Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
อยากถามว่าเพื่อนๆ เก็บ Hero แบบไหนกันเช่นใส่ซอง ซิลิโคนเป็นต้น

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 13 / เข้าชม: 10455
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อยากถามว่าเพื่อนๆ เก็บ Hero แบบไหนกันเช่นใส่ซอง ซิลิโคนเป็นต้น
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2009 02:15  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือใส่ซองกันหรือเปล่าครับ หรือซิลิโคนล้วนๆ >< ถ้าใส่ซองแล้ว ซองของ Hero พอจะหาซื้อที่ไหนได้ครับผมเดินหาจนจะปลงแล้วว Crying or Very sad

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อยากถามว่าเพื่อนๆ เก็บ Hero แบบไหนกันเช่นใส่ซอง ซิลิโคนเป็นต้น
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2009 05:19  

ฟอร์จูนคับ วันนี้ไปเดินดูมา มี ร้านนึง Momax 190 เอง แล้วของ capdase+กันรอย ก็ 450 คับ ร้านอื่นก็ 300 200 ลดหลั่นลงไป

ปล. วันนี้คือ วันพฤหัสที่ 22 ต.ค. 52 คับ
Aida
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ : Re: อยากถามว่าเพื่อนๆ เก็บ Hero แบบไหนกันเช่นใส่ซอง ซิลิโคนเป็นต้น
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2009 07:58  

คุณ hidebank พอจะระบุพิกัดร้านได้มั้ยครับ อยากได้ momax อ่ะครับ
gahomaster
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2009 11:38  

ของผมใช้เป็น Case ของ Capdase ครับผม ที่ว่าแถมฟิล์มกันรอยมาให้ชิ้นนึงในกล่องด้วย

ซื้อที่ MBK ชั้น 4 ครับ ราคาก็ 350 บาทครับผม
iceforest
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2009 00:16  

แล้วถ้าเป็น ซองละครับ พวกซองหนังซองอะไรแบบนี้ พอจะหาได้ที่ไหนมั่งไหมครับ
p.Wongtrai
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 08:45  

ใช้ที่คล้ายๆกับ FlexiShield อ่ะครับ ให้เพื่อนสั่งมาให้จาก eBay
กึ่งยิงกึ่งผ่าน
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 10:48  

ผมเปลือยๆ เลยครับ กลัวมันหนาไปครับ
SlashZero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 17:19  

ผมใช้ซิลิโคนของCapdase แล้วก็ใส่ซองหนังสำหรับคาดเอวเวลาอยู่ข้างนอกน่ะครับ

ซองหนังใช้แบบมือถือปกติล่ะครับ ขอให้มันกว้างๆหน่อย รับได้ทั้งตัว

ทั้งก้นงอนๆก็พอครับ Razz
แนะนำ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 15:04  

อย่าลืมไปซื้อฟองน้ำ เมลานีน ด้วยนะครับ

ไว้มาทำความสะอาด HERO สีขาวๆ

ชั้น 3 ร้าน DAISO ตรงข้ามร้านหนังสือดอกหญ้า สยาม ราคา 60 บาทครับ

ของผมใช้อยู่ดีมากๆเลย ของผมซื้อมาแบบที่มันเป็น 20 ชิ้นครับ^^
popcom
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 18:19  

แนะนำ ผู้เขียน:
อย่าลืมไปซื้อฟองน้ำ เมลานีน ด้วยนะครับ

ไว้มาทำความสะอาด HERO สีขาวๆ

ชั้น 3 ร้าน DAISO ตรงข้ามร้านหนังสือดอกหญ้า สยาม ราคา 60 บาทครับ

ของผมใช้อยู่ดีมากๆเลย ของผมซื้อมาแบบที่มันเป็น 20 ชิ้นครับ^^

พอจะมีรูปโชว์มั้ยครับ เผื่อไปซื้อจะได้หาง่ายๆ ครับ
ขอบคุณครับ
jimmy13
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากถามว่าเพื่อนๆ เก็บ Hero แบบไหนกันเช่นใส่ซอง ซิลิโคนเป็นต้
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 22:03  

อันนี้เลยคับ ชุบน้ำแล้วเช็ครับรองหายจริงๆครับ

เจอมากับตัวแล้ว คือเครื่องผมมันเป็นสีขาวรอยสีซองมือถือมันตกใส่ (ซื้อซองมาราคาถูก)

พอดีไปให้เข้าติดหน้าจอกันรอยให้เลยบอกให้เขาลบเขาก็ใช้ผ้าชุบน้ำเช็ด

เช็ดยังไงก็ไม่ออกเลยตอนแรกเข้้าใจว่าหมดปัญญาละ พึ่งซื้อมาได้ 2 วันงานเข้าเลย

พอดีไปอ่านในเว็บ pdamobiz ก้อเลยลองไปซื้อมาดูครับ เช็ดออกจริงๆ ...ของเขาดีจริงครับ
iceforest
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 00:17  

^^ เดี๋ยวจะไปลองหามาบ้างง ว่าแต่ ซองหนังใส่ นี่หายากมาครับ T T
materaj
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ : Re: อยากถามว่าเพื่อนๆ เก็บ Hero แบบไหนกันเช่นใส่ซอง ซิลิโคนเป็นต้
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 14:35  

jimmy13 ผู้เขียน:

อันนี้เลยคับ ชุบน้ำแล้วเช็ครับรองหายจริงๆครับ

เจอมากับตัวแล้ว คือเครื่องผมมันเป็นสีขาวรอยสีซองมือถือมันตกใส่ (ซื้อซองมาราคาถูก)

พอดีไปให้เข้าติดหน้าจอกันรอยให้เลยบอกให้เขาลบเขาก็ใช้ผ้าชุบน้ำเช็ด

เช็ดยังไงก็ไม่ออกเลยตอนแรกเข้้าใจว่าหมดปัญญาละ พึ่งซื้อมาได้ 2 วันงานเข้าเลย

พอดีไปอ่านในเว็บ pdamobiz ก้อเลยลองไปซื้อมาดูครับ เช็ดออกจริงๆ ...ของเขาดีจริงครับ

หาซื้อได้ที่ไหนครับ แล้วอยากได้น้ำยาทำความสะอาดตัวเครื่องด้วยอ่ะ มีใครแนะนำได้บ้างครับ
jimmy13
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 21:59  

ที่โพสไปไม่ต้องใช้น้ำยาเลยคับ

แค่ชุบน้ำเปล่าแค่นี้ก็เช็คออกแล้วคับ

ยังไงลองดูนะคับ...ร้าน DAISO ชั้น3 ที่สยาม ครับ

ขึ้นไปข้างบนสุดเดินตรงไปแล้วถอยมา 1 block

เลี้ยวซ้ายแล้วเดินไปอีก 2 blockครับจะมีฟองน้ำเยอะขายอยู่ลองหาดูนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: