Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
จะโหลดโปรแกรมใน Market ที่เสียเงินต้องทำไงครับ และมีโปรแกรมอะไรแนะนำบ้างครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 7747
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : จะโหลดโปรแกรมใน Market ที่เสียเงินต้องทำไงครับ และมีโปรแกรมอะไรแนะนำบ้างครับ
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 13:26  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากลองดูครับ ว่ามีอะไรแปลกใหม่กว่าของ ฟรีรึเปล่า แนะนำด้วยครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: จะโหลดโปรแกรมใน Market ที่เสียเงินต้องทำไงครับ และมีโปรแกรมอะไรแนะนำบ้างครับ
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 14:34  

tony147 ผู้เขียน:
อยากลองดูครับ ว่ามีอะไรแปลกใหม่กว่าของ ฟรีรึเปล่า แนะนำด้วยครับ

เครื่องศูนย์ไทยยังไม่มีโปรแกรมเสียตังให้โหลดนะครับ (ขนาด Featuring ยังมองไม่เห็นเลย) Neutral
chyutien
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: จะโหลดโปรแกรมใน Market ที่เสียเงินต้องทำไงครับ และมีโปรแกรมอะไรแนะนำบ้างครับ
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 15:16  

ถ้าเป็นเครื่องศูนย์ผมไม่แน่ใจครับ ว่าทำอย่างไร แต่ถ้าเป็นเครื่องที่มี Root access แล้ว แนะนำให้ติดตั้งโปรแกรม Market Enabler ครับ ซึงดาวน์โหลดได้ที่ http://code.google.com/p/market-enabler/ ด้านขวามือจะมีไฟล์ชื่อ MarketEnabler_v3.0.2-beta.apk ครับ

1. เมื่อโหลดมาแล้วให้ copy ไปวางใน micro SD card แล้วถอดสาย cable ออก
2. เวลาจะติดตั้ง ต้องไปที่ Settings>Applications> แล้วติ๊กถูกที่ Unknown resources ครับ
3. ใช้โปรแกรม ASTRO File Manager (หรือโปรแกรมดูไฟล์อื่นๆก็ได้) เปิดไปยัง folder ที่เก็บไฟล์ที่โหลดมา แล้วคลิ้กติดตั้ง
4. เมื่อติดตั้งเสร็จแล้วก็เรียกโปรแกรม Market Enabler ขึ้นมา แล้วเลือก Settings List จากนั้นเลือก [us] T-Mobile (T-Mobile) แล้วสั่ง fake this provider now

ก็เรียบร้อยครับ คราวนี้เห็นทุกโปรแกรมทั้งฟรีและเสียเงิน ถ้าต้องการซื้อก็ต้องมี Google Checkout account ก่อนนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: