Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
เรื่องเกี่ยวกับ HERO !!! (คำถาม)

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 5613
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เรื่องเกี่ยวกับ HERO !!! (คำถาม)
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2009 13:42  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขอถาม 2 ข้อ นะครับ

ข้อที่ 1. พอดีว่าผม กำลังจะซื้อ มือถือใหม่ อีกไม่กี่วันแล้วว ก็จะต้องไปเลือกดู

ผมก็เล็งๆ HERO อยู่ช่วงนี้

ผมก็มา ศึกษา จากทาง หัวข้อพี่ ๆPostกันไว้
ผมก็ เจอ มีคน Post เรื่องปันหา เยอะพอดู ในตัว HERO !

*ผมเลยสงสัยว่า มีปันหาเยอะ อย่างงี้จิงหรือป่าว ?
แล้วโดยรวม ว่ามันดีไหม !

สำคัญไม่แพ้ กัน!

ข้อที่ 2. ผมชอบส่งและเก็บ sms ครับ พอดีอยากทราบว่า มันสร้างไฟล์มาเก็บข้อความ
ที่ผมส่งกับแฟน หรือ ธุระส่วนตัว
ทำได้ไหม? ไม่ให้มา ปนๆ กันอ่าครับ นี้ก็แฟน นี้ก็ธุระ ไปเลย

ใครที่ใช้ ช่วยลองทำแล้วมาบอกกันหน่อยนะครับ

อยากรู้ก่อนก่อนซื้อ HERO *

ขอบคุณครับบบ Smile
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เรื่องเกี่ยวกับ HERO !!! (คำถาม)
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2009 14:54  

SANDD ผู้เขียน:
ขอถาม 2 ข้อ นะครับ

ข้อที่ 1. พอดีว่าผม กำลังจะซื้อ มือถือใหม่ อีกไม่กี่วันแล้วว ก็จะต้องไปเลือกดู

ผมก็เล็งๆ HERO อยู่ช่วงนี้

ผมก็มา ศึกษา จากทาง หัวข้อพี่ ๆPostกันไว้
ผมก็ เจอ มีคน Post เรื่องปันหา เยอะพอดู ในตัว HERO !

*ผมเลยสงสัยว่า มีปันหาเยอะ อย่างงี้จิงหรือป่าว ?
แล้วโดยรวม ว่ามันดีไหม !

สำคัญไม่แพ้ กัน!

ข้อที่ 2. ผมชอบส่งและเก็บ sms ครับ พอดีอยากทราบว่า มันสร้างไฟล์มาเก็บข้อความ
ที่ผมส่งกับแฟน หรือ ธุระส่วนตัว
ทำได้ไหม? ไม่ให้มา ปนๆ กันอ่าครับ นี้ก็แฟน นี้ก็ธุระ ไปเลย

ใครที่ใช้ ช่วยลองทำแล้วมาบอกกันหน่อยนะครับ

อยากรู้ก่อนก่อนซื้อ HERO *

ขอบคุณครับบบ Smile

ไม่อยากพาดพิงถึงรุ่นอื่นที่ปัญหาเยอะกว่านี้ แต่ก็ยังมีคนใช้กัน เอ๊ะ มันคือะไรนะ ... ไอไอ

มีโปรแกรมที่จัดการอยู่ครับ แต่ถ้าเปิดอ่านจากโปรแกรม Message ของ HTC เลยเนี้ย จะไม่มีการแบ่งกรุ๊ปครับ
bigrat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เรื่องเกี่ยวกับ HERO !!! (คำถาม)
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2009 15:11  

ปัญหาที่ว่าเยอะนี่ หมายถึงปัญหาเรื่องอะไรบ้างคะ ปัญหาที่ว่าใหญ่ของบางท่านอาจจะเป็นปัญหาเล็กของบางท่านนะคะ

เพิ่งได้ใช้มาเดือนเดียว แต่ยังไม่เจอปัญหาหนักอกหนักใจอะไรนะคะ มีแค่ครั้งเดียวที่เปิดโปรแกรมแผนที่ของ Longdo ละเครื่องอาจจะทำงานหนักไปจนแฮงค์ละรีสตาร์ทไปเลย นอกนั้นยังไม่แสดงอาการอะไรอย่างอื่นเลยค่ะ
neapgo
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หริภุญชัย
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2009 15:18  

ข้อหนึ่งไม่ขอตอบน่ะคับ เพราะเท่าที่ใช่มายังไม่เจอปัญหาน่ะคับ

ข้อสอง เรื่อง msg คับ มันจะแบ่งเป็นกรุ๊ปไม่ได้น่ะคับ ต้องหา app ที่ เข้ามาจัดการอีกที่คับ

แต่ว่าถ้าเรื่อง msg ก็จะคล้ายเราคุย MSN น่ะคับ คือโต้ตอบเป็น ส่วนของบุคคลไป

เช่น msg 1 เราก็จะตอบที่ msg 1 ได้ ข้อความจะไม่ปนกันคับ
materaj
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 14:24  

1. น้อยมากครับ แทบไม่มีสำหรับผมนะ
2. ใช้ app. ช่วยเอาครับ ซึ่ง app.เกี่ยวกับ msg. เนี่ย เยอะมากกกก ให้เลือกใช้
thkrit
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 20:44  

เท่าที่ใช้งานเป็นระยะเวลาเดือนกว่าๆ

1. ไม่พบปัญหาใดๆ ของ HTC Hero อาการแฮงค์ก็ไม่มีให้เห็น มีแต่ว่าแบตหมดไว เพราะเล่นมากไปหน่อย

2. ก็ตามข้างบนครับ

ตั้งแต่ที่ใช้มือถือผมว่า HTC Hero น่าใช้พอๆ กับโซนี่ครับ ระบบเสถียรดีมากๆ ขาดแต่ส่งไฟล์ผ่านบลูธูทไม่ได้เท่านั้น แต่เรื่องการส่งไฟล์สำหรับผมไม่สำคัญเท่าไหร่ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: