Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W380i - โซนี่ อีริคสัน ดีมั้ยอยากถาม

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 8 / เข้าชม: 33389
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Sony Ericsson W380i - โซนี่ อีริคสัน ดีมั้ยอยากถาม
วันที่โพสท์ : 19 May 2008 00:45  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมอยากทราบว่ามือถือรุ่น Sony Ericsson W380i - โซนี่ อีริคสัน
รุ่นนี้ดีมั้ยและมีลูกเล่นอะไรที่สดุจตาบ้าง
คัยรู้บอกที
Bee(TM)
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2008 08:17  

จุดเด่นของรุ่นนี้คือ มีปุ่มควบคุมเพลงนอกฝาพับ และในส่วนของ Gesture control (เวลาที่เราไม่ต้องการรับสายใคร ให้เราแค่โบกมือผ่านเซนเซอร์ด้านนอก เสียงจะถูกตัด เครื่องจะไม่สั่น แค่บอกว่ามีคนโทรเข้ามา) Walkman 2.0 สามารถใส่ปกอัลบั้มเพลงได้
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2008 23:23  

วันนี้เห็นตัวจริงแล้วครับ ผู้หญิงถือครับ .......... ขอบอกว่าสวยมากๆครับ เข้ากับผู้หยิงเอามากๆ เห็นแล้วสนใจเลยครับ ราคาก็ไม่แพงมากมาย น่าเก็บไว้ใช้จริงๆ Very Happy
GalLiVanT
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ : ไม่แนะนำเลยครับ
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 08:59  

พังง่ายมาก
เครืองผมขายไปเมื่อวานครบั

ใช้สามเดือน
รักษามันมากๆๆ

ไม่แนะนำครับ
ปัญหาเยอะมากๆครับ

มีอยากเล่าปัญหาที่มีคัรบ
มันยาว
winvan
Year's Star

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2009 21:18  

รุ่นนี้ผมก็ใช้อยู่คับ

ก้อยังดีอยู่นะ ยังสั่นก็สั่นปกติ

ไม่เหนจะมีปัญหาอะไรเรย

มันอยู่ที่บางเครื่องและบางคนคับ

อย่าเหมารวมมคับ ผมใช้ไม่มีปัญหาคับ
por_ngi
Year's Star

หัวข้อ : เยอะ
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2009 17:27  

ปัญหาตรงคนที่เราสนมนาด้วยเค้าไม่ค่อยได้ยินเสียงเรา ประมาณว่าไม่ค่อยมีคลื่นไรงี้

เทียบกับเครื่องเดิม n-gage เสียงนอกก็สู้ไม่ได้ - -

สวยแต่รูป จูบไม่ค่อยหอม
GraphicLabour
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 15:29  

เราว่าโอเคเลยละค่ะ เกือบ 2 เดือนแล้วนะ ไม่มีปัญหา แต่ช่วงแรกๆแบตมันจะเอ๋อนิดหน่อย แต่ตอนนี้ปกติดี ฟังค์ชั่นก็ทั่วไป แต่กล้องถ่ายออกมาไม่ค่อยเวริคเท่าไหร่(ไม่เน้น) แต่ MP3เสียงแหล่มสุดๆ ดีไซน์สวยนะ แล้วที่สำคัญเคลือบด้านทั้งตัว (ไม่ต้องกังวนเรื่องรอยขีดข่วน)
ระบบความคุมเล่นเพลงนอกตัวเครื่องถือว่าเจ๋ง โดยรวมแล้วถือว่าดีมากเลยละค่ะ
Very Happy Very Happy
elegantlabs
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2009 23:13  

เครื่องผมพังแล้วครับ1เดือน
สงสัยผมใช้งานหนักไปหน่อยเข้าศูนย์แล้ว

แต่ชอบทรงมันมาก

สีเทาดำสวยมาก

ถ้าพังเกินแก้ก็จะถอยเครื่องรุ่นนี้อีก

คงไม่เป็นที่เครื่องที่เราซื้อทุกครั้งหรอก..สู้ต่อไป
narit2499
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
หัวข้อ : Re: Sony Ericsson W380i - โซนี่ อีริคสัน ดีมั้ยอยากถาม
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 21:11  

ใช้ดีมากครับ... ลูกเล่นครบครันพอสมควร
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: