Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung U600 - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 766 / เข้าชม: 1188888
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2008 14:26  
ตอบโดยอ้างถึง  

Mopey ผู้เขียน:
คือว่า...ตกลง..

1. เลือกเสียงเพลงนาฬิกาปลุกได้มั้ย?

2. มีstandby โชเวลาตอนสไลด์ลงแล้วรึป่าว หรือว่ามันจะดับไปเรย

3. เอารูปมาทำภาพwallpaperเองได้มั้ย?

4.ถ้ายังไม่สไลด์ออกนี่ปลดล็อกได้มั้ยอ่ะคะ

5. ละถ้ายังไม่สไลด์เข้านี่ล็อคปุ่มได้ป่าว

6. มีภาษาไทยรึป่าวคะ

7. เฟิร์มแวร์ คือไรหลอคะ

8.เหนบางคนบอกว่า ไม่มีรูที่ไว้ใส่ที่ห้องมือถือเหรอ? T^T

9.แล้วเวลาใช้ปกติ ถ้ามือไปพลาดไปโดนโทเข้าโทออกที่เปนสัมผัสนี่ มันก้อ..ไปเรยป่ะคะ
ถ้าเปนงั้นมานก้อจาใช้ลำบากอ่าสิ? เพราะเราก้อจาโดนที่สัมผัสไม่ได้เรย
เผื่อเวลาถ่ายรูปตัวเองเงี้ยอ่ะค่ะ อาจจาพลาดไปโดนบ้าง

รบกวนหน่อยน้าค้า ไม่เคยใช้ซัมซุงอ่า

ละก้อมะค่อยรู้เรื่องไรเกี่ยวกับโทสับเท่าไหร่เรย

ขอบคุนทุกคนค่า*-*

หุหุ

1.ได้งับ ตามสบายเยย

2.ดับอนาถเลยงับ

3.น่าจาได้มั้ง แต่ใช้มะได้นาถ้าเป็นธีม

4.ได้งับ กอปุ่มตรงที่ปิดเครื่อง2ครั้ง(แรงหน่อยนะ)หรือกดปุ่มตรงกลางก่อนแล้วก็กดปุ่มปิดเครื่องก็ได้เหมืองกันงับ

5.ได้งับ กดปุ่มปิกเครื่องทีนึงงับ หรือสไลด์ลงเเม่งเลยกะได้งับ

6.มีงับ

7.ตอบยากนะเนี่ย มันก็เหมือนกับโปรแกรมอับเดดมือถืออะมีใหม่มาเรื่อยๆอะนะ หลายเวอชั่น

8.จริงงับ เชื่อเค้าเหอะ ทำใจซ๊า โอ๋ๆๆๆ อิอิ

9.มะต้องเป็งห่วงหรอกเวลาคุยมันจาล็อกป่มกดอัตโนมัติอะนะ ส่วนปลดล็อกปุ่มตรงกลางอะนะ
ถ้าจาปลดล็กก็ระวางหน่อยละกาน ส่วนตอนถ่ายรูปก็ตัวไคตัวมันแล้วอะนะ 55 ก็ตรงอาศัยประสบการแล้วละงับ

เฮอ จบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เสียงเรียกเข้า
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2008 14:34  

gOLrY ผู้เขียน:
ถ้าต้องการให้เสียงเรียกเขามีหลายเสียงทำไงอ่า

แล้วเลือก คนนี้เสียงนี้

เข้าไปในเพลง

มีให้เลือก ตั้งเปง เสียงเรียกเขา

กะเสียงเรียกเข้าผู้โทร

เลือกเพลงอื่นแล้วเลือก เสียงเรียกเข้าผู้โรได้

แต่ถ้าเลือก ทูโทน มันจะบอกว่า ว่าง

แล้วทำไงอ่า

เฮอๆ

ถ้าจาทำอย่างงั้น ก็ต้องย้ายมาทำบนเครื่องอะนะ แล้วที่เหลือก็ตามสะบายเลยมั่วๆมั่งเหอะจา

ได้เป็งงับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2008 16:21  

ใช้ mem ของ kingston แล้วมันค้างในมือถือค่ะ ตอนแรกยังถอดเข้าถอดออกได้อยู่เลย แต่พอใช้ไป 4-5 ครั้ง มันก็ค้างในเครื่องเลยค่ะ กดแล้วไม่เด้งออกมา เลยเอาไปที่ศูนย์ Samsung ช่างเขาใช้คีมแงะให้ แต่พอใส่เข้าไปมันก็ค้างอีก เขาบอกว่าเป็นที่ mem เพราะมีลูกค้า mem ค้างเพราะใช้ kingston เหมือนกัน เขาแนะนำให้ใช้ sandisk แทนจะดีกว่าค่ะ แง่งของ kingston มันใหญ่กว่า sandisk 1 มิลลิเมตร ไม่รู้จริงรึเปล่า ใครเจอปัญหาแบบนี้ช่วยบอกทีค่ะ ว่าจริงๆมันเป็นที่เครื่องหรือเป็นที่ mem กันแน่ เพราะเพิ่งซื้อเครื่องมาไม่กี่วันเอง
glory2
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เพลงเรียกเข้า
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2008 10:02  

พอเอา เข้าความจำเครื่องแล้วที่นี้

ก้อ เลือก ตั้งเป้นเสียงเรียกเข้าผู้โทรไม่ได้

มันขึ้นว่า ว่าง งง

ใครรู้ตอบที่ครบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2008 22:56  

ต้องการซื้อหูฟัง u600 สีขาว (ของแท้เท่านั้น) มีใครสนใจขายบ้างไหม
Mopey
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2008 23:24  

แล้วเวลาฟังเพลงนี่ก้อหน่วงๆเหรอค้า

คือเราอยากซื้อไว้หลักๆคือถ่ายรุปก่าฟังเพลงเรยอ่า

ถ้าไว้ฟังเพลงนี่มันจะโอเคป่าอ่า *-*
lightfellow
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2008 17:14  

กดเปลี่ยนเพลงเองจะหน่วงจ้า สัก สาม วิ อัพ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2008 12:35  

แล้วเวลาฟังเพลงนี่ก้อหน่วงๆเหรอค้า

คือเราอยากซื้อไว้หลักๆคือถ่ายรุปก่าฟังเพลงเรยอ่า

ถ้าไว้ฟังเพลงนี่มันจะโอเคป่าอ่า *-*

งั้นเหรอ

ถ้างั้นก็ต้องทามจัยหน่อยน้า เวลาเปลี่ยนเพลงมันก็อือดอย่างที่เขาว่ากันอะแหละ

ส่วนถ่ายรูปก็โอเคอยุอะนะ แต่ถ้าดูรุปในเมมละก็มันจาอืดอย่างกะตอนเปลี่ยนเพลงเลยอะนะ

ถ้าเน้นมากละก็ รุ่นนี้มะค่อยจาเหมาะอะนะ
PXPX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2008 21:36  

ผมซื้อมาใช้เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา โดยรวมๆแล้วชอบครับ ดีไซน์สวยดี
แต่มีข้อสงสัยอยู่สองเรื่องครับ

1. เวลาที่เข้า web browser เพื่อเชื่อมต่ออินเตอร์เนต ทำไมมันพิมพ์ภาษาไทยไม่ได้คับ เช่นเวลาผมเข้า hi5 ไปดูแล้วจะเม้นเพื่อนๆกลับ มันจะพิมพ์ภาษาไทยไม่ได้เลย ลองเปลี่ยนฟังก์ชันภาษาที่แสดงที่เครื่องเป็นภาษาไทยแล้วก้อยังพิมพ์ไม่ได้อยู่ดี งงอ่ะคับ ต้องไปลงอะไรเพิ่มหรือว่าต้องไปอัพเดทอะไรเพิ่มรึเปล่าครับ

2. หากต้องการเชื่อมต่ออินเตอร์เนตผ่านทางโน้ตบุ๊ค จะต้องทำยังไงคับ พอดีว่าได้โน้ตบุ๊คมาใหม่แต่อยากเล่นเนตอ่ะคับ ต้องทำการเชื่อมต่อกับมือถือรุ่นนี้ยังไงคับ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะคับ
ตูน
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2008 08:56  

PXPX ผู้เขียน:
ผมซื้อมาใช้เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา โดยรวมๆแล้วชอบครับ ดีไซน์สวยดี
แต่มีข้อสงสัยอยู่สองเรื่องครับ

1. เวลาที่เข้า web browser เพื่อเชื่อมต่ออินเตอร์เนต ทำไมมันพิมพ์ภาษาไทยไม่ได้คับ เช่นเวลาผมเข้า hi5 ไปดูแล้วจะเม้นเพื่อนๆกลับ มันจะพิมพ์ภาษาไทยไม่ได้เลย ลองเปลี่ยนฟังก์ชันภาษาที่แสดงที่เครื่องเป็นภาษาไทยแล้วก้อยังพิมพ์ไม่ได้อยู่ดี งงอ่ะคับ ต้องไปลงอะไรเพิ่มหรือว่าต้องไปอัพเดทอะไรเพิ่มรึเปล่าครับ

2. หากต้องการเชื่อมต่ออินเตอร์เนตผ่านทางโน้ตบุ๊ค จะต้องทำยังไงคับ พอดีว่าได้โน้ตบุ๊คมาใหม่แต่อยากเล่นเนตอ่ะคับ ต้องทำการเชื่อมต่อกับมือถือรุ่นนี้ยังไงคับ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะคับ

ข้อแรกตอบไม่ได้ค่ะเพราะของตัวเองก็เป็นภาษาต่างด้าว ส่วนข้อสองวิธีเล่นมี2วิธีค่ะ วิธีแรกใช้สาย USB วิธีที่สองใช้ Bluetooth ที่ตัวเองทำคือสร้างตัว connection ที่โน๊ตบุ๊คก่อน วิธีทำก็เหมือนเวลาสร้างตัว connection เวลาจะเล่นเน็ตในคอมฯโดยต่อด้วยโมเด็มอ่ะค่ะ ถ้าจะเล่นเน็ตโดยใช้สาย USB ต้องลง driver ก่อนเพื่อให้โน๊ตบุ๊ครู้จัก(driver มีในแผ่น CD) พอลงdriver แล้วเวลาจะเล่นเน็ตก็ต่อสาย USB สังเกตที่หน้าจอมือถือจะมีตัวเลือก ให้เลือกตัวเลือกอันแรก เสร็จแล้วคลิกตัว connection ที่ทำไว้ ทีนี้ในส่วน username, password และเบอร์ต่อนั้น ขึ้นอยู่กับเครือข่ายอ่ะค่ะว่าใช้ของอะไร อย่างของตัวเองที่ใช้ก็จะเป็น dtac ไม่ต้องใส่ uasername กับ password ส่วนเบอร์ต่อก็ *99#

กรณีใช้ Bluetooth ก็เหมือนกัน แต่เวลาเชื่อมต่อระหว่างโน๊ตบุ๊คกับมือถือก็ใช้เป็น Blutooth แทนค่ะ
ตูน
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2008 09:29  

รุ่นนี้ถ่ายรูปไม่เวิร์คอ่ะค่ะ ภาพไม่ค่อยชัด เวลากดถ่ายก็หน่วงพอสมควร ส่วนฟังเพลงไม่เคยลองอ่ะค่ะ
glory2
Year's Star

หัวข้อ : ถ่ายรูป
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2008 13:02  

Posted: 15 Oct 2008 09:29 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

รุ่นนี้ถ่ายรูปไม่เวิร์คอ่ะค่ะ ภาพไม่ค่อยชัด เวลากดถ่ายก็หน่วงพอสมควร ส่วนฟังเพลงไม่เคยลองอ่ะค่ะ
อ้างถึง:

ไม่นะ ถ่ายรูปออกจะดี คุณถ่ายไม่เปง รึป่าว มันโฟกัส นานก้อจิง

แต่ว่า

รูปที่ออกมานะดี

แล้วก้อถือเป็นจุดเด่นเรยก้อว่าได้ เพราะ ชัดเตอร์ สองจังหวะ

แล้วก้อฟังเพลง ก้อหน่วง แต่มันก้อไม่ค้างนี่ แล้วก้อไม่ได้นานเป็นนาที หรือ ชั่วโมง

แล้วมันก้อมี ปกอัลบั้มด้วย

ถ้าเพลงที่ โหลดมามี ใส่ปกมาให้

แล้วก้อ มีการให้ ระดับอะ

เปงดาว เราเปงคนกำหนด

กล้องอะออกจะชัด

จะมีข้อเสียที่ หน่วง แต่ก้อไม่นาน

เครื่อง มันออกจะบางซะขนาดนี้

ถ้ามันหนา อย่าง ตระกลู N ส่วนใหญ่

ตัวเครื่องนี้ ออกจะบางจะเอาอะไร นักหนา

คิดหน่อยสิ

glory2
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2008 13:04  

อ้างถึง:

Posted: 17 Oct 2008 13:02 หัวข้อ: ถ่ายรูป

--------------------------------------------------------------------------------

Posted: 15 Oct 2008 09:29 หัวข้อ:

อ้างถึง:

ไม่นะ ถ่ายรูปออกจะดี คุณถ่ายไม่เปง รึป่าว มันโฟกัส นานก้อจิง

แต่ว่า

แล้วก้อถือเป็นจุดเด่นเรยก้อว่าได้ เพราะ ชัดเตอร์ สองจังหวะ

แล้วก้อฟังเพลง ก้อหน่วง แต่มันก้อไม่ค้างนี่ แล้วก้อไม่ได้นานเป็นนาที หรือ ชั่วโมง

ถ้าเพลงที่ โหลดมามี ใส่ปกมาให้

จะมีข้อเสียที่ หน่วง แต่ก้อไม่นาน

ถ้ามันหนา อย่าง ตระกลู N ส่วนใหญ่

ตัวเครื่องนี้ ออกจะบางจะเอาอะไร นักหนา

คิดหน่อยสิ

ทำผิด
glory2
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2008 13:04  

ทำผิด
[quote]
Posted: 17 Oct 2008 13:02 หัวข้อ: ถ่ายรูป

อ้างถึง:

แต่ว่า

คิดหน่อยสิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2008 23:54  

ณ 17 ต.ค. เวลา 3 ทุ่ม ผมซื้อมือถือร้าน Nid telecom ที่ MBK ชั้น4 ราคา 5600 ไม่มีเมม

พอซื้อเสร็จผมก็ไปกินข้าวและตรวจเช็ค เจอจุดผิดสังเกตุหลายที่ว่าเครื่องไม่ได้มือ 1

1. กล่องได้ซ้ายที่มีสติกเกอซัมซุงค้อมกล่องไว้มีลอยฉีกขาดเหมือนเคยแกะกล่องมาแล้ว สติกเกอด้านขวามี2อันทับกัน อันด้านในเป็นลอยฉีกขาดเหมือนด้านซ้าย ส่วนสติกเกอด้านนอกแปะทับอันด้านในแต่ไม่เนียน

2.เปิดเครื่องผมว่ามีการตั้งวันที่และเวลา ตอนผมเปิดเครื่องแรกเวลา 24 ก.ย. 2008 เวลา 10.24

3.หูฟังในกล่องมันพันมั่วๆเหมือนคนเอามาพันเอง

4.ซองใสๆสีฟ้าที่มีอุปกรณ์ด้านในมีลอยฉีกเหมือนคนแกะแล้ว

5.ไม่มีแผ่นใสๆเหมือนด้านหลัง แปะไว้ที่หน้าจอ แต่ตอนผมซื้อมือถือทุกรุ่นจะมีสติกเกอใสๆแปะหน้าจอไว้กันรอยขีดข่วน คือว่าที่ผมซื้อU600มาวันนี่มีแต่แผ่นใสๆด้านหลังไม่มีด้านหน้า

หลังจากนั้นเมื่อผมไปถามทางร้าน ทางร้านได้บอกว่าที่กล่องแกะแล้วเป็นเพราะเขาหยิบใบประกันออกมา ส่วนเรื่องแผ่นใสๆติดหน้าจอทางร้านเขาบอกว่าไม่มีอยู่แล้ว หลังจากนั้นผมตรวจสอบในกล่องอีกรอบปรากฏว่าใบประกันยังอยู่ในกล่องอยู่เลย

เจอเหตุการณ์แบบนี้จะทำยังไงดีครับ ร้านก็พูดจาไม่ค่อยดีด้วย เขาคงไม่เปลี่ยนให้อยู่แล้ว แล้วจะมีวิธีเช็คไหมครับ ว่ามันของใหม่จริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2008 00:12  

^
^
^

เพิ่มเติมด้านบนครับ เปิดเครื่องมาเป็นธีมรูปวัดเลยครับ
ตูน
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2008 09:24  

Anonymous ผู้เขียน:
ณ 17 ต.ค. เวลา 3 ทุ่ม ผมซื้อมือถือร้าน Nid telecom ที่ MBK ชั้น4 ราคา 5600 ไม่มีเมม

พอซื้อเสร็จผมก็ไปกินข้าวและตรวจเช็ค เจอจุดผิดสังเกตุหลายที่ว่าเครื่องไม่ได้มือ 1

1. กล่องได้ซ้ายที่มีสติกเกอซัมซุงค้อมกล่องไว้มีลอยฉีกขาดเหมือนเคยแกะกล่องมาแล้ว สติกเกอด้านขวามี2อันทับกัน อันด้านในเป็นลอยฉีกขาดเหมือนด้านซ้าย ส่วนสติกเกอด้านนอกแปะทับอันด้านในแต่ไม่เนียน

2.เปิดเครื่องผมว่ามีการตั้งวันที่และเวลา ตอนผมเปิดเครื่องแรกเวลา 24 ก.ย. 2008 เวลา 10.24

3.หูฟังในกล่องมันพันมั่วๆเหมือนคนเอามาพันเอง

4.ซองใสๆสีฟ้าที่มีอุปกรณ์ด้านในมีลอยฉีกเหมือนคนแกะแล้ว

5.ไม่มีแผ่นใสๆเหมือนด้านหลัง แปะไว้ที่หน้าจอ แต่ตอนผมซื้อมือถือทุกรุ่นจะมีสติกเกอใสๆแปะหน้าจอไว้กันรอยขีดข่วน คือว่าที่ผมซื้อU600มาวันนี่มีแต่แผ่นใสๆด้านหลังไม่มีด้านหน้า

หลังจากนั้นเมื่อผมไปถามทางร้าน ทางร้านได้บอกว่าที่กล่องแกะแล้วเป็นเพราะเขาหยิบใบประกันออกมา ส่วนเรื่องแผ่นใสๆติดหน้าจอทางร้านเขาบอกว่าไม่มีอยู่แล้ว หลังจากนั้นผมตรวจสอบในกล่องอีกรอบปรากฏว่าใบประกันยังอยู่ในกล่องอยู่เลย

เจอเหตุการณ์แบบนี้จะทำยังไงดีครับ ร้านก็พูดจาไม่ค่อยดีด้วย เขาคงไม่เปลี่ยนให้อยู่แล้ว แล้วจะมีวิธีเช็คไหมครับ ว่ามันของใหม่จริง

ก็คงเป็นได้แค่บทเรียนว่าคราวหน้าถ้าจะซื้อก็ยืนดูไม่คลาดสายตานะคะ คนขายเค้าอาจจะแกะกล่องออกมาให้เราลอง แต่เค้าต้องแกะกล่องต่อหน้าเราค่ะ แล้วสติ๊กเกอร์ใสจะต้องมีทั้งด้านหน้าด้านหลังด้วยค่ะ...อืม แต่เคยซื้อมือถือร้านนิดเค้าก็เอาของใหม่ให้นะคะ ถ้าเป็นเช่นนั้นจริงๆก็ขอบคุณที่นำข้อมูลมาบอกเพื่อเป็นจุดพิจารณาเวลาซื้อรุ่นอื่นๆต่อไปค่ะ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2008 20:40  

ผมได้เปลี่ยนกล่องใหม่กับร้านนิดเทเลคอมแล้วนะครับ ผมเลยลองเช็คปรากฏว่า ข้อ 2 ถึง ข้อ 5 เหมือนกับกล่องเดิมทุกประการ ส่วนข้อ 1 นั้น กล่องใหม่ได้มีสติกเกอแปะไว้ 2 ข้างโดยไม่มีการเปิดแล้วครับ อย่างน้อยก็สบายใจขึ้น
ตูน
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2008 14:28  

ผมได้เปลี่ยนกล่องใหม่กับร้านนิดเทเลคอมแล้วนะครับ ผมเลยลองเช็คปรากฏว่า ข้อ 2 ถึง ข้อ 5 เหมือนกับกล่องเดิมทุกประการ ส่วนข้อ 1 นั้น กล่องใหม่ได้มีสติกเกอแปะไว้ 2 ข้างโดยไม่มีการเปิดแล้วครับ อย่างน้อยก็สบายใจขึ้น

ยินดีด้วยค่ะ Smile
= =
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เซ็งเลยวันแรกเลย
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2008 17:16  

boatmb ผู้เขียน:
ผมพึ่งซื้อมาวันแรกชอบทุกอย่างเลย แต่พอโทรออก แล้ววางสายสัณญาณ หายเลยครับขึ้นว่าจำกัดบริการบ้าง ค้นหาเครื่อข่ายบ้าง แล้วก็ต้องปิดเครื่องเปิดใหม่เลยเซ็งโครต เป็นบ่อยมากๆพอโทรไปถามที่ศูนย์ เขาบอกว่าเป็นที่sim ผมให้ยี่ห้ออื่นมาเป็นสิบๆๆเครื่องไม่เห็นเป็นอะไร ผมใช้ ais ด้วย พนักงานแจ้งว่าต้องเอาเครื่องเข้ามาเช็ค อาจต้องอัฟ sofeware ผมเลยขายเลยไม่อยากใช้แล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2008 17:18  

boatmb ผู้เขียน:
ผมพึ่งซื้อมาวันแรกชอบทุกอย่างเลย แต่พอโทรออก แล้ววางสายสัณญาณ หายเลยครับขึ้นว่าจำกัดบริการบ้าง ค้นหาเครื่อข่ายบ้าง แล้วก็ต้องปิดเครื่องเปิดใหม่เลยเซ็งโครต เป็นบ่อยมากๆพอโทรไปถามที่ศูนย์ เขาบอกว่าเป็นที่sim ผมให้ยี่ห้ออื่นมาเป็นสิบๆๆเครื่องไม่เห็นเป็นอะไร ผมใช้ ais ด้วย พนักงานแจ้งว่าต้องเอาเครื่องเข้ามาเช็ค อาจต้องอัฟ sofeware ผมเลยขายเลยไม่อยากใช้แล้ว

ผมเคยเป็นครับเซงมากไปซ่อม3รอบที่ศูนย์ สรุปเป็นที่เฟิมแวร์คับupเปนเวอชันไม่มีปัญหาแล้วหาย แถมกล้องวีดีโอชัดอีกตะหาก ตอนแรกภาพแตกมาก
เรา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2008 23:09  

เพิ่งซื้อมาค่ะ

ไปเดินดูใจจริงอยากได้โนเกียนะ เพราะว่ามันเล่นง่ายดี

แต่พอเห็นรุ่นนี้แล้ว ซื้อเลยอ่ะ อิๆ มันสวยยยย หรูดี

กล้องก็ชัดดีนะ
เพลงก็เสียงก็โอเคแหละ ถ้าฟังจากหูฟังที่เค้าแถมมาอ่ะ สุดยอด

-----------------------------------------
รบกวนถามหน่อย ลงดิกได้ไม๊คะ รุ่นนี้
ตูน
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2008 20:46  

ผมเคยเป็นครับเซงมากไปซ่อม3รอบที่ศูนย์ สรุปเป็นที่เฟิมแวร์คับupเปนเวอชันไม่มีปัญหาแล้วหาย แถมกล้องวีดีโอชัดอีกตะหาก ตอนแรกภาพแตกมาก

ตอนนี้ firmware เวอร์ชั่นไหนแล้วคะ ของตัวเอง U600BDXHC1 อัพเดทหรือยัง?
glory2
Year's Star

หัวข้อ : Re: เอารูปตัวแปลงหูฟังมาฝาก
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 22:48  

JokE_zaZaz ผู้เขียน:
รูปตัวแปลงหูฟังคับ มันใช้รับ-วางสาย คุยโทรศัพท์ รับ FM ได้ เหมือนของ SE เลยคับ สนใจก็ติดต่อได้นะคับ 450 บาท อิอิ 0865171942 โจ๊กคับ

[/img]

รบกวนหน่อยครับ

ชื้อมาจากที่ไหนครับ

ราคา ณ ตอนนั้นเท่าไรครับ

ขอบคุณครับ
aiolos
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยทีครับ
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2008 22:12  

คืออยากถามว่า 0 มันอยู่ที่ไหนอะคับ ใครู้บอกทีพอดีจะเอาเครื่องไปซ่อม จอมันวูปอะ ใช้ไปซักพักมันก็กลายเป็นสีดำ ต้องปิดแล้วเปิดใหม่ แต่ถ้าไม่ได้กดอะไรมากมันก็ไม่เป็นแต่พอเอามาเล่นซักพักเป็นเลย ต้องปิดแล้วเปิดใหม่อย่างเดียวเลยอะ ใครรู้บอกทีครับ เครื่องเพิ่งซื้อมาได้สองอาทิตย์เอง
ตูน
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยทีครับ
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2008 19:25  

aiolos ผู้เขียน:
คืออยากถามว่า 0 มันอยู่ที่ไหนอะคับ ใครู้บอกทีพอดีจะเอาเครื่องไปซ่อม จอมันวูปอะ ใช้ไปซักพักมันก็กลายเป็นสีดำ ต้องปิดแล้วเปิดใหม่ แต่ถ้าไม่ได้กดอะไรมากมันก็ไม่เป็นแต่พอเอามาเล่นซักพักเป็นเลย ต้องปิดแล้วเปิดใหม่อย่างเดียวเลยอะ ใครรู้บอกทีครับ เครื่องเพิ่งซื้อมาได้สองอาทิตย์เอง

อยู่แถวไหนล่ะคะ เพื่อนๆเค้าจะได้หาละแวกใกล้ๆให้
aiolos
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยทีครับ
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2008 21:52  

ตูน ผู้เขียน:
aiolos ผู้เขียน:

อยู่แถวไหนล่ะคะ เพื่อนๆเค้าจะได้หาละแวกใกล้ๆให้
เราอยู่แถว ๆ พระรามสองอะ เคยไปถาม ศูนย์อีซี่ฟิก ที่เซนทรัลเขาบอกว่าต้องคอยประมาณสองอาทิตย์เลยกะส่งศุนย์ซัมซุงเลยอะครับ เห็นเขาบอกว่าอยู่ที่สีลม ช่วงใหนอะครับคือแบบว่า โง่อะครับ ไปมะถูก
maximize_9999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : u600 หน้าจอไม่ติด
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2008 13:55  

ผมใช้มาได้ 4 เดือนหน้าจอก็ไม่ติดเอาดิ้อๆ ทำยังไงก็ไม่ขึ้นๆจอดำ แต่สามารถโทรเข้า-ออก ได้ตามปกติ พอจะมีใครเจอเหตุการแบบนี้มั่งครับว่าเกิดจากอะไรแล้วต้องแก้ไขจุดไหนครับ
aiolos
Year's Star

หัวข้อ : Re: u600 หน้าจอไม่ติด
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2008 19:31  

maximize_9999 ผู้เขียน:
ผมใช้มาได้ 4 เดือนหน้าจอก็ไม่ติดเอาดิ้อๆ ทำยังไงก็ไม่ขึ้นๆจอดำ แต่สามารถโทรเข้า-ออก ได้ตามปกติ พอจะมีใครเจอเหตุการแบบนี้มั่งครับว่าเกิดจากอะไรแล้วต้องแก้ไขจุดไหนครับ
หุหุหุ ไมสายแพรก็จอ เราก็เป็นซ่อมได้มาวันนี้ แต่นะ ซ่อมมาเสร็จแล้วก็ เครื่องก่อนไปกิ๊กมาก พอได้เครื่องมา หัวเป็นรอย ด้านตูดมันงัดซะเละเลย แล้วก็เครื่องซั่นเบาลง จอมืดลง ซ่อมมาแล้วแย่มาก ๆ เราไปซ่อมที่สาขาพระรามสองมา ไจเป็นอย่าไปนะ เศร้ามากมาย Crying or Very sad Crying or Very sad
Mopey
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2008 10:42  

เวลามีคนโทเข้าเสียงมานจาเบาก่อนแล้วค่อยดังถึงแม้ว่าเราจะตั้งให้มันดังตลอดก้อตามงั้นเหรอคะ

เหนเค้าว่ากันงั้น

ทำไงก้อให้ดังแบบตกใจกันไปเรยไม่ได้อ่อ *-*
Mopey
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2008 11:23  

กำลังหามือถือที่เสียงดังๆเรยอ่าค่ะ

แบบใส่อยุ่ในกะเป๋าวางข้างตัวก้อได้ยินเงี้ยอ่า

บางรุ่นตั้งดังสุด+สั่น ใส่ในกะเป๋ากางเกงยังม่ายด้ายยินเรย
แบบอยุ่ในที่โล่งแล้วได้ยินง่ายๆหน่อยอ่า
ขอคำแนะนำด้วยน้าค้า
*-*
new user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : load theme ได้มั๊ยคะ???set Profile ได้มั๊ยคะ???ต่อทีวียังไงคะ???
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2008 22:13  

อยากทราบว่าตัว U600 เราสามารถ download theme น่ารักๆ มาใช้ได้มั๊ยคะ???

พอจะมี web download ฟรี?

ปรกติใช้ nokia มันจะมี set profile ได้ เวลาอยู่ที่ทำงานก็เปลี่ยน profile ให้เสียงเรียกเข้าเบาขึ้น ไม่ทราบว่าของ samsung เนียะ ทำได้มั๊ยคะ??? หรือว่าต้องลดเอาเองตรง ringtone setting ทุกครั้งคะ

อีกข้อคือ ต่อทีวียังไงเหรอคะ ใช้สายแบบไหนต่อ ในกล่องไม่เห็นมีสายต่อทีวีมาให้เลย...

ขอบคุณล่วงหน้าเลยคะ
bluelabel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปลี่ยน J700 มาเป็น U600 ดีกว่ามั้ย ? อยากใช้ริงโทนจาก sd card
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2008 16:58  

สวัสดีค่ะ ..

จะมีคนตอบมั้ยเนี่ย กระทู้ร้างมานาน

1. รุ่นนี้ใช้ริงโทนจาก sd card ได้โดยตรงหรือเปล่าคะ หรือต้อง copy มาลงเครื่องก่อน ? ..

2. รุ่นไหนของซัมซุงที่ใช้ริงโทนได้จาก mem card โดยตรงได้บ้างคะ ?

คือเราซื้อ J700 มา แต่ว่าฟังก์ชั่นง่อยจัง (สมราคา) เลยว่าจะไปเปลี่ยนเป็น U600 หน่ะค่ะ

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ Smile
reaypeay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2008 00:06  

ตอนนี้ U600 ราคาเท่าไหร่อะ
พอจะรู้มั๊ย บอกหน่อยสิคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2008 11:28  

เมื่อวาน (20-12-2551) ผมไปซื้อมาละคับ

ที่โลตัสปทุมธานี

ราคา 4990 เองคับ

ลองไปดูนะคับที่โลตัส ปทุมธานี
มือใหม่ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : บทสรุปของ Java
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2008 00:01  

เพิ่งซื้อวันนี้เองค่ะ
อยากทราบว่า ลงจาว่าอย่างไรคะ
ก้อ่านจากหน้าแรกๆแล้ว แต่ไม่ค่อยเข้าใจเลยค่ะ
(ปกติใช้ SE-copy/paste ธรรมดามาก)
ช่วยอธิบายให้หน่อยได้ไหมคะ

อีกอย่างคือ ปุ่มshutter มันจะพองๆหรือเปล่าคะ แบบว่าเวลากดจะถ่ายรูปต้องกดแรงๆหน่อย
เอาให้จมbody กันไปข้างนึงเลย
กับมือถือเวลายังไม่ได้สไลด์ขึ้น พอดันไปซ้ายหรือขวามันก้ไป นี่เรื่องปกติหรือเปล่าคะ

หรือว่า... เครื่องของดิฉัน ไม่แน่นนน !!

ไงก็รบกวนตอบด้วยนะคะ จะได้ไปเปลี่ยนเครื่องทัน (5 วัน)
MOONRISE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: บทสรุปของ Java
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2008 22:07  

มือใหม่ๆ ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อวันนี้เองค่ะ
อยากทราบว่า ลงจาว่าอย่างไรคะ
ก้อ่านจากหน้าแรกๆแล้ว แต่ไม่ค่อยเข้าใจเลยค่ะ
(ปกติใช้ SE-copy/paste ธรรมดามาก)
ช่วยอธิบายให้หน่อยได้ไหมคะ

อีกอย่างคือ ปุ่มshutter มันจะพองๆหรือเปล่าคะ แบบว่าเวลากดจะถ่ายรูปต้องกดแรงๆหน่อย
เอาให้จมbody กันไปข้างนึงเลย
กับมือถือเวลายังไม่ได้สไลด์ขึ้น พอดันไปซ้ายหรือขวามันก้ไป นี่เรื่องปกติหรือเปล่าคะ

หรือว่า... เครื่องของดิฉัน ไม่แน่นนน !!

ไงก็รบกวนตอบด้วยนะคะ จะได้ไปเปลี่ยนเครื่องทัน (5 วัน)

บอดี้ไม่แน่น แน่นอนค่ะ เพราะ เครื่องแรกที่ซื้อมา บอดี้เป็น black gold สวยมากชอบสีนี้ แต่

บอดี้ หลวม เหมือนที่คุณบอก ดันไปซ้ายมันก็ไป ดันไปขวามันก็ไป พอสไลต์ฝาขึ้น เขย่าหน้า-หลัง รู้สึกว่ามันไม่แน่นจริงๆ

เอาไปเปลี่ยนที่ร้าน ซื้อมาวันเดียว ร้านไม่รับเปลี่ยน บอกว่า มันไม่ใช่ปัญหาที่เกิดจาก solf ware (ร้านอัฉรา ชั้น 3 ที่เซ็นทรัลแอร์พอร์ต เชียงใหม่) ให้เอาเครื่องไปที่ศูนย์ ให้ช่างประจำศูนย์
เขียนใบตรวจ ว่าเครื่องเสีย ถึงจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้ (ตอนแรกที่ร้านบอกว่า ถ้าเครื่องไม่ดีเปลี่ยนเครื่องให้ภายใน 2 วัน)

สรุปตอนนี้ก็ไปเปลี่ยนมา ได้สีขาว เครื่องแน่นมาก ไม่เคลื่อน ไม่หลวมเลย

แนะนำรีบไปเปลี่ยนค่ะ
Mopey
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2008 15:49  

รุ่นนี้ใช้ 3G ได้ป้ะคะ
reaypeay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2009 17:07  

รุ่นนี้ใช้ 3G ไม่ได้คับ

ละมีคำถามนิดนึงคับ
เท่าที่อ่านคอมเม้นมาเรื่อยๆ เหนว่าถ่ายรูปละลงเมมได้เลย
แต่ผมถ่ายแล้ว ทำไมมันลงเครื่องอะคับ ถ้าจะเอาลงเมมต้องย้ายไฟล์
ใครรู้ช่วยตอบให้ทีสิคับ ขอบคุนครับ
30
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา 30 ธันวาคม 51
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2009 23:46  

ซื้อวันที่ 30 ธันวาคม 2551 ซัมซุง u600 สีดำ ที่มาบุญครอง ราคา 4300 บาท ในกล่องมี เมม 1 gb สายชาร์จ สาย usb หูฟัง แผ่นโปรแกรม คู่มือ เจ้าของร้านที่ซื้อแถมติดฟิมล์กันรอยให้ด้วยค่ะ

ซัมซุง เสียงโทรเข้าเบาจังค่ะ มีวิธีแก้บ้างมั๊ยค่ะ

โหลดเพลงเข้าเครื่องทำยังไงค่ะ

ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
ตูน
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2009 17:42  

เวลามีคนโทเข้าเสียงมานจาเบาก่อนแล้วค่อยดังถึงแม้ว่าเราจะตั้งให้มันดังตลอดก้อตามงั้นเหรอคะ

เหนเค้าว่ากันงั้น

ทำไงก้อให้ดังแบบตกใจกันไปเรยไม่ได้อ่อ *-*

เสียงมันจะเบาก่อนประมาณ 2 วินาที แล้วค่อยดังค่ะ ใช้ซัมซุงมา 3 รุ่นเป็นเหมือนกันหมดเลย ในส่วนที่ว่าเสียงดังนี้สำหรับตัวเองก็ว่าดังนะคะ ไม่แน่ใจว่าขึ้นอยู่กับเพลงที่เอามาตั้งหรือเปล่า เพราะเคยวางมือถือไว้บนบ้านตัวเองอยู่ชั้นล่างก็ยังได้ยินเลยค่ะ Smile
ตูน
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: load theme ได้มั๊ยคะ???set Profile ได้มั๊ยคะ???ต่อทีวียังไงคะ???
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2009 17:47  

new user ผู้เขียน:
อยากทราบว่าตัว U600 เราสามารถ download theme น่ารักๆ มาใช้ได้มั๊ยคะ???

พอจะมี web download ฟรี?

ปรกติใช้ nokia มันจะมี set profile ได้ เวลาอยู่ที่ทำงานก็เปลี่ยน profile ให้เสียงเรียกเข้าเบาขึ้น ไม่ทราบว่าของ samsung เนียะ ทำได้มั๊ยคะ??? หรือว่าต้องลดเอาเองตรง ringtone setting ทุกครั้งคะ

อีกข้อคือ ต่อทีวียังไงเหรอคะ ใช้สายแบบไหนต่อ ในกล่องไม่เห็นมีสายต่อทีวีมาให้เลย...

ขอบคุณล่วงหน้าเลยคะ

-รุ่นนี้ไม่รองรับธีมดาวน์โหลดอ่ะค่ะ มีแต่ธีมวัดพระแก้วที่มากับเครื่อง
-เว็บฟรี(พวก wallpaper, ringtone, sms tone)ที่เข้าประจำก็ http://www.zedge.net ค่ะ
-"เสียงเรียกเข้าเบาขึ้น" งงอ่ะRolling Eyes
-การต่อทีวีน่าจะทำได้เพราะเห็นว่ามีเมนู TV-OUT ด้วย แต่ในกล่องไม่มีสายมาให้ค่ะ คงต้องหาซื้อเอง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ตูน เมื่อวันที่ 24 Jan 2009 17:51; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ตูน
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ราคา 30 ธันวาคม 51
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2009 17:49  

30 ผู้เขียน:

ถ้าโหลดเพลงเข้าเครื่องต้องลงโปรแกรม samsung pc suit ค่ะ มีแผ่นซีดีโปรแกรมที่ให้มากับกล่อง
singkung191
Year's Star

หัวข้อ : JAVA
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2009 15:17  

อยากถามคนที่รู้หน่อยคับ

เวลาลงJAVAแล้วมันขึ้นIO Exception

แล้วเครื่องSamsung U600ลงโปรแกรม Dic ได้มั้ยครับ
pol156
Year's Star

หัวข้อ : Re: ราคา 30 ธันวาคม 51
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2009 11:18  

อยากจะถามว่า สรุปมันเวิคมั้ยคับสำหรับรุ่นนี้

30 ผู้เขียน:
ซื้อวันที่ 30 ธันวาคม 2551 ซัมซุง u600 สีดำ ที่มาบุญครอง ราคา 4300 บาท ในกล่องมี เมม 1 gb สายชาร์จ สาย usb หูฟัง แผ่นโปรแกรม คู่มือ เจ้าของร้านที่ซื้อแถมติดฟิมล์กันรอยให้ด้วยค่ะ

ซัมซุง เสียงโทรเข้าเบาจังค่ะ มีวิธีแก้บ้างมั๊ยค่ะ

ซื้อร้านไหนหรอคับ เผื่อจะได้ไปซื้อมั่ง

ps. ขอบคุนล่วงหน้าคับ
B.BOSS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2009 22:04  

พอดีว่าผมลงเพลง กับ รูปอ่ะครับ

พอลงเสร็จแล้ว จะให้เล่น กลับบอกว่า ไม่รองรับไฟล์

ทั้งๆที่ไฟล์นั้นก็เป็นไฟล์ .mp3 . jpg แบบนี้อ่ะครับ

จะแก้ยังไงดี

ขอบคุณครับ ^^"
mangda69
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Theme
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2009 12:09  

http://agereclub.ru/files/file1360.html

รู้วิธีโหลดแล้วบอกด้วยนะครับ
สิบโทเคโรโระ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้คับผม
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 10:05  

1. อยากรู้ว่าเฟิร์มแวร์ตัวล่าสุดนี่รุ่นอะไรคับ ของผมเป็น U600BDXHL1

2. แล้วถ้าจะอัพเดตจะต้องทำยังไงคับ

3. ฝาหลังทำไมมันปิดยากจังคับ มีวิธีที่ปิดง่ายๆมั้ยคับ ผมกลัวมันจะหักซะก่อน

4. ในไฟล์เพลงสามารถเรียงชื่อเพลงได้มั้ยคับ

5. เราสามารถสร้างโฟลเดอร์เพื่อแยกเพลงไปในหมวดต่างๆได้มั้ยคับ

6. ไม่สามารถซูมภาพดูใช่มั้ยคับ คือถ่ายแค่ไหนก็ดูได้แค่นั้นหรือเปล่าคับ
H u G
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไ ฟ ล์ วี ดี โ อ
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 11:30  

รุ่ น นี้ ร อ ง รั บ วี ดี โ อ ไ ฟ ล์ อ ะ ไ ร อ่ า

เ ร า ล ง ไ ฟ ล์ .wmv แ ล้ ว

แ ต่ ล ง ไ ม่ ไ ด้

อ ย า ก รู้ ม า ก ๆ เ ล ย ง่ ะ
Feb6th
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กล้องช้ามาก
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 12:51  

เห็นเค้าบอกว่ากล้องช้ามากให้ Set ดีๆจะเร็วเอง
แต่พยายาม Set เท่าไรก็ยังช้ามากอยู่ เซ็งค่ะ เซ็งมาก
และพวกตั้งเสียงระดับความดังก็ไม่จำค่าตอนเราตั้งอีก ฮ่วย อารมณ์เสียค่ะ
พอกันที่ Samsung เลิกค่ะ เลิกใช้
riwjin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 22:07  

รองรับไฟล์หนังแบบ mp4 ความยาวไม่มากนัก และก็ความคมชัดที่ไม่สูงมากอีกเหมือนกัน เท่าไหร่ลืมไปแล้ว

wmv อ่านไม่ได้

CPU ค่อนข้างช้าแล้วก็แฮงค์เป็นบางที เล่นๆเพลงอยู่ เปลีย่นไรนิดหน่อย ค้างซะงั้น

เซตให้เร็วขึ้นไม่ได้หรอก
โฟกัสซิ่งมันกำหนดมางั้น
แถมเซฟภาพก็ช้า
สมมติว่าปรับการโฟกัสออก ภาพก็มัว

ทำใจน่ะ
4567
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 18:34  

ใช้เป็นโมเด็มได้มั้ยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากรู้
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2009 21:37  

4567 ผู้เขียน:
ใช้เป็นโมเด็มได้มั้ยครับ

ใช้ได้จ้า
dd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2009 08:45  

ใช้มาได้ 3-4 เดือนแล้วคับ
มีปัญหาคือ อยู่ดีๆเครื่องก็ดับไปซะเฉยๆ
ทั้งๆที่ยังไม่ได้ไปโดนปุ่มใดๆเลย
วันหนึ่งเป็น 2-3 รอบ ใครเป็นแบบผมบ้าง
Hong Gil Dong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2009 14:21  

riwjin ผู้เขียน:
รองรับไฟล์หนังแบบ mp4 ความยาวไม่มากนัก และก็ความคมชัดที่ไม่สูงมากอีกเหมือนกัน เท่าไหร่ลืมไปแล้ว

wmv อ่านไม่ได้

CPU ค่อนข้างช้าแล้วก็แฮงค์เป็นบางที เล่นๆเพลงอยู่ เปลีย่นไรนิดหน่อย ค้างซะงั้น

เซตให้เร็วขึ้นไม่ได้หรอก
โฟกัสซิ่งมันกำหนดมางั้น
แถมเซฟภาพก็ช้า
สมมติว่าปรับการโฟกัสออก ภาพก็มัว

ทำใจน่ะ
อาจจะติดไวรัส พอสแกนฆ่าไวรัสเสร็จก็หาย
mangda69
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เกมส์สำหรับ U600 จ้ะ
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 14:32  

abello ผู้เขียน:
http://www.btmon.com/Games/Other/Samsung_D840_D900_E900_U600_Java_Games_240x320.torrent.html

มีประมาณ100กว่าเกมส์ ลองโหลดมาเล่นดูแล้ว ลงได้เล่นได้ค่ะ
เผื่อคนที่ยังหาแหล่งโหลดเกมส์ไม่ได้ ^^

ลงเกมส์ยังงัยครัย
เอาก๊อปลงเมมแล้วติดตั้งไม่ได้
หรือต้องลงผ่านสายData
ขอบคุณล่วงหน้าครัับ
mindzila
Year's Star

หัวข้อ : U600 กล้องใช้งานไม่ได้
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2009 16:48  

U600 กล้องใช้งานไม่ได้

การโทสับก้อปกติดีกอย่าง แต่เข้ากล้างแล้วก้อเด้งออกมาเรย

จะเป็นที่สายแพรรึป่าว ? แต่ถ้าเป็นที่สายแพร ระบบโทสับ หรือ ระบบไฟก้อน่าจะมีปัญญาด้วยอ่า

ใครรู้ช่วยตอบทีค๊าบบบบ
l3asis
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วิธีแก้บอกผมหน่อย
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 17:24  

ปุ่มกดด้านบน ทั้งแผง กดไม่ติดเวลาไสลด์ขึ้น

ไครเป็นบ้างครับ ผมกดไม่ได้เลยสไลด์ด้านบนทั้ง

แผง แต่ปุ่มกดตัวเลขกดได้ ครับ ถ้าจะกดด้านบน

ต้องสไลด์ลงไครเป็นบ้างบอกด้วยน่ะครับ

แล้ววิธีแก้ ปัญหาต้องทำไงยังไง
หมึกดำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปลี่ยนสีตัวเครื่อง
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 22:52  

ถ้าจะเปลี่ยนสีตัวเครื่อง
เปลี่ยนได้หรือเปล่าเอ่ย?
plawansai
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2009 13:24  

มี driver vista มั้ยคับ Question
เด็กอยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung U600 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 22:52  

เวลาใช้สาย usb ต่อคอมแล้วมันขึ้น not regconize อะครับ
คือจะใช้ต่อเน็ตแล้วมันหาม่เจอ

คือผมลง samsung studio 312 แล้วอะครับ
disstat
Year's Star

หัวข้อ : Re: วิธีแก้บอกผมหน่อย
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2009 16:45  

l3asis ผู้เขียน:
ปุ่มกดด้านบน ทั้งแผง กดไม่ติดเวลาไสลด์ขึ้น

ไครเป็นบ้างครับ ผมกดไม่ได้เลยสไลด์ด้านบนทั้ง

แผง แต่ปุ่มกดตัวเลขกดได้ ครับ ถ้าจะกดด้านบน

ต้องสไลด์ลงไครเป็นบ้างบอกด้วยน่ะครับ

แล้ววิธีแก้ ปัญหาต้องทำไงยังไง
เปลี่ยนสายแพหายครับราตาประมาณ 500 บาท Mad Mad Mad
Indoor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung U600 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 19:38  

หลังจากใช้มาได้ 1 ปี กับอีก 3 เดือน ตอนนี้ปรากฎว่า จอภาพเสีย คือเวลาไสลด์ขึ้น แล้ว จอจะมีเส้นๆ สีก็จะเพี้ยนๆไปหมด เป็นจุดๆบ้าง ถึงจะไสลด์ลงก็จะไม่หายแล้ว ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดเครื่องใหม่ ก็จะดีเหมือนเดิม จนกระทั่งไสลด์ขึ้น ก็จะเป็นอีก

นี่พึ่งผ่านประกันมาได้แค่ 3 เดือนเอง เซ็งจริงๆ ไม่รู้ว่าค่าซ่อมแพงหรือเปล่า
Partfait
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 12:47  

ต้องการขาย U600 สีขาว มือสอง พร้อมตัวชาร์ตแบต หูฟัง สายUSB

ซื้อเมื่อปลายเดือน ธันวาคม 51 ไม่ค่อยได้ใช้ สภาพดีมาก 99%

สนใจติดต่อด่วน chocobananaparfait@hotmail.com
disstat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 21:20  

Indoor ผู้เขียน:
หลังจากใช้มาได้ 1 ปี กับอีก 3 เดือน ตอนนี้ปรากฎว่า จอภาพเสีย คือเวลาไสลด์ขึ้น แล้ว จอจะมีเส้นๆ สีก็จะเพี้ยนๆไปหมด เป็นจุดๆบ้าง ถึงจะไสลด์ลงก็จะไม่หายแล้ว ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดเครื่องใหม่ ก็จะดีเหมือนเดิม จนกระทั่งไสลด์ขึ้น ก็จะเป็นอีก

นี่พึ่งผ่านประกันมาได้แค่ 3 เดือนเอง เซ็งจริงๆ ไม่รู้ว่าค่าซ่อมแพงหรือเปล่า
Laughing Razz เคยเป็นครับเปลี่ยนสายแพอย่างเดียวใช้ได้เลยครับ ราคาประมาณ 500-700 บาท Laughing Razz
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8

ไปยังหัวข้อ: