Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
<มือใหม่> เครื่องศูนย์ ไม่มี Market ถ้า root แล้วจะลงได้รึเปล่า

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 5279
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : <มือใหม่> เครื่องศูนย์ ไม่มี Market ถ้า root แล้วจะลงได้รึเปล่า
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 21:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

มือใหม่ครับ

เครื่องศูนย์ ไม่มี Market
search หาโปรแกรมเจอ แต่มันก็ฟ้องว่าลงไม่ได้
ถ้าผมทำ root (ไม่อัพรอม) แล้วจะลงได้รึเปล่าครับ

หรือว่าต้องอัพรอมสถานเดียว.....

ขอบคุณครับ.....

ปล. ลองทำ root ดูแล้ว ไม่ได้อ่ะครับ
ตามวิธีทั้ง http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=251687&PN=6
และ http://www.droidsans.com/node/373

มันฟ้องว่า
C:\AndTool\tools>fastboot boot recovery-new.img
downloading 'boot.img'... FAILED (remote: not allow)
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: <มือใหม่> เครื่องศูนย์ ไม่มี Market ถ้า root แล้วจะลงได้รึเปล่า
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 02:47  

Flash ROM ก็คือการเปลี่ยนรอมไปเลยครับ Update ROM คือเอาอะไรใหม่ๆ เข้าไปใส่ ต่างกันนะครับ ตามลิ้งค์เนี้ยเป็น FLASH ครับ

เครื่องศูนย์จะมีล๊อคของ Google อยู่ครับ จะปลดล๊อคจะต้องใช้รอมของโรงงานเอามา Flash เท่านั้น (มีแจกในเว็บเรานี่แหละ)

แต่ผมว่ารออัพเดทรอม HTC Sense for HTC Magic ดีกว่านะครับ ตอนนี้ได้ข่าวว่ากำลังเทสกันอยู่ เป็น Donut 1.6 ด้วย รับรองใหม่กว่าที่ไดในโลกแน่นอนครับ (นี่เปิดตัวที่ไทยที่แรกเลยนะ ที่บราซิลยังไม่มีคนได้ใช้ ของ T-Mobile ก็เป็น Donut ธรรมดาไม่ใช่ HTC Sense) Twisted Evil

อดใจรอนิดส์ อีกไม่กี่วันนี่แหละครับ
Miata
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: <มือใหม่> เครื่องศูนย์ ไม่มี Market ถ้า root แล้วจะลงได้รึเปล่า
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 06:49  

อ่า...... ต้องอัพรอมใหม่เลยเหรอครับ

ผมเข้าใจว่าเครื่องศูนย์ ได้สิทธิ์การใช้เป็น User ธรรมดา
แล้วถ้าทำ root ได้ ก็จะได้สิทธิ์หมือน Administrator ใน Windows
โดยที่ไม่ต้องอัพ ROM ใหม่ (เหมือนแก้สิทธิ์เราให้เป็น admin โดยไม่ต้องลง Windows ใหม่) ซะอีก

แล้วถ้าได้รอมใหม่มา(ที่เป็น Official) แล้วจะได้สิทธิเป็น root รึเปล่าครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 12:33  

Miata ผู้เขียน:
อ่า...... ต้องอัพรอมใหม่เลยเหรอครับ

ผมเข้าใจว่าเครื่องศูนย์ ได้สิทธิ์การใช้เป็น User ธรรมดา
แล้วถ้าทำ root ได้ ก็จะได้สิทธิ์หมือน Administrator ใน Windows
โดยที่ไม่ต้องอัพ ROM ใหม่ (เหมือนแก้สิทธิ์เราให้เป็น admin โดยไม่ต้องลง Windows ใหม่) ซะอีก

แล้วถ้าได้รอมใหม่มา(ที่เป็น Official) แล้วจะได้สิทธิเป็น root รึเปล่าครับ

Root ก็ต้องเปลี่ยน Rom อยู่ดีครับ เพราะ Rom ศูนย์ตัวแรกๆ root ไม่ได้ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: