Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
รูปคนโทรเข้าไม่ชัด

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 11 / เข้าชม: 8161
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : รูปคนโทรเข้าไม่ชัด
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 00:10  
ตอบโดยอ้างถึง  

รูปคนโทรเวลาเข้าเเละออกไม่ชัดทำยังไงจึงจะชัดคับ
fatgoat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2009 12:21  

สงสัยเหมือนกันครับ ทำยังไงให้รูปคนโทรเข้าชัด
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2009 16:35  

ทางออกอยู่ใน Sense ที่จะเปิดให้กลับมาอัพที่ศูนย์ได้ฟรีในเดือนตุลา หมดแล้วครับ

คือมันเป็นที่ระบบการแปลงไฟล์ภาพของตัว OS หนะครับ
FaTGoaT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: รูปคนโทรเข้าไม่ชัด
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2009 13:35  

แล้วเครื่องหิ้วนี่ทำได้มั้ยครับ
dazehaze
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: รูปคนโทรเข้าไม่ชัด
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2009 22:08  

htc เป็นงี้อะครับ

ใน diamond 2 ก็เป็น
tony147
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 04:04  

ของผมชัดดีนะครับ ทั้งหมดเป็นรูปจาก facebook หมดเลย
stdennis2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 11:02  

อยากให้อัพ Sense UI ตัวใหม่เร็วๆเหมือนกันครับ
ว่าแต่ มันอัพผ่านคอมของเราเองเหมือน iPhone ได้ป่าวอะครับ

ส่วนใหญ่ผมจะเอา iPhone 3G ของแฟนเป็นมาตรฐาน
เวลาเปรียบเทียบกับ HTC Android

ปล่อย iPhone 3GS ไปก่อน เครื่องนั้นคงจะแรงเกิน ไม่แฟร์
poompotter
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 14:56  

ถ้าเล่นเฟซบุค ก็สั่งให้รายชื่อมันlink กับเฟซบุคเลยก็ได้ครับ มันจะไปดึงรูปprofile จากเฟซบุค มาเป็นรูปคอนแทคครับ แล้วก็ชัดด้วย
กึ่งยิงกึ่งผ่าน
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 09:13  

ผมทำ contact ใน gmail แล้วโทรศํพท์มันไปดูดมา ไม่ชัดเหมือนกันครับ
PuiBa
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 20:05  

poompotter ผู้เขียน:
ถ้าเล่นเฟซบุค ก็สั่งให้รายชื่อมันlink กับเฟซบุคเลยก็ได้ครับ มันจะไปดึงรูปprofile จากเฟซบุค มาเป็นรูปคอนแทคครับ แล้วก็ชัดด้วย

แบบว่าให้ รายชื่อ link กะ facebook ตรงไหนเอ่ย แบบว่างง Confused
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 20:11  

PuiBa ผู้เขียน:
poompotter ผู้เขียน:

แบบว่าให้ รายชื่อ link กะ facebook ตรงไหนเอ่ย แบบว่างง Confused

ใช้โปรแกรม People เข้าไปดูรายละเอียดของแต่หละคน แล้วก็ TouchFLO >>>> แตะแล้วเลื่อนไปที่หน้า Update อะครับ มันจะมีให้กด Link Facebook profile อยู่

พอถึงตรงนี้เราก็จะเลือกได้ว่าเจ้าของ Contact นี้ใช้ Facebook อันใหนอยู่ (เจ้าของ Contact ต้องเป็นเพื่อนเราใน Facebook ก่อนนะครับ)
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 21:54  

ลองทำตามวิธีนี้ดูนะครับผมว่าน่าจะชัดขึ้น
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=302988
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: