Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson T303 - โซนี่ อีริคสัน

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 52 / เข้าชม: 337561
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Sony Ericsson T303 - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2008 14:36  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Sony Ericsson T303 - โซนี่ อีริคสัน
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/sonyericsson/t303.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 28 Aug 2008 13:57; ทั้งหมด 1 ครั้ง
- BankZ -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2008 14:59  

เล็ก น่ารัก โดน !
น่าจะเพิ่มการ์ดได้นะเนี่ย ไม่งั้นยอดขายดีขึ้นอีกเยอะเลย
95CuEMaSTeR95
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2008 17:52  

ผมว่ามือถือ Spec นี้ ไม่ควรขายเกิน 3 พันครับ 2,500 กำลังดีครับ 5,500 เจ้งแน่ครับ
P_T_A_T_o
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2008 19:56  

หน้าตาน่ารักมากมายครับ
เหมียวหง่าว
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2008 20:32  

มือถือเน้นวัสดุในราคาประหยัดดี
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2008 21:32  

ถ้าให้ซื้อตอนนี้ ไม่มีทางอะ

5500 แพงไปนะ เพิ่มเม้มไม่ได้อะ

ถ้าเพิ่มเม็มได้นี่ก็เหมาะสมอยุ
unknow_s
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2008 22:52  

เล็กดี รสโต
ต้องใช้คำนี้ครับ ถึงจะเหมาะกับตัวนี้
ราคาคงไม่น่าแพงมาก
เพราะตอนนี้ ซัมซุงเปิดตัวหลากหลายมาก
และก็ลดราคาตัวที่เคยราคาสูงๆ ลงมาแข่งขันในตลาดพอสมควร
น่าจะไม่เกิน 4 พัน นะ ก็น่าเล่นอยู่
เล็กๆ พกง่าย ฟังก์ชั่น เพียงพอต่อการใช้งานครับ
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2008 06:19  

น่าร๊าก

>w<
hs0pgo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2008 01:19  

สีดำสวยจัง
ทรำไ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2008 21:10  

8 MB ถือว่าเยอะป่ะ ลงเพลงได้ประมาณกี่เพลงหรอ

???

บอกหน่อย เราไม่รุ้จิงๆ
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2008 00:40  

เพลงนึง

ไฟล์ mp3 ประมาณ 2mb ((นี่คือ อย่างต่ำ))

ก้อคำนวนเอาแล้วกาน .. ว่า 8 mb มันได้กี่เพลง เหอๆ
ทรำไ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2008 09:55  

โค-ตะ-ระ- น้อย เลย แต่ก้อยังอยากได้อยู่
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ : Re: ด
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2008 21:23  

ทรำไ ผู้เขียน:
8 MB ถือว่าเยอะป่ะ ลงเพลงได้ประมาณกี่เพลงหรอ

???

บอกหน่อย เราไม่รุ้จิงๆ

ถ้าเอาเเบบ เป็น .wma เเล้วแปลงให้เป็น mono ก็น่าจะได้ 12 เพลงครับ

มันมีแปลงไฟล์ให้เล็กกว่านี้อีกครับ เเต่ไม่รู้ว่าทําไง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2008 10:35  

เขาเอาไว้ขายคนระดับล่าง
คนระดับบนอย่างพวกคุณก็ไม่ต้องมาวิจารหรอก
พวกคนรวยทั้งหลาย
มีเพลงป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 22:19  

มีเพลงไหมคับ
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2008 03:56  

Anonymous ผู้เขียน:
คนระดับบนอย่างพวกคุณก็ไม่ต้องมาวิจารหรอก

ปากหนอปาก ....

รวยแล้ว หนักหัวคัยคะนี่ ...

Evil or Very Mad
95CuEMaSTeR95
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2008 00:19  

รีวิวออกแล้วครับ Cool

- http://www.gsmarena.com/sony_ericsson_t303-review-242.php
อุนจิ ส่งสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถาม ข้ามห้องไม่ว่า กานน่ะ
วันที่โพสท์ : 03 May 2008 17:26  

ดี คัฟ!! ผมมาจาก ห้อง p1 ไม่ค่อยมีคน ตอบ เลย จะมาให้ช่วยที
เด่ว เค้า ขอถามหน่อย น่ะค่ะ ถามนิส เด่วอ่าค่ะ แต่ หลาย ข้อนิสสส น่ะค่า

1- ตอนนี้ ศุนย์ seหรือ ตัวแทน se เค้า แถม ของ ครบไหม แล้ว สาย usb ตอนนี้ เป็น bcu 65 หรือ bcu60

2- ส่วนแทนว่างนี้ แก-65 นี้ ยังได้อยุ่ ไหม คัฟ

3- msn wessenger คืออะไร ? หรอ ค่ะ และ live .messenger.msn

4- phone lock code ตัวนี้มีหน้าที่ ล็อคยังไงหรอ

5- p1i ลงเมนูไทย ได้ไหม ได้ แล้วมี ผสีย ต่อเครืองหรือป่าว หรือได้แต่เมนู อังกฤษ อย่างเดียว ค่ะ

6- เครือง made in japan กับเครือง made in france อัน ไหนจะดีว่าแล้ว
6.1 ตอนนี้ เครือง ศุนย?ไทย เป็น แบบไหน

7- ตอนนี้เครือง ศูนย์ seเค้าจะ แถม ด้วยไหม ของ ในกล่อง ครบไหม แล้วตอนนี้ เหลือ อะไรมั่ง ฮ่ะ

8- หู bt แบบ headset ไม่ดีหรอค่ะ

9- WM มันไม่ดี ยังไงหรอ ค่ะ
- 10 แล้ว p1 เนี้ย ตกลง ว่า บันทึกสียง สทานาได้หรือป่าว เห็นอีกคนว่าได้อีกคนว่าไมได้อ่ะ เลย งงง แล้ว อ่ะ

11-โปรแกรมApp ทำไรได้มัง หรือ

12- เครืองนี้จำลายนิ้วมือยังไงหรอ เห้นว่า ถ้าจับแล้ว คนอืนจะมช้ไม่ได้ อ่ะ
12.1 มัน จะ จำลายนิ้ว มือที่หน้า จอ หรือ จำลายเซ้น บน จอ อ่ะ

ถาม นิสสส เด่ว น่ะ ช่วยตอบที อยากได้ มือถือ ดีๆ สักเครือง ^^" วาน ผู้รุ้ ตอบทีน่ะค่ะ
ใครตอบ ขอให้สุขภาพ แข็งแรงๆ น่ะค่ะ เอ่อ อีก อย่าง ตอนนี้มีสีไรมั่งหรอค่ะ หรือมีสีเดียวอ่ะค่ะ

ขอบคุณมากๆๆ จากคน ที่ รักse แต่มิ ช่าย สาวก ^^"
Zherlthsh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2008 12:24  

ดีไซน์โดน...แต่มาสวยเมื่อสาย
ตอนนี้เริ่มเบื่อมือถือสไลด์ ใช้อยู่2เครื่องแล้ว
ราคากับฟังก์ชั่นก็ไม่สัมพันธ์กัน
ถ้าสัก3500-4000 พอไหว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2008 14:23  

เห็นตัวจริงเเล้วที่เดอะมอลบางกะปิ สีเงิน ดูเเพงกว่าราคามาก เขาขายเเค่3900บาทเอง เเต่สีดำไม่เห็นนะ
jLm
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2008 16:36  

เห็นตัวจริงแล้ว สวยดี
andyse
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวยดี
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2008 15:50  

เห็นตัวจริงสีเงินที่ เจ มารท น่าหิ้วเป็นอย่างยิ่ง เล็ก สวย หรู ดูแพ๊ง แพง น่าใช้เป็นเครื่องที่ 2 มากมายเพราะเบา และเล็ก ม็ากกกกกก
buranit
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2008 23:10  

เพิ่งไปดูมาครับ สวยมาก น่ารักมาก ดูที่เดอะมอลล์ บางแค ร้าน Telewiz ราคา 3,990
เหมาะมากสำหรับเป็นเครื่องที่2 เพราะคงใช้ได้แค่ โทรเข้า โทรออก
อ้อ... ที่พิเศษคือ ฟังวิทยุ am ได้ และ แถมตุ๊กตาไส้แตกให้ 1 ตัว หะหะ
อยากได้ครับ แต่กำลังรอซื้อ imobile626 TV อยู่ครับ เกือบๆจะเปลี่ยนใจเหมือนกัน ถ้าT303จะทำอะไรๆได้มากกว่านี้[/b]
กึ่งอัตโนมัติ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2008 23:59  

เพิ่งเห็นตัวจริงมาเหมือนกันครับ ดูดีนะครับ แต่เสียดายเพิ่มเมมไม่ได้

ถ้ากล้องสักสองล้าน และเพิ่มเมมได้ ราคาสักสี่พัน น่าจะเวิร์คมากๆ

อ่อ ราคา jaymart ประมาณสามพันกว่าๆ ครับ
YoKEYKung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเตป
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2008 19:10  

buranit ผู้เขียน:
ฟังวิทยุ am ได้
รุ่นนี้ฟังได้แต่FMนิ ถ้าAMได้ต้องR300นะ(แบบเเทง)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เมมเยอะกว่านี้อีกหน่อยก็ไม่ได้ อย่างอื่นชอบหมดแล้ว :x
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2008 23:54  

เมมเยอะกว่านี้อีกหน่อยก็ไม่ได้ อย่างอื่นชอบหมดแล้ว Mad
MagnamonKunGz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2008 00:18  

อยากเอามาเป็นเจ้าของเหมือนกัน อยากได้ตุ๊กตา + +
thugsin
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2008 11:50  

สวยดีเหมือนกันนะนี่ ที่ชอบ ชอบตรงที่มันเล็กอ่ะนี่ เพิ่มเมมไม่ได้ก็ไม่เป็นไรแต่ความจำเครื่องดันมานิดเดียวอีกซะงั้นแต่ไม่เป็นไรเอาไว้ลงเสียงเรียกเข้าอย่างเดียวพอ
sixthsis
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2008 17:34  

ถ้า mem ได้นี่ซื้อไปแล้วอ่ะ

แต่เป็นซะแบบนี้ ขอคิดหนักๆเลย

สวยดีอ่ะ
Badz_Innate
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: kanchanaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2008 10:38  

ตายหล่ะ หน่วยความจำมีแค่นี้ จะทำไรได้ จะเก็บรูปเก็บเพลงได้เท่าไรกัน เฮ้ออ
และก็เพิ่มไม่ได้อีก เวรกรรมจิงๆ และจะผลิตออกมาให้ฟังเพลงได้ทไมเนี่ย ไม่เข้าใจ *
nudee
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2008 10:23  

ดีไซน์สวยดี น่ารักดีนะเราว่า
ไหน ๆ ก็อุตส่าห์คิดแบบออกมาแล้ว
ก็น่าจะทำให้มันดีกว่านี้อีกหน่อยนะ
เฮ้อ
KQQKAI
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2008 11:09  

95CuEMaSTeR95 ผู้เขียน:

- http://www.gsmarena.com/sony_ericsson_t303-review-242.php

ไปเกิดใหม่ไป ไฮโซจิงป่ะว่ะประเทศชาติจะล่มจมอยู่ล่ะยังปัญญาอ่อน
Junior303
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอยมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2008 23:06  

ไปสอยมาแล้วครับ 1 ตัว
สีดำสวยดีครับ หน้าจอใสๆ
ตัวเล็กพอดีมือ

ขอบอกความผิดปกติก่อนเลยดีกว่า...
รูปที่แสดงปริมาณแบตเตอร์รี่...
มันไม่ยอมลดตามปริมาณแบตที่มีอยู่
ตอนที่ซื้อมา ลองๆ เล่นดูแบตเหลือประมาณ 20% กว่า
(ดูจาก สถานะเครื่อง)
แต่ รูปที่แสดง จะหายไปเพียง 1/8 เท่านั้น
(ถ้าแบ่งเป็น 8 ส่วนก็จะแสดงถึง 7 ส่วน ยังเขียวๆ อยู่เลย)
และตอนชาร์ตเต็ม ก็ ขึ้นมาเต็ม 100%
ใช้ไป 2 วัน ตอนนี้เหลือ 50%
ก็ยังแสดงถึง 7/8 (หายไปเพียงส่วนเดียว เขียวตลอด)

ไม่รู้ว่าเครื่องอื่นตอนเอาแบตออก
เพียงแป๊ปเดียวต้องตั้งเวลาใหม่ทุกครั้งไหม
แต่ของผมต้องตั้งทุกครัง้ครับ
(ตั้งเวลา วันที่ ภาษา แต่พวกแจ้งเตือนหรือเวลาปลุก ยังอยู่เหมือนเดิม)
เมื่อก่อนใช้ T610 ไม่ต้องตั้งเวลาใหม่ แต่อาจจะเดินช้าไปบ้าง

นอกนั้น ก็ยังไม่มีอะไรผิดปกติ

(เมื่อก่อนใช้ pda เวลาจะใช้ให้สะดวกก็ต้องถือสองมือครับ)
ตอนแรกกะจะซื้อมาใช้แบบมือเดียว
แต่ติดที่ปุ่มกดมันเล็กนิดเดียว เลยต้องใช้อีกมือนึงประคอง
ปุ่มกดตัวเลขเป็นแบบ เรียบๆ ไม่มีปุ่มนูนออกมา
อาจจะกดลำบากนิดนึง โดยเฉพาะปุ่ม C (ที่อยู่ทางขวา)
กับ ปุ่ม Short Cut (ที่อยู่ตำแหน่งเดียวกับ C แต่อยู่ทางซ้าย)
จะกดยาก โดยเฉพาะตอนที่ สไลด์ปิด
แต่ก็ไม่ใช่ปัญหา เมื่อแลกกับ ขนาดตัวที่เล็กและน่ารัก
(สาวๆ ที่ทำงาน ใครๆ ก็บอกว่าน่ารัก)
มีบางคนบอกว่า ข้างหลังสวยกว่าข้างหน้า

โดยรวมแล้วก็พอใจกับเครื่องนี้ครับ
Junior303
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สดๆ ร้อนๆ เลยครับ
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2008 23:12  

พึ่งเขียนด้านบน เสร็จ ก็มี mms เข้ามา

เป็นรูปภาพ ก็เปิดดูได้ตามปกติ

แต่พอเข้าไปที่ ออปชั่น แล้วเลืิกที่ รายละเอียด ปรากฏว่า เครื่อง Restart เองเลย
ลอง หลายครั้งแล้วก็ยังเป็นอยู่......

มันชักจะยังไงๆ แล้ว ล่ะครับ
Junior303
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รายงานเรื่อง แบตครับ
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2008 23:22  

ตอนนี้ ลดลงเหลือ ครึ่งนึงแล้วครับ
เช็คจากสถานะเครื่องคือ 48%
หน้าจอรูปถ่าน เหลือครึ่งนึงครับ

ส่วนเรื่องดูรายละเอียดของ mms ก็ยังไม่ได้อยู่ดีครับ
แต่ลองดูรายละเอียดของ sms สามารถดูได้ตามปกติครับ

ปล. รายละเอียด คือส่วนที่บอกว่า ใครส่ง...ส่งเมื่อไร....ได้รับเมื่อไร...ครับ
Junior303
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หุ หุ
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2008 23:25  

เน็ตบ้านผม ห่วยแต่มากครับ
โพส 3 ครั้ง ห่างกันไม่กี่นาที
ดู ip เอาเถอะครับ....ไม่เหมือนกัน เลย
กะล่อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2008 22:35  

lil' cutie ผู้เขียน:

ปากหนอปาก ....

รวยแล้ว หนักหัวคัยคะนี่ ...

Evil or Very Mad

เขาพูดผิดตรงไหน สังคมนี้คงมีแต่คนจนเท่านั้นที่เข้าใจหัวอกกัน
พีจังจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2008 15:48  

KQQKAI ผู้เขียน:
95CuEMaSTeR95 ผู้เขียน:

ไปเกิดใหม่ไป ไฮโซจิงป่ะว่ะประเทศชาติจะล่มจมอยู่ล่ะยังปัญญาอ่อน
มานจาอารายกันนักหนานี่ แค่มือถือเครื่องเดียว ชอบก็ซื้อ ไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้อ เห็นไอ้หน้าคนที่มานมาวิจารญ์มือถือหนะ บางคนแม่งว่าตั้งแค่เครื่องพันกว่า ๆ ไปถึงเครื่องสีห้าหมื่น ถามจิงเหอะตอนนนี้มันใช้อารายอยู่ ว่ารุ่นนี้เพิ่มเมมไม้ได้ เพลงห่วย เสียงแย่ กล้องไม่ชัด ดูไว้ มันก็ขายตามราคาแหละจาเอาไอ้รุ่น แพง ๆ มาเทียบไม่ได้ อย่างสมัยก่อน 8850 สองสามหมื่นซื้อกันได้ สมัย 7650 ออก เกือบสามหมื่นยังแห่กันไปซื้อ ดูสิทำอารายก็ไม่ได้ จบขี้เกียจและ สรุปเราซื้อรุ่นนี้แหละ ชอบ พรีเซนเตอร์ อิอิอิ หล่อมากมายคนอารายก็ไม่รู้
Junior303
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2008 21:30  

ู^
^
^
ถูกจาย จริงๆ
Jalalin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2008 17:31  

มันอะไรกันเนี่ย สังคม SE เป็นแบบนี้ตั้งแต่เมื่อไหร่
ที่นี่เค้ามีไว้ให้ข้อมูลนะครับ มีสิทธิอะไรไปห้ามคนอื่น

KQQKAI ผู้เขียน:

นี่ก็อีก คนโพสต์เค้าทำอะไรผิดครับ ต้องไปว่าขนาดนั้นอ่ะ

พูดจากันดีๆก็ได้หรอกครับ ที่นี่เค้ามีไว้ให้ข้อมูล เผื่อคนสนใจเข้ามาอ่าน
จะได้มีข้อมูลไว้ตัดสินใจซื้อ ส่วนจะตัดสินใจยังไง คนอ่านเค้าก็มีวิจารณญาณในการเลือกเองแหละ
มาช่วยกันทำให้ที่นี่น่าเข้ามาอ่านดีกว่ามั้ยครับ

เพื่อนผมพึ่งจะซื้อไปเหมือนกัน ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมจะกลับมาบอกนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2008 15:57  

เอ่อ... อยากทราบว่าอุปกรณ์ที่แถมให้มีอะไรบ้างค่ะ แล้วตัวนี้สามารถใช้หูฟังแบบ BT ได้ไหม รบกวนด้วยค่ะ เพราะกะว่าจะไปซื้ออยุ่เหมือนกัน
++Iris++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คนจนปะทะคนรวย 555+
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2008 09:49  

อ่านแล้วแอบขำ...เค้าคงอึดอัดมั๊งคะ...

บางคนเห็นหน้าอยู่แต่ในบอร์ดของมือถือราคาระดับ 20k อัพ คุยกันโขมงโฉงเฉง วิเคราะห์วิจารณ์กันไปถึงระบบต่าง ๆ

พอกับเจ้าจิ๋วตัวนี้ ก็มาบ่น นั่น นี่ ไม่มีอะไรดี ไม่มีอะไรพอ

โถ(แม่ - พ่อ)คู๊ณณณ 3-4 พันจะเอาอะไรนักหนา

เราว่าราคานี้ได้กล้องล้านกว่า ๆ + ฟังวิทยุได้ (เครื่องสองหมื่นกว่าบางเครื่องยังฟังวิทยุไม่ได้เลย)

ก็ดีถมถืดแล้วอะ...

ก็ตามราคาอะนะ อย่าไปหวังอะไรมาก
พีจังจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: คนจนปะทะคนรวย 555+
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2008 21:50  

++Iris++ ผู้เขียน:
อ่านแล้วแอบขำ...เค้าคงอึดอัดมั๊งคะ...

บางคนเห็นหน้าอยู่แต่ในบอร์ดของมือถือราคาระดับ 20k อัพ คุยกันโขมงโฉงเฉง วิเคราะห์วิจารณ์กันไปถึงระบบต่าง ๆ

พอกับเจ้าจิ๋วตัวนี้ ก็มาบ่น นั่น นี่ ไม่มีอะไรดี ไม่มีอะไรพอ

โถ(แม่ - พ่อ)คู๊ณณณ 3-4 พันจะเอาอะไรนักหนา

เราว่าราคานี้ได้กล้องล้านกว่า ๆ + ฟังวิทยุได้ (เครื่องสองหมื่นกว่าบางเครื่องยังฟังวิทยุไม่ได้เลย)

ก็ดีถมถืดแล้วอะ...

ก็ตามราคาอะนะ อย่าไปหวังอะไรมาก
เห็นด้วยอย่างแรงเลยทุกอย่างมันก็ตามราคาแหละเราก็ซื้อมาใช้และก็ดีนะสวยดีด้วย แต่สำคัญที่ซื้อนะ พรีเซ็นเตอร์หล่อม๊ากมากก็เลยซื้อใช้ทีแรกกะซื้อโนเกีย แล้วแต่มันโหลเกินบรรยายเลยเอานี่แหละประหยัด ดาราหล่อถูกจาย ไม่โหลจบอีกและ Laughing Laughing Laughing
พี่น้องชาวไทย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2008 23:10  

อยากให้มี Review อ่ะค่ะ
อยากดูเครื่องและฟังก์ชั่นจริงๆก่อนซื้ออ่ะค่ะ
Laughing
ปูนา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2008 07:34  

กระพริบๆๆๆ
Noom9888
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2008 14:18  

ผมว่าเหมาะสมดีนะ จิงๆในมุมมองผมเบื่อแล้วคับฟังเพลงผ่านมือถือ ตอนนี้ผมมีเครื่องเล่น MP3 MEIZU M3 อยู่(ใครเล่น Gadget อยู่จารู้ว่าเสียงมันเทพแค่ไหน)แล้วผมก็เลิกฟังไปเลยเพลงจากมือถือนิ บางคนบอกราคานี้ 3,XXX Nokia คุ้มกว่า ไอ้ยี่ห้อนี้ผมเบื่อระบบพิมพ์ภาษาไทยเพราะมันห่วยมาก ระบบสะกดคำ T9 ของ SE เค้าค่อนข้างสากลคับ คุณใช้มือถือที่เป็น T9 ถนัดปุ๊ป คุณเปลี่ยนไปใช้ยี่ห้ออื่นรุ่นอื่นที่เป็น T9 เหมือนกันก็ใช้งานเหมือนกันไม่ต้องเรียนรู้ใหม่/สับสนคับ อีกอย่างผมต้องการระบบการจัดการเบอร์โทรฯที่อยู่ในมือถือแต่ใช้โปรฯคอมเข้าไปจัดการคับยี่ห้อนี้มีคับ ส่วนกล้องผมว่าไม่น่าซีเรียสคับกล้องที่มีอยู่ในมือถือราคา 15,000-20,000 บาทเทียบไม่ได้เลยคับกับกล้องดิจิตอลราคา 4,000 บาท เพราะฉะนั้นผมว่าใช้งานอย่างพอเพียงและเกิดประโยชน์สูงสุดดีกว่าคับ ^_^
eamo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลองแล้ว
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2008 21:14  

รับสัญญาณก้ไม่ดี ขนาดใช้ GSM แล้วนะ สัญญาณมักหายบ่อยๆ
กล้องก้ไม่ค่อยโอเค มันยังไม่ชัดเท่าไหร่
ลงเพลงก็ได้เต็มที่สองเพลงแหล่ะ
ลงภาพเป็น wallpaper ได้ นะ ส่งผ่าน Bluetooth จาก notebook ก็ได้ แต่ถ้าจะส่งกลับมาที่ notebook ยังไม่ได้ เลย
เสียงเรียกเข้าก็ไม่ดังเท่าที่ควร

สรุป ว่า ถ้ารับสัญญาณ ไม่ดี ก็ ไม่อยากจะใช้แล้ว
koyote
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : เราว่าก้อ โอ.เค. นะ
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2008 14:16  

ไปเห็นตัวเป็น ๆ มาแล้วก้อน่าร๊ากดีนะ ฟังก์ชันก้อสมกับราคา ตัวเครื่องไม่หนานะ เบาด้วย
แต่เอ๊! รับสัญญาณไม่ดีมันเกี่ยวกับเครือข่ายไม่ใช่หรือค่ะ ??? หรือว่าโทรศัพท์ เราไม่รู้จิง ๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย koyote เมื่อวันที่ 20 Aug 2009 13:58; ทั้งหมด 1 ครั้ง
putinan
Year's Star

หัวข้อ : ปัญหา T303
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2008 06:52  

ผมอยากรู้ว่า t303 ผมซื้อมาใช้แล้วทำไม t303 load theme ผ่าน bluetooth แล้วโทรศัพท์ไม่สามารถ set up theme ได้ทั้ง ๆ ที่เป็น theme ของรุ่นนี้โดยตรง หรือว่า software lock ไว้ใครรู้บ้างครับ ว่าต้องทำอย่างไร
หู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายโทรศัพท์ Sony Ericson T303 สีดำ ครับ
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2008 14:35  

ขายโทรศัพท์ Sony Ericson T303 สีดำ 3100ครับ เพิ่งซื้อมา 2 สัปดาห์ ไม่ค่อยได้ใช้ สภาพใหม่มาก อุปกรณ์ครบครับ สนใจติดต่อที่ 086-395-3248 คุ้มมากๆๆ ครับ
scsfew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : x
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2009 14:02  

ซื้อมาแล้วมาบุญครอง 2750 บาท ถูกเล็กและสวยดีเหมาะสำหรับการโทรเข้าออกและรับเเมชแซส ไม่สนใจฟังก์ชั่นเพราะค่อนข้างจะขาดๆเกินๆ แช่นฟัง MP3 ได้แต่เมม 8 MB มีกล้อง 1.3MP แต่ถ่ายวีดิโอไม่ได้ ซูมภาพสูงสุด 4 ระดับแบบ SMART ZOOM ภาพคมชัดใช้ได้ เสียงเรียกเข้าเบาไปนิด สั่งก็ยังไม่แรงเท่าไหร่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sony Ericsson T303 - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 15:39  

อยากขาย somy ericson T303 ใช้งานได้ไม่นานค่ะ พอดีได้เครื่องใหม่ อุปกรณ์ครบ ขาย 1200 ค่ะ สภาพ 90% สนใจติดต่อ 0890331121 ค่ะ
gettymaru
Grand Member
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ : Re: Sony Ericsson T303 - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 12:15  

รุ่นเล็ก ฟังก์ชั่นเล็ก กลุ่มผู้ใช้ก็เล็กด้วยแฮะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: