Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ใช้การ์ดกันกี่Gbอ่ะคับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 11 / เข้าชม: 7652
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้การ์ดกันกี่Gbอ่ะคับ
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 22:05  
ตอบโดยอ้างถึง  

เหนAppมานเยอะจังเลยอยากรู้ว่าใช้กันเท่าไหร่
gahomaster
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ใช้การ์ดกันกี่Gbอ่ะคับ
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 23:42  

8GB ครับ
Rob G
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ใช้การ์ดกันกี่Gbอ่ะคับ
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 02:27  

8 ครับ ปัจจุบันมี App ในเครื่องราวๆ 150 ตัว ยังใช้พื้นที่ไปไม่ถึง 200MB เลยครับ เล็กๆทุกตัวเลย
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 02:59  

8GB เช่นกันคับลงเกมส์ไป ประมาณ20 เกมส์ เพลงอีกราวๆ 1 gb ยังเหลือให้ใช้อีกเยอะคับ 55
ossykit
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 08:59  

ของผม 16 GB ครับ
virustumm
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 09:44  

เมจิกใส่การ์ดได้สูงสุดกี่ GB เหรอครับ

เห็นในสเปคของ Samsung Galaxy ใส่ได้ถึง 32 GB แน่ะ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 11:12  

virustumm ผู้เขียน:
เมจิกใส่การ์ดได้สูงสุดกี่ GB เหรอครับ

เห็นในสเปคของ Samsung Galaxy ใส่ได้ถึง 32 GB แน่ะ

ใน Specification เค้าบอกว่ารองรับ SDHC หรือ SD 2.0 อะครับ แล้วบอกว่า Upto 16GB

ใครหา 32G มาลองได้บ้างครับ เหอๆ ในไทยนี่ 16GB นี่ก็หายากแล้วนะผมว่า Rolling Eyes
Aida
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 11:16  

Embarassed ผม 2 GB ครับเค้าแถมมา Embarassed
neapgo
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หริภุญชัย
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 11:28  

8 ครัฟ ผม
ArtDroid
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 17:35  

คือวันนี้ไปเดินๆดูCardมา Micro sdมานมีแค่4Gbอ่ะคับ พวกที่8Gbขึ้นไปมันเปน Micro sd HC เลยอ่ะคับ เลยข้องใจ ว่าคลาสมันต่างกันแล้วใช้ด้วยกันไม่ได้รึป่าว แต่ขนาดและรูปร่างเหมือนกันเป๊ะเลย จองTattooไปแล้ว มานรองรับ Micro sd อ่ะคับ (ตามที่เสปคเค้าบอกนะ) เลยไม่รู้ว่ามานจาเอาMicro sd HCมาใช้ได้ป่าว ตอบทีคับ ตอบที
popcom
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 18:41  

ใช้ 2GB เท่าที่แถมมาครับ เอาไว้ไม่พอค่อยไปหามาเพิ่ม Very Happy
กึ่งยิงกึ่งผ่าน
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 11:40  

8 ครับ ใส่เพลงเอาไว้ฟังครับ
(ต่อ bluetooth แล้วใส่หูฟังอย่างดี โอว เสียงดีชะมัดเลยครับ)
Surprised
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: