Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG GT505 - แอลจี
 หน้า 1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 433 / เข้าชม: 1119165
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : LG GT505 - แอลจี
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 20:07  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ LG GT505 - แอลจี
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2009/lg/gt505/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/LG/gt505.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 20 Oct 2009 16:15; ทั้งหมด 1 ครั้ง
koi shiyo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 20:15  

Very Happy Very Happy Very Happy

ดีใจจังที่หนึ่งวู้

รุ่นนี้ เหนือหรือด้วยกว่า อารีน่า
resolution
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 22:03  

koi shiyo ผู้เขียน:
Very Happy Very Happy Very Happy

รุ่นนี้ เหนือหรือด้วยกว่า อารีน่า

ผมว่าด้อยกว่าเยอะเลยนะครับทั้งเรื่องความเร็ว HSDPA จาก 7.2 ลงมาเหลือแค่ 3.6 Evil or Very Mad
ความละเอียดหน้าจอจาก 480 x 800 ลงมาเหลือ 240 x 400 Evil or Very Mad
ตัว Arena มีหน่วยความจำในเครื่อง 2GB NAND Flash / 1GB SDRAM + 8 GB แต่เจ้านี่ยังไม่ระบุว่าได้เท่าไร
แต่ที่น่าสนใจก็คือ Arena สามารถใส่การ์ดหน่วยความจำได้สูงสุดถึง 32 GB แต่เจ้านี่แค่ 8 GB Laughing
ผมเดานะว่าราคาน่าจะไม่เกินหมื่นอะ เพราะ Spec ถือว่าค่อนข้างต่ำ น่าจะเอามาตีกับ Samsung ซะมากกว่านะครับ ยังไงก็ต้องรอดูกันต่อไปนะครับ Twisted Evil
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 23:51  

resolution ผู้เขียน:
koi shiyo ผู้เขียน:

ผมว่าด้อยกว่าเยอะเลยนะครับทั้งเรื่องความเร็ว HSDPA จาก 7.2 ลงมาเหลือแค่ 3.6 Evil or Very Mad
ความละเอียดหน้าจอจาก 480 x 800 ลงมาเหลือ 240 x 400 Evil or Very Mad
ตัว Arena มีหน่วยความจำในเครื่อง 2GB NAND Flash / 1GB SDRAM + 8 GB แต่เจ้านี่ยังไม่ระบุว่าได้เท่าไร
แต่ที่น่าสนใจก็คือ Arena สามารถใส่การ์ดหน่วยความจำได้สูงสุดถึง 32 GB แต่เจ้านี่แค่ 8 GB Laughing
ผมเดานะว่าราคาน่าจะไม่เกินหมื่นอะ เพราะ Spec ถือว่าค่อนข้างต่ำ น่าจะเอามาตีกับ Samsung ซะมากกว่านะครับ ยังไงก็ต้องรอดูกันต่อไปนะครับ Twisted Evil

รุ่นนี้เค้าทำขึ้นมาเพื่อเน้นเป้าหมายด้านการนำทาง(NAVI)ผ่าน gps เป็นหลักครับ
โดยรองรับแผนที่ WisePilot อ่ะครับ

ซึ่งอารีน่านั้นสร้างขึ้นมาเพื่อเป็นตัวแทนโทรศัพท์ที่มีความเป็นมัลติมีเดียโฟนอย่างสมบูรณ์(ในระดับหนึ่งนะครับ)

มันคนล่ะเป้าหมายกันอ่ะครับแล้วแต่การใช้งานครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 00:37  

ไม่มีตัวTop ลงมาแข่งในตลาดให้ ฮือ ฮา บ้างเลยหรอ LG ล็อตหลังๆนี่
kung999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 23:51  

ชั่วโมงนี้คงต้องยอมซัมซุงเค้าหล่ะคับ
ของเค้าแรงจิงๆ แม้แต่nokia ยังต้องถอย
CHOTZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 06:41  

สเป็คยังไม่แน่ไม่นอนครับ

อาจเปลี่ยนได้ทุกเมื่อ เพราะว่า

รุ่นนี้ออกมาใหม่ ยังไม่สมบูรณ์ครับ

ทางเอลจีคงได้ซ่อนอะไรหลายๆอย่างไว้อีกแน่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2009 02:43  

แบรนนี้กลัวที่สุดก็ QC นี่แหละ ไปอ่านบอต LG Arena มา หลายที่ มีแต่คนปล่อยขายทิ้งทั้งนั้นเลย

ปัญหาเกิดบ่อยๆที่ฟังมาก็เครื่อง ค้าง วันละหลายรอบ จนต้องแบตแล้วใส่ใหม่ถึงหาย
แล้วดันถี่แทบจะวันเว้นวันอีก

ไอติมก็ปัญหาเดียวกันจนเป็นสโลแกนรุ่นไปแล้วT^T
มือถือ ราคาเป็นหมื่นเกือบ2 หมื่น ไม่หน้ามีเครื่อง เจ้าปัญหาหลุดมาเยอะแบบนี้เลยอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2009 16:02  

Anonymous ผู้เขียน:
แบรนนี้กลัวที่สุดก็ QC นี่แหละ ไปอ่านบอต LG Arena มา หลายที่ มีแต่คนปล่อยขายทิ้งทั้งนั้นเลย

ปัญหาเกิดบ่อยๆที่ฟังมาก็เครื่อง ค้าง วันละหลายรอบ จนต้องแบตแล้วใส่ใหม่ถึงหาย
แล้วดันถี่แทบจะวันเว้นวันอีก

ไอติมก็ปัญหาเดียวกันจนเป็นสโลแกนรุ่นไปแล้วT^T
มือถือ ราคาเป็นหมื่นเกือบ2 หมื่น ไม่หน้ามีเครื่อง เจ้าปัญหาหลุดมาเยอะแบบนี้เลยอะ

เห็นด้วยครับ เคยมีประสบการณ์ตรงถึง 2 เครื่องเลย

ศูนย์ก็ไม่รับผิดชอบ

แต่อาการแบบเดียวกันในเครื่อง i-Mobile ศูนย์เปลี่ยนบอร์ดให้เลย

สรุป... ไอโมบาย ดีกว่าแอลจี ฟันธง!
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 22:18  

kung999 ผู้เขียน:
ชั่วโมงนี้คงต้องยอมซัมซุงเค้าหล่ะคับ
ของเค้าแรงจิงๆ แม้แต่nokia ยังต้องถอย

กระแส nokia 5530 xpressmusic nokia 5800 xpressmusic และ nokia n97
แรงกว่าเยอะครับ
ยิ่ง Nokia N86 8MP แรงมาก ได้รางวัล กล้องยอดเยี่ยมแห่งปี Very Happy
NEEDNOI
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 22:10  

[b][u]อยากทราบเกี่ยวกับวันที่จะวางจำหน่ายกับราคาอยากรู้ว่ามันเหมาะสมกันมั๊ยข๊ะ__.[/u][/b] Crying or Very sad
่กาดวหดร่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2009 11:36  

หน้าสวย หลังธรรมดามาก เห็นมาหลายรุ่นแล้ว หลังอยากให้ออกแบบ ดีกว่านี้ครับ
sleepless
Year's Star

จังหวัด: Chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 18:23  

อ้างถึง:
กก.ผจก.บริษัทแอลจีฯ กล่าวต่อว่า สำหรับในประเทศไทย มือถือรุ่นเดียวกันนี้ มียอดขายรวม ขณะนี้ ไม่น้อยกว่า 50,000 เครื่อง ภายหลังการเปิดตัวเมื่อปลายปี 2551 ถือว่าเป็นอันดับ 1 ของกลุ่มโทรศัพท์มือถือหน้าจอสัมผัสในกลุ่มอินเตอร์แบรนด์ ในครั้งนี้บริษัทฯ จึงต่อยอดความสำเร็จดังกล่าวด้วยการเปิดตัวโทรศัพท์หน้าจอสัมผัสรุ่นล่าสุด LG GT505 โดย LG GT505 มีฟังก์ชันเด่น คือ WisePilot navigation ด้วยการติดตั้งเครื่องรับสัญญาณ GPS ไว้ในตัวเครื่องรุ่นนี้ จึงทำให้รองรับระบบนำทางด้วยเสียงผ่านดาวเทียม GPS (in-car GPS navigation)

นายลี กล่าวอีกว่า หน้าจอแสดงผลของ LG GT505 เป็นแบบระบบสัมผัส ความละเอียดระดับ WQVGA (400 x 240 pixels) ขนาด 3 นิ้ว อีกหนึ่งคุณสมบัติพิเศษของ LG GT505 คือ การรองรับอินเทอร์เน็ตแบบ Wi-Fi และเครือข่าย 3G เพื่อให้การเข้าถึงระะบบอินเทอร์เน็ตเป็นไปอย่างรวดเร็ว เพื่อตอบรับกระแสการใช้งานของผู้บริโภคด้านเครือข่ายสังคมออนไลน์ ไม่ว่าจะเป็นการถ่ายภาพนิ่ง หรือภาพเคลื่อนไหวเพื่ออัพโหลดรูป หรือ วิดีโอคลิปขึ้นไปบนเครือข่าย Social Network ต่างๆ นอกจากนี้ ฟังก์ชั่นการใช้งานด้านมัลติมีเดียยังมีความสมบูรณ์แบบมากยิ่งขึ้น

กก.ผจก.บริษัทแอลจีฯ กล่าวด้วยว่า มือถือ LG GT505 ยังมีกล้องดิจิตอลความละเอียด 5 ล้านพิกเซล ฟังก์ชั่น MP3 FM Radio และเกม รวมถึงความในการจดจำลายนิ้วมือ (Thai Hand Writing) เพื่อความสะดวกในการใช้งาน SMS หรือ Instant messenger อีกด้วย ทั้งนี้ LG GT505 มีกำหนดวางตลาดให้ผู้บริโภคคนไทยได้สัมผัสกันในเดือน ก.ย.2552 ที่จะถึงนี้ โดยบริษัทฯ มั่นใจว่า LG GT505 จะเป็นโทรศัพท์มือถือจอสัมผัสที่เพียบพร้อมด้วยคุณสมบัติการใช้งานอันทันสมัย ในราคาไม่เกินหมื่นที่ได้รับกระแสตอบรับที่ดีจากผู้บริโภคอีกรุ่นหนึ่งในปีนี้

กันยานี้ กับราคาต่ำกว่าหมื่น น่าสนเหมือนกันค่ะ
csxs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2009 07:40  

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/X2M0JTjwfcw&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/X2M0JTjwfcw&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
csxs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2009 07:45  

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/i1YhDImBpac&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/i1YhDImBpac&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 01:31  

ราคา 8990 บาทครับ

ราคาถือว่า ok เลย

แต่ปุ่ม โทร กับ วางสาย ดูมันไม่ค่อยแข็งแรง

กลัวใช้ไปนานๆ มันโยกเยกกว่านี้อะ
DQ32952
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : GT 505 test
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 20:02  

เพิ่ง ถอยมาเมื่อวานกลางคืน มาถึงก็ ลอง กล้องเลยอ่ะ อิอิ เท่าที่ดูนะคับ ผมบอกไว้ก่อนนะว่าผู้จากความรุ้สึก กล้อง 5 MP อยู่ในระดับพอใช้ครับผม ไม่ถึงกับดีมาก ฟังชั่น อื่น ๆ ก็ใกล้เคียง กับ
KP 500 ครับแต่ Gps เป็น Java ของ Lg เท่าที่จับสัญญาณดู ค่อนข้าง ดี ครับผม นำทางได้แต่ยังไม่ได้ลองว่าเป็นยังไง ส่วน แนบตำแหน่งบนแผนที่ไปกับภาพถ่าย (Geo-tagging) ยังไม่ได้ลองครับผม ไว้ทดสอบแล้วจะเอาภาพมาให้ดูนะ ครับ (โดยส่วนตัวผมคิดว่าคุ้มกับราคานะ )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: GT 505 test
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 09:09  

DQ32952 ผู้เขียน:
เพิ่ง ถอยมาเมื่อวานกลางคืน มาถึงก็ ลอง กล้องเลยอ่ะ อิอิ เท่าที่ดูนะคับ ผมบอกไว้ก่อนนะว่าผู้จากความรุ้สึก กล้อง 5 MP อยู่ในระดับพอใช้ครับผม ไม่ถึงกับดีมาก ฟังชั่น อื่น ๆ ก็ใกล้เคียง กับ
KP 500 ครับแต่ Gps เป็น Java ของ Lg เท่าที่จับสัญญาณดู ค่อนข้าง ดี ครับผม นำทางได้แต่ยังไม่ได้ลองว่าเป็นยังไง ส่วน แนบตำแหน่งบนแผนที่ไปกับภาพถ่าย (Geo-tagging) ยังไม่ได้ลองครับผม ไว้ทดสอบแล้วจะเอาภาพมาให้ดูนะ ครับ (โดยส่วนตัวผมคิดว่าคุ้มกับราคานะ )

รบกวนรีวิวแบบละเอียดๆเลยได้ไหมครับ ขอรบกวนหน่อยนะครับ^^"

พอดีกำลังสนใจตัวนี้อยู่

แต่แอบเห็นในyoutubeว่าระบบมันไวกว่าkp500อยู่พอตัวเหมือนกันนะ^^
DQ32952
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รีวิว 505 แบบของผมนะ
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 22:33  

ต้องออกตัวไว้ก่อนนะครับว่าผมไม่เคยเขียน รีวิว แต่ที่จะกล่าวนี้เป็นความรู้สึกจากที่ได้รองใช้งานดูนะครับ
ความถี่ที่รองรับ ระบบ Quadband (GSM 850/900/1800/1900 MHz)
- UMTS 1900/2100 MHz, HSDPA 3.6 Mbps
ผมข้ามนะเนื่องจากรู้กันอยู่แล้วถึงจอสัมผัสนะครับ จอสัมผัส TFT-LCD 256K สี - 240 x 400 พิกเซล เปิดมาจะต้องตั้งค่าก่อนครับ ผม ก็จิ้ม มันเลย ใช้นิ้ว นะ ไม่บรรจง ขึ้น มาตรงไหน ก็กดตรงนั้น แบบ เดียวก็ เสร็จ ว่าแล้วก็กดมันนู้นี้ เข้าโน้นเข้านี้ไปเรื่อย ๆ ใช้งานจริง เทียบกับ Kp 500 แล้วเร็วกว่าค่อนข้างชัดเจนครับผม (ผมไม่มีพี่ที่ office มี เลยเอามาเทียบกัน ) จากที่เคยเล่นของ ค่ายพี่น้องเค้า พี่ star รู้สึกว่า 505 เร็วกว่าหน่อยนึงครับ การตั้งค่ามีให้แบบ แตะ แล้วสั่น หรือ แต่ แตะแล้วสั้นพร้อมเสียง ซึ่ง ส่วน ตัวกลัวเปลือง แบต ปรับมันปิด ซะเลย นึกขึ้นได้ตัวนี้ ปากกามันอยู่ด้านบนนะครับ ใช้ไว้แน่นมาก แต่แทบไม่ต้องใช้เลยครับ

Home screen เหมือน Kp 500 เลยครับผม แนะนำให้ไปอ่าน review KP500 แล้วกัน
http://www.siamphone.com/review/2008/lg/kp500/page.htm

ต่อแต่นี้จะพูดถึงสิ่งที่แตกต่างกันนะครับผม

ในส่วนการติดต่อ จะมี icon โทรวิดีโอเพื่มเข้ามา แต่ผมยังไม่ได้ลองใช้นะครับหาผู้ร่วมทดสอบไม่ได้เปิดรับสมัครนะครับ ขอสาว ๆ สวย ๆ นะ

ด้านความบันเทิง ไม่มีอะไรแปลกใหม่ครับเหมือน KP 500 ทุกอย่าง

ตัวต่อไป ยูทีลิตี้ ที่เพิ่มมา มี นาวิเกตเตอร์ กับ google นะครับผม ขอพูดุถึง google ก่อนละกันครับ เข้าไปมีให้เลือก 3 ข้อ อันแรก ของหากินของ google เลยครับ ค้นหาข้อมูล
รายการที่สอง Gmail ครับผม ตั้งค่าง่ายมาก จิ้ม ๆ แบบเดียวเสร็จ ไม่ขออธิบาย สุดท้าย google Map ครับผม บอกไว้ก่อนนะครับว่ามันหาสัญญาณ จาก gprs ไม่สามารถใช้ Gps ได้ครับผม (หรือผมไม่รู้วิธีเปิดก็ไม่รู้นะ )

มาถึง ทีเด็ดเลยซึ่งส่วนตัวผมชอบมาก ๆ นาวิเกเตอร์ กดเข้าไป java รันขึ้นมา อ้าวมันเป็น java ของ LG แล้วมันจะมี Gps จริงหรือ เข้าไปบุปตั้งค่าเปิด Gps ว่าแล้วก็เดินออกมาในที่ โล่ง ๆ มีฟ้าแลบ และฝนตก รำไร (ไม่เป็นใจเลย) คอย ๆ คอย ๆ คอย ๆ 4 นาที คิดในใจว่าคงโดนหลอก ซะแล้ว ราคาแค่นี้จะมี Gps หรือ ขณะที่กำลังจะล้มเลิก ก็เหลือบ ไปเห็นว่ามันมีสัญญาณจริง ๆ ลองปิดเปิดใหม่ไหงมันหาทีนานจัง แล้วไม่เห็นต้องไปหาดาวเทียมเหมือน PPC เลยอ่ะหรือมันหาให้เองอัตโนมัติ ก็ไม่รู้ เอาเป็นว่ายืนยันว่าเป็น Gps แน่นอนครับ เลยไล่หาการตั้งค่า ทั้งหมดจนไปเจอ ที่เมนูการตั้งค่า การตั้งค่าการเชื่อมต่อ ครับคือมีให้เลือก สองอย่าง คือ Gps แบบช่วยเหลือ (ผมคิดว่าเป็น a-gps นะ ) อีกหัวข้อบอกว่าเป็น แสตนอะโลน แบบว่าเป็น Gps เพียว ๆ หรือเปล่าผมก็ปรับเลยเป็นแบบช่วยเหลือ ถ้าคิดไม่ผิดคือ
A-Gps แล้วลองเข้าไป นาวิเกเตอร์ใหม่ คราวนี้รอไม่ถึงนาที จับสัญญาณได้แล้ว (ปกติ Gpsใน PPC เร็วกว่านี้ ) แต่ตัวนี้ก็ใช้ได้ ว่าแล้วก็หาตำแหน่งตัวเองเลย ค่อนข้างเที่ยงตรงครับคลาดเคลื่อน ไม่เกิน 50 เมตร ว่าแล้วก็ลองเลยตั้งบ้านตัวเอง ไว้ เช้าก็ขับรถไปที่ทำงาน กลางวันออกไปทานข้าวแถวบ้าน ๆ ไกลเป็น 10 km เหมือนกัน กำหนดเป็น Drive mode เขียนไม่ถูกอย่าว่ากันนะ นึกถึงตอนไปเที่ยวที่ ๆ เราไม่รู้จักคงขับไม่เกิน 90 ลืมบอกไป แผนที่มันใช้ Gprs ดึงมาครับเท่าที่ดูเสียตั้ง อีกแล้วไม่รู้ว่าจะมีแบบให้ติดตั้งในเครื่องหรือเปล่าว่าแล้วก็ขับมันตามทาง ถือว่าทำงานได้ดึ นะครับ บอกเวลาแนะทิศทางได้ดี มีเสียง บอกเป็นภาษาอังกฤษด้วยครับ บอกให้เลี้ยวซ้าย ไม่เลี้ยว จะตรงไป ก็บอกให้เลี้ยวซ้ายอยู่ พอตรงเลยแยกไป สังเกตว่ามันหาเส้นทางให้เราใหม่ครับใกล้ที่สุดที่จะถึงบ้าน แต่ผมเปลี่ยนใจไม่กลับบ้านซะงัน แวะกินข้าวข้างทาง แล้วกลับ นอกจากนั้นยังมี ฟั้งชั้นใช้หา สถานที่ ต่าง ธนาคาร ตู้เอทีเอ็ม ร้าน อาหาร ห้างสรรพสินค้า สถานที่ท่องเที่ยว สถานีตำรวจ อื่น ๆ และอีกหลายอย่างที่ไม่ได้ลองครับบางอันก็มั่ว ๆ แต่ผมถือว่าคุ้มนะครับ ท่านใดซื้อมาใช้ ช่วยสอนผมบ้างนะยังมีหลายจุดที่ผมไม่เข้าใจ

ขอพูดถึง wifi แล้วกันนะครับผม ไม่ต้องทำอะไรเลยครับกดค้นหาสัญญาณ กดเลือกเชื่อมต่อก็ใช้งานได้แล้ว ผมใช้งานที่บ้านได้ ครับ เลยเอาไปลองที่ทำงานแต่กลับใช้ไม่ได้ไว้พรุ่งนี้ว่าง ๆ จะลองใหม่อีกครั้งครับผม วันนี้เท่านี้ก่อนนะครับง่วงแล้วครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 20:41  

ขอบคุณท่านบนมากๆครับ

แบบนี้หล่ะครับ รีวิวที่ดีที่สุด

แบบคนใช้จริงนี่หล่ะครับ ดีที่สุดแล้ว^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 21:24  

ใช่ ราคา 8990 ปะครับ
sawyer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 07:01  

ตกลงใช้ นาวิกเกเตอร์ gps เนี่ย มันเสียเงินค่า gprs หรือเปล่าครับเนี่ย ถ้าไม่เสียเนี่ย แจ่มไปเลย Laughing
ไอ้บ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 09:34  

gappkoo ผู้เขียน:

กระแส nokia 5530 xpressmusic nokia 5800 xpressmusic และ nokia n97
ยิ่ง Nokia N86 8MP แรงมาก ได้รางวัล กล้องยอดเยี่ยมแห่งปี Very Happy

ตอนนี้กระแส โนเกีย สู้ Samsung ไม่ได้เลยครับ คนละเรื่อง แล้วที่ว่าได้รางวัลอะ ดูด้วยครับว่ามันเอารุ่นอะไรมาเทียบบ้างผมสังเกตุมาหลายทีละ คุณหน่ะ ถ้าจะคลั่ง Nokia มากก็อย่ามาบอร์ดค่ายอื่นดีกว่านะครับพอใครพูดถึงค่ายอื่นว่าดีคุณก็จะมารอเบรกว่า Nokia ดีที่สุด ยอด เป็นพระเจ้า โครตเทพ ออกมาแนวแนวนี้ตลอด เกรียนดีนะครับ
DQ32952
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบตามที่รู้ครับผม
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 12:48  

ข้อแรกราคา 8990 ครับผม
ข้อสอง ถ้าเปิด Gps แบบ แสตนอะโลนรู้สึกไม่เสียค่าใช้จ่ายนะครับผม แต่เปิดแบบช่วยเหลือ จะต้องเสียค่าใช้จ่ายครับผม
DQ32952
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบตามที่รู้ครับผม
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 12:49  

ข้อสอง ถ้าเปิด Gps แบบ แสตนอะโลนรู้สึกไม่เสียค่าใช้จ่ายนะครับผม แต่เปิดแบบช่วยเหลือ จะต้องเสียค่าใช้จ่ายครับผม
Star s
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 15:31  

ไปเล่น ที่ เดอะมอท่าพระมาแล้วครับ รู้สึกพัสดุตัวเครื่องมันดูแล้วก๊องแก๊งยังไงก้ไม่รู้อะครับ
ด้านหลังไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ ดูแล้วงานเหมือนทำไม่ค่อยเรียบร้อยเท่าไหร่ ตรงปุ่มซ้ายขวานี่
ง๊อกๆแง๊กๆ ครับ ใช้ไปสักพักผมว่ามันต้องโยกได้แน่ๆเลยเปิดเมนูเลื่อนไปมามีกระตุกๆ

ราคาเท่ากับ Star ตัวมี Wifi เลยที่ศูนย์รอบๆ Imbile บายสามารถ (มันมีหลายร้านครับ)

ตอนนี้เลยตัดสินใจไปถอย Star ละคับ เล่นแล้ว เนียนกว่ากันเยอะเลย เดียวเสานี้จะไปสอย Star แล้ว
jkkkk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 20:58  

ถอยมาทั้งคู่พร้อมกัน กับแฟน คนละเครื่อง

star wifi กับ GT505

สรุปเอามาลองเล่น ๆ แล้ว มีทั้งจุดดีจุดด้อย ต่างกัน ในหลาย ๆ ข้อ

LG 505 เอาจากภายนอก
1. ภาพ + หน้าจอ สวยกว่า star เยอะมาก
2.ความหรู LG สวยกว่านะ ( ความคิดเรากะแฟน )
3. หน้าจอยาวกว่า สตาร์
4. ด้านหลัง LG ชนะ อ่ะนะ ในสายตาคนทำงาน มองด้านหลังสตาร์ เหมือนมาจากจีน
5. ด้านหลัง แฟลช ก็โอเค แต่ออกแบบให้สวยกว่านี้ไม่ได้เหรอไง
6. ด้านหลัง ฝาไม่ค่อยเป็นรอยมาก ของแฟน แค่ใส่ในซองหนัง และเพิ่งใช้วันนี้ รอยเพียบ
7. รูห้อยสายคล้องโทรศัพท์ LG บนหัว star อยู่ตรงด้านท้าย ( ใครคิดเนี่ย )

Star wifi
1. ตัวคล้าย ๆ ลำโพงทำสวยกว่า LG มันเป็นวัสดุเงิน ๆ แต่ LG ดันกลาย เป็นรู ๆ ดำ ๆ ไป
2. กล้องหน้า LG ทำยังกะ รูน็อต ดูไม่สวยเอาซะเลย
3. ปุ่มด้านข้าง LG อยู่ด้านขวาหมด star ยังมีแบ่ง ๆ ซ้าย+ขวา ( เลยกดไม่ค่อยโดนมั่ว )
4. LOGo ด้านหลัง ด้านหน้า ซัมซุงชนะขาด กลัว LG มันจะลอก ๆ ออกอ่ะสิ
5. ปากกา ของสตาร์ ง่ายต่อการดึงเอามาใช้ LG ต้องแงะ กลัวหลุดออกมาทั้งยวง

ส่วนภายในการทำงาน ไม่ขอเทียบเพราะเพิ่งใช้วันนี้ แต่ใช้งานง่ายพอ ๆ กัน แต่หากเทียบจริง ๆ เอนให้ LG เพราะหาการตั้งค่าง่ายกว่า star ที่ต้องไล่หาไปเรื่อย ๆ

เรื่องราคา เทียบกัน หากถามว่าร้านไหน ไม่รู้ค่ะ เดินถามมันหลายร้าน ก็ไม่รู้ว่าร้านไหนราคาไหน ที่ถูกสุด

มาบุญครอง - ห้างชั้นนำ
8150-8990 VS 7950 - 8990 ( เครื่องเก่าแลกลดได้ อีก )

เครื่องตามห้าง น่าจะมีเมม แถม
8900 VS 7990 ( เอาเครื่องเก่าไปแลก )

แต่ที่เราซื้อ LG ไม่มีแม้แต่แถม เมม หรือแถมแต่เราไม่รู้
Star แถมเมม เรียบร้อย หาซื้อ ซอง ปลอก ฟิล์ม ง่ายมาก

แต่ LG ต้องไปหาตัด เพราะ ยังไม่ออก แถม ซองใส่ก็หายากอีก

ส่วนปุ่ม ซ้ายขวา วางรับโทรศัพท์ พอ ๆ กัน แต่ซัมซุง จะดูแน่น ๆกว่า LG ก็โอเค แต่หากกดง่าย LG เต็ม ๆ นิ้วมากกว่า สตาร์ ประมาณ ปลายนิ้วกด กับ นิ้วโป้ง กดเต็ม ๆ

สรุป แล้วแต่จะเลือกค่ะ เพราะความชอบไม่เหมือนกัน แต่ LG เป็นเครื่องแรกของเราที่เคยใช้สำหรับแบรนด์นี้ ก็ประทับใจในเบื้องต้นค่ะ ราคาพอฟังได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 21:38  

ไอ้บ้า ผู้เขียน:
gappkoo ผู้เขียน:

ตอนนี้กระแส โนเกีย สู้ Samsung ไม่ได้เลยครับ คนละเรื่อง แล้วที่ว่าได้รางวัลอะ ดูด้วยครับว่ามันเอารุ่นอะไรมาเทียบบ้างผมสังเกตุมาหลายทีละ คุณหน่ะ ถ้าจะคลั่ง Nokia มากก็อย่ามาบอร์ดค่ายอื่นดีกว่านะครับพอใครพูดถึงค่ายอื่นว่าดีคุณก็จะมารอเบรกว่า Nokia ดีที่สุด ยอด เป็นพระเจ้า โครตเทพ ออกมาแนวแนวนี้ตลอด เกรียนดีนะครับ

+1 ไปอีกคน

ไอนี่มันคลั่งโนเกีย ปกติจะเห็นมันสิงอยู่ที่ nokia 5530

แต่ตอนนี้คนใน บอร์ด แอนตี้มันละ เพราะยิ่งนานวันไป จะเห็นความเกรียนของมัน

ก็อย่างว่าแหละครับ น้องเค้ายังเด็ก ก็เห่อสักแต่โพสไปวันๆ โพสเยอะๆ

แต่ไร้สาระ อย่าใส่ใจครับ คนในบอร์ดนั้น ประชดบอก พ่อเค้าเป็นเจ้าของโนเกียไปแล้ว
sawyer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ตอบตามที่รู้ครับผม
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2009 06:53  

DQ32952 ผู้เขียน:

เอ่อ ขอถามเเบบคนไม่รู้หน่อยละกันครับ แบบสแตนอโลนนี่เป็นยังไงครับ เป็นแบบในรถหรือเปล่าครับ คือซื้อมาครั้งเดียวแล้วใช้ได้เลย ไม่ต้องเสียเงินเพิ่ม นอกจากจะอัพแผนที่เป็นเวอร์ชั่นใหม่ถึงจะเสียเงินหนะครับ

แล้วใช้ๆไปเครื่องมีปัญหา แฮงค์ ค้างหรือเปล่าครับ พอดีผมเคยมีปัญหากับ แอลจี ชอคโกแลต สมัยตั้งแต่มันออกมาใหม่ๆ รวนประจำ ส่วน อรีนา พี่สาวใช้ ก็เห็นบอกว่าเครื่องแฮงค์บ่อยมากอะครับ
สนใจรุ่นนี้มาก รบกวนช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
dogma0
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2009 08:01  

แผนที่ WisePilot มันเป็นยังไงครับ มีประเทศไทยหรือเปล่าครับ ภาษาไทยหรืออังกฤษครับ
DQ32952
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ความรู้สึกจากที่ใช้มานะครับผม
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2009 11:20  

ข้อแรก นะครับ แบบ แสดนอะโลน ผมคิดว่าเป็นแบบ (ความคิดผมนะ) เปิด Gps เฉย ๆ ครับผมซึ่งต้องรอสัญญาณดาวเทียม โดย Gps จะค้นหาสัญญาณ ซึ่งจะใข้เวลาค่อนข้างนาน
ส่วนอีกแบบนะครับผม แบบช่วยเหลือ คิดว่าน่าจะป็น A-GPS คือการใช้สัญญาณจาก เบสมือถือ + สัญญาณดาวเทียม ทำให้ระบุตำแหน่งได้แม่นยำและรวดเร็วขึ้นครับผม สังเกตจาการเปิด Gps ค้นหาสัญญาณ ครับผม ส่วนแผนที่ WisePilot ผมได้ทดลองใช้งานแล้วสรุปว่ายังไงก็ต้องเสียเงินในการโหลดแผนที่ผ่าน gprs ครับผม
Touth
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2009 14:16  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน วันที่ 9 เดือน 9 ปี 2009

โดยรวมพอใจมากครับ

- กล้อง โอเค ถึงจอแสดงผลจะไม่ค่อยละเอียดเท่าไหร่ (ของไม่ถึงหมื่น เอาไรมาก?)

- ความเร็ว เป็น LG ตัวแรกที่ผมคิดว่ามันเร็วมากกกกกกกกกก (หรือที่เคยใช้ของผมมันช้าไปเองกัน -*-)

- เสียง ดังมากกก เป็นข้อดีในที่แจ้ง แต่ผมอยู่ในออฟฟิต มันดังทีนี่ข้อเสียเลยครับ หันมาทั้งห้อง -0-

- เชื่อมต่อครบ มี Wi-Fi ด้วย เล่นเน็ตพอถูไถ มาเจอหน้าจอเว็บ Flash ก็ช้าไปตามระเบียบ

ระบบของมันคล้ายๆ KP500 คุกกี้ ที่อัพเดทแล้ว แล้วก็เอาหน้าตาของ Eligen มายำๆ ผสมๆ รวมกับ Arena

ข้อเสีย!!!

- สัมผัสยังแม่นไม่พอใจครับ บางทีต้องดึงปากกามาจิ้มแทนนิ้ว - -" บางทีลาก Gadget ก็ไม่ค่อยจะวิ่งตามนิ้วมาเลย

- ปุ่มกด 3 ปุ่มล่างไม่ค่อยแน่นแหะ โครงเครงพิกล ทั้งเครื่องทดสอบและเครื่องในมือ

- แบต 1,000 มิลลแอม (น้อยจัง) - -*

มีอะไรสงสัยอีกก็ถามๆ ได้นะงับ กำลังจิ้มเล่นอยู่
dsfsdfsd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 04:00  

^
^
^
ซื้อมาราคาเท่าไหร่หรอครับ
fghffhfhdddd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 04:03  

มีช่องเสียบชุดหูฟัง 3.5 มิลลิเมตร มั้ยครับ
dogma0
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 07:37  

Touth ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน วันที่ 9 เดือน 9 ปี 2009

- กล้อง โอเค ถึงจอแสดงผลจะไม่ค่อยละเอียดเท่าไหร่ (ของไม่ถึงหมื่น เอาไรมาก?)

- ความเร็ว เป็น LG ตัวแรกที่ผมคิดว่ามันเร็วมากกกกกกกกกก (หรือที่เคยใช้ของผมมันช้าไปเองกัน -*-)

- เสียง ดังมากกก เป็นข้อดีในที่แจ้ง แต่ผมอยู่ในออฟฟิต มันดังทีนี่ข้อเสียเลยครับ หันมาทั้งห้อง -0-

- เชื่อมต่อครบ มี Wi-Fi ด้วย เล่นเน็ตพอถูไถ มาเจอหน้าจอเว็บ Flash ก็ช้าไปตามระเบียบ

ระบบของมันคล้ายๆ KP500 คุกกี้ ที่อัพเดทแล้ว แล้วก็เอาหน้าตาของ Eligen มายำๆ ผสมๆ รวมกับ Arena

ข้อเสีย!!!

- สัมผัสยังแม่นไม่พอใจครับ บางทีต้องดึงปากกามาจิ้มแทนนิ้ว - -" บางทีลาก Gadget ก็ไม่ค่อยจะวิ่งตามนิ้วมาเลย

- ปุ่มกด 3 ปุ่มล่างไม่ค่อยแน่นแหะ โครงเครงพิกล ทั้งเครื่องทดสอบและเครื่องในมือ

- แบต 1,000 มิลลแอม (น้อยจัง) - -*

มีอะไรสงสัยอีกก็ถามๆ ได้นะงับ กำลังจิ้มเล่นอยู่

ถามหน่อยครับ
1. รายชื่อ แยกในเครื่อง กับในซิมหรือเปล่าครับ
2. สามารถส่งรายชื่อผ่าน Bluetooth พร้อมกันหลายๆรายชื่อได้หรือเปล่าครับ
3. สามารถ Sync กับ OutLook ได้ไหมครับ
4. เสียงสนทนาดังดีไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 12:25  

dogma0 ผู้เขียน:

ข้อเสีย!!!

1. รายชื่อ แยกในเครื่อง กับในซิมหรือเปล่าครับ
2. สามารถส่งรายชื่อผ่าน Bluetooth พร้อมกันหลายๆรายชื่อได้หรือเปล่าครับ
3. สามารถ Sync กับ OutLook ได้ไหมครับ

1. แยกได้ครับ
2. กับ 3. ไม่ทราบครับ เพราะทั้ง 2 อย่างผมไม่ได้ใช้เลย >.<
4. ดังจนต้องเอาหูออกห่างแล้วลดเสียงให้เหลือสัก 1-2 ขีด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถาม
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2009 09:12  

เมื่อวานไปดูที่ศูญน์ ที่ซีคอนพึ่งเปิดใหม่มาครับ ลองทดสอบดูแล้วรู้สึกชอบ แต่ยังไม่เคยลองใช้ยี่ห้อนี้เลย ไม่รู้จะดีไหม เรื่อง เสียง เพลง สำหรับคนที่เคยใช้ดีไหมครับเพราะส่วนหนึ่งชอบฟังเพลง เล่นเกมบ้าง ถ่ายรูปบ้าง ใช้แผนที่บ้าง ด้วย แต่รุ่นนี้ราคาก็ไม่แพง ดูอยู่ 3รุ่นนะครับnk5530 แต่มาช้าเหลือเกิน หน้าตาเล็กกว่า 2. lg km 730 วินโดโมบาย ก็น่าสนใจแต่ติดเรื่องกล้องไม่มีแฟต แต่ลูกเล่นที่ลองก็ใช้ได้ ส่วนราคาก็แพงตามระบบปฎิบัติการ 3. ก็เป็น lg gt505 ก้มีครบทุกอย่าง แต่อยากดูรีวิวของคนใช้ว่าคุณภาพดีไหม เรื่องของเกมส์มีโหลดฟรีเยอะไหมครับยี้ห้อนี้
dogma0
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2009 10:21  

dogma0 ผู้เขียน:

ข้อเสีย!!!

1. แยกได้ครับ
2. กับ 3. ไม่ทราบครับ เพราะทั้ง 2 อย่างผมไม่ได้ใช้เลย >.<
4. ดังจนต้องเอาหูออกห่างแล้วลดเสียงให้เหลือสัก 1-2 ขีด

อีกนิด แถมโปรแกรม Sync ด้วยหรือเปล่าครับ
Touth
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2009 12:17  

แถมครับ โปรแกรมค่อนข้างใช้ได้ดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2009 15:03  

สามารถโหลดโปรแกรมเพิ่มได้หรือเปล่าครับ
เช่น ดิดชั่นนารี The sims
tkiss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2009 15:27  

ขอสอบถามผู้ใช้หน่อยนะคะ
- ไม่ทราบว่าใช้หูฟัง3.5 รึป่าวคะ
- แบตใช้ได้นานไหมคะ(ประมาณกี่วันถ้าใช้แบบเต็มรูปแบบเลย)
- ระบบสัมผัสและการพิมพ์ลื่นดีไหมคะ
- โดยรวมแล้วดีไหมคะ

ตอนแรกสนใจnokia5530 แต่พอได้ลองเล่นlg gt505 ที่ช็อปแล้วชอบมากเลยค่ะ
แต่ก็ยังไม่ชัว เพราะไม่เคยใช้ยี่ห้อนี้เลยค่ะ

ยังไงรบกวนผู้รู้หน่อยนะคะ
ExZoRziZ555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2009 01:01  

tkiss ผู้เขียน:
- ไม่ทราบว่าใช้หูฟัง3.5 รึป่าวคะ
- แบตใช้ได้นานไหมคะ(ประมาณกี่วันถ้าใช้แบบเต็มรูปแบบเลย)
- ระบบสัมผัสและการพิมพ์ลื่นดีไหมคะ

ตอนแรกสนใจnokia5530 แต่พอได้ลองเล่นlg gt505 ที่ช็อปแล้วชอบมากเลยค่ะ
แต่ก็ยังไม่ชัว เพราะไม่เคยใช้ยี่ห้อนี้เลยค่ะ

ดูในyoutubeมาไม่ใช่หูฟัง3.5ครับ
ระบบสัมผัสก็เหนเค้าบอกว่าเร็วกว่าKP500มาก
โดยรวมผมว่าคุ้มกับราคาอะครับNokia5530 Sumsung star wifi
ผมคิดว่ากินขาดครับ กล้อง5ล้านAufocus 3G
ราคาแค่8900

ปล.เปนแค่ความคิดผมครับ
SiamPark
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2009 13:49  

ผมว่ารุ่นนี้ค่อนข้างน่าสนใจอยู่พอสมควรเลยครับ
ราคาก็เหมาะสมดี ใครช่วยทำรีวิว ให้ดูหน่อยได้มั่ย...
ผมก็รอNK5530อยู่เหมือนกัน แต่คิดว่าถ้าได้ลองเล่นทั้ง2รุ่น นี้ค่อยตั้ดสินใจอีกทีนึง
MeoCat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : - -
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2009 20:35  

พึ่งถอย GT505 มาครับ

ยังไม่ค่อยมีความรู้มือถือซักเท่าไหร่ เพราะเดิมๆ เครื่องที่ใช้อยู่ ใช้แค่ โทร เท่านั้น

ตอนนี้กำลังศึกษาเรื่อง ไฟลน์ ที่ มือถือมันสามารถเล่นได้

ซึ่งการศึกษาเบื้องต้นพบว่า ไฟล์ MP4 มันเป็นนามสกุลที่กว้างมาก

มือถือคนละรุ่นก็ใช้ไฟล์เดียวกันไมได้ โดยผมสังเกตจากเครื่องของแฟน LG KP500

และเบื้องต้นพบว่า KP500 เล่นไฟล์เพลง ขนาด 400*240พิกเซลได้
แต่ GT505 ไม่สามารถเล่นได้ ที่ลองแล้วเล่นได้ตอนนี้มี 320*240 พิกเซล

ทั้งๆที่ GT505 และ KP500 ขนาดจอเท่ากัน

ใครพอจะมีความร้แนะนำ การเชคสเปคไฟลน์ MP4 ที่ มือถือรุ่นนั้นๆเล่นได้ หรือการปรับแต่ง รบกวนแนะนำด้วยครับ
tkiss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 09:05  

ExZoRziZ555 ผู้เขียน:
tkiss ผู้เขียน:

ดูในyoutubeมาไม่ใช่หูฟัง3.5ครับ
ระบบสัมผัสก็เหนเค้าบอกว่าเร็วกว่าKP500มาก
โดยรวมผมว่าคุ้มกับราคาอะครับNokia5530 Sumsung star wifi
ผมคิดว่ากินขาดครับ กล้อง5ล้านAufocus 3G
ราคาแค่8900

ปล.เปนแค่ความคิดผมครับ

ขอบคุณที่ไขข้อสงสัยให้นะคะ
แล้วไม่สอบว่าแสตนบายได้นานไหมคะ (เรื่องแบตอ่ะค่ะ
Msconfig
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 10:17  

ผมก็ไปเล่นมาแล้วก็ซื้อมาด้วยวันเดียวกันเลย ตอนมืด เล่นไปเล่นมาผมเลือก Star เพราะ รู้สึกStar มันเร็วพอควรแล้วก็ ปุ่ม Touchscreen สัมผัสได้ แม่นยำกว่า GT505 แน่ๆนอนๆ เพราะ GT 505 แตะไปแล้วมันไม่ค่องจะตรงกับนิ้วเลย มันไม่ค่อยมาไวเหมือน Star ตั้งค่าสัมผัสแล้วด้วยก็ยังไม่แจ่มเหมือน Star

แต่ GT505 ยังถูกกว่า Star ตั้ง 90 บาท -*- ส่วน 3G ผมไม่สนใจเพราะคิดว่าคงไม่มีโอกาสจำเป็นที่ต้องใช้ขนาดนั้น (55555555) Laughing
แต่พัสดุผมว่าไม่แข็งแรงเลยนะครับ Star ดูสวยกว่ามากเลยในสายตาผมนะ กล้อง 5 ล้าน มี AF แต่ภาพที่ออกมา พอพอ กับ 3.2 ล้านไม่มี AF ของ Star เลยครับ พนักงานมันก็เชียให้ซื้อ LG แต่ผมใจแข็ง เลือก Star เพราะ ทดสอบตรงนั้นซื้อเดี๋ยวนั้นเลยอิอิ ศูนย์ J-mart ครับ

Star 8990<แถมเมม 4 กิ๊ก Kington กระเป๋าใส่เสื้อผ้าใบใหญ่ GT505 8900<< อันนี้ไม่รู้แถมไรบ้างไม่ได้ถามมา หึหึ

หน้าจอ Star สีสดคมชัดและสว่าง กว่า GT505 ครับ ที่ศูนย์ J-mart เซ็นทรัลปิ่นเกล้า
Touth
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 13:13  

Star ตอนผมซื้อก็ได้ลองนะครับ

อันนี้ก็นานาจิตตัง แล้วแต่ความชอบ

เรื่องปุ่มสัมผัส ผมไม่มีปัญหานะครับ แม่นยำดี ที่มีปัญหาจริงๆ คือตอนรูดรูป หรือเพลง บางที มันไม่รูด มันคลิกให้เลย

เพิ่มเติมเล็กน้อย กล้องที่ ขนาด 5mp ซูมไม่ได้นะครับ จะซูมต้องลดขนาดรูป (กล้องมือถือ ไม่เคยคิดจะซูม -*-)

เฟลชเป็นไฟฉายพลังสูงได้ แรงชะมัด ตอนถ่ายครั้งแรกต้องหลบตาด้วยความตกใจ ขนาด LED นะเนี่ย (แบตก็ฮวบนะครับ)

โปรแกรม รองรับ Jar. เท่าที่ดู ลงได้หมด Dict Game Opera eBuddy Skype ฯลฯ

วัสดุ อย่างที่บอกไว้ก่อนหน้านี้ ปุ่มกด 3 ปุ่มไม่แน่น ฝาเปิดเพื่อเสียบไฟชาร์จ/หูฟัง น่ากลัวหักมากกก (แกะแล้วมีพลาสติกยึดหมุนๆ)

Wi-Fi ค่อนข้างไกลครับ (ไกลแล้วช้า เป็นอีกเรื่อง Razz)

ของแถม MSD 4GB (Kingston) หูฟังกากๆ (รูปลักษณ์กากจริงๆ เหมือนเส้นละ 20 ตามตลาดนัด - -) แต่เสียงใช้ได้นะครับ ถือว่าโอเค ปล. ไม่ใช่คนหูทองคำ

แต่โดยรวมผมก็หยิบ LG แทนลุงแซม ครับ อาจเป็นเพราะติดแบรนด์นี้ด้วย ยังไงก่อนตัดสินใจซื้อก็ดูกันดีๆ นะครับ ของมีมูลค่า ไม่อยากซื้อมาแล้วผ่านไปง่ายๆ ไม่อยากให้คนไทยเป็นพวกเปลี่ยนของบ่อยไปตามกระแสใหม่ๆ ครับ มันจะจน!!
Msconfig
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 13:21  

^^
^^
^^
พูดดีครับ คนตรงมาก อิอิ ชอบตรงที่บอกว่า หูฟังกากๆนี่แหละเอิกๆ
(อย่าว่าแต่ LG เลย Samsung ก็กากเหมือนกัน -*-)
ตอนนี้แปลงสายเป็น สมอลท๊อกแบบเสียบ 3.5 mm ไปเรียบร้อยแล้ว จัดเองกับมือ หุหุ ซื้อแบบสำเร็จรูปแล้วเสียดายตังมาก ใช้แปบเดียวพัง เหอะๆ

ส่วนเรื่องรูดรูดอะครับ มันอยู่ที่การลงมือลงแรงในการขยี้นะครับ อิอิ ตอนแรกผมก็เป็นนะ แต่ตอนนี้พิ้วไหวแล้วล่ะ แต่ทั้ง LG กับ Star เวลาใช้กล้อง แบตลดเท่าๆกันเลยล่ะครับ
(สูบไฟเหมือนกันเลย) - -*
PORART
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG GT505 - แอลจี
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2009 16:59  

ผมซื้อมาใช้แล้วต่อ truewifi ไม่ได้ครับ ไม่ทราบว่า มีใคร เป็นเหมือนผมบ้างครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2009 08:35  

Msconfig ผู้เขียน:
ผมก็ไปเล่นมาแล้วก็ซื้อมาด้วยวันเดียวกันเลย ตอนมืด เล่นไปเล่นมาผมเลือก Star เพราะ รู้สึกStar มันเร็วพอควรแล้วก็ ปุ่ม Touchscreen สัมผัสได้ แม่นยำกว่า GT505 แน่ๆนอนๆ เพราะ GT 505 แตะไปแล้วมันไม่ค่องจะตรงกับนิ้วเลย มันไม่ค่อยมาไวเหมือน Star ตั้งค่าสัมผัสแล้วด้วยก็ยังไม่แจ่มเหมือน Star

แต่ GT505 ยังถูกกว่า Star ตั้ง 90 บาท -*- ส่วน 3G ผมไม่สนใจเพราะคิดว่าคงไม่มีโอกาสจำเป็นที่ต้องใช้ขนาดนั้น (55555555) Laughing
แต่พัสดุผมว่าไม่แข็งแรงเลยนะครับ Star ดูสวยกว่ามากเลยในสายตาผมนะ กล้อง 5 ล้าน มี AF แต่ภาพที่ออกมา พอพอ กับ 3.2 ล้านไม่มี AF ของ Star เลยครับ พนักงานมันก็เชียให้ซื้อ LG แต่ผมใจแข็ง เลือก Star เพราะ ทดสอบตรงนั้นซื้อเดี๋ยวนั้นเลยอิอิ ศูนย์ J-mart ครับ

Star 8990<แถมเมม 4 กิ๊ก Kington กระเป๋าใส่เสื้อผ้าใบใหญ่ GT505 8900<< อันนี้ไม่รู้แถมไรบ้างไม่ได้ถามมา หึหึ

หน้าจอ Star สีสดคมชัดและสว่าง กว่า GT505 ครับ ที่ศูนย์ J-mart เซ็นทรัลปิ่นเกล้า

เรื่องกล้องอยากจะบอกว่า LG ตัว นี้ทำได้เจ๋งมาก
แฟรช LED ดวงเดียวแต่แรงกว่าแฟรช 2 ดวงของ โซนี่ C510 เสียอีก
คือมันกระจายได้ดีกว่า โฟกัสไวกว่า ผมใช้ C510 อยู่อยากจะเอาไปขายทิ้งเลย Laughing
oudoud
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 14:20  

เพิ่งซื้อมาใช้ได้ไม่ไม่กี่วันครับ
โดยรวมแล้วถือว่าดีคุ้มค่าเงินที่เสียไปครับ
ติอยู่อย่าเดียว ระบบโทรด่วนที่เรารูปมาแปะเห็นไอค่อน นี้ มันเคลื่อนที่ได้แต่ไม่สามารถใช้วิธีเขย่าเครื่องเพื่อเรียงไอค่อนใหม่ได้ (หรือเราไม่รู้วิธีเองหว่า)ใครรู้วิธีแก้บอกผมที่แล้วกันนะครับ

แต่หลายๆอย่างนี้ค่อนข้างพอใจมากครับ
ที่แรกว่าจะเอา star arina เหมือนกันครับ แต่เจอตัวนี้ก่อนเห็นถูกกว่า arina หลายพันเหมือนกัน และได้ยินมาว่า อรีน่าชอบค้าง เลยแอบกลัว แถม 505 ถูกว่า 5000 กว่า เลยนอกใจซะ

ส่วน star ทีแรกว่าจะเอาเหมือนกันครับเพราะเอาเครื่องเก่าไปแลกซื้อได้ด้วย แต่ไม่เอาเพราะstar อ่านไฟล์word ไม่ได้ ครับ
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 15:43  

oudoud ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาใช้ได้ไม่ไม่กี่วันครับ
โดยรวมแล้วถือว่าดีคุ้มค่าเงินที่เสียไปครับ
ติอยู่อย่าเดียว ระบบโทรด่วนที่เรารูปมาแปะเห็นไอค่อน นี้ มันเคลื่อนที่ได้แต่ไม่สามารถใช้วิธีเขย่าเครื่องเพื่อเรียงไอค่อนใหม่ได้ (หรือเราไม่รู้วิธีเองหว่า)ใครรู้วิธีแก้บอกผมที่แล้วกันนะครับ

แต่หลายๆอย่างนี้ค่อนข้างพอใจมากครับ
ที่แรกว่าจะเอา star arina เหมือนกันครับ แต่เจอตัวนี้ก่อนเห็นถูกกว่า arina หลายพันเหมือนกัน และได้ยินมาว่า อรีน่าชอบค้าง เลยแอบกลัว แถม 505 ถูกว่า 5000 กว่า เลยนอกใจซะ

ส่วน star ทีแรกว่าจะเอาเหมือนกันครับเพราะเอาเครื่องเก่าไปแลกซื้อได้ด้วย แต่ไม่เอาเพราะstar อ่านไฟล์word ไม่ได้ ครับ

ไฟล์ Word Offic ทั้งหลาย Star อ่านได้ 1000000% ครับ เพราะผมใช้อยู่^^ Word PDF อะไรพวกนี้ได้หมดเลย
Batistuta
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 08:27  

ทำไมเข้า Mobile live มันไม่โชว์ไอคอนมันโชว์แต่ตัวหนังสือ
ใครก็ได้ช่วยทีครับ จะขอบคุณมากครับ
dd123
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2009 11:30  

LG 505 - เสียงสนทนาดังหรือเปล่าครับ
- แผนที่ wisepilot มีความแม่นยำหรือเปล่า ใช้ยังไงครับ เหมือนของGamin หรือเปล่า
- สามารถโหลด google map มาใช้ได้จริง หรือเปล่า
- เสียงเรียกเข้าดังหรือเปล่าครับ
รบกวนเพื่อนๆที่ใช้อยู่ตอบด้วยครับ กำลังเล็งรุ่นนี้อยู๋ Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2009 16:36  

dd123 ผู้เขียน:
LG 505 - เสียงสนทนาดังหรือเปล่าครับ
- แผนที่ wisepilot มีความแม่นยำหรือเปล่า ใช้ยังไงครับ เหมือนของGamin หรือเปล่า
- สามารถโหลด google map มาใช้ได้จริง หรือเปล่า
- เสียงเรียกเข้าดังหรือเปล่าครับ
รบกวนเพื่อนๆที่ใช้อยู่ตอบด้วยครับ กำลังเล็งรุ่นนี้อยู๋ Laughing

แผนที่เป็นของอเมริกาครับ แม่นยำใช้ได้ โซนี่ ตัวท็อปที่จะออกปลายปีก็ใช้ตัวเดียวกัน
โหลดได้ครับ
เสียงเรียกเข้าดัง เสียงคุยดังหูแตกต้องลดเสียงลงมา ที่ดีมากๆคือ ไม่ดูเสียงรอบข้างคับ
คอนเฟิร์ม
rtb007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2009 21:44  

รุ่นนี้มีกี่สีอะครับ มีแต่สีดำหรอ ใครไปดูมา ช่วยตอบทีนะครับ
tkiss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 08:13  

เห็นว่ามี 3สี นะคะ
มีสีดำ ขาว แล้วก็ชมพูค่ะ

ส่วนตัวรอสีขาวอยู่ อิอิ
Batistuta
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 12:14  

ที่ว่า กล้อง 5 ล้าน มี AF ของ LG 505 แต่ภาพที่ออกมา พอพอ กับ 3.2 ล้านไม่มี AF ของ Star กระผมขอดูภาพที่ถ่ายหน่อยดิ ... เพ่ มานช๊าดๆๆๆๆๆๆๆ ....ขนาดไหน
kalatasaline
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 00:19  

จริงเหรอครับอ่าน Review เค้าบอกว่ากล้องดีสุดในทัชโฟนราคาระดับนี้ (mxphone) ได้เอาลงคอมรึเปล่าครับ เดี๋ยวเหมือน iphone 2G ในเครื่องแจ่มมาก พอลงคอมก็เฉยๆ

ถามหลายคนก็บอกว่าจิ้มเร็วกว่า Star ด้วยงง ยิ่งวัสดุผมว่ามันไม่หนีกันเลย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kalatasaline เมื่อวันที่ 30 Sep 2009 00:28; ทั้งหมด 1 ครั้ง
rtb007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 00:27  

มีโอกาสไปจับตัวเป็นๆมาละครับ

ที่0บอกว่าตอนนี้มีแต่สีดำ - -*

อยากได้ขาวอะ - -"

ความเห็นส่วนตัวนะครับผมว่าเป็นรุ่นที่

คุ้มค่ามากที่สุดในเวลานี้เลยล่ะครับ

ถ้าเป็นs-classด้วยนี่แหล่มเลยเนอะ

Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 17:53  

Batistuta ผู้เขียน:

ที่ว่า กล้อง 5 ล้าน มี AF ของ LG 505 แต่ภาพที่ออกมา พอพอ กับ 3.2 ล้านไม่มี AF ของ Star กระผมขอดูภาพที่ถ่ายหน่อยดิ ... เพ่ มานช๊าดๆๆๆๆๆๆๆ ....ขนาดไหน

รูปถ่ายของ LG GT505
http://www.mxphone.com/show.php?id=4731
LG เกรต B
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 08:25  

ภาพของพี่ Star Wifi ทาง Siamphone ถ่ายไว้จากรีวิว

อันล่างของ LG GT505

ทีแรกก็ไม่อยากจะเชื่อหรอกนะครับว่า 3.2 ล้านของ Star จะดีกว่า แต่พอมาเห็นผลพิสูตรจริงๆเข้าแล้วก็เลยต้องเชื่อแล้วล่ะครับ ผมคิดไว้แล้วครับว่า ราคาถูกกว่า Star 90 บาท แต่สเป็กเครื่องความสามารถของเครื่องสูงกว่า แต่ทำไมราคามันถูกจัง ต้องคิดตรงนี้ด้วยครับแล้วก็ได้คำตอบมาเช่นนี้ สำหรับเรื่องกล้องนะ เห็นๆครับว่า Star ภาพสวยกว่า อย่างที่เถียงกันอยู่ตอนนี้
LG เกรต B
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 08:29  

กล้อง LG สีซี้ดมาก Cool

ว่าแต่ผมออกมาพูดแบบนี้จะมีชาวบ้านมาด่าผมไหมครับ
ผมก็แค่แสดงความคิดเห็นนะครับ อย่าได้โต้แย้งด่าผมเลยขอร้องล่ะคงแยกแยะออกกันนะครับโตโตกันแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 08:58  

ค่ายนี้สีมันชอบซีด ไม่รู้ทำไม

แต่ดูรวมๆก็ถือว่าคุ้มค่าที่สุด ณ เวลานี้แล้ว
LG เกรต B
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 10:55  

ค่ายนี้สีมันชอบซีด ไม่รู้ทำไม

แต่ดูรวมๆก็ถือว่าคุ้มค่าที่สุด ณ เวลานี้แล้ว

Samsung ขึ้นชื่อว่าสีสดอยู่แล้วครับ ทั้งภาพถ่าย ทั้ง จอแสดงผล ถ้ายิ่งเป็น AMOLED ด้วยอีกนะ ไม่ต้องพูดถึงเลยสุดๆ Embarassed
LG เกรต B
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 11:12  

แต่ LG เค้าก็ขึ้นชื่อเรื่องระบบ UI ที่แปลกใหม่ และแอพพิเคชั้นที่ให้มาเยอะ+ความสามารถที่อัดมาเต็มตัว แต่การใช้งานเป็นยังไงอันนี้แล้วแต่ดวงของแต่ละคนว่าจะไปเจอเครื่องดีหรือเครื่องมีปัญหา แต่ถ้าพูดถุงระบบการทำงานแล้ว UI เค้าลื่นไหลดีและแปลกใหม่ ทำให้ผู้ใช้ไม่เบื่อ แต่ก็ นานาจิตตังอะครับ แล้วแต่คนชอบ แต่เรื่องการตรวจเช็คของ LG ที่เป็นข่าวว่าหลุดเยอะ อันนี้อย่าเชื่อหมด 100% ครับ มันต้องพิสูท ด้วยตัวคุณเอง Wink
ส่วนใครใช้งาน ทั้ง Samsung ทั้ง LG ก็เอามาเทียบกันเอามาแชร์ความเห็นกัน อะไรดีอะไรไม่ดี กันดีกว่าครับ อย่าเอามาทะเลาะถกเถียงกันนะครับ มันไม่ดีทำให้ผู้อ่านและผู้ศึกษาเค้าจะเคลียดจะหมั่นใส้เอาเปล่าๆนะ Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 13:30  

สีสดใช้ได้
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 15:37  

LG เกรต B ผู้เขียน:
กล้อง LG สีซี้ดมาก Cool

ว่าแต่ผมออกมาพูดแบบนี้จะมีชาวบ้านมาด่าผมไหมครับ
ผมก็แค่แสดงความคิดเห็นนะครับ อย่าได้โต้แย้งด่าผมเลยขอร้องล่ะคงแยกแยะออกกันนะครับโตโตกันแล้ว

ใช่ครับ ดูอย่างนี้ Star สวยกว่ามาก แต่ผมว่ากล้องต้องดูที่การเก็บรายละเอียด

ถ้าอยากได้สีสดเข้า AcDsee ปรับ Contrast นิดหน่อยก็โอเคแล้ว

ผมว่าภาพจาก Siamphone ผ่าน photoshop มาแล้วละครับ

เพราะดูตัวอย่างภาพ KF350 3.2 no Autofocus,flash

มันคมมาก แต่ผมถ่ายยังไงมันก็ไม่คมเท่า ผมว่ารอ siamphone

ทำรีวิว Gt505 มันถึงจะวัดกันได้

แล้วภาพที่คุณเอามาเปรียบเทียบ มันคนละ place กันเลยครับ

ลองเอา star คุณที่ ร่มดูสิ(ภาพบันได้เลื่อน) ผมว่ามันไม่ต่างกันหรอกรับ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 15:49  

อันนี้ภาพของ Gt505 ที่ผ่านการปรับ contrast (อย่างเดียว) ครับ

ผมว่ากล้องมันต้องดูที่การเก็บรายเอียดครับ เพราะถ้ามันซีดปรับได้ไม่ยาก

แต่ถ้าเก็บรายละเอียดได้น้อย ผมว่าอันนี้แหละยาก

ผมว่า GT505 เก็บรายละเอียดใช้ได้เลยในราคาระดับนี้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 18:39  

ลองเอาสตาร์ถ่ายใกล้ๆดิ
เหอๆๆ จะเห็นความต่างชัดเจนขึ้น
แล้ว 505 มีมาโครด้วยนะค่ะ
หนูว่า มีออโต้โฟกัสยังไงก็ดีกว่าค่ะ
ลืมบอก
กล้องหน้าถ่ายรูป ถ่ายวิดีโอได้ด้วยนะคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 00:05  

ความเร็วในการสัมผัสมันเร็วมั้ยถ้าเทียบกับ nokia 5530 อะครับ

แล้ว LG มีโปรแกรมหรือเกมรองรับเยอะมั้ยอะครับ อยากมีเกมไว้เล่นแก้เซ็ง

ถามอีกข้อครับ เรื่องหูฟังมีตัวแปลงเป็น 3.5 มม.รึเปล่าครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ Very Happy
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 00:10  

ความเร็วในการสัมผัสมันเร็วมั้ยถ้าเทียบกับ nokia 5530 อะครับ

แล้ว LG มีโปรแกรมหรือเกมรองรับเยอะมั้ยอะครับ อยากมีเกมไว้เล่นแก้เซ็ง

ถามอีกข้อครับ เรื่องหูฟังมีตัวแปลงเป็น 3.5 มม.รึเปล่าครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ Very Happy

ถ้าเรื่องเกมเรื่องโปรแกรม คงสู้ 5530 ไม่ได้เลยแหล่ะครับ เพราะ Nokia เจ้านั้นเค้าเป็นระบบซิมเบี้ยนจ้า ซอพแวร์เค้ามีรองรับเยอะโครตๆ 5530 มี รู 3.5 แล้วมะใช้เหรอ ถ้าต้องการ แบบชนิดที่ว่าไม่ต้องคิดเลย Nokia ก็คงตอบใจคุณได้แล้วล่ะนั้น Embarassed
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 00:11  

เหอๆๆ จะเห็นความต่างชัดเจนขึ้น
หนูว่า มีออโต้โฟกัสยังไงก็ดีกว่าค่ะ
ลืมบอก
กล้องหน้าถ่ายรูป ถ่ายวิดีโอได้ด้วยนะคะ

ถ้าเล่นไกล้ๆ มันก็ต้องเห็นความต่างกันอยู่แล้ว ไม่เห็นแปลกเลย Star มันไม่มี มาโคนิครับ
ถ้ามันมีล่ะ จะเป็นไง หึหึ เอา AF ด้วยนะ เอ่อ คิดดู จะเป็นไง Embarassed
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 01:42  

LG gt505 รองรับ .jar ใน lgmobilelover มี 200 กว่าเกมส์ สามารถใช้ ebuddy chat ได้แอพเสริมสามารถใช้ร่วมกับรุ่น

KP500 , KE990 , KU990 ได้ครับ(เพราะความละเอียดหน้าจอเท่ากัน)

ติดตั้งง่ายครับลงเมม แล้วติดตั้งจากเมมโดยตรงได้เลย

แต่ถ้าซัมซุงจะติดตั้งโดยตรงไม่ได้ ต้องหลอกอะไรสักอย่างเนี้ยแหละครับ

เพราะเคยใช้ U600 U900 F480 S3600 จะติดตั้งโดยตรงไม่ได้
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 01:51  

kalatasaline ผู้เขียน:

LG gt505 รองรับ .jar ใน lgmobilelover มี 200 กว่าเกมส์ สามารถใช้ ebuddy chat ได้แอพเสริมสามารถใช้ร่วมกับรุ่น

KP500 , KE990 , KU990 ได้ครับ(เพราะความละเอียดหน้าจอเท่ากัน)

ติดตั้งง่ายครับลงเมม แล้วติดตั้งจากเมมโดยตรงได้เลย

แต่ถ้าซัมซุงจะติดตั้งโดยตรงไม่ได้ ต้องหลอกอะไรสักอย่างเนี้ยแหละครับ

เพราะเคยใช้ U600 U900 F480 S3600 จะติดตั้งโดยตรงไม่ได้

ฮาฮา ซัมซุมไม่ต้องหลอกแล้ว เค้าพัฒนาแล้วครับ ติดตั้งได้หมดทุกอย่าง
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 02:02  

ฮาฮา ซัมซุมไม่ต้องหลอกแล้ว เค้าพัฒนาแล้วครับ ติดตั้งได้หมดทุกอย่าง

แหะๆ เหรอครับ ตกข่าว ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
Batistuta
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 09:22  

ลืมบอก

ถ้าเล่นไกล้ๆ มันก็ต้องเห็นความต่างกันอยู่แล้ว ไม่เห็นแปลกเลย Star มันไม่มี มาโคนิครับ
ถ้ามันมีล่ะ จะเป็นไง หึหึ เอา AF ด้วยนะ เอ่อ คิดดู จะเป็นไง Embarassed

ก็แหงอ่ะครับ แล้วจะมาบอกว่า กล้อง 5 ล้าน มี AF แต่ภาพที่ออกมา พอพอ กับ 3.2 ล้านไม่มี AF ของ Star ได้งัยอ่ะ Evil or Very Mad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 09:52  

ลืมบอก

ไม่ต้องคิดหรอกครับเพราะว่า ความเป็นจริง Star ก็ไม่มีอยู่ดีอ่ะ จะคิดไปทำไมอ่ะ Cool
นอกเสียจาก จะยัดใส่รุ่นใหม่มา แล้วขายในราคาที่เท่ากัน ถึงจะมาเทียบกันได้ ว่าเจ๋งจริงมั้ย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 09:55  

ลืมบอก

เจ้าตัวนี้มี MF(Manul Focus) ด้วยนะตัวเอง... Embarassed
Batistuta
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 11:31  

อันนี้เป็นภาพจาก gt 505 พึ่งถ่ายตะกี้นี่เอง

เริ่มใช้ LG 505
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 12:01  

ไม่ว่าจะกล้อง เพลงหรือ GPS ผมว่าอยู่ในระดับที่ดีทีเดียว จากการที่ลองมาอาทิตย์หนึ่งแล้วล่ะ เรื่องการนำทางล่ะก็ อยู่ในระยะไม่เกิน 5-7 เมตร ครับ แต่ผมติดอยู่เรื่องเดียว คืออยากได้เสียงที่บอกทางเป็นภาษาไทยมากกว่า มันเปลี่ยนได้หรือป่าวครับ รบกวนด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 17:46  

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ
แต่อยากรู้เรื่องความเร็วในการสัมผัสกับที่แปลงหูฟังเป็น 3.5 มม.อะครับ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 22:46  

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ
แต่อยากรู้เรื่องความเร็วในการสัมผัสกับที่แปลงหูฟังเป็น 3.5 มม.อะครับ

ผมไม่ทราบว่า GT505 แถมแบบ 2 ท่อนรึเปล่า แต่ถ้าไม่แถมซื้อไม่เกิน 500 ครับ

มีหลายแบบเหมือนกันแบบรีโมทก็มีครับ หรือลองไปดูที่งาน TME น่าจะมีครับ

สอบถามได้ที 02-878-5757 ครับ
Kit Motorola Seacon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 12:51  

แม่เจ้าไม่มีมือถือตัวไหนจะให้ฟังชั่นมากมายในราคา8900 นะขอบอก
แฟลชนี่ลองถ่ายใกล้ๆๆดูสิ คุณอาจจะได้เป็นเพชรา2 เพราะว่าแฟลชแจ่มมากๆๆๆๆ
มีWIFI A-GPS 3G แถมMicro SD GARD 4 GB 0hk 8900 บาทไม่ขาย ขายเพียง 8xxx สนใจสอบถามเพิ่มเติ่มได้ที่ 084326482 ช้าหมดอดนะจ๊ะ
LgSo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 21:07  

ขาย505 สภาพ 99.99 ซื้อมาใช้ได้แค่ 9 วัน
สนใจติดต่อ 0895954054
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 21:08  

แหะๆ เหรอครับ ตกข่าว ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

เขาข้ามตรงนั้นไปนานแล้วนี้ครับ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 22:18  

เขาข้ามตรงนั้นไปนานแล้วนี้ครับ

ถ้าหมายถึงทำได้นานแ้ล้ว

ทำไมผมซื้อ S3600 ที่เปิดตัว ก.พ. 52 มันยังทำไม่ได้เลยละครับ

F480 ด้วยแต่อันนี้มันนานแล้ว(เปิดตัว กรกฎาคม 51)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2009 07:48  

มีรีวิวรุ่นนี้แล้วนะครับ

http://www.mxphone.com/show.php?id=4762

จากmxphone.comครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2009 22:12  

ตกลงว่ารุ่นนี้ ถ้าจะใช้งาน GPS จะมี 2 แบบใช่ไหมครับ

1. ต้องเสียเงินค่าต่อ GPRS จะทำงาน + หาสัญญาณได้ดีกว่า

2. ใช้แบบไม่ต่อ GPRS ก็ได้ แต่จะทำงานได้ช้ากว่า

ผมเข้าใจถูกไหม Confused
LG สอบตก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 00:41  

อ่าน รีวิว แบบเต็มๆมาแล้วไม่แปลกใจเลยว่าทำไมคนถึงซื้อมาเล่นน้อย ขนาดที่ว่าสเป๊กเครื่องสูงมาก ในราคา 8900 คำนี้มาจากเวป MXphone พูดถูกแทงใจดำ LG จริงๆ

การบ้านใหญ่ที่สุดของการสร้างมือถือให้โดนใจ มันไม่อยู่ที่แค่การอัดสเปกแล้วคิดว่าเหนือกว่า แต่ผมอยากให้ LG ศึกษารสนิยม ความรู้สึกลึกๆของผู้ใช้งาน ลักษณะทางกายภาพต่างๆ เพราะเมื่อไรก็ตามที่ LG สามารถสร้าง DNA ที่เป็น LG อย่างชัดเจน สร้างหน้าตาเมนู การใช้งานที่ง่าย แต่เป็นในแบบที่ไม่ดูลอกเลียนแบบใคร เพียงแค่นี้ก็น่าจะเพียงพอ สำหรับการสร้างสาวกแบบมาแล้วไม่กลับ หรือลองแล้วติดใจอย่างแน่นอน” และหากบอก LG ไทยได้ ผมก็อยากบอกแค่ว่า “ตอนนี้คุณมีสินค้าที่ดี โปรโมทได้ สร้างความนิยมได้ แต่หากยังทำการตลาดแบบเดิมๆที่ผ่านมา ผลิตภัณฑ์ที่ดีเหล่านี้ ก็คงจะเสียเปล่าต่อไปเรื่อยๆ งานนี้อาจจะยาก แต่การสร้างความมั่นคงในใจผู้ใช้ระยะยาว ดูจะเป็นทางออกที่ดีสำหรับการทำให้แบรนด์ LG ดูมีค่าในใจผู้บริโภคอย่างแน่นอน”

ดูจากเวปบอร์ดแล้ว มันเหมือนไม่ค่อยมีคนสนใจซื้อมาใช้สักเท่าไหร่เลย
ขนาด www.mxphone.com เค้ายังบอกเลยว่า Star กวาดยอดขายไปเรียบ ผมไม่ได้มาโจมตีนะแต่อ่านมาหมดแล้ว เลยสรุปออกมาเฉยๆแน่นั้น

อยากรู้รายละเอียดทั้งหมดก็ไปอ่านกันนะครับ

[url]http://www.mxphone.com/show.php?id=4762 [/url]
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 01:30  

^
^
^
เหอะๆ อ่านลึกป่าวครับ เค้าบอกว่า Samsung star กวาดยอดในช่วงที่ Kp500 ทำตลาดอยู่

เพราะ KP500 ออกมานานแล้วมีอย่างเดียวที่สู้ Star ได้คือ จอสว่าง

"แต่เรื่องที่ตลกก็เกิดขึ้นจนได้ ทั้งที่ KP500 เป็นรุ่นแรกๆที่แหกกติการาคากับสเปกแล้ว แต่กลับไม่สามารถทำยอดขายได้มากพอ ทั้งที่คู่แข่งตัวฉกาจอย่าง SAMSUNG ต้องใช้เวลาหลังจาก LG ขาย KP500 เกือบครึ่งปี ถึงจะปล่อย STAR ออกมาขาย พร้อมราคาเปิดตัว 8990 ที่ถึง KP500 จะลดราคาลงมาสู้แล้ว STAR ก็ยังเก็บยอดขายแบบชนิดที่เจ้ายักษ์อย่าง Nokia ยังต้องซุ่มทำ 5530 XPRESSMUSIC ออกมาแข่งด้วย LG เองก็รู้ดีว่า มือถือตัวเองยังไงก็สู้ STAR ที่มาทีหลังไม่ได้ แต่ถ้าจะออกของใหม่ทั้งที จะแค่ทำให้เท่ากับคู่แข่งแบบที่ตัวเองชอบทำ เห็นทีก็คงจะไม่ไหว การซุ่มปล่อย GT505 หรือชื่อเล่นว่า PathFinder พร้อมกับสเปกที่รอถล่มคู่แข่งมือถือจอสัมผัสในช่วงราคาเกือบหมื่นทั้งหลาย"

http://www.mxphone.com/show.php?id=4762

แล้วที่คุณก็อปมามันคือแนวทางที่ทำให้ผู้บริโภคสนใจ ทำให้ LG เติบโต

-- ถ้าว่างมาดิสเครดิต ก็น่าจะเอาเวลาไปสมัคร user ไว้ใช้นะครับ มาพิมพ์แล้วก็ไปไม่มีหลักฐานว่าคุณเป็นใคร สมัครแล้วใช้ User ให้โจ้งแจ้งมันแสดงถึงความบริสุทธิ์ใจนะครับ
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 08:46  

มันก็ไม่มีอะไรดีไปซะหมด มีดีและไม่ดีอยู่ในที่ที่เดียวกัน Embarassed
จริงๆนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 13:18  

เฮ้อ ผมว่าพวกเราที่เข้ามาดู น่าจะอยากฟังจากคนที่กำลังใช้อยู่มากกว่านะ
มาบอกความดีความงาม และความไม่ดี มากกว่านะครับ
ไม่ต้องไปยกสำนวนของคนอื่นมาว่ากันน่าจะดีกว่านะครับ
ชอบไม่ชอบมันก็แล้วแต่บุคคลไป ผมคนนึงล่ะครับที่กำลังรอคำพิพากษา
จากคนที่ใช้จริงๆ ว่าน่าจะฟันธงกะตัวนี้ได้ชัวร์ๆหรือป่าว
ไงก็วานเจ้าของตัวเป็นๆมาบอกกล่าวเล่าให้ฟังด้วยนะครับ เฮ้ออออเมื่อย 55
SALDYA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 13:47  

กำลังตัดสินใจซื้อมือถือใหม่น่ะค่ะ

กำลังเลือกอยู่ระหว่าง LG T505 / STAR / NOKIA 5330
เมื่อวานได้ไปลองเล่น LG T505 มาแล้วชอบมากค่ะ แต่เป็นคนไม่ค่อยรู้เรื่องมือถือเท่าไร
ยังไม่กล้าซื้อ LG เพราะมันเพิ่งออกมา < ส่วนใหญ่ออกใหม่จะมีปัญหาเยอะ >
รบกวนถามผู้รู้ด้วยล่ะกันนะค่ะ

เป็นคนที่ชอบเล่นกล้อง เกมส์ และฟังเพลงน่ะค่ะ เรื่อง gps ไม่ค่อยรุ้เรื่องเลย
แล้ว AF คืออะไรอ่ะค่ะ

ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ
จะซื้อแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 15:30  

เอ่อ คือว่าเจ้าตัวนี้มันมีเปิดดูว่าเรากำลังเปิดใช้โปรแกรมไหนอยู่หรือป่าวครับ
วานผู้รู้ช่วยตอบทีครับ ทำได้เหมือนๆซิมเบี้ยนของโนเกียป่าวครับ(คงเข้าใจคำถามนะครับ ฮิฮิ)
gt505
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 15:51  

ได้ครับ กดปุ่มตรงกลางจะมีรายการ program แสดงให้ดูครับ
aomzin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 17:36  

ผมตั้งค่า gps ไม่เป็น ทำไมแผนที่ไม่ยอมขึ้นเลย งง มาก ทั้งปรับเป็น stand alone ก็แล้ว ปรับ

เป็นแบบเสียตังค์ก็แล้ว มันไม่ยอมขึ้นผมงงมากวานผู้รู้ช่วยที และ ทำไมอยู่ดีๆ ทำไมมันรับ mms

ไม่ได้อ่ะครับ งง จัง หลังจากซื้อมา 2 ชมแรกรับได้ แต่พอกลับถึงบ้าน รับไม่ได้มันบอกว่า กำลัง

รอ พอรอเสร็จ มันขึ้นให้เรียกดู พอกดเรียกดู กลับขึ้นว่า ไม่มีเครือข่ายโอ๊ยๆๆๆ งง งง ทำไงดีครับ

พึ่งซื้อมาเอง ผมเป็นมือใหม่หัดใช้ lg ด้วยเลยไม่รู้เรื่องเลย ช่วยที help me
aomzin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 17:45  

ลืมบอกไป ผมใช้ true เดือนละ 250 -5 คนสนิทนะครับ
Runjako
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: เมืองหลวงของประเทศไทย
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 18:15  

ภาพจากกล้องซัมซุงสตาร์ ตั้งไว้ที่โหมดถ่ายวิว จึงทำให้สีสดกว่าโหมดออโต้ทั่วไป(เทคนิคเฉพาะของซัมซุงเค้าค่ะ)

ส่วนภาพจากกล้อง LG เร็วๆนี้จะมีให้ชม รอติดตามกันนะคะ ทางรีวิวของสยามโฟนค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 19:21  

oudoud ผู้เขียน:

ไฟล์ Word Offic ทั้งหลาย Star อ่านได้ 1000000% ครับ เพราะผมใช้อยู่^^ Word PDF อะไรพวกนี้ได้หมดเลย

ต้องขออภัยด้วยครับ ผมถามคนขายมา เขาบอกว่าไม่ได้ครับพี่ เลยคิดว่างั้น
เลยกลายเป็นการดีสเครดิต sumsung ไปซะงั้น ขออภัยจริงๆ ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: