Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ซื้อ HTC HERO ตอนนี้เลยดีรึเปล่าครับ หรือว่ารออีกหน่อย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 6578
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อ HTC HERO ตอนนี้เลยดีรึเปล่าครับ หรือว่ารออีกหน่อย
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 18:53  
ตอบโดยอ้างถึง  

1.ซื้อ HTC HERO ตอนนี้เลยดีรึเปล่าครับ หรือว่ารออีกหน่อยที่เจ๋งกว่า

2.ไปงาน TME มาครับ ทำไมร้านเค้าบอกว่า ให้ซื้อ Magic ดีกว่า แล้วลงให้เป็นแบบ HERO ได้เลย

3.เทียบระหว่าง 3Gs / BB Storm / HTC Hero ให้หน่อยครับ ว่าเอาอันไหนดี

4.เกมส์ของ Hero นี่เป้นเกมส์ประเภทไหนครับ เทียบ 3Gs ได้ปะครับ
tony147
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ซื้อ HTC HERO ตอนนี้เลยดีรึเปล่าครับ หรือว่ารออีกหน่อย
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2009 11:59  

1.ซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าไม่ต้องคอยครับ ถ้าต้องใช้ตอนไหนก็ซื้อตอนนั้นครับ ถ้าคอยก็จะมีรุ่นใหม่ออกมาเรื่อยๆ ก็คอยกันไปไม่มีวันจบครับผม ฉะนั้นคิดว่าตอนนี้เราต้องใช้มือถือรึเปล่า ถ้าจำเป็นก็ซื้อครับ ไม่จำเป็นก็ไม่ต้องซื้อ (คำตอบของ อ.วีระ)

2.ถูกว่า ใช้ได้เหมือนๆกัน ต่างกันแค่ กล้องน้อยกว่า กับไม่มีรู 3.5 mm อาจจะมีปัญหาถ้าอยากฟังเพลง

3. 3GS ผมว่าไม่มีอะไรต้องอถิบายมากดีอยู่แล้ว (นอกจากจะเบื่อความจำเจ แล้วเกลื่อน) BB storm ไม่ใช่ Touch นะครับบอกไว้ก่อน กดหน้าจอลงไปนะ BB ถ้าไม่ได้เล่น BB pin หรือไม่มีเพื่อนที่ใช้ BB มันก็แค่มือถือธรรมดา ที่มีงานประกอบดีครับผม ส่วน Hero อ่านได้ที่หน้า review ครับ

4.ตอนนี้เท่าที่เห็นสู้ไม่ได้ครับ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะตัวเครือ่ง หรือโปรแกรม หรือว่าผู้พัฒนายังน้อย
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ซื้อ HTC HERO ตอนนี้เลยดีรึเปล่าครับ หรือว่ารออีกหน่อย
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2009 14:55  

รอให้เครื่องขาดตลาดแล้วค่อยซื้อนะครับ เหอๆ Very Happy
popcom
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 18:50  

Tattoo กำลังจะมาแล้วครับ ไปปูเสื่อรอดูข้อมูลที่

http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=304273&sid=f603a07e84d2033731fc7870ba4c9c15

เจ้าของกระทู้เค้าจอง...นำเสนอข่าวแล้ว
materaj
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 13:36  

ถ้าเรื่องเกมส์ตอนนี้คงสู้ไม่ได้ เพราะ Develop และ Market ยังไม่ใหญ่มาก แต่รับรองต่อไปทัดเทียมกับ iPhone แน่นอนครับ
kao09
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 13:42  

ต่างเครื่องตางรูปแบบ ต่างใช้คนต่างใช้งานนะครับ

เกมคงจะสองสู้ ipone ไม่ได้หรอกครับ

ถ้าอยากได้ก็ไม่ต้องรอ เพราะอย่างที่หลาย ๆ ท่านบอก มันออกมาเรื่อยๆ นะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: