Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ช่วยทีครับ set htc mail กับ hotmail ไม่ได้

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 9638
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ช่วยทีครับ set htc mail กับ hotmail ไม่ได้
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 14:45  
ตอบโดยอ้างถึง  

ทำไมผม set htc mail กับ mail ของบริษัทได้ปกติ แต่มา add email ของ hotmail เข้าไปอีก account นึง มัน connect hotmail ไม่ได้อ่ะ

ใครพอทราบมั๊ยครับว่าต้อง หำ set เป็น pop หรือแบบไหน แล้ว mail server มันใช้ตัวไหนอ่ะครับ หรือว่ามัน add เป็น 2 account ไม่ได้อ่ะครับ Crying or Very sad
Aida
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ช่วยทีครับ set htc mail กับ hotmail ไม่ได้
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 10:29  

Pop server
pop3.live.com
Security type
SSL
Server Port
995

Very Happy ลองดูครับ
chyu
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยทีครับ set htc mail กับ hotmail ไม่ได้
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 14:03  

ขอบคุณด้วยคนนะครับ Very Happy
i_love2learn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 15:22  

เด๋วจะลองดูนะครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 16:19  

ตอนนี้ผมสามารถโหลดเมล์จาก hotmail มาที่เจ้า hero ได้แล้วครับแต่ว่า ผมไม่สามารถส่งเมล์ออกได้ ผม set outgoing server เป็น smtp.live.com ssl ใช้ port 25 อ่ะครับ

ใครช่วยทีครับ
Aida
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 10:18  

SMTP server
smtp.live.com
Security type
TLS
Server Port
587

Very Happy ลองดูครับ

ถ้าจะส่งโดยใช้ GPRS แล้วไม่ผ่านเปลี่ยนตามนี้นะ
DTAC = ksc.th.com (ถ้าไม่ผ่าน ให้ใช้ mail.ksc.net.th นะครับ)
AIS = mail.cscoms.com (ถ้าไม่ผ่าน ให้ใช้ mail.csloxinfo.com หรือไม่ก็ mail.gsmadvance.com ครับ)
TrueMove= mail.asianet.co.th ครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 13:41  

Crying or Very sad ยังไม่ได้เลยอ่ะครับ รับได้อย่างเดียว แต่ส่งออกไม่ได้ เด๋วต้องหาวิธีอื่นดู
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: