Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
เมื่อไหร่ Tegra จะมาลง Android ครับ?

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 5530
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author

หัวข้อ : เมื่อไหร่ Tegra จะมาลง Android ครับ?
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 19:44  
ตอบโดยอ้างถึง  

เมื่อไหร่ Nvidia Tegra จะมาลง Android ครับ?

ใครพอมีข้อมูลมั่งเอ่ย รอแล้วรอเล่า เฝ้าแต่รอ
vt.knight
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เมื่อไหร่ Tegra จะมาลง Android ครับ?
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 19:44  

อูยลืม login
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เมื่อไหร่ Tegra จะมาลง Android ครับ?
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 22:04  

กำลังตามข่าวอยู่ครับ เดี่ยวถ้าทราบกำหนดการยังไงแล้วจะแวะมาบอกนะครับ Wink
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 02:12  

Anonymous ผู้เขียน:
เมื่อไหร่ Nvidia Tegra จะมาลง Android ครับ?

ใครพอมีข้อมูลมั่งเอ่ย รอแล้วรอเล่า เฝ้าแต่รอ

มันคืออาไรอ่าครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 14:44  

เหมือนเว็บเพื่อนบ้านจะลงข่าวไว้ทำนองว่า เป็น Chipset สำหรับมือถืออะครับ แล้วก็คงจะแรงกว่าของ Qoudcomm ที่ใช้อยู่ทุกๆ วันนี้ Neutral เห็นเค้าว่างั้นนะ
vt.knight
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 19:07  

Nvidia tegra เป็นชิพสำหรับคอมพิวเตอร์ขนาดเล็ก ครับ

ความสามารถของมันคือ สามารถประมวลผลระดับ full hd+เล่นเกม ได้สบายบรื้อ สำหรับพวก netbook โทรศัพท์

ตัวอย่างเช่น zune hd อะ

ถ้าชิพตัวนี้ มาอยู่ใน มือถือandroidแล้ว ก็คงสุดยอดครับ ความสามารถในการประมวลผลเป็นเลิศ

ตามที่อ่านข่าวเห็นว่า htc กำลังจีบ tegra ตัวนี้อยู่แต่ไม่รู้ว่าจะมีกำหนดการอะไรเมื่อไหร่อะ Question

http://www.youtube.com/watch?v=vY6-rFCZPUM

นี่ครับตัวอย่าง ชิพtegra ที่ใช้ใน zune hd แรงจนต่อออก จอ lcd tv ได้เลย Laughing

http://www.talkandroid.com/android-forums/htc-smart-mobility/1097-htc-nvidia-tegra-android-phone-coming-soon.html
อันนี้เป็นข่าว tegra มาลง htc android ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: