Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson K750i - 2 Megapixels Camera [ภาค 2]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 984 / เข้าชม: 932245
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 16:58  
ตอบโดยอ้างถึง  

เเล้วเสียงรอรับสายทำไงครับ
nut2222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .......
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 17:27  

เเล้วตอนโหลดเกมเป็นที่มันเป็นไพร์ rar อะครับ
ผมโหลดเป็นเฉพาะzip ครับมันเเปลงไพร์ของมันเอง
เเต่ rar มันไม่อะครับ
บอกวิธีโหลดหน่อยครับ
ขอละเอียดนะครับ
iminn
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: .....
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2007 15:40  

nut2222 ผู้เขียน:
เเล้วเสียงรอรับสายทำไงครับ

call center เครือข่ายระบบที่คุณใช้อยู่ครับ.

....................................................

คลิ๊กขวาที่ไฟล์นั้นๆ เลือก Extract to ...

Wink
nut2222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ........
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2007 17:14  

ไม่ต้องเเปลงเป็นจาวาก่อนหรอครับ
wanwan
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2007 20:11  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ ซื้อตอนนี้จะเก่าไปไหมครับ
iminn
Year's Star

หัวข้อ : Re: ........
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2007 13:56  

ไม่ต้องเเปลงเป็นจาวาก่อนหรอครับ

ปกติจะเป็น จาวา อยู่แล้วครับ.

Wink
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2007 13:58  

wanwan ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ ซื้อตอนนี้จะเก่าไปไหมครับ

6500 บาท. ถ้ายังมีขาย ก็ยังไม่เก่าไปหรอกครับ.

Wink
nut2222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2007 10:25  

เว็บไหนหรอครับ
ที่เป็นjava ที่www.seclubมันไม่ค่อยเป็นจาวาอะครับ

เเล้วทรูโทนคืออะไรครับ

เเล้วรุ่นนี้มีโปรเเกรมล็อคไพร์ไมครับ
iminn
Year's Star

หัวข้อ : Re: ....
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2007 23:57  

เว็บไหนหรอครับ
ที่เป็นjava ที่www.seclubมันไม่ค่อยเป็นจาวาอะครับ http://www.seclub.com/forum/viewtopic.php?t=10354

เเล้วทรูโทนคืออะไรครับ Mp3

เเล้วรุ่นนี้มีโปรเเกรมล็อคไพร์ไมครับ คืออะไรครับ

Wink
nut2222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2007 15:00  

หมายความว่าเเบบว่าสมมุติว่าโฟเดอร์เพลงครับ
ตอนเราจะเข้าต้องกดรหัสก่อนอะครับ

อีกอย่างมีตัวล็อคเเบบว่าห้ามลบไพร์ตอนจะลบต้องมีรหัสอะครับ
เพือนผมเค้าชอบลบเล่นอะครับ
iminn
Year's Star

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2007 15:25  

หมายความว่าเเบบว่าสมมุติว่าโฟเดอร์เพลงครับ
ตอนเราจะเข้าต้องกดรหัสก่อนอะครับ >>> โทรศัพท์ทุกเครื่องมีระบบล็อค เครื่อง/ซิม อยู่แล้วครับ

อีกอย่างมีตัวล็อคเเบบว่าห้ามลบไพร์ตอนจะลบต้องมีรหัสอะครับ
เพือนผมเค้าชอบลบเล่นอะครับ >>> อันนี้ต้อง บ้องหู ทีนึงครับ ได้ผลชัวร์

เอิ๊กๆๆ...
Wink
joss0
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : - -กหกกดfddsdsds
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2007 12:19  

หูฟังบางท่านอาจได้ของดี หรืออาจได้ของธรรมดา เป็นเพราะบางร้านจะสับเปลี่ยนแล้วเอาไปขายหน้าตู้ คับ หรือ ขายทางเน็ท
Holmes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องตกค่ะ อยากรู้ราคาซ่อม
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2007 18:34  

คือเครื่องมีปัญหาที่กล้องน่ะค่ะ อาการ คือเข้าโหมดกล้องไม่ได้อย่างเดียวเปิดฝาครอบก็เข้าได้ เข้าทางเมนูก็ไม่ได้ ส่วนอาการอย่างอื่นปกติ ค่ะ อยากทราบว่าถ้าส่งเข้าศูนย์ซ่อม จะราคาประมาณเท่าไหร่ เพราะหมดประกันเเล้ว เพราะถ้าไม่ซ่อมก็ยังใช้ได้อยู่ เลยอยากลองให้ประเมินราคาค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
holmes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องตกค่ะ อยากรู้ราคาซ่อม
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2007 18:36  

เอาใหม่นะคะ

คือเครื่องมีปัญหาที่กล้องน่ะค่ะ อาการ คือเข้าโหมดกล้องไม่ได้อย่างเดียวเปิดฝาครอบก็เข้าไม่ได้ เข้าทางเมนูก็ไม่ได้ ส่วนอาการอย่างอื่นปกติ ค่ะ อยากทราบว่าถ้าส่งเข้าศูนย์ซ่อม จะราคาประมาณเท่าไหร่ เพราะหมดประกันเเล้ว เพราะถ้าไม่ซ่อมก็ยังใช้ได้อยู่ เลยอยากลองให้ประเมินราคาค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
iminn
Year's Star

หัวข้อ : Re: เครื่องตกค่ะ อยากรู้ราคาซ่อม
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2007 01:11  

holmes ผู้เขียน:
เอาใหม่นะคะ

คือเครื่องมีปัญหาที่กล้องน่ะค่ะ อาการ คือเข้าโหมดกล้องไม่ได้อย่างเดียวเปิดฝาครอบก็เข้าไม่ได้ เข้าทางเมนูก็ไม่ได้ ส่วนอาการอย่างอื่นปกติ ค่ะ อยากทราบว่าถ้าส่งเข้าศูนย์ซ่อม จะราคาประมาณเท่าไหร่ เพราะหมดประกันเเล้ว เพราะถ้าไม่ซ่อมก็ยังใช้ได้อยู่ เลยอยากลองให้ประเมินราคาค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ต้องส่งให้ที่ศูนย์ตรวจเช็ค/ประเมินราคา.ให้ครับ.

Wink
1871
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2007 00:16  

คือเราก็ไม่รู้นะว่า เจ้ามือถือตัวดีของเรามันเป็นอะไร

ซื้อมาตั้งแต่ปี2005เดือนธันวา วันที่3(จำได้แม่น)ในราคา14800 จากร้านในมาบุญครอง แล้วพอใช้ไปซัก1-2เดือน เริ่มมีปัญาหาคือ เวลาเปลี่ยนซิมเอาซิมคนอื่น(พี่สาว)มาใส่เครื่องจะเปิดไม่ติด หรือติดก็จอขาวกระพริบ ตลอดเลย จนต้องถอดออกแล้วเอาซิมเราใส่ มันก็ปกติ

จากนั้นไม่นานนักก็เข้าศูนย์โซนี่เลยค่ะ ล็อกซเล่ย์ที่อยู่ตรงข้ามแดนเนรมิตร(เก่า)อ่ะค่ะ เพราะมีปัญหา เลื่อนจอยสติ๊กลงแล้วมันมีเสียงคลิ๊กๆๆๆนะ แต่เครื่องมันไม่เลื่อนแถบเมนูลงให้ เลื่อนขึ้น ซ้าย ขวา ได้ตามปกติ ก็เข้าศูนย์ไปตามระเบียบ เครื่องยังอยู่ในประกัน ทางศูนย์บอกว่าอัพเฟิร์มแวร์ กับเปลี่ยนจอยให้ใหม่ ไม่เสียค่าใช้จ่าย...

จากนั้น!!!!! เป็นต้นมา เครื่องเราเข้าศูนย์ทุกๆ3เดือน เครื่องมีอาการ ดับไปเองเฉยๆเลย หน้าจอกระพริบขาว ปิดเครื่องไม่ได้ ต้องถอดแบตอย่างเดียวเท่านั้น นับจนถึงวันนี้ เข้าศูนย์ไปแล้ว "7"ครั้งค่ะ "เจ็ดครั้ง จริงๆค่ะ ไม่ได้โกหกใดๆทั้งสิ้น ไม่เข้าใจเหมือนกัน อาการเหมือนเดิมทุกครั้ง เข้าศูนย์ทีไร ทางศูนย์ก็ทำให้เพียงแค่ "อัพเฟิร์มแวร์" เคยสอบถามสาเหตุ พนักงานบอกว่า "อาจจะเป็นเพราะว่าข้อมูลในเมมเยอะเกินไปนะค่ะ"...-_-" อ่าวว เราซื้อเมม1GBมาใส่ ก็ต้องเพื่อเก็บข้อมูลเยอะสิ่ แล้วอย่างงี้จะทำเมมเยอะๆมาไว้ทำไม ถ้ามันเยอะแล้วเครื่องแฮงค์ ((ไม่เข้าใจค่ะ))

แล้วจนถึงตอนนี้เราก็ยังใช้เจ้าเครื่องนี้อยู่นะ แหะๆๆ ไม่อยากจะบอกเลยว่า เพิ่งไปเอาเครื่องออกจากศูนย์มาเมื่อวานซืนนี้เอง เราอ่ะรักมือถือเครื่องนี้มากเลยนะ ทุกอย่างเพอเฟคหมดอ่ะ ไม่ว่าจะเปนฟังชั่นการใช้งาน เสียงก็เพราะกว่าโนเกีย เมนูใช้ง่าย ถ่ายรูปก็ชัด ฟังเพลงก็โอเคสุดๆเลย ไม่อยากจะเปลี่ยนมือถือเลย คนรอบข้างหลายคนแปลกใจ ว่าทำไมซ่อม7ครั้งยังใช้อยู่อีก เป็นคนอื่นซื้อใหม่ตั้งแต่รอบ2-3แล้ว

เห้อออออ เหนื่อยใจกะมือถือเครื่องนี้....แต่เราคุยกะชาวบ้านที่ใช้รุ่นนี้เหมือนเรา ก็ไม่เห็นมีใครเป็นอะไรเลยนะ ""หรือเราโชคไม่ดีหว่า""
Error User
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2007 14:40  

^
^
ผมว่าคุณอาจเจอเครื่องไม่ดีนะครับ ว่าแต่ไม่ดีๆ ยังอุตส่าห์ใช้มาตั้ง 2 ปีนะครับ Laughing Laughing
Error User
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2007 14:43  

ผมใช้มาเกือบ 9 เดือนแล้ว ซื้อตอนราคา 7 พันกว่าบาท Very Happy

ตอนนี้ใช้เมมก๊อปขนาด 2 GB จากมาบุญครอง ทุกอย่างลื่นไหลดี ไม่มีสะดุด ทั้งถ่ายภาพ และฟังเพลง Very Happy

โมทั้งกล้อง โมทั้งเสียง ตอนนี้นับว่าเป็นมือถือที่คุ้มค่ามากสำหรับผมเลยละครับ Very Happy Very Happy
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2007 07:29  

1871 ผู้เขียน:
จากนั้น!!!!! เป็นต้นมา เครื่องเราเข้าศูนย์ทุกๆ3เดือน เครื่องมีอาการ ดับไปเองเฉยๆเลย หน้าจอกระพริบขาว ปิดเครื่องไม่ได้ ต้องถอดแบตอย่างเดียวเท่านั้น นับจนถึงวันนี้ เข้าศูนย์ไปแล้ว "7"ครั้งค่ะ

อาการแบบนี้ผมคิดว่าเกิดจาก...

1. ตัวเฟิร์มแวร์เวอร์ชั่นที่ศูนย์อัพมาให้ อาจจะมีปัญหา/ไม่สมบูรณ์/ไม่เสถียร/ชำรุด/ไม่แมทช์กับเครื่อง (ล็อตนี้) ที่คุณมีอยู่.

2. แผงบอร์ดวงจรในตัวเครื่อง อาจจะมีความชื้นสะสมอยู่.

3.โปรแกรม/เกมส์ อันใดอันหนึ่ง ที่คุณเอาลงเครื่อง/เมมฯ อาจจะมีปัญหา จึงทำให้เครื่องแฮงค์ด้วยอาการเดิมๆ.

Wink
birdkungpop
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2007 10:19  

รบกวนถามหน่อยนะค่ะว่าจะโหลดเพลง, รูปภาพและธีมจากคอมใส่มือถือ K750i ยังไงเหรอค่ะ พอดีไม่เคยใช้ Sony เลยหน่ะค่ะ Embarassed

ต้องถอด Mem ออกเหรอเปล่าค่ะ แล้วต้องเอาอะไรต่อกับอะไรค่ะ โหลด PC Suite จากแผ่นใส่เครื่องคอมแล้วค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ

ป.ล. ตอน connection wizard ตรง what type of connection are u going to use? ต้องเลือกอะไรค่ะ ระหว่าง

- USB Cable
- Infared
- Bluetooth
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2007 11:52  

vanillasky ผู้เขียน:
รบกวนถามหน่อยนะค่ะว่าจะโหลดเพลง, รูปภาพและธีมจากคอมใส่มือถือ K750i ยังไงเหรอค่ะ <<< โหลดเพลงใช้ D2P ที่มีมากับแผ่นไดร์เวอร์, เปิด File Manager ที่ My Com' แล้วก๊อปภาพไปวางที่โฟลเดอร์รูป, ก๊อปธีม ไปวางที่โฟลเดอร์ธีม.

ต้องถอด Mem ออกเหรอเปล่าค่ะ <<< ไม่ต้องถอด

แล้วต้องเอาอะไรต่อกับอะไรค่ะ <<< โทรศัพท์ ต่อกับ คอมฯ...??

ป.ล. ตอน connection wizard ตรง what type of connection are u going to use? ต้องเลือกอะไรค่ะ ระหว่าง

- USB Cable <<< เมื่อใช้สาย USB ในการเชื่อมต่อ (มีให้มาในกล่อง)
- Infared <<< เมื่อต้องการส่งผ่านข้อมูลด้วย Infared (ที่คอมฯต้องมี Infared ด้วย)
- Bluetooth <<< เมื่อต้องการส่งผ่านข้อมูลด้วย Bluetooth (ที่คอมฯต้องมี Bluetooth ด้วย)

Wink
birdkungpop
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2007 19:40  

iminn ผู้เขียน:
รบกวนถามหน่อยนะค่ะว่าจะโหลดเพลง, รูปภาพและธีมจากคอมใส่มือถือ K750i ยังไงเหรอค่ะ <<< โหลดเพลงใช้ D2P ที่มีมากับแผ่นไดร์เวอร์, เปิด File Manager ที่ My Com' แล้วก๊อปภาพไปวางที่โฟลเดอร์รูป, ก๊อปธีม ไปวางที่โฟลเดอร์ธีม.

ต้องถอด Mem ออกเหรอเปล่าค่ะ <<< ไม่ต้องถอด

แล้วต้องเอาอะไรต่อกับอะไรค่ะ <<< โทรศัพท์ ต่อกับ คอมฯ...??

- USB Cable <<< เมื่อใช้สาย USB ในการเชื่อมต่อ (มีให้มาในกล่อง)
- Infared <<< เมื่อต้องการส่งผ่านข้อมูลด้วย Infared (ที่คอมฯต้องมี Infared ด้วย)
- Bluetooth <<< เมื่อต้องการส่งผ่านข้อมูลด้วย Bluetooth (ที่คอมฯต้องมี Bluetooth ด้วย)

Wink

ขอบคุณมากๆค่ะ เราลองโหลดเพลงจากคอมลงมือถือตามที่คุณ iminn แนะนำแล้วคะ โดยใช้สาย USB แต่ว่าเวลาจะ exit USB จากเครื่องคอมเรามันชอบบอกว่า exit ไม่ได้หน่ะค่ะ (ขึ้นกากบาทแดงด้วยค่ะ เหมือนว่ามีอะไรทำให้ปิดไม่ได้) ขนาดให้พี่ชายลองดู ก็ exit ไม่ได้เหมือนกัน สุดท้ายต้องดึง USB ออกเลย ทำให้คอม restart ใหม่ ไม่ทราบว่าจะมีผลอะไรกับมือถือเหรอเปล่าค่ะ

แล้วก็เวลาโหลดเพลงจากคอมเข้ามือถือ มันต้องรอให้สักพัก (คือถอด USB จากคอมกับมือถือแล้ว) เพลงมันถึงจะโชว์ในมือถือเหรอค่ะ แบบนี้แสดงว่ามือถือเราผิดปกติเหรอเปล่าค่ะ

รบกวนถามอีกนิดค่ะ (อย่าเพิ่งรำคาญนะค่ะ) ว่า Memory Stick Duo Adaptor คืออะไรและไว้ใช้ทำอะไรค่ะ Embarassed

ขอบคุณค่ะ
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2007 08:36  

เวลาจะ exit USB จากเครื่องคอมเรามันชอบบอกว่า exit ไม่ได้หน่ะค่ะ (ขึ้นกากบาทแดงด้วยค่ะ เหมือนว่ามีอะไรทำให้ปิดไม่ได้) ขนาดให้พี่ชายลองดู ก็ exit ไม่ได้เหมือนกัน สุดท้ายต้องดึง USB ออกเลย ทำให้คอม restart ใหม่ <<< ต้องยุติทุกโปรแกรม+โฟลเดอร์ ที่ใช้เชื่อมต่อกับโทรศัพท์ซะก่อน (ปิดหมดทุกโปรแกรม+โฟลเดอร์) แล้วรอสักครู่ จึงค่อยถอดสายด้วยตัวปลดอุปกรณ์...

ไม่ทราบว่าจะมีผลอะไรกับมือถือเหรอเปล่าค่ะ <<< ไม่มีผลเสียกับโทรศัพท์ครับ เพียงแต่ว่า ถ้าเราถอดสาย USB ออกเลย โดยที่ไม่ได้เข้าไปยุติการเชื่อมต่อ ที่ตัวปลดอุปกรณ์ (ไอคอนลูกศรสีเขียว ที่มุมด้านล่างจอคอมฯ) เมื่อเราเสียบสาย USB เข้าไปอีกครั้ง คอมฯจะมองหาโทรศัพท์ไม่เจอ ต้องรีสตาร์ทคอมฯก่อน...

แล้วก็เวลาโหลดเพลงจากคอมเข้ามือถือ มันต้องรอให้สักพัก (คือถอด USB จากคอมกับมือถือแล้ว) เพลงมันถึงจะโชว์ในมือถือเหรอค่ะ แบบนี้แสดงว่ามือถือเราผิดปกติเหรอเปล่าค่ะ <<< ปกติสุขดีครับ เมื่อเราเชื่อมต่อโทรศัพท์กับคอมฯ ด้วยสาย USB โทรศัพท์จะอ่านข้อมูลจากเมมฯไม่ได้ เพราะเมมฯกำลังถูกใช้งานด้วยคอมฯ และเมื่อถอดสาย USB ออกแล้ว ต้องรอแป๊บนึงให้โทรศัพท์อ่านข้อมูลจากเมมฯก่อน โทรศัพท์ถึงจะแสดงผลของเมมฯให้เราเห็น...

รบกวนถามอีกนิดค่ะ (อย่าเพิ่งรำคาญนะค่ะ) ว่า Memory Stick Duo Adaptor คืออะไรและไว้ใช้ทำอะไรค่ะ Embarassed <<< คือตัวแปลงขนาดของเมมฯให้มีขนาดใหญ่ขึ้น (ไม่ใช่เพิ่มความจุ) จะใช้ก็ต่อเมื่อที่เรามีตัวอ่านการ์ด (การ์ด ลีดเดอร์) ด้วยการถอดเมมฯออกจากโทรศัพท์ มาเสียบใส่ที่ตัว Adaptor เพื่อเอาไปเสียบใส่ที่ตัวอ่านการ์ด หรือ โน๊ตบุ๊ค VAIO อีกที...

ขอบคุณค่ะ

วิธีโอน เพลง/ภาพ/วิดีโอ/ธีม/เกมส์. โดยไม่ต้องเปิด Files Manager.

เสียบสาย USB เพื่อเชื่อมต่อจาก โทรศัพท์กับคอมฯ. เปิดหน้าต่าง My com ขึ้นมา.
จะเห็นไดร์ใหม่เพิ่มขึ้นมาอีกหนึ่งตัว Drive F,H,I,J ไดร์ที่ว่านี้ก็คือ เมมฯของโทรศัพท์นั่นเอง.
เปิดหน้าต่างของไดร์นั้นๆขึ้นมา จะเห็นมีโฟลเดอร์ต่างๆอีก เปิดโฟลเดอร์นั้นๆขึ้นมาดู.
ว่าในโฟลเดอร์อันไหนที่มี Picture,Music,Theme,Vdo,Other เมื่อเจอโฟลเดอร์ที่ต้องการแล้ว ให้ก๊อป เพลง/ภาพ/ธีม ฯลฯ ที่เราต้องการไปวางไว้ได้เลย...

ยินดีต้อนรับ สู่ครอบครัว SE ครับ...
:http://www.seclub.com/forum/index.php

แล้วจะได้รู้ว่า K750i เป็นได้มากกว่าที่เห็น!!

Wink
birdkungpop
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2007 18:57  

ขอบคุณคุณ iminn มากๆเลยนะค่ะ สำหรับข้อมูลและคำแนะนำ

ขอบคุณจริงๆค่ะ (^/\^)
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 06:48  

ฮ๊าวววววววววว...
palm_n
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เหงา
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 11:38  

เหงาละสิ Laughing
palm_n
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เหงา
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 11:41  

เหงาละสิ Laughing
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 21:48  

ฮิ๊วววววววว
-=Gift=-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 22:28  

1871 ผู้เขียน:
คือเราก็ไม่รู้นะว่า เจ้ามือถือตัวดีของเรามันเป็นอะไร

ซื้อมาตั้งแต่ปี2005เดือนธันวา วันที่3(จำได้แม่น)ในราคา14800 จากร้านในมาบุญครอง แล้วพอใช้ไปซัก1-2เดือน เริ่มมีปัญาหาคือ เวลาเปลี่ยนซิมเอาซิมคนอื่น(พี่สาว)มาใส่เครื่องจะเปิดไม่ติด หรือติดก็จอขาวกระพริบ ตลอดเลย จนต้องถอดออกแล้วเอาซิมเราใส่ มันก็ปกติ

จากนั้นไม่นานนักก็เข้าศูนย์โซนี่เลยค่ะ ล็อกซเล่ย์ที่อยู่ตรงข้ามแดนเนรมิตร(เก่า)อ่ะค่ะ เพราะมีปัญหา เลื่อนจอยสติ๊กลงแล้วมันมีเสียงคลิ๊กๆๆๆนะ แต่เครื่องมันไม่เลื่อนแถบเมนูลงให้ เลื่อนขึ้น ซ้าย ขวา ได้ตามปกติ ก็เข้าศูนย์ไปตามระเบียบ เครื่องยังอยู่ในประกัน ทางศูนย์บอกว่าอัพเฟิร์มแวร์ กับเปลี่ยนจอยให้ใหม่ ไม่เสียค่าใช้จ่าย...

จากนั้น!!!!! เป็นต้นมา เครื่องเราเข้าศูนย์ทุกๆ3เดือน เครื่องมีอาการ ดับไปเองเฉยๆเลย หน้าจอกระพริบขาว ปิดเครื่องไม่ได้ ต้องถอดแบตอย่างเดียวเท่านั้น นับจนถึงวันนี้ เข้าศูนย์ไปแล้ว "7"ครั้งค่ะ "เจ็ดครั้ง จริงๆค่ะ ไม่ได้โกหกใดๆทั้งสิ้น ไม่เข้าใจเหมือนกัน อาการเหมือนเดิมทุกครั้ง เข้าศูนย์ทีไร ทางศูนย์ก็ทำให้เพียงแค่ "อัพเฟิร์มแวร์" เคยสอบถามสาเหตุ พนักงานบอกว่า "อาจจะเป็นเพราะว่าข้อมูลในเมมเยอะเกินไปนะค่ะ"...-_-" อ่าวว เราซื้อเมม1GBมาใส่ ก็ต้องเพื่อเก็บข้อมูลเยอะสิ่ แล้วอย่างงี้จะทำเมมเยอะๆมาไว้ทำไม ถ้ามันเยอะแล้วเครื่องแฮงค์ ((ไม่เข้าใจค่ะ))

แล้วจนถึงตอนนี้เราก็ยังใช้เจ้าเครื่องนี้อยู่นะ แหะๆๆ ไม่อยากจะบอกเลยว่า เพิ่งไปเอาเครื่องออกจากศูนย์มาเมื่อวานซืนนี้เอง เราอ่ะรักมือถือเครื่องนี้มากเลยนะ ทุกอย่างเพอเฟคหมดอ่ะ ไม่ว่าจะเปนฟังชั่นการใช้งาน เสียงก็เพราะกว่าโนเกีย เมนูใช้ง่าย ถ่ายรูปก็ชัด ฟังเพลงก็โอเคสุดๆเลย ไม่อยากจะเปลี่ยนมือถือเลย คนรอบข้างหลายคนแปลกใจ ว่าทำไมซ่อม7ครั้งยังใช้อยู่อีก เป็นคนอื่นซื้อใหม่ตั้งแต่รอบ2-3แล้ว

เห้อออออ เหนื่อยใจกะมือถือเครื่องนี้....แต่เราคุยกะชาวบ้านที่ใช้รุ่นนี้เหมือนเรา ก็ไม่เห็นมีใครเป็นอะไรเลยนะ ""หรือเราโชคไม่ดีหว่า""

ผมเคยเป็นอาการคล้ายๆกันอาจจะลงพวกโปรแกรมจาวาที่ไม่ซัพพอร์ทกับเครื่องรุ่นนี้ ตอนแรกก็ส่งเข้าศูนย์ครับหายได้อาทิตย์เดียวเพราะพอไปถึงมืช่างแล้วมันดันไม่มีปัญหาเค้าเลยส่งเครื่องคืน ก็เลยลองทำ hard reset ดูหายสนิทตอนนี้ใช้มาเข้าปีที่ 3 แล้วยังดีอยู่ครับมีปัญหาเรื่องปุ่มชัตเตอร์นิดหน่อยเพราะใช้งานหนักเหลือเกิน Embarassed
777hand777
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยแนะนำหน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2007 15:47  

ขอรบกวนพี่ๆด้วยคับ
เจ้า750 ของผมมันไม่สามารถเล่นเน็ตได้อ่ะ ผมเปิดบริการ gprs แล้ว ลองกับเครื่อง n70 ก่เล่นได้ (เล่นในมือถือน่ะคับ) ผมต้องตั้งค่าอะไรบ้างครับ ตรงไหนคับ และถ้ายังงัยผม
ต้องขอรบกวนด้วยน่ะคับ
iminn
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยแนะนำหน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2007 23:39  

777hand777 ผู้เขียน:
ขอรบกวนพี่ๆด้วยคับ
เจ้า750 ของผมมันไม่สามารถเล่นเน็ตได้อ่ะ ผมเปิดบริการ gprs แล้ว ลองกับเครื่อง n70 ก่เล่นได้ (เล่นในมือถือน่ะคับ) ผมต้องตั้งค่าอะไรบ้างครับ ตรงไหนคับ และถ้ายังงัยผม
ต้องขอรบกวนด้วยน่ะคับ

โทรไป callcenter เครือข่ายที่ใช้

ขอการตั้งค่าการใช้งานอินเตอร์เน็ททาง sms

แล้วทำตามคำแนะนำของ callcenter

+++ หรือ +++

เมนู >การตั้งค่า >การเชื่อมต่อ >ตั้งค่าอินเตอร์เน็ท >เลือกเครือข่ายที่ใช้

เมนู >การตั้งค่า >การเชื่อมต่อ >ตั้งค่าการรับส่งข้อมูล >เลือกเครือข่ายที่ใช้

Wink
777hand777
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณคับ
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 15:52  

ขอบคุณคับ สำหรับคำแนะนำ
แต่ผมลองตั้งค่าแล้วไม่ไำด้ สงสัยต้องโทรไปศูน ดีแทค แล้วล่ะคับ
มีคนบอกผมว่าถ้าเข้าศูน ดีแทคแล้วเขา จะตั้งค่าให้เราได้ นี่จิงป่ะคับ

ขอบคุณมากๆๆ คร้าบ
Smile
iminn
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอบคุณคับ
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2007 01:42  

777hand777 ผู้เขียน:

มีคนบอกผมว่าถ้าเข้าศูน ดีแทคแล้วเขา จะตั้งค่าให้เราได้ นี่จิงป่ะคับ

ขอบคุณมากๆๆ คร้าบ
Smile

ส่วนมากจะจริงครับ แต่ต้องเป็น Shop ใหญ่ของดีแทคนะครับ.

ถ้าเป็น Shop เล็กๆที่รับชำระค่าโทรฯ กับ ขายโทรศัพท์ เขาทำไม่เป็นครับ.

Wink
Step2pump
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2007 09:11  

อ่านแล้วก็ศึกษามานานครับ ตั้งแต่ตอนออกมาใหม่ราคายังเป็นหมื่น
อยากได้มากมาย อ่านแล้วอ่านอีก ดูภาพแล้วดูภาพอีก

ตอนนี้ราคาเหลืออยู่ 6500 ดีใจมากครับ จะได้เป็นเจ้าของกับเขาซักที Very Happy
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2007 12:01  

Step2pump ผู้เขียน:
อ่านแล้วก็ศึกษามานานครับ ตั้งแต่ตอนออกมาใหม่ราคายังเป็นหมื่น
อยากได้มากมาย อ่านแล้วอ่านอีก ดูภาพแล้วดูภาพอีก

ตอนนี้ราคาเหลืออยู่ 6500 ดีใจมากครับ จะได้เป็นเจ้าของกับเขาซักที Very Happy

ยินดีต้อนรับสู่ ครอบครัว SE ครับ.

Wink
777hand777
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก็ของมันดีจิง
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2007 12:34  

มันก่แน่นอนคับ ของเค้าดีจิง ไม่เสียใจแนนอน่คับ
jav
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 16:20  

สวัสดีคับ

อื่อ มีคัยแนะนำให้ผมซื้อหรือไม่แนะนำบ้างอะคับ

แล้วเพราะอะไรขอคำตอบด้วยนะคับ พอดีกำลังคิดจะซื้ออะ Rolling Eyes

ขอบคุนคับ
jav
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 16:30  

สวัดดีคับ

มีคัยพอจะทราบว่าราคาปัจจุบัน ของ k750i บ้างคับ

และจะมีขายถึงปะมานเดือนไหนคับกว่าของจะหมดอะคับ

แล้วมีขายที่ไหนบ้างอะครับตอนนี้

พอดีผมไปมาบ้างที่ก้อบอกว่าไม่มีจำหน่ายแล้วอะ

อยากซื้อ มากๆๆๆแต่แม่ไม่อนุมัติ

ขอบคุนคับ
jav
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 17:09  

ขออีกคำถามคับ

ไม่ทราบว่าตอนนี้ที่ยังมีขายแน่ๆที่ไหนบ้างคับ
อาจจะซื้อพายใน 2 อาทิตย์นี้อะ ที่ไหนยังมีขายคับ
เพราะบางที่ไม่มีแล้ว
Step2pump
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 21:25  

ลองไปที่ เจมาร์ท เลยครับ มีแน่นอน
ใน กทม. บางสาขาน่าจะมีครับ แต่ถ้าไม่มีก็สั่งจองได้ครับ แต่ต้องมัดจำเงินด้วยนะครับ
เพราะผมไปสั่งจองไว้แล้ว เขาบอกว่าอีกประมาณ 3 วัน ก็คงจะได้ละครับ

อีกนิดนะครับ ทางเจมาร์ทจะมี 2 ราคานะครับ
มี 6499 กับ 6990 จะแตกต่างกันที่เมมนะครับ
ส่วนตัวผมบอกเขาแล้วว่าราคาไหนก็ได้ไม่มีปัญหา อยากได้เร็วๆจัง 55+ Very Happy
jav
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2007 11:05  

ที่บอกว่ามี 2 ราคาอะคับ
เมมมันต่างกันไงอะ แล้วตอนนี้ เมมยังมีขายใช่ปะคับ
Memory Stick Duo อันนี้อะ ยังมีขายปะคับมีราคาปัจจับันปะคับ 1g เท่าไรอะคับ
ที่บอก6990อะคับ คือมีเมมแถมหรอ แล้วแถมมาให้กี่ g คับ

ขอบคุนคับ
Step2pump
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2007 22:42  

เอ่อออออ.... ผมเสียใจด้วยนะครับที่ใครจะซื้อ k750i

ส่วนตัวผมก็เสียใจอย่างแรง เพราะเมื่อเช้าเพิงได้รับโทรศัพท์จากศูนย์ เจมาร์ท

ว่า K750i ไม่มีเพียงพอจำหน่ายแล้ว T^T

เซงเลยคร๊าบบบบบบบ ผมเลยเอา k770i แทน จะดีไหมเนี้ย - -

หรือเอารุ่นไหนดีครับ ???? แต่ใจจริงผมก็อยากได้ k750i อยู่ดี

ใครมีมือ 1 ขายให้ผมมั่งคร๊าบบบบบบบบบบ คิดต่อผมได้นะครับ
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2007 01:48  

เอ่อออออ.... ผมเสียใจด้วยนะครับที่ใครจะซื้อ k750i

ส่วนตัวผมก็เสียใจอย่างแรง เพราะเมื่อเช้าเพิงได้รับโทรศัพท์จากศูนย์ เจมาร์ท

ว่า K750i ไม่มีเพียงพอจำหน่ายแล้ว T^T

เซงเลยคร๊าบบบบบบบ ผมเลยเอา k770i แทน จะดีไหมเนี้ย - -

หรือเอารุ่นไหนดีครับ ???? แต่ใจจริงผมก็อยากได้ k750i อยู่ดี

ใครมีมือ 1 ขายให้ผมมั่งคร๊าบบบบบบบบบบ คิดต่อผมได้นะครับ

มือ1ที่ พัทยา มีเพียบเลย!!

Wink
Step2pump
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2007 14:45  

จริงหรอครับ อยากได้ๆๆๆๆ เด่วจะลองโทรถามเพื่อนดูนะครับ
jav
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2007 18:19  

มือ1ที่ พัทยา มีเพียบเลย!!

โทดน้าคับ

ที่บอกว่าดัทยายังมีอยู่อะ

แล้วกรุงเทพยังมีอยู่ป่าวอะคับ
Step2pump
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2007 13:49  

ผมไม่รู้เหมือนกันน่าว่ายังมีอยุ่ป่าว

เพราะว่าของมันเหลือน้อยเหลือเกิน จนผมตัดใจแล้ว

ผมเลยสั่ง k810i ไปแทน ยังไงก็ไม่ตัดใจจาก SE คร๊าบบบ 55+
jav
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2007 09:14  

Surprised ดีคับ
คัยรู้บ้างคับว่ากล้อง ของ 3 ตัวอันไหนชัดสุดอะ
ระหว่าง k750i k550i w810i (รวมตอนกลางคืนที่มืดๆตอนเปิดแฟลชด้วยอะ)
แล้วเรื่องเสียง (ลำโพง)
อันไหนดังหรือดีสุดอะคับ 3 ร่น เหมือนเดิมคับ

ช่วยตอบด้วย Rolling Eyes Crying or Very sad
sofa12345
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Dec 2007 17:11  

ถามหน่อยคับ
ขนาดภาพของ k750i 1600*1200 ใช่ปะคับ
กับขนาดภาพของรุ่นนี้ w810i 1632*1224 อะ
อันไหนชัดกว่ากัน
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2007 04:55  

jav ผู้เขียน:
Surprised ดีคับ
คัยรู้บ้างคับว่ากล้อง ของ 3 ตัวอันไหนชัดสุดอะ
ระหว่าง k750i k550i w810i (รวมตอนกลางคืนที่มืดๆตอนเปิดแฟลชด้วยอะ)
แล้วเรื่องเสียง (ลำโพง)
อันไหนดังหรือดีสุดอะคับ 3 ร่น เหมือนเดิมคับ

ช่วยตอบด้วย Rolling Eyes Crying or Very sad

ผมไม่เคยแตะ K550i เลยหาคำตอบให้ไม่ได้ครับ.

เสียงดัง/เสียงดี อันนี้ขึ้นอยู่กับเฟิร์มแวร์ครับ.

Wink
iminn
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2007 04:57  

sofa12345 ผู้เขียน:
ถามหน่อยคับ
ขนาดภาพของ k750i 1600*1200 ใช่ปะคับ
กับขนาดภาพของรุ่นนี้ w810i 1632*1224 อะ
อันไหนชัดกว่ากัน

พอๆกันครับ.

Wink
jav
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คุณ iminn คับ
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2007 18:00  

fw คืออะไร อะ เวอชั่นหรอหรือยังไงอะคับ อะทิบายให้ฟังหน่อยคับ
ไม่ค่อยรู้เรื่องอะคับ
แล้ว ซื้อ k750i นี้ ปุ่ม joystrick จะไปเร็วป่าวอะคับ
ท่าการใช้งานแบบรักษาอะคับจะใช้ได้กี่ปีหรอกว่าจะกดไม่ค่อยไปอะไรปะมานนี้อะคับ
แล้วระหว่าง k750i กับ w810i แนะนำใช้อันไหนอะคับ
จิงๆ แล้วผมชอบ k750i มากทั้งด้านหลังที่ค่อนข้างเหมือนกล้องจริงแต่มาอ่านบนเวบ
มีแต่คนโพสว่าปุ่มjoystrickจะไปไว ส่วน w810i ก้อไม่มีฝาปิดกล้อง ชอบทั้งสองร่นอะ

แล้วตอนนี้ยังมีขายปะคับ ที่ไหนมีอยู่บ้างอะคับ ช่วยบอกหน่อยคับ ทั้งของ k750i กับ w810iอะคับที่ไหนยังมีบอกด้วยคับ
sofa12345
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2007 20:03  

สอบถามเกี่ยวกับเรื่อง k750i อีกรอบคับ
คือตอนนี้คัยใช้แล้วมีปันหากับปุ่ม joystrick บ้างอะคับ แล้วอาการหนักมากป่าวอะคับ
ตอนนี้ยังมีขายรึป่าวอะคับอยากได้คำตอบเร็วที่สุดอะคับก่อนที่มันจะไม่มีขาย ที่ไหนคัยเหนยังมีขายช่วยมาตอบให้ผมด้วยนะคับอยากได้เครื่องใหม่ถึงแม้ร่นนี้จะนานมาแล้ว แล้วก้อ ซีลีโคลนรุ่นนียังมีอยู่ป่าวอะคับ ท่าไม่มีแนะนำให้ใช้อะไรดีอะคับ
ช่วยตอบให้เรวที่สุดนะคับ อยากได้เครื่องใหม่ๆๆ
sofa12345
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขออีกนิสๆๆๆๆนึงคับ
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2007 20:05  

fw คืออะไรอะคับ แล้วตอนนี้ fw ที่ดีที่สุดคือตัวไหนหรอคับ
แล้วท่าเกิดซื้อมาใหม่ fw ที่ว่า(ไม่รู้คืออะไร) เค้าจะอาวตัวล่าสุดให้หรือตัวที่ดีที่สุดให้อะคับ
หรือว่าให้ตั้งแต่ อันแรกๆ หรือไงช่วยตอบด้วยคับ
sofa13245
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2007 20:33  

คือยังไม่รำคานผมใช่มั้ยคับ
ขอถามอีกได้ป่าวคับ ระหว่าง k750i กับ w810i ตัวไหนมีปันหามากกว่ากัน อะคับ
แล้วปันหาที่ว่านี่เช่นอะไรคับ เปนปันหาตอนใหม่ ๆเมื่อ 1-2 ปีที่แล้ว แล้วตอนนี้แก้ใขจนหายแล้วหรือว่ายังไม่หายเลย พอจะทราบมั้ยอะคับ แต่ดูจากอ่านๆ มาแล้ วw810 i มีปันหากับการฟังเพลงหรอคับ ที่มีเสียง กึ๊กๆๆๆ อะไรแบบนี้อะคับ คัยรู้ช่วยตอบอีกทีนะคับ
iminn
Year's Star

หัวข้อ : Re: คุณ iminn คับ
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2007 03:00  

jav ผู้เขียน:
fw คืออะไร อะ เวอชั่นหรอหรือยังไงอะคับ อะทิบายให้ฟังหน่อยคับ
ไม่ค่อยรู้เรื่องอะคับ
แล้ว ซื้อ k750i นี้ ปุ่ม joystrick จะไปเร็วป่าวอะคับ
ท่าการใช้งานแบบรักษาอะคับจะใช้ได้กี่ปีหรอกว่าจะกดไม่ค่อยไปอะไรปะมานนี้อะคับ
แล้วระหว่าง k750i กับ w810i แนะนำใช้อันไหนอะคับ
จิงๆ แล้วผมชอบ k750i มากทั้งด้านหลังที่ค่อนข้างเหมือนกล้องจริงแต่มาอ่านบนเวบ
มีแต่คนโพสว่าปุ่มjoystrickจะไปไว ส่วน w810i ก้อไม่มีฝาปิดกล้อง ชอบทั้งสองร่นอะ

แล้วตอนนี้ยังมีขายปะคับ ที่ไหนมีอยู่บ้างอะคับ ช่วยบอกหน่อยคับ ทั้งของ k750i กับ w810iอะคับที่ไหนยังมีบอกด้วยคับ

FW เรียกเต็มๆว่า เฟิร์มแวร์ <<< คือระบบที่ใช้ในการควบคุมการใช้งานโทรศัพท์/การทำงานของโทรศัพท์.

Joystrick ถ้าใช้งานในแบบปกติ (ไม่ได้เอาไปควบคุมการเล่นเกมส์) ก็หลายเดือนอยู่หรอกครับ
ในบางเครื่อง และในบางคนที่ใช้ (ที่ผมเห็น) ประกันหมดแล้ว ก็ยังไม่เคยมีปัญหาเลยครับ.

ถ้ามีตังค์พอ แนะนำ W810i ครับ คุณภาพกล้องกินกันไม่ลง แต่มีฟังค์ชั่นและลูกเล่นอื่นๆมากกว่า K750i.

แนะนำให้ซื้อเครื่องศูนย์นะครับ (Loxley) เพราะหากเครื่องมีปัญหา เช่น joystrick ซ่อมฟรีครับ
ส่วนหาซื้อได้ที่ไหน อันนี้ต้องขยันเดินดูหน่อยนะครับ แต่ส่วนมากจะมีเหลืออยู่ในร้านใหญ่ มีชื่อร้านเด่นชัด คุ้นหู.

Wink

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย iminn เมื่อวันที่ 19 Dec 2007 19:59; ทั้งหมด 1 ครั้ง
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2007 03:35  

sofa12345 ผู้เขียน:
สอบถามเกี่ยวกับเรื่อง k750i อีกรอบคับ
คือตอนนี้คัยใช้แล้วมีปันหากับปุ่ม joystrick บ้างอะคับ แล้วอาการหนักมากป่าวอะคับ
ตอนนี้ยังมีขายรึป่าวอะคับอยากได้คำตอบเร็วที่สุดอะคับก่อนที่มันจะไม่มีขาย ที่ไหนคัยเหนยังมีขายช่วยมาตอบให้ผมด้วยนะคับอยากได้เครื่องใหม่ถึงแม้ร่นนี้จะนานมาแล้ว แล้วก้อ ซีลีโคลนรุ่นนียังมีอยู่ป่าวอะคับ ท่าไม่มีแนะนำให้ใช้อะไรดีอะคับ
ช่วยตอบให้เรวที่สุดนะคับ อยากได้เครื่องใหม่ๆๆ

fw คืออะไรอะคับ แล้วตอนนี้ fw ที่ดีที่สุดคือตัวไหนหรอคับ
แล้วท่าเกิดซื้อมาใหม่ fw ที่ว่า(ไม่รู้คืออะไร) เค้าจะอาวตัวล่าสุดให้หรือตัวที่ดีที่สุดให้อะคับ
หรือว่าให้ตั้งแต่ อันแรกๆ หรือไงช่วยตอบด้วยคับ

คือยังไม่รำคานผมใช่มั้ยคับ
ขอถามอีกได้ป่าวคับ ระหว่าง k750i กับ w810i ตัวไหนมีปันหามากกว่ากัน อะคับ
แล้วปันหาที่ว่านี่เช่นอะไรคับ เปนปันหาตอนใหม่ ๆเมื่อ 1-2 ปีที่แล้ว แล้วตอนนี้แก้ใขจนหายแล้วหรือว่ายังไม่หายเลย พอจะทราบมั้ยอะคับ แต่ดูจากอ่านๆ มาแล้ วw810 i มีปันหากับการฟังเพลงหรอคับ ที่มีเสียง กึ๊กๆๆๆ อะไรแบบนี้อะคับ คัยรู้ช่วยตอบอีกทีนะคับ

ปัญหาของ Joystrick จะหนักหรือเบา ขึ้นอยู่กับการใช้งานของผู้ใช้ครับ.
ตัวเครื่องยังมีขายครับ ซิลิโคลนก็ยังมีขายครับ.

FW คืออะไร อ่านที่กระทู้บนนะครับ.
FW ตัวที่ดีที่สุด หาคำตอบได้ที่นี่ครับ >> SEclub.com
เครื่องที่ซื้อใหม่ อาจจะไม่ได้ FW ตัวล่าสุด (อยู่ที่ว่าเป็นเครื่องล็อตไหน) แต่สามารถอัพเดท FW ให้เป็นตัวล่าสุดได้ครับ...ฟรี.

ปัญหาของโทรศัพท์ ส่วนมากจะเกิดจากผู้ใช้ครับ หากเป็นปัญหาที่เครื่องจะมีเพียงเล็กๆน้อยๆ และเป็นเพียงบางเครื่องเท่านั้น.
เสียง กิ๊กๆ กึ๊กๆ จะเกิดขึ้นตอนที่เปลี่ยนเพลงใหม่ครับ และไม่ใช่เป็นเฉพาะ W810i แต่หลายๆรุ่นของ SE ก็เป็นเหมือนกันครับ ยกเว้นเครื่องรุ่นใหม่ๆครับ.

Wink
jinnosuke
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งซื้อมา
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2007 13:06  

ซื้อมาแล้วครับ เดินหาทั่วมาบุญครองเลย ไม่มี มีอยู่ร้านแต่ เอ่อ คือไม่มั่นใจว่ามือ 1 หรือเปล่า เพราะเค้าขายมือ 1
มีร้านน้องคนหนึ่งเค้าบอกว่า ตอนนี้ไม่มีมีหนึ่งแล้วพี่ ถ้าพี่เจอนะ พี่โดนแล้ว ก็เลยมาบอกเพื่อนๆไว้ ให้ระวังนะ k750i หมด stock แล้ว แล้ว SE ก็ไม่ผลิตแล้วด้วย แต่ไม่ได้แปลว่าตกรุ่นนะ คือมันหายาก มากกก แล้วก็ระวังของย้อมแมวนะครับ

แล้วผมก็หาเจอจนได้ ที่ไหนให้ทาย 55 ทายไม่ถูกหลอก ที่เชียงใหม่ครับ !!! ในที่สุดก็หาจนเจอ ตอนนี้กำลังเล่นอยู่ เห่อมาก Razz
iminn
Year's Star

หัวข้อ : Re: เพิ่งซื้อมา
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2007 23:58  

jinnosuke ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับ เดินหาทั่วมาบุญครองเลย ไม่มี มีอยู่ร้านแต่ เอ่อ คือไม่มั่นใจว่ามือ 1 หรือเปล่า เพราะเค้าขายมือ 1
มีร้านน้องคนหนึ่งเค้าบอกว่า ตอนนี้ไม่มีมีหนึ่งแล้วพี่ ถ้าพี่เจอนะ พี่โดนแล้ว ก็เลยมาบอกเพื่อนๆไว้ ให้ระวังนะ k750i หมด stock แล้ว แล้ว SE ก็ไม่ผลิตแล้วด้วย แต่ไม่ได้แปลว่าตกรุ่นนะ คือมันหายาก มากกก แล้วก็ระวังของย้อมแมวนะครับ

แล้วผมก็หาเจอจนได้ ที่ไหนให้ทาย 55 ทายไม่ถูกหลอก ที่เชียงใหม่ครับ !!! ในที่สุดก็หาจนเจอ ตอนนี้กำลังเล่นอยู่ เห่อมาก Razz

ยินดีด้วยครับ.

หากมีปัญหาการใช้งาน หรือ สงสัยอะไร เข้าไปสอบถามได้ที่นี่...คลิ๊กเลย >> SEclub.com

Wink
Step2pump
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2007 18:51  

โอ้วววว หาได้ไงอะครับ ผมหาไม่ได้เลย แล้วผมก็ตัดสินใจซื้อ K810i มาแทนแล้ว

อาการก็เหมือนกันครับ นั่งกดทั้งวันเลย กำลังเห่อของใหม่ อิอิ Very Happy
LengStreet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวัสดีครับผมสนใจ K750i ทุกท่าน
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 15:22  

สวัสดีครับคุณ iminn Very Happy

เอาภาพจากเจ้า K750i มาให้ได้ดูกันครับ ไม่ได้ตกแต่ง ย่อ Size ใส่กรอบเท่านั้นครับ Very Happy

LengStreet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 15:25  

อ้าว! พิมพ์ว่าผู้สนใจ กลายเป็นผมสนใจซะงั้น -__-"

ต่ออีกนิดครับ วันนี้ว่างๆ Very Happy

iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 20:36  

สวัสดีปีใหม่ครับ คุณเล้ง Razz

ฝีมือยอดเยี่ยมไม่มีตกเลยนะนี่.
Wink
มานฟ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 21:43  

ใช้ Fw ตัวไหนดีคับ ที่เหมาะสำหรับถ่ายรูปอ่ะ
Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 01:45  

มานฟ้า ผู้เขียน:
ใช้ Fw ตัวไหนดีคับ ที่เหมาะสำหรับถ่ายรูปอ่ะ
Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil

R1DB001

Wink
Hongo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 00:00  

ช่วยด้วยครับ k750i เวลา search contact เป็นภาษาไทย เช่น กด 2 จะออกเป็น ก แทนที A
ทำอย่างไร ให้เธอเป็นดังเดิม
iminn
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 10:23  

Hongo ผู้เขียน:
ช่วยด้วยครับ k750i เวลา search contact เป็นภาษาไทย เช่น กด 2 จะออกเป็น ก แทนที A

ก่อนกดเลข 2 กด # ค้างไว้ 2-3 วินาที. เพื่อเปลี่ยนรูปแบบภาษา.

Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 00:28  

iminn ผู้เขียน:
Hongo ผู้เขียน:

ก่อนกดเลข 2 กด # ค้างไว้ 2-3 วินาที. เพื่อเปลี่ยนรูปแบบภาษา.

Wink

ขอบคุณมากครับ
วันนี้เข้าไปถามที่ sony shop และ jaymart มืดมนมากครับ
พอกลับมาเช็คกระทู้ ดีใจแทบกระโดดตีลังกา
ขอบคุณอีกครั้งครับ
basa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการขายโซนี่อิเล็กสัน k750i
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 14:07  

ต้องการขายโซนี่อิเล็กสัน k750i สภาพ95%ต้องการขายด่วนอุปกรณครบสนใจติดต่อ เอ็ม 0816940456หรือเมล์basa085@hotmail.com
Infinitylife
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2008 15:41  

แหะ แหะ ใช้มาเกือบ 3 ปีแว้ว จอยสติ๊กยังพอได้อยู่คับ กดเป็นเลื่อน อิอิ นี่ทนใช้หรือใช้ทนหว่า รัก SE คับ
เด็กแนวเดียวกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หูฟังเสียง่ายจัง
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2008 21:54  

ใช้รุ่นนี้มา ปีกว่า ต้องเปลี่ยนหุฟังไปแล้ว 2 ครั้ง
อาการคือ สายมันขาดใน
มันออกแบบมาไม่ดีละมั้ง เพราะมันต้องม้วน ๆ เก้บ และสายมันก่อ่อน
เคยเห็นของ Creative ที่มีเหมือนปลอกถักหุ้มไว้ ทำให้มันไม่ม้วนมากเกินไป
ทนทานกว่า
และอีกอย่างไม่ชอบหัวต่อของ Sony เลย ที่มันเป็นเขี้ยว ทั้งหัวชาร์๗และหัวต่อหูฟัง
มันเกะกะ และหลวงง่าย
น่าจะปรับปรุงนะ
PM_Lover
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: MonkeyZ TowN
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2008 13:25  

กล้อง 2 ล้าน แต่ ชัดโคตร!!!

เกิน มาตรฐานอีก

รุ่นใหม่ๆ บางทียัง.....
แมงกะพุน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายครัีบ
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2009 05:15  

ต้องการขายด่วน เพื่อไปสมทบทุนสร้างอุโบสถ เอ้ยย ซื้อใหม่ครับ ใครสนใจมั่ง ติดต่อ

davejow-king@hotmail.com ถูกมาก ขอบอก

สภาพดีเยี่ยม ใช้มา 1 ปีกว่า พร้อมกล่องและอุปกรณ์ครบครัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2009 12:03  

กรอบพังหมดแล้ว เปลี่ยนของแท้ ที่ไหนได้บ้าง เครื่องยังใช้ดีอยู่เลย
Infinitylife
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2009 16:23  

Anonymous ผู้เขียน:
กรอบพังหมดแล้ว เปลี่ยนของแท้ ที่ไหนได้บ้าง เครื่องยังใช้ดีอยู่เลย

ลองถามศูนย์ดูครับ ...
david22
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sony Ericsson K750i - 2 Megapixels Camera [ภาค 2]
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 01:19  

เผื่อใครยังใช้อยู่ และกำลังหาเมม 2 GB พอดีไปเจอร้านที่พันทิพชั้น4ติดบรรไดเลอื่น ลดราคา เหลือ 389 บาท ไม่มีประกันนะคับของหิ้วจาก ยุ่น ถ้ามีประกัน ก็ 650 บาท
**** ผมใช้มาหลายปีก็เพิ่งได้ใช้ เมม 2g ก็คราวนี้เพราะมันแพงมาก *****

แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10

ไปยังหัวข้อ: