Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola SLVR L72 - โมโตโรล่า
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 141 / เข้าชม: 268872
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อ L72 มาใช้แค่เดือนเดียว keypad ลอกอะ ซวยเจงๆ
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2008 22:32  
ตอบโดยอ้างถึง  

ไม่ประทับใจ ผู้เขียน:
ผมซื้อรุ่น L72 มาได้แค่เดือนเดียว keypad ก็ลอกแล้วครับ อาจเป็นเพราะเหงื่อขณะคุย แต่ผมไม่ประทับใจกับบริการหลังขายเลยก็คือ ผมเอาไปส่งซ่อมที่ศูนย์สาขาสยามพารากอนโดยที่เครื่องยังมีประกันอยู่ แล้วเค้าบอกว่าให้เอากลับไปใช้ก่อนแล้วจะสั่ง keypad ใหม่มาเปลี่ยนให้โดยเร็ว ทีแรกผมถามไปว่าจะเปลี่ยนให้เร็วที่สุดวันไหน พนักงานบอกว่าประมาณอีกอาทิตย์นึงก็ได้แล้ว ถึงตอนนี้ก็ 1 เดือนกว่าแล้วครับที่ยังไม่ได้เลย ผมโทรไปสอบถามต้องหลายครั้งแล้วครับว่าเมื่อไหร่จะมี keypad เข้ามาซะที เค้าก็บอกว่า "ตอนนี้ไม่มีของเลย และก็ไม่รู้ว่าจะมีของเมื่อไหร่ด้วย ไว้มีแล้วจะโทรไปแจ้งคุณอีกที....." ผมก็มีแต่คำว่ารอ ไปเรื่อยๆ แบบไม่มีกำหนดครับ ทำใจไว้แล้วครับว่าอาจต้องรอเป็นปี ตอนนี้เลยกะว่าจะหาซื้อเครื่องใหม่ยี่ห้ออื่นมาใช้ดีกว่าครับ เซ็งมากครับเพราะว่าตอนนี้ยิ่งใช้ keypad ก็ยิ่งลอก ผมไม่คิดว่าเหงื่อผมมันจะเยอะขนาดนั้นนะครับเพราะผมใช้เครื่องอื่นมาก่อนก็ไม่มีปัญหาเรื่องนี้เลย
ขอบ่นหน่อยนะครับเพราะไม่ได้รับการซ่อมซะทีจนเดือนกว่าแล้วและตัว keypad ก็ยิ่งลอกมากขึ้นอีก ใครจะซื้อรุ่นนี้ก็ระวังแบบผมนะครับ Crying or Very sad

ซื้อมาจาก เจ มาร์ท เซ็นทรั่ล ลาดพ้าวชั้นบนน่ะครับ ห้าวันเท่านั้นเอาใส่กระเป๋าหุ้มด้วยซองหนังอีกตะหาก keypad ลอกเหมือนกันครับ รับรองว่าไม่ใช่เราะความชื้นครับ เพราะแทบจะไม่ได้ใช้เลย เอาไปเปลี่ยนที่ เจมาร์ท เนื่องจากยังไม่ครบ 7 วัน ได้รับการบริการที่แย่ๆเช่นกัน เฮ้อ.... ก่อนหน้าใช้ L7 มาก่อนและเห็นว่ามันดีเลยซื้อ L72 มาใช้ กลับแย่แถมเจอบริการแย่ๆอีก ผมไมรู้เจออย่างนี้หลายคนรึป่าว ก็ภาวนาอย่าให้ซวยเหมือนผมหลายคนละกันนะครับ
MeMell
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 23:10  

ขอบอกว่า เห็นด้วยว่า keypad ลอกเหมือนกันเลย
แต่ว่า เรา ใช้ มาแล้ว 4 เดือน ก็ ลอกตรงมุมซ้ายของเครื่องนิดๆ แต่ก็พอเห็นอยู่
แอบบเสียใจอยู่เล็กๆ มันจะลอกหมดแผงเลยป่าววหว่า Sad
ทีนี้ก็คงหมดสวยกันเลยทีเดียวว Shocked
ว่าจะลองไปถามศุนย์โมโต ว่าเพราะอะไรทำไมถึงลอก งง เหมือนกันน่ะเนี่ย
เปนครั้งแรกที่ใช้มือถือ แล้วเกิดอาการ แบบนี้
ถ้ายังไง ใครจะซื้อ ก็ลอง ถามก่อนก็ดีเหมือนกันน่ะ

โดยรวมจิงๆแล้วก็ถือว่าดีน่ะรุ่นนี้ แต่ว่า เสียงยังไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่
เสียงเรียกเข้าค่อนข้างเบาไปนิดนึง(สำหรับเราน่ะ) แต่ก็พอไหว
เสียงพูดคุยอะไรก็ดี แต่ว่าติดที่ว่า เมนูก็ช้านิดนึง
นอกนั้นก็โอเคหมด ถ้าเทียบรูปลักษณ์ การพกพาสะดวก
atom_mota
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 01:24  

ลอกมาตั้งแต่ใน Jaymart ศรีราชา แล้วครับของผมตรงมุมบนซ้ายกับล่างซ้าย นึกว่าไม่เป็นไร
ที่ไหนได้มันลอกไปเรื่อยประมาณ 7% ของ keypad ในเวลา 1 เดือนครึ่ง มากรุงเทพเลยไปเปลี่ยนมาแล้วที่ศูนย์ พารากอน รอ 1 ชม.ไปร้านหนังสือคอย ก็ได้ keypad ใหม่แล้วครับ ตอนแรกที่โทรไปบอกว่าอาจเป็นวัน เจ้าหน้าที่บอกว่าเพราะเหงื่อเรา แต่ผมว่าเกิดจากตัว product เขาเองมากกว่า ผมว่าถ้าลอกอีกก็จะไปใช้บริการประกันฟรีเรื่อยจนครบ 1 ปีละครับ
ลองโทรไปก่อนว่าเขามีให้เปลี่ยนหรือยังนะครับ 026109577 หรือ 026109572 รู้สึกวันนี้ที่ไปเขาปิดรับเครื่องซ่อม 5 โมงเย็นนะครับลองสอบถามดูได้

การใช้งานก็พอใจครับเสียแต่จะ mod ยังได้ไม่มากนักเพราะต่างประเทศก็พึ่งมีใช้ไม่เยอะ
ตอนแรกว่าจะให้ราคาลงก่อน แต่ต้องรีบใช้งานด้วยเลยยึดหลักซื้อก่อนได้ใช้ก่อนครับ Wink
MeMell
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2008 23:26  

จิงหรอค่ะ คุน atom_mota เปลี่ยนได้ใช่มั้ยค่ะ
แล้วแบบนี้ เนี่ยย เสียค่าใช้จ่ายป่าวค่ะ หรือว่า เค้าเปลี่ยนให้ฟรีเลย
จิงๆแล้ว อยากจะเปลี่ยน บอดี้ มันเลย ด้วย เพราะทำตกไป ถลอก เหนแล้วเสียใจมั่กมาย

เอ๋ แล้วยังงี้ เปลี่ยนใหม่ จะลอกเหมือนเดิมรึป่าวเนอะ ว่ามั้ยค่ะ งี้ไม่ต้องคอยไปเปลี่ยนเรื่อยๆหรอเนี่ยยย Crying or Very sad

ยังไงก็ขอบคุนนะค่ะ เบอ ที่ทิ้งไว้ให้ ไว้เดี๋ยวจะลองไปสอบถามที่ศูนย์ โมโตดูค่ะ Smile
atom_mota
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2008 19:48  

เปลี่ยนได้แน่นอนภายใน 1 ชม. ที่สำคัญฟรีครับ ตอนนี้ใช้งานมา 8 วันยังไม่มีปัญหา
ดังนั้นฝากเตือนคนที่จะซื้อให้ดูว่าถ้าแป้นพิมพ์มีรอยลอก ด้านหลังสีขาวไม่ดำสนิท
ก็จงให้ร้านเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ซะก่อนซื้อนะครับ จะได้ไม่ต้องเปลี่ยน keypad เร็วแบบผม
mynameisnoum
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 01:14  

สวย เห็นแล้วน่าใช้

กำลังคิดอยู่ว่าจะเอามาเป็นเครื่องสำรอง แล้วปล่อย N72 เพราะไม่ค่อยได้ใช้เลยนอกจากเอามาเล่นเกม

ปัจจุบันก็ใช้ E6 เป็นหลักอยู่แล้ว

แต่พอมาอ่านคอมเมนต์ที่คนข้างบนเจอมา ... จริง ๆ ผมรักโมโตฯ มากนะ

แต่ไม่เอาดีกว่าอ่ะ รุ่นนี้ ...
taloktoktak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก็ดีนะ L72
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2008 13:19  

เพิ่งซื้อมาได้ 6 วันเอง เพิ่งมาเล่นmotorola รู้สึกว่าเล่นยาก เมื่อก่อนเล่น nokia n 70 อยู่
แต่ว่าหาลงธีมยากมากเลย moto น่ะ
leo_piek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2008 20:57  

ใช้แล้ว เสียงดีมากๆ ดังดีไม่มีปัญหา

แต่่มีข้อสงสัยดังนี้

1. จอไม่ค่อยขาวครับ ปรกติรึเปล่า

2. กล้องแนวตั้งมันจะอ้วนๆหนะครับ ทำไงดี ถ่ายรูปทีหน้าอ้วนเลย มีวิธีแก้มั้ย

3. เวลาต่อกับCom รายละเอียดในคอนแทคของบางคนมันจะหายไป อย่างรูปและเสียง(โทรออกด้วยเสียง) แต่เบอร์โทรกับชื่อยังอยู่

4. เมนูไทยสามารถโทรออกด้วยเสียงที่บันทึกได้ แต่ เมนูEngใช้โทรออกด้วยเสียงไม่ได้ ...งงกะมัน

5. เวลาไม่ได้ต่ออุปกรณ์บลูทูธ จอก็ไม่ได้แสดงสัญลักษณ์ แต่อยากถามว่ามันจะทำให้เปลี่ยงBatมั้ย เพราะเข้าไปดูในเมนูข้างใน บลูทูธมันยังเปิดอยู่

6. ถ้าจะหาอุปกรณ์บลูทูธอื่นๆหายังไง เห็ีนแตให้หาเรา ไม่เห็นมีให้เราหาคนอื่นเลย ...คือเราต้องรอให้คนอื่นมาหาเราอย่างเดียว

เท่าที่อยากรู้ก็ประมาณนี้ ใครทราบช่วยบอกด้วยครับ

ส่วนเรื่องปุ่มลอก ก็ไม่รู้ยังไง ได้ยินมาหลายกะแส บ้างก็ว่าเปลี่ยนวัสดุให้ดีขึ้นแล้ว ล๊อตหลังๆไม่มีปัญหา แต่ที่0บางคนก็บอกว่าเหมือนเดิม ...แต่ก็งง ว่ามันลอกได้ไง เพราะผิวมันเป็นพลาสติกใส

สำหรับท่านที่สนใจจะซื้อต้องบอกเลยว่า คุ้มมากๆ ทั้งวัสดุและการใช้งาน ปรับรายละเอียดได้เยอะพอสมควร
แต่ถ้าใช้Nokiaมาก่อน บอกตรงๆว่า อาจจะรู้สึกเล่นยากซักหน่อย เพราะ User interface มันสู้ Nikia ไม่ได้จริงๆ nokiaใช้ง่ายกว่ามาก
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2008 06:55  

ในที่สุดก็ไปสอยมาแล้ว

ทีแรกจะเอา Sony Ericsson W610i เห็นราคาในเว็บอินสตอล บอกว่า 4200
แต่พอไปดูเข้าจริง ๆ ... ฮ่วย! ลงราคาผิดกันแบบไม่น่าให้อภัย เพราะราคาหน้าร้าน 7000 กว่า (จำตัวเลขแน่นอนไม่ได้)

เลยโมโห ... ไหน ๆ ก็ออกมาแล้ว เลยไม่เอา ไปดูร้านอื่น แล้วไปสะดุดกับ MotoShop ที่ฟิวเจอร์รังสิตนี่แหละ

ไปเจอ L72 พอดี ราคา 4750 บาท แถมกันรอยกับการ์ดลีดเดอร์
เลยไปสอยมาครับ ...

ถามพนักงานเค้าว่า ที่เค้าบอกว่าแผงปุ่มกดลอก จริงหรือเปล่า ... แล้วตอนนี้ล่ะ
เค้าบอกว่า จริง แต่อยู่ที่การใช้งานของเรา ...

ก็โอเค รับได้ เพราะไม่ได้ใช้เป็นเครื่องหลัก (ใช้ E6 เป็นเครื่องหลัก)

หลังจากซิ้อมา ลองฟังเพลงดู เสียงที่ได้ก็โอเคนะครับ จัดอยู่ในขั้นดี
วิทยุฟังชัดเจนดี ... ตัวเครื่องสวย บางมาก จับแล้วหนืดมือโดยเฉพาะฝาหลัง
ทำให้มั่นใจว่าไม่น่าจะตกง่าย ๆ

แต่จอเล็กไปหน่อย หรือผมชินกับจอของ E6 ที่ใหญ่กว่าก็ไม่รู้

แผงปุ่มกดสวยดี ... ใสแจ๋วเลย แต่ต้องระวัง กลัวลอกเหมือนที่เค้าว่า ๆ กันไว้

แต่โดยรวม ... ถูกใจเครื่องนี้ และรุ่นนี้ครับ
นี่แหละโมโตฯ เสียเงินไป 4750 บาท แต่ได้อะไรที่ครบ และหาได้ยากในแบรนด์เนมอื่น ๆ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2008 16:50  

ตอนเน๊ราคาเท่าไหร่แล้วเนี่ยยย
กำลังหามือถือนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอถามหน่อยคะ
วันที่โพสท์ : 05 May 2008 22:15  

mynameisnoum ผู้เขียน:
เลยโมโห ... ไหน ๆ ก็ออกมาแล้ว เลยไม่เอา ไปดูร้านอื่น แล้วไปสะดุดกับ MotoShop ที่ฟิวเจอร์รังสิตนี่แหละ

ไปเจอ L72 พอดี ราคา 4750 บาท แถมกันรอยกับการ์ดลีดเดอร์

อยากสอบถามหน่อยนะคะว่าของที่ไปซื้อมาเป็นพวกของโจรหรือเปล่าอ่า?

เห็นมันมีลดราคาที่หนึงประมาณ 4990 บาท
ก็เลยอยากจะรู้ว่า ราคาโดยเฉลี่ยตอนนี้มันเท่าไรเหรอคะ?
แฟนโมโต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2008 17:00  

สามารถล็อกปุ่มกดอัตโนมัติได้ป่าวครับ ถามท่านที่ใช้อยู่หน่อย ผมใช้ L6 ต้องกดล็อกเองนะท่าน
-=Gift=-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอถามหน่อยคะ
วันที่โพสท์ : 06 May 2008 23:25  

กำลังหามือถือนะคะ ผู้เขียน:

อยากสอบถามหน่อยนะคะว่าของที่ไปซื้อมาเป็นพวกของโจรหรือเปล่าอ่า?

เห็นมันมีลดราคาที่หนึงประมาณ 4990 บาท
ก็เลยอยากจะรู้ว่า ราคาโดยเฉลี่ยตอนนี้มันเท่าไรเหรอคะ?

ที่ Jmart น่าจะยัง 5,990 อยู่ แต่ผมซื้อชั้น 1 zone ด้านหลัง The Mall บางกะปิ
4,800 ครับ

แฟนโมโต ผู้เขียน:

สามารถล็อกปุ่มกดอัตโนมัติได้ป่าวครับ ถามท่านที่ใช้อยู่หน่อย ผมใช้ L6 ต้องกดล็อกเองนะท่าน

รุ่นนี้ ล็อคปุ่มเองได้ครับตั้งเวลาได้ว่ากี่วิ

แต่รุ่นนี้เสียงเรียกเข้าค่อนข้างเบา ลองหา Gain_table ตัว mod มาลงเสียงลำโพงดังดีครับ
เสียงขณะคุยหูแทบแตก Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2008 15:53  

ลองหา Gain_table ตัว mod

หาจากไหนครับท่าน บอกหน่อยเฮอะ อ้อแล้วการรับส่ง BT จะช้าเหมือน L7 ไหมท่่าน[/u]
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอถามหน่อยคะ
วันที่โพสท์ : 15 May 2008 07:33  

กำลังหามือถือนะคะ ผู้เขียน:

ไม่รู้มาช้าไปหรือเปล่า แต่เห็นมีคนตอบให้แล้ว ...

ขอเสริมแล้วกันนะครับ รุ่นนี้ที่ผมซื้อมา ไม่ใช่ของโจรครับผม
เพราะเข้าไปซื้อใน Shop ของโมโตโรล่าโดยตรง และมีศูนย์บริการของโมโตอยู่ด้วยครับ
ที่ฟิวเจอร์รังสิตครับ ... อยู่ก่อนถึงร้าน Install ครับ

จากการที่ใช้มาระยะหนึ่ง ... ยังไม่เจอปัญหาปุ่มลอก (ภาวนาอย่าให้เจอ)
จอเล็กไปหน่อย ยิ่งถ้าเอามาเทียบกับ E6 ที่ใช้อยู่อีกเครื่องจะเห็นเลยว่าเล็กกว่าเยอะ
ฟังเพลง ... ถ้าเป็นวิทยุ ชัดเจนสำหรับผมครับ เสียงโอเคเลย ดังจนต้องลดระดับโวลุ่มลงมา
ฟังเพลง ถ้าเป็น mp3 ฟังผ่านหูฟังที่แถมมา ... คุณภาพน่าพอใจครับ ฟังเล่น ๆ เพลิน ๆ ได้

เกม ... เป็นข้อดีที่สุดเลย ตอนนี้ลงเกมไปเกือบ 20 เกมแล้วอ่ะ
บางเกมถ้าไม่ซัพพอร์ต เราก็แก้ให้ใช้งานได้ ตอนนี้รุ่นนี้เป็นรุ่นที่ผมใช้แล้วโอเคที่สุดเลย

อีกอย่างนึงคือ เครื่องสวยครับ ... สวยมาก ๆ เลย เวลาจับรู้สึกดีเพราะบางแบบไฮโซมากอ่ะ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2008 19:25  

อยากได้รุ่นนี้อยุนะ แต่หาไม่เจอเลย อยุ อุบล ไม่มีศูนย์โมโตซะด้วยสิ

ปล. ปุ่มลอกมันลอกยังงัยงับ ถ่ายรูปมาให้ดูได้ไม๊
อยู่...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 20 May 2008 10:03  

ปัญหาของรุ่นนี้ที่เจอ คือ เรื่องกล้องครับ

กล้องแนวตั้งจะอ้วน กล้องแนวนอนจะผอม

ไม่รู้จะแก้ด้วย software ได้มั้ยครับ

อย่างอื่นดีครับ Confused
simon2006
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2008 21:05  

กล้องของ L72 มีโหมดมาโคร หรือเปล่า ท่านใดใช้อยู่ช่วยบอกด้วยครับ
คนจร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอยมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 18:35  

ที่ศูนย์เทเลวิชครับ 3990 ของแถมเพียบ เมม 512 ซองหนังอย่างหรู สายคล้องสวยมาก อย่างอื่นก็ Small Talk ที่ชาร์จ ซอฟท์แวร์ คู่มือ รวมเบ็ดเสร็จอยู่ในกล่อง ที่สอยมาเพราะ
1. ราคาถูกมั่กๆ
2. วัสุแจ่ม ดูดี หรู
3. มี EDGE ด้วยไว้ต่อเน็ท
แค่นี้ก็เกินพอแล้ว
I need L72
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2008 00:01  

คุณคนจร

ที่คุณเพิ่งจะสอยมาหนะอยากถามหน่อยนะ
1. เสียงสนทนาเป็นงัยบ้างชัดอะป่าว เห็นว่ามี crystal talk แต่ไม่ค่อยเห็นใครพูดถึงเลยมีให้เลือกเปิดปิดได้อะป่าว หรือ เป็น auto
2. ใช้ไปแล้วปุ่มกดลอกบ้างรึยัง
3. อยากรู้ว่าเจ้า L72 เนี่ยมันสามารถเล่นเพลง mp3 ที่ bitrate สูง ๆ ได้ป่าว
เช่น 192-320 kbs ไรเงี่ย

ยังไงช่วยตอบหน่อยนะ ซื้อศูนย์ telewiz นี่ที่ไหน สาขาไหนเหรอแล้วมีสีดำป่าว หรือมีแต่สีเงิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สอยมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2008 22:55  

คนจร ผู้เขียน:
ที่ศูนย์เทเลวิชครับ 3990 ของแถมเพียบ เมม 512 ซองหนังอย่างหรู สายคล้องสวยมาก อย่างอื่นก็ Small Talk ที่ชาร์จ ซอฟท์แวร์ คู่มือ รวมเบ็ดเสร็จอยู่ในกล่อง ที่สอยมาเพราะ
1. ราคาถูกมั่กๆ
2. วัสุแจ่ม ดูดี หรู
3. มี EDGE ด้วยไว้ต่อเน็ท
แค่นี้ก็เกินพอแล้ว

สงสัยเป้น L7i หรือเปล่าครับ L72 ไม่น่าราคาถูกขนาดนี้นะ
แวะผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 18:07  

http://www.twz.co.th/product_detail.aspx?id=359

L72 3990 บาท จิงๆคับ ไปซื้อมาวันนี้เอง ที่ร้าน TWZ เซนลาดพร้าว
simon-k
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 19:05  

ซื้อมาแล้วครับ 3990 จาก TWZ แถมบลูทูธราคา 990 ด้วยครับ เก๋มากครับรุ่นนี้ support เรื่องต่างๆได้ดีเมื่อต่อกับคอมเช่นอัพเดทรายชื่อจากคอม และส่ง smsจากคอมไปหารายชื่อต่างๆได้ง่ายมากครับ แต่เรื่องรูปถ่ายไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ ต้องมือนิ่งจริงๆ ตึงจะสวย เพราะเมื่อก่อนใช้ SE k550i มาก่อนเลยเห็นข้อแตกต่าง

ซื้เลยครับช่วงนี้ ยิ่งมีของแถมน่าเล่นดีครับ อีกอย่างบางดีด้วยครับ ถ้ากลัวปุ่มลอกต้องหาซองมาป้องกัน เช่นซองผ้า หริอซิลิโคนก็ได้ ผมคิดว่าที่ปุ่มมันลอกส่วนมากที่คอมเมน อาจจะเปลือยๆตอนถือแน่เลยครับ เริ่มรัก L72 แล้หละครับ ลาก่อน SE k550i Good bye my love
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2008 11:50  

หงะ ทำไมผมซื้อแล้วไมได้ แถมบลูตู้ด T T

ปล เครื่องเก่า ผม k550i เหมือนกันเลย ยอมรับว่า กล้องต้องมือนิ่งจิงๆ เพราะ ไม่มี AF แต่โดยรวมโอมากคับ

โมโต เสียตง เมนูโบราณ ไช้งานแรกๆ จะ งงๆ แต่ถ้าเข้าไจแล้วก้อไม่ยาก
mapeyavin
Year's Star

หัวข้อ : ด้านหลังสีขาวไม่ดำสนิท หมายถึงตรงไหนคะ
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2008 14:26  

ด้านหลังสีขาวไม่ดำสนิท หมายถึงตรงไหนคะ หลังเครื่องหรือตัวเลขหลังแป้นพิมพ์คะ
ช่วยอธิบายด้วยคะ....

atom_mota ผู้เขียน:
เปลี่ยนได้แน่นอนภายใน 1 ชม. ที่สำคัญฟรีครับ ตอนนี้ใช้งานมา 8 วันยังไม่มีปัญหา
ดังนั้นฝากเตือนคนที่จะซื้อให้ดูว่าถ้าแป้นพิมพ์มีรอยลอก ด้านหลังสีขาวไม่ดำสนิท
ก็จงให้ร้านเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ซะก่อนซื้อนะครับ จะได้ไม่ต้องเปลี่ยน keypad เร็วแบบผม
mapeyavin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2008 14:30  

เราก็ไปซื้อเมื่อวันที่ 2 ที่ TWZ all seasons 3990 คะ ไม่ได้ บลูทูท เหมือนกัน
เอเราควรเข้าไปทวงหรือเปล่าคะ...เพราะเขาให้แต่ ซองหนัง กับ ที่ห้อยโทรศัพท์เท่านั้น..

simon-k ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับ 3990 จาก TWZ แถมบลูทูธราคา 990 ด้วยครับ เก๋มากครับรุ่นนี้ support เรื่องต่างๆได้ดีเมื่อต่อกับคอมเช่นอัพเดทรายชื่อจากคอม และส่ง smsจากคอมไปหารายชื่อต่างๆได้ง่ายมากครับ แต่เรื่องรูปถ่ายไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ ต้องมือนิ่งจริงๆ ตึงจะสวย เพราะเมื่อก่อนใช้ SE k550i มาก่อนเลยเห็นข้อแตกต่าง

ซื้เลยครับช่วงนี้ ยิ่งมีของแถมน่าเล่นดีครับ อีกอย่างบางดีด้วยครับ ถ้ากลัวปุ่มลอกต้องหาซองมาป้องกัน เช่นซองผ้า หริอซิลิโคนก็ได้ ผมคิดว่าที่ปุ่มมันลอกส่วนมากที่คอมเมน อาจจะเปลือยๆตอนถือแน่เลยครับ เริ่มรัก L72 แล้หละครับ ลาก่อน SE k550i Good bye my love
simon-k
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 16:09  

ที่ผมซื้อแล้วได้ราคา 3990 แถม บลูทูธ ราคา 990 บาทนั้น ผมซื้อที่ศูนย TWZ ที่ขอนแก่นนะครับ ไม่แน่ใจว่า ที่ กทม มีรายการแถมนี่หรือเปล่า ลองโทรไปทวงถามสิครับ เผื่อได้นะครับ ยังไงจะเอาใจช่วยนะครับ บุกเลย กู้ชาติ Laughing Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 16:32  

รูปถ่าย 2 mp ไม่เลวเลยนะครับ แทบไม่ต้องปรับอะไรมาก แต่ขอให้ มีแสงช่วยบ้างหน่อย ไครที่ถ่ายแล้วเอา มาโพสบ้างนะครับ เพื่อแสดงว่าภาพถ่ายเราไม่ด้วยไปกว่าเขา L72 สู้ๆครับ

D:\Moi\New15 Leo&Fon\Resized\05-07-08_1717_resize.jpg
D:\Moi\New15 Leo&Fon\Resized\02-07-08_1524_resize.jpg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 16:36  

รปไม่ขึ้นทำไงครับ[/imD:\Moi\New15 Leo&Fon\Resized\02-07-08_1524_resize.jpgg]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 00:06  

สอบถามผู้ใช้งานจริงค่ะ

1. เสียงสนทนาเป็นงัยบ้างชัดอะป่าว เห็นว่ามี crystal talk แต่ไม่ค่อยเห็นใครพูดถึงเลยมีให้เลือกเปิดปิดได้อะป่าว หรือ เป็น auto
2. ใช้ไปแล้วปุ่มกดลอกบ้างรึยัง
3. อยากรู้ว่าเจ้า L72 เนี่ยมันสามารถเล่นเพลง mp3 ที่ bitrate สูง ๆ ได้ป่าว
เช่น 192-320 kbs ไรเงี่ย

ยังไงช่วยตอบหน่อยนะ ซื้อศูนย์ telewiz นี่ที่ไหน สาขาไหนเหรอแล้วมีสีดำป่าว หรือมีแต่สีเงิน
pymzii
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2008 21:51  

วันนี้ 31 กค. ผมเห็นที่ telewiz central ปิ่นเกล้านะ -- เห็นสีเงินครับ -- ราคายังคง 3990 ครับ
jjjun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เป็นไรไม่รู้ครับ
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2008 23:57  

ใช้มาเดือนกว่าๆ พอโทรออก หน้าจอกลายเป็นสีขาว แล้วสายก็หลุด
พอกดปุม่วางสาย หลายๆครั้ง จอปกติก็กลับมา

จะพังไหมครับ
ranchuboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้วถูกใจมากกก
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2008 17:28  

ซื้อมาแล้วถูกใจมากกกครับคุ้มกับราคา3,990ซื้อมาจากTWZปิ่นเกล้าเสียดายไม่ได้แถมซองกับสายคล้องโทรศัพท์
ปฐมธง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2008 15:53  

ที่ราคา 3990 ร้านเครือ TWZ หาสีเงินไม่ได้เลยครับ ที่บอกว่าเห็นมันเป็นแต่ตัวหุ่น ไม่มีเครื่องสีเงินเลย มีแ่ต่สีดำ
อยากได้สีเงินอะ สีดำมันไม่ค่อยงาม...
Gruu_eng
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2008 08:16  

L7 สวยกว่านะ
ตัวนี้ดูแก่ไปนิด

ฟังก์ชั่นโดนมาก
ประสิทธิภาพฟังเพลงจะแจ่มมั้ยเนี่ย
ลำโพงดังมั้ย
ปล.เครื่องนี้ก็เล็งไว้ แต่ไม่เคยเหนเครื่องจริงเลย
boni
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2008 21:06  

ผมขึ้นตัวหนังสือตัวE ที่หัวมุมตลอดเลยอ่ะครัับ

ในคู่มือบอกวาEDGE เลยอยากทราบว่าปิดยังไงอ่ะครับ

นี่หมายถึงผมต่อEDGEอยู่รึเปล่าครัับ

แล้วไม่เอาออกเป็นอะไรรึเปล่าครับ
คุณ boni
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คุณ boni
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2008 22:28  

boni ผู้เขียน:
ผมขึ้นตัวหนังสือตัวE ที่หัวมุมตลอดเลยอ่ะครัับ

ในคู่มือบอกวาEDGE เลยอยากทราบว่าปิดยังไงอ่ะครับ

นี่หมายถึงผมต่อEDGEอยู่รึเปล่าครัับ

แล้วไม่เอาออกเป็นอะไรรึเปล่าครับ

ไม่สามารถเอา E ออกได้ครับ มันเป็นการโชว์ว่าในพื้นที่ให้บริการ มี การบรอการ Edge อยู่ครับ ไม่น่ามีปัยหาอะไรมากนิครับ นอกจากรำคาญสายตา
C380
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2008 03:37  

ใช้ C380 มาตั้งแต่ปี 2004 ตอนนี้ Keypad กำลังลอก -*- ประมาณ 1-2% เห็นจะได้

รุ่นที่ทนก็ทนดีจริงๆ รุ่นที่แย่ นี่แย่ยกชุด แต่ก็ยังชอบ MOTO ใช้แล้วถูกใจ ทั้งๆ ที่ใช้มาหลายยี่ห้อ -*-

Rolling Eyes
chanchai76
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2008 18:02  

ตอนนี้้มีที่ไหนบ้างครับ ราคา 3,990 บ. ไปถามที่ TWZ เซ็นทรัล ลาดพร้าว ของหมดแล้่วครับ

ราคาร้านอื่นก็ประมาณ 4,500 บ. ยังมีของค้างที่สาขาไหนบ้างครัับ? Neutral
chanchai76
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2008 22:58  

โอ้ !!! โทรไปถาม TWZ ปรากฎว่าได้รับคำตอบว่าของหมดแล้ว ยังไงลองตรวจสอบอีกทีว่ายังมีของอีกหรือไม่ครับ Laughing แต่ผมไปถามตู้มาละ ยังมีของใหม่อยู่นะ ที่เดอะมอลล์งามวงค์วานหน่ะยังมีอยู่ครับ เซ็นทรัลลาดพร้าวก็มี ราคา 4,500 บ. ลองดูที่อื่นด้วยครับ Surprised
palmpppp
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2008 19:29  

ลองดูทุกกศูนย์ดีกว่าครับ

ตัว L72 นี่ มันอะไรท่โดนมาก

ผมจะขายไปเปลี่ยนตัวอื่น

คือหนีจากมันไม่ลงเลย

ใช้ตัวอื่นก็ยังติดใจมันอยู่

ตอนนี้ให้เพื่อนยืมก็นอนภาวนาคิดถึง (เว่อร์ละ)

ฮิฮิ
kai_l72
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Motorola SLVR L72 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 19:01  

ตอนนี้ใช้อยู่ครับ เพิ่งหาเจอที่ j-mart ในห้าง bigc สาขารังสิต เป็นสีเงินครับ ราคา 2691 แถมเมมให้ 2 อัน อุปกรณ์ครบ แต่กล่องเก่าไปนิด ใช้งานดีเยี่ยมเลยครับ ถ้าใครยังสนใจเชิญเลย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: