Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 HTC Touch2 - เอชทีซี
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 127 / เข้าชม: 914882
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : HTC Touch2 - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 18:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ HTC Touch2 - เอชทีซี
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2009/htc/touch2/page.htm
Review [ENG Version] : http://www.siamphone.com/review/2009/htc/touch2/page_en.htm

แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/htc/touch2.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 12 Oct 2009 12:55; ทั้งหมด 3 ครั้ง
55555555+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กรรม
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 19:20  

ไม่ VGA ล่ะไอน้องเอ่ย เล่นเน็ตลำบากนะเฟ้ย

.......!!!!!!!
Yeah!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 21:52  

อยากให้ android มาอยู่ในหุ่นนี้อะ -*-
kerojung
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 23:33  

อ่าน่ะ แพงแน่ๆเลยอ่ะ กล้องอ่ะ มีแฟลตบ้างก็ได้นะ งกจัง ...อย่างอื่นก็ดีหมด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2009 17:07  

ปุ่ม reset อยู่ข้างใน ?
ไม่มี ปุ่มควบคุม 4 ทิศทาง ?
l2eaction
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2009 22:58  

จริงด้วย ไม่มีปุ่มทิศทาง
เวลาใช้พวกออฟฟิศคงจะลำบากน่าดู
(ปกติผมเอาไว้อ่านนิยาย สะดวกกว่าอ่านในคอมเยอะ)
NaZaaaaa
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2009 13:55  

ถ้าเกิน 17900.- ก็แพงเกินไป
piicky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ^^
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2009 22:12  

มันน่าจะมีชื่อเรียกว่า HTC Touch HD Mini มากกว่าน้ะ ดูทรงมันสิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ^^
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 23:47  

piicky ผู้เขียน:
มันน่าจะมีชื่อเรียกว่า HTC Touch HD Mini มากกว่าน้ะ ดูทรงมันสิ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
l2eactionn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 01:20  

ก็สวยดีนะครับ
mr big
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC Touch2 - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2009 21:48  

มันไม่มีปุ่ม 5 ทิศทางเพราะว่ามันเป็น win 6.5 ที่มันใช้เลื่อนๆลื่นๆหรือเปล่า Very Happy หวังว่า windows ตัวใหม่จะลื่นเหมือน iPhone นะ จะรีบคว้าเลย Very Happy
รอดูก่อนค่อยบ่น~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC Touch2 - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 12:26  

รู้สึกว่าตัวนี้น่าจะเล็งตลาดกลาง-ล่างมากกว่านะครับ
-จอ240 x 320 Px
-กล้อง3.2 ไม่มีAuto Focus??
-ไม่มีFM

แต่ก็ยังมีดีที่CPU Qualcomm® MSM7225A™, 528 MHz RAM 256 MB

ส่วน OS Windows Mobile 6.5 นั้น แทบไม่มีความได้เปรียบจากรุ่นอื่นๆของHTC,ยี่ห้ออื่นๆเลยเนื่องจากว่าเมื่อ Windows Mobile 6.5 ออกมาอย่างเป็นทางการแล้วสักพักเครื่องรุ่นเก่าๆก็จะสามารถอัพ ROM เป็น6.5ได้เช่นกัน....ถ้าไม่รีบใช่ Windows Mobile 6.5 จริงๆ รุ่นอื่นน่าจะเหมาะกว่าครับ
huuu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 22:51  

ถ้าราคาถูกกว่า ทัช 3 จีก็ดีเนอะ เพราะไม่ค่อยมีงบมากเท่าไรอะ
อีกเหตุผลหนึ่งคือ มันมีชื่อว่า ทัช 2 ก็น่าจะเป็นรุ่นที่อยู่ระดับล่างกว่า
ทัช 3 จี นะ เพราะฉะนั้น ราคาควรจะอยู่ที่ประมาน 13,000-14,000 บาท
ราคาน่าจะใกล้เคียงกับ สนาป ไม่ก็ ต้องไม่แพงกว่า อาจเท่ากันเลย
ผู้รู้น้อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 16:59  

ระบบ Quadband (GSM 850/900/1800/1900 MHz)
- HSUPA, WCDMA 900/2100 MHz, HSDPA 7.2 Mbps

WCDMA นี้มันสามารถใช้กับ ซิม ของ Hutch หรือป่าวค่ะ
MrPhone
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 17:19  

ผู้รู้น้อย ผู้เขียน:
ระบบ Quadband (GSM 850/900/1800/1900 MHz)
- HSUPA, WCDMA 900/2100 MHz, HSDPA 7.2 Mbps

WCDMA นี้มันสามารถใช้กับ ซิม ของ Hutch หรือป่าวค่ะ

ไม่ได้ครับ
vonphon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2009 22:56  

ใครที่คิดจะซื้อรุ่นT4242นี้หรือรุ่นอื่นๆอย่างซื้อเลยครับผมซื้อมาแล้วมีปัญหาตั้งแต่ต้นเลยเริ่มโดยมีอาการตังต่อไปนี้ครับ

1.ปุ่มที่สามารถหมุนรอบได้มีมีอาการฝึดติดๆขัดๆเอาไปซ่อม 2 รอบแรกทำให้แค่เป่าฝุ่นแล้วก็ส่งคืนกลับมาพอรอบที่ 3 ถึงจะยอมเปลี่ยนปุ่มให้ใหม่เสียเวลาไปเป็นเดือนๆ
(แถมโดนทางศูนย์ว่าคิดไปเองหรือเปล่า)

2.เครื่องชอบดับเองโดยไม่ทราบสาเหตุ(นานๆเป็นที)ต้องมาเปิดเครื่องใหม่ทุกที

3.เครื่องคุยๆอยู่แล้วอยู่ดีๆก็ตัดเสียงเองต้องกดปุ่ม Power ถึงจะคุยต่อได้

ทั้งหมดอาการเหล่านี้เป็นตั้งแต่ตอนซื้อมาได้ไม่เกินหนึ่งอาทิตย์ครับแล้วทางเครื่องก็ไม่ใช่ถูกๆคนซื้อก็อยากได้เครื่องไม่มีปัญหา และ บริการที่ไม่ปัดความผิดให้กับลูกค้า แล้วตอนนี้อยากรู้ว่าทางบริษัท HTC จะรับผิดชอบกับสินค้าที่ขายให้กับลูกค่ายังไงครับ?

barvonphon@bangkokcable.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2009 15:18  

ปุ่ม ควบคุม 4 ทิศทาง มีประโยชน์มากนะครับ
ถึงแม้จะพยายาม เลียนแบบ iphone ด้วยการมีปุ่ม น้อยๆ ก็ตาม
หรือ การออกแบบมา เพื่อให้ใช้ นิ้วควบคุม มากขึ้น อันนี้ ก็ทำไปเถอะครับ
มันก็ดีครับ แต่ให้มีปุ่ม ควบคุม 4 ทิศทาง ไว้ด้วย ก็จะดีกว่ามากนะครับ
ลองนึกดูนะครับ ถ้ามีปุ่มควบคุม 4 ทิศทาง นี่ต่อให้คุณหลับตา
ใช้นิ้วคลำเอา คุณก็ยังกดได้ถูกต้อง แม่นยำกว่าด้วย
เวลาฟังเพลง คุณไม่จำเป็นต้องมองจอ
คุณก็สามารถ กด เลื่อนฟังเพลงกลับไปกลับมาได้
หรือ กด เพื่อ ลด หรือ เพิ่ม เสียง ได้แบบสบายๆ
ถ้าไม่มีปุ่มควบคุมที่ว่านี้ คุณจำเป็นที่จะต้องมองที่จอ อย่างเดียว

แล้วปุ่ม reset นี่ ก็ควรจะเอามาไว้ข้างนอก ก็น่าจะดีกว่ามากนะครับ
ผมยังไม่เห็นถึงความสะดวกในการเอาปุ่ม reset ไปไว้ข้างในเลย
รอดูก่อนค่อยบ่น~
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2009 16:39  

ในOSใหม่ๆหลังจากนี้(เฉพาะTouchPhone)คงไม่มีปุ่มทิศทางแล้วล่ะครับเนื่องจากว่า UI ในปัจจุบันไม่ได้เรียงกันเป็นระเบียบเหมืือนสมัยก่อนแล้วโดยเฉพาะ Home Screen ของ HTC นี้แทบทุกจุดสามารถกดได้หมด แถมยังมีปุ่มข้างๆอีก ถ้ามาเป็นปุ่มทิศทางจะใช้งานลำบากมากกว่าครับส่วนใหญ่ถ้ามีจริงๆจะเป็นรูปแบบTrack Ball มากกว่าครับ แต่ก็ใช้งานลำบากพอๆกัน
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 11:04  

เคาะราคาออกมาแล้วครับ 16,900 บาท ในงาน Mobile Expo 2009 ที่ ศูนย์ประชุมสิริกิตติ์ Very Happy
ต้องมีเงินก่อน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 19:25  

เสียที่ไม่มีกล้องหน้า, G sensor และ TV out เลยถูกลดค่าตัวลงมา หากไม่ค่อยได้ใช้พวกนี้ก็น่าซื้อ
- -
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 10:06  

เมื่อไรเขาจะเปลี่ยน CPU อะ ยังอยู่ที่เลข 5 อยู่เลย มันอืดดดด วินโด้ก็น่าจะเอาเมมในตัวมาทำเป็นแรมได้แล้วจะได้ วิ่งฉิวๆ
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 18:07  

ลองใช้ Windows Mobile 6.5 ของ HTC Touch2 มาแล้วครับ ก่อนจะพูดเรื่อง OS ผมขอพูดเรื่องตัวเครื่องก่อนละกัน

HTC Touch2 ตัวเครื่องขนาดกำลังดี การประกอบใช้ได้ แต่ผมหาปุ่ม Soft reset ไม่เจอ แต่ว่าในเครื่องจะมีโปรแกรม Soft reset มาให้ ไม่แน่ใจว่าถ้าเครื่องค้างขึ้นมา จะเข้าโปรแกรมไปกด reset ได้หรือเปล่า อาจต้องถอดแบตฯ แต่เท่าที่ลองใช้งานดู ขอบอกว่าใช้งานหนักมาก ทั้งลอง Wi-Fi ลงโปรแกรม ซิงโครไนซ์ เปิดทุกโปรแกรม ไม่มีอาการค้าง ถือว่าเสถียรพอสมควร การควบคุมหน้าจอโดยการสัมผัส ทำได้ไหลลื่นดี ไม่ทราบว่าเป็นเพราะ OS ใหม่ หรือ หน้าจอที่พัฒนาให้ดีขึ้น โดยรวมตัวเครื่องของ HTC Touch2 ถือว่าน่าพอใจสำหรับผม แต่ถ้าเทียบกับราคา 16,900 บาท ผมขอต่อเหลือ 13,900 บาท ได้ไหม ^^

มาว่ากันเรื่อง Windows Mobile 6.5 ข้อดีที่เห็นได้ชัดเลย คือความสวยงาม แต่ข้อเสียก็คือ ไม่มีแถบเมนู Start บนหน้าจอหลักแล้ว พอกดรูปธงปุ๊บก็เข้าสู่เมนูหลักทันที ดังนั้นใครจะเข้าไป Settings ก็ต้องเลื่อนหาไอคอนเอาเอง แต่ไอคอนก็สามารถเรียงลำดับหรือจัดวางตำแหน่งก่อนหลังได้ อีกจุดที่ผมรู้สึกไม่ดีคือ พอเปิดโปรแกรมอะไรเข้าไป แล้วกดออก จะกลับมาหน้าจอหลัก ทำให้เสียเวลาเข้าไปที่เมนูอีกครั้งแล้วเลื่อนหาฟังก์ชั่นอื่นๆ น่าจะย้อนกลับไปหน้าจอที่แล้วได้ โดยรวมเวอร์ชั่น 6.5 อาจจะดูแปลกตาไปจากเวอร์ชั่นก่อนๆ แต่ถ้าได้ลองจริงๆ ใช้เวลาไม่กี่นาทีก็คุ้นเคยแล้วครับ

สุดท้ายกล่าวถึง TouchFLO สักเล็กน้อย ต้องบอกว่ามีประโยชน์พอสมควร ช่วยให้เราเข้าถึงฟังก์ชั่นต่างๆ ได้สะดวก เพราะอย่างที่ผมบอกไปแล้ว การเข้าถึงฟังก์ชั่นผ่านเมนู Start จะยุ่งยากตรงการเลื่อนหาโปรแกรม แต่ถ้าใช้ TouchFLO เราสามารถเพิ่มโปรแกรมโปรดมาเก็บไว้ที่หน้าจอหลักได้ นอกจากนี้ก็ยังมีเครื่องเล่นเพลง อัลบั้มรูปภาพ รายงานสภาพอากาศ จัดอยู่ใน TouchFLO บนหน้าจอหลักด้วย

ปล. Windows Mobile 6.5 ตอนที่ผมกำลังพิมพ์อยู่นี้ Windows Marketplace ยังไม่เปิดใช้ใช้บริการ
ปล.2 Microsoft My Phone คือการ Sync ข้อมูลของเราในมือถือ ไปเก็บไว้ในอินเตอร์เน็ตผ่านเว็บไซต์ของ microsoft โดยคุณจะมีพื้นที่ 200 MB สามารถเข้าไปจัดการข้อมูลของคุณได้ทางคอมพิวเตอร์ด้วย
ปล.3 ชอบที่มีวิทยุ FM และ ช่องเสียบหูฟัง 3.5 มม.
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 12:14  

- - ผู้เขียน:
เมื่อไรเขาจะเปลี่ยน CPU อะ ยังอยู่ที่เลข 5 อยู่เลย มันอืดดดด วินโด้ก็น่าจะเอาเมมในตัวมาทำเป็นแรมได้แล้วจะได้ วิ่งฉิวๆ

เดี่ยวมี Snapdragon 1GHz ออกมาหละครับ Twisted Evil
l2eaction
Year's Star

หัวข้อ : Re: HTC Touch 2 - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 13:57  

มายืนยันว่าปุ่มทิศทางมีประโยชน์มากจริงๆ ไม่น่าเอาออกเลย
knana44
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
หัวข้อ : Re: HTC Touch 2 - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2009 21:43  

เราว่าราคาพอรับได้อยู่นะ

แต่ไม่มีแฟรชอีกแล้วอ่ะ
จุ๊กจิ๊ก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 13:25  

ไข่เจียวยัดไส้ ผู้เขียน:
ลองใช้ Windows Mobile 6.5 ของ HTC Touch2 มาแล้วครับ ก่อนจะพูดเรื่อง OS ผมขอพูดเรื่องตัวเครื่องก่อนละกัน

HTC Touch2 ตัวเครื่องขนาดกำลังดี การประกอบใช้ได้ แต่ผมหาปุ่ม Soft reset ไม่เจอ แต่ว่าในเครื่องจะมีโปรแกรม Soft reset มาให้ ไม่แน่ใจว่าถ้าเครื่องค้างขึ้นมา จะเข้าโปรแกรมไปกด reset ได้หรือเปล่า อาจต้องถอดแบตฯ แต่เท่าที่ลองใช้งานดู ขอบอกว่าใช้งานหนักมาก ทั้งลอง Wi-Fi ลงโปรแกรม ซิงโครไนซ์ เปิดทุกโปรแกรม ไม่มีอาการค้าง ถือว่าเสถียรพอสมควร การควบคุมหน้าจอโดยการสัมผัส ทำได้ไหลลื่นดี ไม่ทราบว่าเป็นเพราะ OS ใหม่ หรือ หน้าจอที่พัฒนาให้ดีขึ้น โดยรวมตัวเครื่องของ HTC Touch2 ถือว่าน่าพอใจสำหรับผม แต่ถ้าเทียบกับราคา 16,900 บาท ผมขอต่อเหลือ 13,900 บาท ได้ไหม ^^

มาว่ากันเรื่อง Windows Mobile 6.5 ข้อดีที่เห็นได้ชัดเลย คือความสวยงาม แต่ข้อเสียก็คือ ไม่มีแถบเมนู Strart บนหน้าจอหลักแล้ว พอกดรูปธงปุ๊บก็เข้าสู่เมนูหลักทันที ดังนั้นใครจะเข้าไป Settings ก็ต้องเลื่อนหาไอคอนเอาเอง แต่ไอคอนก็สามารถเรียงลำดับหรือจัดวางตำแหน่งก่อนหลังได้ อีกจุดที่ผมรู้สึกไม่ดีคือ พอเปิดโปรแกรมอะไรเข้าไป แล้วกดออก จะกลับมาหน้าจอหลัก ทำให้เสียเวลาเข้าไปที่เมนูอีกครั้งแล้วเลื่อนหาฟังก์ชั่นอื่นๆ น่าจะย้อนกลับไปหน้าจอที่แล้วได้ โดยรวมเวอร์ชั่น 6.5 อาจจะดูแปลกตาไปจากเวอร์ชั่นก่อนๆ แต่ถ้าได้ลองจริงๆ ใช้เวลาไม่กี่นาทีก็คุ้นเคยแล้วครับ

สุดท้ายกล่าวถึง TouchFLO สักเล็กน้อย ต้องบอกว่ามีประโยชน์พอสมควร ช่วยให้เราเข้าถึงฟังก์ชั่นต่างๆ ได้สะดวก เพราะอย่างที่ผมบอกไปแล้ว การเข้าถึงฟังก์ชั่นผ่านเมนู Start จะยุ่งยากตรงการเลื่อนหาโปรแกรม แต่ถ้าใช้ TouchFLO เราสามารถเพิ่มโปรแกรมโปรดมาเก็บไว้ที่หน้าจอหลักได้ นอกจากนี้ก็ยังมีเครื่องเล่นเพลง อัลบั้มรูปภาพ รายงานสภาพอากาศ จัดอยู่ใน TouchFLO บนหน้าจอหลักด้วย

ปล. Windows Mobile 6.5 ตอนที่ผมกำลังพิมพ์อยู่นี้ Windows Marketplace ยังไม่เปิดใช้ใช้บริการ
ปล.2 Microsoft My Phone คือการ Sync ข้อมูลของเราในมือถือ ไปเก็บไว้ในอินเตอร์เน็ตผ่านเว็บไซต์ของ microsoft โดยคุณจะมีพื้นที่ 200 MB สามารถเข้าไปจัดการข้อมูลของคุณได้ทางคอมพิวเตอร์ด้วย
ปล.3 ชอบที่มีวิทยุ FM และ ช่องเสียบหูฟัง 3.5 มม.

อยากรู้ว่า ด้านข้างของตัวเครื่องมีปุ่มลัดเวลาถ่ายรูป หรือมี ปุ่มชัตเตอร์รึป่าวคะ ถ้าไม่มีเวลาถ่ายรูปกดลำบากมั้ย แล้วต้องกดตรงไหนอ่ะคะ...
b.a.n.k.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 20:23  

เท่าที่ลองใช้มา2วัน(คู่มือยังไม่มีเห็นพี่ที่บู้ตเข้าบอกรีบเอามาขายให้ทันในงานtmb) ที่ผ่านมาด้านการใช้งานผมไม่เคยwinmobile มาก่อนแต่การใช้งานก็สะดวกง่ายดียังไม่มีค้างเลยแต่เวลาใช้งานwifiเครื่องจะร้อนไม่รู้คนอื่นเป็นมั่งป่าวเข้าเวปเร็วดีดูyoutubeอย่างลื่นด้านการเข้าเวปถือว่าดีเลยมีทั้งopera กะ internet explorer
แต่จุดอ่อนของรุ่นนี้คือกล้องค่อนข้างห่วย(ในความคิดผมนะ)แฟลสไม่มี แล้วก็ปุ่มชัตเตอร์ที่คุณจุ๊กจิ๊ก ถามไม่มีปุ่มชัตเตอร์ด้านข้างของตัวเครื่องต้องกดที่จอเหนือปุ่มzoomบาร์ แล้วเหมือนจะไม่มีautofocus กดชัตเตอร์อย่างเดียวเวลาเราถ่ายตัวเราเองนี่อย่างลำบากต้องกดให้ตรงชัตเตอร์ที่เป็นวงเล็กๆแล้วยังต้องเล็งอีก ภาพก็งั้นตามสภาพ แต่ถ้าตัดเรื่องกล้องออกไปถือว่าเป็นโทรศัพท์ที่ใช้งานดีมากเลยหูฟัง3.5มม.ด้วยไม่ผิดหวังครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 10:20  

b.a.n.k. ผู้เขียน:
เท่าที่ลองใช้มา2วัน(คู่มือยังไม่มีเห็นพี่ที่บู้ตเข้าบอกรีบเอามาขายให้ทันในงานtmb) ที่ผ่านมาด้านการใช้งานผมไม่เคยwinmobile มาก่อนแต่การใช้งานก็สะดวกง่ายดียังไม่มีค้างเลยแต่เวลาใช้งานwifiเครื่องจะร้อนไม่รู้คนอื่นเป็นมั่งป่าวเข้าเวปเร็วดีดูyoutubeอย่างลื่นด้านการเข้าเวปถือว่าดีเลยมีทั้งopera กะ internet explorer
แต่จุดอ่อนของรุ่นนี้คือกล้องค่อนข้างห่วย(ในความคิดผมนะ)แฟลสไม่มี แล้วก็ปุ่มชัตเตอร์ที่คุณจุ๊กจิ๊ก ถามไม่มีปุ่มชัตเตอร์ด้านข้างของตัวเครื่องต้องกดที่จอเหนือปุ่มzoomบาร์ แล้วเหมือนจะไม่มีautofocus กดชัตเตอร์อย่างเดียวเวลาเราถ่ายตัวเราเองนี่อย่างลำบากต้องกดให้ตรงชัตเตอร์ที่เป็นวงเล็กๆแล้วยังต้องเล็งอีก ภาพก็งั้นตามสภาพ แต่ถ้าตัดเรื่องกล้องออกไปถือว่าเป็นโทรศัพท์ที่ใช้งานดีมากเลยหูฟัง3.5มม.ด้วยไม่ผิดหวังครับ

และคุณภาพเสียงเป็นไงคะ ?? พอดีว่าตอนนี้ใช้ไดมอนอยู่ รู้สึกว่าคุณภาพแย่อ่ะคะ แบตก็หมดเร็วมาก ชาร์ตทุกวันเลย เครื่องก็ร้อนเร็ว เลยคิดว่าอยากจะเปลี่ยน ดูไว้ก็รุ่นนี้แหละค่ะ ทัช2 ดันมีปัญหาเรื่องกล้องซะด้วย เป็นคนชอบถ่ายรูปมาก ยังไงก็ขอบคุณมากมายนะคะสำหรับข้อมูล ถ้าเครื่องดีหรือไม่ดียังไง อย่าลืมมาแบ่งปันกันนะคะ เผื่อจะเป็นประโยชน์กับคนอื่น
b.a.n.k.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 08:36  

Anonymous ผู้เขียน:
b.a.n.k. ผู้เขียน:

และคุณภาพเสียงเป็นไงคะ ?? พอดีว่าตอนนี้ใช้ไดมอนอยู่ รู้สึกว่าคุณภาพแย่อ่ะคะ แบตก็หมดเร็วมาก ชาร์ตทุกวันเลย เครื่องก็ร้อนเร็ว เลยคิดว่าอยากจะเปลี่ยน ดูไว้ก็รุ่นนี้แหละค่ะ ทัช2 ดันมีปัญหาเรื่องกล้องซะด้วย เป็นคนชอบถ่ายรูปมาก ยังไงก็ขอบคุณมากมายนะคะสำหรับข้อมูล ถ้าเครื่องดีหรือไม่ดียังไง อย่าลืมมาแบ่งปันกันนะคะ เผื่อจะเป็นประโยชน์กับคนอื่น

คุณภาพเสียงผมว่าดีนะลำโพงก็โอเคผมลองเทสเพลงเดียวกันในไฟล์mp3กับwavเสียงที่ออกจากลำโพงต่างกันอย่างชัดเจนแต่ความดังคงสู้พวกโนเกียไม่ได้หร่อกแล้ว เรื่องแบตผมว่ามันก็ไม่ค่อยอึดเท่าไหร่หร่อกผมเอาไว้เล่นเน็ตด้วยวันละประมาณ2ชม.ตอนเย็นเหลือแบต20%เอง แล้วเรื่องกล้องอย่าไปหวังอะไรเลยกับตัวนี้ถ้าเป็นคนชอบถ่ายรูปสู้พกกล้องคอมแพ็คสักตัวดีกว่าเยอะครับ
musthank_Nook
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 13:16  

กล้องมันแย่ขนาดนั้นเลยหรอค่ะ - -*

คิดว่าจะซื้ออยู่อ่ะค่ะ

แล้วเครื่องมันหน่วงมั้ยค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 17:20  

เทียบรุ่นนี้กับ 3G ให้หน่อยคับ
S3COND
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 13:09  

HTC TOUCH 2 กะ HTC SNAP ตัวไหนน่าใช้หว่ากันอะครับ
chu1226
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 16:07  

สวยดีนะครับ น่าใช้
ai_boat
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 15:22  

S3COND ผู้เขียน:
HTC TOUCH 2 กะ HTC SNAP ตัวไหนน่าใช้หว่ากันอะครับ

ความคิดผมว่าพอๆกันเลยครับ อยู่ที่ชอบรูปทรงมากกว่า ชอบทัชสกรีนล้วนๆ ก็ TOUCH2 แต่ถ้าชอบแนว BB มีปุ่ม QWERTY ก็ SNAP ครับ ถ้าฟันธง เอา SNAP ครับเพราะตังขาดไปพันนึง 55555 ล้อเล่นนะครับ
S3COND
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 15:38  

อ้างถึง:
ความคิดผมว่าพอๆกันเลยครับ อยู่ที่ชอบรูปทรงมากกว่า ชอบทัชสกรีนล้วนๆ ก็ TOUCH2 แต่ถ้าชอบแนว BB มีปุ่ม QWERTY ก็ SNAP ครับ ถ้าฟันธง เอา SNAP ครับเพราะตังขาดไปพันนึง 55555 ล้อเล่นนะครับ

5555 ตอนนี้ก็ยังคิดอยู่เลยว่าจะซื้อรุ่นไหนดี
bob
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 11:52  

1.ติเพื่อก่อฯ คือ เมื่อไหร่จะให้Flash (งกจัง) ,ออกมาทั้งที่จะมีกล้องหน้าเพื่อรองรับ3g ก็ไม่ได้ หนอ.หนอ.หนอ.
2.ชมเพื่อเป็นกำลังใจ คือ รูปร่างสวย เฉียบบาง จับถนัดมือดี ขนาดเครื่องไม่ใหญ่เกินไป พกพาสะดวก

สุดท้ายครับ : เหมือนออกมาแต่ละรุ่น ขาดนั้นนิด ขาดนี้หน่อย บางอย่างก็ใส่มามากไป ยังไม่มีคำว่า "พอดี" คือให้คนซื้อไปเรื่อยๆเปลี่ยนรุ่นไปเรื่อยๆ เมื่อไหร่ก็เมื่อนั้น ไม่ได้เกลียด HTC น่ะ ปัจจุบันก็ใช้อยู่2รุ่น :tw Twisted Evil isted:
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 09:05  

TOUCH 2 กับ TOUCH 3G เลือกอันไหนดีครับ
knana44
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 06:15  

เสียดายที่เสียงไม่ค่อยดีเท่าไหร่

เราชอบที่เสียงมีคุณภาพนิดนึงอ่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 14:21  

knana44 ผู้เขียน:
เสียดายที่เสียงไม่ค่อยดีเท่าไหร่

เราชอบที่เสียงมีคุณภาพนิดนึงอ่ะ

เสียงไม่ค่อยดี อาการเป็นยังไงครับ
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 16:45  

9900 คงจะขายได้น่ะ
แพงกว่านี้ขอคิดดูก่อน
ดีที่ครบ แต่ CPU ไม่แรง จอความระเอียดน้อยไปหน่อย
zaam
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 20:27  

ใช้งานมา เกือบจะอาทิย์เระคับ ก็ใหลลื่นดีนะ
แต่ผมทำเครื่องตกครั้งนึง สูงประมาณ ฟุตนึง เลยสังเกตได้ว่ามันเปลี่ยนไปนิดๆ

ตอนที่กดปุ่ม วางเพื่อล๊อคเครื่อง พอกดปุ่มรับเพื่อจะปลดล๊อค ก็สังเกตเห็นว่า ปุ่ม start มันก็เด้งขึ้นมาแล้วก็ดับ ทั้งๆ ที่ยังไม่ได้ปลลดล๊อคเครื่องเลยอ่าครับ งง

แล้วอีกอย่างก็คือเบ็ต มันหมดเร็ว แล้วพพอชาร์จก็เต็มเร็วด้วย ชม นึง เต็มเระ งงมาก
ขอคำอธิบายเรื่องเบ็ตจากผู้รู้หน่อยนะครับ
Arq
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2009 13:44  

ไปเอามาใช้แล้วครับ หลังจากน้อง Diamond 1 เดี้ยงไป

ด้วยราคาที่ไม่สูงมาก ตอนแรกคาดหวังว่ามันน่าจะแย่มากแน่ๆ กล้องคงห่วย รูปไม่สวย จอไม่ชัด แต่พอเอามาใช้จริงก็เกินความคาดหมายครับ ไปลองถ่ายรูปออกมาแล้วก็โอเคเลยครับ มืออย่าสั่นมากก็ออกมาใช้ได้เลย ลองไปดูเอาเองแล้วกัน
http://www.hflight.net/forum/m-1256401812/

ส่วนหน้าจอ สีก็สวยดีครับ ไม่คมกริบขนาด Diamond แต่ก็ไม่เลวเกินไปนัก ใช้งานได้อย่างสบายครับ

เรื่องความเร็วในการทำงาน อันนี้โดนมากๆ เร็วได้ใจแบตก็ึอึดดี เปิดโน่นนี่สารพัด ตอนเย็นเหลือ 80% ถ้าเป็นน้องได๋ คงหมดแรงไปแล้ว วันหลังจะลองดูว่าไม่ชาร์จเลยอยู่ได้กี่วัน

แต่ไม่ชอบ memorycard slot เลย เปิดไม่ออกถ้าไม่เปิดฝาหลัง ปุ่ม reset ก็อยู่ลึกมาก จะจิ้มทีก็เปิดฝาหลังเหมือนกัน ไม่เหมือน Diamond ที่ดึง stylus ออกมาก็จิ้มเอียงๆเข้าไปก็ reset ได้แล้ว

ท่าทางฝาหลังน่าจะไปก่อนเวลาอันควรแน่ๆ
Arq
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2009 13:50  

อ้อ ลืมบอกไปอีกอย่าง หาดาวเทียมได้เร็วมากครับ

วางข้างหน้าต่าง แป้บเดียว 3D GPS Location ขึ้้นเลย
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2009 22:09  

รูปทรงสวยดีนะ
ตอนแรก มองเผินๆทคิดว่า ตัว HD พออ่านดูหน้าจอไม่ได้ใหญ่
อย่างที่คิดแต่สวยดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 22:28  

ไข่เจียวยัดไส้ ผู้เขียน:

มาว่ากันเรื่อง Windows Mobile 6.5 ข้อดีที่เห็นได้ชัดเลย คือความสวยงาม แต่ข้อเสียก็คือ ไม่มีแถบเมนู Start บนหน้าจอหลักแล้ว พอกดรูปธงปุ๊บก็เข้าสู่เมนูหลักทันที ดังนั้นใครจะเข้าไป Settings ก็ต้องเลื่อนหาไอคอนเอาเอง แต่ไอคอนก็สามารถเรียงลำดับหรือจัดวางตำแหน่งก่อนหลังได้ อีกจุดที่ผมรู้สึกไม่ดีคือ พอเปิดโปรแกรมอะไรเข้าไป แล้วกดออก จะกลับมาหน้าจอหลัก ทำให้เสียเวลาเข้าไปที่เมนูอีกครั้งแล้วเลื่อนหาฟังก์ชั่นอื่นๆ น่าจะย้อนกลับไปหน้าจอที่แล้วได้ โดยรวมเวอร์ชั่น 6.5 อาจจะดูแปลกตาไปจากเวอร์ชั่นก่อนๆ แต่ถ้าได้ลองจริงๆ ใช้เวลาไม่กี่นาทีก็คุ้นเคยแล้วครับ

"อีกจุดที่ผมรู้สึกไม่ดีคือ พอเปิดโปรแกรมอะไรเข้าไป แล้วกดออก จะกลับมาหน้าจอหลัก ทำให้เสียเวลาเข้าไปที่เมนูอีกครั้งแล้วเลื่อนหาฟังก์ชั่นอื่นๆ"

ผมว่าอันนี้ก็เป็นอีกอัน ที่เลียนแบบ Iphone ถามว่าแล้วมันสะดวกขึ้นกว่าเหรอ ???
nai tum
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 12:59  

อยากรู้ว่า HTC TOUCH2 นี่ ใช้ GPS ของอะไรอะคับ ไม่เห็ฯมีบอกเลย มีบอกแต่ google map โดยปกติ โทรสับทุกยี่ห้อที่บอกว่า build in a gps นี่ ใช้ระบบ จีพีเอสอะไรอะคับ แล้วถ้าซื้อ ทัช2 มา จะมีแผ่น จีพีเอส แถมมาให้ป่าว แล้วถ้าไม่มี จะซื้อแผ่นของอะไรมาลงได้มั่งอะคับ ตอนนี้ใช้ ฟาโร อยู่มาปีกว่าแล้ว อยากเปลี่ยนแต่เสียดาย กามิน อะ ใช้ดีจนไม่อยากเปลี่ยนโทรสับเลย ถ้า ทัช2 ใช้กามิน ได้ จะดีมากๆจะได้ตัดสินใจซื้อเลย ยังไงช่วยบอกหน่อยนะคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 09:47  

nai tum ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า HTC TOUCH2 นี่ ใช้ GPS ของอะไรอะคับ ไม่เห็ฯมีบอกเลย มีบอกแต่ google map โดยปกติ โทรสับทุกยี่ห้อที่บอกว่า build in a gps นี่ ใช้ระบบ จีพีเอสอะไรอะคับ แล้วถ้าซื้อ ทัช2 มา จะมีแผ่น จีพีเอส แถมมาให้ป่าว แล้วถ้าไม่มี จะซื้อแผ่นของอะไรมาลงได้มั่งอะคับ ตอนนี้ใช้ ฟาโร อยู่มาปีกว่าแล้ว อยากเปลี่ยนแต่เสียดาย กามิน อะ ใช้ดีจนไม่อยากเปลี่ยนโทรสับเลย ถ้า ทัช2 ใช้กามิน ได้ จะดีมากๆจะได้ตัดสินใจซื้อเลย ยังไงช่วยบอกหน่อยนะคับ

มีแต่ googlemap ครับ

แต่สามารถหา"ซื้อ"โปรแกรมการ์มินมาลงได้ครับ hardware support ครับ เพียงแต่ garmin เค้าจะไม่ bundle มาแล้วครับ เพราะ garmin ไปร่วมทำ PDA/GPS Phone กับ ASUS เรียบร้อยแล้วครับ เราต้องซือเพิ่มเอง Wink
touch2 man
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 00:29  

http://www.cookiecoffee.com/archives/2642

แกะกล่อง HTC Touch 2 by Nokia 5530 XpressMusic !

HTC Touch 2 เป็น Windows Phone ตัวแรกที่ใช้ระบบ Windows Mobile 6.5 รับฤดูหนาว ~ เอาซะหน่อย วันนี้บ้านผมมีลมหนาวเป็นวันแรก Very Happy

Spec ของมันรวมๆ ยังถือว่าใกล้เคียงกับ HTC Diamond 1 แต่หน้าตาจะออกคล้ายกับเอา HTC HD รุ่นบิ๊กเบิ้มมาย่อส่วน ที่สำคัญคือวัสดุเป็นแบบเดียวกันด้วย ~ แถมยังใส่หูฟัง 3.5 mm เข้ามา โดยยังใช้จอภาพ 2.8 นิ้ว และ CPU 528 MHz

ผมมี Video สั้นๆ ให้ดูด้วย จะได้เห็น Design รอบๆ ของเจ้า HTC Touch 2 และการทำงาน + การจัดเรียง Menu แบบใหม่ของ Windows 6.5 ดูไปก่อนนะ เดี๋ยวจะกลับมาเขียนต่อ ตอนนี้ขอไปยืนรับลมหนาวก่อน [เดี๋ยวเที่ยงก็ร้อน = =]

qweqq
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อัฟรอม
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 16:02  

รบกวนหน่อยนะคับ

คือถ้าผมซื้อ HTC Touch 2 ที่ไต้หวัน มันเป็นภาษาจีนคับ
ผมสามารถอัฟรอม เปลี่ยนเป็นภาษาอังกฤษได้ไหมคับ

ขอบคุณนะคับ
arq
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 10:58  

ไปลองใช้งานเต็มๆที่ภูเก็ตมาแล้วครับ

ฺฺBattery Performance : แบตทนดีครับ ผมเปิด GPS เกือบทั้งวัน (เปิดๆปิดๆครับ เวลาขับรถก็เปิด เวลาลงไปเที่ยวก็ปิด) มีสายเข้าๆออกบ้างนิดหน่อย เย็นลง ก็ยังไม่หมดครับ แค่เกือบๆหมด ออกไปทานข้าวเย็นแล้วก็เข้าโรงแรมมาชาร์จตอนสองทุ่มได้ครับ หวาดเสียวนิดหน่อย แต่ก็รอด

GPS Performance : จับสัญญาณที่กรุงเทพได้เร็วกว่า Diamond มากครับ ตอนขึ้นเครื่องบิน แอบเปิดทดสอบแป้บนึงตอนบินอยุ่เหนือชุมพร เอาไปจ่อหน้าต่างเครื่องบินไว้ (ไม่ควรทำตามนะครับ หวาดเสียวจะแย่) ก็รับได้ ระบุได้ถูกต้องว่าอยู่ตรงไหน แต่พอไปถึงภูเก็ต มันกลับงง หาดาวเทียมไม่เจอเลยสักดวง เป็นแบบนี้อยู่เกือบๆชั่วโมง Quick GPS หลายหนก็ไม่เห็นดีขึ้น จนต้องพึ่งแผนที่กระดาษ แต่พอขับไปๆ ก็เจอดาวเทียม สามารถนำทางได้เลย แล้วก็ไม่มีปัญหาอีก เปิดปุ้บสัญญาณขึ้นปั้บ ไวมากครับ
Intermedia
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 14:01  

ซื้อมาใช้แล้วเมื่อ 12/11/09 ราคาที่ศูนย์ 16,900 ลงโปรแกรมให้เพียบ
เอาไปใช้งาน 2 วันถือว่าโอเคไม่แฮงค์ใช้งานเมนุก็ยากนิดหน่อยแต่ใช้ไปสักพักก็จะคุ้น
แต่ติดการใช้เมนู รายชื่อ แค่เอานิ้วไปโดนก็โทรออกทันที 555

ตอนนี้กำลังกลุ้มเอามือถือใส่ซองผ้า ดึงเข้า-ออกบ่อยในวันเสาร์ท้งวัน
เพิ่งมาสังเกตุเห็นว่าสันของฝาหลังทั้ง 2 ข้างสีถลอกในวันอาทิตย์
ไม่รุ้ว่าจะเคลมได้เปล่า Crying or Very sad ในระยะเวลา 7 วันเค้าจะเปลี่ยนให้มั้ย
เห็นมีแต่บอกว่า HTC ข่อนข้างมีปัญหา
mong
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2009 08:25  

รบกวนสอบถามหน่อยครับ ผมซิ้งค์ข้อมูลกับ คอมแล้วข้อมูลเบอร์โทรศัพท์หายไปเกือบหมด เหลืออยู่แค่ไม่กี่เบอร์ จะ restore ก็ไม่รู้จะรีตรงไหน ตอนนี้เดือดร้อนเลย แก้ไขยังไงได้บ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ
101
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 23:12  

ต้องการขาย HTC Touch 2 ใช้ได้ไม่ถึงเดือนและไม่ค่อยได้ใช้เลย (ซื้อมาวันที่ 1/12/52) เหตุผลเพราะใช้ไม่ค่อยเป็น ไม่ชินก่ะโทรศัพท์ไร้ปุ่มกดแบบนี้ อีกอย่างคงไม่เหมาะกับเราเพราะใช้แค่โทรออกกับรับสาย สภาพดี 99.99% ใครใช้โทรศัพท์แบบนี้เป็น ช่วยมาซื้อทีเถอะคับ จะไปซื้อจอสีธรรมดาใช้แทนดีกว่า T^T เสนอราคาอยู่ที่ 15000 บาทจากที่ซื้อมา 16900 บาท อุปกรณ์บางตัวยังไม่ได้แกะใช้เลย ขายพร้อมอุปกรณ์มาตรฐาน และคู่มือ + เมม 4 GB+ โปรแกรมดิก และเครื่องสามารถพิมพ์ไทยได้ เรื่องราคา ควรลดเหลือเท่าไหร่ต่อรองกันได้คับ โปรดเอามันไปจากผมที...........
101
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 23:15  

101 ผู้เขียน:
ต้องการขาย HTC Touch 2 ใช้ได้ไม่ถึงเดือนและไม่ค่อยได้ใช้เลย (ซื้อมาวันที่ 1/12/52) เหตุผลเพราะใช้ไม่ค่อยเป็น ไม่ชินก่ะโทรศัพท์ไร้ปุ่มกดแบบนี้ อีกอย่างคงไม่เหมาะกับเราเพราะใช้แค่โทรออกกับรับสาย สภาพดี 99.99% ใครใช้โทรศัพท์แบบนี้เป็น ช่วยมาซื้อทีเถอะคับ จะไปซื้อจอสีธรรมดาใช้แทนดีกว่า T^T เสนอราคาอยู่ที่ 15000 บาทจากที่ซื้อมา 16900 บาท อุปกรณ์บางตัวยังไม่ได้แกะใช้เลย ขายพร้อมอุปกรณ์มาตรฐาน และคู่มือ + เมม 4 GB+ โปรแกรมดิก และเครื่องสามารถพิมพ์ไทยได้ เรื่องราคา ควรลดเหลือเท่าไหร่ต่อรองกันได้คับ โปรดเอามันไปจากผมที...........

ลืมๆๆๆ ติดต่อได้ที่ mon00000mon@hotmail.com นะคับ จะอีเมลล์ หรือ เอ็มเอสเอ็นก็ได้คับ ^___^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2009 22:11  

ลืมๆๆๆ ติดต่อได้ที่ mon00000mon@hotmail.com นะคับ จะอีเมลล์ หรือ เอ็มเอสเอ็นก็ได้คับ ^___^

ขายหรือยังครับ
zelldazz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2009 20:19  

ตอนนี้พวก case ออกมาหรือยังอ่ะคะ
tokayo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Dec 2009 20:55  

Case ออกละนะคับ ของแท้ 450 เป็น resin สีขาวขุ่น ด้านหลังมีโลโก้ Capcase สีแดงงส้ม
ลงไทย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2009 08:54  

ลงภาษาไทยทำไงคราบ
เบอร์โทรที่เป็นภาษาไทย อ่านไม่ได้เลย
เพิ่งหัดใช้(เริ่มจาก0) ช่วยแนะนำหน่อยนะคราบ :oops:
งง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2009 08:59  

เวลาเข้าดูGPsต้องเข้าต่อ GPRS หรือป่าวกลัวต้องเสียตังโดยไม่รู้ตัว
tishtun
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2009 09:57  

ขายHTC touch 2 ซื้อมา2เดือนเเละไม่ค่อยได้ใช้เลยอุปกรณ์ครบบางตัวยังไม่เคยได้ใช้เลยสภาพดี 99% เสนอราคาอยู่ที่ 14500 บอุปกรณ์บางตัวยังไม่ได้แกะใช้เลย ขายพร้อมอุปกรณ์มาตรฐาน และคู่มือ + เมม 4 GB+ โปรแกรมดิก และเครื่องสามารถพิมพ์ไทยได้จากที่ซื้อมา 16900 บาท อยากขายเพราะไม่ค่อยได้ใช้appicationใช้เเต่โทรอย่างเดียวรู้สึกเสียดายเลยอยากขายค่ะ ราคาต่อรองกันได้ค่ะ
ติดต่อที่ 0896858044 e-mail cherlesth@yahoo.com
dsf
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Dec 2009 13:29  

touch2 กับ touch 3g

ไรworkกว่ากันคับ

ช่วยตอบทีคับๆๆๆ

ยังกังวลเรื่องความเสถยีรอะคับกับความคุ้มค่าของราคา

ยังไงรบกวนผู้รู้ด้วยคับๆๆๆๆๆๆ
Somi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2010 12:03  

ก็ไม่ใช้ผู้รู้อ่ะนะ ระหว่าง touch2 vs 3g จะเลือกอะไร แต่เราตัดสินใจซื้อ touch2 ก็มีข้อดีหลายอย่าง เช่น youtube, gps เร็วดี หน่วยความจำในตัวเครื่องเยอะกว่า 3g ระบบปฏิบัติการใหม่กว่า เสียงก็โอเค ดูหนังก็ใช้ได้ เปิดโปรแกรมต่างๆเร็วพอใช้ ข้อเสียสำหรับเราคือเวลาจะ restart หรือถอด microsd ต้องแกะฝาหลังยุ่งยากนิดหน่อย แบตหมดเร็ว(อาจเพราะเล่นเกมเยอะกับเปิด gps)แต่บางคนที่ใช้ก็บอกว่าแบตทนไม่รู้เหมือนกัน โดยรวมสำหรับเราคิดว่าดี คุ้ม ชอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2010 16:13  

ลงไทย ผู้เขียน:
ลงภาษาไทยทำไงคราบ
เบอร์โทรที่เป็นภาษาไทย อ่านไม่ได้เลย
เพิ่งหัดใช้(เริ่มจาก0) ช่วยแนะนำหน่อยนะคราบ Embarassed

ถ้าเป็นเครื่องศูนย์ ภาษาไทยจะมากับเครืองอัตโนมัตินะครับ

ถ้าเป็นเครื่องร้าน ต้องให้เขาจัดการให้ น่าจะแถมบริการ software มาให้ด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2010 16:18  

dsf ผู้เขียน:
touch2 กับ touch 3g

ไรworkกว่ากันคับ

ช่วยตอบทีคับๆๆๆ

ยังกังวลเรื่องความเสถยีรอะคับกับความคุ้มค่าของราคา

ยังไงรบกวนผู้รู้ด้วยคับๆๆๆๆๆๆ

ตอบเรื่องความเสถียร ตั้งแต่ผมใช้Touch II มาสองเดือนกว่าๆ ไม่มีแฮงค์เลยครับ

เรื่อง soft reset นั้น มันมีโปรแกรม cn soft reset ไม่แน่ใจว่ามันติดมากับเครื่องหรือเปล่า แต่เครื่องผมมี ไม่้ต้องเปิดฝาหลังครับ จิ้มได้เลย

ส่วนเรื่อง MiniSD นั่น ไม่ต้องแงะออกมาครับ ปล่อยมันอยู่อย่างนั้นแหละ เวลา connect USB cable มันจะขึ้นมาถามบนหน้าจอว่าจะทำอะไร sync หรือว่า Disk drive mode หรือว่า Internet sharing mode

ถ้าเราจะจัดการ data file ใน SD card ก็กด Disk drive mode มันก็กลายเป็น Thumb drive ตัวนึงแล้วครับ จะดู จะก้อป จะลบ ได้หมดครับ ไม่ต้องแตะต้องฝาหลังเลย
arq
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2010 16:20  

งง ผู้เขียน:
เวลาเข้าดูGPsต้องเข้าต่อ GPRS หรือป่าวกลัวต้องเสียตังโดยไม่รู้ตัว

ถ้าดู GPS ผ่าน Googlemap มันจะต่อ GPRS เองครับ

แต่ถ้าไม่อยากเสียเงิน ไปหาโปรแกรมนำทาง พวก Tom Tom Navigator หรือ Garmin อะไรพวกนั้นมาใส่ จะไม่ต้องต่อ GPRS เวลาใช้งานครับ
KreanInW9595
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2010 21:33  

UI Touch Flo 2 ที่มากับเครื่องรุ่นนี้ สามารถใช้งานในแนวนอน(Landscape Mode) ได้หรือยังครับ?

ขอบคุณครับ
arq
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2010 09:42  

KreanInW9595 ผู้เขียน:
UI Touch Flo 2 ที่มากับเครื่องรุ่นนี้ สามารถใช้งานในแนวนอน(Landscape Mode) ได้หรือยังครับ?

ขอบคุณครับ

ยังครับผม ใช้งานในแนวนอนไม่ได้เลย นอกจากตอนดูรูป ซึ่งมันจะกลายป็นแแนวนอนอัตโนมัติทุกรูปครับ ต้องพลิกเครื่องเอาเองถ้าดูรูปแนวตั้ง
KreanInW9595
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2010 10:45  

arq ผู้เขียน:
KreanInW9595 ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ

ยังครับผม ใช้งานในแนวนอนไม่ได้เลย นอกจากตอนดูรูป ซึ่งมันจะกลายป็นแแนวนอนอัตโนมัติทุกรูปครับ ต้องพลิกเครื่องเอาเองถ้าดูรูปแนวตั้ง

กำลังจะอัพรอมของวีว่าไปใช้ 6.5 อะครับ และรอมตัวที่จะอัพมันมาพร้อม Touch Flo 2 ด้วยอะครับ

แต่ถ้ายังใช้แนวนอนไม่ได้ สงสัยผมต้องใช้ SPB หรือ Point UI ชัวร์เลย T-T

ขอบคุณมากครับ
putsealand
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jan 2010 21:42  

ราคาถูก เพราะไม่มี GPS นี่เอง
FOYP
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 17:52  

putsealand ผู้เขียน:

มี GPS นะครับ เพียงแต่ไม่มีแผนที่นำทาง (มีแต่ Google Map ครับ)
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jan 2010 06:22  

ราคาลงเหลือ 12,900บาท แต่ผมว่ายังแพงอยู่สำหรับยุคนี้
podtheanswer
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2010 09:44  

ตอนนี้มี Touch2 T3320 (2.5G) ออกมาแล้วนะครับ ...
โดยรุ่นนี้มีสีเดียว คือ Silver ขนาด รูปร่างเหมือนกับทาง T3333
เพียงแต่ตัดตัว 3G และ GPS ออกครับ ...

ราคาเปิดตัวอยู่ที่ 9900.-
เปรียบเทียบแล้ว เพิ่มอีก 3000 up to T3333 และได้ 3G & GPS

ลองดูนะครับ ...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 13:47  

FOYP ผู้เขียน:
putsealand ผู้เขียน:

มี GPS นะครับ เพียงแต่ไม่มีแผนที่นำทาง (มีแต่ Google Map ครับ)

ไม่ทราบว่ามันเป็น GPS หรือ A-GPS ครับ

ขอบคุณครับ
ผู้ใช้มาแล้ว2week
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jan 2010 00:04  

เท่าที่อ่านๆมาน่ะ....

เด๋วผมช่วยบอกน่ะครับ

1.สเปกเป็นgps ครับ
--- outdoor ต่อ wifi มหาลัย เปิด google map อ้างอิงตำแหน่งได้ถูกต้อง
--- แต่ตอนที่อยู่ในตึกมหาลัย แล้วต่อ wifi เปิด google map มันบอกได้น่ะว่าอยู่ตรงไหน มันอ้างอิงจาก net ของมหาลัยคับ บอกได้เลยน่ะว่าเราอยู่ตึกไหน แต่ผิดห้อง 555
--- แต่ถ้าไม่ได้ต่อ net แล้วเปิด google รู้สึกมันจะอ้างอิงจากสันยานโทรสับคับ ( เหมือนว่ามันยังพอมีข้อมูลmap ที่เคยเปิดแล้วค้างอยู่ เลยพอจะเห็น map ลางๆได้บ้าง )แต่ๆๆๆ ไอ้ google map เจ้ากรรมก้อจะบอกไห้เราต่อเน็ทอยู่นั่นแหละ กด cancel แล้วกดอีกเรื่อยๆ เพราะมันอยากจะโหลดข้อมูล map เพิ่มเติมอีก
--- ผมไปโหลดโปรแกรม Glympse จาก Market Glympse มันคล้ายๆ กรูเกิ้ลน่ะ คือต้องต่อ net ถึงโหลด map ได้ แต่แย่คือ map แย่กว่า google แต่มันบอกได้ว่ามีดาวเทียมบนหัวที่ connect กับเครื่องเรายังไงบ้าง และเวลาเราเคลื่อนที่ มันบอกด้วยว่าเคลื่อนที่ด้วยความเร็วเท่าไร
--- ลืมบอก...ผมมีโปรแกรม NOdata เพื่อเอาไว้ตัด GPRS ไม่งั้นมันจะต่อเองเวลาต้องโหลดข้อมูลจาก net ...เสียโง่ไป 25 บาท ตอนแรกนึกว่าไป setting -->off data connection แล้วมันจะไม่ต่อ GPRS แต่ที่ไหนได้ หายไป 25 บาท แค่ชั่วระยะเวลากินก๋วยเตี๋ยว แฮะๆๆๆ แบบว่า เห่อของไหม่ง่ะ...เล่นทุกที่ที่มีโอกาส

--- แล้วเรื่องโปรแกรม map gps อ่ะ มีอันไหนบ้างที่ไม่ต้องใช้แบบ online net มั่งอ่ะครับ หาตั้งนานและยังไม่ได้เลย...แต่หาของฟรีน่ะ...อิอิ...แบบว่า ....ผิดกฎหมายก้อเอา....มีไครแนะนำบ้าง( ที่เคยได้ยินก้อมีgermin ใช่ป่ะ แต่ว่า...มีgarminแบบฟรีๆมั่งปะอ่ะ)
ไครมีอารายแนะนำmail มาบอกหน่อยจะเป็นพระคุณน่ะจ้า prad_t@hotmail.com

2. เรื่องการใช้งานในแนวนอน(Landscape Mode)
--- อันนี้คงน่าจะหมายถึงว่า เวลาเราพลิกเครื่องเรา แนวนอนไปแนวตั้ง หรือ แนวตั้งไปแนวนอน แล้วไอ้ข้างในจอมันเปลี่ยนตาม ไม่ว่าจะเป็นรูปหรืออื่นๆ ผมขออธิบายว่าเครื่องที่ใช้แบบนี้ได้ต้องมี g-sensor(เป็นhardware,เป็นเซ็นเซอร์ชนิดหนึ่ง) เครื่องที่มีเช่น iphone ,htc(เช่น tatto,hero,ตั้งแต่ touch เพชร 2 เป็นต้นไป แพงขึ้นเรื่อยๆ เอาเป็นว่าโบรชัวของ htc บอกว่ารุ่นใดมี g-sensor ไปอ่านเอาเด้อ)

ทำไมเค้าไม่เอาจอทัชของ iphone + เครื่อง htc น้า--->ราคาน่าจะแพงเน้อ
OfferSIx
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Jan 2010 21:14  

สอบถามหน่อยจ้าา

รุ่นนี้กับ SS Omnia Lite

รุ่นไหน เวลาใช้งานแล้ว ไวกว่ากันอ่ะ รุ่นไหนคุ้มกว่า ช่วยแนะนำหน่อยจ้าาา
yoyo92
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 17:01  

podtheanswer ผู้เขียน:
ตอนนี้มี Touch2 T3320 (2.5G) ออกมาแล้วนะครับ ...
โดยรุ่นนี้มีสีเดียว คือ Silver ขนาด รูปร่างเหมือนกับทาง T3333
เพียงแต่ตัดตัว 3G และ GPS ออกครับ ...

เปรียบเทียบแล้ว เพิ่มอีก 3000 up to T3333 และได้ 3G & GPS

เคยถามที่ร้านเค้าบอกว่า รุ่น2.5G ก็มี GPS เหมือนกันแล้วใช้กับพวกโปรแกรมนำทางได้ด้วย สรุปมีหรือป่าว พอดีกำลังจะซื้อ แล้วก็ตัง้ใจจะใช้เป็น GPS นำทางด้วยเหมือนกัน
kung999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 12:49  

OfferSIx ผู้เขียน:
สอบถามหน่อยจ้าา

รุ่นนี้กับ SS Omnia Lite

รุ่นไหน เวลาใช้งานแล้ว ไวกว่ากันอ่ะ รุ่นไหนคุ้มกว่า ช่วยแนะนำหน่อยจ้าาา

ผมว่า lite ลื่นกว่าเพราะว่า cpu แรงกว่าครับ Smile
PARSALMON
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 00:18  

-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'- ผู้เขียน:
เคาะราคาออกมาแล้วครับ 16,900 บาท ในงาน Mobile Expo 2009 ที่ ศูนย์ประชุมสิริกิตติ์ Very Happy

ที่งาน Mobile Expo 2010 ที่ ศูนย์ประชุมสิริกิตติ์ 12,900 ไม่ถึงปีราคาดิ่งจัง แต่ก็อยากได้อะ ลองเล่นดูมันก็ลื่นดีนะ แต่ลังเลอยู่ว่าจะเอาT3320หรือT3333 ราคาต่างกัน 4000 โอ้ว 3G เราคงไม่ได้ใช้ แต่T3320 มีสีเดียว ว้า
ผู้ใช้ Touch2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2010 11:33  

อยากเปลี่ยน Font ทั้งเมนู และเวลาเขียนอ่านข้อความอะครับ
คือเบื่อกับแบบ Font เดิมครับ เลยอยากเปลี่ยนให้น่าใช้ขึ้น
มีวิธีเปลี่ยนไหมครับ
Mikey
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2010 11:25  

อยากรู้ว่าใครได้ลองใช้ T3320 แล้วเปิด GoogleMap มันมี AGPS ในตัวบอกได้ไหมนะครับว่าอยู่ตรงไหน

อยากได้แค่เพียบบอกได้คราวๆว่าอยู่ตรงไหน ก็พอแล้วกะเอาไว้ใช่ตอนฉุกเฉินว่าหลงอยู่ตรงไหนเท่านั้นเอง

ไม่อยากเสียเพิ่ม 4 พัน 3G เองก็คงไม่ใช้ ไม่อยากเปลี่ยนเบอร์กว่า DTAC จะใช้ได้คงอีกนาน
armanding12
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 13:03  

ระหว่างHTC touch 2 กับSamsung Omnia LITE
อันไหนดีกว่ากันครับ
option01
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 17:56  

ก็ลองซื้อมาแล้วนะครับผมคิดว่ามันก้คุ้มค่าการใช้งานดีลื่นมากๆๆ
แอปต่างๆก็โอเค พวกGPSนี่ถือว่าไวพอใช้ได้แต่ถ้าใช้คู่กับquick gps
แล้วไวมากๆก็แนะนำรุ่นนี้เลยครับโดน
แต่ที่ตอนนี้ยังแก้ปัญห้าไม่ได้ก็มีแบบตั้เวลาเป้่น24hourไม่ได้
กับยกเลิกการsync contract จาก msnไม่ได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 21:06  

podtheanswer ผู้เขียน:

ผมลองซื้อมาใช้แล้วครับ

ค่อนข้างจะมีปัญหาเยอะอยู่เหมือนกันครับ

มีปัญหาไม่อ่านซิมของ GSM ครับ ขึ้น No Service ตลอด

ที่ร้านก็ฮาร์ดรีเซ็ทให้ พอเค้าดูแล้วที่ร้านบอกว่าเป็นที่ซิมครับ

พอเปลี่ยนซิมเป็นระบบอื่น ก็มีปัญหาอีกครับ

ปุ่มกดเร่งเสียงกดไม่ได้มันรวนๆ แถมเวลาโทรออกดันค้างอีกครับ

ที่สำคัญผมซื้อมาแค่ 6 วันเองครับ

ที่ร้านเค้ากำลังดูให้อยู่ ปัญหาเยอะเลยครับ

อุตส่าห์จะลองใช้ HTC ครั้งแรกเอาซะเข็ดเลยครับ
yasuvy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 13:16  

มีปัญหาเรื่องปุ่มกดรับ-วางสายของหูฟัง ไม่ทำงานอ่ะ เป็นเพราะอะไรอ่ะค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 16:55  

อยากทราบวิธี ตั้งค่า outlook ของเครื่องครับ เพื่อให้สามารถดูเมลล์ได้ จะเหมือนดูในoutlook บนคอมพิวเตอร์ หรือเปล่า ครับ

ถ้าคอมฯใช้ outlook Express อยู่จะสามารถ ตั้งค่าได้หรือเปล่าครับ หรือต้องใช้ MSoutlook

ลิงค์ข้างล่างคือวิธีหรือเปล่าครับ หรือแค่การ Syn เฉยๆ งง Question
และทำมัยต้อง ช้ Microsoft Exchange Server 2003 Service Pack2

http://www.htc.com/th/howto.aspx?p_id=291&id=79

อยากทราบวิธีการตั้งค่าครับ ละเอียดหน่อยก็ดีครับ ไม่ค่อยถนัด Crying or Very sad
ขอบคุณผู้รู้ด้วยครับ Wink
kru_ka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : hang บ่อยมากเลยค่ะ ไม่รู้ทำไม...
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 22:41  

ซื้อมาใช้ได้เดือนกว่า ๆ ปรากฏว่า...hang วันละหลายรอบเลย ในคู่มือบอกว่า ให้กดป่ม reset ทำแล้วทำเล่า หายไปซักพัก เป็นอีกแล้ว อาการก็คือ หน้าจอนิ่งสนิท พอเลือนหน้าจอ ก็มีขีดสีเขียวตามรอยเส้นที่เราลาก งงมากเลย เอาไปที่ร้านให้ดู เค้าก็บอกให้ลบไฟล์ต่าง ๆ ออก ทำแล้ว..ทำเล่า ก็ยังจะเป็นอยู่

ใครมีอาการแบบนี้บ้างคะ ช่วยบอกหน่อยค่ะ ว่าทำไงให้หายคะ
penguin09
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 18:10  

ขาย HTC Touch2 2.5G + แถม Mem 4GB ราคา 8,500.- ติดฟิล์มกันรอยแล้ว
มีกล่อง หูฟัง ที่ชาร์จแบต สายคล้องคอ แผ่นโปรแกรมคีย์บอร์ดภาษาไทย หนังสือคู่มือภาษาไทย แถมปลอกซิลิโคนไปด้วยเลย มีครบหมดค่ะ
สภาพใหม่ ยังใช้งานไม่ถึง 2 อาทิตย์เลยค่ะ เพิ่งซื้อวันที่ 19/03/10 ที่ผ่านมาเอง เครื่องดี สภาพสมบูรณ์ ไม่มีปัญหา
คือ ซื้อมาใช้แล้วรู้สึกว่า ตัวเองไม่ใช้ชอบทัชสกรีน เคยใช้แต่มือถือแบบธรรมดา Rolling Eyes

อยู่แถวรังสิตค่ะ ใครสนใจ นัดดูสินค้า แล้วจ่ายเงินเลย
ติดต่อได้เลยค่ะ 084-538-3855 (หญิง)
DGM
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 21:56  

อยากทราบว่า สามารถส่ง Bluetooth ระหว่างเครื่องมือถือด้วยกันได้หรือเปล่าครับ

ถ้าได้ต้องใช้โปรแกรมอะไรเพิ่มเติมด้วยหรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ
x_men6969
Year's Star

จังหวัด: rayong
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 19:56  

DGM ผู้เขียน:
อยากทราบว่า สามารถส่ง Bluetooth ระหว่างเครื่องมือถือด้วยกันได้หรือเปล่าครับ

ถ้าได้ต้องใช้โปรแกรมอะไรเพิ่มเติมด้วยหรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ

สามารถส่ง bt จากเครื่อง htc ไปยังเครื่องยี่ห้ออื่น และส่งจากเครื่องยี่ห้ออื่นมายัง htc ได้ครับ แต่ต้องทำการเปิด bt และจับคู่โทรศัพท์กันก่อนครับ ทำเฉพาะครั้งแรกเท่านั้น หลังจากนั้นไม่ต้องจับคู่แล้ว แค่เลือกส่ง file/ภาพ/เพลง ผ่านทาง bt และเลือกชื่อเครื่องอื่น ๆ ตามที่เราตั้งชื่อไว้ในเครื่อง htc ของเรา ตอนที่จับคู่กันไว้ครั้งแรก และส่งไป แค่นั้น ง่ายนิดเดียว
mynamegio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย HTC Touch2 ใหม่กิ๊ก!!!
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 15:31  

เพิ่งซื้อมา เพราะทำเครื่องเก่าหาย
แต่พอซื้อมาแล้ว มีท่านผู้ใจดีเก็บได้แล้วนำส่งคืน
เครื่องใหม่เลยไม่จำเป็นกับชีวิตแล้ว
ใครอยากได้โทรมาเลยนะครับ
ขายไม่แพง ขอ 9,000 ก็เอาแล้ว
มี GPS Garmin กับซิลิโคนหุ้มเครื่องสีดำให้ด้วยนะครับ

ติดต่อได้ที่ 081-455-9597 หรือ 02-229-2622 ครับ

โจ้ครับ
อองรี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 20:39  

เครื่องใหม่ยังไม่แกะกล่องครับ ขาย 10300 อุปกรณ์ครบ เมม 4 GB คู่มือภาษาไทยพร้อม
084-7512713
kru-ka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: hang บ่อยมากเลยค่ะ ไม่รู้ทำไม...
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 13:47  

kru_ka ผู้เขียน:

ซื้อมาใช้ได้เดือนกว่า ๆ ปรากฏว่า...hang วันละหลายรอบเลย ในคู่มือบอกว่า ให้กดป่ม reset ทำแล้วทำเล่า หายไปซักพัก เป็นอีกแล้ว อาการก็คือ หน้าจอนิ่งสนิท พอเลือนหน้าจอ ก็มีขีดสีเขียวตามรอยเส้นที่เราลาก งงมากเลย เอาไปที่ร้านให้ดู เค้าก็บอกให้ลบไฟล์ต่าง ๆ ออก ทำแล้ว..ทำเล่า ก็ยังจะเป็นอยู่

ใครมีอาการแบบนี้บ้างคะ ช่วยบอกหน่อยค่ะ ว่าทำไงให้หายคะ

สรุป่วา...ส่งเข้าศูนย์ htc แล้วค่ะ .... ต้องเปลี่ยน main board ใหม่...ยีงดีที่อยู่ในระยะประกันนะคะ ไม่งั้นคงแย่แน่ ๆ เลย เพราะซื้อมาใช้ได้ไม่ถึงสองเดือน พังซะอย่างน๊าน....แต่ตอนนี้ก็ใช้ได้แล้วค่ะ ยังไงต้องรอดูอีกซักระยะว่า...จะมีอาการอื่นๆตามมาอีกรึเปล่า
อ่อ..มันเสียความรุ้สึกเพราะเพิ่งซื้อมาเนี่ยแหล่ะค่ะ..เฮ๊อะๆ
JB_AE
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สิงห์บุรี
หัวข้อ : memory card
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 15:06  

ตัวเครื่องอ่านไฟล์เพลงในการ์ดจากโฟลเดอร์ไหนคะ?
จะเปลี่ยนเครื่อง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 20:01  

ไม่ทราบตอนนี้ราคามือ 1 เท่าไหร่ครับ
gv
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 23:13  

จะเปลี่ยนเครื่อง ผู้เขียน:
ไม่ทราบตอนนี้ราคามือ 1 เท่าไหร่ครับ

10900 เครื่องศูนย์
Apple99
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 21:05  

สวัสดีค่ะทุกคน ถ้าใครสนใจตัว t3333 ติดต่อ เปิ้ลได้นะค่ะ พอดีแฟนซื้อ bb มาให้เลยอยากขายเครื่องนี้ สนใจโทรมาติดต่อได้นะค่ะ ซื้อมา 14,500 เมื่อ 2 เดือนที่แล้ว เปิ้ลขาย 8,500 นะค่ะ ให้หมดเลยจากที่ซื้อมา แถมซิลิโคนใส่ ด้วยค่ะ รบกวนเพื่อนๆที่สนใจเครื่องรุ่นนี้ด้วยนะค่ะ สภาพดีจริงๆ ไม่หลอกลวงใครค่ะ 089 571 9397
L2OK2W
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 14:48  

ขายค่ะ ดูรายละเอียดตามลิ้งได้เลยค่ะ พึ่งซื้อมาช่วงสงกรานต์

แทบไม่ได้ใช้เลย ไม่ค่อยถนัด ใช้งานดีไม่มีปัญหา

http://www.thaisecondhand.com/_board/ct/data/CT8606166.html
nimlaoor
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 18:30  

ต้องการขายเครื่อง T3333 ค่ะ
เครื่องศูนย์ สภาพดีมากถึงมากที่สุด ไม่มีรอยเลย หน้าจอติดสติกเกอร์ไว้แล้ว
มีกล่อง คู่มือ และอุปกรณ์ทุกอย่างครบ เซ็ตหูฟังยังซีลอยู่ในถุงอยู่เลยค่ะ ไม่ได้ใช้เลย
ขายเพราะว่าเปลี่ยนมาใช้ BB ค่ะ
สนใจติดต่อที่เบนซ์นะคะ 081-497-4246
ฉลาดน้อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 20:16  

อยากทราบว่าการใช้ GPS ในเครื่องนี้ เสียเงินรึเปล่าครับ
รบกวนขอรายละเอียดเรื่องนี้ด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ
^^
used
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 May 2010 20:55  

ใช้รุ่นนี้ละ แฮงค์บ่อยคือยังไม่ได้ลงโปรแกรมอะไรเพิ้มเติมเลยนะครับ
แถมเวาลาแฮงค์ก็ไม่มีปุ่มรีสตาร์ท คือต้องถอดแบทอย่างเดียว
แฮงค์วันละสองสามรอบก็ต้องถอดวันละสองสามรอบ
ผู้จะซื้อศึกษาให้ดีนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: