Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson K330 - โซนี่ อีริคสัน

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 21 / เข้าชม: 101839
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Sony Ericsson K330 - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 19:43  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Sony Ericsson K330 - โซนี่ อีริคสัน
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/sonyericsson/k330.htm

หนึ่ง ณ แม็กทิซิตี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 09:09  

จอเล็ก แต่สวยดี
ราคาไม่น่าแพงเนอะ
maxxxxxxxxx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 18:17  

ดูๆแล้ว คงมาแทน T250i/270i/280i ได้ไม่ยาก ราคาก็ไม่น่าแพง เดาว่าประมาณ 3000กว่าบาท
Looker
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2008 19:44  

อืม..ตัวนี้ดูเข้าท่า เด๋วเปลี่ยนให้เตี่ยดีกั่ว..laughing6
เป๊ปซ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2008 06:53  

จอเล็กไปป่าว...วววววววว
mcka_hero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ลพบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 12:17  

ว้าว ๆ สวย ๆ ... ว่าแต่น่าจะไม่เกิน 5000 พันนะเนี่ย...
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 19:04  

อ่าว ซีรีย์ K ยังอยู่อีกแฮะ

เห็นบอกว่าเปลี่ยนจาก K = Kamera เป็น C = Camera

อย่างไรก็ดี ฟังก์ชั่นเด่นไม่ได้อยู่ที่กล้องครับ แต่จะเน้นเรื่องการใช้งานทั่วไป
K330
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2008 08:34  

ราคาเปิดตัวถูกดีครับ ที่ 2,990 บาทเป็นเจ้าของได้ไม่ยากเลย มีกล้องด้วย

Laughing

อ้างอิงราคาจาก SE-Society ครับ
watcharinau
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ : Re: มีขายหรือยัง
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2008 20:33  

L'vionJ ผู้เขียน:
ผมว่าเรียบง่ายแบบประหยัดดี ดีไซน์ก็โอเค สำหรับผมแล้วคิดว่าแค่นี้ก็พอแล้วสำหรับมือถือ นอกนั้นเกินความจำเป็น(เป็นความคิดส่วนตัว)

ใช่เลยครับ
Tyler_Durden
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2008 12:37  

เห็นบอกว่ามีไฟฉายด้วย แต่ผมไม่เห็นหลอดไฟแฮะ ตกลงไฟฉายมันอยู่ตรงไหนครับเนี่ย ?
microsdcard
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัย
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2008 18:07  

สงสัยจะอยู่ด้านบน
khlung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2009 22:00  

ไฟฉายที่ว่ามันคือระบบ Torch Functionality หรือเปิดไฟหน้าจอเท่านั้นเอง เห้อ...นึกว่าให้แฟลชมาซะอีก
gunzilla
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2009 09:30  

ราคาล่าสุดที่ TG Phone 1,990 บาท
kirafd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โอเคเลยครับ
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2009 09:17  

ลองใช้แล้ว เวิอคครับถ้าเทียบกับราคา ซื้อที่คาร์ฟูรังสิต 1890

โดยรวมก็โอเคเลยครับ ที่น่าชมคือเวลาใช้ GPRS โหลดอะไรก็ตาม
จากเวปในมือถือสัญญาณนิ่งมากครับ ต่อเนื่องดีกว่า se ทุกเครื่องที่ผมเคยใช้เลย
ผมชอบเล่นเน็ตบนมือถือครับ เครื่องที่เคยใช้ก็ z520i w200i w810i k750i k660i
แล้วก็เจ้าเครื่องนี้อะคับ เล่นเน็ต โหลดอะไรก็ต่อเนื่องย้ำคับสัญญาณนิ่งมากๆๆ ผมใช้ AIS นะคับ

แต่มีปัญหาอยู่อย่างนึงคับ มันต่อคอมโอนข้อมูลผ่าน DATALink (USB) ไม่ได้อะคับ
ไม่มีไดรฟเวอร์หรืออะไรเนี่ยล่ะ ขนาดใช้ pcsuit 4... ล่าสุดยังไม่ได้เลยคับ
ว่าจะไปลองซื้อบลูทูธยูเอสบีมาใช้รับส่งข้อมูลแทน ไม่รู้จะได้มั้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2009 07:27  

แล้ว ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่คะ

ถ้าเราจะเอารูปจากมือถือลงคอม ทำยังไงหรอคะ ^..^
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2009 09:23  

ลองดู LG KP199 นะครับ - -*
แพรวา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: โอเคเลยครับ
วันที่โพสท์ : 10 May 2009 10:37  

kirafd ผู้เขียน:
ลองใช้แล้ว เวิอคครับถ้าเทียบกับราคา ซื้อที่คาร์ฟูรังสิต 1890

โดยรวมก็โอเคเลยครับ ที่น่าชมคือเวลาใช้ GPRS โหลดอะไรก็ตาม
จากเวปในมือถือสัญญาณนิ่งมากครับ ต่อเนื่องดีกว่า se ทุกเครื่องที่ผมเคยใช้เลย
ผมชอบเล่นเน็ตบนมือถือครับ เครื่องที่เคยใช้ก็ z520i w200i w810i k750i k660i
แล้วก็เจ้าเครื่องนี้อะคับ เล่นเน็ต โหลดอะไรก็ต่อเนื่องย้ำคับสัญญาณนิ่งมากๆๆ ผมใช้ AIS นะคับ

แต่มีปัญหาอยู่อย่างนึงคับ มันต่อคอมโอนข้อมูลผ่าน DATALink (USB) ไม่ได้อะคับ
ไม่มีไดรฟเวอร์หรืออะไรเนี่ยล่ะ ขนาดใช้ pcsuit 4... ล่าสุดยังไม่ได้เลยคับ
ว่าจะไปลองซื้อบลูทูธยูเอสบีมาใช้รับส่งข้อมูลแทน ไม่รู้จะได้มั้ย

...................
รองรับ SD Card ไหมะ
สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 17:08  

โทษนะครับ พอดีซื้อมาแล้วรุ่นนีมันเชื่อมต่อ usb ไม่ได้อะครับ

แต่เวปนี้บอกว่าเชื่อมต่อ usb นี่ ไม่ทราบว่าข้อมูลมั่วปะครับเนี่ย

ถ้ามั่วนี่ไม่ไหวนะครับ คนสับสนหมด
Pchart
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : อยากซื้อมาใช้บ้าง
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 20:45  

อยากทราบว่า เสียงสนทนาชัดเจนดีไหมคะ ทั้งผู้โทรออกและผู้รับสาย คุยกันชัดเจนดีไหม

กลัวว่าจะต้องมัวมา ห๊า...ห๊า...หา....!!!!

แต่ปกติแล้ว SE จะไม่ทำให้ผิดหวังอยู่แล้ว

ใครใช้แล้ว มีปัญหายังไงช่วยบอกต่อกันบ้างนะคะ

กำลังจะตัดสินใจซื้ออยู่ค่ะ

ระหว่าง k330 กับ w200i
ahoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Sony Ericsson K330 - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2009 16:12  

เพิ่งซื้อมาใช้งานวันนี้สดๆร้อนเลย

สำหรับคนที่จะใช้ป็นเครื่องสำรองหรือไม่ต้องการความหวือหวามาก

แน่นำเลยครับ ราคาที่คาร์ฟูร ตอนนี้อยู่ที่ 1550 เองด้วย ^^
SD-MO
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Sony Ericsson K330 - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2009 14:33  

ahoo ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาใช้งานวันนี้สดๆร้อนเลย

สำหรับคนที่จะใช้ป็นเครื่องสำรองหรือไม่ต้องการความหวือหวามาก

แน่นำเลยครับ ราคาที่คาร์ฟูร ตอนนี้อยู่ที่ 1550 เองด้วย ^^

ไม่ทราบว่ารองรับ หูฟังบูลทูธสำหรับสนทนา ด้วยรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: