Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
พวก HTC android สามารถต่อ card reader ได้ไหมครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 3922
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พวก HTC android สามารถต่อ card reader ได้ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2009 03:02  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือผมต้องการเอารูปจากกล้องดิจิทัล (ใช้ CF card) โหลดเข้ามือถือ แล้วส่งรูปผ่าน Email หรือ upload เข้า Frick ครับ
จะต้องทำอย่างไรครับ เอา HTC android มาต่อกับ card reader ให้มันเป็น USB Host จะได้ไหมครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2009 10:42  

ตัว HTC Sense มี Option ให้กรอกบัญชีของ Flikr อยู่แล้วครับ เวลาจะส่งรูปขึ้นไปก็ทำได้เลยเพียงกด Share ที่รูป

แต่ถ้าหากจจะส่งผ่านคอมพ์ก้เสียบสาย Data Link แล้ว Mount microSD ของคุณ มันก็จะกลายเป็น SDcard ให้เราดูไฟล์ในเครืองคอมพ์ครับ Neutral
Zatang
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 08:58  

ดูเหมือน จขกท ต้องการเอารูปจากกล้อง digital มาอัพโหลดผ่านโทรศัพท์นะครับ ไม่ใช่อัพโหลดรูปที่ถ่ายจากโทรศัพท์
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 10:28  

Zatang ผู้เขียน:
ดูเหมือน จขกท ต้องการเอารูปจากกล้อง digital มาอัพโหลดผ่านโทรศัพท์นะครับ ไม่ใช่อัพโหลดรูปที่ถ่ายจากโทรศัพท์

อ๋อ วิธีก็คล้ายกันครับ ถ้ากล้องใช้ SDcard แบบ Trans อยู่ก็เอาตัว microSD เสียบที่เครื่องโทรศัพท์เลยก็ได้ครับ แล้วก็เข้าโปรแกรม Album เพื่อเลือกรูปแล้วก็ส่งขึ้น Flikr

ไม่ก็ต่อเครื่องผ่านสายแล้ว mount ส่วนการ์ดที่ได้จากกล้องก็เสียบกับ Reader ไปครับ แล้วก็ก๊อปรูปลงไปเก็บใน microSD ของ มือถือก่อน จากนั้น Unmount แล้วถึงจะส่งได้ครับ

แต่ผมว่าวิธีแรกง่ายกว่านะ Rolling Eyes
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: