Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ถ้าไม่สัมผัสหน้าจอซักพัก เครื่องจะ lock ไปเอง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 4522
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถ้าไม่สัมผัสหน้าจอซักพัก เครื่องจะ lock ไปเอง
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 14:32  
ตอบโดยอ้างถึง  

ยัง Beginner ของ Android อยู่

มีข้อสงสัยคือ setup screen timeout ไว้ที่ 2 นาที ตอนโทรศัพท์ ผ่านไป 2 นาที เครื่อง lock เหมือน hold ไว้ ถ้า unlock ก็กลับมาคุยต่อได้ หรือเปิดโปรแกรมอื่นๆ ไว้ก็เช่นเดียวกัน (อ่าน PDF, ฟังเพลง ฯลฯ)... ตอนนี้เลยต้อง set เป็น Never screen timeout แบบนี้ปกติหรือไม่ครับ มีวิธี set แบบอื่นอีกหรือไม่

เครื่อง HTC Magic ที่ร้าน boot มาให้อย่างไรใช้อย่างนั้น ยังไม่ได้ลงโปรแกรมอื่นๆ เพิ่มเติม
relentless
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ถ้าไม่สัมผัสหน้าจอซักพัก เครื่องจะ lock ไปเอง
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 18:37  

แปลกนะครับ
ผม set ไว้ 1 นาที ยังไงก็ตาม ถ้าคุยโทรศัพท์ อยู่ถึงจะ timeout ก็ต้องคุยต่อได้นะครับ

แต่ส่วนตอนเปิดโปรแกรมอื่นไว้นี่ผมว่าปกติครับ
sense_fox
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ถ้าไม่สัมผัสหน้าจอซักพัก เครื่องจะ lock ไปเอง
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2009 13:34  

ไม่เคยเป็นแฮะ นั่งฟังเพลงระหว่างขึ้นรถจากบ้านไปถึงที่ทำงาน เสียบหูฟังแล้วกดเล่นเพลงจากหูฟัง มันก็เล่นให้ปกตินะคะ ไม่มีดับ ไม่ได้ unlock หน้าจอด้วยซ้ำ

แต่เราใช้ Hero ไม่ได้ Root อ่ะค่ะ อาจจะเป็นเพราะที่ร้านลงอะไรแปลกมาให้รึเปล่า?

รอผู้รู้ละกันค่ะ แฮะๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: