Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ว่าจะเปลี่ยนจาก WM เป็น Android แล้วจะดึงcontactมาได้มั้ยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 9634
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ว่าจะเปลี่ยนจาก WM เป็น Android แล้วจะดึงcontactมาได้มั้ยครับ
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 22:52  
ตอบโดยอ้างถึง  

ว่าจะเปลี่ยนจาก WM เป็น Android แล้วจะดึงcontactมาได้มั้ยครับ
ในandroid มันมี pimbackup มั้ยอ่ะครับ ถ้าไม่มีต้องทำไงดีครับ

แล้วการรับ-ส่งไฟล์ทางบลูทูธนี่ทำได้ปกติเหมือนWMเลยมั้ยครับ มีข้อจำกัดมั้ยครับ
TiDE
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ว่าจะเปลี่ยนจาก WM เป็น Android แล้วจะดึงcontactมาได้มั้ยครับ
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 22:57  

ส่งไฟล์ทาง Bluetooth ยังทำไม่ได้นะครับ

ต้องลงโปรแกรมเพิ่มเอาครับ
popcom
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ว่าจะเปลี่ยนจาก WM เป็น Android แล้วจะดึงcontactมาได้มั้ยครับ
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 08:13  

การดึง Contacts ทำได้ครับ

สำหรับ hTC จะมี hTC Sync เพื่อให้ซิงค์กับ Outlook กับ Outlook Express ได้ครับ คนที่ซิงคืกับ WM มาก่อน ก็สลับมาได้เลยครับ

สำหรับยี่ห้ออื่นๆ ไม่ทราบเลยครับ ยังไม่มีโอกาสได้ทดลองใช้

ลองเข้าไปที่หน้านี้

http://www.htc.com/au/SupportViewNews.aspx?dl_id=573&news_id=169

ด้านล่างจะมีเมนู ให้โหลดคู่มือ htc sync มาอ่านดูก่อนได้ครับ สั้นๆ 4 หน้า เป็น PDF
SlashZero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 11:28  

ผมใช้วิธีโยนเข้าGoogle Sync ครับ ง่ายสะดวก ทำได้ทุกที่ที่มีเน็ต

http://www.google.com/mobile/products/sync.html
กึ่งยิงกึ่งผ่าน
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 11:38  

ของผม Export จาก Outlook ออกมาเป็น csv แล้วก็ import ใส่ contact ของ gmail ครับ
แ้ล้วพอ android มันต่อเน็ต มันจะไปดึงมาให้เองครับ สะดวกมากๆ ไม่ต้องลงโปรแกรมอะไรเพิ่มเลยครับ
ใส่รูปที่ contact ที่ gmail มันก็ update ให้เลยครับ ไม่ต้องทำที่โทรศัพท์ให้ยุ่งยากด้วยครับ
itsmegew
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 15:38  

ขอบคุณมากครับ

เดี๋ยวลองใช้ดูดีกว่า
neapgo
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หริภุญชัย
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 16:06  

กึ่งยิงกึ่งผ่าน ผู้เขียน:
ของผม Export จาก Outlook ออกมาเป็น csv แล้วก็ import ใส่ contact ของ gmail ครับ
แ้ล้วพอ android มันต่อเน็ต มันจะไปดึงมาให้เองครับ สะดวกมากๆ ไม่ต้องลงโปรแกรมอะไรเพิ่มเลยครับ
ใส่รูปที่ contact ที่ gmail มันก็ update ให้เลยครับ ไม่ต้องทำที่โทรศัพท์ให้ยุ่งยากด้วยครับ

ง่ายที่สุดถูกต้องคับ หึหึ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: