Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Hero มีโปรแกรม GPS map แบบ offline หรือเปล่าครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 6484
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Hero มีโปรแกรม GPS map แบบ offline หรือเปล่าครับ
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 06:07  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือสงสัยอยู่ว่าเราจะใช้ GPS map แบบที่ไม่ต้องต่อเน็ตได้หรือเปล่าครับ แบบไม่ต้องใช้ Google map น่ะครับ ขับรถทางไกลถ้าไม่มี GPRS แล้วมันจะใช้ยังไงครับ
neapgo
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หริภุญชัย
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Hero มีโปรแกรม GPS map แบบ offline หรือเปล่าครับ
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 23:00  

Alnitak ผู้เขียน:
คือสงสัยอยู่ว่าเราจะใช้ GPS map แบบที่ไม่ต้องต่อเน็ตได้หรือเปล่าครับ แบบไม่ต้องใช้ Google map น่ะครับ ขับรถทางไกลถ้าไม่มี GPRS แล้วมันจะใช้ยังไงครับ

ตอนนี้ มันต้อง ใช้อยู่น่ะคับ เท่าที่รู้

แต่วันนั้นผม ลองเปิด แล้ว ให้มันหลุด โดยใช้ wifi ของทรู package green bangkok

แล้ว นั่งรถ ทำให้มันหลุด ตัว GPS ยังคง วิ่งไปตามแม๊บที่โหลดไว้ก่อน
ผมไม่แน่ใจว่า มันจะมีตัวไหนที่โหลดแม๊บ มาเก็บไว้ก่อนหรือเปล่าน่ะคับ

แต่ ที่แน่ ๆ จะมีตัว gps ที่ทำออกมาแบบ ไม่ต้องติดต่อ กับ gprs แน่งับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 01:42  

อ๋อครับ หมายถึงสมมุติว่า
ผมจะขับรถจากหัวหิน ไปดอยแม่สลอง ผมสามารถจะให้ google map หา route ไว้ให้ก่อน
แล้ว google map มันจะเก็บ cache ไว้ให้ แล้วผมก็ใช้มันเป็น GPS navigator ไปตลอดจนถึง
ดอยแม่สลองได้โดยไม่ต้องต่อ net ไปตลอดทางใช่ไหมครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 08:46  

Anonymous ผู้เขียน:
อ๋อครับ หมายถึงสมมุติว่า
ผมจะขับรถจากหัวหิน ไปดอยแม่สลอง ผมสามารถจะให้ google map หา route ไว้ให้ก่อน
แล้ว google map มันจะเก็บ cache ไว้ให้ แล้วผมก็ใช้มันเป็น GPS navigator ไปตลอดจนถึง
ดอยแม่สลองได้โดยไม่ต้องต่อ net ไปตลอดทางใช่ไหมครับ

เป็นอีกวิธีที่สามารถทำได้ครับ Wink
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: