Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson T707 - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 497 / เข้าชม: 1320849
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sony Ericsson T707 - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 19:12  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้รุ่นนี้ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ ใครพอจะรู้บ้างอ่ะ
=*=
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sony Ericsson T707 - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 22:01  

กะจะซื้อรุ่นนี้อ่ะคะ

แต่ไม่มั่นใจเลย เพราะมีคนใช้น้อย

แล้วหลายคนบอกว่ามันพังง่ายอ่ะค่ะ

จริงหรึเปล่าค่ะ

ใครใช้อยู่ช่วยบอกข้อดีข้อเสียหน่อยได้มั้ยค่ะ

จะได้ทำใจไว้ก่อน Sad

ขอบคุณค่ะ
Wbreeze
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 11:19  

ผมใช้อยู่ครับ เครื่องสีฟ้า
ซื้อมาเมื่อ 4-10-52 จากงานมือถือ 6200 บาท
ราคาขายปกติน่าจะ 6990 นะครับ
กล้องไม่มี AF แต่ก็ชัดนะครับ
M2 ต้องเปิดฝาแบตฯ ก่อนถึงจะถอดได้
เท่าที่ใช้มาก็ยังไม่มีปัญหาอะไรนะครับ
จะมีก็แต่ Gesture control ที่ยังใช้ไม่ค่อยคล่องอ่ะครับ
ต้องปรับนิดหน่อย
Bellbeaut032
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 12:00  

รุ่นนี้ใช้ดีหรือเปล่าคะ

แล้วใช้แล้วมันพังง่ายหรือเปล่าคะ

คนที่ใช้แล้วช่วยตอบด่วนด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
รอดูก่อนค่อยบ่น~
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 18:24  

มือถือถ้าใช้ไม่พิศดารมันก็ไม่พังใน3ปีแน่ๆครับ - -"

ที่เค้าบอกพังง่ายน่ะลองถามเหตุผลดูว่าทำไมถึงพังง่าย....ถ้าตอบไม่ได้แปลว่าเค้ามั่วครับ
a77
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 20:06  

เล่น facebook กับ twitter ได้ใช่ไม๊คะ >,,<

ขอบคุณที่ช่วยไขข้อสงสัย ล่วงหน้าค่า

Embarassed
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 18:31  

คนซื้อมาแล้วกล่องมันหุ้มด้วยพลาสติกหรือเปล่าคะ

หรือว่ามันไม่ได้หุ้มพลาสติกมาให้เลยคะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 20:08  

ร้านนิดที่มาบุญครองขายsony ericsson รุ่น t707 ด้วยหรือเปล่าคะ

อยากทราบค่ะ

รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
may13125
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สกลนคร
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 21:15  

T707 ตอนนี้ราคาเท่าไหร่หรอคะ

แล้วเหงร้านเค้าบอกว่าโซนี่อะไหล่มันแพงแล้วก้อหาซื้อยากจิงป่ะคะ
4queerer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 22:15  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ เวลาบันทึก VDO สามารถบันทึกได้ต่อเนื่องแค่ไหนค่ะ
เป็นนาที หรือได้ยาวๆๆเลยค่ะ

แล้ว โหมดกลางคืนเวลาถ่ายรูป เห็นชัดมั้ยค่ะ เพราะเคยใช้บางยี่ห้อ โหมดกลางคืนถ่ายไม่เห็นอะไรเลย -*-

รบกวนคนที่ใช้อยู่ ช่วยตอบหน่อยนะคะ

พอดีสนใจและว่าจะซื้ออยู่

ขอบคุณค่ะ
Running
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 17:00  

Surprised Surprised

6990 - 7200 จ้า

แต่ ขอบ่นนิ๊ด ๆๆๆ เรื่องพังง่ายมั้ย ทั้งยืน และ นอน ยันเลยจ้า ไม่พังง่าย

แต่ Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad

เป็นรวยแมวขวนง่ายเหลือเกิน แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Mad Mad Mad Evil or Very Mad
ปล* ฟังชั่นทึกอย่างเฟอแฟ๊กหมดจ้า ยอดเยี่ยมกระเทียมดองมากๆ

มีแต่เรื่องที่บ่นไปนั่นและจ้า Neutral Neutral
Running
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 17:02  

อ่า ~ อายจัง

แก้ๆ

รอยแมวขวน ( หมายถึง ) โดนจะพวกกุญแจ รึ อะไรที่ออกเกือบแนวแข็งๆไม่ได้เลยมั้ง

เท่าที่สังเกตุน่ะ
may13125
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สกลนคร
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 19:32  

Running ผู้เขียน:
Surprised Surprised

6990 - 7200 จ้า

แต่ ขอบ่นนิ๊ด ๆๆๆ เรื่องพังง่ายมั้ย ทั้งยืน และ นอน ยันเลยจ้า ไม่พังง่าย

แต่ Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad

เป็นรวยแมวขวนง่ายเหลือเกิน แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Mad Mad Mad Evil or Very Mad
ปล* ฟังชั่นทึกอย่างเฟอแฟ๊กหมดจ้า ยอดเยี่ยมกระเทียมดองมากๆ

มีแต่เรื่องที่บ่นไปนั่นและจ้า Neutral Neutral

ขอบคุณคร่า^^
Midobew
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 21:23  

มือถือมะพังง่าย ถ้าใช้ถนอม ไม่ทำตก ไม่ข้วางปา ไม่ว่าจาเป็นฝาพับ สไลด์ หมุน แท่ง หรือสองด้าน ถ้าดูแลมันดีๆ ก็ทนนาน( ยกเว้นแต่ ซื้อมาแล้วมีปัญหาเยอะๆ หรือ jackpotได้เครื่องไม่ดี อันนี้ดูแลยังไงก็ไพัง ส่งศูนย์ โลดดดดด)
hiabkai
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 14:29  

ประสบการณ์กับSony

ใช้ z610i ทุกอย่างดีหมด ยกเว้นเสียงเบามาก แต่แปลกที่เสียงเพลงโคตรเจ๋ง แต่เสียงคุยนี่โคตรจะเบาเลย อ้อ ระบบโพรเซสเครื่องช้าไปหน่อย (ปัจจุบันกลับมาใช้ nokia แต่ก็มีโซนี่เป็นเครื่องสำรองเวลาลุยๆ)

ปัญหาล่าสุดที่เจอ....ที่ชาร์จระเบิดง่ะ
ชาร์จตามปกติ ของจริงทุกอย่าง จู่ก็มีเสียงดังปุ๊ง และมีควันขึ้นเล็กน้อยกลิ่นแปลกๆนิดหน่อยที่ตัวชาร์จ แต่ดูหน้าจอสัญลักษณ์ชาร์จก็ปกติ มีการวิ่งขึ้นของสัญญาณแบตเตอรี่ แต่ไม่กล้าเสี่ยงต่อไปเลยต้องดึงปลั๊กออก ดูที่ตัวชาร์จ มีน้ำซึมๆออกมาหน่อยด้วย

ใครมีสายชาร์จ sony ไม่ใช้แล้วมั่งเปล่าคะ? ขอ ขอ T_T
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 15:49  

t707 นี่มันล็อคปุ่มกดได้หรือเปล่า

ถ้าได้ช่วยตอบหน่อย

ว่าทำยังไง

ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 15:58  

Bellbeaut032 ผู้เขียน:
t707 นี่มันล็อคปุ่มกดได้หรือเปล่า

ถ้าได้ช่วยตอบหน่อย

ว่าทำยังไง

ขอบคุณค่ะ

มันไม่มีหรอกครับปุ่มล้อคสำหรับมือถือฝาพับน่ะยกเว้นจะมีปุ่มควบคุมด้านหน้า

ปล.มือถือฝาพับจะล้อคปุ่มกดทำไมหรอครับ
gettymaru
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 09:13  

^
อาจจะหมายถึง ล็อคปุ่มกดในกรณีเปิดฝาพับ หรือเปล่าครับ คงไม่ได้หมายถึง ปุ่มล็อคเหมือนพวกทัชโฟน ถ้าหมายถึง กรณีแรก โดยทั่วไปมือถือของ SE จะกด * ตามด้วยซอฟท์คีย์ขวา ครับ แต่ผมไม่เคยใช้ฝาพับไม่แน่ใจว่าจะเป็นเหมือนทั่วไปหรือเปล่า Confused
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 12:46  

gettymaru ผู้เขียน:
^
อาจจะหมายถึง ล็อคปุ่มกดในกรณีเปิดฝาพับ หรือเปล่าครับ คงไม่ได้หมายถึง ปุ่มล็อคเหมือนพวกทัชโฟน ถ้าหมายถึง กรณีแรก โดยทั่วไปมือถือของ SE จะกด * ตามด้วยซอฟท์คีย์ขวา ครับ แต่ผมไม่เคยใช้ฝาพับไม่แน่ใจว่าจะเป็นเหมือนทั่วไปหรือเปล่า Confused

ถ้าอย่้างนั้นก็คงไม่มีหรอกครับ ปกติฝาพับมันไม่มีล้อคปุ่มเลยน่ะครับ
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 23:56  

รอดูก่อนค่อยบ่น~ ผู้เขียน:
^

ถ้าอย่้างนั้นก็คงไม่มีหรอกครับ ปกติฝาพับมันไม่มีล้อคปุ่มเลยน่ะครับ

ของโซนี่ ถ้าไม่ใช่แบบแท่ง หรือ แบบสไลด์ (เอางายๆก็ ฝาพับน่ะแหละ) มันจะไม่ต้องล๊อกปุ่มกดอยู่แล้วครับ ยกเว้น รุ่นที่มีปุ่มควบคุมเดพลงด้านหน้า เช่น w508 จะมีตัวเลื่อนสำหรับล๊อก เพื่อกันไม่ให้ไปโดนโดยไม่ได้ตั้งใจ เท่านั้นเอง เวลาพับลง มันก็จะล๊อคอัตโนมัติครับ^^
meejayz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 00:33  

อยากทราบราคาปัจจุบันอ่ะคะ
ใครพอรู้ช่วยบอกทีนะคะ
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 00:38  

ผมก็ว่าน่าจะเป็นอย่างนั้น แต่ถ้าเปิดฝาทิ้งไว้เฉยๆซักพักก็ควรจะล็อกอัตโนมัติ ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 00:44  

ผมก็ว่าน่าจะเป็นอย่างนั้น แต่ถ้าเปิดฝาทิ้งไว้เฉยๆซักพักก็ควรจะล็อกอัตโนมัติ ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ

ป่าวครับ คือมันไม่ล้อคเลยครับ ยกเว้นจะพับฝา - -"
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 01:15  

ป่าวครับ คือมันไม่ล้อคเลยครับ ยกเว้นจะพับฝา - -"

เหรอครับ นึกว่าจะเหมือน w595 เวลาslideขึ้นซักพัก(หากตั้งล็อกปุ่มกดอัตโนมัติไว้)ระบบล็อกมันก็จะทำงาน ถ้าอย่างนั้นแสดงว่ามันก็จะไม่มีเมนูให้ตั้งค่าล็อกปุ่มกดอัตโนมัติ ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 01:20  

เหรอครับ นึกว่าจะเหมือน w595 เวลาslideขึ้นซักพัก(หากตั้งล็อกปุ่มกดอัตโนมัติไว้)ระบบล็อกมันก็จะทำงาน ถ้าอย่างนั้นแสดงว่ามันก็จะไม่มีเมนูให้ตั้งค่าล็อกปุ่มกดอัตโนมัติ ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ

ถูกต้องเลยครับ ^^ ฝาพับเค้าไม่ค่อยออกแบบมาให้เปิดค้างไว้(อาจหักได้)เค้าเลยไม่มีฟังค์ชั่นนี้ครับ
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 08:57  

^
กระจ่างครับ ความรู้เพิ่มขึ้นอีกหนึ่ง
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 13:58  

ทำไมวิดีโอคอลล์ใช้กล้องหน้าไม่ได้อะคะ

อยากทราบค่ะ

ช่วยตอบทีนะคะ
fff
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 09:43  

เออ คือว่าเราไม่แน่ใจว่า T707 นี่เค้ามีหูฟังให้ด้วยมั้ยค่ะ6
Wbreeze
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 13:32  

มีหูฟังแบบธรรมดาแถมให้ในกล่องครับ
TentenToushiro
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2009 16:36  

ขอถามเริ่งอินเตอร์เน็ตหน่อยค่ะ
คือตอนนี้เราใช้ แฮปปี้ แล้วพอกดไปเมนูอินเตอร์เน็ตเขียนว่า เชื่อมต่อไม่สำเร็จตรวจสอบการตั้งค่าติดต้อผู้ให้บริการหากยังแก้ปัญหาไม่ได้ น่ะค่ะ หมายควาทว่าไงหรอคะ

แล้วถ้าจะใช้อินเตอร์เน็ตกับ wifi ทำไงหรอคะ?
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2009 18:19  

TentenToushiro ผู้เขียน:
ขอถามเริ่งอินเตอร์เน็ตหน่อยค่ะ
คือตอนนี้เราใช้ แฮปปี้ แล้วพอกดไปเมนูอินเตอร์เน็ตเขียนว่า เชื่อมต่อไม่สำเร็จตรวจสอบการตั้งค่าติดต้อผู้ให้บริการหากยังแก้ปัญหาไม่ได้ น่ะค่ะ หมายควาทว่าไงหรอคะ

แล้วถ้าจะใช้อินเตอร์เน็ตกับ wifi ทำไงหรอคะ?

เปิดบริการgprsยังครับ ถ้ายังก็โทรไปเปิดบริการซะก่อนนะ

แล้วก็รุ่นนี้ ใช้wifiไม่ได้นะครับ ถ้าจาเล่นเน็ทก็ต้องเปิดgprsก่อนอยู่ดีครับ
อร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 20:42  

ต้องการขาย ใช้มา 2 เดือนแล้วอยากได้ที่เป็น 2 ซิมมากกว่า ไม่อยากพกหลายเครื่อง (สีชมพู) สนใจ 08-97842245 :oops: :lol:
Savioury
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 19:24  

แงง
ลอกซะแล้วอ่ะค่ะ
ฝาพับด้านเงาๆของเราลอกอ่ะเยอะเลยด้วย
T^T
ไม่รู้ทำไงดี
ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 22:48  

Savioury ผู้เขียน:
แงง
ลอกซะแล้วอ่ะค่ะ
ฝาพับด้านเงาๆของเราลอกอ่ะเยอะเลยด้วย
T^T
ไม่รู้ทำไงดี
ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

เข้าศูนย์เคลมได้เลยครับถ้าเป็นกรณีด้านล่างนะ
จากข้อความของคุณ sukit 9911 Se-So ครับ

"บริษัท ฯ จะเคลมให้ เฉพาะในกรณีที่สีผิวภายนอกหลุดร่อนหรือลอก
ซึ่งไม่ได้เกิดจาการขูดขีดกับของแข็ง ทั้งนี้การพิจารณาขึ้นอยู่กับ
วิจารณญาญของศูนย์ในการตรวจสอบวิเคาระห์" ทั้งนี้เป็นไปตามข้อกำหนด
คู่มือผู้ใช้ (Important Information) ข้อ 3 ในหน้าที่ 6

ส่วนราคาฝาครอบแบตที่แพงขึ้นนั้นขึ้นอยู่กับอัตราขึ้นลง ของค่าเงินสกุล
Euro และ USD โดยท่านบอกว่าต่อไปจะได้มีการพิจารณาปรับราคาที่
เหมาะสมต่อไป
พี่หลิว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 12:33  

ผมอยากทราบว่า ตัวไหนที่เล่นมิวสิคได้ดีที่สดในตอนนี้ครับ

ที่จิงชอบดีไซ แนวนี้ของSE ตอนนี้ตัวนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

อ้อมีใครขายมือถือในภูเก็ตไหม

ปล.เดือนที่แล้วไปถามหา N93 มันบอกเอาจอบไหมพี่ ไปลองขุดดูหลังร้านอาจเจอ

"กรุเผาร้านมันดีไหมเนี้ย"

ที่จิงผมเป็นปร่ะเภทบ้าฟังเพลงมากๆ แล้วชอบตัวเครื่องแนวนี้ด้วยที่สนใจอีกตัวคงเป็น

T707 เพื่อนๆว่า W508 กับ T707 ไหนดีกว่ากันครับ

ปล.ถ้ามีรุ่นไหนแน่ะนำก็ดีน้ะครับ(ย้ำว่าขอมิวสิคเทพ)
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2009 17:44  

ทำไมวิดีโอใช้กล้องหน้าไม่ได้อะคะ

อยากทราบจริงๆๆๆ

แล้วความจริงนี่มันมีกล้องหน้าหรือเปล่าคะ

อยากทราบค่ะ

ช่วยตอบทีนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
,,,,
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Nov 2009 16:52  

สร้างทางลัดยังไงอะคะ

เหมือนมันจะสร้างได้อันเดียว สร้างหลายๆอันไม่ได้หรอ
ballang
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2009 01:03  

เพิ่งซื้อมาใช้ครับ สีฟ้า จากแฟชั่น ราคา 6290 บาท ยืนยันว่ากล้องหน้ามีและใช้ได้แน่นอนครับ เมื่อวานนี้ไปที่โฮจิมินห์ เวียดนาม ที่นั่นโชว์ 3G ตั้งแต่สนามบินเลยครับ..

แต่เครื่องที่ผมซื้อมา ตรวจสอบแล้วยังไม่ใช่เฟิร์มแวร์ล่าสุด เลย update จากตัวเครื่องเอง ขนาดไฟล์ 2491 kb ใช้เวลาอัพเดท นาทีกว่าๆ เอง ใช้ edge ของ ais ครับ เร็วมากๆ พรุ่งนี้จะมาให้ความเห็นว่ามีอะไรเปลี่ยนแปลงไปไหม เมื่อ update เสร็จแล้ว
ballang
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2009 01:04  

ballang ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาใช้ครับ สีฟ้า จากแฟชั่น ราคา 6290 บาท ยืนยันว่ากล้องหน้ามีและใช้ได้แน่นอนครับ เมื่อวานนี้ไปที่โฮจิมินห์ เวียดนาม ที่นั่นโชว์ 3G ตั้งแต่สนามบินเลยครับ..

แต่เครื่องที่ผมซื้อมา ตรวจสอบแล้วยังไม่ใช่เฟิร์มแวร์ล่าสุด เลย update จากตัวเครื่องเอง ขนาดไฟล์ 2491 kb ใช้เวลาอัพเดท download นาทีกว่าๆ เอง ใช้ edge ของ ais ครับ เร็วมากๆ พรุ่งนี้จะมาให้ความเห็นว่ามีอะไรเปลี่ยนแปลงไปไหม เมื่อ update เสร็จแล้ว
ballang
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2009 01:20  

หลังจาก download ไฟล์อัพเดทนาทีกว่าๆ ก็จัดการ update เฟิร์มแวร์ตัวใหม่แล้วจากเครื่อง ใช้เวลาอีก 11 นาทีก็เสร็จสิ้น จึงแนะนำว่า หากจะ update ก็ขอให้ชาร์จแบตไว้เต็มๆ เผื่อไว้จะดีที่สุด

หลัง update เครื่องผมเป็นเวอร์ชั่น ดังนี้
1225-8308
R1GA026
090906
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2009 16:44  

แต่เครื่องที่ผมซื้อมา ตรวจสอบแล้วยังไม่ใช่เฟิร์มแวร์ล่าสุด เลย update จากตัวเครื่องเอง ขนาดไฟล์ 2491 kb ใช้เวลาอัพเดท นาทีกว่าๆ เอง ใช้ edge ของ ais ครับ เร็วมากๆ พรุ่งนี้จะมาให้ความเห็นว่ามีอะไรเปลี่ยนแปลงไปไหม เมื่อ update เสร็จแล้ว

ทำไมของเรามันใช้กล้องหน้าไม่ได้อ่า

ของเราซื้อมาก้อเป็นสีฟ้าเหมือนกาน
kenfinal
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2009 04:37  

Aree-Yong ผู้เขียน:
สวยงาม หรูหรา
อยากจะบอกว่าโซนี่ทำอะไรก็ดูดีไปหมด น่าใช้มากๆ
จะมาไทยไหมน้า Laughing

มาหลายเดือนแล้ว ล่าสุดที่ฟิวเจอร์ รังสิต ราคา6700บ.ครับแต่ตัวจริงเล็กมาก ไม่น่าจะทนมือ
ballang
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Dec 2009 10:16  

ทำไมของเรามันใช้กล้องหน้าไม่ได้อ่า

ของเราซื้อมาก้อเป็นสีฟ้าเหมือนกาน

ผมงงทำไมกล้องหน้าถึงไม่มี ลองเช็คกับทางศูนย์ดีกว่าครับ เดี๋ยวว่าจะลองเอาไปใช้เครือข่าย 3Gx เพราะดูแล้ว น่าจะใช้ได้เลย ดูแผนที่ครอบคลุมไปถึงคลอง10 ธัญบุรีแล้ว
noomint
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jan 2010 00:12  

ซื้อมาหลายเดือนแล้วค่ะ ตั้งแต่เปิดตัววันแรกๆ
ใช้ดีมากเลย ถ่ายรูปชัดมาก+เสียงดังโค่ด (ลำโพงไม่แตกด้วย)
ตั้งแต่ใช้มา ยังไม่มีค้างนะคะ ไม่มีรวน ใช้งานได้ตามปกติ
แต่ติดตรงที่ ข้างหน้ามีรอยเยอะ เปนรอยง่ายมาก
แต่เดี๋ยวนี้ก็มีสติกเกอร์ติดหน้าจอด้านนอกขายแล้วเหมือนกัน ก้อกันได้ในระดับนึง

สีชมพู น่ารักมากค่ะ เหมือนมือถือญี่ปุ่นเลย อาจจะมีหลายคน ตอนนี้อยากได้ LG Lollipop
ซึ่งสีชมพู ก็คล้ายๆกับรุ่นนี้
แต่จะบอกว่า รุ่นนี้ดีกว่าแน่นอน เพราะ LG ระบบไม่ค่อยดี (ในรุ่นที่ไม่เกินหมื่น)
จะมีปัญหาเยอะ (อุ๊ย ไม่ได้ว่านะ อิอิ)

ปล.รุ่นนี้มี video call กล้องหน้าแน่นอนโดยไปที่ เมนู>Organiser>Video call มันก็จะขึ้นเปนกล้องหน้าอยู่แล้ว
แต่ถ้าไม่ขึ้นก็ เลือก option>Switch camera มันก็จะทำการเปลี่ยนจากกล้องหลังมาเป็นกล้องหน้า
แต่ถ้าทำแล้วยังไม่ได้ เสียแน่นอน เข้าศูนย์ด่วน!!
noomint
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jan 2010 00:15  

[quote="รอดูก่อนค่อยบ่น~"]
::MT:: ผู้เขียน:
YoKEYKung ผู้เขียน:
::MT:: ผู้เขียน:
สงสัยอ่าค่ะ
บอกว่ารองรับ video call แต่ไม่เหนมีกล้องตัวข้างในเลยล่ะคะ

งงมากมาย

แล้วไอ้รู้เนี้ยไม่ใช่กล้องหน้าหรือไง???(ข้างๆลำโพลงฟังเสียงพูด)

คุนซื้อที่ไหนอ่าคะ
ที่ฝาพับมันคนละอย่างกะที่เราดูมาอ่ะ
เขียนก๊ะคนละอย่าง ของคุณใช้คำว่า SE123
แต่ร้านที่เราไปดูอ่า (ทุกร้านที่เราไปดูเรยนะ)
มันใช้ว่า T707 อ่ะ แล้วมันก็ไม่มีกล้องข้างในข้างๆ ลำโพงอย่างเครื่องของคุณด้วยอ่ะค่ะ

รบกวนตอบอีกด้วยนะคะ
ไม่เข้าใจจิงๆ

*ไปดูมาที่ร้าน TG Phone/ บริสเทล/ JAY MART/ Shop ของ Sony
แล้วก็ร้านอื่นอีกหลายร้านอยุค่ะแต่จำชื่อร้านไม่ได้
ที่บอกมาทั้งหมด ไม่มีร้านไหนที่เครื่อง T707 มีกล้องตัวที่ 2 ข้างๆลำโพงเรยซักร้านเดียว
แล้วข้างล่างของฝาพับเป็นคำว่า T707 ไม่ใช่ SE123 ค่ะ
(ไม่ได้ตาฝาดด้วยนะคะ ไปกับเพื่อน เพื่อนก็ช่วยดู แต่ไม่มีจิงๆ)

ในรูปนี้มันเป็นตัว Pre-Production น่ะครับ มือถือของSE จะใช้รหัสนี้ทั้งหมด คือ SE123 ครับ

รู้สึกว่าตัวผลิตจริงจะไม่มีกล้องหน้านะครับ แต่สามารถVideo Call ได้โดยใช้กล้องหลักครับ

มีกล้องหน้าแน่นอน ก็ไอรูนั้นแหล่ะ มีทุกเครื่องจ้า
Xeraphim
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2010 01:55  

มีคำถาม ที่ไม่เหมือนกับคนอื่นๆอ่ะครับ
เพราะอ่านทุกรีพลายแล้ว และยังไม่มีใครถาม

1. T707 มีเฟิมแวร์ ที่โหลดแล้ว พิมพ์/เซฟ/sms ภาษาญี่ปุ่นได้ไหมครับ
2. ถ้าเป็น Mac user (คอมที่บ้านใช้พีซี แต่ส่วนตัวใช้แอปเปิ้ล) จะสามารถลง PC suit ได้ไหม หรือผมต้องรัน พีซี สูท จากบูทแคมป์ ?
3. ลงเฟิมแวร์ใหม่ ตามข้อ 1 (ถ้ามี)เนี่ย ลงด้วย แอปเปิ้ลได้รึเปล่าครับ หรือต้องใช้กับ PC อย่างเดียว

ขอบคุณครับ
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2010 14:00  

น่าใช้ดีนะรุ่นนี้ ^^ รองรับ 3G ของTrueซะด้วย ^^

Youtube Facebook ก็ได้อีก แอร๊ยย (Twiter นี่เล่นได้รึป่าวนะ?)

แต่ทำไมไปเดินหาไม่ค่อยเห็นมีสีดำขายเลยอ่ะมีแต่ชมพู+ฟ้า ซะส่วนมาก -*-
(แถวพัทยาอ่ะคับ)

กำลังลังเลอยู่ว่าจะเอารุ่นนี้หรือว่า T715 ดีนะ Rolling Eyes

แล้วนี่ถ่ายวิดีโอกี่พิกเซลคับรุ่นนี้ 320*240 ป่ะคับ?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2010 20:56  

minobu17 ผู้เขียน:
น่าใช้ดีนะรุ่นนี้ ^^ รองรับ 3G ของTrueซะด้วย ^^

Youtube Facebook ก็ได้อีก แอร๊ยย (Twiter นี่เล่นได้รึป่าวนะ?)

แต่ทำไมไปเดินหาไม่ค่อยเห็นมีสีดำขายเลยอ่ะมีแต่ชมพู+ฟ้า ซะส่วนมาก -*-
(แถวพัทยาอ่ะคับ)

กำลังลังเลอยู่ว่าจะเอารุ่นนี้หรือว่า T715 ดีนะ Rolling Eyes

แล้วนี่ถ่ายวิดีโอกี่พิกเซลคับรุ่นนี้ 320*240 ป่ะคับ?

สามารถลงโปรแกรมเพื่อเชื่อมต่อ Tweeter ได้ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jan 2010 19:10  

เครื่องนี้มีwi-fi ด้วย ลองเล่นดูดิ
jittaporn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 18:03  

:lol: ต้องการขาย T707 สีชมพู สภาพ 98% ประกันศูนย์ เหลือประกัน 7 เดือน ขายราคา 4500 บาท สนใจ 0875071020 สะดวกนัดรับสินค้าและ พกง.
msfv
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 22:11  

Anonymous ผู้เขียน:
เครื่องนี้มีwi-fi ด้วย ลองเล่นดูดิ

ตลกละครับ T707 มี wi-fi ที่ไหน???
maewmomay
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2010 21:51  

คือถ่ายรูปแล้วมาหมุภาพใน PhotoDj แล้วอยู่ๆหน้าจอก็มืดดำสนิทแต่เครื่องไม่ได้ดับอ่ะ สาเหตุมาจากอะไรใครทราบบ้าง
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2010 23:26  

maewmomay ผู้เขียน:
คือถ่ายรูปแล้วมาหมุภาพใน PhotoDj แล้วอยู่ๆหน้าจอก็มืดดำสนิทแต่เครื่องไม่ได้ดับอ่ะ สาเหตุมาจากอะไรใครทราบบ้าง

โปรแกรมค้างรึเปล่า ลองพับฝา เปิดอีกรอบดู ถ้าไม่หาย ก็กดปุ่มวางสายดู ถ้าไม่หายอีก ก็กดปุ่มปิดเครื่อง ถอดแบตใส่ใหม่ แล้วเปิดดู ถ้าภาพยังไม่ปรากฏ ก็ สายแพร์จอ พัง เปลี่ยนโลด
maewmomay
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jan 2010 09:04  

โปรแกรมค้างรึเปล่า ลองพับฝา เปิดอีกรอบดู ถ้าไม่หาย ก็กดปุ่มวางสายดู ถ้าไม่หายอีก ก็กดปุ่มปิดเครื่อง ถอดแบตใส่ใหม่ แล้วเปิดดู ถ้าภาพยังไม่ปรากฏ ก็ สายแพร์จอ พัง เปลี่ยนโลด

ถ้าปิดผาพับแล้วเปิดอ่ะไม่มีภาพขึ้น แต่ถ้ากดปุ่มวางสายค้างอ่ะภาพขึ้นแต่เหมือนเปิดเครื่องใหม่อ่ะ เพราะมันหาสัญญาณใหม่
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jan 2010 20:40  

ถ้าปิดผาพับแล้วเปิดอ่ะไม่มีภาพขึ้น แต่ถ้ากดปุ่มวางสายค้างอ่ะภาพขึ้นแต่เหมือนเปิดเครื่องใหม่อ่ะ เพราะมันหาสัญญาณใหม่

แล้วตอนนี้ ใช้งานได้หรือยังครับ ผมแนะนำให้ปิดเครื่อง เปิดใหม่ แล้วใช้รูปเดิมลองหมุนในphotodj อีกรอบ ถ้ายังเป็นอีกผมขอแนะนำให่ส่งศูนย์ หรืออัพเฟิร์มแวร์ดูก่อน แต่ถ้าหายก็ดีไปครับ เพราะบางที เครื่องมันก็เอ๋อได้ ผมใช้G502อยู่ เคยเอ๋อไปสองรอบ เลยอัพเฟิร์มแวร์ก็หายดีครับ
lemon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jan 2010 11:19  

มีใครเคยลองเอา T707 ไปลองสัญญาณ 3G มาแล้วบ้างคะ ตกลงว่ารับ3Gของทรูมูฟได้มั้ยคะ เราโทรไปถามศูนย์โซนี่ เขาบอกว่าเครื่องนี้ไม่รองรับระบบ 850 ของทรูน่ะค่ะ แต่ทำไมโทรไปถามทรู เขาบอกว่ารุ่นนี้รองรับ 3G ของทรู

ตกลงจะเชื่อใครดี เลยมาถามคนที่ใช้อยู่น่าจะชัวร์กว่า ตอบให้ด้วยนะคะ Very Happy
T707 's Lover
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 08:32  

lemon ผู้เขียน:
มีใครเคยลองเอา T707 ไปลองสัญญาณ 3G มาแล้วบ้างคะ ตกลงว่ารับ3Gของทรูมูฟได้มั้ยคะ เราโทรไปถามศูนย์โซนี่ เขาบอกว่าเครื่องนี้ไม่รองรับระบบ 850 ของทรูน่ะค่ะ แต่ทำไมโทรไปถามทรู เขาบอกว่ารุ่นนี้รองรับ 3G ของทรู

ตกลงจะเชื่อใครดี เลยมาถามคนที่ใช้อยู่น่าจะชัวร์กว่า ตอบให้ด้วยนะคะ Very Happy

//////////

ใช้ได้ 100% ถ้าเป็นจุดที่มีสัญญาน 3G จะขึ้นตัวอักษร H ที่หน้าจอ
ป.ล. SE น่าจับพนักงานไปอบรมสินค้าของบริษัทบ้างนะ
lonely night
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jan 2010 22:57  

รุ่นนี่มี mega bass กับ sense me มั้ยคะ
lonely night
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jan 2010 22:58  

รุ่นนี่มี mega bass กับ sense me มั้ยคะ Laughing
:p
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2010 14:04  

เหนมีข่าวว่าเดือนกุมภา มือถือรุ่นนี้จะออกสีใหม่เปน สีdark grape แล้วจะให้สาย usb ด้วย เปนเรื่องจิงรึป่าวอะ อยากได้
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 04:53  

:p ผู้เขียน:
เหนมีข่าวว่าเดือนกุมภา มือถือรุ่นนี้จะออกสีใหม่เปน สีdark grape แล้วจะให้สาย usb ด้วย เปนเรื่องจิงรึป่าวอะ อยากได้

สีใหม่มาแล้วจริงๆครับ เป็นสีม่วง ปุ่มกดก็เป็นสีม่วงด้วย เห็นมาแล้ว ส่วนเรื่องแถมสายusbมาให้ด้วยมั้ย ไม่ทราบครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 20:50  

Midobew ผู้เขียน:
:p ผู้เขียน:

สีใหม่มาแล้วจริงๆครับ เป็นสีม่วง ปุ่มกดก็เป็นสีม่วงด้วย เห็นมาแล้ว ส่วนเรื่องแถมสายusbมาให้ด้วยมั้ย ไม่ทราบครับ

สีม่วงน่ารักกกกก

เห็นที่งาน mobile expo มาเหมือนกัน แต่ก็ไม่แถม สาย usb
เดินๆๆถามหลายร้าน มีร้านนึง ลดราคาอยู่ค่ะ แต่สีฟ้าสีเดียวนะค่ะ เหลือ 5990.-
เลยไม่ได้สอยมา ไปเอา w508 มาแทนแหะๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2010 03:46  

แล้วจะมีสีเขียวเข้ามาบ้างไหมเนี่ย

สีเขียวมีขายที่ประเทศไหน

ที่่มาบุญครองจะมีเครื่องนอกสีเขียวขายไหม

รบกวนผู้รู้ตอบที ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 13:45  

แล้วจะมีสีเขียวเข้ามาบ้างไหมเนี่ย

สีเขียวมีขายที่ประเทศไหน

ที่่มาบุญครองจะมีเครื่องนอกสีเขียวขายไหม

รบกวนผู้รู้ตอบที ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ใช่ๆเคยเห็นในรูปสวยดี แต่ยังไม่เห็นตัวเป็นๆเลย Neutral
megaclever
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 21:45  

แล้วเวลามีคนโทรเข้า มันจะเป็นสีเหลือบๆเหมือนในรูปโฆษณารึเปล่าอ่ะคะ
brezze
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2010 23:35  

เปิดgprsแล้วค่ะ.....มันขึ้นให้login...อะไรซักอย่างนี่ล่ะค่ะ..........
moo_55
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 17:37  

ขายครับ มือสองประกันถึงสิ้นปี ดูรายละเอียดตามนี้ครับ

http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=294255&PN=2
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 20:15  

brezze ผู้เขียน:
เปิดgprsแล้วค่ะ.....มันขึ้นให้login...อะไรซักอย่างนี่ล่ะค่ะ..........

แล้วดูที่การตั้งค่าหรือยังครับ ว่าตั้งค่าถูกต้องหรือไม่
j O r +
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 23:18  

รุ่นนี้ดู youtube ได้มั้ยคะ
เราเข้า Media (left softkey) > Video > Youtube
ใส่ username กับ password เรียบร้อย
search หา clip ที่อยากดูได้ แต่พอกด play แล้ว มันขึ้นว่า
'Configuration problem. Please check the streaming Acess Point. Close this application and go to settings/ Connectivity/ Streaming Settings.'

อยากรู้ว่าเราต้อง set ยังไงเหรอคะ
เราเปิดใช้ GPRS ได้ ไม่มีปัญหาค่ะ
cullen
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 21:08  

ธีมของ W508 ใช้กับ T707 ได้ไหมอ่า ?

Confused
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 12:02  

ใช้ 3G ต้องเสียตังค์รึป่าว

เวลาจะใช้สามารถใช้ได้เลยใช่มั้ย

ตอบหน่อยนะค่ะ
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 16:08  

j O r + ผู้เขียน:
รุ่นนี้ดู youtube ได้มั้ยคะ
เราเข้า Media (left softkey) > Video > Youtube
ใส่ username กับ password เรียบร้อย
search หา clip ที่อยากดูได้ แต่พอกด play แล้ว มันขึ้นว่า
'Configuration problem. Please check the streaming Acess Point. Close this application and go to settings/ Connectivity/ Streaming Settings.'

อยากรู้ว่าเราต้อง set ยังไงเหรอคะ
เราเปิดใช้ GPRS ได้ ไม่มีปัญหาค่ะ

ลองเข้าไปดูที่การตั้าค่าการเชื่อมต่อดูก่อนครับ อาจจะไล่ดูทุกหัวข้อที่เกี่ยวกับการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตและก็ตั้งให้ตรงกับเครือข่ายมือถือที่เราใช้อยู่ ก็น่าจะโอเคนะครับ
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 16:10  

cullen ผู้เขียน:
ธีมของ W508 ใช้กับ T707 ได้ไหมอ่า ?

:?

ขนาดหน้าจอเท่ากัน ใช้ด้วยกันได้ครับ
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 16:12  

ใช้ 3G ต้องเสียตังค์รึป่าว

เวลาจะใช้สามารถใช้ได้เลยใช่มั้ย

ตอบหน่อยนะค่ะ

เสียตังค์แน่นอนอยู่แล้วครับ เหมือนเราเล่น gprs หรือ edge และต้องขอเปิดใช้กับเครือข่ายก่อนจึงจะได้ใช้ครับ

อัตราค่าใช้จ่ายแล้วแต่เครือข่าย ลองสอบถามดูก่อนครับ
HHr
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 10:31  

มีใครรู้บ้างขอรับว่า T707 ตอนนี้ยังมีขายอยู่รึเปล่า?

หรือใกล้หาซื้อยากรึยังครับ?

ที่สำคัญราคาเหลืออยู่เท่าไหร่แล้วขอรับ ใครทราบ..ขอรบกวนหน่อยนะขอรับ
Claire
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 May 2010 15:44  

ว้าว สีม่วงหรอคะ
ท่าจะสวย

แต่สีฟ้าของเราตอนนี้หน้ากากตรงที่เป็นเงาๆด้านหน้าน่ะค่ะ
ถลอก สีลอกออกหมดเลย T^T

ไปให้เจดูเค้าก็ไม่รับเคลมด้วยง่ะ
เสียดายจังเลย
แถมราคาลงตั้ง2พันหรอคะ!?!
ขอความช่วยเหลือ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 May 2010 19:12  

เครื่องเล่นเพลง นี่เวลาชื่อเพลงยาวมันเป็นภาษาจีนเปล่าคะ

แล้วชื่อเพลงนี่มันพิมพ์ยาวๆๆได้เปล่าคะ

ภาษาจีนมันเกิดจาก ID3Tag ครับสามารถแก้ได้โดยโปรแกรมหลายตัว

ชื่อยาวๆแค่ไหน อันนี้ผมไม่ทราบเหมือนกันแต่ยังไม่เคยมีปัญหานี้ครับ

T707 มีชื่อเป็นภาษาจีนหรือเปล่าคะ

มันเกิดจากตัวไฟล์เพลงครับ ใส่เครื่องอื่นก็เป็น(ยกเว้นSmartPhoneบางรุ่นจะรู้)

ผมไม่แน่ใจว่าเครื่องแบนี้จะมีการเปลี่ยนการแสดงผลของภาษามั้ย เพราะผมใช้ UIQ ครับมันสามารถเปล่ยนรูปแบบการแสดงผลให้เป็นอีกแบบได้เช่นจากThai ISO-8850-11ถ้ามีลองเปลี่ยนเป็น Thai (Windows 874) ถ้ามีจะอยู่เมนูของOption หรือ Preference Media Player ครับ

เพิ่งลงเพลงเสร็จตะกี้ เป็นเหมือนกันคับ
ใครรู้ขั้นตอนการแก้มั้ยครับ
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 May 2010 10:57  

ต้องใช้โปรแกรมแก้ไข tag เข้าช่วยครับ

http://www.4shared.com/file/WwAfozLp/mp3tagv240.html

ขั้นตอนการทำ ทำในคอมฯ และทำก่อนที่จะเอาไฟล์เข้าไปในมือถือ(จะเครื่องหรือการ์ดก็ตาม)

โหลดตัวโปรแกรม ติดตั้งให้เรียบร้อย

เปิดตัวโปรแกรมขึ้นมา แล้วก็เปิดไฟล์เพลง(ที่อยู่ในคอมฯ)จากโปรแกรม

ตัวโปรแกรมจะแบ่งเป็นสองส่วนใหญ่ๆ คือ ขวามือจะเป็นรายการเพลงทั้งหมดที่เราเลือกให้แสดง

และซ้ายมือจะเป็นรายเอียด tag ของไฟล์เพลง (จะโชว์ก็ต่อเมื่อ เราคลิ๊กเลือกเพลงที่อยู่ในคอลัมขวามือแล้วอย่างน้อยหนึ่งเพลง และในไฟล์เพลงมันต้องมีรายละเอียดจริงๆ ถ้าไฟล์ไหนเลือกแล้วไม่มี ก็แสดงว่ามันไม่ได้ใส่ tag อะไรไว้)

การทำให้เครื่อง SE (หรืออื่นๆ)อ่านไทยได้ในเมนูเล่นเพลง ก็แค่ลากเม้าท์คลุมเพลงที่อยู่ในคอลัมขวามือทั้งหมด (หรือจะเลือกเฉพาะบางไฟล์ก็ได้ แต่จะเลือกทำไม คลุมให้หมดง่ายกว่า)

จากนั้นก็คลิ๊กขวา ตรงบริเวณเพลงที่เราเลือกคลุมไว้

แล้วก็เลือก save tag ปล่อยให้ตัวโปรแกรมทำงานซักแป๊บ

แค่นี้เพลงทั้งหมดที่คุณได้ทำผ่านวิธีนี้แล้วเมื่อโหลดเข้าไปในมือถือ และแสดงผ่านเครื่องเล่นเพลงมันก็จะโชว์เป็นภาษาไทยอย่างถูกต้องแล้วครับ

ปล. ใครจะใส่ภาพปกอัลบั้มผ่านโปรแกรมนี้ก็ได้เช่นกันครับ
pop707
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 15:01  

ไม่ทราบรุ่นนี้ คุณภาพเสียงสนทนาเป็นยังไงครับ อยากได้ฟังเสียงคู่สนทนาชัดๆ ใสๆ อ่ะครับ
Fara7777
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 20:53  

ต้องการขาย T707 สีชมพู สภาพ 98% หูฟังยังไม่ได้แกะจากห่อ
ประกันศูนย์ เหลือประกัน 11 เดือน ซื้อเดือนที่แล้วค่ะ
ขายราคา 5500 บาท
สนใจติดต่อ 082-489-4343
สะดวกนัดรับสินค้าที่เซนทรัลชิดลม,พารากอน หลังเลิกงาน 18:00~ หรือวันเสาร์

ขายเพราะได้โทรศัพท์ของบริษัทมาใช้
ไม่อยากพกหลายเครื่องค่ะ
707
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2010 12:37  

ไปดูตัวนี้มาแล้วที่ เจมาท ปิ่นเกล้า ตอนนี้เครื่องศูนย์ ราคาลดลงอยู่ที่4990

น่าสอยมาใช้มากๆครับ
loveless
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jun 2010 20:17  

ไม่รุ้ว่าจะซื้อ รุ่นนี้หรือ w595 ดี ช่วยแนะนำด้วยคับ
1.เรื่องกล้องอันไหนดีกว่ากัน
2.รุ่น t707 ที่ฝาพับขึ้นเปนรายชื่อเลยรึป่าวเวลามีสายโทรเข้า

ช่วยเลือกด้วยคับ
thank you
punticha
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2010 10:03  

เมจ้า ผู้เขียน:
วันนี้ครึ้มอกครึ้มใจอะไร ซะมีไม่ทราบค่ะ ซื้อ T707 มาเซอไพรซ์เฉยเยย อย่าอิจจ๋ากันน้อ Embarassed

ซะมีซื้อสีดำม่วงมาให้ก้า

ของที่ได้มาก็คือ ตัวเครื่อง + เมม 1กิ๊ก + หูฟัง + สายชาจ และสุดท้าย ของแถมจากเจมาร์ทพาราก้อน คือซองใส่มือถือจ้า

อารมณืดี๊ดี ... Razz

ขอดูหน่อยสิคะ สีม่วง อยากได้ๆๆ
หูฟังเปงแบบไหนหรอ
peetch
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Aug 2010 16:00  

วันนี้ไปดูที่แฟชั่นมา เค้าบอกเครื่องหมดแล้ววT^T

มีใครทราบมั้ยคะว่าที่ไหนยังมีของอยู่อีก??
Sony
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Sep 2010 19:56  

peetch ผู้เขียน:
วันนี้ไปดูที่แฟชั่นมา เค้าบอกเครื่องหมดแล้ววT^T

มีใครทราบมั้ยคะว่าที่ไหนยังมีของอยู่อีก??

วันนี้ไปซื้อมาแล้วเหมือนกัน ราคา 4,490 บาทค่ะ Laughing Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Sep 2010 15:46  

ซื้อที่ไหนอ่ะ4xxx
SONY
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2010 19:40  

J-Mart อยุธยาค่ะ Laughing (ฝากซื้อได้นะคะ อิอิ)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2010 14:05  

J-Mart อยุธยาค่ะ (ฝากซื้อได้นะคะ อิอิ)
อยากได้
อ้างถึง:
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2010 14:07  

SONY ผู้เขียน:

J-Mart อยุธยาค่ะ Laughing (ฝากซื้อได้นะคะ อิอิ)
จัยดีจังฝากซื้อได้ด้วยมีสีดำป่ะ
อ้างถึง:
SONY
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2010 21:06  

จัยดีจังฝากซื้อได้ด้วยมีสีดำป่ะ
อ้างถึง:

มีทุกสีเลยค่ะ..... Laughing Wink
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2010 20:43  

อ้างถึง:

มีทุกสีเลยค่ะ..... Laughing Wink
จัยดีจัง Very Happy
อ้างถึง:
arisa228
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 22:43  

มีมือสองสีฟ้าสภาพดีขายค่ะ อุปกรณ์ครบยกกล่อง ราคาไม่แพง ติดต่อ 082-1755710 Laughing Very Happy Wink Surprised
rara
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2011 12:44  

รบกวนหน่อย ใครรู้บ้างว่าตอนนี้ราคาเท่าไร Laughing
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jan 2011 10:31  

rara ผู้เขียน:
รบกวนหน่อย ใครรู้บ้างว่าตอนนี้ราคาเท่าไร Laughing

มือหนึ่งคงหายากแล้วมั้งครับ Neutral
bikrapao
Year's Star

จังหวัด: สุพรรณบุรี
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2011 17:18  

หาซื้อได้ที่ไหน ใครรู้ช่วยบอกบ้างนะ อยากได้อ่ะ
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2011 14:35  

bikrapao ผู้เขียน:
หาซื้อได้ที่ไหน ใครรู้ช่วยบอกบ้างนะ อยากได้อ่ะ

คงต้องใช้ความพยายามอย่างสูงทีเดียว
ตามศูนย์ทั่วไปคงไ่ม่มีของแล้วครับ ถ้ามีคงของค้างสต็อก
ต้องไล่ดูแต่ละร้านแล้วล่ะครับ

ปล. ใครเห็นมีที่ไหน ก็ช่วยแจ้งเพื่อนๆด้วยนะครับ Wink
joy-dayday
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2011 13:43  

รุ่นนี้เสียอย่าง ใช้ไปประมาณ 1 ปี หน้าจอลอกๆ ออก
ทั้งๆที่ก็ทะนุถนอมเป็นอย่างดี อาจด้วยวัสดุไม่ดี
แต่อย่างอื่น ถ่ายรูปชัด เพลงเสียงดี
sylvaniajang
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2013 15:25  

หลงรักโทรศัพท์รุ่นนี้ตั้งแต่สมัยมอปลาย ตอนนั้นยังไม่มีปัญญาซื้อ จนตอนนี้เรียนมหาลัยปี3 มีปัญญาซื้้อแล้ว แต่หาเครื่องซื้อไม่ได้ T^T ชีวิตมันเศร้าา Sad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5

ไปยังหัวข้อ: