Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ภาพถ่ายจาก Hero

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 13 / เข้าชม: 8950
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ภาพถ่ายจาก Hero
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 12:47  
ตอบโดยอ้างถึง  

รบกวนท่านที่มี่ hero ถ่ายรูปมาลงให้ชมหน่อยได้หรือเปล่าครับ เพื่อมาเที่ยบกับตัวของผมว่ามันเพียน จริงๆ หรือเปล่านะครับ

ขอบคุณมาก ๆเลยนะครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ภาพถ่ายจาก Hero
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 12:58  

แล้วที่ผมถ่ายไปในหน้ารีวิวหละครับ Neutral
SlashZero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 13:37  

ยังไม่ค่อยได้ถ่ายอะไรมากครับ ถ่ายเสียก็เยอะเอารูปดีๆมาลงล่ะกัน ^^""

แค่ย่อขนาดอย่างเดียว ไม่ได้ปรับสีหรือแสงในPhotoshopครับ

kao09
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 14:39  

Nasz ผู้เขียน:
แล้วที่ผมถ่ายไปในหน้ารีวิวหละครับ Neutral

ขอโทษที่ครับ เห็นแล้ว แต่ไม่แน่ใจว่า คนอื่นเวลาถ่ายในที่มีแสงน้อยผล จะออกมาเช่นไรนะครับ

กับพื้นที่โล่ง นะครับ เลยอย่ากเห็นหลายๆ ภาพ เพื่อได้มาดูว่ากล้องของผมมันปรกติดีหรือเปล่านะครับ
Sad
ขอบคุณครับผม Very Happy
SharonGuncher
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 19:05  

เหมือนจะสวย แต่ถ้าถ่ายหน้าตัวเองนี้ ใบหน้าคงงามกว่า กล้อง ที่มีค่าพิกเซล สูงๆ
เหตุผล . . . จะได้ไม่เห้น รอยตีนกา สิว ฝ้า กระ และ จุดด่างดำ Laughing
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 19:45  

จริงๆ มีรูปที่ถ่ายกลางคืนหลายรูปครับ แต่ไม่สวย เลยไม่เอาลง อิอิ Laughing
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 23:01  

SharonGuncher ผู้เขียน:
เหมือนจะสวย แต่ถ้าถ่ายหน้าตัวเองนี้ ใบหน้าคงงามกว่า กล้อง ที่มีค่าพิกเซล สูงๆ
เหตุผล . . . จะได้ไม่เห้น รอยตีนกา สิว ฝ้า กระ และ จุดด่างดำ Laughing

ก๊ากกกกโดนใจมากๆคราบ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 23:58  

Un..Un ผู้เขียน:

ก๊ากกกกโดนใจมากๆคราบ

แหงสิ ก็ขนาดเพื่อนที่มันซื้อมือถือยี้ห้อไรสักอย่าง รู้แต่กล้องห้าล้าน ถ่ายหนังหน้าปุ๊บ
ถ้าไม่รีบรีทัช ก็ต้อง ลบทิ้งโดยด่วน ซึ่งต่างจากกล้องมือถือ ยี่ห้ออะไรสักอย่าง 1 ล้านกว่าพิกเซล ( เป็นมือถือ ทำเทียมด้วยนะ ราคา ไม่ถึง 5000 ) แต่ถ่ายออกมาลงไฮไฟว์ ลงเฟซบุ๊ค หนังหน้าเป๊ะยิ่ง !!!!!! ก็เลือกเอา ระหว่างถ่ายรูปสวยภาพคมชัดมาก แต่ เห็นทุกอณูบนใบหน้า
กับถ่ายแบบเบลอๆ ไม่ค่อยชัด ที่เปลี่ยน จากคนธรรมดา ให้สวยหล่อดุจเทพได้ ก็น่าคิดอยู่นะ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 00:00  

ความจริงนะ เล่น มือถือระบบปฏิบัติการแบบนี้ ในความคิดส่วนตัว น่าจะเอาเรื่องของความสามารถของตัวระบบปฏิบัติการ มากกว่ากล้องมือถือ นา นิดๆหน่อยๆ เบลอมันได้ ก็เบอลมันไปเหอะ
kao09
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 10:32  

ความจริงนะ เล่น มือถือระบบปฏิบัติการแบบนี้ ในความคิดส่วนตัว น่าจะเอาเรื่องของความสามารถของตัวระบบปฏิบัติการ มากกว่ากล้องมือถือ นา นิดๆหน่อยๆ เบลอมันได้ ก็เบอลมันไปเหอะ

ตอนแรกผมก็คิดอย่างงี้นะครัย เพราะจริง ๆผมก็ไม่ได้บ้าถ่ายรูปอะไร กล้องมาเป็นอันดับหลัง
แต่อดใจส่งใสไม่ได้ เพราะ น้อง cruise ของผมมันยังชัดและสว่างกว่านะครับ
thanadroid
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 20:30  

[quote="SharonGuncher"]ความจริงนะ เล่น มือถือระบบปฏิบัติการแบบนี้ ในความคิดส่วนตัว น่าจะเอาเรื่องของความสามารถของตัวระบบปฏิบัติการ มากกว่ากล้องมือถือ นา นิดๆหน่อยๆ เบลอมันได้ ก็เบอลมันไปเหอะ[/quote]

[b]เห็นด้วยครับ[/b]
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 23:59  

เหอๆ แต่เครื่องเค้านี่อาการหนักจริงๆ ไม่รู้ผ่าน QC มาได้ยังไง เสียชื่อ HTC หมดเลยอะ Rolling Eyes
Year's Star

หัวข้อ : งิงิ
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 01:13  

รุ่นหน้า คงจะงามกว่านี้อะเฮีย ( คาดว่าอะนะ ) Wink
MDDIN
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 12:31  

ก็คงอยู่ที่เฟิร์มแวร์กล้องครับ

ผมใช้ SE ตอนแรกถ่ายรูปก็มีปัญหามั่ง

แต่ไปอ่านในบอร์ดบอกอัพเฟิร์มแวร์กล้อง

พออัพเสร็จ ถ่ายรูปสวยขึ้นครับ

เราอาจต้องรอ HTC ทำเฟิร์มแวร์กล้องมาครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: