Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
คิดว่าราคา Hero จะลงมั้ย ??

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 15 / เข้าชม: 9337
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : คิดว่าราคา Hero จะลงมั้ย ??
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 21:18  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือคิดว่าราคาHeroจะลงมั้ยภายใน1-2เดือนหน้า

คือว่าจะไปสอยMagicมาใช้รึว่ารอHeroราคาลงดีกะไม่รุ

แต่เล่น Magic ของเพื่อนกะติดใจแล้ว -*-
SharonGuncher
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: คิดว่าราคา Hero จะลงมั้ย ??
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 22:18  

ลงสิ Very Happy

เมจิกสวยกว่า ฮีโร่ อะ เวลาเอาออกมาโทรศัพท์ หรือใช้งาน ดูดีกว่าเยอะ ด้วยรูปทรง

อย่างว่า มันก็แล้วแต่คนชอบอะนะ บางคนก็ว่าฮีโร่สวยกว่า
TiDE
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: คิดว่าราคา Hero จะลงมั้ย ??
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 22:27  

แต่วันนี้ไปเดินพารากอนมา เหนคนถือเมจิกกันประมาณ 10 กว่าคนแระ

-*-

เลยว่ามันเกลื่อนไป

แต่จิงๆมันกะสวยกว่าฮีโร่นะ
Aida
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 23:09  

ลงอยู่แล้วครับ วัฏจักรของพวกนี้อายุไม่เกินสามเดือนหรอกครับ

เดี๋ยว tatoo กับ moto Cliq มา Hero ก้อลงตามระเบียบ

ตอนซื้อผมก้อคิดเรื่องนี้อยู่เหมือนกัน แต่ก้อสอย Hero มาตอนนั้นในหัวผมมีอยู่ 2 เรื่อง

1 อยากรู้จักแอนดรอย
2 ชอบความแปลกของมันอ่ะครับ แปลกใจที่ HTC กล้าฉีกแนว(เดียวนี้ PDA Phone หน้าตากระเดียดไปทาง Iphone กันทั้งนั้น) แต่ HERO กลับดีไซน์ออกมาหน้าตาเหมือนโทรศัพท์บ้านไร้สาย

เมจิกเองก้อสวยที่วัสดุถึงแม้หน้าตาจะคล้าย PDA ไปนิดนึงแต่ก้อถือว่าสวยกว่ารุ่นอื่นๆ

tatoo ก้อกลับไปหน้าตาเหมือน Viva,cruise HTC เล่นมุขนี้มาตั้งแต่ Doopod ละ เลยไม่ค่อยตื่นเต้นเท่าไหร่สำหรับผม

ส่วน Cliq ก้อ ทัชโปรชัดๆ แถมคิดจะเอาแอนดรอยไปแปลงร่างอีกตะหาก

Laughing สรุปแล้วแต่คนชอบน่ะครับ ถ้าคิดว่าอยากลองแอนดรอยด์ รุ่นไหนก้อเหมือนกันแหล่ะครับ แต่ถ้าซื้อเพราะแฟชั่นอาจต้องรอเผื่อมีรุ่นที่ถูกใจกว่านี้ ซึ่งอาจจะต้องรอไปเรื่อยๆก้อได้ครับ
TiDE
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 23:12  

ขอบคุณครับ ^_____^
SharonGuncher
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 23:38  

แต่ถ้าอดทนรอ จนมันมีสักรุ่นที่เราถูกใจจริงๆ มันก็คุ้มที่จะรอ นะ Wink
popcom
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2009 11:52  

เรื่องราคาลง ก็คงลงเป็นปกตินะครับ เพียงแต่ว่าเมื่อไหร่ บอกกันยาก เพราะเครื่องแต่รุ่น แต่ละยี่ห้อ ก็มีนโยบายต่างกัน แต่ละรุ่นก็ลดลงไม่เท่ากัน และในช่วงเวลาที่ต่างกัน

แต่ยังไงมันก็ลดลงแน่ๆ

อยู่ที่เราว่าจะซื้อมาใช้เมื่อไหร่ เราต้องการใช้แค่ไหนดีกว่าครับ ยกเว้นว่าเล็งรุ่นที่อยากได้จริงๆ เล็งสเปคที่ชอบ แล้วรอมาขาย

อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ IT ก็เป็นอย่างนี้หมดครับ ซื้อวันนี้ ก็ใช้วันนี้ ถ้ารอได้ก็รอ เมื่อถึงวันที่รอ ต่อไปราคาก็ต้องตกอยู่ดี และสูญหายไปจากตลาดในที่สุด แล้วก็มีรุ่นใหม่กว่า ดีกว่าออกมาอีก เหมือน Palm, PocketPC, Symbian, iPhone, G1

ก่อนซื้อ หรือหลังซื้อ ก็ต้องทำความเข้าใจ และทำใจ ว่าราคามันต้องลงแน่ๆ

แต่ถ้าจะถามว่า ถ้าซื้อวันนี้ ลงพรุ่งนี้ เหมือนที่เกิดขึ้นกับ Magic ที่หลายคนช้ำใจกันมา ทำยังไงดี

เรื่องแบบนี้อยู่ที่นโยบายของ HTC เราผู้ใช้ส่วนใหญ่ไม่ค่อยรุ้หรอกครับ แต่สำหรับ Hero เพิ่งเปิดตัว ราคาคงยังไม่ลงเร็วขนาดนั้น แต่จะลงเมื่อไหร่ ก็ตอบไม่ได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย popcom เมื่อวันที่ 04 Oct 2009 20:20; ทั้งหมด 1 ครั้ง
อยากได้เช่นกัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2009 15:56  

กำลังอยากซื้อ Hero อยู่เหมือนกันแต่ติดตรงสองคือ

1. ส่วนปลายที่"งอ"นั้นใส่กระเป๋ากางเกงแล้วลำบากไหมครับ (อันนี้ไม่ได้ล้อเล่นนะครับ)

2. ตอนนี้มีโปรแกรมซิงค์ Outlook calendar หรือยัง เพราะเท่าที่รู้มีแค่ contact

รบกวนตอบทีนะครับ
bigrat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2009 18:32  

ก่อนซื้อ HERO ก็คิดเรื่องราคาอยู่เหมือนกัน เพราะกลัวจะลงแบบติดจรวดเหมือน Magic
แต่ก็คิดได้ว่า ถ้าต้องรอต่อไปอีก ซึ่งไม่รู้กี่เดือน ป่านนั้นรุ่นใหม่ๆ ที่อาจจะพัฒนาหรือดีกว่านี้ก็คงบุกตลาดเข้ามาแล้ว คงไม่ค่อยจะมองรุ่นเก่าๆกันแล้ว

เพราะฉะนั้นลองถามตัวเองดีกว่า ว่าอยากได้มากแค่ไหน ถ้าคิดว่าความอยากได้ไม่ได้มากพอก็รอต่อไปเรื่อยๆดีกว่า เพราะยังไงซักวันราคาก็ต้องลงอยู่ดี เพราะค่ายต่างๆก็คงมีโปรเจคออกมือถือใหม่ๆช่วงใกล้สิ้นปีมาสูบเงินโบนัสหลายๆคนอยู่แน่ๆ
Aida
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2009 20:55  

อยากได้เช่นกัน ผู้เขียน:
กำลังอยากซื้อ Hero อยู่เหมือนกันแต่ติดตรงสองคือ

1. ส่วนปลายที่"งอ"นั้นใส่กระเป๋ากางเกงแล้วลำบากไหมครับ (อันนี้ไม่ได้ล้อเล่นนะครับ)

2. ตอนนี้มีโปรแกรมซิงค์ Outlook calendar หรือยัง เพราะเท่าที่รู้มีแค่ contact

รบกวนตอบทีนะครับ

1.ก้อไม่ลำบากเท่าไหร่ครับ ผมใส่ประจำแต่เอาหัวลงนะ เวลาหยิบขึ้นมาก้อง่ายครับเพราะมันงอๆนี่แหล่ะ มีลำบากจริงๆก้อตอนนั่งแล้วขับรถอยู่เท่านั่นอ่ะครับ แก้ด้วยเอามันออกมาจากกระเป๋าก่อนขับครับ

2. มีแล้วครับ HTC Sync 2.04 For Hero โดยเฉพาะเรยครับ แต่ก้อซิ๊งค์ได้แค่ 2 อย่างน่ะครับ(contact,calendar) >.< คงจะค่อยๆตามมากันภายหลังครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 00:00  

อีกนิดนะครับแล้วรอม interface Hero ของ magic มี HTC sync 2.04 ด้วยหรือเปล่าครับ
stdennis2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 10:56  

ผมใช้ Magic อยู่ ยังไม่ได้ลง HTC Sync เลย
ปัจจุบันนี้ contacts มัน auto sync กับ Gmail อยู่แล้ว
สบายมากเลยครับ

ไม่ต้องกลัว contacts หาย เวลาเปลี่ยนเครื่อง
ติดแต่ว่าต้องใช้ Android Phone เท่านั้น
neapgo
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หริภุญชัย
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 12:41  

stdennis2 ผู้เขียน:
ผมใช้ Magic อยู่ ยังไม่ได้ลง HTC Sync เลย
ปัจจุบันนี้ contacts มัน auto sync กับ Gmail อยู่แล้ว
สบายมากเลยครับ

ไม่ต้องกลัว contacts หาย เวลาเปลี่ยนเครื่อง
ติดแต่ว่าต้องใช้ Android Phone เท่านั้น

เดี๋ยวทำ ขั้นตอนรีวิว ผู้ยังไม่รู้ให้น่ะคับ
TiDE
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 14:36  

อยากรุว่าเรื่องรุปContactที่ไม่ชัด

มีการแก้ไขรึยังหว่า
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 19:38  

TiDE ผู้เขียน:
อยากรุว่าเรื่องรุปContactที่ไม่ชัด

มีการแก้ไขรึยังหว่า

คงยังแก้ไม่ได้อะครับ เพราะตัวระบบมันเก็บไฟล์รูปเล็กนิดเดียว แล้ว Sense UI ก็เอาออกมาขยาดใหญ่ มันก็เลยไม่ชัดอะครับ ต้องทำใจ Rolling Eyes
iceforest
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 20:39  

คอมเฟิร์มว่า Hero ใส่กระเป๋าไม่ลำบากจ๊า ผมใส่ 2 เครื่อง เครื่องเก่าและก็ฮีโร่ไม่มีปัญหาครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: