Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson SATIO - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 25, 26, 27
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2657 / เข้าชม: 2060431
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
86%
 86%  [ 1155 ]
ดี - GOOD - 4
10%
 10%  [ 141 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 12 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 6 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
1%
 1%  [ 17 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 1331

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sony Ericsson SATIO - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 15:47  
ตอบโดยอ้างถึง  

เรื่องวัสดุผิวด้านหลังตัวเครื่อง ผมไปดูที่งานมันเป็นแบบเงาๆ มันๆ ลายนิ้วมือติดเยอะมาก

แต่เห็นในบางคลิป ก็เป็นแบบด้าน แล้วเครื่องจริงที่เค้าจะขาย จะเป็นแบบไหนคับ
ooioo
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Sony Ericsson SATIO - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 16:12  

ทำไมเรื่องโทรศัพท์นี้ เครียดกันจัง

เรื่องที่น่าเครียดไม่เครียดกัน เหอะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะ

พวกท่าน ๆ ที่ไม่ชอบหรือมีความประสงค์ไม่ดีก็เก็บความหวังดีไว้ในตัวเองครับไม่ต้องมาเสนอหัวข้อในนี้ ให้คนที่เค้าอยากศึกษาอ่านข้อความสั้นๆๆ ดีกว่า

จะได้ไม่ต้องมีมือที่ 3 ทำไมชอบทำตัวเป็นมือที่ 3 กันจัง

มือถือก็ของต่างประเทศแท้ ๆ แต่กลับกัน
หน้าที่การงานที่คุณทำอยู่ไม่เห็นจะมีการขัดแย้งเลยตามไหนตามนั้น
เฉยเป็นคนไม่มีวิญญาณ ที่แบบนี้ล่ะเก่งกันทั้งนั้น ผมละเจอประจำคนแบบนี้
พอใจอันไหนใช้อันนั้นไปเลย ดีไม่ดีว่าไปตามนั้น จะมาทำร้ายคนไทยด้วยกันทำไม
รอดูก่อนค่อยบ่น~
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 16:47  

EvilsteP ผู้เขียน:
เรื่องวัสดุผิวด้านหลังตัวเครื่อง ผมไปดูที่งานมันเป็นแบบเงาๆ มันๆ ลายนิ้วมือติดเยอะมาก

แต่เห็นในบางคลิป ก็เป็นแบบด้าน แล้วเครื่องจริงที่เค้าจะขาย จะเป็นแบบไหนคับ

วัสดุจะเป็นแบบ มันๆ ยกเว้นส่วนฝาปิดกล้องจะเป็นโลหะด้านๆครับ ที่เห็นฝาหลังด้านๆนั่นเป็นตัว Prototype รุ่นเก่าๆ

รอแล้วถ้าไม่มีหละ ผู้เขียน:

เราก็รู้สึกว่าทำมอ่านไปอ่านมา

คุณสมบัตื ความที่มัน อาจจะลองรับ นั่นนี่ ในอนาคต

ไมมันเยอะ ครอบคลุม รอที่จะใส่เข้า Satio เยอะขนาดนั้นได้

นั่นก็เป็นไปได้ นั่นเราก็มี อนาคตต่อยอด มาใช้กับ Satio ได้นะ

อ่านจนกลัวความครอบจักรวาล ไกลข้ามไปรองรับข้างหน้าอีกหลายปีเลย -*-

เช่นอะไรครับ ที่ผมยกมามันคือมีแล้วทั้งนั้นแหละครับ อย่า Full Flash ก็ทำได้ตั้งนานแล้ว เพียงแค่จำกัดอยู่ใน Browser ตัวเดียวต้องหามาลงเอง(ฟรีครับ)

อย่าลืมสิครับมือถือรุ่นนี้น่ะมันคือ Smart Phone ครับความสามารถมันย่อมครอบคลุมอยู่แล้วถ้าคุณไม่มั่นใจตรงไหน ยกขึ้นมาถามได้เลยครับไม่ว่าจะที่เคยพูดหรือที่สงสัย ผมและหลายๆคนในนี้พร้อมที่จะอธิบายให้คุณได้เข้าใจทีละข้อพร้อมหลักฐานประกอบแบบที่ว่าไม่ต้องเชื่อผม แต่เชื่อหลักฐานก็เพียงพอแล้วครับ แต่อย่ามาพูดลอยๆตามพวกที่ไม่หวังดีแบบนี้เลยครับ เดี๋ยวคนอื่นจะเข้าใจจุดประสงค์ของคุณผิดครับ ^^a

แล้วอีกอย่างคืออย่าคิดว่ามันเป็นแค่มือถือครับ พลังประมวลผลกราฟฟิกระดับ OpenGL2.0 นี้สูงกว่า NetBook เครื่องเล็กๆที่ราคา10000-15000ที่ขายกันทั่วไปอีกนะครับ เพราะพวกนั้นไม่มี GPU ครับ....
bannakan
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 16:52  

ooioo ผู้เขียน:
ทำไมเรื่องโทรศัพท์นี้ เครียดกันจัง

เรื่องที่น่าเครียดไม่เครียดกัน เหอะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะ

พวกท่าน ๆ ที่ไม่ชอบหรือมีความประสงค์ไม่ดีก็เก็บความหวังดีไว้ในตัวเองครับไม่ต้องมาเสนอหัวข้อในนี้ ให้คนที่เค้าอยากศึกษาอ่านข้อความสั้นๆๆ ดีกว่า

จะได้ไม่ต้องมีมือที่ 3 ทำไมชอบทำตัวเป็นมือที่ 3 กันจัง

มือถือก็ของต่างประเทศแท้ ๆ แต่กลับกัน
หน้าที่การงานที่คุณทำอยู่ไม่เห็นจะมีการขัดแย้งเลยตามไหนตามนั้น
เฉยเป็นคนไม่มีวิญญาณ ที่แบบนี้ล่ะเก่งกันทั้งนั้น ผมละเจอประจำคนแบบนี้
พอใจอันไหนใช้อันนั้นไปเลย ดีไม่ดีว่าไปตามนั้น จะมาทำร้ายคนไทยด้วยกันทำไม

โดนใจมากครับ >_<
EvilSteP
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 17:21  

คือผมก็เห็นว่าเค้าก็เบาๆ กันลงไปแล้ว จากหลายๆ rep ที่ผ่านมา

นี่ผมอูส่าถามคำถาม เพื่อต้องการข้อมูลเกี่ยวกับมือถือ ซึ่งหลายๆ คนก็ตอบได้ดี ไม่มีใครเค้าทะเลาะกัน

แล้ว ที่คุณเข้ามาโพสข้อความแบบนี้ ต้องการอะไรครับ

(อย่าสอนคนอื่น ถ้าตัวเองยังไม่ดีพอ ที่จะสอนใครได้)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 17:32  

ผมว่าถ้าหยุด Comment ทุกอย่างเกี่ยวกับเรื่องพวกนี้สักพักมันก็หายไปเองนะครับถ้าไม่มีคนไปพูดถึงมันอีก ผมเข้าใจที่หลายๆท่านหวังดี และต้องการตอบโต้แต่ว่าที่ผ่านมาการตอบโต้มันยิ่งก่อปัญหาตามมาไม่รู้จบครับ เอาเป็นว่าผู้ใดหวังดี ต่อจากนี้ก็เลิกคุยเรื่องดังกล่าว ผมว่าไม่เกินวันนึงหรือสองวัน เดี๋ยวก็หายไปเองแหละครับ ยกเว้นแต่จะมีผู้ไม่หวังดีเข้ามาจุดประเด็นซึ่งหากเราไม่สนใจเค้ามันก็คงไม่มีอะไรครับ

ขอบคุณครับ
ooioo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 18:02  

EvilSteP ผู้เขียน:

คือผมก็เห็นว่าเค้าก็เบาๆ กันลงไปแล้ว จากหลายๆ rep ที่ผ่านมา

นี่ผมอูส่าถามคำถาม เพื่อต้องการข้อมูลเกี่ยวกับมือถือ ซึ่งหลายๆ คนก็ตอบได้ดี ไม่มีใครเค้าทะเลาะกัน

แล้ว ที่คุณเข้ามาโพสข้อความแบบนี้ ต้องการอะไรครับ

(อย่าสอนคนอื่น ถ้าตัวเองยังไม่ดีพอ ที่จะสอนใครได้)

ถ้าคุณพูดแบบนี้ ไม่หยุดหลังไมค์มาเลยครับแหมพูดซ่ะไร้การศึกษา
อยากมาท้าคนแบบผมครับ ผมเป็นยูสเซอร์ยังกล้าโพส
คุณเป็นคนที่ใจตุสรึเป่าไปสมัครแล้ว PM ครับ ผมรออยู่

ผมขออภัย Mod ด้วยนะครับและเพื่อนๆๆ ทุกคนครับ

เพราะคำพูดผมมันแรงไปครับแต่คนที่แบบนี้ผมไม่หวั่น

มาบอกว่าผมสอนตัวเองคุณมาพูดยังไม่กล้าสมัคร ยูสมาคุยเลย คุณนั้นแหละไปดู

ตัวคุณดีกว่านะ อย่ามาต่อนะครับ ไปสมัครยูสแล้ว pm ครับ คงเข้าใจนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ooioo เมื่อวันที่ 08 Oct 2009 18:07; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ZhiirO
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 18:03  

แล้ว Review ตัวจริงในไทยนี่จะออกประมาวันไหนเหรอครับ ?

อยากเห็นตัววางขายจริงซักที - -"

ปล.

อา~ ต้องเอาให้ได้

. . . . ( ^__^)
ooioo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 18:08  

bannakan ผู้เขียน:

โดนใจมากครับ >_<

ท่านครับ คนที่ดีๆ อ่านแล้วเข้าใจเจตนารมของผมนี้ผมขอบคุณจริงๆๆ แต่คนที่อ่านแล้วไม่เข้าใจนี้ ยังมาสอนให้ผมให้ดูตัวเองอีก มันชั่งอนาจใจ สินดี มีคอมไว้เพื่ออะไรกัน ไม่รู้คนพวกนั้น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 18:09  

ZhiirO ผู้เขียน:
แล้ว Review ตัวจริงในไทยนี่จะออกประมาวันไหนเหรอครับ ?

อยากเห็นตัววางขายจริงซักที - -"

ปล.

อา~ ต้องเอาให้ได้

. . . . ( ^__^)

Review ตัวขายจริงของไทยผมว่าคงต้องรอใกล้ๆตอนจำหน่ายแล้วล่ะครับ

แต่ก็ไม่แน่นะ
ooioo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 18:11  

รอดูก่อนค่อยบ่น~ ผู้เขียน:
ผมว่าถ้าหยุด Comment ทุกอย่างเกี่ยวกับเรื่องพวกนี้สักพักมันก็หายไปเองนะครับถ้าไม่มีคนไปพูดถึงมันอีก ผมเข้าใจที่หลายๆท่านหวังดี และต้องการตอบโต้แต่ว่าที่ผ่านมาการตอบโต้มันยิ่งก่อปัญหาตามมาไม่รู้จบครับ เอาเป็นว่าผู้ใดหวังดี ต่อจากนี้ก็เลิกคุยเรื่องดังกล่าว ผมว่าไม่เกินวันนึงหรือสองวัน เดี๋ยวก็หายไปเองแหละครับ ยกเว้นแต่จะมีผู้ไม่หวังดีเข้ามาจุดประเด็นซึ่งหากเราไม่สนใจเค้ามันก็คงไม่มีอะไรครับ

ขอบคุณครับ

อันนี้ผมยินดีครับผมขอจบล่ะครับ รอ pm อย่างเดียวไม่ต่อครับ

ใครมาต่อขอให้เจอดี ขอขอบคุณครับ Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 18:26  

เอาเท่าแต่ก่อนเล้ย ผู้เขียน:
EvilSteP ผู้เขียน:
ขอถามแบบละเอียดเลยนะครับ เรื่อง web Browser ของ Satio กับ iPhone

เรื่องการแสดงผล
Font ต่างๆ
ความเร็ว

คือผมเคยเล่นของ iPhone มา ค่อนข้างพอใจกับตัว Browser ของ

เลยอยากได้ข้อมูลจริงๆ สำหรับคนที่ลองแล้วนะครับ ว่า Satio ทำได้ดีกว่า หรือ แย่กว่า
ในด้านไหนบ้าง

การแสดงผล ผมให้ Symbian ก่อนครับ เนื่องจากว่ารองรับ Flash Lite 3.0 อีกทั้งอนาคตยังมีFlash 10.1 คอยอยู่ภายในต้นปี แต่ทางด้าน Iphone นั้นยังไม่มีวี่แววว่าจะได้ใช้ Flash Lite เลยครับ(เหตุเกิดจากตัว Apple เองที่ไม่ยอมให่้ Iphone ใช้ Application ของคนอื่น)

Font ต่างๆ อันนี้อยู่ที่ความชอบนะครับ แต่อน่นอนว่าถ้าหากไม่พอใจก็สามารถเปลี่ยนได้ทั้งคู่อยู่แล้ว แต่ไอโฟนต้องทำขั้นตอนยุ่งยากกว่าหน่อยนึงครับ

ความเร็ว อันนี้ไม่แน่ใจว่าความเร็ว(ลื่นไหล) UI หรือความเร็วในการ Load Page ต่างๆนะครับ ถ้าความลื่นไหลของ UI ก็คงต้อง Iphone ครับ แต่ถ้าความเร็วก็ขึ้นอยู่กับกรณี ถ้าวัดกันโดยไม่เปิด Flash ผมว่าคงพอๆกัน แต่ถ้าเปิด Flash Symbian จะช้ากว่า แต่จะแสดงผลได้สมบูรณ์กว่าครับ แต่ในส่วนนี้ขึ้นอยู่กับการเชื่อมต่อ Internet มากกว่าตัวมือถือครับ

ปล.ถ้าอยากดูความเร็วลองดูใน Clip ด้านบนครับมีอันนึงเป็นเรื่องนี้โดยเฉพาะ
ปล.2 พันทิพก็ใช่ว่าจจะเป็นกลางนะครับ ความเห็นดีๆมีอยู่ไม่เท่าไหร่ นอกนั้นอาศัยตามน้ำเอา - -"

ไปว่าที่นู้นเขาตามน้ำ

ที่นู้นเขาก็ว่าใน Siamphone มีแต่ Spam โดยเฉพาะของ SE อะครับ

สาดกันไปมา

แต่ที่นี่ตอนนี้ก็ดีขึ้นหน่อยนึง หลังจากมีคนทักเรื่อง Spam

เพราะการตอบก็เรื่ม ไม่กล้าชูหาง ตัวเองเท่าเมื่อก่อน

สังเกตุดูก็ เพลาอาการลงเยอะ

เห็นแล้วก็ตลกดี เมื่อก่อนอะไรก็นำโด่งหมด

รู้จักกั๊กๆคำ ก็ดีแล้ว ^^

555+ โดนใจครับ เห็นด้วยครับ ช่วงนี้ดูเพลาลงไปเยอะอาการชูหางอะ

ปล.ผมคนละคนกับ คุณเอาเท่าแต่ก่อนเล้ย นะครับ อย่าทึกทักเอาว่าผมคนเดียวกันนะ ไม่เชื่อลองไปถาม Mod ดูก็ได้ ว่า IP เดียวกันหรือเปล่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 18:39  

EvilsteP ผู้เขียน:

วัสดุจะเป็นแบบ มันๆ ยกเว้นส่วนฝาปิดกล้องจะเป็นโลหะด้านๆครับ ที่เห็นฝาหลังด้านๆนั่นเป็นตัว Prototype รุ่นเก่าๆ

รอแล้วถ้าไม่มีหละ ผู้เขียน:

เราก็รู้สึกว่าทำมอ่านไปอ่านมา

คุณสมบัตื ความที่มัน อาจจะลองรับ นั่นนี่ ในอนาคต

ไมมันเยอะ ครอบคลุม รอที่จะใส่เข้า Satio เยอะขนาดนั้นได้

นั่นก็เป็นไปได้ นั่นเราก็มี อนาคตต่อยอด มาใช้กับ Satio ได้นะ

อ่านจนกลัวความครอบจักรวาล ไกลข้ามไปรองรับข้างหน้าอีกหลายปีเลย -*-

เช่นอะไรครับ ที่ผมยกมามันคือมีแล้วทั้งนั้นแหละครับ อย่า Full Flash ก็ทำได้ตั้งนานแล้ว เพียงแค่จำกัดอยู่ใน Browser ตัวเดียวต้องหามาลงเอง(ฟรีครับ)

อย่าลืมสิครับมือถือรุ่นนี้น่ะมันคือ Smart Phone ครับความสามารถมันย่อมครอบคลุมอยู่แล้วถ้าคุณไม่มั่นใจตรงไหน ยกขึ้นมาถามได้เลยครับไม่ว่าจะที่เคยพูดหรือที่สงสัย ผมและหลายๆคนในนี้พร้อมที่จะอธิบายให้คุณได้เข้าใจทีละข้อพร้อมหลักฐานประกอบแบบที่ว่าไม่ต้องเชื่อผม แต่เชื่อหลักฐานก็เพียงพอแล้วครับ แต่อย่ามาพูดลอยๆตามพวกที่ไม่หวังดีแบบนี้เลยครับ เดี๋ยวคนอื่นจะเข้าใจจุดประสงค์ของคุณผิดครับ ^^a

แล้วอีกอย่างคืออย่าคิดว่ามันเป็นแค่มือถือครับ พลังประมวลผลกราฟฟิกระดับ OpenGL2.0 นี้สูงกว่า NetBook เครื่องเล็กๆที่ราคา10000-15000ที่ขายกันทั่วไปอีกนะครับ เพราะพวกนั้นไม่มี GPU ครับ....

ผมไม่เชื่อครับ ว่ามันจะใช้งานด้านมัลติมีเดียหรืองานด้านกราฟฟิคดีกว่า Netbook

- เน็ตบุ๊คมีวินโดวส์ ลงโปรแกรมได้เยอะกว่าโข แถมฟรีแวร์มีให้เลือกใช้เยอะกว่าทุกแพล็ตฟอร์มบนมือถือ

- มีจอที่ใหญ่กว่า เห็นเต็มตา

- มี CPU ที่แรงกว่า

- แรมก็เยอะกว่า

ถึงจะไม่มี GPU แต่เอาหนังเอาเพลงมาเปิดแข่งกันสิครับ อันไหนจะลื่นกว่ากัน ถึงจะไม่มี GPU ที่ประมวลผลกราฟฟิคโดยเฉพาะ แต่ GPU ออนบอร์ดของ Netbook/Notebook ที่ใช้หน่วยความจำร่วมกับแรม ประมวลผลโดย CPU ที่แรงกว่าบนมือถือเยอะ แค่นี้ก็กินขาด GPU บนมือถือสบายๆแล้ว ผมว่ารอลุ้นให้เจ้ารุ่นนี้เล่น Lossless ไฟล์ใส่เอฟเฟค EQ, DSP แล้วไม่กระตุกก่อนเหอะ กร๊ากๆ ค่อยมาโม้ไปทับ Netbook อะ

กร๊ากๆ Spam เริ่มกลับมาอีกครั้ง

OpenGL2.0 ฤาจะสู้ DirectX 10 บนคอมจริงๆ ไปคิดดูอีกทีครับ
skyu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 21:37  

NDTV 24x7 Cell Guru Satio and Dino Morea

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/UrfY44Y2Gbg&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/UrfY44Y2Gbg&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

คลิบนี้เป็นรายการทาง TV นะครับ ตอนแรกผมก็นึกว่าจะไม่มีอะไรแต่พอดูไปสักพักก็เห็น เค้าเขย่าเปลี่ยน Wallpaper ได้ด้วยเป็น Gesture Control อย่างนึงที่นำไปปรับใช้ได้หลากหลายมากเลยครับเ่ช่นเปลี่ยนเพลง หรือ ตัดสาย และยังมีฟังก์ชั่น Seach ซึ่งสามารถค้นหาในเครื่องหรือInternet ก็ได้(เคยให้ดูแล้ว)บางคนอาจจะไม่เคยเห็นนะครับ สิ่งเหล่านี้มันเป็นอะไรที่เล็กๆน้อยๆก็จริงแต่มันก็ช่วยเสริมความน่าใช้งานของเครื่องได้ดีทีเดียวครับ...หลังๆเป็นบทสัมภาษณ์ ไปฟังกันเองนะครับ - -"

ถ้ามันเขย่าแล้วเปลี่ยนแบล๊คกราวน์ได้อย่างนี้
มันจะเขย่าแล้วเปลี่ยนเพลงเหมือนShake controlได้มั้ยอ่ะ

ในสเป็คไม่เห็นมีเขียนShake Controlเลย
finald
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 22:20  

skyu ผู้เขียน:
NDTV 24x7 Cell Guru Satio and Dino Morea

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/UrfY44Y2Gbg&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/UrfY44Y2Gbg&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

คลิบนี้เป็นรายการทาง TV นะครับ ตอนแรกผมก็นึกว่าจะไม่มีอะไรแต่พอดูไปสักพักก็เห็น เค้าเขย่าเปลี่ยน Wallpaper ได้ด้วยเป็น Gesture Control อย่างนึงที่นำไปปรับใช้ได้หลากหลายมากเลยครับเ่ช่นเปลี่ยนเพลง หรือ ตัดสาย และยังมีฟังก์ชั่น Seach ซึ่งสามารถค้นหาในเครื่องหรือInternet ก็ได้(เคยให้ดูแล้ว)บางคนอาจจะไม่เคยเห็นนะครับ สิ่งเหล่านี้มันเป็นอะไรที่เล็กๆน้อยๆก็จริงแต่มันก็ช่วยเสริมความน่าใช้งานของเครื่องได้ดีทีเดียวครับ...หลังๆเป็นบทสัมภาษณ์ ไปฟังกันเองนะครับ - -"

ถ้ามันเขย่าแล้วเปลี่ยนแบล๊คกราวน์ได้อย่างนี้
มันจะเขย่าแล้วเปลี่ยนเพลงเหมือนShake controlได้มั้ยอ่ะ

ในสเป็คไม่เห็นมีเขียนShake Controlเลย

เขย่าเปลี่ยนเพลง แบบที่มีใน Jet หรอครับ
Msconfig
Bronze Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 23:25  

Anonymous ผู้เขียน:

ผมไม่เชื่อครับ ว่ามันจะใช้งานด้านมัลติมีเดียหรืองานด้านกราฟฟิคดีกว่า Netbook

- เน็ตบุ๊คมีวินโดวส์ ลงโปรแกรมได้เยอะกว่าโข แถมฟรีแวร์มีให้เลือกใช้เยอะกว่าทุกแพล็ตฟอร์มบนมือถือ

ถึงจะไม่มี GPU แต่เอาหนังเอาเพลงมาเปิดแข่งกันสิครับ อันไหนจะลื่นกว่ากัน ถึงจะไม่มี GPU ที่ประมวลผลกราฟฟิคโดยเฉพาะ แต่ GPU ออนบอร์ดของ Netbook/Notebook ที่ใช้หน่วยความจำร่วมกับแรม ประมวลผลโดย CPU ที่แรงกว่าบนมือถือเยอะ แค่นี้ก็กินขาด GPU บนมือถือสบายๆแล้ว ผมว่ารอลุ้นให้เจ้ารุ่นนี้เล่น Lossless ไฟล์ใส่เอฟเฟค EQ, DSP แล้วไม่กระตุกก่อนเหอะ กร๊ากๆ ค่อยมาโม้ไปทับ Netbook อะ

กร๊ากๆ Spam เริ่มกลับมาอีกครั้ง

OpenGL2.0 ฤาจะสู้ DirectX 10 บนคอมจริงๆ ไปคิดดูอีกทีครับ

อันนี้มายังไงครับเนีย ผมเป็นช่างคอมมา หลายปีแล้ว ผมยังไม่เคยเจอคนที่มั่วแล้วยังถูไถไปได้เลื่อยๆ แบบนี้เลย เน็ตบุค DX 10 รร ไหนสอนมาเหรอครับ คุณน้อง จะมั่วอะไรมั่วให้เนียนๆหน่อยครับ อย่าคิดว่าคนอื่นเค้าโง่สิครับ

ปล. สงสัยมาตระกลูเดียวกับพวก Windown XP 2009

ปล.อีกรอบ>> ที่แท้ก็อีแค่ แพค 2 เปลีย่นรูปลักษณ์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 00:13  

Msconfig ผู้เขียน:

อันนี้มายังไงครับเนีย ผมเป็นช่างคอมมา หลายปีแล้ว ผมยังไม่เคยเจอคนที่มั่วแล้วยังถูไถไปได้เลื่อยๆ แบบนี้เลย เน็ตบุค DX 10 รร ไหนสอนมาเหรอครับ คุณน้อง จะมั่วอะไรมั่วให้เนียนๆหน่อยครับ อย่าคิดว่าคนอื่นเค้าโง่สิครับ

ปล. สงสัยมาตระกลูเดียวกับพวก Windown XP 2009

ปล.อีกรอบ>> ที่แท้ก็อีแค่ แพค 2 เปลีย่นรูปลักษณ์

อย่าบอกใครนะครับว่าชื่อร้านอะไร Windows 7 จะมาพร้อมกับ DirectX 10 ครับ และ Windows 7 นั้น จะรองรับเน็ตบุ๊คด้วย เป็นระบบที่ทำงานได้กับ PC ระดับต่ำจนถึงระดับเทพ

ไปศึกษาข้อมูลมาอีกรอบครับ อย่าออกมามั่วเองแล้วบอกว่าตัวเองเปิดร้านคอม
dianary
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 00:41  

อย่าบอกใครนะครับว่าชื่อร้านอะไร Windows 7 จะมาพร้อมกับ DirectX 10 ครับ และ Windows 7 นั้น จะรองรับเน็ตบุ๊คด้วย เป็นระบบที่ทำงานได้กับ PC ระดับต่ำจนถึงระดับเทพ

ไปศึกษาข้อมูลมาอีกรอบครับ อย่าออกมามั่วเองแล้วบอกว่าตัวเองเปิดร้านคอม

ช่างควาย เฮ้ย............... ช่างคอม ซืเนอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 00:48  

^^^

เพิ่มเติมเพื่อให้ท่านเจ้าของร้านคอมเค้าเปิดหูเปิดตาครับ

Windows 7 on a Netbook

http://www.legitreviews.com/article/1023/1/

เน็ตบุ๊คที่นำมาใช้ทดสอบ ราคาอยู่ที่ประมาณไม่เกิน 15,000 บาทครับ ลงวินโดวส์ 7 ได้สบายๆ แน่นอน มันมาพร้อม DirectX 10

จะว่าไปไมโครซอฟต์ก็ออกมายืนยันเองแล้วว่า จะไม่มีการทำวินโดวส์ 7 เวอร์ชั่นเน็ตบุ๊คโดยเฉพาะ เพราะได้ออกแบบให้วินโดวส์ 7 ทำงานได้กับ PC ทุกระดับอยู่แล้ว ตอนนี้ก็ใกล้ออกตัวเต็มแล้วด้วย เพราะฉะนั้นก็เตรียมตัวใช้ DirectX 10 บนเน็ตบุ๊คกันได้เลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 00:58  

ช่างมั่ว ตอนนี้ XP เค้าออกถึงแพค 3 แล้ว ยังไม่รู้หรือ พวกแผ่นผีวินโดวส์ XP 2009 เค้าใช้แพค 3 มาโมฯกันแล้ว
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 01:49  

Mod ช่วยมาจัดการทีครับ พวกสังคมไม่ต้องการมันมาอีกแล้ว

ส่วนเรื่องของวินโดว์ ผมเข้าใจไม่รู้จะเข้าใจยังไงล่ะครับ ไม่ต้องทำเป็นสอนผมหรอกนะ
ผมทำงานมานาน พอจะรู้อะไรต่ออะไรมากเยอะ ทำเป็นสอนผมเรื่องแพค 3 - -* รู้จนไม่อยากจะรู้แล้วล่ะจ๋ะ

MOD กลับมา รอบบนี้ ขอน้ำยาล้างห้องน้ำตรา วิกซอ มาด้วย 1 ขวดนะครับ สิ่งสกปรกพวกนี้ล้างออกยาก Laughing
LuLa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 01:49  

Win 7

เค้ามาพร้อมกับ DirectX 11 ไม่ใช่เหรอ

เราว่าเราดูดีแล้วน่ะของเราเองอ่ะ

แล้วอีกอย่าง ถ้าก่อนที่คุณจะออกมาด่าปาว ๆ

เราว่า น่าจะลองถวงดูก่อนว่า เขาคงความหมายที่ NetBook รุ่นปัจจุบัน ซึ่งเป็นเพียง Win XP หรือเปล่า

แต่ก็อย่างว่า ถ้าเอาตามตรงแล้ว ยังไง NetBook ก็ชนะอยู่ดี เพราะมีปัจจัยเสริมหลายตัวแปร

ซึ่ง ถ้าเทียบกันจุดต่อจุด มือถือจะชนะได้ง่าย ๆ

แต่ถ้าเทียบกันโดยรวม NetBook ก็ต้องชนะไปตามเกม

จริง ๆ คุณน่าจะตอบให้มัน Soft ๆๆๆๆ กว่านี้น่ะ การที่พูดจาตรงไปตรงมาจนเกินไป จะทำให้การสื่อสารดูแรง และเดียวก็ โกดกันอีก
Msconfig
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 01:51  

LuLa ผู้เขียน:
Win 7

เค้ามาพร้อมกับ DirectX 11 ไม่ใช่เหรอ

เราว่าเราดูดีแล้วน่ะของเราเองอ่ะ

แล้วอีกอย่าง ถ้าก่อนที่คุณจะออกมาด่าปาว ๆ

เราว่า น่าจะลองถวงดูก่อนว่า เขาคงความหมายที่ NetBook รุ่นปัจจุบัน ซึ่งเป็นเพียง Win XP หรือเปล่า

แต่ก็อย่างว่า ถ้าเอาตามตรงแล้ว ยังไง NetBook ก็ชนะอยู่ดี เพราะมีปัจจัยเสริมหลายตัวแปร

ซึ่ง ถ้าเทียบกันจุดต่อจุด มือถือจะชนะได้ง่าย ๆ

แต่ถ้าเทียบกันโดยรวม NetBook ก็ต้องชนะไปตามเกม

จริง ๆ คุณน่าจะตอบให้มัน Soft ๆๆๆๆ กว่านี้น่ะ การที่พูดจาตรงไปตรงมาจนเกินไป จะทำให้การสื่อสารดูแรง และเดียวก็ โกดกันอีก

ก็ไอ้ที่เค้าด่าผมกลับมานั้นมันคนละความหมายกับที่ผมตอบไปอะครับ ก็งี้แหละครับ พอตอบตรงจุด มันก็จะไฉเฉไปจุดอื่นแล้วเอามาถล่ม ตามสเต็ป

MOD รบกวนช่วยมาทีคราบ HelpMe plzz
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 01:52  

DX 10 เล่นมาจนเบื่อและ บน Win 7 64 Bit เฮ้อ พวกนี้ดีแต่ Google แต่ไร้ประสบการในการทำงาน Rolling Eyes

อ๋อลืมบอกไป Win 7 ผม ตัว Beta อะครับ หา Crack เอา^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 02:11  

ก็แค่อยากบอกว่า DirectX 10 มันเล่นบน Netbook ได้เหมือนกัน ใช่ว่าไม่ได้ เห็นช่างเค้าไม่รู้นี่นา หาว่าผมเรียนโรงเรียนไหนมาอีก

อีกอย่าง ที่ผมตอบแรงก็ไม่ใช่อะไร ก็ตอนเกทับผมมา คำพูดไม่ใช่ย่อยเลยนี่

ปล.รู้สึกว่าพอ Mod ให้ท้าย เจ้า Msconfig จะกลับมาเหลิงอีกแล้วนะ ปล่อยไว้นานวันเข้าระวังสภาพเดิมของเขาจะกลับมา
ลูกหมาMsconfig : P
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 02:22  

DX 10 เล่นมาจนเบื่อและ บน Win 7 64 Bit เฮ้อ พวกนี้ดีแต่ Google แต่ไร้ประสบการในการทำงาน Rolling Eyes

อ๋อลืมบอกไป Win 7 ผม ตัว Beta อะครับ หา Crack เอา^^

พูดเหมือนคนอื่น ในนี้เขาด้อยกว่าคุณอีก

ผมว่าในบอร์ดมีช่างคอม ที่ ซ่อมมาตั้งแต่ 486 ' Pen II ' Pen III ' จนถึงปัจจุบันอยู่ครับ

แต่เขาม่ต้องมาโอ่ บอก แบบ ไม่มีคนถาม แต่จะบอก ว่ารู้เยอะอย่ามาสอน

โอ้ เทพจรืงๆ คนนี้

--------------------------------------------------------------------------------------------

"พวกนี้ดีแต่ Google แต่ไร้ประสบการในการทำงาน"

--------------------------------------------------------------------------------------------

MOD รบกวนช่วยมาทีคราบ HelpMe plzz

เรียก MOD ซะอย่างลูกแหง่ เรียกขอนมงั้นแหละ

ฟ้องแม่ ฟ้องแม่ 555555555555555555555

ทำได้แค่นั้น Msconfig headbang

เห็นบอกเกรียนสดุ้ง แต่ดูๆ อคนโวยวาย อยู่ไม่ด้ดันเป็นตัวเอง ^^

เรียกMOD ตั้งแต่ต้นหน้านี้ จนถึงตอนนี้ก็ยังเรียก

อ่านแล้ว อนาถ ปนขำ Msconfig จรืงๆครับ อันนี้ <<<< ลูกแหง่ 555 : p
seasons
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 03:52  

ลูกหมาMsconfig : P ผู้เขียน:

พูดเหมือนคนอื่น ในนี้เขาด้อยกว่าคุณอีก

ผมว่าในบอร์ดมีช่างคอม ที่ ซ่อมมาตั้งแต่ 486 ' Pen II ' Pen III ' จนถึงปัจจุบันอยู่ครับ

แต่เขาม่ต้องมาโอ่ บอก แบบ ไม่มีคนถาม แต่จะบอก ว่ารู้เยอะอย่ามาสอน

โอ้ เทพจรืงๆ คนนี้

"พวกนี้ดีแต่ Google แต่ไร้ประสบการในการทำงาน"

เรียก MOD ซะอย่างลูกแหง่ เรียกขอนมงั้นแหละ

ฟ้องแม่ ฟ้องแม่ 555555555555555555555

ทำได้แค่นั้น Msconfig headbang

เห็นบอกเกรียนสดุ้ง แต่ดูๆ อคนโวยวาย อยู่ไม่ด้ดันเป็นตัวเอง ^^

เรียกMOD ตั้งแต่ต้นหน้านี้ จนถึงตอนนี้ก็ยังเรียก

อ่านแล้ว อนาถ ปนขำ Msconfig จรืงๆครับ อันนี้ <<<< ลูกแหง่ 555 : p

แล้วคุณไปเกี่ยวอะไรกับเค้าด้วยครับ เบื่อจริงๆพวกคอยซ้ำเติม คอยด่าแต่คนอื่น แล้ว Anonymous นี่ จะเอาไงอีกครับ สร้างเรื่อง สร้างปัญหาอีกแล้วนะครับ ไม่เคยหยุดจริงๆ ถ้าสิ่งที่คุณ Msconfig เค้าพูดมา คุณคิดว่าใช่หรือไม่ใช่ยังไงก็พูดกันดีๆซิครับ จะด่าคนอื่นทำไมครับ ชอบนักนะครับ พูดหรือโพสดีๆก็ได้ครับ ไม่เห็นจำเป็นต้องใช้วาจาทีมันดูหมิ่น หรือดูถูกคนอื่นเลย ถ้าเป็นคุณเจอบ้างคุณชอบป่ะล่ะ? ยังไงก็ตามนะครับ ผมคนนึงที่เข้ามาดูบอร์ดนี้เรื่อยๆ ก็เห็นแต่ชื่อคุณนี่แหละครับที่ก่อเรื่อง สร้างความวุ่นวายอยู่ตลอดเลย ให้มันจบๆหรือเบาๆลงบ้างเถอะครับ มันน่าเบื่อมาก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 04:22  

^^^

เอ่อ ผมไม่ใช่คนโพสนะครับ ข้อความที่คุณ Quote อะ Neutral

อีกอย่าง ไมคุณไม่เตือนสาวกร่วมอุดมการณ์ของคุณด้วยหละว่าให้พูดดีๆ ผมเห็นคุณเข้ามาทีไรก็ต่อว่าแต่ฝ่ายตรงข้ามสาวกทุกที งงอะ คุณลองดูข้อความที่เขาตอบผมซะก่อนสิครับ เหอๆ ที่ผมตอบไปนั่นยังไม่ได้ครึ่งที่เค้าตอบผมเลยนะนั่น ทั้งๆที่ผมไม่ได้ Quote เค้าแท้ๆ

อีกอย่าง(2) ผมไม่ได้เข้ามาหาเรื่องครับ แค่เข้ามาเตือน Spam สังเกตุุว่าถ้าไม่เกิดเหตุ Spam ขึ้นในบอร์ด ผมก็จะไม่ปรากฏตัวออกมา เรื่องที่ผมเตือนมาก็มี เรื่องจอ, เรื่องเลนส์ซูม เลนซ์ฟิกซ์ และล่าสุดนี่ก็มาเจอเรื่องที่บอกว่าพลังในการประมวลผลกราฟฟิคของ Satio มันมากซะยิ่งกว่า Netbook เครื่องละ 10,000-15,000 บาท เสียอีก เรื่องพวกนี้ที่สาวกพูด(ขอระบุตัวเลย ฉายานาย SE Spam รอดูห้ามบ่น~) มันเกินความจริงและบิดเบือนไปเยอะครับ ทำให้ตัดสินได้ว่า Spam กำลังระบาดบอร์ด

กองกำลังต่อต้าน Spam แห่งบอร์ด Satio สยามโฟน รายงานตัวครับผม Exclamation
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 04:27  

^^^ พิจารณาเอาครับ คุณ seasons ว่านี่คือสิ่งที่คุณเรียกว่าเป็นการพูดจาดีๆหรือเปล่า? ดูคำพูดที่เพื่อนร่วมวงการของคุณใช้ และใช้กับผมซึ่งไม่ได้ Quote ไปเฉียด/เฉี่ยวเขาเลยด้วย ดูเอาครับ Arrow

ZhiirO
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 05:07  

นี่ไม่ใช่บอร์ด Satio แล้วใช่มั้ยครับ...

หยุดกันได้แล้วมั้งครับ ได้ข้อมูลมาก็เอาไปพิจารณากันเองก็ได้ครับ ต้องเชื่อ 100% เลยเหรอครับ ?

ยังไงเครื่องจริงมาก็ไปลองเล่น แล้วถูกใจไม่ถูกใจ จะซื้อหรือไม่ซื้อ มันก็ตัวคุณอยู่ดี...

ไอ K810i ผมก็มาอ่านข้อมูลในนี้ มีดีมั่งไม่ดีมั่ง... ไปลองเล่นแล้ว็ถูกใจ

ซื้อมาใช้ มันก็คุ้มกับที่สนใจ... จบ...มั้ยเนี่ย ?

ปล.

อ่ะ... เครื่องนอกขายวันนี้ใช่มั้ยครับเนี่ย ?

. . . . ( "-___-)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 05:31  

^^^

จริงอยู่ครับ บอร์ดนี้ควรจะเป็นบอร์ด Satio ที่ทั้งสาวกและคนที่ไม่ใช่สาวกจะเข้ามาดูข้อมูล และความเห็นของคนที่ไปสัมผัสกับเจ้า Satio มา

แต่ในขณะนี้ ที่ต้องออกมาเตือนเรื่อง Spam กันหลายครั้งหลายครา จนทำให้มีเหตุโต้เถียงกันเนืองๆไม่หยุดหย่อน ก็เพราะสาวกบางคนยังขาดจิตสำนึกที่ดีในการโพสข้อมูลที่เป็นกลาง ไม่ใช่การโฆษณาชวนเชื่อที่น่าเกลียดจนเกินไป บางครั้งถึงกับโพสโจมตีค่ายอื่นในลักษณะที่เปลี่ยนจุดด้อยของรุ่นนี้กลายเป็นจุดดีไป และในขณะที่รุ่นนี้ยังไม่วางขาย ณ ที่ใด กลับมีความเห็นจากยูเซอร์หน้าเดิมๆมาโฆษณาสรรพคุณโดยใช้คำที่มีความหมายไม่แน่นอนอย่างตลอดเวลา ทำให้การเข้ามาหาข้อมูลจริงๆในบอร์ดนี้เป็นเรื่องลำบาก และทำให้จุดประสงค์ของบอร์ดตามที่ได้กล่าวในย่อหน้าที่แล้วนั้นตกไป เนื่องจากความน่าเชื่อถือของข้อมูลในตัวบอร์ดนี้เอง

ด้วยเหตุนี้เอง Anonymous Anti-Spam จึงต้องถือกำเนิดขึ้นที่นี่ เพื่ออนาคตของบอร์ดนี้ และเพื่อโลกที่สวยงามแห่งนี้ด้วย กร๊ากกกกกกกกกกกกกกก ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 08:25  

ใครมันจะสแปม หรือไม่สแปม แล้วมันไปเกี่ยวอะไรของมัน ฟะ - -* คนทำเค้าไปเก็บตังบ้านคุณเหรอครับ อยากรู้จัง
ไม่ได้มีใครจ้างให้มาทำเล้ย แล้วไอ้ที่ว่าสแปมของคุณหน่ะ คุณรู้ได้ไงว่าเค้ามาสแปม ไปเอาความสามารถ การดูมาจากไหน (คนเค้าตอบเยอะหาข้อมูลเยอะ ก็ไปหาว่าสแปม) ไม่เข้าใจจิงๆ

พอและ ขี้เกลียดเถียงด้วย ยิ่งทำยิ่งยาว เบื่อ ไม่ไหวจะเคลีย
มีความคิดเหมือนกัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 09:04  

^^^

จริงอยู่ครับ บอร์ดนี้ควรจะเป็นบอร์ด Satio ที่ทั้งสาวกและคนที่ไม่ใช่สาวกจะเข้ามาดูข้อมูล และความเห็นของคนที่ไปสัมผัสกับเจ้า Satio มา

แต่ในขณะนี้ ที่ต้องออกมาเตือนเรื่อง Spam กันหลายครั้งหลายครา จนทำให้มีเหตุโต้เถียงกันเนืองๆไม่หยุดหย่อน ก็เพราะสาวกบางคนยังขาดจิตสำนึกที่ดีในการโพสข้อมูลที่เป็นกลาง ไม่ใช่การโฆษณาชวนเชื่อที่น่าเกลียดจนเกินไป บางครั้งถึงกับโพสโจมตีค่ายอื่นในลักษณะที่เปลี่ยนจุดด้อยของรุ่นนี้กลายเป็นจุดดีไป และในขณะที่รุ่นนี้ยังไม่วางขาย ณ ที่ใด กลับมีความเห็นจากยูเซอร์หน้าเดิมๆมาโฆษณาสรรพคุณโดยใช้คำที่มีความหมายไม่แน่นอนอย่างตลอดเวลา ทำให้การเข้ามาหาข้อมูลจริงๆในบอร์ดนี้เป็นเรื่องลำบาก และทำให้จุดประสงค์ของบอร์ดตามที่ได้กล่าวในย่อหน้าที่แล้วนั้นตกไป เนื่องจากความน่าเชื่อถือของข้อมูลในตัวบอร์ดนี้เอง

ด้วยเหตุนี้เอง Anonymous Anti-Spam จึงต้องถือกำเนิดขึ้นที่นี่ เพื่ออนาคตของบอร์ดนี้ และเพื่อโลกที่สวยงามแห่งนี้ด้วย กร๊ากกกกกกกกกกกกกกก ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation

คุณนี่ท่าทางจะเป็นคนใจแคบมากๆ คุณคงคิดว่าคนที่เข้ามาหาข้อมูลนี่ โง่ใช่ไหม
ไม่มีความคิดเป็นของตัวเองเลยใช่ใหม ถึงต้องให้มีคนมาคอยจูงจมูก คุณคิดว่า
มันเครื่องละ 100-200 หรอ พอได้ข้อมูลมา อู้ ทึ่งจริงๆ ตกลงซื้อเลยหรอ
ผมว่าคุณคิดผิดแล้ว คนที่เข้ามาหาข้อมูล มีความคิด มีความอ่าน มีเหตุผลพอ
ที่จะตัดสินใจ ใช่ว่าจะเชื่อ 100% และราคาเครื่อง 2 หมื่นอัพ คุณคิดว่าคนส่วนมาก
ที่มีกำลังซื้อจะอยุ่ในวัยไหน แล้วการที่มีคนมาให้ข้อมูล ผมว่าเป็นการดีมากกว่า ที่คุณคิดว่า
มา spam ผมคนนึงละที่ได้ข้อมูลมาจากที่นี้ และผมก็ตัดสินใจจองไปแล้ว เพราะเงินผม
ใครจะว่าดีหรือไม่ดี ก็อยู่ที่ตัวของแต่ละคน สำหรับคนที่ให้ข้อมุลมา ก็มีหลักฐาน ไม่ใช่
มาโพสต์ มั่ว ๆ แต่ถ้าอันไหนมันขัดความจริง ก็เชิญคุณ ๆ ทั้งหลาย ทักท้วงได้ แต่ขอ
ใช้โดยเหตุผล เอาแบบความคิดเห็นของคนที่เจริญแล้วนะครับ และหยุดสักทีเถอะกับ
พวกนักเลง คีย์บอร์ดนี่ เจอมาจากบอร์ดเกมส์ ดันมาเจอบอร์ด มือถืออีก
ถ้าคุณคิดว่าคุณมีความสามารถ มีความรู้ คุณเอาตรงนี้มา เผยแพร่ให้เกิดปัญญา และให้
เกิดประโยชน์ ดีกว่ามัวจะมาถ่มกันไป ถ่มกันมา

ปล. คุณ รอดูก่อนค่อยบ่น ไม่ว่าคุณจะเป็นใคร มาจากไหน ผมถือว่า คุณก็เป็นคนให้ข้อมูล
ที่พอจะเชื่อถือได้ และมีความรู้ตรงนี้ไม่มากก็น้อย ก็ขอคุณให้ข้อมุลที่เป็นประโยชน์ต่อไป
ใครจะว่าอะไรก็ถื่อว่าเป็นเพียงลมที่พัดผ่านไป แต่เดี๋ยวก็หวนกลับมา แต่อย่าไปสนใจเลยครับ
มันเป็นกฏของธรรมชาติ ที่อยู่คู่กับโลกมานาน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 09:45  

^^^

คนที่เข้ามาอ่านทุกคน จะมีความคิดหรือไม่นั้น ผมคิดแทนไม่ได้

แต่สิ่งหนึ่งที่แน่นอนคือ บอร์ดนี้ไม่ใช่บอร์ดโฆษณาโทรศัพท์มือถือ และก็ไม่ใช่บอร์ดเฉพาะสาวก SE ที่จะมีพฤติกรรมต่อต้านโจมตีผู้ที่ไม่ใช่สาวกทั้งยังกีดกันความคิดเห็นด้านลบทุกประเภท บอร์ดนี้เป็นบอร์ดให้ข้อมูลและแสดงความคิดเห็นครับ ย้ำว่าไม่ใช่บอร์ดโฆษณา คนเราจะทำอะไรต้องรู้กาละเทศะและสถานที่กันมั่ง ผมก็เคยบอกไว้แล้วว่าบอร์ดนี้ขอแต่เพียงใครสนใจก็เข้ามาดูกันได้ แต่เข้ามาแล้วเจอสภาพแบบนี้มันน่าอนาถ

อย่าพยายามเบี่ยงประเด็นเรื่องนี้ไปเป็นประเด็นที่ผมคิดว่าคนอื่นโง่ ผมเห็นมาหลายคนแล้วที่แสดงความคิดเห็นไร้สาระแบบนี้ แต่ผมไม่สนใจเพราะเห็นว่ามันไร้สาระ แต่ทำไปทำมามันชักไม่ใช่แล้ว ในเมื่อยังมีคนเข้าใจผิดๆและไม่แยกประเด็นอยู่ ผมย้ำอีกครั้งว่าผมต่อต้าน Spam ไม่ใช่เพราะมันจะไปหลอกคนให้ซื้อมือถือได้ แต่ออกมาพูดให้เห็นกันเพื่อให้รู้ว่าสถานที่ที่กำลัง Spam กันอยู่มันไม่เหมาะไม่ควร

ข้อมูลที่ควรจะได้จากบอร์ดนี้คือข้อมูลที่น่าเชื่อถือระดับหนึ่ง จากผู้ใช้หรือจากข้อมูลที่ไม่อัพความเวอร์ขึ้นไป อย่าช่วยทำให้บอร์ดนี้กลายเป็นบอร์ดที่คนนอกเข้ามาก็ส่ายหน้า เพราะจับเอาอะไรไม่ได้เลย มีแต่สาวกไม่กี่คนหน้าเดิมๆที่ระริกระรี้ชอบใจกัน

Spam กันมากๆเข้า ก็เหมือนสะกดจิตตัวเอง หลงนึกไปว่าของข้ามันเทพ ไม่ใช่ตัวสินค้าที่ทำให้คิดแบบนั้น แต่เป็น Spam ที่สะกดจิตตัวเองอยู่ ดูสภาพคน Spam สิ ป่านนี้สะกดจิตตัวเองจนหลงนึกไปแล้วว่าเจ้ามือถือเครื่องนี้มีระบบประมวลผลกราฟฟิคที่ดียิ่งกว่า Netbook ตัวสินค้าเองจะเป็นตัวพิสูจน์ผ่านผู้ใช้หลายๆคน ไม่ใช่แค่ข้อมูลบนอินเตอร์เน็ต หรือจิตนาการของคน Spam

ผมย้ำอีกครั้งว่าบอร์ดนี้ไม่ใช่บอร์ดโฆษณามือถือ มันมีขึ้นมาเพื่อผู้ที่ใช้รุ่นนี้ และผู้ที่หวังดีเอาข้อมูลจริงๆมาลง ไม่ใช่ที่จัดงานปาร์ตี้สำหรับสาวกครับ คุณเองก็อย่ามาคิดแทนผมว่าผมกำลังคิดอะไรอยู่ที่ออกมาพูดเรื่อง Spam นี้ ผมหวังดีกับบอร์ดนี้ เพราะสภาพตอนนี้มันดูไม่ได้แล้ว คนในชอบใจ แต่คนนอกมองเข้ามาเห็นสภาพแล้วมันน่าสมเพศแค่ไหน...

ผมอยากให้รุ่นนี้วางขายเร็วๆจัง พวก Spam จะได้หมดไป และพอรุ่นนี้วางขายก็คงจะมีคนดีๆอย่าง คุณ Looker ที่จะคอยช่วยตอบปัญหาการใช้งานจริงๆ เอาโปรแกรม วอลเปเปอร์ มาแจก ฯลฯ ที่ไม่ใช่เรื่องโฆษณาน่าเบื่อพวกนี้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 09:49  

คุณ " มีความคิดเหมือนกัน "

โดนใจ อยากพูดประมาณนั้นแหละครับ...

คุณ " รอดูก่อนค่อยบ่น "

มาโพสเหอะครับ เห็นมันยาวๆเข้ามาอ่าน เจอแต่อะไรก็ไม่รู้ ห่ะๆๆ - -"

เอ่อ... วันนี้เครื่องนอกขายจริงใช่มั้ยครับ ?

PS .

ไม่รู้เป็นไร ไม่ชอบประโยคพวกนี้

" กร๊ากกกกกกกกกกกกกกก ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ "

เหมือนนั่งพิมอยู่หน้าคอม สะใจตัวเองอยู่คนเดียวน่ะ...

มันอ่านแล้วยังไงก็ไม่รู้ รำคาญมั้ง - -"

. . . . ( -___-)
gettymaru
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 09:59  

ครับ พอจะเข้าใจเจตนารมณ์ของทุกคน งั้นก็ตามสบายเลยครับ จะทำอะไรก็ทำ ก็บอร์ดสาธารณะนี่ จะเข้ามาอ่านเรื่อยๆครับ
ฮีโร่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 11:01  

^^^

คนที่เข้ามาอ่านทุกคน จะมีความคิดหรือไม่นั้น ผมคิดแทนไม่ได้

แต่สิ่งหนึ่งที่แน่นอนคือ บอร์ดนี้ไม่ใช่บอร์ดโฆษณาโทรศัพท์มือถือ และก็ไม่ใช่บอร์ดเฉพาะสาวก SE ที่จะมีพฤติกรรมต่อต้านโจมตีผู้ที่ไม่ใช่สาวกทั้งยังกีดกันความคิดเห็นด้านลบทุกประเภท บอร์ดนี้เป็นบอร์ดให้ข้อมูลและแสดงความคิดเห็นครับ ย้ำว่าไม่ใช่บอร์ดโฆษณา คนเราจะทำอะไรต้องรู้กาละเทศะและสถานที่กันมั่ง ผมก็เคยบอกไว้แล้วว่าบอร์ดนี้ขอแต่เพียงใครสนใจก็เข้ามาดูกันได้ แต่เข้ามาแล้วเจอสภาพแบบนี้มันน่าอนาถ

อย่าพยายามเบี่ยงประเด็นเรื่องนี้ไปเป็นประเด็นที่ผมคิดว่าคนอื่นโง่ ผมเห็นมาหลายคนแล้วที่แสดงความคิดเห็นไร้สาระแบบนี้ แต่ผมไม่สนใจเพราะเห็นว่ามันไร้สาระ แต่ทำไปทำมามันชักไม่ใช่แล้ว ในเมื่อยังมีคนเข้าใจผิดๆและไม่แยกประเด็นอยู่ ผมย้ำอีกครั้งว่าผมต่อต้าน Spam ไม่ใช่เพราะมันจะไปหลอกคนให้ซื้อมือถือได้ แต่ออกมาพูดให้เห็นกันเพื่อให้รู้ว่าสถานที่ที่กำลัง Spam กันอยู่มันไม่เหมาะไม่ควร

ข้อมูลที่ควรจะได้จากบอร์ดนี้คือข้อมูลที่น่าเชื่อถือระดับหนึ่ง จากผู้ใช้หรือจากข้อมูลที่ไม่อัพความเวอร์ขึ้นไป อย่าช่วยทำให้บอร์ดนี้กลายเป็นบอร์ดที่คนนอกเข้ามาก็ส่ายหน้า เพราะจับเอาอะไรไม่ได้เลย มีแต่สาวกไม่กี่คนหน้าเดิมๆที่ระริกระรี้ชอบใจกัน

Spam กันมากๆเข้า ก็เหมือนสะกดจิตตัวเอง หลงนึกไปว่าของข้ามันเทพ ไม่ใช่ตัวสินค้าที่ทำให้คิดแบบนั้น แต่เป็น Spam ที่สะกดจิตตัวเองอยู่ ดูสภาพคน Spam สิ ป่านนี้สะกดจิตตัวเองจนหลงนึกไปแล้วว่าเจ้ามือถือเครื่องนี้มีระบบประมวลผลกราฟฟิคที่ดียิ่งกว่า Netbook ตัวสินค้าเองจะเป็นตัวพิสูจน์ผ่านผู้ใช้หลายๆคน ไม่ใช่แค่ข้อมูลบนอินเตอร์เน็ต หรือจิตนาการของคน Spam

ผมย้ำอีกครั้งว่าบอร์ดนี้ไม่ใช่บอร์ดโฆษณามือถือ มันมีขึ้นมาเพื่อผู้ที่ใช้รุ่นนี้ และผู้ที่หวังดีเอาข้อมูลจริงๆมาลง ไม่ใช่ที่จัดงานปาร์ตี้สำหรับสาวกครับ คุณเองก็อย่ามาคิดแทนผมว่าผมกำลังคิดอะไรอยู่ที่ออกมาพูดเรื่อง Spam นี้ ผมหวังดีกับบอร์ดนี้ เพราะสภาพตอนนี้มันดูไม่ได้แล้ว คนในชอบใจ แต่คนนอกมองเข้ามาเห็นสภาพแล้วมันน่าสมเพศแค่ไหน...

ผมอยากให้รุ่นนี้วางขายเร็วๆจัง พวก Spam จะได้หมดไป และพอรุ่นนี้วางขายก็คงจะมีคนดีๆอย่าง คุณ Looker ที่จะคอยช่วยตอบปัญหาการใช้งานจริงๆ เอาโปรแกรม วอลเปเปอร์ มาแจก ฯลฯ ที่ไม่ใช่เรื่องโฆษณาน่าเบื่อพวกนี้

คนนี้คัยอ่ะช่างห่วงใยบอร์ดนี้เสียเหลือเกิน เป็นคนคุมเวปนี้รึป่าว ดูเป็นฮีโร่จำเป็นเหลือเกินน่าสงสาร

ไม่รู้พูดไรดี หน้าที่แล้วกำลังเพลินกับข้อมูลที่กำลังศึกษา ฮีโร่ต่าง ๆ ก้พลันปรากฎกาย

ผมบอกตรง ๆ สาวกบางคนก้เกินกับการตอบหักดิบ เค้าเลิกแล้วก้ไปแรงยั่วเค้าอีก ทางฮีโร่ก้แรงกลับได้อีก ยั่วไปยัวกันมาก้เป็นแบบนี้เรื่อย ๆ คงสนุกกันดีในโลกอินเตอร์เนต

นึกเล่น ๆ เจอหน้ากันจริงอาจจะเขิล ๆ มองหน้าตาปริบ ๆ ได้กันเปนแฟนตอนหลังก้ได้เนอะ Shocked อิอิ Very Happy

เอ...เกี่ยววกะโทสับป่ะ แต่ที่อ่าน ๆ ก้ไม่เกี่ยวซะเยอะแระ อีกเรื่อง คงขำ ๆ เนอะ Wink
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 11:16  

^^^

ขอโทษเถอะนะครับ
คุณนี่ยังไงก็ยังมองในโลกแคบๆ เหมือนเดิม
ผมติดตามบอร์ดนี้มาตั้งแต่ต้น ไม่เห็นเขาจะโฆษณาอะไรเลย
เขาได้ข้อมูล โดยนำ วีดีโอมาให้ดู นำ Link มาให้อ่าน
แล้วก็ไม่ได้เชียร์ให้คนนี้ซื้อสิ คนนู้นซื้อสิ
ซึ่ง ข้อมูลเหล่านี้ บางทีผมก็ไม่รู้จะหาที่ไหนมาอ่าน มาดู
ซึ่งมันก็เป็นบอร์ดข้อมูล satio ซึ่งผมคิดว่ามันก็ไม่ทำให้เสียเวลาในการค้นหาข้อมุล
ถ้าใครสงสัยอะไร ก็หาข้อมูลเพิ่มเติมได้ นอกจากที่นี่
แล้วคุณที่ว่า spam ผมว่าคุณคิดเองเออเอง บอร์ดแรกๆ ก็เงียบ
พอใกล้จะถึงวันจอง เริ่มมี นักเลงคีย์บอร์ด มาก่อกวน โดยความคิดแบบคนที่ไม่ค่อยเจริญ
แล้วก็เริ่มมีการหยุดแล้ว ก็ยังมีมาอีก ถ้าถึงวันออกขายเมื่อไร ถ้ามีคนอย่างพวกคุณ
มันก็เหมือนเดิมนั่นแหละ ซึ่งมาถึงวันออกขาย จองแล้วซื้อแล้ว จะไปโทษใครไม่ได้หรอก พวกคุณเป็นคนตัดสินใจเอง ไม่ได้มีใครมาบังคับให้พวกคุณซื้อ ถ้าพวกคุณลองใช้แล้วไม่พอใจ จะมาโทษ ในคนให้ข้อมูลในบอร์ดนี้ไม่ได้หรอก ถ้าคุณคิดเช่นนั้น แสดงว่าคุณเป็นคนที่ เอาดีใส่ตัว เอาชั่วใส่คนอื่น ของทุกอย่างใช่ว่าจะดีเสียหมด ต้องมีข้อเสียอยู่แล้ว
แล้วที่ว่าการที่บอกว่า GPU ดีกว่า Netbook นั่น ผมเข้าใจว่า เขาคงเปรียบเทียบแค่อันนี้
แต่คนก็นำไปขยายความตีความ กันไปยกใหญ่ และอยากให้คุณ รอดูก่อนค่อยบ่น มาอธิบาย
ให้เคลียร์ด้วยครับ จะได้หายสังสัยกัน ที่คนเข้ามาแล้วสมเพศ ก็เพราะมีคนแบบคุณนี่แหละ
ถ้าจะทำอะไร ข้อให้ใช้ความคิดแบบคนมีเหตุผล แบบคนเจริญแล้ว ถ้าจข้อมูลอันไหน
มันเวอร์เกินจริง คุณก็เอาข้อมูลหักล้างกันสิครับ ไม่ใช่มาตัวขวางโลกแบบนี้
แต่ช่างเถอะ คนแบบพวกคุณนะ ทำอย่างไรมันก็คงอยู่อย่างนั้น สันดอน มันขุดง่าย แต่สันดานนะมันขุดยาก และผมขอออกตัวก่อนเลยนะ ว่าผมไม่ได้เข้าข้างใคร ทั้งนั้น ผมก็แค่คนเข้ามาหา
ข้อมูลในบอร์ดนี้ แต่มาเจอคนแบบนี้ เห็นแล้วเหนื่อย
Anucha.t
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : คุณแม่ขอร้อง
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 11:22  

จริง ๆ ผมจะเน้นเรื่องเทคนิคมาก ๆ ผมเริ่มอ่าน Satio หน้า 1- 5 แล้วอ่านไม่ไหว กระโดดมา อ่าน 45 จนถึงหน้า 53 นี่

ความคิดต่าง ไม่ใช่ปัญหา แต่การดูหมิ่นกันต่างหากที่เป็นปัญหา...

คุณ "รอ.." จริง ๆ เราก็เจอกัน ที่ board อื่น ๆ ตั้งแต่ Nokia ช่วงหลัง ๆ นี่ จนไปถึง Samsung 8910i ผมก็ post ไว้เยอะมาก ความคิดผมนะ ผมชอบที่คุณทำการบ้านเยอะมาก แสดงว่าคงจะชอบทางนี้ แต่ผมอยาก ช่วยนิดเดียวคือลองคิดเป็นแบบนักข่าวที่ดี เหมือนที่อาจารย์นิเทศศาสตร์คนนึง เคยพูดไว้ว่า ถ้าไปทำข่าว นายทุนกำลังยึดที่ดินชาวนา ให้อย่าไปคิดว่า ชาวนาถูกเอาเปรียบ หรือ นายทุนผิด ให้เสนอข้อมูลทั้งสองด้าน ให้เท่า ๆ กัน เพราะชาวนาอาจจะผิดก็ได้ หรือนายทุน อาจจะเป็นคนดีก็ได้

..อีกทั้งยังไงเสีย เราก็ไม่ใช่เขาทั้งสองคนที่จะรู้รายละเอียดเล็กน้อย มากมายที่เขาไมได้พูด ที่สำคัญ ไม่จำเป็นและไม่ควรตอบโต้คุณ Anonymous ทั้งหลาย เพราะคนที่เขาอ่าน และมีความรู้ มีเป็นแสนคน เขาก็คงชอบที่คุณมีน้ำใจหาข้อมูลมาให้อ่านมากมายขนาดนี้ ถึงแม้ว่า ท้ายที่สุดแล้ว ตอน product launch มันอาจจะ work หรือไม่ work ผู้คนเขาก็คงเข้าใจตรงนี้

ส่วน คุณ Anonymous Anti-Spam ผมคงต้องเรียกคุณแบบนี้ เพราะคุณไม่มีชื่อ อยากจะบอกแบบตรงๆ นะ ว่าผมอ่านคุณแบบเปิดใจ ผมรู้สึกได้ทันทีว่าคุณเป็นคนมีความรู้ และไม่ใช่เด็ก ๆ แล้วด้วย เพราะสำนวนคุณเขียนแบบคนที่รู้จักโลกเข้าใจชีวิต แต่ ego แรง อาจจะเนื่องมาจากไม่ได้ใส่ชื่อ...
...ถ้าคุณไม่ลงท้ายด้วยการเหน็บเล็ก ๆ แทบจะทุกรอบ ถ้าตัดคำเหล่านี้ออกไป และมี id ที่นี่ คุณจะมีแฟนติดตามอ่านความคิดคุณแน่ เพราะคนอื่น board นี้หลายหลักอยู่นะ ผู้ใหญ่ก็น่าจะเยอะ การที่คุณซักค้านความคิดคุณ "รอ.." หรือเพื่อน ๆ คนอื่น ผมเชื่อว่าหลายคน ก็คิดตามนะ (แต่ใครจะกล้ามา post ในสนามรบที่นี่ล่ะ) ที่คุณอดไม่ได้ที่จะต้องต่อว่า เหน็บแนม ถึงแม้ว่าคุณจะบอกว่าก็เขามาว่าผมก่อนนิ จริง ๆ แล้ว การตอบอย่างมีเหตุผล การตอบแบบคนที่มีความรู้ ด้วยจำนวนคนอื่นที่หลักแสนหลักล้านขนาดนี้ คุณเชื่อผมได้เลยว่า คุณจะทำให้ตัวเองได้รับการยอมรับได้ในที่สุด
และอยากให้คุณ แสดงตัวตน สมัคร เมมเบอร์ เพราะมัน trace ดูงานเขียนของคุณที่ห้องอื่น ๆ ได้ ขอให้ ยกเหตุผลมาตอบ แล้วจบ ไม่ต้องเหน็บ ไม่ต้องตอบโต้ แค่นั้น พอ

จะว่าไปแล้ว คุณอาจจะมี ID แล้ว แต่งดที่จะใช้ เพื่อการรบในห้องนี้ก็เป็นได้

การแก้ไขงานเขียนที่เป็นข้อมูลเปิดเผยในที่สาธารณะ เป็นสิ่งที่ดี ไม่ได้ถือเป็นการปกปิดความผิดพลาดของตัวเอง เพราะ ยิ่งคุณยอมรับความผิดพลาด และรับผิดชอบที่จะกลับไปแก้ไข คุณจะเก่งขึ้น รอบคอบขึ้น มีความรับผิดชอบต่องานเขียนมากขึ้น และสามารถยอมรับความผิดพลาดใด ๆ ที่เพื่อนร่วมโลกคนอื่น ๆ จะพึงมี

มีน้องคนนึง เคยเขียนว่า ไม่นิยมให้คนมาตัดสินจาก login สู้เป็น Anonymous ไร้เงา แบบนี้ ดีกว่า อันนี้ ผมแนะว่า ให้ลองคิดดูว่า เหตุผลที่แท้จริงแล้วคืออะไร คน ๆ นึงที่แสดงตัวต่างกันใน Cyber กับ Real world นั้น มันเป็นธรรมชาติ อยู่แล้ว
แต่การที่จะทำให้คน ๆ นั้น กลับมาเป็นคน ๆ เดียวกัน คงจะต้องให้เขาแสดงตัวนั้นแหละครับ
sompochn
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 11:32  

เถียงกันมันหยดเลย... Laughing ผมว่าดีนะ จะได้ไม่เงียบเหงา
และดูครึกครื้นดีอ่ะ ผมว่ามันเป็นเรื่องปกตินะ มีรัฐบาล ก็ต้องมี ฝ่ายค้าน Wink
เป็นธรรมดา
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 11:32  

แจ่มเลยคุณ Anucha.t

ต้องแบบนี้สิ แต่ผมเคืองอยู่อย่างเดียวนะ คือ Spam เนีย มันไปหนักกระบานของใครอยากรู้จริงๆ

แล้วที่ว่ามันมีเนีย ตรงไหนคือ Spam ?? มีแล้วเดือดร้อนใคร ?? ขอคำตอบแบบ ตรงตามที่ผมถามอะ ไม่ต้อง แถไปเรื่องอื่น Wink

แล้วอีกอย่างคือ คนที่ชอบรุ่นนี้ เค้าก็ย่อมมีสิทธิ์ที่จะชมรุ่นนี้ได้เต็มที่ในบอร์ดของรุ่นนี้
แต่.........ทำไมชมแล้วกับโดนด่า..........มันเพระอะไร......บอร์ดตรงรุ่นนะ Rolling Eyes ไม่เข้าใจ
ใครตอบแทนก็ได้นะ ไม่ว่ากัน เซ็งมาก
Anucha.t
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : การ Show IP
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 11:41  

สำหรับ คุณ Mod ผมสงสัยว่า Mod สามารถตัดสินใจลบกระทู้ได้ด้วยหรือครับ... คือถ้าขั้นตอนมันเป็นยังไง หรือต้องส่งเรื่อง ประชุมหารือ ฯลฯ อยากให้ชี้แจง เนื่องจาก คนอ้างถึง Mod กันมาก และเกรงว่าจะเข้าใจผิด ซึ่งผมเชื่อว่า ขั้นตอนการจะตัดสินว่าอะไรจะต้องกำจัดออกไป น่าจะอยู่ในระดับ Administrator โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ใน เวปใหญ่ แบบ siamphone ..แต่ก็แล้วแต่นโยบายของแต่บริษัทฯ ถูกไหมครับ...

สำหรับประเด็นเรื่อง IP ซ้ำ หรือ เช็ค IP ขอเล่าให้ฟังว่า มันคงบอกอะไรไม่ได้หรอก เพราะ IP ที่ get มาได้จากคนเข้ามา post ส่วนใหญ่ เป็น IP ของ Gateway ซึ่ง Gateway ที่ว่า อาจจะมี Client อยู่ ระดับ 1 userแบบเล่นคนเดียวที่บ้าน, แบบเล่นกันหลายคนในบ้าน, แบบเล่นใน ร้าน Net, ในองค์กร หรือ ยันไปถึง Campus network ที่ เล่นกันทั้ง U ซึ่งอาจจะมี ip gateway ไม่กี่อัน ที่รองรับ user เป็นพัน ก็มี

อย่างถ้าน้อง Anonymous ทั้งหลาย อาจจะอยู่ในพื้นที่เดียวกัน ต่อ Net ด้วย Gateway เดียวกัน แต่ไม่ได้รู้จักกันเล้ยย ก็อาจจะแสดง ip เดียวกันซะงั้น

ส่วนการ Trace ว่าเจ้าของ IP นั้นคือใคร post แล้วถึงขนาดจับกุมดำเนินคดีกันได้น่ะ มันต้องมีองค์ประกอบมากกว่านั้น คือว่ากันไปตั้งแต่ เวลาของการ login แล้วประสานงานกับ ISP ในการขอ log การออกแบบ network ที่ตรวจสอบได้ง่าย ฯลฯ ในร้าน net บางทีก็จับคนทำผิดได้ง่ายนะครับ เพราะถ้าเขามีกล้องวงจรปิด มองเห็นชัดเจน ระบุเวลาได้ชัดเจน พร้อม log server ก็จะจับกุมได้อยู่ดีครับ
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 11:44  

I love U Anucha.t Embarassed
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 11:54  

เอาแล้วไงคุณ Anucha.t คุณ gettymaru บอก I love u คุณ Anucha.t ระวังตัวด้วยนะครับ อิอิอิอิ Laughing Arrow Arrow
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 12:06  

เอาแล้วไงคุณ Anucha.t คุณ gettymaru บอก I love u คุณ Anucha.t ระวังตัวด้วยนะครับ อิอิอิอิ Laughing Arrow Arrow

แหม love แบบเพื่อนครับ Laughing
ไม่จำเป็นต้องระวังก็ได้ ผมไม่ "แทงข้างหลัง" เพื่อนหรอกครับ Wink
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 12:17  

อยากรู้ว่าทำไมเขาถึงไม่ทำ UI ของ Satio ให้คล้ายพวก X1 X2 ไปเลยอ่ะครับ เพราะผมรู้สึกว่ามันสวยมาก ดูหรูกว่า และมีประโยชน์ด้วย หรือเป็นเพราะข้อจำกัดของ Symbian อ่าคับ?
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 12:43  

gettymaru ผู้เขียน:

แหม love แบบเพื่อนครับ Laughing
ไม่จำเป็นต้องระวังก็ได้ ผมไม่ "แทงข้างหลัง" เพื่อนหรอกครับ Wink

แหม!!! ตัวเองก็ เล่นเน้นสีแดง แทงข้างหลัง อย่างี้เลยน้า เค้าล้อเล่นหรอกน่าตัวเอง
ปล. อ๊วก!!!!!!!!!!!! พึ่งจะทานข้าวมาอิ่มๆT_T ง่ำๆ Laughing
Diego
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 12:51  

อยากรู้ว่าทำไมเขาถึงไม่ทำ UI ของ Satio ให้คล้ายพวก X1 X2 ไปเลยอ่ะครับ เพราะผมรู้สึกว่ามันสวยมาก ดูหรูกว่า และมีประโยชน์ด้วย หรือเป็นเพราะข้อจำกัดของ Symbian อ่าคับ?

แหม มันก็ต้องมีการตลาดนิดนึงนะท่าน ขืนรวมสุดยอดไว้ในเครื่องเดียว เดี๋ยวเครื่องอื่นจะเป็นหมันเอานะครับ อิ อิ

ส่วนคนที่ว่าคุณรอดู..มาโฆษณาอะไรนั่น ทำไมผมอ่านดูแล้วไม่เห็นรู้สึกอะไรอย่างนั้นเลยนะ
ดีซะอีกที่เขาหาข้อมูลมาให้อ่านมากมาย ที่ดูเหมือนจะเอนเอียงไปก็น่าเพราะคนมันรักโซนี่อะ
ไม่เห็นแปลก แต่ก็ไม่เห็นดูเชียร์เวอร์อะไรอย่างที่คนบางคนอ้างถึงสักหน่อย เหอๆ
มือถือราคาระดับนี้ คนซื้อใช้น่าจะหาเงินเองได้แล้ว ก็น่าจะมีวุฒิภาวะในการตัดสินใจเองได้ในระดับหนึ่งล่ะนะ ผมว่าะ
ส่วนน้องๆที่ยังขอเงินคุณพ่อคุณแม่มาซื้อ ผมแนะนำว่าหารุ่นที่ต่ำกว่านี้และเหมาะกับการใช้งานในวัยของเราดีกว่านะ สงสารผู้ปกครองเค้ามั่งเหอะ ราคาไม่ใช่น้อยๆ
ปล.เข้ามาบ่นนะ เหอๆ Cool
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 13:03  

Diego ผู้เขียน:

แหม มันก็ต้องมีการตลาดนิดนึงนะท่าน ขืนรวมสุดยอดไว้ในเครื่องเดียว เดี๋ยวเครื่องอื่นจะเป็นหมันเอานะครับ อิ อิ

ส่วนคนที่ว่าคุณรอดู..มาโฆษณาอะไรนั่น ทำไมผมอ่านดูแล้วไม่เห็นรู้สึกอะไรอย่างนั้นเลยนะ
ดีซะอีกที่เขาหาข้อมูลมาให้อ่านมากมาย ที่ดูเหมือนจะเอนเอียงไปก็น่าเพราะคนมันรักโซนี่อะ
ไม่เห็นแปลก แต่ก็ไม่เห็นดูเชียร์เวอร์อะไรอย่างที่คนบางคนอ้างถึงสักหน่อย เหอๆ
มือถือราคาระดับนี้ คนซื้อใช้น่าจะหาเงินเองได้แล้ว ก็น่าจะมีวุฒิภาวะในการตัดสินใจเองได้ในระดับหนึ่งล่ะนะ ผมว่าะ
ส่วนน้องๆที่ยังขอเงินคุณพ่อคุณแม่มาซื้อ ผมแนะนำว่าหารุ่นที่ต่ำกว่านี้และเหมาะกับการใช้งานในวัยของเราดีกว่านะ สงสารผู้ปกครองเค้ามั่งเหอะ ราคาไม่ใช่น้อยๆ
ปล.เข้ามาบ่นนะ เหอๆ Cool

ขอ (โดยเฉพาะ ที่นี่คือบอร์ด Satio ด้วยครับมันเป็นสิทธิ์ของทุกคนอยุ่แล้วที่จะโพสข้อมูลต่างๆได้เต็มที่ให้กับ SE ) ขอเติมนิดนุง งิงิ Embarassed >> เพราะไม่ได้ไปโพสทับเฮดใครนี่นา Laughing
bannakan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 13:09  

ออกมาซักทีเหอะ อยากเสียตังค์ให้ AINO เต็มแก่แล้ว อิอิ
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 13:20  

*** โปรดอ่าน ***
เนื่องจากกระทู้หัวข้อ Sony Ericsson SATIO - โซนี่ อีริคสัน มีผู้เข้าใช้สอบถามเป็นจำนวนมาก ทางเว็บบอร์ดจึงขอขยายหัวข้อ Sony Ericsson SATIO - โซนี่ อีริคสัน เป็นต่อภาคสอง โดยภาคแรก จะไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ (กำหนดให้อ่านอย่างเดียว...)

หากสมาชิกท่านใด ต้องการตั้งกระทู้เพิ่มเติม
อ่าน Sony Ericsson SATIO - โซนี่ อีริคสัน [ภาค 2]
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 25, 26, 27

ไปยังหัวข้อ: