Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ซื้อSEที่ร้าน I-Tree แต่ไม่มีใบเสร็จ ศูนย์จะรับประกันป่าวคะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 31651
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ซื้อSEที่ร้าน I-Tree แต่ไม่มีใบเสร็จ ศูนย์จะรับประกันป่าวคะ
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2009 21:41  
ตอบโดยอ้างถึง  

เพิ่งซื้อมือถือSE ที่ร้าน I-Tree ปิ่นเกล้า ใกล้ๆ ศูนย์โซนี่เลยค่ะ
คือทางร้านบอกว่ากระดาษปริ้นใบเสร็จหมดพอดี
เขาเลยจดชื่อรุ่นกับ IMEI วันที่ซื้อ ชื่อพนักงานขาย ลงในนามบัตรของร้านค่ะ
แล้วถ้าไม่มีใบเสร็จแบบนี้ เอาไปซ่อมศูนย์ เค้าจะรับไหมคะ
thairat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ซื้อSEที่ร้าน I-Tree แต่ไม่มีใบเสร็จ ศูนย์จะรับประกันป่าวคะ
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 00:21  

รับประกันครับ

ผมใช้w610i ใช้มาได้1จะ2ปีแล้วครับ

กล้องเคยพังไปรอบนึง(ตอนพึ่งซื้อมาได้6เดือน) ผมเลยเอาไปเครมที่0ซ่อมใหญ่ตรงข้ามแดนเนรมิตร(เก่า)...ไม่เห็นเค้าต้องขอดูใบรับประกันอะไรเลย...และที่สำคัญภายใน1ปีถ้ามีชิ้นส่วนภายในอะไรพังซ่อมฟรีครับ

-พอเข้าไปถึง ผมก็บอกว่า กล้องเป็นเส้นๆครับช่วยดูให้หน่อย
เค้าก็บอกว่าซักครู่นะค่ะ...พนักงานเค้าก็ถอดแบตออกมาและก็เอาเลขอีมี่เครื่องผมไปใส่ในคอม...และเค้าก็เอาอะไรก็ไม่รู้เป็นแสงสีแดงๆ(คล้ายๆกับเครื่องคิดตังค์ที่เซเว่นเอามากดตรงแทบเส้นๆดำๆใกล้ๆกับเลขอีมีเครื่อง...เสียงดัง ตี๊ดๆ) ข้อมูลของโทรสัพผมก็ขึ้นมาที่หน้าจอคอมเลยครับ...และเค้าก็ให้ผมกรอกข้อมูล(ใบส่งซ่อม)...เค้าก็บอกว่าokเดี่ยวอีก3วันมาเอา...เค้าก็ว่าเครื่องยังอยู่ในประกัน(1ปี)ซ่อมฟรี
thairat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ซื้อSEที่ร้าน I-Tree แต่ไม่มีใบเสร็จ ศูนย์จะรับประกันป่าวคะ
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 00:22  

เท่าที่ผมคิดนะครับ

ตอนเราซื้อโทรสัพในวันนั้น ทางร้านเค้าก็จะส่งยอดให้กับทางบริษัทของโทรสัพว่า...วันนั้นวันนี้ ได้ขายโทรสัพเครื่องนั้นเครื่องนี้ ให้กับคนนั้นคนนี้ ไปแล้ว

เพราะฉะนั้นถ้าเราไปซื้อตามร้านใหญ่ๆไม่ต้องกลัวครับ มีประกัน แน่นอน
Kit Motorola Seacon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 17:30  

ในส่วนนี้ ทรายขอแนะนำว่าให้ไปติดต่อร้านวันหลังนะคะ แล้วขอใบเสร็จเค้าเพราะว่าถ้าไม่มีใบเสร้จที่ออกจากCashier จะมีปันหาเวลาเข้าศูนย์คะ แต่เช้คจากอีมี่ได้คะ SE บริการดีเลิศ ทรายคอนเฟริมคะ ลองเลือกไปสาขาใกล้บ้านสิคะ ทรายเลือกที่ ศูนย์บริการโซนี่ ทองหล่อซอย 9คะ เนื่องจากใกล้บ้าน 555
0843264820
021853985
ขอบอกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: