์สบายดี loadเพลงผ่าน bluetooth ก็ได้ เอาCard มาเสียบกับnotebookก็ได้
Nudge!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nudge!
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 03:35  

ไม่วสย รูปทรงเชยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก Shocked Shocked Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nudge!
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2007 01:33  

Nudge! ผู้เขียน:
ไม่วสย รูปทรงเชยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก Shocked Shocked Shocked

ความชอบส่วนตัวค่ะ ใครไม่ชอบก็อย่ามาว่าคนอื่นเค้าเลยนะคะ เดี๋ยวจะเสียหมาเปล่าๆ อยากเห็นหน้าตาของคุณจังเลยค่ะ ว่าจะสวยหรือหล่อแค่ไหน หวังว่าหน้าตาคงไม่"เห่ย"มากนะคะ
เพราะมือถือสวยๆหรูๆดูดีๆ บางทีมันก็เหมาะกับคนบางคนค่ะ ไม่เหมาะกับพวกหน้า"เห่ย" แต่รสนิยมสูงหรอกค่ะ Laughing Laughing Laughing
towoot
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2007 11:33  

รุ่นนี้เป็นรุ่นที่โนเกียทำมาทุเรศที่สุด ขอใช้คำว่าทุเรศเลยนะครับ ลูกค้าซื้อเครื่องไปกลับมาทุกคนจนปวดหัวจะตายอยู่แล้ว แบรนด์ก็ดีนะสั่งสมชื่อเสียงมานานแต่มาตายกับไอ้รุ่นนี้ ไม่ว่าจะแก้ยังไงเครื่องก็ดับอยู่ดี อย่าพยายามเลยครับ มันเป็นความทุเรศของโนเกีย มันออกมาขายก่อนแล้วค่อยแก้ที่หลัง ถามจริงนะผลิตรุ่นนี้มาทางโนเกียไม่เคยลองเอาเม็มใส่เหรอ มันก็คงไม่ใช่นะ เคยลองบ้างมั้ยว่าเวลาใส่เม็มแล้วเค้าไปเล่นแล้วมันดับมั้ย เวลาอัพเดทเพลงแล้วมันดับมั้ย หรือว่าช่องด้านค้างที่ทำมาให้เป็นรูไว้เยี่ยวเหรอ.........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 12:30  

Samsung E690 กับ Nokia 6085 ช่วยเลือกหน่อยสิ แนะนำหน่อยว่า มีอะไรดี-ไม่ดีตรงไหน ราคาใกล้ๆกัน ฝาพับแบบเดียวกัน E690 จะบางกว่า แต่คุณภาพเสียง รูภาพ จอ อันไหนเจงกว่ากันนะ ช่วยด้วยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 22:18  

towoot ผู้เขียน:
รุ่นนี้เป็นรุ่นที่โนเกียทำมาทุเรศที่สุด ขอใช้คำว่าทุเรศเลยนะครับ ลูกค้าซื้อเครื่องไปกลับมาทุกคนจนปวดหัวจะตายอยู่แล้ว แบรนด์ก็ดีนะสั่งสมชื่อเสียงมานานแต่มาตายกับไอ้รุ่นนี้ ไม่ว่าจะแก้ยังไงเครื่องก็ดับอยู่ดี อย่าพยายามเลยครับ มันเป็นความทุเรศของโนเกีย มันออกมาขายก่อนแล้วค่อยแก้ที่หลัง ถามจริงนะผลิตรุ่นนี้มาทางโนเกียไม่เคยลองเอาเม็มใส่เหรอ มันก็คงไม่ใช่นะ เคยลองบ้างมั้ยว่าเวลาใส่เม็มแล้วเค้าไปเล่นแล้วมันดับมั้ย เวลาอัพเดทเพลงแล้วมันดับมั้ย หรือว่าช่องด้านค้างที่ทำมาให้เป็นรูไว้เยี่ยวเหรอ.........

เค้าแก้ปัญหาได้ตั้งนานแล้วเฟ้ย ถ้าซื้อของล็อตใหม่ๆจะไม่มีปัญหาแล้ว ฟายยย...
ใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ของงี้มันต่างจิดต่างใจ
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 13:03  

ผมซื้อใช้ก็ไม่เห็นปัญหามันจะร้ายแรงอะไร
คนที่เจอปัญหาคนแรกๆก็คงเครียดเพราะ
ต้องหาวิธีแก้เอง
แต่ตอนนี้มีคนใช้กันเยอะแล้ว
มีปัญหาอะไรก็ถามๆคนที่ใช้ไปก่อนหน้า
ว่าแก้ยังไง..แป๊บเดียวก็หมดปัญหาแล้ว
ใครที่ยังคิดว่ามันไม่ดี
อยากจะกำจัดทิ้งไป
แทนที่จะเอาไปปาทิ้งระบายอารมณ์
ก็เอามาขายก็ได้..ถ้าไม่แพงผมจะเสี่ยงซื้อเอง
ทิ้งe-mailไว้แล้วกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 14:45  

สรุปว่าตอนนี้ทางโนเกียแก้ปัญหาได้ถึงไหนแล้ว
คิดว่าจะซื้อรุ่นนี้เหมือนกันแต่พออ่านแล้วขอบอกว่าไม่กล้าเสี่ยงเลย Sad
ใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โนเกียคงยังไม่ได้แก้อะไร
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 08:00  

ทางโนเกียคงยังไม่ได้แก้อะไรสำหรับรุ่นนี้
และถึงแม้จะยังไม่ได้แก้ไข แต่ถ้ารู้ว่าปัญหา
มันอยู่ที่ภาษาไทย ก็พยายามอย่าลงอะไรที่
มีชื่อไทย หรือแก้ชื่อไทยเป็นอังกฤษให้หมด
แค่นั้นก็หมดปัญหา
โดยมากคนที่จะโวยวายเป็นพิเศษคือคนที่
ซื้อเครื่องตอนรุ่นนี้ออกใหม่ๆ ซึ่งก็ไม่แปลกที่
ต้องโวย เพราะต้องแก้ปัญหาเองไปหมด
แต่ตอนนี้เขารู้ปัญหากันแล้วว่าเป็นอะไร จึง
เหลือแต่พวกที่ไม่รู้เรื่องอะไร แล้วยังไม่ยอมศึกษาอะไรเลยด้วย
เห็นเขาโวยอะไรก็โวยตาม ก่อนจะตีโพยตีพาย อยากถามว่า
ไม่เคยลองเปิดคู่มือการใช้งานอ่านหรือยัง
ถ้าไม่เคยคิดแม้แต่จะอ่าน ก็แสดงว่าใช้ไม่เป็น
ให้เลิกพฤติกรรมนี้เถอะ เพราะเวลาไปโวยก็จะโดนเขาตอกกลับมา
อยากใช้ของไฮเทคต้องศึกษาหาความรู้เสียบ้าง
ไม่ใช่เอาแต่จะโชว์ว่าฉันมีเหมือนกัน (แต่ที่ไหนได้ใช้เป็นแค่โทรออก
รับเข้า อย่างอื่นโบ๋เบ๋ ไม่รู้เรื่อง ทั้งๆ ที่เครื่องทำได้เพียบ)
คิดหน่อยดิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2007 19:21  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวันที่31/1/07 เองอ่ะ แล้วจะไปซื้อเมมเพิ่ม เจอกะทู้แล้วเซงเลย กลัวมีปัญหา แล้วไม่รู้ว่าจะเปลี่ยนเครื่องได้รึเปล่า ซื้อที่ พาวเวอร์บาย ปิ่นเกล้าอ่ะ Crying or Very sad
ใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อ้าว
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2007 22:51  

ยังกลัวอยู่อีกเหรอ
แหม..อย่างนี้ผมน่าจะรับจ้างแก้ปัญหาโทรศัพท์รุ่นนี้นะ
คิดเครื่องละ 500 บาท รับประกันถ้าใช้ไม่ได้ รับซื้อเครื่องในราคาที่ซื้อจากห้างเลย
ดีไหม
chert
Year's Star

หัวข้อ : tt
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2007 20:03  

ไปศูนย์โนเกียจบ หนึ่งวัน
mscpr2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2007 10:02  

ซื้อมาแล้วค่ะ หลังจากได้อ่านและศึกษามา ราคา 5,200 ค่ะ Lot นี้ไม่มีปัญหาแล้วค่ะ ใช้ได้ดี สวยด้วย ซื้อ Card มาใส่เพิ่ม OK เลยค่ะ ถ้าใครจะซื้อก็ซื้อได้เลยค่ะ ของ Lot ใหม่เนี่ย OK เลยค่ะ
nirun.m
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2007 01:57  

ผมขอ share ความรู้สึกหลังจากที่ใช้มา 1 วันนะครับ

ข้อดี
- CSTN LCD 262,144 สี สีสันน้อง ๆ TFT แต่ประหยัดไฟกว่าครับ
- เพิ่ม memory ได้ โดยใช้ memory แบบ Micro SD (T-Flash)
- Music player รองรับ MP3, MP4, AAC, AAC+, eAAC+, WMA
- Stereo Bluetooth (A2DP) + Audio Video Remote Control Profile (AVRCP) ควบคุมเพลงผ่าน bluetooth ได้
- GPRS Class 10 + EDGE
- อัดเสียงระหว่างสนทนาได้ เป็นไฟล์ .amr ครับ
- Active display แสดง calendar (อันนี้ชอบมากครับ ไม่ต้องคอยไปเปิด calendar), shortcut ต่าง ๆ บนหน้าจอ stand by ได้ครับ
- Flight mode ใช้งานเครื่องโดยไม่เปิดสัญญาณโทรศัพท์
- Update firmware ได้เอง ผ่าน Internet + สาย data cable CA-53

ข้อเสีย
- จอด้านนอก FSTN LCD ขาว-ดำ ไฟสีน้ำเงิน ดูหน้าจอลำบาก เพราะพื้นดำ ตัวอักษรขาว แถมตัวเล็ก เวลาอยู่ในที่ร่ม และไม่ได้เปิด backlight สีน้ำเงินนี่ ต้องเพ่งหน่อย ถึงจะอ่านออก
- กล้องแค่ VGA 640x480 พิกเซล ถ้าไม่ซีเรียส เอาไว้ถ่ายรูปเล่น ๆ ก็ ok ครับ
- ปัญหาเรื่อง memory card กับไฟล์ mp3 ชื่อไฟล์/tag เป็นภาษาไทย จะทำให้เครื่องดับ อันนี้ยังไม่ได้ลอง เลยไม่รู้ว่าจะเป็นดังที่เค้าว่ากันไหม แต่ก็ไม่ได้ซีเรียสอะไรอีก แค่ rename ชื่อไฟล์เป็นภาษาอังกฤษ หรือเอา mp3 tag ออก ก็แก้ได้แล้ว
- แถมหูฟัง mono (ที่มีหูฟังข้างเดียว) มาให้ในกล่อง ทำไมไม่แถมแบบ stereo มาให้หว่า

สรุป

ผม ชอบมากนะ กับค่าตัว 5,000 แต่รองรับการใช้งานได้ครอบคลุมทุกอย่าง (ที่ผมใช้งาน) ในราคาสมเหตุผล ถึงแม้กล้องจะห่วย แต่ราคาแค่นี้ ผมไม่ได้คาดหว้งอะไรมากอยู่แล้วครับ
User 99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2007 16:12  

วิธีการแก้ปัญหาเมื่อใส่ MICRO SD Card แล้ว เครื่องจะดับเอง เพราะว่าจะมาจากไฟล์เพลงเอง ซึ่งวิธีการทำให้ไม่รวนคือ ให้ไปแก้ไขที่ WinAmp ง่าย ๆ ครับ
1.เลือกเพลงที่จะต้องการถ่ายโอนลงมือถือให้เปิดที่ วินแอมป์
2.จากนั้นไปที่เพลงนั้นแล้วคลิ๊กขวา เลือก View Info File (Alt+F3)
3.จากนั้นให้เอาเครื่องหมายถูกออกที่ช่อง ID3v1 และ ID3v2 ออกทั้งสองด้าน
4.กด Update
5.นำเพลงลง MICRO SD Card แล้วใส่ในมือถือ ลองเปิดฟังที่มือถือดู จะไม่แฮ้งค์อีกและสามารถอ่านไฟล์ภาษาไทยได้หมดเลย

*****ลองมาแล้วใช้ได้ผลครับลองทำดู*****
nuya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2007 10:23  

ถ้าซื้อตอนนี้จะเป็นปัญหาแบบที่ทุกคนเจออยู่หรือเปล่าครับ
นู๋อร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มือถืออ่านะ
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2007 21:52  

นะค่ะอยากบอกว่ารุ่นนี้รู้สึกว่าทางศูนย์ได้แก้ปัญหาเรียบร้อยแล้ว
หาเจอปัญหามันมีวิธีแก้
แต่มันยาวไปอ่า ลองไปดูกระทู้เกี่ยวกับมือนะค่ะ
มันจะให้ฟอแมตเครื่องและเมมมันมีวิธีที่ยุ่งยากเล็หน้อย
ส่วนฟอแมตเครื่องไม่ยากเท่าไหร่
และมีวิธีแก้ปัญหากับการใสชื่อเพลงเป็นภาษาไทยด้วย
รู้สึกจาเป็นเว็บflashfly.net
ลองดูนะค่ะหาเองละกาน
ถ้าอรว่างก่านี้อรจะเอาข้อมูลทั้งหมดมาฝากนะ
เอ้ๆๆอรว่าอรหาให้เรยดีก่า
http://www.flashfly.net/forums/viewtopic.php?t=20194
เว็บนี้นะค่ะ ลืมบอกไปต้องเป็นสมาชิกเว็บนี้ด้วย
แระมีข้อมูลมากมายในเว็บนี้ลองศึกษาดูนะคะ
ขาหมู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2007 18:59  

เราไปถามมาหลายร้านดังๆอ่ะ ไม่มีขายซักร้านเลย ยกเว้นที่เจ-มาร์ท เลยไม่แน่ใจว่าที่เจ-มาร์ทของล็อตเก่าไหมอ่ะ
เสียดายจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งซื้อมาก็เจ๊งแล้ว
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2007 21:42  

aommery ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อเครื่องมาวันนี้ ใช้งานได้ 5 ชั่วโมงเอง พอชาร์ตแบต เครื่องมันรวน ติดๆดับๆ แล้วก็ดับไปเลย ไม่รู้จะทำงัยเหมือนกัน พอซื้อแล้วเพิ่งมาอ่านกระทู้ รู้สึกเสียดายตังค์จัง

ของเราซื้อมาปันหาเหมือนกันเลยอ่ะ เสียดายมากไม่รู้จะทำไงดี ติดๆดับๆ แล้วก็ดับไปเลย
คัยรู้บอกหน่อยเถอะ
boatboat
Year's Star

หัวข้อ : Re: เพิ่งซื้อมาก็เจ๊งแล้ว
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2007 16:53  

เสียดายจัง ผู้เขียน:
aommery ผู้เขียน:

ของเราซื้อมาปันหาเหมือนกันเลยอ่ะ เสียดายมากไม่รู้จะทำไงดี ติดๆดับๆ แล้วก็ดับไปเลย
คัยรู้บอกหน่อยเถอะ

อาการดีขึ้นยัง
2 GB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แล้วรุ่นนี้ ใส่ เมม 2 GB ได้มั๊ย
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2007 21:54  

เพิ่งซื้อมาครับ ยังไม่ได้ซื้อเมมใส่ อยากใส่ 2 GB
แต่ไม่รู้ว่ารองรับหรือเปล่า
ช้อบ..............
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2007 10:51  

ไม้รู้ว่าเป็นปัญหารึเปล่านะ แต่ก้ชอบ เรียบๆแต่มีไสตล์ดี แต่ศูนย์เทเลวิชนะ ราคาแค่ 5,020 บาท (ตามหน้าเวป) ถึงจะเป็นปัญหาอะไร แต่ก็ยังชอบมันอยู่ดีนั่นแหละ
คนนี่แหละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2007 18:28  

ที่มา : http://europe.nokia.com/A4193002 ของ ยุโรป

**Nokia recommends the use of approved microSD cards. While Nokia adheres to approved industry standards for memory cards, other brands may not function correctly or be fully compatible with this device.
[u]

โนเกีย แนะนำการใช้การ์ด Micro SD ที่รองรับแล้ว. ขณะที่ Nokia เพิ่มสิ่งนี้สู่มาตรฐานอุตสาหรกรรมที่รองรับแล้วสำหรับการ์ดหน่วยความจำ, ยี่ห้ออื่นๆอาจจะไม่ทำงานหรือสามารถ
เข้ากันได้กับอุปกรณ์นี้อย่างเต็มที่

ปล. อาจจะแปลผิดนะครับ
คนนี้แหละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2007 19:52  

ทำไมคุณท่านทั้งหลายไม่ลองใช้ Micro SD ของ โนเกียล่ะ ( แต่ไม่สามารถตรัสรู้ราคานะครับ ) Razz รุ่นนี้รองรับสูงสุดแค่ 1 GB เท่านั้นเองครับ
YoKEYKung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเตป
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 11:59  

ผมเคยถอดกาดmicro sd1GB (sandisk)จาก3250ของผมไปใส่ของเพื่อนมันก็ใช้รุ่นนี้ละ ไม่เห็นมีปัญหาไรนิ เพลงก็เปิดได้(เพลงไทยด้วย)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 17:09  

รุ่นนี้เครืองไม่ดีเลยเพื่อนๆเปลี่ยนดีกว่า Shocked
ตุ่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 14:06  

ผมซื้อเมื่อต้นเดือนเมษา 50 ที่อุบล เป็นของศูนย์ Mlink ก็ใช้งานได้ปกตินี่ครับ แต่เพลงไทย ถ้ามีแท็ก มันจะเป็นภาษาจีนครับ แต่ชื่อไฟล์จริงๆก็แสดงไดถูกต้องนี่ครับ ใครที่จะซื้อช่วงนี้ผมว่าก่อนซื้อก็ดูที่กล่องว่าผลิตช่วงใหน ถ้าอยู่แถว เดือน ม.ค.50 ขึ้นมาไม่น่าจะมีปัญหานะครับ เพราะตอนนี้รู้สึกว่ารุ่นนี้เริ่มมีขายมากขึ้นแล้ว แต่ระวังของที่ผลิตค้างสต็อกแล้วขายไม่ออกในช่วงแรกๆที่ออก เอาขายใหม่นะครับ หรือลองกด *#0000#ดูก็ได้ครับ ถ้าเป็น Firmware รุ่น V 03.71
30-11-06
RM-198 ก็ไม่น่าจะมีปัญหา
powerdome
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามราคาครับ
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2007 15:53  

ตอนนี้หาซื้อที่ไหนได้มั่งครับ
ราคาเท่าไรครับ

ราคามือสองเท่าไรครัีบ

ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ Sad Confused
lakjj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เคยใช้
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 00:18  

Anonymous ผู้เขียน:
Samsung E690 กับ Nokia 6085 ช่วยเลือกหน่อยสิ แนะนำหน่อยว่า มีอะไรดี-ไม่ดีตรงไหน ราคาใกล้ๆกัน ฝาพับแบบเดียวกัน E690 จะบางกว่า แต่คุณภาพเสียง รูภาพ จอ อันไหนเจงกว่ากันนะ ช่วยด้วยนะ

Samsung E690 เคยใช้รุ่นนี้ค่ะ (โดนล้วงไปแล้วT-T) ดีใช้ได้เลย กล้องถือว่าชัดทีเดียว มีวิทยุ แล้วก็mp3 เพิ่ม micro sdได้ เสียงก้ชัดดีนะค่ะ แต่ติดตรงที่สายเรียกซ้อนมันไม่ทำงาน เวลามีสายซ้อนจะไม่มีสัญญาณเตือน เคยเห็นหลายๆคนบ่นว่าไม่ทำงาน แต่บางคนก็บอกว่าทำงาน ไม่แน่ใจว่าเกิดขึ้นเพราะอะไร โดยรวมแล้วก็โอเคนะค่ะ
gypso
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2009 23:18  

ตอนนี้ใช้มาเกือบ 3 ปีแล้วค่ะ เครื่องดีมากเลย ไม่เคยมีปันหา Very Happy Very Happy

ตอนนี้ตัวเครื่องลอกหมดแล้ว แต่การใช้งานยังดีอยู่เลย

ภาพก้อชัดดีนะ อยากซื้อเครื่องให่เหมือนกันค่ะ แต่ยังรักรุ่นนี้อยู่เลยย
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 19:34  

ใช้ดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร
nepweb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 21:23  

ใช้ดีครับ ตอนนี้ยังใช้อยู่ ไม่มีปัญหาอะไร ถึงจะใช้ตัวอื่นอีกตัว แต่ก็ยังรักตัวนี้อยู่ สภาพดีตลอดมาครับ ไม่ลอก (ใช้สีดำอยู่) อาจมีรอยขูดบ้างตามการใช้งาน อิอิ

แต่โดยรวมถือว่ายังชอบเหมือนเดิม จะขายยังเสียดายครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: