Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
switch user ของ Gmail และ Google talk ใน HTC Hero

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 5989
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : switch user ของ Gmail และ Google talk ใน HTC Hero
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2009 19:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอดีมีคนโยนเครื่อง Hero มาให้ใช้อ่ะคะ แต่พยายามจะเปลี่ยน email ใน gmail ให้เป็นของตัวเอง แต่ทำมะล่ายซะที

ช่วยทีค่ะ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: switch user ของ Gmail และ Google talk ใน HTC Hero
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2009 20:18  

Uni-bear ผู้เขียน:
พอดีมีคนโยนเครื่อง Hero มาให้ใช้อ่ะคะ แต่พยายามจะเปลี่ยน email ใน gmail ให้เป็นของตัวเอง แต่ทำมะล่ายซะที

ช่วยทีค่ะ

ถ้าเป็นเครื่อง Hero เหอๆ ผมก็ไม่รู้วิธีเหมือนกันครับเพราะมันฝั่งรอมเลย ต้อง Factory reset เท่านั้นอะครับ เพราะถ้าไป Clear Data ของโปรแกรมออก เดี้ยงครับ เหอๆ ลองมาหละ Rolling Eyes
popcom
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: switch user ของ Gmail และ Google talk ใน HTC Hero
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2009 09:57  

ทำแบบนี้เลยครับ

1. ในหน้าจอ Home > Menu > Setting > Applications > Manage applications

2. เข้าไปที่ Google Apps เปิดเข้าไปแล้วสั่ง Clear data

3. เปิด Gmail อีกครั้ง เพื่อใส่แอคเคาท์ใหม่ได้เลยครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2009 10:44  

popcom ผู้เขียน:

1. ในหน้าจอ Home > Menu > Setting > Applications > Manage applications

2. เข้าไปที่ Google Apps เปิดเข้าไปแล้วสั่ง Clear data

3. เปิด Gmail อีกครั้ง เพื่อใส่แอคเคาท์ใหม่ได้เลยครับ

ผมเคยลองแล้วเครื่องมันรวนจนต้องresetอะครับ เหอๆ
popcom
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2009 12:40  

Nasz ผู้เขียน:
popcom ผู้เขียน:

ผมเคยลองแล้วเครื่องมันรวนจนต้องresetอะครับ เหอๆ

ของผมไม่เป็นนะครับ ก็ปกติดี
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: