Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Hero เครื่องศูนย์ สามารถใช้ Bluex ได้เหรอเปล่าคะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 7387
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Hero เครื่องศูนย์ สามารถใช้ Bluex ได้เหรอเปล่าคะ
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2009 10:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

Hero เครื่องศูนย์ ไม่ได้ Root สามารถใช้ Bluex ได้เหรอเปล่าคะ

ลองแล้วจะส่งไฟล์พอ Search device มันจะขึ้นว่า Error in local device (Power Disabled?)

ทำไมเป็นอย่างนี้ล่ะคะ
Aida
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Hero เครื่องศูนย์ สามารถใช้ Bluex ได้เหรอเปล่าคะ
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2009 11:13  

ได้ครับ แต่ถ้าไม่ได้รูทจะส่งได้อย่างเดียวครับ
ส่วน Error in local device (Power Disabled?) Confused ผมไม่เคยเจออ่ะครับ คิดว่ามีโพรเซสอะไรไปขวาง BT อยู่
เบื้องต้นลองรีบูทแล้วส่งใหม่ดูครับ หรือ ไม่ก้อลองเปิด Bluetooth ด้วย setting->wireless control->Bluetooth
korn69
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
หัวข้อ : Re: Hero เครื่องศูนย์ สามารถใช้ Bluex ได้เหรอเปล่าคะ
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2009 19:39  

Aida ผู้เขียน:
ได้ครับ แต่ถ้าไม่ได้รูทจะส่งได้อย่างเดียวครับ
ส่วน Error in local device (Power Disabled?) Confused ผมไม่เคยเจออ่ะครับ คิดว่ามีโพรเซสอะไรไปขวาง BT อยู่
เบื้องต้นลองรีบูทแล้วส่งใหม่ดูครับ หรือ ไม่ก้อลองเปิด Bluetooth ด้วย setting->wireless control->Bluetooth

ของผมก็เป็นรองทำตามวิธีที่คุณแนะนำแล้วเป็นเหมือนเดิมส่งไม่ได้อะ
PUiii
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2009 19:47  

เหมือนกันเลยครับลองแล้วขึ้นเหมือนกัน
Kintaro_494
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2009 21:24  

ลองทำดูแล้วค่ะ แต่ก้อยังเป็นเมือนเดิมอยู่เลย
iceforest
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2009 23:58  

ใน market blueX เค้าเขียนว่า ยังไม่ support Hero จ๊า เค้าบอกว่ารอ Verต่อไป
Aida
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2009 08:34  

Confused แล้วผมส่งได้ไงหว่า รึว่า...
korn69
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2009 18:10  

iceforest ผู้เขียน:
ใน market blueX เค้าเขียนว่า ยังไม่ support Hero จ๊า เค้าบอกว่ารอ Verต่อไป

ขอบคุณตนับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: