Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 TWZ BlueBerry 8 - ทีดับบลิวแซด
 หน้า 1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 306 / เข้าชม: 624279
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : TWZ BlueBerry 8 - ทีดับบลิวแซด
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 14:09  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ TWZ BlueBerry 8 - ทีดับบลิวแซด
รีวิวโทรศํพท์ : http://www.siamphone.com/review/2009/twz/bb8/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/twz/blueberry8.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 02 Feb 2010 19:52; ทั้งหมด 1 ครั้ง
kerojung
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: TWZ BlueBerry 8 - ทีดับบลิวแซด
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 14:19  

หน้าตาด้านหน้าเหมือน BlackBerry เลยอ่าา ท่าไม่สักเกตุดีๆ

แต่พอดูด้านหลัง อย่างกะ BlackBerry จีนแดงเรย ท่าไม่บอกยี่ห้อนี่

เหมือน จีนแดง เยย อิอิ

เริดดดดดดดดดดด มาก น่าสนๆๆๆๆ Razz Razz Razz

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kerojung เมื่อวันที่ 15 Oct 2009 00:44; ทั้งหมด 1 ครั้ง
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ : Re: TWZ BlueBerry 8 - ทีดับบลิวแซด
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 14:49  

ตูนึกว่า Blackberry รุ่นใหม่

เนียนมากกกกกกกกกกกกกก
อีกแระ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 15:45  

มาอย่างนี้อีกแระ

ก็อบกันจ๊างง ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 16:02  

ใช้งานดีมากครับ

Wifi gprs edge

wifi ต่อเร็วมาก ลื่นใหลไปด้วย opera 4

ถือว่าคุ้มฟังชั่นครบถ้วนครับ

ตามนี้
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T8389673/T8389673.html
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 16:05  

เหมือนใน spec จะลืมใส่ว่ามีช่องหูฟัง 3.5 นะครับ - -

ลังเลเหมือนกันครับ เจ๋งดี ก๊อปแล้วทำออกมาไม่ห่วย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 16:44  

เล็งๆตัวนี้เหมือนกันครับ
[T_T]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 18:01  

ซื้อมาแล้ว ดีมากๆ ขอบอกๆ
wifi edge เนียนๆเลยครับ
haaaaaaa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 19:39  

อยากรู้ว่ากล้องชัดไม๊ค่ะ คัยซื้อมาแล้วรีวิวรุปที่ถ่ายจากกล้องนี้หน่อยนะค่ะ
เล็งๆไว้อยุ่อ่ะ

แล้วก้อ..มีสาย usb ให้ไม๊ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าเน้อออ..
มิค
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 22:01  

มีสาย usb ให้ครับ
ลองลงโปรแกรมพวก mp3 ก็เร็วดีนะครับ ลงของ KD player เสียงดังดี
ลองกะหูฟังก้เสียงดีครับ สามารถปรับ eq ที่ตัวเครื่องได้ด้วย

ลองเล่นๆดู ต่อบูลธุทกะไวไฟไว้ทั้งวัน ก้อยู่ได้ตั้งแต่เช้าจนดึโน่นเลยครับแบหายไปสองขีด
จากสี่ขีด ถ้าไม่ค่อยได้โทรหรือว่าอะไรคงอยู่ได้หลายวันอยู่

แทรคบอลก็ตอบสนองได้ดีปรับความเร็วได้

สีที่จอสวยดีมากครับ

ส่วนปััญหาที่พบตอนนี้ยังไม่มี แต่ใครที่ซื้อไปแล้วมีปัญหาก็รีบเอาเครื่องไปเปลี่ยนได้เลยนะครับ

ของประกัน 0 ก็ดีอย่างสบายใจตอนมันพัง

อ่อ ตัวนี้จะเหมือน bb tour นะครับ แต่ bb tour ไม่เข้าไทย bb 8เลยเป็นอีกทางเลือกหนึ่ง
(ล่ะมั้ง) อ่อตอนผมซท้อมาเขาแถม บูลธูทมาให้ด้วยอะครับ
linle
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ : ไม่รู้ว่าแถมกระเป๋าไหม
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 23:30  

น่าจะแถมกระเป๋าเดินทางเหมือนที่ซื้อในงาน IT 2009 หรือไม่ก้อแถมcase (ต่างจังหวัดหาซื้อยาก) และลดเหลือ 4500 เมื่อออกจำหน่าที่ร้านสาขาพร้อมกับอัพซอฟต์แวร์ให้เรียบร้อยด้วย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 01:52  

เห็นแล้วต๊กกะจายยยย มี Blueberry แล้ว ต่อไปคงมีค่าย House Brand ทำ LastBerry ออกมาด้วยชัวร์ น่าจะมี Stawberry ด้วยนะ เอิ๊ก เอิ๊ก Laughing
Columbuz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 06:45  

เสียงสนทนาชัดเจนมั้ยครับ
[T_T]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 07:57  

เสียงสนทนาเบาครับ แต่ว่า0เขาแก้ได้
เพราะงี้มั้ง เขาเลยแถมบลูทูท 555+
แมลงปอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 08:46  

อยากรุ้ว่า กล้อง มีแฟลชในตัวไม๊ค่ะ

แล้วตอนนี้ราคาเท่าไหร่ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 09:43  

haaaaaaa ผู้เขียน:
อยากรู้ว่ากล้องชัดไม๊ค่ะ คัยซื้อมาแล้วรีวิวรุปที่ถ่ายจากกล้องนี้หน่อยนะค่ะ
เล็งๆไว้อยุ่อ่ะ

แล้วก้อ..มีสาย usb ให้ไม๊ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าเน้อออ..

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T8389673/T8389673.html

ตามลิ้งไปเลยครับ กล้องไม่ดีเท่าไร แค่พอใช้ถ่ายได้

ราคาศูนย์ 4990 น่าจะมีของแถม ไปต่อรองกับร้านเองนะครับ อิอิ
yu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 12:33  

อยากได้จังเลยค่ะ กลัวซื้อใช้แล้วจะมีปัญหา

แต่ไม่สน เพราะรูปร่าง กับฟังก์ชั่น กินขาดค่าาาา

แล้วก็ไม่น่าจะมีโลโก้ TWZ อิอิ

: )
[T_T]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 12:51  

กล้องมีแฟลชครับ
แต่ถ่ายได้ระยะประมาน 1เมตร
คุณภาพกล้องถือว่าพอใช้เท่านั้นครับ (6เต็ม10)
[T_T]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 12:53  

ราคาตอนผมซื้อ 4650 ครับ
แถมบลูทูท
^ ^`
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 14:38  

หา อะไรมาแปะ ชื่อ twz หรือใส่ซิลิโคน เหมือน บีบี เลย

หุหุ
mamamiya
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 15:05  

รบกวนถามคนที่อยุ่แถวๆเดอะมอลล์บางกะปิหน่อยค่ะ

ไปดูมาแล้วไม่เหนมีสักร้านเลย

ทั้งตะวันนาและเดอะมอลล์(แต่ไม่ได้ดูที่น้อมจิตต์)

แถวๆนี้ ที่ไหนมีขายบ้างค่ะ อยากได้มั๊กมาก

ขอบคุณค๊า า า า าา..... Smile
yu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 15:52  

[T_T] ผู้เขียน:
ราคาตอนผมซื้อ 4650 ครับ
แถมบลูทูท

คุณ [T_T] ไปซื้อที่ไหนเหรอคะ

ราคาถูกกว่าศูนย์ แถมบลูทูธ ด้วย
linle
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 18:21  

เราก้ออยากได้เหมือนกัน แต่เราอยู่ต่างจังหวัด ยังไม่มีขายเลยตอนนี้
[T_T]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 21:27  

ซื้อที่ Big C บางพลีครับ พอดีไปแถวๆนั้น เจอเลยสอยซะ หุหุ
ร้าน Telewiz (พนง.ขาย น่ารักมั่กๆ)
[T_T]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 21:29  

ใครซื้อมาแล้ว ใช้วันแรกระวังนะครับ
ระวังฟังชั่นมันทะลักมานอกเครื่อง 555+
kumikojoy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 02:30  

ซีคอนมีตรึมเลยค๊าา
เมื่อวานไปเดือนดูผ่าน ๆ
เพราะจะเอาเครื่องเก่าไปขาย
แล้วซื้อเครื่องใหม่

คุณสมบัติโอเคมากค่ะ
แต่เอิ่มม - - ;

เสียงสนทนาเบามากๆเลยหรอค่ะ -0-
ใส่บูทูธแล้วเสียงจะชัดขึ้นหรอ

พอดีสนใจซื้อรุ่นนี้
ใครใช้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
WwWwW
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 08:27  

mbk ขายถูกกว่า เยอะไหมครับ

อยากรุ้ราคาที่ mbk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 08:39  

kumikojoy ผู้เขียน:
ซีคอนมีตรึมเลยค๊าา
เมื่อวานไปเดือนดูผ่าน ๆ
เพราะจะเอาเครื่องเก่าไปขาย
แล้วซื้อเครื่องใหม่

คุณสมบัติโอเคมากค่ะ
แต่เอิ่มม - - ;

เสียงสนทนาเบามากๆเลยหรอค่ะ -0-
ใส่บูทูธแล้วเสียงจะชัดขึ้นหรอ

พอดีสนใจซื้อรุ่นนี้
ใครใช้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

เรื่องเสียงเบา

ส่วนตัวผมเองคิดว่าไม่เบานะครับ ฟังชัดเจนดีคุยรู้เรื่องด้วย
ส่วยคนที่ว่าเสียงเบานั้นทาง twz ได้แจ้งให้กัลลูกค้าเเล้วว่าจะอัพเฟริมแแวร์ให้ใหม่เพื่อตัดปัญหาเร ื่องเสียงเบาไปอะครับ
[T_T]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 13:35  

ถ้าจะซื้อไปใช้งานตามฟังชั่นที่ต้องการถือว่าคุ้มครับ
yu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 14:14  

ใครซื้อมาใช้แล้ว รบกวนช่วยบอกข้อดีและข้อเสียหน่อยค่ะ

เพื่อเป็นการตัดสินใจก่อนจะซื้อค่ะ
[T_T]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 15:47  

เอางี้ละกันครับ
ข้อดี
1.มีคีย์บอร์ด
2.edge wi-fi
3.G-sensor
4.นอกนั้นก็เหมือนโทรศัพท์ทั่วไป
5.แจ๊ค 3.5 มิล

ข้อเสีย
1.ลำโพงสนทนาอาจเบาไปนิด(แต่ผมว่าไม่เบานะ)
2.Firmware ยังไม่เสถียร (0 กำลังแก้มั้ง)
3.สมุดโทรศัพท์ Caller Group ไม่ค่อยดี แยกรูป/เสียงไม่ได้ (หรือว่าได้หว่า)
เท่าที่ผมใช้มาประมาณ1 อาทิตย์ รวมๆถือว่าดีครับ ตามราคา(ถูก) ตามแหล่งที่มา(จีน)
K_K
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 11:48  

จะตัดสินใจซื้อรุ่นนี้เหมือนกัน อยากถามคนทีซื้อมาใช้แล้วคะว่า ซื้อมาแล้วต้องไปลงโปรแกรมหรืออัฟอะไรเพิ่มอีกมั๊ยคะ ถึงจะใช้wifiหรืออินเตอร์เน็ตได้อย่างไม่มีปัญหา แล้วหลังจากใช้งานมาแล้วเจอปัญหาอะไรมั้งคะ อยากได้ข้อมูลก่อนตัดสินใจซื้อคะ
มิค
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 09:22  

K_K ผู้เขียน:
จะตัดสินใจซื้อรุ่นนี้เหมือนกัน อยากถามคนทีซื้อมาใช้แล้วคะว่า ซื้อมาแล้วต้องไปลงโปรแกรมหรืออัฟอะไรเพิ่มอีกมั๊ยคะ ถึงจะใช้wifiหรืออินเตอร์เน็ตได้อย่างไม่มีปัญหา แล้วหลังจากใช้งานมาแล้วเจอปัญหาอะไรมั้งคะ อยากได้ข้อมูลก่อนตัดสินใจซื้อคะ

หลังจากซ์้อมาเเล้ว ก็สามารถเซ็ตการใช้วานจากเครื่องได้เลยนะคับ
เช่น email ส่วน wifi นั้น ตั้งแต่เล่นมาก็ ok นะครับลื่นใหม่ดี email ก้ดึงได้จาก pop ทัวๆไป แต่ไม่สามารถดึงจาก pop ของ hotmail กับ gmail ได้ แต่ก้อาศัยสั่งให้ hotmail ส่งต่ออีเมลเข้ามาที่อีกเมลหนึ่ง (www.gawab.com) แล้วก้เซ็ทที่ตัวเครืองก็สามารรับเมลจาก hotmail ได้เลยครับ

แต่ง่ายกว่านั้นถ้าอยากให้เคริ่องรับเมลของ hotmail และ gmail ได้ก็ลงโปรแกรมนี้ครับ

Morange V เป็นจาวา ตัวโปรแกรมจะเป้น app ตัวหนึ่งให้จัดการระบบ และยังสามารถเช็คเมล ได้เด้วยรับ

ใช้ตัวนี้คู่กันกับ bb8 ก็จะสามารถเรียกประสิธิถาพของเครื่องออกมาได้อีกครับ

ตอนนี้ส่วนตัวผมคิดว่า มือถือเนี้ยะพัฒนาเรื่อง hardware ไปมากแล้ว ตอนนี้ที่เเข่งกันในตลาดจริงๆคือ softwaer และรูปร่าง

ผมคิดว่า การที่มีมือถือแบบ bb8 ออกมาซึ่ง hardware พร้อม ทั้ง wifi edeg gprs
กล้อง java qwerty และความเร็วของตัวเครื่อง

การจะหา java มาลงเพื่อเพิ่มประสิธถาพการใช้งานไม่ใช่เรื่องยากๆเลยครับ

เผลอๆสิ่งที่เราหาหรือทำลงไป อาจจะเพิ่มประสิทธิภาพการทำงานของเครื่องเราทัดเทียมกะ
แบรนด์ดังๆได้ครับผม

www.getjar.com แหล่งดาวโหลดโปรแกรม java ดีๆ ทั้ง โปรแกรมดูหนัง ฟังเพลง email chat อื่นๆอีกมากกมายครับ

ลองดูๆ
ดีด้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 13:15  

สนใจรุ่นนี้มากเลยอะ ค่ะ

แต่ที่สังสัย คือ เห็นตามเว็บ บอกว่า เสียงสนทนา เราจะได้ยินเบา

อยากถามเพื่อนๆ ที่ใช้ ว่า มันเบาจิงเบาอะ ค่ะ

แล้วถ้ามันเบา มันเบาจนไม่ได้ยินเลยหรือเปล่าอะ ค่ะ

แล้วก็งง นะค่ะว่า แล้วก่อนที่จะซื้อมาลองใช้แล้ว มันเบาป่าว หรือว่าว่าใช้ๆ ไปแล้วมันเบา อะค่ะ

ช่วยตอบด้วยนะค่ะ สนใจมากๆเลยค่ะ
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 13:29  

เมื่อวานเดินหาทั่วตึกคอมพัทยาไม่มีรุ่นนี้เลยอ่ะ

สงสัยจะต้องไปซื้อที่ MBK ซะแระ... Surprised

สิ้นเดือนเจอกานจ้าน้องสาว Laughing
JiPhone
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 13:51  

เหมือนจริงๆ Rolling Eyes
fff
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่องแบตครับ
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 15:02  

แบตรุ่นนี้ใช้ของโนเกียแทนไ้ด้หรือปล่าวครับ
[T_T]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2009 02:23  

ได้ครับ ในกล่องจะมีบลอกสำหรับใส่แบตโนเกียมาให้ครับ >_<
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2009 09:48  

[T_T] ผู้เขียน:
ได้ครับ ในกล่องจะมีบลอกสำหรับใส่แบตโนเกียมาให้ครับ >_<

โอ้วววววผมก็นึกอยู่ว่ามันกรอบอะไรหว่า
เกือบจะโยนทิ้งแหละ อิอิ
muzica
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2009 21:49  

ที่ TWZ ดเชียงใหม่ สั่งมา แค่ 3 ตัว หมด ภายใน 1 วัน

ผมจองไว้ ต้องรอ อีก 2 อาทิตย์อะ

ของขาดตลาด Crying or Very sad
เสนาเทเลคอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2009 23:38  

สนใจติดต่อ เสนาเทเลคอมได้นะครับ ส่งทั่วประเทศครับ 029420849-50
นาเดีย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2009 10:21  

อยากได้ มากเลย แต่รอ fw ตัวใหม่ออก่อน

อยากถามเพื่อนๆ ที่ใช้ ปุ่มมันเป็นปุ่มแก้ว ป่าว อะ แถวปุ่มมันจะลอกไหม อะ
อยากได้ อยากลอง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2009 14:41  

ใครซื้อมาใช้แล้วตอบหน่อยว่ารุ่นนี้สามารถอ่านไฟล์เอกสารอะไรไ้ด้บ้าง
อย่างเช่น พวกเวิร์ด ไฟลืพีดีเอฟ ไฟล์ดีเอฟดี อะไรอย่างนี้อ่านได้รึเปล่าเห็นมีปุ่มกดเยอะน่าจะทำให้อ่านตรงนี้ได้จะได้ใช้ปุ่มกดได้เป็นประโยชน์หน่อย
อยากได้ อยากลอง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2009 16:03  

อีกนิด รุ่นนี้บันทึกเสียงจากวิทยุกับบันทึกภาพจากทีวีได้ไหม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2009 19:08  

มีแฟลชด้วยเจ๋งเลย

ขอถามตอบที

1 อัดเสียงคุย แบบไม่มีตุ้ดๆๆๆๆ ได้ป่าว

2 อัดวิทยุได้ป่าว

3ทีวีชัดป่าว อัดทีวีได้ป่าว

4 บล้อคเบอ ได้ป่าว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2009 20:22  

[quote="Anonymous"]มีแฟลชด้วยเจ๋งเลย

ขอถามตอบที

1 อัดเสียงคุย แบบไม่มีตุ้ดๆๆๆๆ ได้ป่าว ได้คับ

2 อัดวิทยุได้ป่าว ได้คับ

3ทีวีชัดป่าว อัดทีวีได้ป่าว ได้คับ

4 บล้อคเบอ ได้ป่าว[ ได้คับ /quote]
BOSS99
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2009 19:20  

ราคาดีแต่เครื่องชอบมีปัญหาบ่อยมากเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2009 08:46  

เป็น House Brand ที่น่าสนใจมากๆ เลยครับ ก่อนหน้านี้ผมใข้ M28 อยู่หายไปละ ใช้มาหลายเครื่องไม่เคยหาย ไปหายกับเครื่อง ราคา 2พันกว่าบาท ตัวนี้น่าสนใจดีครับ เพิ่ม Java app ได้ก็ถือว่าสุดๆแล้วครับสำหรับมือถือราคาย่อมเยา แต่ฟังชั่นเพิ่มเติมได้แบบนี้
น้องเนม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2009 20:53  

น่าสนใจมาก

ใครใช้อยู่บ้าง ช่วยบอกหน่อยว่า เป็นยังไง โอเคไหม
kerojung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2009 21:34  

มันมีปัญหามากมายขนาดนั้นเลยปะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2009 16:21  

ใครที่คิดจะซื้อ......หยุดไว้ก่อน ตัวนี้มีปัญหามากๆ เชื่อเถอะ ถ้าซื้อมาแล้วจะเสียความรู้สึก ขนาดในเวบของบริษัทนี้เอง มีแต่คนถามๆๆๆๆๆ เรื่อง FW คนตอบมันก็บ่ายเบี่ยงตลอด ว่าจะออกวันนั้นวันนี้ ก็ไม่เคยเห็นออกมาซักที มันก็ตอบเพื่อเอาตัวรอดไปวันๆ บางทีคนที่เค้าซื้อไปแล้ว เค้าออกมาถามบ่อยเข้าหน่อย มันว่าคนซื้อเลย....แสบจริงๆ
kerojung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 06:08  

ดูไปดูมารอสักพักก่อนดีกว่าค่อยซื้อ ชักไม่แน่ใจสะแล้วล่ะ ว่าปัญหามันมากมายหรือเปล่า
juklk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 09:53  

สนับสนุนกันเข้าไปไอรูปทรงแบบก๊อปปี้ นี้อ่ะ
ระบบทำออกมาก็โอเคแล้วทำไมต้องไปก๊อปรูปทรงคนอื่นเขาด้วยอ่ะ
น่ารัก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 15:01  

ตอนนี้ รุ่นนี้ กระแส ในพันธ์ทิพย์ แรงมาก อะ ค่ะ

เชียร์ .........................................................................................................................................................เชียร์
zc:ซ๊ซ๊
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 10:30  

เชียงใหม่ที่ twz ผมเพิ่งไปถามเมื่อวาน
ก็ยังบอกอีก 2-3 อาทิตย์เหมือนเดิม
แสดงว่าโรคเลื่อนจากการแก้FW ท่าทางยจะหายยาก Laughing
mixmai
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 23:16  

เข้ามาบอกว่า fw2 ออกมาเเล้วให้ลูกค้าอัพกันเองได้เเล้วนะครับ

หลังจากอัพแล้ว

ความรู้สึกคือ

เจ๋งว่ะ ที่ลูกค้าร้องเรียนไป ก็แก้ไดจริงๆ ไม่ได้มาวาดฝันอะไรให้ลูกค้ารอเก้อ

หวังว่าต่อไปคงได้มี fw ใหม่ๆออกมารองรับอีก รองรับไปจนกว่า hardware ในเครื่องมันรบไม่ไหวนั้นแหละ

ดีครับชื่นชมกับความตั้งใจของ twz admin ที่ดูแลบอร์ดและตอบคำถามกับลูกค้าถือว่าเธอ
จริงใจและใจเย็น เห็นมีกระทู็ต่อว่า เรื่อง fw เก่า ทวงถามของใหม่ก็มาก

แต่บางกระทู้ดูเหมือนอยากจะด่าและเสียดสีมากกว่า แต่ทาง admin ก็ใจเย็นกับข้อความเหล่านั้น

ok ครับ ลองดูกันนะครับผมว่า twz ถ้าเน้นบริการแบบนี้ ได้ใจลูกค้าแน่นอนครับ

ส่วนเรื่องเครื่อง ก็อปอะไรใครมา ไม่ขอออกความเห็น ตอนนี้ต้องวัดกันที่ sofwaer กันอย่างเดียวแล้วครับ ค่านไหนทำออกมาตอบโจทย์คนใช้ได้เยอะสดก็น่าจะครองตลาดไปได้มากกว่า
เสียรม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 13:31  

ใช้ได้ สัปดาห์หนึ่ง อยู่ๆก็โทรออกไม่ได้ เช็คกับเครือข่าย ทางเครือข่ายบอกว่าไม่เกี่ยว ถอดซิมไปใส่เครื่องอื่น ก็โทรได้ตามปกติ เอาซิมอื่นมาใส่ก็โทรออกไม่ได้เหมือนกัน โทรไปถามศูนย์ทำตามที่ศูนย์บอกก็ยังไม่หาย ถามไปถามมาศูนย์จึกบอกเครื่องเพิ่งเปิดตัวใหม่ ยังไม่มีความรู้ให้ไปถามช่างที่ศูนย์ใหญ่(แถวๆวัดเสมียร) โทรไปศูนย์ใหญ่ก็บอกช่างมีคนเดียว วันนี้ช่างไม่อยู่ จะต้องส่งเครื่องเข้าไปที่ศูนย์ใหญ่ อาการแบบนี้ให้รอถามช่าง โอ้วแม่เจ้า นี่หรือบริการหลังการขายของแบรนระดับ บมจ. มีใครจะซื้อต่อบ้างจะขายให้ถูกๆเลย
นาเนีย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 15:45  

เราว่ามันก็โอเค นะ เครื่องสวย ฟั่งชั่น โอเค สมราคา
aTong
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 18:41  

ชอบๆๆ

55 5 5+
ราคาก็โอ รอดูว่าปัญหาจะเยอะอ่ะป่าว

รอ FW2 ตัวใหม่คับ แฮะๆๆ ๆ
เนียนมากกก
เริ่ม ต้น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 12:34  

สำหรับท่านที่ซื้อล๊อคแรกไปและมีปัญญา หรือต้องการอัพเกรด ซอฟแวร์

ขณะนี้ Software BB8 V.2 พร้อมให้บริการแล้วนะคะ สามารถใช้ IMEI number ของ BB8 เป็นรหัสผ่าน เข้าไปดาวน์โหลด 3 ไฟล์ได้แก่ Tool, Driver, Software และวิธีการติดตั้งซอฟต์แวร์ด้วยตนเองได้ที่

http://www.twz.co.th/download/special

นับ 1-10 นะคะ

TWZ BB8 Software version 2.0
คุณสมบัติเพิ่มเติมคือ
1.เพิ่มระดับความดังของเสียงสนทนา
2.ตั้งค่ารูปภาพ และ ตั้งเสียง สำหรับกลุ่มรายชื่อในสมุดโทรศัพท์
3.เพิ่ม ฟังก์ชั่นเปิด/ปิดสำหรับระบบ G-sensor 5 ฟังก์ชั่นได้แก่ เสียงเงียบเวลาสายเข้า เปลี่ยนภาพพื้นหลัง เปลี่ยนเพลง เปลี่ยนช่องทีวี เปลี่ยนช่องFM
4.แก้ไขกราฟิก Virtual Keypad
5.สระไม่ขาดอ่านได้ครบทั้งคำ เช่น ตั้งค่า ใน FW แรกอ่านได้แค่ ตั้งค่า
6.Quick search เปลี่ยนตาม วิธีการป้อนข้อมูล เช่นเลือก Multitap ABC จะขึ้นต้นด้วยภาษาอังกฤษ
7.สามารถบันทึกเบอร์โทรศัพท์จากหน้า home ได้โดยกดที่ Track ball
8.เวลามีสายเรียกเข้า ไฟคีย์แพดทำงาน
9.เพิ่ม Icon FaceBook บนเมนูหลัก
10.แก้ไขคำในเมนูภาษาไทย
11.Alarm
12.เปิดปิด FM ด้วย ปุ่ม Space Bar
13.สามารถ Update Opera ด้วย WIFI ได้ในครั้งแรก

วิธีการอัพโหลดไฟล์นะคะ
หลังจากกด สตาร์ทที่ Tool แล้วเรากด Qค้างไว้ แล้วเอาแบตเตอรรี่ใส่เข้าไปมันจะทำการ ดาวน์โหลด DA อัตโนมัติ ขึ้นแถบสีแดงค่ะแล้วเราสามารถปล่อยปุ่ม Q ได้
แล้วเราปล่อยให้ดาวน์โหลดจนจบแถบสีน้ำเงิน 100% จากนั้น Restore factory setting อีกครั้งด้วยรหัส 1122 ก็จะสามารถใช้งานได้แล้วค่ะ

ปล.อย่าลืมแบคอัพข้อมูลที่สำคัญเก็บไว้นะคะ

.... หากไม่ได้หรือทำไม่เป็น ให้ศูนย์ทำให้เลยก็สะดวกดีคับ

อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่คับ

http://www.twz.co.th/webboard/viewtopic.php?f=6&t=390
เริ่ม ต้น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 12:54  

FW2 จะออก วันพุธ ที่ 4 /11/09 นี้แล้วนะคับ

ผมก็รอ FW2 นี้เหมือนกัน ยังไม่ได้ซื้อเลย ศึกษาไว้อย่างเดียว อิอิ

ราคาเท่านี้ ทำได้ขนาดนี้ ผมว่ามันก็ ok นะคับ
สำหรับผม คิดว่ามันค่อนข้างเกินราคาซะด้วยสิ

ปัญหาทุกบริษัทมีทั้งนั้นคับ fw บางรุ่นมีนั่น แต่ขาดนี่ บางรุ่น มีไอ้นี่แต่ขาดไอ้นั่น บางอย่างไม่มีในรุ่นนี้ก็ออกรุ่นใหม่แล้วใส่เข้าไป แล้วลบบางอย่างออก วนเวียนไปเรื่อยไม่เต็ม 100 ซะที ถึงจะดัง แต่ก็ใช่ว่าจะดี 100 % มันยังคงต้องปรับต้องแก้กันต่อไป
ไม่ได้อย่างใจซะทุกอย่างหรอกคับ

โดยเฉพาะ ถ้าการแก้ใขนั้นๆ สามารถนำเครื่องไปอัพเกรดได้ โดยไม่ต้องซื้อรุ่นใหม่ ซึ่งราคาสูงขึ้นก็จะดีไม่น้อย

อย่าง bb8 นี่ ถึงจะยังไม่เคยใช้ แต่จากการติดตามอ่านการแก้ไขของเขามาตั้งแต่เปิดตัว ผมยอมรับเลย ถึงจะมีปัญหาเยอะ แต่การรับทุกคำติชมและแก้ไขที่ค่อนข้างไวสามารถอัพเกรดได้ในรุ่นเดียวกัน... ดีทีเดียวคับ

ถึงจะบอกว่า copy มา สำหรับผมถือว่าผ่านหล่ะคับ
นาเนีย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 16:50  

ขเองเค้าดี จริงๆ เลย

เชียร์หมดใจ

รักนะแต่ไม่แสดงออก
aTong
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 17:18  

ว้าวววว

TWZ ทำออกมาได้เกินราคาจิงๆคับ
หน้าสนับสนุนอย่างยิ่งคับป๋ม

ช๊อบชอบบบ
^^!~
npzero
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 19:56  

ซื้อมาละ ที่เชียงใหม่ 4990 คุ้มค่าเงินมาก สบายใจ 555555555555
อยากรู้คับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 12:43  

ผมอยู่แถวลาดพร้าว

ไม่ทราบว่าจะไปหาซื้อได้ที่ไหนคับ

ศูนย์อยู่ไหนคับ
นาเนีย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 08:54  

อยากได้จังเลย

รอเครื่อง เอามาขายอยุ่เนี่ย จะไปซื้อวันแรกเลย อีกวันเดียวเอง

mz-kore
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 12:57  

อยู่ รังสิต หาซื้อได้ที่ไหนหรอครับ
pop_p
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 13:14  

อยากทราบครับ เห็นบางคนซื้อมาถูกกว่า 4990 (ประมาณ 4500-4650) แถมยังได้หูฟัง bluetooth ด้วย เลยอยากทราบว่าซื้อกันที่ไหน ใครทราบกรุณาทีครับ จะได้ไปถอยบ้าง ขอบคุณมากครับ
นาเนีย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 15:01  

0 twz ตอนนี้ของยังไม่เข้าอีก

เซง มากเลย นัดว่าจะมีของมาขาย ตอนนี้ยังไม่มีของ

เริ่มเบื่อกับการรอแล้วเนี่ย

ว่าจะหันไปซื้อ รุ่นอื่นแล้ว
โบเบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 23:58  

รู้สึกจะมีปัญหาเรื่องการกระจายสินค้าด้วยนะคับนี่

บางร้านของเข้าแล้ว บางร้านก็ยังไม่เข้าหรือเข้าน้อยมาก ใครไปไม่ทันก็หมด

คนอยากได้หาซื้อก็ไม่มี คนได้แล้วก็อวดกันใหญ่ได้แล้วๆ
กระผมจะไปดูวันเสาร์จะได้ของกะเขามะนี่

v.2ใครซื้อแล้วมีปัญหารัยเข้าไปบอกกันที่นี่หน่อยนะคับ

http://www.twz.co.th/webboard/viewtopic.php?f=6&t=414

เขาจะได้เอาข้อมูลไปปรับปรุงแล้ว up เพิ่มให้เราโหลดมาใช้กัน แบบไม่ต้องเสียกระตังค์เพิ่มคับ
kitsune
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 21:09  

ซื้อมาได้ประมาณอาทิตย์นึงครับ อัพเดตเฟิร์มแวร์ตัวใหม่เรียบร้อยแล้ว
แต่ไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่ครับ ครัยสนใจติดต่อได้ครับ ขาย 4000 ราคาต่อรองกันได้ครับ
ส่งเมล์ฝากเบอร์ไว้ครับ แถวๆรังสิต-นวนครครับ
takkysan@hotmail.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 13:43  

FW2 ตัวใหม่ ก็ใช่ว่าจะดี บางเมนูก็เลวลงกว่าเดิม ซ้ำของเดิมๆที่ใช้ได้ พออัพ FW2 มา กลับใช้ไม่ได้เลย โอ๊ย...น่าปวดหัว นี่แหละฝีมือโปรแกรมเมอร์ราคาถูกละ ทำให้มันมีคุณภาพซะเลยทีเดียวมันจะตายมั้ย.......ขายทิ้งดีกว่า นึกว่าจะชัวร์
kerojung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 22:16  

อยากถาม คนที่เอาไปอัพแล้วดีขึ้นหรือแย่ลงอ่ะ ...... สนใจอยู่แต่ถ้าปัญหามากก็ไม่ไหว
อยากจะถาม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 09:46  

อ้าวเหรอ.. สรุปตัวนี้ดีไหมเนี่ย

จะซื้อไปซื้อวันนี้พอเปิดมาดูชักไม่แน่

รีบแก้ปัญหานะคับ
eX
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 14:42  

Very Happy จะเอาอะไรมากมายกับราคาเท่านี้ ถ้าอยากได้ดีกว่านี้ก็ต้องซื้อของแพง ผมว่าราคา 4990 บาท แล้วได้พังชั่นเยอะขนาดนี้หาที่ไหนไม่ได้แล้ว แค่ Wifi เทียบกันรุ่นต่อรุ่น ไม่มีหรอกราคาเท่านี้ แล้วอีกอย่างคนเราอ่ะไม่มีความพอดีหรอกความชอบส่วนตัวไม่เหมือนกัน คนนึงอยากได้ไอ้โน้นเพิ่ม ไอ้นี้เพิ่ม บางคนก็ไม่อยากได้ แค่เราพอใจในตัวเราเองก็พอแล้ว แล้วอีกอย่าง TWZ เขามีการพัฒนา FW ให้ลูกค้าเพิ่มผมว่าเขาเอาใจใส่ลูกค้าที่สุดแล้วนะครับ Very Happy
*-*note
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 15:26  

[b]อยากรู้ว่าถ่ายวีดีโอความละเอียดเท่าไร?

ถึงVGA 30fbไหมคับ

หาร้านยากจังเลยคับ

อยากtestเครื่องก่อนซื้อนะคับ

ว่าฟังชั่นตรงตามที่ต้องการหรือไม่

จะไปดูที่ร้านไหนได้บ้างคับ[/b]
eX
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 16:58  

อยู่แถวไหนล่ะครับ
อยากได้ๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 17:49  

ถ้าเป็นMBK ไปซื้อที่ชั้นไหนคับ

เค้าว่า 0 อยู่ที่นี่ ไม่ทราบว่าอยู่ตรงส่วนไหนคับ
nicknaja1911
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 23:16  

อยากทราบว่า

มีใครรู้จักร้านขายส่งที่มี BB8 ขายบ้างคับ

ในกรุงเทพอ่ะคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับ

ขอเป็นร้านที่เชื่อถือได้ ไม่ย้อมแมวอ่ะคับ

คืออยากได้ราคาถูกกว่าในศูนย์อ่ะคับ

ขอบคุนคับ
tommiben
Year's Star

จังหวัด: Berlin, Germany
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 06:04  

juklk ผู้เขียน:
สนับสนุนกันเข้าไปไอรูปทรงแบบก๊อปปี้ นี้อ่ะ
ระบบทำออกมาก็โอเคแล้วทำไมต้องไปก๊อปรูปทรงคนอื่นเขาด้วยอ่ะ

เห็นด้วยและรู้สึกขำ นอกนั้น No comment.......
Mr.Fake
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 13:58  

tommiben ผู้เขียน:

เห็นด้วยและรู้สึกขำ นอกนั้น No comment.......

เฉยๆ นะ ไม่ได้รู้สึกแย่ ขึ้นอยู่กับความถนัดในการใช้งาน บางคนอาจจะชอบรูปทรงของ BB แต่ไม่ได้อยากได้ features ทั้งหมดของ BB การเลียนแบบไม่ได้แย่อะไร ถ้าฉลาดพอที่จะเลียนแบบนำมาใช้

ทุกวันนี้ touch phone ทั้งหลาย ก็พยายามเลียนแบบรูปทรง การใช้งานมาจาก iPhone แทบทั้งนั้น มันก็ไม่ขำนะ แต่มันคิดแล้วว่า แค่นี้ก็พอ
tommiben
Year's Star

จังหวัด: Berlin, Germany
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 01:11  

Mr.Fake ผู้เขียน:
tommiben ผู้เขียน:

เฉยๆ นะ ไม่ได้รู้สึกแย่ ขึ้นอยู่กับความถนัดในการใช้งาน บางคนอาจจะชอบรูปทรงของ BB แต่ไม่ได้อยากได้ features ทั้งหมดของ BB การเลียนแบบไม่ได้แย่อะไร ถ้าฉลาดพอที่จะเลียนแบบนำมาใช้

ทุกวันนี้ touch phone ทั้งหลาย ก็พยายามเลียนแบบรูปทรง การใช้งานมาจาก iPhone แทบทั้งนั้น มันก็ไม่ขำนะ แต่มันคิดแล้วว่า แค่นี้ก็พอ

ผมขำความเห็นคุณ juklk ครับ ไม่ได้ขำโทรศัพท์ก๊อป ที่ว่า no comment ต่างหากครับสำหรับโทรศัพท์..
ใบปอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 16:55  

เหตุผลที่เราอยากได้รุ่นนี้นะเพราะ...

1. ได้WiFiมาไว้ต่อเป็นโมเด็มกับคอมที่บ้าน

2. เห็นพี่สาวใช้BB Boldแล้วบิลค่าโทรศัพท์มาที่บ้านเล่นเอาช๊อกซีนีม่า!ไปหลายวัน -*-

ก็เลยคิดว่าเอารุ่นนี้ก็ได้นี่นารูปทรงก็คล้ายๆพอกรุบกริบ อยากได้BBเหมือนกันนะแต่จ่ายรายเดือนไม่ไหวอ่ะ อีกอย่างก็เรียนอยู่แค่ ม.6 จะไปหาเงินจากไหนได้เยอะแยะ..

แล้วรุ่นนี้ก็เล่น MSN Hi5 ได้เหมือนกัน **แล้วจะจ่ายแพงกว่าทำไม** Rolling Eyes

อยากถามคนที่ใช้รุ่นนี้หน่อยค่ะว่า รูเสียบหูฟังเป็น 3.5 มม. จริงมั๊ยคะ? Smile
Columbuz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2009 07:16  

สำหรับผม......เสียงสนทนาเบาโคตรๆ
เคยใช้TWZมาแล้ว2รุ่น เสียงคุยก็ดังสนั่นลั่นซอย
แต่ไหงรุ่นนี้มันตรงกันข้าม ยอมรับว่าผิดหวังจริงๆครับ
ส่วนฟังก์ชั่นอื่นๆก็โอเคอยู่นะ...แต่ที่ต้องมาคอมเม้นท์เรื่องเสียงสนทนา ก็เพราะว่ามันคือโทรศัพท์อ่ะ...คำว่าโทรศัพท์ มันก็ต้องคุยชัดๆสินะ
eX
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2009 10:50  

- ตอบคุณ ใบปอ ก่อนนะครับ confrim หูฟัง 3.5 มม ชัวครับ

- ส่วนคุณ Columbuz คุณใช่ BB8 FW version ไหนครับ ตอนนี้ FW V2 แล้วครับ มันดังมากจนหูผมจะแตกแล้วครับเขาปรับปรุงใน FW v.2 แล้ว แต่ถ้าคุณใช้ BB8 FW V.2 แล้วยังเบาอยู่ให้คุณลองดูเลขหมายปลายทางก่อนนะครับว่าเป็นที่ปลายทางหรือเปล่า :lol:
นาเนีย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2009 11:00  

ตอนนี้ fw ตัว2 อัพแล้ว

เสียงสนทนา ดังขึ้นมาก แบบเห้นได้ชัด

ใครที่ว่าเบา คุณ อัพแล้วยัง ลองอัพดู คับ

ของเค้าดีจริงๆ ราคาเท่านี้ ทำได้แบบนี้ก็โอเค แล้ว อะ
raider
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2009 21:12  

อยากได้มือสองที่ใช้งานได้จริง ไม่หลอกกัน อัพเวอร์ชั่นแล้ว แต่เจ้าตัวไม่ชอบ อยากขายประชดโทรมาได้นะครับที่ 081 4097580
มีปัญหาคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2009 10:56  

คือว่า..
1. ผมเล่นเน็ตแล้วมันอ่านภาษาไทยไม่ได้
2. ผมพิมพ์คุย M กะเพื่อน พิมพ์ภาษาไทยไป เพื่อนกลับเห็นเป็นตัว ????? (มันอ่านไม่ออกอ่า)

ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยคับว่า แก้ปัญหายังไง

แก้ได้ ขอบอกว่า รุ่นนี้แหละ แจ่มแล้ว
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2009 17:22  

อยู่สัตหีบคับหาซื้อไม่ได้เลยอ่ะ

ใครที่ซื้อรุ่นนี้แถวๆพัทยาช่วยบอกหน่อยสิว่าไปซื้อร้านไหนดี
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2009 14:01  

วันนี้ไปเดินเซ็นทรัลพัทยามาก็ไม่ได้คิดอะไรนะเดินดูมือถือไปตามร้านเรื่อยๆ

กะว่าถ้าหารุ่นนี้ไม่เจอก็จะไปสอย Q8 มาใช้แทนแระ

พอเดินเข้าไปร้าน Power Bye เฮ้ย!! มีขายด้วย(ดีใจโคตร)

ไปลองเครื่องก็โอเคดีนะ เสียงสนทนาก็อยู่ในขั้นดีเลย พี่เค้าบอกว่าเครื่องนี้เป็นของล๊อตใหม่

อัพ FW แย้ว! ก็เลยสอยมาเรย เอทีเอ็มมีอยู่ 5200 เอาวะสอยไปเลยดีกว่าเด๋วค่อยทำงานพิเศษหาเอาใหม่..

แล้วเดินมาเจอซิลิโคนเคสของUFOเซลอีก!เหลือ 149 บาทเองก็เลยสอยของBB9630มาใส่เจ้านี่อีก.. (สีแดงแรงฤทธิ์..สะใจมาก)

ตกลงวันนี้ผมเหลือตังค์ร้อยกว่าบาทกลับบ้าน โฮะๆ Laughing
linle
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2009 22:28  

ที่ นครศรีธรรมราช ยังไม่มีขายเลยรุ่นนี้(เขายังไม่ทราบเลย) หามานานแล้ว จะตัดสินใจซื้อ
pofox p82 (WIFI) แล้วนะ 3500 บาทเองแต่ยังรีรออยู่เพราะไม่ทราบข้อมูลรายละเอียดเลย
eiei
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2009 23:16  

ข้างบนยี่ห้อไรอะ pofox มะเคยได้ยิน
linle
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 09:14  

eiei ผู้เขียน:
ข้างบนยี่ห้อไรอะ pofox มะเคยได้ยิน

ข้อมูลตามนี้จ๊ะ มีข้อมูลเฉพาะของ P81(ไม่มีWIFI) ส่วน P82 (มีWIFI) เพิ่งจะวางจำหน่าย
เราโทรไปถามแล้ว ยังไม่มีข้อมูลทางเว็บจ๊ะ ลองเข้าไปเยี่ยมชมดูได้เลย (เราคนนอกไม่มีส่วนได้เสียอะไร) สำหรับคนที่ไม่เคยได้ยินยีห้อนี้ http://www.pofoxa.com/
ปัญหาอีกแหละ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 12:49  

พิมพ์ ตัว ป ตรงไหนเนี่ย

แก้ด่วนเลยคับ
kritin1
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 13:54  

รู้สึกว่าขาด 3G อย่างเดียวเลยช่ายป่าว

ชอบๆๆๆ

ไปจองมาแล้ว 4800 Very Happy
kritin1
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 13:56  

ขอคำถามนึงว่ากล้องชัดป่าว ว ว ว
nicknaja1911
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 22:07  

ซื้อที่ไหนเหรอคับ

4800
TiDE
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 00:18  

จะบอกว่าที่ PowerBy Central ปิ่น 9 ของหมด

ด้านบนที่ศูนย์ TWZ ก็หมด -*- (หมดเร็วจริง)

ผมจะซื้อให้น้องซะหน่อย (ไปมาเมื่อวาน)
eX
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 10:34  

พิมพ์ตัว ป ตรงเลข 0 ครับ
eX
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 10:35  

พิมพ์ตัว ป ตรงเลข 0 ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3, 4  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: