Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
HTC Magic Hami update.zip เพื่อทำการ Root แล้วค้างครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 5329
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : HTC Magic Hami update.zip เพื่อทำการ Root แล้วค้างครับ
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 09:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

รายละเอียด เป็นเครื่อง Hami ครับ และยังมี Logo T-Mobile G1 ตามด้วยครับสังเกตุจากตอน Boot

ตอนแรกเครื่องเป็น rom hero ( ตัวเก่าครับ ) SPL 1.33.0009

ตอนนี้ผมได้ update.zip ผ่านทาง fastboot boot recovery-RAv1.2.1H.img ไปเพื่อเปลี่ยน SPL

ตอนนี้เปลี่ยนเป็น

SAPPHIRE PVT ENG S-OFF H
HBOOT-1.33.2010 ( SAPP10000 )
CPLD-12
RADIO-3.22.20.17
JUN 2 2009,17:27:23

หลังจากที่ตอนนนี้เปลี่ยน SPL เป็น 1.33.2010 แล้ว จะ root ก่อนที่จะ flash recovery

ผมได้เอาตัว update สำหรับ root ใส่ไปใน SD Card ครับ แล้วทำตามขั้นตอนโดย apply update.zip

ผ่านทาง fastboot boot recovery-RAv1.2.1H.img ครับ รอจนขึ้น update complate

จากนั้นก็กด Reboot system now แต่หลังจากที่ reboot แล้ว พอ boot ขึ้นมา ก็จะเป็น logo "hami" แล้วต่อด้วย

logo "htc magic" แล้วมันก็ค้างอยู่ที่นี่เลยครับไม่ไปไหน เลยจะถามว่า ผมจะต้องทำอย่างไรต่อครับ

จะกลับไปเข้า HBOOT อีกทีแล้ว flash recovery-RAv1.2.1H.img เข้าเครื่องไปได้เลยรึเปล่าครับ

หรือว่าผม root ไม่ผ่านเพราะมันค้างที่ Logo htc magic ( ปกติแล้ว หลังจากที่ update.zip เพื่อ root เครื่องจะค้างแบบนี้เป็นปกติครับหรือว่าจะเข้าเครื่องใช้งานได้ปกติโดยที่ยังไม่ flash recovery-RAv1.2.1H.img )
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: HTC Magic Hami update.zip เพื่อทำการ Root แล้วค้างครับ
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 11:30  

ตอนค้างนี้มันค้างแบบนิ่งๆ หรือว่าค้างแบบวนไปวนมาครับ เหอๆ ลองเสียสายแล้วรัน ddms ดูนะครับ อ้อ ผมแนะนำว่าใช้ MyHero ดีกว่าครับสำหรับตัว Magic ตัวอื่นมันไม่เหมาะกับ PVT32A เท่าใหร่นัก Rolling Eyes แล้ว Hami นี่มันบอร์ดอะไรอะ ใช้บอร์ด 32A เปล่านิ Neutral
จริงๆ ถ้ามันไม่ใช่คง Brick ไปแล้ว งั้นคงตัดเรื่อง Hboot ออกไป
ก็คงเหลือแต่เรื่องการติดตั้งก่อนเข้าหน้าจอ Luncher แหละครับ คงต้องเสียบ ddms ดู Wink
nunggg
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: HTC Magic Hami update.zip เพื่อทำการ Root แล้วค้างครับ
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 13:15  

ได้แล้วครับ โดยที่จับ rom Myhero 2.03 วางไว้ที่ SD card แล้ว update ผ่าน recovery

เอาดื้อๆแล้วครับ Root ไม่ผ่านดีนัก ตอนนี้ก็เลย ได้ Rom ใหม่ flash recover 1.2.3H เรียบร้อยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: