Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson Z530i - Clamshell with expandable memory
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 245 / เข้าชม: 413803
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 15:43  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขอโทษครับพอดีเมื่อวานไปเดินหาแต่หาไม่เจอ เลยโทร.ไปหาเพื่อนคนนึ่งให้เข้ามาดูให้หน่อยว่าร้านไหน แต่มันโง่หรืออย่างไรไม่ทราบได้ มันบอกแค่ว่า ร้านชั้นสอง ผมเดินหาไม่เจอ เลยวานให้มันโพสให้ผมหน่อย พอกลับบ้านมาดู !!!!!!! อ้าว !!!!!!!! มีชื่อร้านนี่หว่า เซงเลยครับไม่งั้นคงได้ของมาแล้ว Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad
Looker
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 23:40  

ยาก้า(ตัวจริง) ผู้เขียน:
ขอโทษครับพอดีเมื่อวานไปเดินหาแต่หาไม่เจอ เลยโทร.ไปหาเพื่อนคนนึ่งให้เข้ามาดูให้หน่อยว่าร้านไหน แต่มันโง่หรืออย่างไรไม่ทราบได้ มันบอกแค่ว่า ร้านชั้นสอง ผมเดินหาไม่เจอ เลยวานให้มันโพสให้ผมหน่อย พอกลับบ้านมาดู !!!!!!! อ้าว !!!!!!!! มีชื่อร้านนี่หว่า เซงเลยครับไม่งั้นคงได้ของมาแล้ว Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad

กำ.. มีตัวจริงตัวปลอมด้วยหรอเนี่ย? scratch
yim213
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาเท่าไรแล้ว
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 12:41  

ตอนนี้ราคาที่นาซ่า เท่าไรคะ แล้วมีของรึป่าว
ที่ร้านนาซ่าให้ลองเครื่องไหมคะ
แล้วเวลาcheckมือถือ ส่วนใหญ่checkอะไรบ้างคะ

ปลถามเยอะไปหน่อยนะคะ มือใหม่มากคะ

ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าที่ตอบคำถามให้นะคะ
Looker
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ราคาเท่าไรแล้ว
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 14:21  

yim213 ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาที่นาซ่า เท่าไรคะ แล้วมีของรึป่าว
ที่ร้านนาซ่าให้ลองเครื่องไหมคะ
แล้วเวลาcheckมือถือ ส่วนใหญ่checkอะไรบ้างคะ

ปลถามเยอะไปหน่อยนะคะ มือใหม่มากคะ

ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าที่ตอบคำถามให้นะคะ

รุ่นนี้มีตัวเครื่อง แบตฯ สายชาร์จฯ ฝาหน้า-หลังอีก 1 ชุด และคู่มือภาษาไทย-อังกฤษคับ
ส่วนราคาร้านขายส่งที่คุณว่า คลิ๊กที่นี่ คับ
*ต้องสมัครสมาชิกก่อนถึงเข้าไปดูราคาได้คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 18:32  

รุ่น Z530i ของผมนี้มันดู VDO เต็มจอไม่ได้หรอครับ ถ้าไม่ได้มีโปรแกรมให้ดูเต็มจอใหมครับ

ขอบคุณครับ
^-^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 22:08  

คือมีคนส่งmmsมาให้ แต่เปิดไม่ได้ ผมต้องไปติดต่อยังไง หรือตั้งค่ายังไง ครับ
สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัยจิงๆ
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 02:02  

สงสัยว่าไฟล์เพลงที่เราส่งผ่านBT มันไปเก็บไว้ไหนเหรอคะ เพราะหลังจากที่ตั้งรหัสกะเครื่องและมือถือให้ตรงกันมันก็tranfer fileไป แต่หาไม่เจอคะ ใครรู้ช่วยบอกด้วยค่า
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: สงสัยจิงๆ
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 15:01  

Anonymous ผู้เขียน:
รุ่น Z530i ของผมนี้มันดู VDO เต็มจอไม่ได้หรอครับ ถ้าไม่ได้มีโปรแกรมให้ดูเต็มจอใหมครับ

ขอบคุณครับ

Spec เครื่องจริงดูวีดีโอแบบ Full screen ไม่ได้ ส่วนโปรแกรมที่เอามาลงแล้วทำให้ดูได้ผมยังไม่มีข้อมูลคับ

^-^ ผู้เขียน:
คือมีคนส่งmmsมาให้ แต่เปิดไม่ได้ ผมต้องไปติดต่อยังไง หรือตั้งค่ายังไง ครับ

MMS คือการรับ-ส่งข้อความ Multimedia (ข้อความตัวอักษร ภาพ และเสียง) เป็นบริการที่ต้อง run บนระบบ GPRS ดังนั้นหากคุณต้องการตั้งค่า MMS ก็ควรตั้งค่า WAP ด้วย

การตั้งค่า WAP
เข้าไปที่เมนู Settings > Connectivity > Internet settings > Internet profiles > ใส่จุดไข่ปลาข้างหน้าเครือข่ายที่คุณใช้งานอยู่แต่ต้องลงท้ายด้วย WAP นะคับ
ยกตัวอย่างเช่น หากคุณใช้เครือข่าย AIS ต้องใส่จุดไข่ปลาข้างหน้า AIS WAP ไม่ใช่ AIS MMS

การตั้งค่า MMS
ไปที่เมนู Messaging > Settings > Picture message > MMS profile > หน้าจอจะเลือก AIS MMS ให้อยู่แล้ว แต่ถ้าไม่ใช่ ให้คุณลบทิ้งไปแล้วเลื่อนขึ้นไปที่ New profile กด Add > MMS profile name: ใส่คำว่า AIS MMS , Message server: ใส่คำว่าhttp://mms.mobilelife.co.th , Internet profile: เลือก AIS MMS แล้วกด Save

จากนั้นทดลองส่ง MMS ออกไปที่เบอร์ 9909 (เป็นเบอร์สำหรับทดสอบการใช้งาน MMS ของ AIS (ไม่เสียค่าบริการ)) รอสักครู่..หากคุณได้รับข้อความ MMS จาก AIS ตอบกลับมาก็แสดงว่าเครื่องคุณสามารถใช้งาน MMS ได้แล้ว..

*หากคุณใช้เครื่อข่ายอื่นที่ไม่ใช่ AIS รบกวนโทรสอบถาม Message server: , Internet profile: และ เบอร์สำหรับทดสอบการใช้งาน MMS จากผู้ให้บริการเครือข่ายของคุณ

สงสัย ผู้เขียน:
สงสัยว่าไฟล์เพลงที่เราส่งผ่านBT มันไปเก็บไว้ไหนเหรอคะ เพราะหลังจากที่ตั้งรหัสกะเครื่องและมือถือให้ตรงกันมันก็tranfer fileไป แต่หาไม่เจอคะ ใครรู้ช่วยบอกด้วยค่า

หากคุณหมายถึงโหลดไฟล์เพลงลงเครื่องมือถือผ่าน BT มันจะไปจัดเก็บอยู่ใน Sound ต้องเปิดเข้าไปดูในเมนูจัดการไฟล์ (File manager) คับ
แต่ถ้าคุณหมายถึงโหลดไฟล์เพลงไปที่คอมพ์ผ่าน BT มันจะไปอยู่ใน Bluetooth exchange folder ใน My Documents

*หากหาไม่พบ ลองเปิดโปรแกรม BT แล้วเข้าไปหาดูมันจะมีบอกไว้ว่า Destination folder (โฟลเดอร์จัดเก็บไฟล์ที่โหลดเข้ามา) อยู่ที่ไหน? จริงๆ แล้วมันมีบอกคุณตั้งแต่ขั้นตอนติดตั้งไดรเวอร์แล้วคับ
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 22:35  

น่าใช้ดี
juin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 17:57  

อยากทราบว่าสามารถใช้ อินฟราเรด อัพเดทข้อมูลจาก outlook กับ โน๊ตบูคเหมือน โนเกียใช้ nokia pc suite ได้หรือเปล่า เพราะต้องการฟังค์ชั่นทุกวัน ไม่สะดวกใช้สายหรือบลูทูท นะ

ขอบคุณครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 20:51  

juin ผู้เขียน:
อยากทราบว่าสามารถใช้ อินฟราเรด อัพเดทข้อมูลจาก outlook กับ โน๊ตบูคเหมือน โนเกียใช้ nokia pc suite ได้หรือเปล่า เพราะต้องการฟังค์ชั่นทุกวัน ไม่สะดวกใช้สายหรือบลูทูท นะ

ขอบคุณครับ

ตอบ คุณ juin

ได้คับ ให้คุณเข้าไปดาวน์โหลดโปรแกรม PC Suite ในเวป Sony Ericsson หรือ คลิ๊กที่นี่ ซึ่งคุณสามารถเลือกการเชื่อมต่อด้วย USB-cable (สายดาต้าลิงค์), IrDA หรือ BT เพื่อ Transfer/Sync. ข้อมูลในมือถือกะ MS Outlook ได้หมดคับ..

โปรแกรม Sony Ericsson PC Suite จะมี choices ให้เลือกการเชื่อมต่อด้วย USB-cable, IrDA หรือ BT
เรื่องมันเศร้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 01:58  

เพิ่งซื้อ Z530i มาได้ อาทิตย์นึงค่ะ รวมๆแล้วถูกใจมาก ตอนแรกหาซื้อสาย USB สอบถามราคาสาย USB ดูจากร้านในห้างหนึ่งในจ.นครสวรรค์ ราคา 400 บาท แต่ไม่มีร้านไหนขายเลย คนขายแนะนำให้ซื้อ การ์ดลีดเดอร์มาใช้แทน เราก็บอกว่าเรายังไม่มีการ์ดใส่ ยังไม่ได้ซื้อและในกล่องก็ไม่ได้แถมมา เค้าก็เลยแนะนำให้ซื้อการ์ดอีก แล้วก็เปิดเครื่องของเราดูว่าใส่การ์ดชนิดไหน แล้วก็ไปหยิบการ์ดอะไรสักอย่าง (น่าจะเป็น MMC มั้ง) - -" มายัดใส่เครื่องเรา ละเค้าก็บอกจะเซ็ทเครื่องให้ แล้วก็หายไปนานนนนนนนน..มาก แล้วก็ทำท่าแกะการ์ดที่ยัดไปในเครื่องเราไม่ออก คุณเธอก็เดินถือโทรศัพท์ของดิฉัน เข้าร้านนู้น ออกร้านนี้ ประมาณว่าขอให้ร้านอื่นช่วยแกะการ์ดนั่นออกให้หน่อย เห็นแล้วใจคอไม่ดี ทั้งงัด ทั้งแงะ ที่แกะ สารพัดกว่าจะออก ในใจก็คิดว่าเครื่องช้านจะยับเยินไหมเนี่ย จนแล้วจนรอดก็ถอดออกได้ สรุปคือใส่การ์ดผิดประเภท และการ์ด M2 ก็ไม่มีขายซะด้วยสิ และช่องใส่การ์ดในโทรศัพท์ของดิฉันก็ได้แผลถลอกมา 1 แผล T_T เซ็งจริงๆ สุดท้ายเลยไปซื้อ BT มาใช้แทน 700 บาท รู้งี้ซื้อแต่แรกละ ทำไมนึกไม่ออกเนี่ย ใช้ง่ายมากๆเลย ตอนนี้อยากได้การ์ดมาใส่เพิ่ม แต่นครสวรรค์ยังไม่มีขายเลยค่ะ..เฮ้อ

** อยากถามคนที่ใช้ Z530i หน่อยค่ะ ว่าใครมีปัญหาเรื่องสัญญาณไม่ดีบ้าง คือว่า เวลาโทรออกมันติดยากบางทีต้องรีสตาร์ทเครื่องใหม่ถึงโทรได้ แล้วบางทีเวลามีคนโทรเข้ามาเค้าก็บ่นว่าโทรไม่ค่อยติดนะ เราก็ไม่รู้ว่าเป้นที่เครื่องของเรา หรือว่าเป็นเพราะว่าที่ๆ เราอยู่นั่นมันสัญญาณไม่ดีกันแน่ -"-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 02:26  

มีอีกเรื่องนึง วันที่ไปซื้อ Z530i คือว่าไปหาพี่ที่ชลบุรี พี่ก็เห็นโทรศัพท์เครื่องเดิมของเรามันเก่ามากแล้ว เลยบอกจะซื้อเครื่องใหม่ให้ ตอนแรกกะจะซื้อ Z520i ซึ่งเป็นรุ่นเดียวกะของพี่แต่มันหาไม่ได้ เดินหาทั้งตึกคอมฯ (ชื่อห้าง) ก็หาไม่ได้ ย้ายไปหาที่โรบินสัน เวรกรรม ไม่มีอีก คนขายบอกตอนนี้มรุ่นใหม่ Z530i เราก็อืมๆสวยดี แต่ยังไม่สนใจ - -" อะไรมันบังตาอยู่ก็ไม่รู้ สรุปก็ไม่ได้อะไรมาสักเครื่อง อีกวันก็ไปส่งพี่ที่ กท. เลยไปเดินเซ็นทรัลลาดพร้าว หาๆอยู่พักใหญ่ หา z520i ไม่ได้เลย ก็เลยเปลี่ยนมาหา Z530i ซะ - -" ก็ไม่มีอีก เดินๆมาเจอร้านนึง ดูผ่านๆ นึกว่าศูนย์เทเลวิส ถามเค้าว่ามี SE รุ่น Z530i ไหม เค้าก็บอกว่ามี ก็ตกลงราคาได้ 5800 บาท เย้ๆ ได้เครื่องศูนย์ด้วย ดีใจๆ ใส่ถุง มานั่งกินไรเล็กน้อยแล้วเอาโทรศัพท์ออกมาเชยชม เอ๊ะ!! เครื่องศูนย์อาไรหว่า ไม่ใช่ เทเลวิสนี่!!! ทำชื่อร้านซะเหมือนเลย TWZ เวรกรรม โลโก้ร้านดูเผินๆนี่ นึกว่า TELEWIZ (เขียนถูกป่าวไม่รุนะ) - -" เซ็งเล็กน้อย แต่หวังว่าเครื่อง และบริการหลังการขายคงไม่มีปัญหานะ..ดีหน่อยมีใบรับประกันของร้านให้ด้วย...แต่ เวรกรรมชั้นที่ 2 ใบรับประกัน มังเขียนชื่อเราผิดอีก เฮ้อ...
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 09:24  

เรื่องมันเศร้า ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อ Z530i มาได้ อาทิตย์นึงค่ะ รวมๆแล้วถูกใจมาก ตอนแรกหาซื้อสาย USB สอบถามราคาสาย USB ดูจากร้านในห้างหนึ่งในจ.นครสวรรค์ ราคา 400 บาท แต่ไม่มีร้านไหนขายเลย คนขายแนะนำให้ซื้อ การ์ดลีดเดอร์มาใช้แทน เราก็บอกว่าเรายังไม่มีการ์ดใส่ ยังไม่ได้ซื้อและในกล่องก็ไม่ได้แถมมา เค้าก็เลยแนะนำให้ซื้อการ์ดอีก แล้วก็เปิดเครื่องของเราดูว่าใส่การ์ดชนิดไหน แล้วก็ไปหยิบการ์ดอะไรสักอย่าง (น่าจะเป็น MMC มั้ง) - -" มายัดใส่เครื่องเรา ละเค้าก็บอกจะเซ็ทเครื่องให้ แล้วก็หายไปนานนนนนนนน..มาก แล้วก็ทำท่าแกะการ์ดที่ยัดไปในเครื่องเราไม่ออก คุณเธอก็เดินถือโทรศัพท์ของดิฉัน เข้าร้านนู้น ออกร้านนี้ ประมาณว่าขอให้ร้านอื่นช่วยแกะการ์ดนั่นออกให้หน่อย เห็นแล้วใจคอไม่ดี ทั้งงัด ทั้งแงะ ที่แกะ สารพัดกว่าจะออก ในใจก็คิดว่าเครื่องช้านจะยับเยินไหมเนี่ย จนแล้วจนรอดก็ถอดออกได้ สรุปคือใส่การ์ดผิดประเภท และการ์ด M2 ก็ไม่มีขายซะด้วยสิ และช่องใส่การ์ดในโทรศัพท์ของดิฉันก็ได้แผลถลอกมา 1 แผล T_T เซ็งจริงๆ สุดท้ายเลยไปซื้อ BT มาใช้แทน 700 บาท รู้งี้ซื้อแต่แรกละ ทำไมนึกไม่ออกเนี่ย ใช้ง่ายมากๆเลย ตอนนี้อยากได้การ์ดมาใส่เพิ่ม แต่นครสวรรค์ยังไม่มีขายเลยค่ะ..เฮ้อ

** อยากถามคนที่ใช้ Z530i หน่อยค่ะ ว่าใครมีปัญหาเรื่องสัญญาณไม่ดีบ้าง คือว่า เวลาโทรออกมันติดยากบางทีต้องรีสตาร์ทเครื่องใหม่ถึงโทรได้ แล้วบางทีเวลามีคนโทรเข้ามาเค้าก็บ่นว่าโทรไม่ค่อยติดนะ เราก็ไม่รู้ว่าเป้นที่เครื่องของเรา หรือว่าเป็นเพราะว่าที่ๆ เราอยู่นั่นมันสัญญาณไม่ดีกันแน่ -"-

อ่านแล้วใจหายแป้ว!!..เจอคนขายงี่เง่าไม่รู้เรื่อง'ไร..
มีอย่างที่ไหน เวลาใส่เมมถ้ายัดไม่เข้าก็ต้องเอะใจแล้วว่ามันไม่ใช่ยังจะดันทุรังยัดเข้าไปอีก! เวนจริงๆ ไม่ทราบว่าช่องใส่เมม (Slot) เสียหายหรือป่าว? ไอ่รอยถลอกภายนอกน่ะไม่เท่าไหร่หรอก แต่ข้างในดิใครจะรู้? หากข้างในเสียหายจะไม่สามารถใช้งานเมมได้ และไม่อยู่ในขอบข่ายการรับประกันฯ ด้วย ศูนย์ฯ ถือว่าใช้งานร่วมกับอุปกรณ์ฯ ผิดประเภทคับ

ส่วนปัญหาเรื่องโทรติดยาก ลองสอบถามคนที่ใช้ซิมเครือข่ายเดียวกันและใช้งานในพื้นที่เดียวกันกับคุณดูคับ

มีอีกเรื่องนึง วันที่ไปซื้อ Z530i คือว่าไปหาพี่ที่ชลบุรี พี่ก็เห็นโทรศัพท์เครื่องเดิมของเรามันเก่ามากแล้ว เลยบอกจะซื้อเครื่องใหม่ให้ ตอนแรกกะจะซื้อ Z520i ซึ่งเป็นรุ่นเดียวกะของพี่แต่มันหาไม่ได้ เดินหาทั้งตึกคอมฯ (ชื่อห้าง) ก็หาไม่ได้ ย้ายไปหาที่โรบินสัน เวรกรรม ไม่มีอีก คนขายบอกตอนนี้มรุ่นใหม่ Z530i เราก็อืมๆสวยดี แต่ยังไม่สนใจ - -" อะไรมันบังตาอยู่ก็ไม่รู้ สรุปก็ไม่ได้อะไรมาสักเครื่อง อีกวันก็ไปส่งพี่ที่ กท. เลยไปเดินเซ็นทรัลลาดพร้าว หาๆอยู่พักใหญ่ หา z520i ไม่ได้เลย ก็เลยเปลี่ยนมาหา Z530i ซะ - -" ก็ไม่มีอีก เดินๆมาเจอร้านนึง ดูผ่านๆ นึกว่าศูนย์เทเลวิส ถามเค้าว่ามี SE รุ่น Z530i ไหม เค้าก็บอกว่ามี ก็ตกลงราคาได้ 5800 บาท เย้ๆ ได้เครื่องศูนย์ด้วย ดีใจๆ ใส่ถุง มานั่งกินไรเล็กน้อยแล้วเอาโทรศัพท์ออกมาเชยชม เอ๊ะ!! เครื่องศูนย์อาไรหว่า ไม่ใช่ เทเลวิสนี่!!! ทำชื่อร้านซะเหมือนเลย TWZ เวรกรรม โลโก้ร้านดูเผินๆนี่ นึกว่า TELEWIZ (เขียนถูกป่าวไม่รุนะ) - -" เซ็งเล็กน้อย แต่หวังว่าเครื่อง และบริการหลังการขายคงไม่มีปัญหานะ..ดีหน่อยมีใบรับประกันของร้านให้ด้วย...แต่ เวรกรรมชั้นที่ 2 ใบรับประกัน มังเขียนชื่อเราผิดอีก เฮ้อ...

เครื่องของคุณเป็นเครื่องศูนย์ Telewiz อักษรย่อคือ TWZ มีรับประกันฯ/upgrade ฟรี 1 ปีคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 19:27  

ง่า..พูดอย่างงี้ยิ่งใจไม่ดี จะเช็คยังไงว่ามันจะเสีย หรือ ไม่เสียเนี่ย คิดว่า การ์ด M2 ที่นครสวรรค์ตอนนี้คงยังไม่มีขาย ศูนย์โซนี่ก็ไม่มีด้วยสิ ไปที่เทเลวิสให้เค้าเช็คได้มะเนี่ย แนะนำหน่อยค่ะ T_T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 19:47  

ส่วนเรื่องศูนย์ TWZ นั้น อ่านชื่อภาษาไทยที่เขียนในใบเสร็จรับเงินคือ
บริษัท ทีดับบลิวแซด คอร์เปอเรชั่นจำกัด (มหาชน)อยู่ที่เซ็นทรัลลาดพร้าว ชั้น 2 อ่าค่ะ
ตกลงว่าคือ ศูนย์ Telewiz แน่นอนใช่มะคะ (นี่คือร้านที่ซื้อนะ ไม่ใช่ร้านที่ยัดการ์ดมั่วๆ ร้านมั่วนี่อยู่ จ.นครสวรรค์ จ้ะ)
ดินไม่ใช่ดาว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะซื้อดีรึป่าว
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 19:56  

อยากถามผุ้รุ้หน่อยค่ะว่า ตั้งใจจะซื้อรุ่นนี้ คิดว่าดีมั้ยค่ะ
แต่ชอบมากๆ ติอย่างเดียวปุ่มกดมันไม่สวย
คนที่ซื้อมาแล้ว คิดว่ายังไงค่ะ
เปนสาวกโซนี่คนหนึ่งค่ะ
ขอบคุณค่ะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 10:47  

ง่า..พูดอย่างงี้ยิ่งใจไม่ดี จะเช็คยังไงว่ามันจะเสีย หรือ ไม่เสียเนี่ย คิดว่า การ์ด M2 ที่นครสวรรค์ตอนนี้คงยังไม่มีขาย ศูนย์โซนี่ก็ไม่มีด้วยสิ ไปที่เทเลวิสให้เค้าเช็คได้มะเนี่ย แนะนำหน่อยค่ะ T_T

Case ของคุณมีเรื่องชวนคิดและชวนติดตามดังนี้..
หากตรวจเช็คแล้วช่องใส่เมม (Slot) ไม่เสียหาย สามารถเสียบ M2 ใช้งานได้ตามปรกติ ก็ถือว่าคุณเสมอตัว ไม่อาจเรียกได้ว่า "โชคดี" นะคับ อาจเข้าเนื้อนิดๆ เพราะได้รอยกลับมาด้วย

หากหนทางแห่งชีวิตมิได้ปูด้วยกลีบกุหลาบเสมอไป.. ช่องใส่เมมเกิดเสียหายใส่ M2 ไม่ได้ หรือหากใส่ได้แต่ไม่สามารถใช้งานได้ ใครจะรับผิดชอบ? ตรงนี้สิชวนให้คิด และถ้าคุณนำเครื่องกลับไปที่ร้านงี่เง่าต้นเหตุนั่น เขาจะรับผิดชอบไหม? อันนี้ไงที่ชวนให้ติดตาม...

ส่วนเรื่องศูนย์ TWZ นั้น อ่านชื่อภาษาไทยที่เขียนในใบเสร็จรับเงินคือ
บริษัท ทีดับบลิวแซด คอร์เปอเรชั่นจำกัด (มหาชน)อยู่ที่เซ็นทรัลลาดพร้าว ชั้น 2 อ่าค่ะ
ตกลงว่าคือ ศูนย์ Telewiz แน่นอนใช่มะคะ (นี่คือร้านที่ซื้อนะ ไม่ใช่ร้านที่ยัดการ์ดมั่วๆ ร้านมั่วนี่อยู่ จ.นครสวรรค์ จ้ะ)

ขอ Confirm อีกครั้งว่า เครื่องของคุณเป็นเครื่องศูนย์ Telewiz แท้แน่นอน! อักษรย่อ TWZ เป็นเครื่องหมายการค้า (Trademark (TM)) จดทะเบียน (Registered (R)) ของบมจ. ทีดับบลิวแซด หรือ เทเลวิซ คนอื่นมั่วเอาไปใช้ซี้ซั้วไม่ได้คับ

ดินไม่ใช่ดาว ผู้เขียน:
อยากถามผุ้รุ้หน่อยค่ะว่า ตั้งใจจะซื้อรุ่นนี้ คิดว่าดีมั้ยค่ะ
แต่ชอบมากๆ ติอย่างเดียวปุ่มกดมันไม่สวย
คนที่ซื้อมาแล้ว คิดว่ายังไงค่ะ
เปนสาวกโซนี่คนหนึ่งค่ะ
ขอบคุณค่ะ

ตอบ คุณดาวไม่ใช่ดิน เอ๊ย! คุณดินไม่ใช่ดาว..

คุณว่าปุ่มกดมันไม่สวย ไหนลองดูใหม่คับ!

ภาพถ่ายรุ่น W300i แต่ปุ่มกดแบบเดียวกับ Z530i (ต่างกันแค่ปุ่ม W. เป็นปุ่ม Shortcuts แทน)

*ปล.ขอแสดงความยินดีล่วงหน้ากับสมาชิก Z530i คนใหม่หากคุณตัดสินใจซื้อรุ่นนี้...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 14:56  

อ่านมา 5 หน้า จนตาลายก็ยังตัดสินใจเถิกกก!!!!`
รบกวนคุณ Looker ช่วยบอกทีว่า
ระหว่าง Z530i ซื้อ Mem 256-หูฟัง-สมอลทอล์ค-สายชาร์จในรถ-บลูทูธ เพิ่มเติม
กับ W300i ซื้อ สายชาร์จเพิ่ม
ในราคาปัจจุบัน(ไม่แน่ใจว่าเท่าไหร่)
ตัวไหนคุ้มค่ากว่ากันครับ
ปล.ตอบก่อนเย็นนี้ก็ดีนะครับ เผื่อจะได้ออกไปดูเลย ขอบคุณครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 16:52  

แวววาว ผู้เขียน:
รีบๆเอาเข้ามาไวๆ Laughing
bughumnoynoy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 15:00  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ
แล้วเมมราคาเท่าไหร่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 18:40  

รุ่นนี้ใช้หูฟังของw810i ได้รึป่าวครับ
กิ๊กกี๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2006 11:19  

อยากรุว่าราคาเรื่องตอนนี้ + เมม 256 + สาย usb ต่อเข้าคอม รวมแล้วราคาประมาณเท่าไหร่คะ ราคานั้นซื้อได้ที่ไหน เครื่องมีประกันรึป่าว
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 00:34  

อ่านมา 5 หน้า จนตาลายก็ยังตัดสินใจเถิกกก!!!!`
รบกวนคุณ Looker ช่วยบอกทีว่า
ระหว่าง Z530i ซื้อ Mem 256-หูฟัง-สมอลทอล์ค-สายชาร์จในรถ-บลูทูธ เพิ่มเติม
กับ W300i ซื้อ สายชาร์จเพิ่ม
ในราคาปัจจุบัน(ไม่แน่ใจว่าเท่าไหร่)
ตัวไหนคุ้มค่ากว่ากันครับ
ปล.ตอบก่อนเย็นนี้ก็ดีนะครับ เผื่อจะได้ออกไปดูเลย ขอบคุณครับผม

แนะนำว่าซื้อ W300i คุ้มกว่าคับ..มีแถมสาย USB ดาต้าลิงค์มาให้แล้วก็ไม่จำเป็นต้องซื้อ BTก็ได้คับ
หากต้องการซื้อสายชาร์จในรถตอนนี้ไม่แพงแล้ว ราคาราวๆ 790 บาท

กิ๊กกี๋ ผู้เขียน:
อยากรุว่าราคาเรื่องตอนนี้ + เมม 256 + สาย usb ต่อเข้าคอม รวมแล้วราคาประมาณเท่าไหร่คะ ราคานั้นซื้อได้ที่ไหน เครื่องมีประกันรึป่าว

ขอ confirm ว่าซื้อ W300i คุ้มกว่าคับ..
หากคุณซื้อเครื่องศูนย์ ศูนย์ไหนก็ได้มีประกันฯ/upgrade FW ฟรี 1 ปีคับ

รุ่นนี้ใช้หูฟังของw810i ได้รึป่าวครับ

ได้คับ สังเกตุง่ายๆ หากปลั๊กหูฟังเป็น Fast port ล่ะก็ใช้ด้วยกันได้คับ

ในอนาคต SE รุ่นใหม่ๆ จะให้อุปกรณ์ชาร์จฯ แบตฯ แบบ 2 พอร์ต (CST-75) แทนแบบเดิม ซึ่งสามารถเสียบอุปกรณ์ฯ อื่นๆ เช่นหูฟังหรือ USB ดาต้าลิงค์พร้อมชาร์จแบตฯ ไปพร้อมๆ กันได้ (ขณะนี้ K790i ให้สายชาร์จฯ รุ่นนี้แล้วคับ)

และนี่คับ เครื่องชาร์จฯ แบบพกพา (CMT-60) เพียงวางมือถือลงบนเครื่องชาร์จฯ แล้วเสียบเข้ากับปลั๊กไฟบ้านหรือที่ทำงานโดยตรง ไม่มีสายไฟเกะกะ ที่เจ๋งสุดๆ ก็คือ ขณะเดินทางหากไม่สามารถหาปลั๊กเสียบได้ก็ใส่ถ่านอัลคาไลน์ขนาด AA 2 ก้อน แค่นี้ก็สามารถชาร์จแบตฯ ได้เหมือนกัน ยอดเยี่ยมมั่กๆ!!

himo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: กรอบใส
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 16:12  

Looker ผู้เขียน:
จอน ผู้เขียน:
พี่ Looker ครับ ไม่รู้จะขอบพระคุณ พี่ Looker อย่างไรดีครับ อุตส่าห์ไปเดินสำรวจให้ครับ ดีใจจังเลยครับ ที่บอร์ดเรามีพี่ที่ใจดีและเอื้อเฟื้ออย่างพี่ Looker ครับ สังคมน่าอยุ่ เพราะมีคนเอื้อเฟื้ออย่างพี่ครับ (จริงๆ นะครับผม)

เดี๋ยวกะว่าพรุ่งนี้จะไปเดินดูครับพี่ ได้ตำแหน่งสถานที่จากที่พี่ Looker บอกแล้วครับ สะดวกขึ้นเยอะเลยครับ ต้องขอบคุณพี่มากๆ เลยครับผม

ไหนๆ มาคุย ในบอร์ดแล้ว อยากจะรบกวนถามพี่ Looker และเพื่อนๆ ในบอร์ดนิดนึงนะครับ ล่าสุดผมใช้ Z530i ฟังเพลง สังเกตพบจุดแปลก ๆ นิดนึงครับ ก็เลยอยากรู้ว่า เป็นกันหรือเปล่าครับ เวลาเปิดฟังเพลง mp3 ธรรมดาพอเราเปิด play เพลงแล้ว เราก็สามารถปิดฝาของเครื่องได้ถูกไหมครับ เพลงก็ยังเล่นต่อไป คราวนี้ผมสังเกตนิดนึงว่า เวลาเราปิดหรือ เปิดฝาาขึ้นมาใหม่อีกครั้ง ในเสี้ยววินาทีน้น จะมีเสียงแทรกเบาๆ ประมาณ ครืด คล้ายๆ กับเสียงที่ออกจากลำโพงจะขาดๆไม่ต่อเนื่อง แต่นิดเดียวจริงๆ ครับ ผมกำลังคิดว่า เป็นเพราะเราเปิดและปิดฝาพับป่ะครับ สายพานที่อยู่ข้างในอันมีการเคลื่อนไหว เสียงเลยมีสะดุดนิดหน่อย ...แต่ถ้าไม่มีการเปิดฝา หรือ ปิดฝา เปิดในลักษณะใดลักษณะนั้น ฟังเพลงจนจบก็ไหลลื่นดีครับผม

อีกเรื่องนึงครับ ผมไปดูราคา M2 มาแล้วครับ ราคาเป็นอย่างที่พี่ Looker บอกเลยครับ เป๊ะๆๆสงสัยต้องเก็บเงินอีกบาน ตอนผมไปถาม เห็นเขาบอกว่า มีแต่ 512 อย่างงี้ ต้องเก็บเงินอีกบานยกกำลัง 2 เลยครับผม T.T

ตอนนี้มือถือขาด กรอบ smalltalk และ M2 ครับ เก็บเงินบาน บาน และก็บาน ครับผม ^.^

เสียงครืดที่เกิดจากการเปิดหรือปิดฝาขณะที่เครื่องกำลังเล่นเพลงในรุ่น Z530i นี่พี่ยังไม่ทราบสาเหตุว่าเกิดจากอะไรเพราะตัวเครื่องไม่ได้อยู่กับพี่ ต้องรบกวนเพื่อนๆ ในบอร์ดช่วยกันทดสอบดูว่าเป็นเหมือนกันไหม? ถ้าไม่เป็นก็แสดงว่าเครื่องของน้องจอนผิดปรกติ

สำหรับ W300i พี่ทดสอบแล้วไม่มีอาการอย่างที่ว่านะคับ

เรื่อง M2 หากคิดว่าขนาด 256 MB พอใช้ก็ไม่ต้องไปซื้อ 512 MB หรอก ร้านไหนไม่มีก็ไปซื้อร้านอื่นก็ได้นี่..
อ้อ..คุณ mcsiam เข้ามาโพสบอกในบอร์ด W300i ว่าไปเดินดูใน Power Buy สาขา Central ปิ่นเกล้า เห็นมี M2 ยี่ห้อ SanDisk ขนาด 1G ราคาประมาณ 1900 บาท แต่แถมตัวแปลง (Adaptor) จาก M2 เป็น SD Card ซึ่งจะต่างกับของ Sony ที่ให้ Adaptor แปลงเป็น Memory Stick

*อ้อ..เขาเรียกสายแพรนะน้องจอน ม่ะใช่สายพาน มือถือนะม่ะใช่เครื่องจักร..หุหุ

ไอ้เสียงครืดๆ ตอนเปิดหรือปิดฝาพับ ผมก็เจอครับ (เสียงเหมือนฝามันฝืดๆ) แต่ก็ไม่ได้ยินทุกครั้งที่เปิดหรือปิด ไม่แน่ใจว่าเพราะผมเปิด/ปิดบ่อยหรือเปล่า (ว่างเมื่อไหร่ก็เปิดเล่น) ซื้อมาประมาณ 2 เดือน เปิดไปประมาณ 2,500 ครั้งแล้ว แต่ขอ confirm ว่าได้ยินเสียงของฝาพับแน่นอน

สุดท้ายถึงมีเสียงก็ไม่ซีเรียสครับ ตราบใดที่ยังใช้งานได้ปกติครับ
himo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : สอบถามเรื่องหน้ากาก
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 16:17  

รบกวนสอบถามผู้รู้นะครับ

ผมจะหาซื้อหน้ากากของรุ่นนี้ให้เพื่อน แต่ดูที่ MBK มีแต่สีดำ, น้ำเงิน, ชมพู, แดง เท่านั้น
คือ อยากได้ของแท้ (หรือไม่ใช่ก็ได้) ที่มีลายหน้ากากแบบต่างๆ ครับ

ใครทราบว่ามีขายที่ไหนบ้าง รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ Surprised
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 09:52  

มีปัญหาว่า เวลาโหลดวีดีโอ คลิป จากz530i ลงไปที่คอม แล้วเวลาเปิดดูในคอมมันจะเป็นภาพขาวดำ อ่ะค่ะ ทำไงดี - -! ตอนดูในมือถือก็เป็นภาพสีอยู่นี่นา เราใช้โปรแกรม Windows Media Player เปิดอ่ะค่ะ ต้องใช้โปรแกรมไหนเปิดดีคะ แล้วจะแก้ปัญหาภาพขาว-ดำ ให้เป็นภาพสียังไง (หนูมะได้ใช้เอฟเฟกขาว-ดำ ถ่ายนะคะ) งุงิ
ชอบจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2006 14:23  

Very Happy ซื้อมาใช้ได้ 2-3วันแล้วค่ะ ถูกใจมากๆเลย แต่ว่าหายากมากๆ ที่ MBK เนี่ย ที่นาซ่าก็หมด ร้านไหนๆก็หมด บางร้านมีในตู้โชว์ แต่ของหมด (Evil or Very Madหลายร้านเลยแหละ) บางร้านบอกไม่หมด แต่เรายืนรอนานมากๆแล้วก็มาบอกว่าหมด แฮ่.... สรุป เลยไปได้อีกร้านนึง ที่บังเอิญว่าเราตาดีอ่ะนะ ชื่อร้าน อมร เทเลคอม อยู่ระหว่างทางเดินจากด้านร้านนาซ่า ไปร้านนิด ร้านนี้เห็นมีหลายกล่องเชียว คนขายก็คุยดี ร้านนี้มี M2ขายด้วย แบบ512น่ะ โดยรวมก็โอเค มีเขียนใบรับประกัน ใบเสร็จอะไรให้พร้อมเลย อ้อ...ลืมบอกไป เราซื้อมา 5600 นะคะ ตอนแรกเจอ 5450 แต่...ของหมด อีกร้านก็ 5550 แต่...หมดอีก เจอ5600 แต่ของมี คุยดีแบบนี้เราก็พอใจแล้ว Very Happy
ปล.สำหรับใครที่ตัดสินใจอยู่ระหว่างรุ่นนี้กับ w300i อยากบอกว่าตอนนี้ เหมือนว่าจะหายากมากๆทั้ง2รุ่น แต่ w300i หายากมากกว่าอีก Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2006 10:35  

Jiakky ผู้เขียน:
เวลาเอาเพลงลงเครื่องทามงายคับ

หรือต้องซื่อ Data links

รบกวนตอบด้วยคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: สอบถามเรื่องหน้ากาก
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2006 10:28  

himo ผู้เขียน:
รบกวนสอบถามผู้รู้นะครับ

ผมจะหาซื้อหน้ากากของรุ่นนี้ให้เพื่อน แต่ดูที่ MBK มีแต่สีดำ, น้ำเงิน, ชมพู, แดง เท่านั้น
คือ อยากได้ของแท้ (หรือไม่ใช่ก็ได้) ที่มีลายหน้ากากแบบต่างๆ ครับ

ใครทราบว่ามีขายที่ไหนบ้าง รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ Surprised

หน้ากากของแท้รบกวนไปดูที่ศูนย์ฯ คับ แต่ผมไม่แน่ใจว่ามีแบบมีลายหรือป่าว?
สำนักงานใหญ่ Loxley คลองเตยน่าจะมีนะ แต่ผมไม่มีเบอร์ มีแต่เบอร์ศูนย์บริการใหญ่ที่บางเขน งัยลองโทรไปสอบถามดูคับ
เบอร์ 02-515-8383

มีปัญหาว่า เวลาโหลดวีดีโอ คลิป จากz530i ลงไปที่คอม แล้วเวลาเปิดดูในคอมมันจะเป็นภาพขาวดำ อ่ะค่ะ ทำไงดี - -! ตอนดูในมือถือก็เป็นภาพสีอยู่นี่นา เราใช้โปรแกรม Windows Media Player เปิดอ่ะค่ะ ต้องใช้โปรแกรมไหนเปิดดีคะ แล้วจะแก้ปัญหาภาพขาว-ดำ ให้เป็นภาพสียังไง (หนูมะได้ใช้เอฟเฟกขาว-ดำ ถ่ายนะคะ) งุงิ

จริงๆ แล้ว SE แนะนำโปรแกรม Quicktime Player เปิดดูไฟล์วีดีโอน่ะคับ

โปรแกรม Quicktime player เข้าไปดาวน์โหลดฟรีที่นี่ คุณจะได้โปรแกรมฟังเพลง iTunes player ด้วยคับ
http://www.apple.com/quicktime/download/win.html

ชอบจัง ผู้เขียน:
Very Happy ซื้อมาใช้ได้ 2-3วันแล้วค่ะ ถูกใจมากๆเลย แต่ว่าหายากมากๆ ที่ MBK เนี่ย ที่นาซ่าก็หมด ร้านไหนๆก็หมด บางร้านมีในตู้โชว์ แต่ของหมด (Evil or Very Madหลายร้านเลยแหละ) บางร้านบอกไม่หมด แต่เรายืนรอนานมากๆแล้วก็มาบอกว่าหมด แฮ่.... สรุป เลยไปได้อีกร้านนึง ที่บังเอิญว่าเราตาดีอ่ะนะ ชื่อร้าน อมร เทเลคอม อยู่ระหว่างทางเดินจากด้านร้านนาซ่า ไปร้านนิด ร้านนี้เห็นมีหลายกล่องเชียว คนขายก็คุยดี ร้านนี้มี M2ขายด้วย แบบ512น่ะ โดยรวมก็โอเค มีเขียนใบรับประกัน ใบเสร็จอะไรให้พร้อมเลย อ้อ...ลืมบอกไป เราซื้อมา 5600 นะคะ ตอนแรกเจอ 5450 แต่...ของหมด อีกร้านก็ 5550 แต่...หมดอีก เจอ5600 แต่ของมี คุยดีแบบนี้เราก็พอใจแล้ว Very Happy
ปล.สำหรับใครที่ตัดสินใจอยู่ระหว่างรุ่นนี้กับ w300i อยากบอกว่าตอนนี้ เหมือนว่าจะหายากมากๆทั้ง2รุ่น แต่ w300i หายากมากกว่าอีก Twisted Evil

ขอแสดงความยินดีด้วยคับ..
ของดีก็งี้แหละ..หายากหน่อย.. laughing6

Jiakky ผู้เขียน:
เวลาเอาเพลงลงเครื่องทามงายคับ

หรือต้องซื่อ Data links

รบกวนตอบด้วยคับ

ซื้อ BT ดีกว่าคับ ไม่มีสายเกะกะ การใช้งานก็เสถียรกว่า ที่สำคัญเวลาคุณเปลี่ยนรุ่นหรือยี่ห้อมือถือก็ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยน BT เพราะรองรับมือถือทุกรุ่นทุกยี่ห้อที่มี BT เดี๋ยวนี้ราคาไม่แพงแล้วแค่ไม่กี่ร้อยบาท แค่ลงไดรเวอร์ที่ให้มาแล้ว Pair หากันก็ใช้ได้เลย...

.................................
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2006 13:43  

เหอๆ ๆ แมน ผู้เขียน:
อ่านะสั่งจองแล้ว Laughing Laughing อ่า ไม่มีอะไรแถมหรอก แต่ถ้าอยากได้ก็ซื้อเอาได้ บลูทูธ ตัว 700 ทำได้หมด คุ้มจาตายใช้ด้วยกันได้หมด เปลี่ยนเป็นตัวไหน ตัวเชื่อมต่อกันอันเดิม เหอๆ Wink Wink แต่เมโมรี่น่าจะแพงไปนิดสสสส์ แน่ๆ Boo hoo! แต่ช่างหัวมัน มี IPod อยู่แล้วนี่นา เหอๆๆ แมนค้าบบ Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil

ช่วยตอบหน่อยคะ...คือจะซื้อมือถือใหม่แต่อยากฟังเพลงด้วยเน้นเรื่องเพลงมากๆอยากรู้ว่าฟังเพลงจาก se กับ ipod เสียงต่างกันมากแค่ไหนอันไหนดีกว่ากันแล้วต่างกันเยอะไม๊ค๊ะเพราะถ้าซื้อ ipod คงซื้อมือถือถูกๆใช่คะ แต่ถ้าซื้อ se คงซื้อดีๆไปเลย...ขอบคุณนะค๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2006 11:14  

ผมใช้มือถือ Sony Ericsson W300i อยู่ ตอนนี้เปลี่ยน Memory M2 เป็น 1GB แล้ว
M2 256MB เลยว่างไม่ได้ใช้งาน หากสนใจติตต่อมาที่ผมได้ครับ maytee_rakshib@yahoo.com

ปล.ไม่มี Adaptor นะครับ
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : - -
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 02:10  

ตอนนี้มันราคาเท่าไรแล้วอ่าคะ รุ่นนี้ใช้สมอท๊อกไปด้วย ชาตแบตไปด้วยได้มะคะ
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ : Re: - -
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 08:51  

- - ผู้เขียน:
ตอนนี้มันราคาเท่าไรแล้วอ่าคะ รุ่นนี้ใช้สมอท๊อกไปด้วย ชาตแบตไปด้วยได้มะคะ

5,800 บาทครับ อาจจะถูกกว่านี้ครับ ที่ถามว่าใช้ Smalltalk กับชาร์จไฟในตัวพร้อมกัน ทำไม่ได้ครับ นอกจากจะซื้อ Charger รุ่น CST-75 ถึงจะทำสองอย่างไปพร้อมกันได้ครับ
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: - -
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 22:42  

MrBee(R) ผู้เขียน:
- - ผู้เขียน:

5,800 บาทครับ อาจจะถูกกว่านี้ครับ ที่ถามว่าใช้ Smalltalk กับชาร์จไฟในตัวพร้อมกัน ทำไม่ได้ครับ นอกจากจะซื้อ Charger รุ่น CST-75 ถึงจะทำสองอย่างไปพร้อมกันได้ครับ
แล้วมันราคาเท่าไรอ่าคะ
Kimochy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2006 22:51  

มี Theme มาให้โหลดสำหรับ z520, z530, w300 ครับ
ลองดูตัวอย่างตามลิ้งค์ก่อนครับ

น้องเหมียว
http://www.zedge.net/?p=themes&item=106499&myaup=2-1-1

OS Girl
http://www.zedge.net/?p=themes&item=106706&myaup=2-1-1

สาวตาโตเต้นๆ
http://www.zedge.net/?p=themes&item=106733&myaup=2-1-1

ทุก Theme ขยับได้เหมือนกันหมดครับ
kookgig
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 18:09  

himo ผู้เขียน:
Looker ผู้เขียน:
จอน ผู้เขียน:
พี่ Looker ครับ ไม่รู้จะขอบพระคุณ พี่ Looker อย่างไรดีครับ อุตส่าห์ไปเดินสำรวจให้ครับ ดีใจจังเลยครับ ที่บอร์ดเรามีพี่ที่ใจดีและเอื้อเฟื้ออย่างพี่ Looker ครับ สังคมน่าอยุ่ เพราะมีคนเอื้อเฟื้ออย่างพี่ครับ (จริงๆ นะครับผม)

เดี๋ยวกะว่าพรุ่งนี้จะไปเดินดูครับพี่ ได้ตำแหน่งสถานที่จากที่พี่ Looker บอกแล้วครับ สะดวกขึ้นเยอะเลยครับ ต้องขอบคุณพี่มากๆ เลยครับผม

ไหนๆ มาคุย ในบอร์ดแล้ว อยากจะรบกวนถามพี่ Looker และเพื่อนๆ ในบอร์ดนิดนึงนะครับ ล่าสุดผมใช้ Z530i ฟังเพลง สังเกตพบจุดแปลก ๆ นิดนึงครับ ก็เลยอยากรู้ว่า เป็นกันหรือเปล่าครับ เวลาเปิดฟังเพลง mp3 ธรรมดาพอเราเปิด play เพลงแล้ว เราก็สามารถปิดฝาของเครื่องได้ถูกไหมครับ เพลงก็ยังเล่นต่อไป คราวนี้ผมสังเกตนิดนึงว่า เวลาเราปิดหรือ เปิดฝาาขึ้นมาใหม่อีกครั้ง ในเสี้ยววินาทีน้น จะมีเสียงแทรกเบาๆ ประมาณ ครืด คล้ายๆ กับเสียงที่ออกจากลำโพงจะขาดๆไม่ต่อเนื่อง แต่นิดเดียวจริงๆ ครับ ผมกำลังคิดว่า เป็นเพราะเราเปิดและปิดฝาพับป่ะครับ สายพานที่อยู่ข้างในอันมีการเคลื่อนไหว เสียงเลยมีสะดุดนิดหน่อย ...แต่ถ้าไม่มีการเปิดฝา หรือ ปิดฝา เปิดในลักษณะใดลักษณะนั้น ฟังเพลงจนจบก็ไหลลื่นดีครับผม

อีกเรื่องนึงครับ ผมไปดูราคา M2 มาแล้วครับ ราคาเป็นอย่างที่พี่ Looker บอกเลยครับ เป๊ะๆๆสงสัยต้องเก็บเงินอีกบาน ตอนผมไปถาม เห็นเขาบอกว่า มีแต่ 512 อย่างงี้ ต้องเก็บเงินอีกบานยกกำลัง 2 เลยครับผม T.T

ตอนนี้มือถือขาด กรอบ smalltalk และ M2 ครับ เก็บเงินบาน บาน และก็บาน ครับผม ^.^

เสียงครืดที่เกิดจากการเปิดหรือปิดฝาขณะที่เครื่องกำลังเล่นเพลงในรุ่น Z530i นี่พี่ยังไม่ทราบสาเหตุว่าเกิดจากอะไรเพราะตัวเครื่องไม่ได้อยู่กับพี่ ต้องรบกวนเพื่อนๆ ในบอร์ดช่วยกันทดสอบดูว่าเป็นเหมือนกันไหม? ถ้าไม่เป็นก็แสดงว่าเครื่องของน้องจอนผิดปรกติ

สำหรับ W300i พี่ทดสอบแล้วไม่มีอาการอย่างที่ว่านะคับ

เรื่อง M2 หากคิดว่าขนาด 256 MB พอใช้ก็ไม่ต้องไปซื้อ 512 MB หรอก ร้านไหนไม่มีก็ไปซื้อร้านอื่นก็ได้นี่..
อ้อ..คุณ mcsiam เข้ามาโพสบอกในบอร์ด W300i ว่าไปเดินดูใน Power Buy สาขา Central ปิ่นเกล้า เห็นมี M2 ยี่ห้อ SanDisk ขนาด 1G ราคาประมาณ 1900 บาท แต่แถมตัวแปลง (Adaptor) จาก M2 เป็น SD Card ซึ่งจะต่างกับของ Sony ที่ให้ Adaptor แปลงเป็น Memory Stick

*อ้อ..เขาเรียกสายแพรนะน้องจอน ม่ะใช่สายพาน มือถือนะม่ะใช่เครื่องจักร..หุหุ

ไอ้เสียงครืดๆ ตอนเปิดหรือปิดฝาพับ ผมก็เจอครับ (เสียงเหมือนฝามันฝืดๆ) แต่ก็ไม่ได้ยินทุกครั้งที่เปิดหรือปิด ไม่แน่ใจว่าเพราะผมเปิด/ปิดบ่อยหรือเปล่า (ว่างเมื่อไหร่ก็เปิดเล่น) ซื้อมาประมาณ 2 เดือน เปิดไปประมาณ 2,500 ครั้งแล้ว แต่ขอ confirm ว่าได้ยินเสียงของฝาพับแน่นอน

สุดท้ายถึงมีเสียงก็ไม่ซีเรียสครับ ตราบใดที่ยังใช้งานได้ปกติครับ

ซื้อมาใช้ ประมาณ 7เดือน มีปัญหาว่า คนที่รับสายเราเขาบอกว่าเสียงเราเบามากแทบไม่ได้ยิน
แต่ถ้าเราต่อสมอลท๊อกเขาจึงจะได้ยินชัด
สว่นการใช่งานอื่นก็ยังใช้งานได้ดีค่ะ

มีใครมีปัญหาเดียวกันบ้างไหมค่ะ
ใช้ประกันของ TWZ ไม่ทราบว่าตั้งอยู่ที่ไหนเดินทางไปอย่างไร
ได้ยินว่าอยู่แถวๆบางเขน แต่ไม่รู้ว่าตรงไหนค่ะ
ใครรู้ช่วยตอบที
ขอบคุณค่ะ
vov
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 16:41  

w300 กับ z530 มามารถเปลี่ยนกรอบกลับกันได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2006 12:44  

vov ผู้เขียน:
w300 กับ z530 มามารถเปลี่ยนกรอบกลับกันได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ไม่ได้ครับ
suranaree
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 02:09  

Kimochy ผู้เขียน:
มี Theme มาให้โหลดสำหรับ z520, z530, w300 ครับ
ลองดูตัวอย่างตามลิ้งค์ก่อนครับ

น้องเหมียว
http://www.zedge.net/?p=themes&item=106499&myaup=2-1-1

OS Girl
http://www.zedge.net/?p=themes&item=106706&myaup=2-1-1

สาวตาโตเต้นๆ
http://www.zedge.net/?p=themes&item=106733&myaup=2-1-1

ทุก Theme ขยับได้เหมือนกันหมดครับ

แล้วโหลดยังไงอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 10:08  

โหลดเกมฟรี หน้าจอ 128x160
ที่นี่เลยครับ www.seclub.com
สมัครสมาชิกฟรีครับ
แล้วคลิกที่กระทู้เกมครับ
เลือกที่หน้า8ครับ
มีเกมสำหรับรุ่นนี้เยอะมากมากๆครับ Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2007 11:40  

[quote="kookgig]
ซื้อมาใช้ ประมาณ 7เดือน มีปัญหาว่า คนที่รับสายเราเขาบอกว่าเสียงเราเบามากแทบไม่ได้ยิน
แต่ถ้าเราต่อสมอลท๊อกเขาจึงจะได้ยินชัด
สว่นการใช่งานอื่นก็ยังใช้งานได้ดีค่ะ

มีใครมีปัญหาเดียวกันบ้างไหมค่ะ
ใช้ประกันของ TWZ ไม่ทราบว่าตั้งอยู่ที่ไหนเดินทางไปอย่างไร
ได้ยินว่าอยู่แถวๆบางเขน แต่ไม่รู้ว่าตรงไหนค่ะ
ใครรู้ช่วยตอบที
ขอบคุณค่ะ[/quote]

เอ่อ เราก้เคยโดนบ่นเหมือนกันว่าเสียงเบา ใช้มาก้พอๆกะเธอเลย
แต่พอเค้าบ่นเราก้จะเอาไอ้ตรงช่องรับเสียงขยับขึ้นมาใกล้ๆปากหน่อย ก้โอเค
แต่ไม่เคยถามเพื่อนว่าเวลาเราต่อสมอลทอคอยู่แล้วเสียงเบารึป่าว ^^

แต่เราว่ารุ่นนี้เสียงคนที่เราคุยด้วยเบานะ ต้องกดฝาเข้าไปแน่นๆกับหูแล้วก้ต้องตั้งใจฟังด้วยถึงจะรู้เรื่อง อ่า..ใครเป็นมั่งบอกกันมั่งนะคะ

ส่วนตอนนี้พอดีที่ฟิตเนสที่เล่นอยู่จับรางวัลได้ชื่อน้องเรา รางวัลเป็นมือถือซัมซุง E690
เราก้ยึดมาเรียบร้อย
เสียงคนที่คุยด้วยดังแจ่มคุยสบายมาก ,,^^,, ชอบๆ
mookii* !?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2007 19:42  

มีปัญหาเกีย่วกับความจำของ sms อะคะ

ทำไงดี ซิงลงคอมก็ไม่ได้

ย้ายลง mmc ก็ไม่ได้

รับ sms ได้ 120 ฉบับเอง มีวิธีไหนบ้างคะ ที่จะเพิ่มความจำรับ sms ได้เยอะกว่านี้
mumu_mo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : ใครรู้วิธีใช้ Z 530i ต่ออินเตอร์เนต link ผ่านบลูทูสบ้าง
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2007 14:08  

ใครรู้วิธีใช้ Z 530i ต่ออินเตอร์เนต link ผ่านบลูทูสเข้าที่ computer บ้าง ช่วยบอกวิธีผมหน่อยนะครับ เอาแบบละเอียดเลยครับ คือผมลองแล้วทำไม่ได้ครับ Sad
tylotyi8;lc;
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : yo;vtod
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 21:28  

United ผู้เขียน:
เพิ่มหน่วยความจำได้ ฯลฯ รุ่นนี้ผมว่าสีดำสวยดีนะ

รุ่นนี้สีดำสวยค่ะแต่ว่าหน้ากากมันไม่ค่อยดีอ่ะค่ะเพราะเวลามีฟุ่นติดที่หน้ากากมันก้อจะเอาออกไม่ได้เลยค่ะ(อันนี้เป็นเฉพาะหน้ากากสีดำนะคะ)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: