Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Infinity Touchy - อินฟินิตี้

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 46 / เข้าชม: 112235
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Infinity Touchy - อินฟินิตี้
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 19:41  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Infinity Touchy - อินฟินิตี้
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/infinity/touchy.htm

koi shiyo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 18:53  

ที่หนึ่ง ดีใจจังไอโฟน
Hinokami Akira
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 13:41  

ตัวจริงจะเป็นแบบในภาพแป่าวน๊า กำลังหามือถือเครื่องรองไว้สำหรับงานพอดีเลยอะ
koi shiyo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 18:17  

ไอโฟน
nalo
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 14:23  

สมัยนี้ มือถือเลียนแบบiphone เยอะจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 20:01  

ลองอ่านกระทู้รุ่นเก่าๆ ยี่ห้อนี้บริษััทเค้าไม่ค่อยรับผิดชอบนะ ระวังด้วย
Msconfig
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 09:20  

ของพวกนี้คนเค้าไม่ค่อยสนใจหรอกครับ เพราะคิดไว้ในใจแล้วว่า เสียก็เควี้ยงลงน้ำไป 55 headbang
nalo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 17:30  

Msconfig ผู้เขียน:
ของพวกนี้คนเค้าไม่ค่อยสนใจหรอกครับ เพราะคิดไว้ในใจแล้วว่า เสียก็เควี้ยงลงน้ำไป 55 headbang

จริงหรอครับ
nalock
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : อือ น่าใช้ เนอะ
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 08:45  

ไม่รู้หรอกนะว่า ยี่ห้อไหนเลียนแบบ ยีห้อไหน
เพราะ โนเกีย LG หรือพวก Inter Brand รายอื่นๆ ก็เลียนแบบ
กันไปมา

ของแบบนี้ต้องดูกันที่ราคา และความคุ้มค่าของฟังก์ชั่นการใช้งาน
และบริการหลังการขาย (ถูกไหมเนี้ย)

เท่าที่เข้าไปอ่านกระทู้เก่าๆ ของ อินฟินิตี้มา เท่าที่เข้าใจเอง

ประมาณว่า ร้านที่เป็นตัวแทนจำหน่าย มารยาทไม่ดี

แต่สำหรับตัวบริษัทเอง เขาก็ออกมาแสดงความรับผิดชอบนี่ค่ะ

ดังนั้นมันคนละประเด็นกัน ไม่ใช่หรอ ระหว่างตัวบริษัท กับร้านจำหน่าย

** สรุป ดิฉันจะตามดู อินฟินิตี้ ต่อไปค่ะว่าจะเป็นยังไง ในอนาคต
Me+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 11:44  

ยี่ห้อนี้หาซื้อได้ที่ไหนอ่ะค่ะ Shocked
ศิริสวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้อยู่
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 13:42  

ตอนนี้ใช้รุ่นนี้อยู่ อะ ค่ะ ถือว่าโอเค เลยนะค่ะ

ซื้อที่ บิ๊กซีอะ ค่ะ

ราคากับ คุณภาพ ถือว่า โอเคเลยนะคะ

ที่วี ถือว่าชัดเลย สามารถจูนช่องของ ทรูวิชั่น ได้ด้วยอะ ค่ะ
quad
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ใช้อยู่
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 12:44  

ศิริสวย ผู้เขียน:
ตอนนี้ใช้รุ่นนี้อยู่ อะ ค่ะ ถือว่าโอเค เลยนะค่ะ

ซื้อที่ บิ๊กซีอะ ค่ะ

ราคากับ คุณภาพ ถือว่า โอเคเลยนะคะ

ที่วี ถือว่าชัดเลย สามารถจูนช่องของ ทรูวิชั่น ได้ด้วยอะ ค่ะ

อยากดูเคเบิ้ลท้องถิ่นด้วย ถ้าดูทรูวิชั่นได้ เคเบิ้ลท้องถิ่นคงสบาย อิ อิ
nalock
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : น่าสน
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 12:38  

ไปดูมาแล้วจ้า ที่ Big-C สุขา 3

ไม่มีของ ต้องสั่งจองแต่ได้ดูเครื่องที่จริงของลูกค้า

รายอื่นที่จองไว้แล้ว อืออออออออ น่าสน ราคา OK

เครื่องสวย และถ้าดูทรูวิชั่นได้ด้วยเนี้ย 5555 ฟันธง "ซื้อ" Very Happy
Dodge Viper
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : ชอบรุ่นนี้
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 12:43  

สวยดีอ่ะรุ่นนี้ ไม่เหมือนเครื่องก็อปไอโฟนยี่ห้ออื่นเลย ไปดูมาแล้ว ใน BigC แต่ยังไม่ได้ตัดสินใจกลับมาเลยขอมาหาข้อมูลก่อน เย้ พรุ่งนี้คงได้ถอย เห็นราคาแค่ 4,xxx เอง ยี่ห้ออื่น 6,990 อ่ะ ถอยๆๆๆ
Dodge Viper
Year's Star

หัวข้อ : Re: น่าสน
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 12:45  

nalock ผู้เขียน:
ไปดูมาแล้วจ้า ที่ Big-C สุขา 3

ไม่มีของ ต้องสั่งจองแต่ได้ดูเครื่องที่จริงของลูกค้า

รายอื่นที่จองไว้แล้ว อืออออออออ น่าสน ราคา OK

เครื่องสวย และถ้าดูทรูวิชั่นได้ด้วยเนี้ย 5555 ฟันธง "ซื้อ" Very Happy

ดู True ได้ด้วยหรอคับ ทำไงอ่ะ กำลังสนใจอยู่เลย
nalock
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: น่าสน
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 14:17  

ดู True ได้ด้วยหรอคับ ทำไงอ่ะ กำลังสนใจอยู่เลย[/quote]

ดูทรูฯ ได้จริงๆ หรือเปล่าไม่ทราบนะคะ แต่เห็นข้างบนเขาบอกมา
ว่าดูทรู ได้ด้วย ก็ว่าจะลองดูค่ะ แต่ว่าตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อมาเลยนะ

ไว้ได้ซื้อก่อนแล้วจะมาบอกค่ะว่า OK ไหม Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 23:33  

ดูทรูได้? โม้ปล่าว
รีวิวให้ดูหน่อย ถ้าจริงซื้อซัก3เครื่อง
nalock
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : เรียนเชิญ คุณสิริสวย
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 10:50  

เรียนเชิญ คุณสิริสวย

ช่วยเข้ามาให้ความกระจ่างด้วยค่ะ ว่าสามารถจูน "ทรูวิชั่น" ได้อย่างไรกัน
เพราะถ้าได้จริง จะได้มีคนซื้อที 3 เครื่อง เลย................555555

อยากรู้เเหมือนกัน จริงๆ นะ รอๆๆๆๆๆ รออยู่ รออยู่ รอดูนะจ๊ะ

รีบๆ เข้ามาหน่อย

ถ้าได้จริง นอกจากจะมีคนซื้อทีเดียว 3 เครื่อง เรานี่แหละคนนึงจะอุดหนุนอีกเครื่อง
แต่ที่แน่ๆ ตอนนี้ได้ Doofee 4 มาลองเล่นแล้วจ้า ท่าน
ศิริสวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ค่ะ
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2009 20:33  

เครื่องเราดูได้นะค่ะ

ดูช่องปกติได้ 6 ช่อง ช่องทรูได้ 3 ช่อง อะ

เพื่อน เราก็ใช้อยุ่ ก็ดูได้เหมือนกัน นะค่ะ

ยี่ห้อ ดูได้ไหม อะ ค่ะ
nalock
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : อือ ดูทรูวิชั่น ได้
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2009 13:53  

OK... กระจ่างแล้วค่ะ และขอบคุณ คุณศิริสวย ที่เข้ามายืนยัน

คำตอบอย่างชัดเจน และได้โทรเช็คที่ Infinity Call Center แล้วค่ะ

ก็ได้รับคำยืนยันว่า ดูได้จริงๆ เอาสิ ของเขาแน่ไหมล่ะท่าน

และดิฉันได้ทำตามที่ ลั่นวาจาไว้แล้วค่ะ สั่งจองแล้ว แต่แค่ 2 เครื่องก่อนนะ

เพราะเพิ่งได้ Doofee 4 มา...อิๆๆๆๆ เดี๋ยวตังค์หมดกระเป๋า
nalock
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ลืมทวง
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2009 13:57  

อะ.... ในเมื่อรุ่นนี้ดู ทรูวิชั่น ได้จริง ก็อย่าลืมกันนะค่ะ

ใครที่ได้เอ่ยวาจา ตรามาตรเอาไว้ และได้ประกาศบอก

ก็ย่อมรู้อยู่แกใจล่ะเนอะ ท่านจะทำตามหรือไม่ ย่อมรู้ดี

ว่าจะซื้อหรือไม่ซื้อ ดิฉัน แค่ผู้หญิงธรรมดาคนหนึ่ง

แต่...สัจจะสำคัญที่สุดในชีวิต เพราะได้รับการปลูกฝังอย่างดี

จากครอบครัว ว่าพูดแล้วให้ทำตามอย่างที่ประกาศเอาไว้.. ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2009 14:40  

คุณ nalock ใช้ Doofee 4 ใช้ดีไหมครับ แล้วดู"ทรูวิชั่น" ได้ไหม
Dodge Viper
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2009 13:47  

เราซื้อมาใช้แล้วล่ะที่ Big C เมื่อวานนี้เอง ตัวเครื่องดูดีมากค่ะ แต่ว่าทำไมเม็มโมรี่ไม่เลยล่ะค่ะ ถ่ายรูปก็ไม่ได้ ไม่รู้ว่าต้องตั้งค่าหรือทำยังไงบ้าง พอเข้าเมนูกล้อง โทรศัพท์จะขึ้นว่า หน่วยเก็บข้อมูลไม่พร้อม หรือ บางทีก็ขึ้นว่า โมดูลกล้องไม่พร้อม แก้ไขยังไงค่ะ
nalock
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : มาแล้วค่ะ
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2009 13:35  

หลังจากที่ทดลอง Doofee 4 มาอาทิตย์หนึ่ง
เรื่องของ ไอคอนเมนู ยังดู งงๆ อยู่บ้างค่ะ บางอย่าง
ยังไม่ค่อยสัมพันธ์กันเท่าไรนัก ฝากถึง Infinity ด้วยนะคะ

ส่วนในเรื่อง ดูทีวีถือว่าชัดเจนทุกช่องค่ะ แต่สำหรับ "ทรูวิชั่น" ยังไม่ได้ทดลองค่ะ
ว่าจะจูนช่องได้หรือไม่

ที่ได้มาเป็นเครื่องสีดำค่ะ ไม่เหมือนของเพื่อนได้สีแดง และก็เพิ่งจะทราบว่า
มีความแตกต่างกัน ระหว่างซอฟร์แวร์ภายในเครื่องสีแดง กับสีดำ (เพื่อนบอกมา)

โดยรวมๆ กับราคานี้ของ Doofee 4 ก็ถือว่าเหมาะสมดีค่ะ คุ้มราคาดี
อ้อ..นิดนึงคะ ฝาหลังถลอกแล้วอ่ะ ขอเปลี่ยนได้ไหมค่ะ

เห็นข่าวแว๊บๆ ในเว็บไซต์ของ สยามสปอร์ต ว่ากำลังจะเปิดศูนย์บริการแห่งใหม่
ที่ ซ็นเตอร์ วัน หรอค่ะ เห็นในข่าวบอกว่าอย่างนั้นนะ ก็ขอแสดงความยินดีกับศูนย์ฯ ใหม่จ้า
วันทอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เล็กๆ อ่ะมีป่ะ
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2009 21:03  

แบบมินิ มีป่ะ ถ้ามีก็น่าสนใจนะ

หาซื้อได้ที่ไหนล่ะค่ะ บอกหน่อยๆ

เดินหาตามร้านทั่วไป ไม่เห็นมีเลยอ่ะ???
TOT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2009 21:06  

น่าสนใจนะครับ แต่แฟนผมอยากได้เล็กๆ ไม่ทราบว่ามีไหม

ราคาเท่าไร หาซื้อได้ที่ไหนล่ะครับ ช่วยบอกด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
แม่ม้วน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทัชสกรีนงามๆ
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2009 13:56  

อยากได้เหมือนกันแบบตัวเล็กๆ นะ มีไหม

รุ่นนี้ซื้อมาใช้แล้ว ใหญ่ดีเหมือนกันแต่ให้ลูกชายไปแล้วจ้า

ป้าอยากได้เล็กๆ อะหนู มีไหม

ยี่ห้อนี้หรอ หาซื้อได้ที่ Big-C ทุกสาขานะจ๊ะหลานๆ
คราบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายๆ ๆ
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2009 11:54  

ขาย ขาย infinity touchy ขายด่วนคับ เหมือน ไอ-โฟน ประกัน ศูนย์ อีก 9 เดือน ยกกล่อง

ใครสนใจ ซื้อเครื่อง 99% ติดต่อ คับ082 056 31 80

http://www.thaisecondhand.com/_board/ct/data/CT7772772.html
ขอบคุณคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 21:56  

แล้วมันจาทนไหมเนี่ย ไม่ใช่ใช้ไปแค่1-2เดือน มีอาการเครื่องค้าง,เครื่องวูบ,ฟังก์ชั่นช้า และอื่นๆอีก
ใครใช้อยู่ก็บอกกันบ้างเด้อ ว่าเครื่องสบายดีบ่อ
แล้วเครื่องสีแดงกับสีดำ ต่างกันยังไง?
วันทอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งง
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2009 11:07  

รุ่นนี้มี สีดำ สีแดง ด้วยหรอ งง!!!

คห. คุณ "ขอบคุณคับ"

ไปเห็นมาจากไหนอ่ะ จะได้ตามไปดู..555 สีดำ สีแดง
แวะมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สรุป..
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2009 15:07  

สรุป สามารถดู "ทรูวิชั่น" ได้หรือไม่

อันนี้ไม่รู้นะ แต่เว็บฯ สยามโฟน ได้ทำการทดสอบ

เครื่องจากตัวจริงแล้วก็พอ เสมือนเป็นสิ่งการันตีอย่างหนึ่ง

แล้วล่ะว่าได้ผ่านการทดสอบจากเว็บฯ ที่มีความเชี่ยวชาญ

ด้านนี้โดยเฉพาะ

อีกทั้งสเปคตามที่ทีมงานระบุมาด้วย OK แค่นี้ก็คงจะพอแล้ว (มั้ง)
Infinity mobile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แจ้งเพื่อทราบ
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 09:10  

เรียน ทุกท่าน

ต้องขอขอบคุณ ทุกความคิดเห็น และขอบพระคุณอย่างสูงสำหรับท่านลูกค้า
ที่ใช้ผลิตภัณฑ์ของ อินฟินีตี้

ในกรณี รุ่น Touchy ที่บางท่านสงสัยว่า สามารถจูนดู "ทรูวิชั่น" ได้หรือไม่นั้น
ขออนุญาติเรียนดังนี้

ทางฝ่ายเทคนิคของบริษัทฯ ได้ทำการทดสอบแล้ว ว่าสามารถจูนดูได้
แต่ เราไม่ขอแนะนำให้กระทำเช่นนั้นเหตุผลคือ
1. จะเป็นการละเมิดลิขสิทธิ์ของทาง "ทรูวิชั่น"
2. ถึงแม้จูนดูได้ แต่ด้วยระบบภาครับสัญญาณ และพื้นที่ของสัญญาณไม่ชัดเจน
จึงทำให้คุณภาพของภาพและเสียงไม่สมบูรณ์

บริษัทฯ จึงไม่ขอแนะนำให้มีการจูนรับสัญญาณ "ทรูวิชั่น"

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ด้วยความเคารพ

บ.มีเดีย อินฟินีตี้ จำกัด
www.media-infinity.com

Call center 02-6115588
น้องสวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Infinity Touchy - อินฟินิตี้
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 15:47  

ใครที่คิดจะซื้อ ก็ดูดี ระวังๆกันหน่อยนะ คัวเครื่องค่อบค้างบอบบางมาก

เคยซื้อมาใช้แล้ว ไม่ถึงเดือนที่ชาร์จเสีย ทำเครื่องตกที่เดียวบอดี้ แตกเลย

เซงมากๆ เลย
กรั่ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Infinity Touchy - อินฟินิตี้
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 20:55  

น้องสวย ผู้เขียน:
ใครที่คิดจะซื้อ ก็ดูดี ระวังๆกันหน่อยนะ คัวเครื่องค่อบค้างบอบบางมาก

เคยซื้อมาใช้แล้ว ไม่ถึงเดือนที่ชาร์จเสีย ทำเครื่องตกที่เดียวบอดี้ แตกเลย

เซงมากๆ เลย

ทำไมคุณน้องสวยโพสต์ประโยคนี้ในหลายรุ่นจังอะ เปนไรมากป่าว เหนมาหลายอันและ
ว่าแต่สวยจิงอ๊ะป่าว ถ้าจิงก้อใส่เบอมาเดี๋ยวพี่รับปรึกษาปัญหาให้เอง หึหึ
สวย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2009 19:05  

กรั่ก ผู้เขียน:
น้องสวย ผู้เขียน:

เซงมากๆ เลย

ทำไมคุณน้องสวยโพสต์ประโยคนี้ในหลายรุ่นจังอะ เปนไรมากป่าว เหนมาหลายอันและ
ว่าแต่สวยจิงอ๊ะป่าว ถ้าจิงก้อใส่เบอมาเดี๋ยวพี่รับปรึกษาปัญหาให้เอง หึหึ

ก็เคยใช้ รุ่นนี้แล้ว ใช้ได้ไม่ถึง เดือน ที่ชาร์จ แบตเสีย ทั้งๆที่ไมได้ทำตก ไม่ได้โดนอะไร เลย

ชาร์จแบตแบบว่า นับครั้งได้เลย พอจะเอาไปที่ศูนย์ 0บอกตอนนี้ไม่มีสินค้า ต้องรอ แล้วก็ถามกลับไปว่า รอ นานแค่ใหน พนักงานยังตอบไม่ได้ เลย ได้
แล้วก็ งง กับยี่ห้อนี้นะ ตอนนี้ที่ซื้อมา ซื้อที่บิ๊กซี แค่ 4500 เอง แต่ทำไมตอนนี้ราคาแพง ขึ้น แค่คุณภาพก็คงแย่อยู่ เหมือนเดิม พัฒนาหน่อยละกันนะ ก่อนจะไม่มีคนซื้อ
INFINITY mobile
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2009 10:17  

สวัสดีครับ คุณน้องสวย

แสดงว่า คุณน้องสวยติดใจในคุณภาพของสินค้า อินฟินีตี้ มิฉะนั้นคงไม่ซื้อใช้ในหลายๆ รุ่น
แม้แต่รุ่นที่ยังไม่มีวางจำหน่ายอย่าง รุ่น Opera 2 ไม่เป็นไรนะครับ อดใจรออีกสักนิด
เดี๋ยวรุ่น Oper 2 ก็จะได้นำเข้ามาขายในเมืองไทยแล้วครับ

สรุปแล้ว คุณน้องสวยใช้รุ่นไหนแล้วมีปัญหาหรือครับ รุ่น Touchy หรือ Doofee 4s หรือ Kummuk+ หรือ ฯลฯ ผมจะได้ช่วยแก้ปัญหาได้ถูกจุด เพราะการจำหน่ายที่ BigC นั้นใน
เรื่องของเราคา เราไม่สามารถไปกำหนดเขาได้ครับ มือถือยี่ห้ออื่นๆ ที่ขายใน BigC ก็เป็น
เหมือนกันหมดในเรื่องของกำหนดราคาที่ไม่สามารถตายตัวได้

และคุณน้องสวยซื้อรุ่นนี้ไปใช้กี่เดือนแล้วครับ ถ้าเครื่องยังอยู่ในประกันสามารถเคลมได้นะครับ
ทางเรายินดี แล้วที่บอกว่าไปที่ศูนย์ฯ ศูนย์ที่ไหนครับเรามีศูนย์ที่

DTAC Center เดอะมอลล์งามฯ
DTAC Center โรบินสันรัชดา
DTAC Center เซ็นเตอร์วัน อนุสาวรีย์ฯ
และสำหนักงานใหญ่ บางกะปิ

ช่วยชี้แจงด้วยนะครับจะได้ตามไปตรวจสอบได้ถูกต้อง

สวย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2009 10:40  

โทรไปแจ้งที่ สำนักงานใหญ่ บางกะปิ

รบกวนช่วยอบรบ พนังานด้วยนะ

เพื่อเพื่อนๆคนอื่นๆ ต้องการที่จะใช้ยี่ห้อนี้ จะได้สะดวกในการใช้บริการ

ตอนนี้ดิฉันไมได้ใช้ รุ่นนี้แล้ว เลยไม่แคร์แล้ว
INFINITY mobile
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2009 14:41  

เรียน คุณน้องสวย / คุณสวย

สรุป : คุณได้ใช้รุ่น Touchy มิใช่รุ่นอื่นๆ ที่คุณได้เข้าไปโพสทิ้งไว้จนทำให้สับสนในเรื่องของ
สินค้ากับบางรุ่นที่เรายังมิได้นำมาจำหน่าย ถูกต้องนะครับ

ปัญหาคือ ตัวสินค้าเองหรือว่า พนักงานที่ใช้บริการครับ เพราะได้ทำการตรวจสอบเมื่อประมาณ
10 นาที ที่ผ่านมา และเบอร์ Call Center อยู่ที่ผมเอง เพราะผมต้องการที่จะรับสาย
ลูกค้าที่โทรเข้ามาในทุกๆ เรื่อง แต่ไม่มีนะครับ ยืนยันได้ นอกจากช่วงที่ผมเข้าห้อง
น้ำเท่านั้น ที่ไม่ได้นั่งอยู่ที่เบอร์ Call Center 02-6115588

จึงเรียนมาเพื่อโปรดทราบ

ขอบคุณครับ
น้องสวย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 10:04  

จะแจ้งว่า

ที่น้องสวย โทรไปแจ้ง มันประมาณ 2 เดือน แล้วนะ ค่ะ

แต่มีพนักงาน บอกว่าจะแจ้ง เรื่องกลับ แล้วขอเบอร์ติดต่อไว้

แต่นี้มันก็เป็นเดือนแล้ว ก็ยังไม่มี ติดต่อมาเลย ตอนนั้น สวยก็รอ

แต่ยังไง ไม่ต้อง ติดตามเรื่องแล้วนะ ค่ะ

เพราะสวยไม่ได้ใช้ แล้วอะค่ะ เปลี่ยนเครื่องใช้แล้วอะค่ะ
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 10:54  

ควรจะทำใจก่อนซื้อนะครับ สินค้าจีนเนีย
tiwangtong
Year's Star

จังหวัด: เพชรบูรณ์
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 12:31  

ผมซื้อที่ บิกซีเพชรบูรณ์เมื่อเดือนมิถุนาราคา 4490บาท ตอนนี้ 4044บาทผมว่าก็ใช้ดีนะครับสมกับราคาอย่าไปเปรียบกับยี่ห้อดังเลยครับมันคนละเรื่องกัน ผมว่าคนที่บอกว่าไม่ดีเพาะใช้ไม่เป็นมากกว่า
นิดหน่อยนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 17:42  

ก็อป ไอโฟน ได้อีก อะ +5 5 5
หลินปิง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 09:52  

ซื้อรุ่นนี้มาใช้ แล้วค่ะ ที่บิ๊กซี

ขอติอยู่ 2 อย่างนะ ค่ะ คือ

1.เวลากด ค่อยข้างที่จะกดยาก อะค่ะ กดแล้วไม่โดนอะ ทำให้อาราณ์เสีย เวลาใช้

2.การประมวลผลของ รูปภาพ ค่อนข้าง ช้า มากเลย เวลาจะเปิดดูรูปแต่ละครั้ง ต้องถึงกับรอเลย อะ เซงๆ
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 15:53  

หลินปิง ผู้เขียน:
ซื้อรุ่นนี้มาใช้ แล้วค่ะ ที่บิ๊กซี

ขอติอยู่ 2 อย่างนะ ค่ะ คือ

1.เวลากด ค่อยข้างที่จะกดยาก อะค่ะ กดแล้วไม่โดนอะ ทำให้อาราณ์เสีย เวลาใช้

2.การประมวลผลของ รูปภาพ ค่อนข้าง ช้า มากเลย เวลาจะเปิดดูรูปแต่ละครั้ง ต้องถึงกับรอเลย อะ เซงๆ

แล้วตอนลองเล่นไม่ได้ลองเหรอครับ 2 ข้อนี้น่าจะพิจารณาตอนซื้อน่าจะรู้ผลแล้วนะครับ^^
แต่ซื้อมาแล้วก็ทำใจซะครับ หึหึ
555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2009 17:37  

ไอ โมบาย ผลิตที่จีนไหมน่ะ

เวลคอม ผลิตที่จีนป่ะเนี้ยยย

จีเนท ล่ะ ผลิตที่ฝรั่งเศสหรอ

TWZ ยี่ห้อนี้ผลิตที่โซเวียตเป่า

โนเกีย ล่ะ เพิ่งอ่านเจอทั้งภาพและเนื้อหาใน BrandAge เขาพาไปดูโรงงานที่จีนนี่หว่า
ตาย หา * แล้ว โนเกียผลิตที่จีน ตายๆๆๆๆ มือถือจีน ตายๆๆๆๆๆ

โซนี่ฯ ของเราล่ะ ยี่ห้อสุดรักเลยยยยยย ผลิตที่ไหนใครบอกที

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก.... มือถือจีน ไทย ลาย เขรม เห้อออเบื่อเกรียน
Siriwanich
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 23:27  

INFINITY mobile ผู้เขียน:
สวัสดีครับ คุณน้องสวย

แสดงว่า คุณน้องสวยติดใจในคุณภาพของสินค้า อินฟินีตี้ มิฉะนั้นคงไม่ซื้อใช้ในหลายๆ รุ่น
แม้แต่รุ่นที่ยังไม่มีวางจำหน่ายอย่าง รุ่น Opera 2 ไม่เป็นไรนะครับ อดใจรออีกสักนิด
เดี๋ยวรุ่น Oper 2 ก็จะได้นำเข้ามาขายในเมืองไทยแล้วครับ

สรุปแล้ว คุณน้องสวยใช้รุ่นไหนแล้วมีปัญหาหรือครับ รุ่น Touchy หรือ Doofee 4s หรือ Kummuk+ หรือ ฯลฯ ผมจะได้ช่วยแก้ปัญหาได้ถูกจุด เพราะการจำหน่ายที่ BigC นั้นใน
เรื่องของเราคา เราไม่สามารถไปกำหนดเขาได้ครับ มือถือยี่ห้ออื่นๆ ที่ขายใน BigC ก็เป็น
เหมือนกันหมดในเรื่องของกำหนดราคาที่ไม่สามารถตายตัวได้

และคุณน้องสวยซื้อรุ่นนี้ไปใช้กี่เดือนแล้วครับ ถ้าเครื่องยังอยู่ในประกันสามารถเคลมได้นะครับ
ทางเรายินดี แล้วที่บอกว่าไปที่ศูนย์ฯ ศูนย์ที่ไหนครับเรามีศูนย์ที่

DTAC Center เดอะมอลล์งามฯ
DTAC Center โรบินสันรัชดา
DTAC Center เซ็นเตอร์วัน อนุสาวรีย์ฯ
และสำหนักงานใหญ่ บางกะปิ

ช่วยชี้แจงด้วยนะครับจะได้ตามไปตรวจสอบได้ถูกต้อง

มันจะใช้ได้ สอง วันแล้วเสีย เหมือนรุ่น Mixx ของยี่ห้อนี้ไหมค่ะ ตอนนั้นซื้อมาเป็นของขวัญวันเกิดให้ลูก สองวันเอาไปเข้าศูนย์ที่เดอะมอลล์งามวงศ์วานเลย กว่าจะได้เครื่องคืนลูกก็เรียนจบ ม.3 พอดี ลืมบอกค่ะว่าซื้อให้ตอนลูกเรียน ม.3 ได้ครึ่งเทอม
สุดๆ เลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 21:44  

ระวังนะครับ เข้าไปอ่านในกระทู้อื่นๆ ของยี่ห้อนี้ก่อนตัดสินใจซื้อนะครับ
ยิ่งตอนนี้ เป็นเครื่องย้อมแมวขายครับ เห็นในกระทู้ รุ่น โอเปร่า 2 มาครับ

ลองเข้าไปอ่านกันก่อนนะครับ ขอเตือน ถ้าสินค้าไม่ได้คุณภาพจริงๆ
ก็ร้องเรียนได้ที่ สคบ. ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: