Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
เครื่องศูนย์หรือเครื่องนอกดีกว่าครับ?

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 17253
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องศูนย์หรือเครื่องนอกดีกว่าครับ?
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 11:28  
ตอบโดยอ้างถึง  

กำลังอยากจะซื้อ HTC HERO มาใช้ดูน่ะครับ
ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะซื้อเครื่องศูนย์หรือเครื่องนอกดี
เพราะกลัวเครื่องนอกจะมีปัญหาตามมาน่ะครับ ปกติผมซื้อแต่เครื่องศูนย์

นอกจากเรื่องประกันแล้ว เครื่องนอกมีอะไรน่าสนใจกว่าเปล่าครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เครื่องศูนย์หรือเครื่องนอกดีกว่าครับ?
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 11:48  

ตอบยาก เอาเป็นว่า เครื่องนอกถูก แต่ถามว่าเครื่องศูนย์ราคาเครืองนอกมีใหม ก็มีครับ สรุปคือ แล้วแต่จะเลือกหละกันนะครับ เพราะยังไงมันก็ไม่เสียง่ายๆ อยู่หละในเวลา 1 ปีเนี้ย ถ้าไม่ไปเล่นอะไรพิเรนๆ ถึงเล่นพิเรนแล้วมันเสียก็ถือว่าหมดประกันอยู่ดีครับ

ราคา ของแถม สรุปคือ ซื้อศูนย์เหอะ ราคาเท่ากัน แต่ได้ของแถมเยอะกว่า ฮาๆ Rolling Eyes
popcom
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เครื่องศูนย์หรือเครื่องนอกดีกว่าครับ?
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2009 20:23  

ถ้าจะซื้อเครื่องหิ้ว อย่าลืมเลือกร้านดีๆ ด้วยนะครับ โดยเฉพาะบริการหลังการขาย แล้วก็ทดสอบเครื่องให้ดีๆ ก่อนจ่ายตังค์ด้วยครับ
6969
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 11:04  

ราคาเครื่องศูนย์ กับ เครื่องนอก ราคาต่างกันเยอะมั้ยครับตอนนี้ Embarassed
Guest007
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 14:45  

ต่างกันมากก
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 14:54  

Guest007 ผู้เขียน:
ต่างกันมากก

สำหรับผม จะตอบแบบกวนๆ หน่อยนะครับว่า ตัวเครื่องหนะไม่ต่างเพราะยังไงก็เอามาลงรอมตัวอื่นใช้อยู่ดี ฮาๆ

แต่เรื่องราคานี่ คงจะต่างหละ เพราะซื้อของศูนย์คงจะถูกกว่าถ้าไม่ลดให้ก็จะงอนแล้วไปซื้อเครื่องหิ้วแทน ก๊ากๆ Rolling Eyes

คราวก่อนตอบแบบไม่กล้าหยิกอะ >_< ต่อไปนี้จะหยิกให้หนักขึ้น เอิกๆ Twisted Evil
SANDD
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 14:01  

ผมว่า นะ !

ถ้า อยากมั่นใจ ก้ ศูนย์ ไป ครับ *

แต่ถ้าซื้อ จะมา root ผมว่าน่าจะซื้อ นอก
เพราะยังไง ถ้า เครื่องศุนย์ไป ROOT ก็หมดประกัน
ก็ต้องพึ่งร้านกระจก ซ่อมอยู่ดี
ประกันหมด แบบไม่ Root เหมือนกัน จ้า!

ราคาศูนย์กับร้าน ห่างกันอยู่ประมาน 4 พัน
แถม htc กว่าจะมีพัง ก็คง หมดประกันก่อนแหละ
ถ้าเรา รักษายิ่งชีพ นะ Razz ก็สบาย ยเลย !

ร้าน ก็ จะคิดอะไหล่ ถ้าไม่หนัก ก็แค่ ค่าเหนื่อย ครับ!
เครื่องไม่แตกต่าง แต่กันต่างแค่ (ราคา กับ ศูนย์รับประกัน software 1ปี ศูนย์ )

ผมได้ไป MBK มาเมื่อวาน พี่ไปถอย BB มา - -
ก็ได้ไปเดิน ดูราคามา ราคาอยู่ ประมาน 18500 - 21900 มีสี ชมพูด้วย Very Happy
ร้าน มันก็ unlook / ลงโปรแกรม คีย์บอด อะไร ให้เสร่จ เลย!
ครับ เลือกร้าน ดีๆ บริการหลังการขาย !

แล้วแต่เลยนะ มันก็ HERO เหมือนกัน ต่างแค่ การขนส่งกับบริการ ผลิตเหมือนกัล อะไรเหมือนกัล
แต่ อยากชัวร์ ควรศึกษา มันให้ดีๆก่อน ...ใช้เวลากับมันนิดนึง ! ก็จะรู้ว่า อะไรดีกว่ากัน แค่นี้แหละคร้าบ

ยังไงแล้ว ก็ลอง ไปคิดๆดูคร้าบ บ!

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย SANDD เมื่อวันที่ 02 Nov 2009 16:40; ทั้งหมด 1 ครั้ง
at190e
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 15:39  

สำหรับผม เครื่อง 0 ไปเลยอ่ะ ร้านกระจกเราต้องดูดีๆ มันอาจจะหลอกเราได้
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: