Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
[Event] แจกสายคล้องคอ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 21 / เข้าชม: 23808
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : [Event] แจกสายคล้องคอ
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2009 13:02  
ตอบโดยอ้างถึง  

HTC Thailand & Community Siamphone dot Com
จัดกิจกรรมแจกสายคล้องคอสำหรับสมาชิกเว็บบอร์ดห้องแอนดรอยด์
เพียงสมาชิกเข้ามาแนะนำโปรแกรมที่คุณชื่นชอบ และอยากให้สมาชิกท่านอื่นได้มีไว้ใช้ ... เพียงแค่นี้ก็รับไปเลยสายคล้องคอสุดเท่ห์ สนับสนุนของรางวัลโดยเอชทีซีประเทศไทย

สิทธิ์ของสมาชิกที่มีเข้าร่วมกิจกรรม
1. ต้องมีจำนวนโพสต์อย่างน้อย 50 Post ขึ้นไป ไม่จำกัดว่าโพสต์ในห้องใหน(สามาชิกในระดับ Mobile Member)
2. ต้องมีข้อมูลที่อยู่ของตนเองเพื่อใช้ในการรับของรางวัล ในหน้าข้อมูลส่วนตัว และต้องเป็นภาษาไทย
3. โปรแกรมที่แนะนำจะต้องไม่ซ้ำกับสมาชิกท่านอื่น
4. ต้องอธิบายรายละเอียดของโปรแกรมอย่างน้อย 5 บรรทัดขึ้นไป ไม่เอาน้ำเอาแต่เนื้อนะครับ
5. สมาชิก 1 ท่านสามารถโพสต์แนะนำโปรแกรมได้ไม่จำกัด แต่จะได้รับของรางวัลแค่ท่านหละ 1 ชิ้นเพื่อเป็นกระจายของรางวัลให้สมาชิกท่านอื่นบ้างครับ

การตัดสิน
1. ความครบถ้วนของเนื้อหา ถ้ามีรูปภาพประกอบด้วยจะได้รับคะแนนพิเศษ
2. ความถูกต้องของเนื้อหา จริงต้องทำได้จริงอย่างที่เขียนบอกนะครับ อันใหนทำไม่ได้ จะถูกตัดคะแนน
3. ข้อ 1 และข้อ 2 มีคะแนนเต็มอยู่ที่ข้อละ 20 คะแนน ใครได้คะแนน 20 คะแนนขึ้นไปจะได้รับของรางวัลครับ

การประกาศผล
1. รอบแรก วันที่ 27 กันยายน 2552 พร้อมมอบของรางวัล จำนวน 10 รางวัล
2. รอบที่สอง วันที่ 11 ตุลาคม 2552 พร้อมมอบของรางวัล จำนวน 20 รางวัล
3. รางวัลพิเศษ ไม่เปิดเผย (แจกเฉพาะผู้ที่มารับของด้วยตนเอง)

ของรางวัลเป็นสายคล้องคอจาก HTC ครับ

วิธีการจับภาพ สำหรับทำภาพประกอบการแนะนำลองใช้วิธีตามนี้ดูนะครับ
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=301680

การรับของรางวัล
1. กรุงเทพฯ และ ปริมนฑล สามารถติดต่อรับของรางวับด้วยตนเองในเวลาทำการ 9.00 น. ถึง 18.00 น. วันจันทร์ ถึง วันศุกร์ ที่ หจก. สยามโฟนดอทคอม จำกัด เลขที่ 43/200 หมู่ 3 ถนนพหลโยธิน แขวงอนุสาวรีย์ เขตบางเขน กรุงเทพฯ (อยู่ตรงข้าม 7/11 ซอยหมู่บ้านอมรินทร์นิเวศ 1 ซอยข้าง สถานีตำรวจบางเขน)
2. ต่างจังหวัด จัดส่งทางไปรษณีลงทะเบียน โดย บริษัท ไปรษณีไทย จำกัด ได้รับของรางวัลภายในระยะเวลา 7 วัน (ทางทีมงานจะแจ้งหมายเลขพัสดุไปทาง PM)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Nasz เมื่อวันที่ 17 Oct 2009 14:32; ทั้งหมด 7 ครั้ง
doodeewa
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 09:07  

Apps: PicSay Pro – Photo Editor

โปรแกรมนี้เป็นโปรแกรมที่ใช้ตกแต่งภาพ ไม่ว่าจะเป็นการใส่ไอคอนสัญลักษณ์ต่างๆ กรอบคำพูด สีสันต่างๆ

vdo รีวิวนะครับ
<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/2Exn9MaekYc&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/2Exn9MaekYc&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>

ตัวอย่างผลงานการตกแต่ง

ข้อมูลจาก
http://www.picsaypro.com/
โพสต์ไม่ถึง 50 แต่ก็ขอเล่นด้วยหน่อยนะครับ ไม่ได้ไม่เป็นไร อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย doodeewa เมื่อวันที่ 23 Sep 2009 08:23; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: [Event] โปรแกรมที่คุณชื่นชอบ ... แจกสายห้อยคอ
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2009 01:01  

ขอนำเสนอ โปรแกรม

StarTranslate

ครับ

เป็นโปรแกรม Dict และ แปลภาษาแบบประโยคได้ด้วยครับ

ข้อดี
-แปลได้หลายภาษา ซึ่งมีไทยด้วยนะ
-แปลแบบประโยคได้
-แปลข้อความใน SMS โดยตรงได้
-ส่ง คำแปลเข้า SMS เพื่อส่งกลับได้
-มีเสียง (แต่เท่าที่ผมลองกดไม่เห็นจะได้ยินเลย)

ข้อเสีย
- ต้องต่อ internet ทุกครั้งที่ทำการแปล
- แปลโดย base on Google - -"
(ประมาณว่ากด search เองก็ได้ แต่มันดีตรงใช้ผ่านมันแล้วสะดวกดีครับ)

1. แปลแบบประโยค

2. ภาษาให้เลือกมากมาย

3. รู้เลยว่าทำไมต้องต่อเนท ข้อมูลพี่แกไม่ได้มาจากไหนไกลเล๊ย ^^"

4. ดู history ศัพท์หรือ ประโยคที่เคย search ได้ด้วยนะ
[/img]
Rob G
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: [Event] โปรแกรมที่คุณชื่นชอบ ... แจกสายห้อยคอ
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2009 17:28  

วันนี้จะมาสาธิตและแนะนำโปรแกรมนี้ครับ App Organizer (อ่านผ่านๆจะนึกว่าเป็นแอบโดมิไนเซอร์ แต่ไม่เกี่ยวกันแต่อย่างใด)

ดูหน้าจอหลักกันก่อน

ทำความรู้จักไว้ ก่อนที่เจ้าโปรแกรมตัวนี้จะกลายเป็นโปรแกรมติดเครื่องคุณอย่างแน่นอน

ปัญหาหลักๆของผู้ใช้ อุปกรณ์ Android แทบทุกรุ่นเท่าที่เคยคุยๆมาคือ โหลด App มาเยอะไป เวลาหาทีนี่เลื่อนกันเหนื่อย จะทำช็อทคัทหน้าจอก็ไม่พออีก จะใส่ในโฟลเดอร์ก็ลำบาก

ปัญหาเหล่านั้นจะหมดไป ถ้าคุณใช้ แอ๊บ ออแกนไนเซอร์

เจ้าโปรแกรมนี้จะทำการลิสต์โปรแกรมทั้งหมดที่อยู่ในเครื่องคุณ ทั้งที่มากับ ROM เลย และก็ลงไปใหม่ ให้คุณได้จัดการแปะป้ายกำกับ(Labels)มันได้ อย่างง่ายดาย

หน้าตาของป้ายต่างๆ ซึ่งสามารถเพิ่ม หรือเปลี่ยนได้ ตามใจชอบ เลือกที่ป้ายจะทำการขยายให้เราเลือกดูโปรแกรมในหมวดนั้นๆได้

ในส่วนของแต่ละป้ายเราก็สามารถเปลี่ยนชื่อ หรือแม้แต่ไอคอนก็ทำได้ด้วย

ไอคอนตัวอย่างมาให้เลือกใช้กันอย่างจุใจ แต่ถ้าไม่พอใจก็แอดของเราเข้าไปเองได้เช่นกัน

ทีเด็ดของโปรแกรมนี้คือหลังแปะป้ายไปแล้ว เราสามารถที่จะทำช็อทคัท ไปยังตัวโปรแกรม แล้วเลือกป้ายที่ต้องการลิ้งไปได้

เมื่อเลือกที่ช็อทคัทที่สร้างไว้โปรแกรมก็จะทำการลิสต์รายชื่อโปรแกรมพร้อมไอคอนในหมวดนั้นมาให้เราทันที โดยจะมีดาวไว้สำหรับเลือกดูเฉพาะ Favourite App หรือทั้งหมด

โปรแกรมต่างๆในลิสต์นั้นเราสามารถเลือกเพื่อเริ่มใช้งานได้เลย เหมือนอยู่ในโฟลเดอร์ธรรมดาๆ
แต่ต่างกันที่ เราไม่ต้องมานั่งจัดการนำเข้าออกโฟลเดอร์เอง ครั้งต่อไปที่เราโหลดโปรแกรมมาลงเราก็สามารถไปแปะป้ายให้มัน แล้วมันจะไปโผล่ในหมวดหมู่นั้นๆให้อย่างง่ายดาย อีกทั้งไอคอนที่โชว์บนหน้าจอยังเป็นไอคอนตัวเดียวกับที่โชว์ในโปรแกรมด้วย บอกลาโฟลเดอร์เชยๆได้เลย

ข้อดี
- ช่วยให้ทำการ จัดหมวดหมู่โปรแกรมได้ง่ายขึ้น
- ไดนามิคช็อทคัท หน้าตาสวยงาม ใช้งานง่าย
- สามารถที่จะเริ่มโปรแกรมต่างๆ หรือลบมันออกไปได้จากภายในตัวโปรแกรมเลย

ข้อเสีย
- มีบั๊กนิดหน่อยตอนแอดไอคอนแล้วกดยกเลิก แก้โดยการรีสตาร์ทเครื่องใหม่
aloneman03
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
หัวข้อ : Re: [Event] แจกสายคล้องคอ
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 16:02  

แหะๆ ไม่รู้จะแนะนำโปรแกรมอะไร

ยังไม่เคยใช้เลย ขอดูเป็นความรู้แทนล่ะกันครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ : Re: [Event] แจกสายคล้องคอ
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 00:46  

เนื่องจากรอบแรกมีคนร่วมกิจกรรมแค่ 3 ท่านเอง ก็เลย ไม่ต้องมานั่งตัดคะแนน เหอๆ ดีจัง

ยังไงก็สาม คนที่ร่วมสนุก มารับรางวัลได้เลยนะครับให้ไปคนหละ 2 ชิ้นเลยหละกัน ไม่ต้องจับฉลากหละ Rolling Eyes มารับได้เลยนะครับ ของรางวัลมาอยู่ที่สยามโฟนนานหละ พาเพื่อนพาแก้งมาเที่ยวด้วยก็ได้ถ้าไม่กล้ามาคนเดียว >_<

มาดูกันครับว่ารอบต่อไปจะมีคนร่วมสนุกที่คน ทำไมมันดูเงียบๆ หว่า Neutral
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 13:43  

น่านซิครับ
ผมว่าเอาคนที่เค้าแจกในกระทู้นี้
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=289685
ด้วยดีไหมครับ เหอๆ
doodeewa
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 08:17  

Nasz ผู้เขียน:
เนื่องจากรอบแรกมีคนร่วมกิจกรรมแค่ 3 ท่านเอง ก็เลย ไม่ต้องมานั่งตัดคะแนน เหอๆ ดีจัง

ยังไงก็สาม คนที่ร่วมสนุก มารับรางวัลได้เลยนะครับให้ไปคนหละ 2 ชิ้นเลยหละกัน ไม่ต้องจับฉลากหละ Rolling Eyes มารับได้เลยนะครับ ของรางวัลมาอยู่ที่สยามโฟนนานหละ พาเพื่อนพาแก้งมาเที่ยวด้วยก็ได้ถ้าไม่กล้ามาคนเดียว >_<

มาดูกันครับว่ารอบต่อไปจะมีคนร่วมสนุกที่คน ทำไมมันดูเงียบๆ หว่า Neutral

รอบนี้ไม่มีส่งให้หรือครับ อิอิ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 15:05  

doodeewa ผู้เขียน:

รอบนี้ไม่มีส่งให้หรือครับ อิอิ

ส่งให้ยึดไว้อันหนึ่งนะ Rolling Eyes เอาปะ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 15:25  

เอางี้ ใครไปโพสตั้งเป็นกระทู้ใหมไว้ที่ใหน ก็เอามาแปะไว้ในนี้หละกัน จะได้ถือว่าร่วมกิจกรรมด้วย Rolling Eyes เห็นหลายคนรีวิวโปรแกรมไว้ดีมากเลยอะ Twisted Evil
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 16:43  

ส่งให้ยึดไว้อันหนึ่งนะ Rolling Eyes เอาปะ

หาแผนที่จาก google แล้วเกรงว่าจะไปไม่ได้อ่ะครับ
ขอมักน้อยอันเดียวก็แล้วกันคราบ Embarassed
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 18:08  

Un..Un ผู้เขียน:

หาแผนที่จาก google แล้วเกรงว่าจะไปไม่ได้อ่ะครับ
ขอมักน้อยอันเดียวก็แล้วกันคราบ Embarassed

-*- ผมล้อเล่น
ysl
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 03:12  

มารอรอบ 2 อิอิ เดี๋ยวมาโพสต์ครับ
doodeewa
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 13:37  

นึกว่าพูดจริงซะอีก Laughing
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 14:54  

แต่ผมเอาจริง ฮ่าๆๆ
ช่วงเวลาทำการคงมิสามารถออกนอกเส้นทางไปถึงตรงโน้นได้แน่นอนครับ ถ้าไม่ลาเปื่อย - -"
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 00:14  

แต่ผมเอาจริง ฮ่าๆๆ
ช่วงเวลาทำการคงมิสามารถออกนอกเส้นทางไปถึงตรงโน้นได้แน่นอนครับ ถ้าไม่ลาเปื่อย - -"

เดี่ยวประกาศผลรอบสองแล้วจะส่งสายคล้องคอไปให้ 2 เส้นครับ

>_<

บอกแล้วไงว่าล้อเล่นเรื่องยึดไว้อันหนึ่งอะ
popcom
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2009 22:27  

มาร่วมสนุกด้วยครับ

Quick Uninstaller - วิธีง่ายๆ ที่จะทำให้คุณ Uninstall โปรแกรมได้ง่าย เร็ว และสะดวกยิ่งกว่าเดิม

ตามปกติ การ Uninstall แอพพลิเคชั่น มีหลายขั้นตอน ไม่สะดวกเท่าที่ควร

แต่เรามีวิธีที่ง่ายกว่านั้น เร็วกว่านี้ และดีกว่าวิธีการพื้นฐานของระบบมาฝาก ที่สำคัญฟรี! ด้วย Quick Uninstaller

ดาวน์โหลดและติดตั้ง
Quick Uninstaller ด้วยการเข้าไปโหลดจาก Market หรือใช้แอพพลิเคชั่น Barcode Scanner สแกน QR Code นี้

ขั้นตอนง่ายๆ ในการ Uninstall
1. เปิดการทำงานของ Quick Installer รายการแอพพลิเคชั่นจะปรากฏขึ้น แตะบนไอคอนที่ต้องการ Uninstall

2. หน้าจอถามยืนยันจะปรากฏขึ้น แตะ OK เพื่อ Uninstall หรือ Cancel เพื่อยกเลิก

3. เมื่อยกเลิกการติดตั้งเสร็จ ข้อความ Uninstall finished จะแจ้งให้ทราบ ให้แตะ OK เป็นอันเรียบร้อย

Tip
เพื่อความสะดวกและรวดเร็วในการใช้งาน คุณสามารถสร้างชอร์ตคัตสำหรับ Quick Uninstaller บนหน้าจอ Home เพื่อให้สามารถใช้งานได้อย่างรวดเร็ว

การเลือกวิธีจัดเรียงรายการแอพพลิเคชั่น
Quick Uninstaller ยังเพิ่มความสะดวกในการใช้งาน โดยให้คุณเลือกแสดงรายการแอพพลิเคชั่นโดยเรียงตามรูปแบบต่างๆ เช่น sort by name, size และ date

ใครที่ชอบลองโปรแกรม เล่นนู่น เล่นนี่ พลาดไม่ได้กับ Quick Uninstaller ครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 10:24  

กติกาโหดเกินไปแฮะ คนร่วมสนุกน้อยทั้งสองรอบเลย เหอๆ ของรางวัลที่เหลือจะหาสุ่มแจกเอาตามกระทู้ต่างๆ หละกัน Twisted Evil
S[h]aron_G[u]ncher
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 15:54  

โหดจิงๆ เฮีย
popcom
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 19:48  

คนอาจจะยังไม่เยอะมั้งครับ

ผมเองว่าจะส่งมากกว่านี้ แต่ติดงานตรึม เลยส่งไปได้แค่เรื่องเดียว ถ้ามีเวลาจะมาเขียนเพิ่มเติมให้ครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 03:00  

ขอเวลารวบรวมรายชื่อสำหรับส่งของรางวัลจนถึงวันพฤหัสนะครับ เหอๆ >_< คนร่วมกิจกรรมเยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก Laughing
ysl
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 05:44  

โอ้ว ว่าจะมาโพสต์หลายทีละยังม๊ายมีเวลาเลยยย =_="

ภารกิจมากมาย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked

ไปยังหัวข้อ: