Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
newbies ขอถามนิดหน่อยคับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 6017
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : newbies ขอถามนิดหน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 11:13  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมใช้
Model
magic

baseband
65.525.20.18U_3.22.20.17

Kernel
2.6.27-cb85e129 htc-kernel@and18-2 #3

Build number
2.53.707.2 146733 CL#37318 released-keys

ไม่สามารถ install google map ลงไปที่เครื่องได้ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ

รบกวนด้วยคับผม

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าเลยคับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: newbies ขอถามนิดหน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 12:12  

เข้าใจว่าน่าจะเป็น Build ที่ตัดการทำงานในส่วนของ Google Map ออกไปหนะครับ ถ้าซื้อเครื่องศูนย์ไทย

แต่ถ้าซื้อจากนอกมา การที่จะติดตั้งนั้นจะต้องถูกติดตั้งมาให้ตั้งแต่อยู่ในโรงงานครับ(นำโปรแกรมไปวางไว้ใน /system/app)
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: newbies ขอถามนิดหน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 12:15  

ขอบคุณมากคับ
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 12:30  

ผม paste program มาไม่ได้เลยอ่ะคับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 13:39  

hidebank ผู้เขียน:
ผม paste program มาไม่ได้เลยอ่ะคับ

เครื่องศูนย์รอประกาศอย่างเป็นทางการให้ไปอัพรอมเป็น HTC Magic with HTC Sense ดีกว่านะครับ Wink
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 16:44  

ผมกะลังตัดสินใจอยู่ว่าจารออัพ rom ศุนย์หรือจา root เลย เหอะๆ Very Happy ตัดสินใจได้ละคับ ขอบคุณคุณบาสมากคับ
popcom
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 09:11  

รอมของศูนย์ น่าจะออกภายในเดือนนี้นะครับ
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 23:48  

ขอบคุณมากคับ งั้นผมไม่แปลกใจละ เพราะ ขนาดเข้า android market ผมยังโหลดอะไรไม่ได้เลย ได้แต่ดู
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: