Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
เครื่องนอก HERO

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 3546
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องนอก HERO
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 21:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

คิดจะซื้อเครื่องนอก HERO ครับมีประเด็นที่อยากสอบถามดังนี้ครับ

1.หาก HTC thailand ออก ROM ใหม่โดยให้โหลดจากเว็บนี่เราสามารถโหลดมาใช้ได้ไหมครับ?
2.หากเครื่องมีปัญหาเราสามารถส่งซ่อมที่ศูนย์ ในไทยได้ไหม (เสียเงินไม่เป็นไรครับ)
3.ราคาถูกกว่าเครื่องศูนย์ประมาณ 3 พันบาท คิดว่าคุ้มไหมครับ ขอความเห็นน่ะครับ

ขอบคุณครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เครื่องนอก HERO
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 10:41  

PUiii ผู้เขียน:
คิดจะซื้อเครื่องนอก HERO ครับมีประเด็นที่อยากสอบถามดังนี้ครับ

1.หาก HTC thailand ออก ROM ใหม่โดยให้โหลดจากเว็บนี่เราสามารถโหลดมาใช้ได้ไหมครับ?
2.หากเครื่องมีปัญหาเราสามารถส่งซ่อมที่ศูนย์ ในไทยได้ไหม (เสียเงินไม่เป็นไรครับ)
3.ราคาถูกกว่าเครื่องศูนย์ประมาณ 3 พันบาท คิดว่าคุ้มไหมครับ ขอความเห็นน่ะครับ

ขอบคุณครับ

ฝากเพื่อนหรือคนรู้จักโหลดให้ครับ เพราะมันต้องกรอก S/N ของเครื่องศูนย์ไทยถึงจะให้โหลด
ไม่ตรงมันก็ไม่ให้โหลดครับ

มีปัญหาส่งซ่อมผ่านศูนย์ไทยได้ครับ (เสียค่าส่งเครื่องไปเมืองนอก)

ผมว่าไม่คุ้มอะครับส่งทีก็เสียประมาณนั้นอยู่หละ เหอๆ แต่ถ้าคนที่มือไม่บอลแล้วก็ใช้เป็น ไม่ต้องซ่อมเลยเนี้ย ผมก็ว่าคุ้มนะ Wink
PUiii
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 22:54  

ขอบคุณครับ

ว่าแต่เครื่อง Magic ที่ up ROM hero จากศูนย์นี่จะไวปื๊ดๆ เหมือน HERO แท้ป่าวครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 12:22  

PUiii ผู้เขียน:
ขอบคุณครับ

ว่าแต่เครื่อง Magic ที่ up ROM hero จากศูนย์นี่จะไวปื๊ดๆ เหมือน HERO แท้ป่าวครับ

เป็น HTC Sense ครับ ไม่ใช่ HERO นะครับ HERO เป็นชื่อเครื่องครับ เหอๆ

ถามว่าจะไวเหมือน HTC Hero ใหม?
CPU เท่ากัน หน้าจอเท่ากัน ฟังชั่นของ Magic น้อยกว่า แต่ก็ไม่มีผลอะไร

น่าจะ ... พอๆ กันครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: