Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Market เก็บไฟล์ .apk ไว้ที่ไหนครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 7027
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Market เก็บไฟล์ .apk ไว้ที่ไหนครับ
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 06:09  
ตอบโดยอ้างถึง  

Market เก็บไฟล์ .apk ไว้ที่ไหนครับ

ก่อนหน้านี้ ไม่มี Marketr เวลาโหลดโปรแกรมมาใหม่ จะมีไฟล์ .apk เก็บไว้ที่ SD Card
ตอนนี้ไปอัพรอมใหม่ มี Maket แล้ว แต่เวลาลงโปรแกรมไม่เห็นมีไฟล์ .apk เลย

อ่านดูตามในเว๊บ บอกว่าให้ใช้ Astro ดึงไฟล์ .apk มาได้
แต่ผมลองใช้ Astro search ดูแล้ว ก็ไม่เห็นเจอเลยครับ

ที่นี้เราจะเป็บโปรแกรมไว้ได้ยังไง (เพิ่อเวลา Hard reset จะได้ไม่ต้องหาโหลดใหม่)

ขอบคุณครับ
Miata
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Market เก็บไฟล์ .apk ไว้ที่ไหนครับ
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 07:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

อ่า.... ได้แล้วครับ

ใช้ Backup ใน Astro นั่นเอง....
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: