Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
แนะนำการแปลงไฟล์หนังลง hero ทีครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 3912
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : แนะนำการแปลงไฟล์หนังลง hero ทีครับ
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2009 01:58  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากจะทราบว่าใช้โปรแกรมอะไรแปลงกันบ้าง
แล้วจะ config rate ไว้ยังไง ไม่ให้กระตุก เพราะผมลองเอา mp4 ที่เคยแปลงลง iphone มาลองเล่นบน hero ปรากฎว่า กระตุกสาวๆ สาวๆ gg ผม warp ไป warp มาเลยทีเดียว

ช่วยแนะนำทีครับ มือใหม่หัดเลย (เบื่อ iphone เลยมาเล่น android)
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: แนะนำการแปลงไฟล์หนังลง hero ทีครับ
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 12:12  

ผมใช้ ImTOO MPEG Encoder Ultimate แปลงเป็น mp4 แปลงให้ขนาดความกว้างไม่เกิน 420 * 360 อะครับ ถ้าไม่เกินนี้มันเล่นได้อยู่หละ แต่ถ้าเกินก็อาจจะเล่นได้แค่บางอัน บางอันก็มีมาแค่เสียง เหอๆ

คาดว่าจะเล่นได้หมดใน android 1.6 donut ครับ
blitzer
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: แนะนำการแปลงไฟล์หนังลง hero ทีครับ
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 18:42  

container = .MP4
encoder = H.264
Frame rate = 23.976
Resolution = 320 x 480
Video bitrate = 768 kbps
audio encoder = AAC
Audio bitrate = 44k 192kbps

ไม่กระตุกชัวร์ครับผมใช่อยู่ลื่นไหล
popcom
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2009 22:12  

อีกตัวที่น่าใช้คือ doubletwist ครับ มีให้ใช้ทั้งบน Mac หรือ PC ฟรีครับ

http://www.doubletwist.com/dt/Home/Index.dt

ดูตัวอย่างการใช้งานได้ที่นี่ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=WtJXkUAHHY0
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: