Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Omnia 2 (i8000) - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 16, 17, 18, 19  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1817 / เข้าชม: 2211244
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
เจ้าชายเที่ยงคืน
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Omnia 2 (i8000) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 16:16  
ตอบโดยอ้างถึง  

Very Happy

แวะมาลาบอร์ดคับ .. ฝาก คิดถึง ให้กับ waspy กับ คุณแนน ไว้ตรงนี้นะ ..

สำหรับ >> ปลากัด << ถ้ามีปัญหาอะไร mail มาได้ (ตรงข้อมูล)

เว็บปิดเรียบร้อยแล้วนะครับ >> http://sites.google.com/site/omniaclub <<

ปล. เข้ามาวันนี้เพื่ออัพเดทการปิดเว็บคับ .. Bye คับผม ..

Very Happy

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เจ้าชายเที่ยงคืน เมื่อวันที่ 03 Nov 2009 13:35; ทั้งหมด 3 ครั้ง
trusthaha
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Omnia 2 (i8000) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 16:50  

อะไรคือ samsung kies เหรอครับ เห็นว่ามัน update ล่าสุดวันนี้ในหน้า software ของ omnia2 ความจุประมาณ ~130MB

มันจะเกี่ยวข้องกะ windows mobile 6.5 มั้ยครับ ลิ้งค์อยู่นี่เลยครับ

ผมก็กำลังโหลดอยู่ครับ

Updated: Kies เป็นโปรแกรมจัดการข้อมูลในมือถือของซัมซุง มีปุ่มให้กดอัพเกรด firmware ด้วย แต่มือถือไม่อยู่กับตัว ใครสามารถโหลดได้ลองดูนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย trusthaha เมื่อวันที่ 02 Nov 2009 17:33; ทั้งหมด 1 ครั้ง
bossbas
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 17:09  

ไปแล้วครับ
น้องออมได้เข้าไปนอนหาหมอเรียบร้อยครับ

มันซ่อมไม่ได้ครับ ต้องเปลี่ยนบอร์ดอยางเดียวครับ
ปุ่มขอบทองดำ มันเป็นเสาสัญญานนะครับ เตือนเลยนะครับอย่าไปยุ่งกับมันนะครับ
เดียวจะเหมือนผม
nuenG9
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 18:29  

[quote="t e e n o i"]
nuenG9 ผู้เขียน:
มีเรื่องถามครับ
เจ้าชายตอบหน่อยได้ป่าว

ถ้าเราเอา s2u2 ออก แล้วใส่ phonex และ resco contact จะเกิดอะไรขึ้นหรือบ้างหรือ

แล้วประเด็นหลัก คือ send&ignor จะหายไปป่ะ

ตอบหน่อยสิ[/quote

แวะมาบอกว่า
เราอ่ะ ชอบการจัดการ Contact ของ PhonEx ก็เลยลงโปรแกรมนี้ใช้งาน

ต่อมาได้ยินจากคนในบอร์ดบอกว่า การโชว์ SMS ขอบ Resco ทำได้ดี
เราอยากรู้ว่าดียังไง ก็เลยลงโปรแกรมนี้ใช้งาน (ไม่ได้เอา PhonEx ออกนะ)

ในเครื่องตอนนี้ก็มีทั้งสองโปรแกรม แต่...!!!
ความต้องการก็คือ ต้องการใช้ Feature ของ Resco เพื่อแสดง SMS เท่านั้น
การจัดการ Contact, การกดโทรออก, การแสดงภาพของสายโทรเข้า ยังต้องการให้ PhonEx จัดการให้อยู่เหมือนเดิม

ทำได้ครับ แค่ไป Set option ต่างๆ ของทั้ง 2 โปรแกรมนี้ อย่างเหมาะสม
อย่าให้มันทำงาน Feature เดียวกันแค่นั้น

จะยกตัวอย่าง อย่างที่เรา set ไว้แล้วกันนะ
สำหรับ Resco ซึ่งเราต้องการแค่ Feature ของการแสดง SMS
พอลงโปรแกรมเสร็จแล้ว เราก็จะเข้า Options ไป Tab General
ยกเลิกการจัดการสายเรียกเข้า (เอาเครื่องหมายถูกออกจาก Handle Incoming Calls)
สำหรับปุ่มโทรออก ถ้ากดแล้วมันไปเปิด Keypad ของ Resco
ก็ยกเลิกได้โดยเข้า Options ไป Tab Actions
ตรง Call Button Action เลือก Don not override
Set เท่านี้ Resco ก็จะไม่มายุ่งกับการโทรเข้า/ออก อีกต่อไป

สำหรับ PhonEx ก็จะเข้า Options ไป Tab General
ตรง Assign Call button to: ก็จะเลือก PhonEx - Phonepad เอาไว้
เพื่อให้เวลาเรากดปุ่มโทรออก เครื่องมันจะเปิด Kaypad ของ PhonEx มาให้

ทุกวันนี้ก็ใช้แบบนี้อยู่นะครับ ยังไม่เจอปัญหาอ่ะไร
สำหรับ S2U2 ก็ยังมีอยู่ในเครื่อง แต่ไม่ได้เปิด Feature อะไรไว้เลย
จริงๆ ควรจะลบทิ้งไปน่ะแหล่ะ แค่ยังไม่ได้ลบ Razz

จริงๆ แล้วเราไม่ควรลงโปรแกรมที่มี Feature การทำงานเดียวกันไว้ในเครื่อง เครื่องเดียวกัน
เพราะเครื่องมันจะงง ว่าเวลาถึงเวลาที่มันต้องทำงานนั้นๆ มันจะเอาโปรแกรมไหนขึ้นมาทำงานดี
แต่ถ้าเรารู้จักเปิด/ปิด Feature เพื่อไม่ให้มันทำงานซ้อนกันได้
เครื่องมันก็จะตัดสินใจได้ครับ ว่าควรจะเรียกใช้งานโปรแกรมไหนดี

ขอบคุณสำหรับคำตอบดีๆๆนะครับ

อาจจะลองทำแบบนี้ดูบ้างว่าจะทำให้เครื่องรวนไหม
jommy_imi
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 22:42  

Shocked อ้าว ไปไหนซะล่ะ คุณเจ้าชายเที่ยงคืน รึว่า จะไปสิงสถิตอยุ่ PDAMOBiZ และล่ะ
เวงกำ และ

ถึงคุณbossbass
ไม่ทราบว่า ที่ศูนย์เว่างัยอ่ะคับ เสียตังค์ป่ะ อยุ่ ในประกันป่ะ แล้ว ราคา เคลมบอร์ด เท่าไหร่เหรอ เล่าประสบการณ์ให้คนอื่นๆ ฟังบ้างนะคับ แล้ว เค้ามีเครื่องสำรองให้ใช้ป่าวอ่ะ แล้ว กี่วันถึงจะได้อ่ะ
เผื่อคนอื่นๆ เจอ เหตุการณ์เดียวกัน จะได้ ช่วยๆ กันอ่ะ ว่าจะต้องทามยังงัยอ่ะ ^ ^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 01:17  

jommy_imi ผู้เขียน:
Shocked อ้าว ไปไหนซะล่ะ คุณเจ้าชายเที่ยงคืน รึว่า จะไปสิงสถิตอยุ่ PDAMOBiZ และล่ะ
เวงกำ และ

ถึงคุณbossbass
ไม่ทราบว่า ที่ศูนย์เว่างัยอ่ะคับ เสียตังค์ป่ะ อยุ่ ในประกันป่ะ แล้ว ราคา เคลมบอร์ด เท่าไหร่เหรอ เล่าประสบการณ์ให้คนอื่นๆ ฟังบ้างนะคับ แล้ว เค้ามีเครื่องสำรองให้ใช้ป่าวอ่ะ แล้ว กี่วันถึงจะได้อ่ะ
เผื่อคนอื่นๆ เจอ เหตุการณ์เดียวกัน จะได้ ช่วยๆ กันอ่ะ ว่าจะต้องทามยังงัยอ่ะ ^ ^

คือตอนไปผมก็คิดแค่ไปเปลี่ยนปุ่ม ขอบทองดำก็จบ แต่ไปแล้วให้ช่างดูเขากลับบอกว่า
"ซ่อมไม่ได้ ต้องเปลี่ยนบอร์ดอยางเดียว" แล้วก็การที่น้องทำพังเองมันจึงไม่อยู่ในประกัน
แล้วมีอยู่ทางเดียวคือต้องเปลี่ยนบอร์ดเท่านั้น ซึ่งราคาในการเปลี่ยนบอร์ดนั้นอยู่ที่ 6,000 บาท ตอนแรกผมก็คิดโหไมมันแพงงี้แต่ไม่เปลี่ยนก็เสียดายเงินที่อุสาเก็บมา กว่าจะได้เครื่องนี้มา
ก็เลยเปลี่ยนๆๆไป ผมจึงถามพนังงานว่าจะได้รับเครื่องประมาณกี่วัน พนังงานบอกว่า "ประมาณ 3 วัน ก็น่าจะมารับได้" แต่ที่ผมคิดนะ มันแค่เปลี่ยนบอร์ดมันก็ไม่น่านานมากหรอก

ส่วนเรื่องเครื่องอไหล ไม่มีให้ครับ แต่ผมโชคดีมีเครื่องเก่าอยู่

เอาเป็นว่า ไอ้เจ้า ปุ่มขอบทองดำที่อยู่ล่างเมน อย่าไปยุ่งกับมันเชียวนะครับ มันเป็นตัวรับ
สัญญานโทรศัพท์ ถ้าเสียก็โทรไม่ได้ ต่อเน็ต GPRS wifi ไม่ได้ เลยนะครับ ระวังกันด้วยนะครับ
hippylucky
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 11:37  

นอกเรื่องหน่อยนะครับ....พอดีลง window7 แล้วมันจะหมดอายุแล้วอ่า ไม่ทราบใครพอจะมี product key ที่่จะช่วยบริจาคทำบุญมั้งมั้ยอ่าครับ ... Shocked
OiL
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 13:04  

OiL ผู้เขียน:
ออยเองค่ะ หายไปนานเลย ทำงานยุ่งๆ น่ะค่ะ

คือว่าอยากจะสอบถามเกี่ยวกับเรื่องที่น้องออมส่ง SMS เองสำหรับคนที่ไม่ได้ใช้ S2U2 น่ะค่ะ
การตั้งค่าในเครื่องตอนนี้ที่เคยบอกว่าเพื่อนๆ กำลังหาข้อมูลอยู่ ไม่รู้ว่าเจอรึยังคะ มันส่งไปหลายทีแล้วชาวบ้านโทรมาบ่นใหญ่เลยว่าทำไมไม่โทรกลับทั้งๆ ที่ส่ง SMS ว่าจะโทรกลับ "แงๆ"

อีกอย่างนึงค่ะ อยากสอบถามเพื่อนๆ ว่าตอนที่พิมพ์ข้อความในส่วนของการส่ง SMS น่ะค่ะ
บางทีพิมพ์ไปสังเกตุเห็นตัวหนังสือมันขาดๆ เป็นบางครั้งน่ะค่ะ เช่น ถ้าเราจิ้ม ตัวปอปลา
หางปอปลาก้อแอบหายไปอ่ะค่ะ ไม่รู้ว่าเพื่อนๆ เป็นกันบ้างรึเปล่า
หรือว่า ออย เป็นคนเดียวกันน๊า เศร้า (_ _")

OiL Love Om[nia II]..^^

มะมีใครเป็นเหมือน ออย เลยเหรอคะในส่วนของเรื่องพิมพ์ SMS แล้วตัวหนังสือขาดๆ หายๆ ฮือๆ เศร้าจาย

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 13:05  

Anonymous ผู้เขียน:
patty_ea ผู้เขียน:
ผมจำได้ว่ามันจะมีเมนูที่ให้ส่ง SMS ไปหาผู้ที่ติดต่อมาเมื่อไม่สามารถติดต่อเราได้อยู่นะครับ (ไม่รู้ว่าผมจำสับสนกับตัว Contact อันอื่นไหม) เพราะผมลองหลายตัวแล้วก็ตอนแรกไม่ได้ใช้ S2U2 ครับ ตอนนี้กำลังหาอยู่ คุณออย ลองดูนะครับ มันมีเมนูนี้จริงๆ แต่ผมจำไม่ได้ว่ามันซ่อนอยู่ในคำสั่งไหนครับ เพราะผมไปตั้งค่าให้ปิดตัวนี้ไปครับ

ปล ตอนนี้ผมใช้ Phone EX + S2U2 ถ้าจะหาต้องถอนออกก่อนน่ะครับ แล้วโปรแกรมก็อยู่อีกเครื่อง ตอนนี้เลยยังหาไม่เจอครับ

แงๆๆ ออย หามะเจออ่ะค่ะ คงต้องรบกวน คุณpatty_ea และเพื่อนๆ ที่ทราบด้วยนะคะ
อยู่ตรงไหน อยู่ตรงไหนง่ะ...

ส่วนอีกเรื่องที่แอบเครียดและ งง ตอนนี้ สดๆ ร้อนๆ เมื่อวาน 6 โมงเย็นคือ น้องออมงอแงค่ะ
เป็นอะไรก้อไม่รู้ อาการคือหน้าจอดับ มืดสนิท ประดุจดั่งเราปิดเครื่องอ่ะค่ะ ตอนแรกก้อนึกว่า
แบตหมดรึเปล่า แต่ก้อคิดได้ว่าไม่น่าจะหมดเพราะตอน 5 โมงเย็น ยังเหลืออยู่ตั้ง 57%
ก้อเลยลองโทรเข้าเบอร์ตัวเองปรากฏว่าติดค่ะ แต่ไม่มีการตอบสนองอะไรใดๆจากน้องออมเลย
ไม่ว่าจะเป็นเสียง หรือ ไฟหน้าจอ กดปุ่มไหนๆ ก้อไม่มีอะไรเกิดขึ้นค่ะ ออย ก้อตกใจ ผ่านไป
เกือบ 2 ชั่วโมงได้ไปอ่าน ข้อมูลเก่าๆ ที่เคยบอกไว้ว่าไม่ว่าเครื่องจะค้างหรืออะไรห้ามถอด
แบตแต่ให้หาอะไรมาจิ้มที่รูเล็กข้างช่องใส่ Sim แค่นั้นล่ะค่ะเครื่องก้อ Boot ตามปกติ แล้วก้อ
ใช้งานได้ตามปกติ เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ไม่มี Missed call หรือ SMS ที่เราลองส่งตอน
เครื่องนิ่งเลยสักกะอันเดรยวค่ะ ออย เลย งง ค่ะ ว่าเกิดอะไรขึ้น

เพื่อนๆ คนไหนเคยเจออาการแบบ ออย บ้างมั้ยคะ ฮือๆ เศร้า รอบสอง (T T)

เรื่องนี้ก้อด้วย มะมีใครเจอเหตุการณ์แบบนี้บ้างเลยเหรอคะ ช่วยด้วยนะคะ

jommy_imi
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 14:57  

: ใจเย็นๆ ครับ คุณออย เดี๋ยว ก็มีคนที่เจอ แบบเดียวกัน เข้ามาตอบให้อ่ะนะ ใจเย็นคับ

พอดี ผมใช้ phonex กะ S2U2 แล้วอ่ะ อยากจะช่วย ดูให้ แต่พอดี มันต้องเข้าไปปิดนู่นนี่ กลัว ผม จะงง ของผมเอง อ่ะ งัยก็รอ ใจเย็นนิดนะคับ ถ้าเครื่องตอนนี้ไม่ เจออาการแบบเดิมอีก ก็คิดว่าน่าจะเกิดจากเครื่องรวนอ่ะคับ แต่ถ้าตอนนี้ไม่เป็นไรแล้วก็โล่งใจไปได้เปาะนึงอ่ะนะ คับ

ปล. แล้ว คุณ เจ้าชายเที่งคืนไปไหนอ่ะ งง
OiL
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 16:27  

: ใจเย็นๆ ครับ คุณออย เดี๋ยว ก็มีคนที่เจอ แบบเดียวกัน เข้ามาตอบให้อ่ะนะ ใจเย็นคับ

พอดี ผมใช้ phonex กะ S2U2 แล้วอ่ะ อยากจะช่วย ดูให้ แต่พอดี มันต้องเข้าไปปิดนู่นนี่ กลัว ผม จะงง ของผมเอง อ่ะ งัยก็รอ ใจเย็นนิดนะคับ ถ้าเครื่องตอนนี้ไม่ เจออาการแบบเดิมอีก ก็คิดว่าน่าจะเกิดจากเครื่องรวนอ่ะคับ แต่ถ้าตอนนี้ไม่เป็นไรแล้วก็โล่งใจไปได้เปาะนึงอ่ะนะ คับ

ปล. แล้ว คุณ เจ้าชายเที่งคืนไปไหนอ่ะ งง

แฮ่ๆ ขอโทษค่ะใจร้อนไปหน่อย กลัวว่าน้องออมสุดรักจะเป็นไรไป ไม่เหมือนชาวบ้านน่ะค่ะ

เห็นคุณเจ้าชายเที่ยงคืนมาลาแว๊บๆ แต่ไม่แน่ใจค่ะว่าไปไหน แอบไปทัวร์ที่หนายอ่ะป่ะเอ่ย^^

single_boy
Year's Star

จังหวัด: ตรัง
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 16:54  

hippylucky ผู้เขียน:
นอกเรื่องหน่อยนะครับ....พอดีลง window7 แล้วมันจะหมดอายุแล้วอ่า ไม่ทราบใครพอจะมี product key ที่่จะช่วยบริจาคทำบุญมั้งมั้ยอ่าครับ ... Shocked

ฝากเมล์ไว้นะ เด๋วส่งไปให้

บอก build กะ bit มาด้วยนะครับ 32/64
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 18:24  

เจ้าชายเที่ยงคืน ผู้เขียน:
Very Happy

แวะมาลาบอร์ดคับ .. ฝาก คิดถึง ให้กับ waspy กับ คุณแนน ไว้ตรงนี้นะ ..

สำหรับ >> ปลากัด << ถ้ามีปัญหาอะไร mail มาได้ (ตรงข้อมูล)

เว็บปิดเรียบร้อยแล้วนะครับ >> http://sites.google.com/site/omniaclub <<

ปล. เข้ามาวันนี้เพื่ออัพเดทการปิดเว็บคับ .. Bye คับผม ..

Very Happy

---------------------------------------------------------------------------------
อ่าว คุณน้องเจ้าชายเที่ยงคืนปิดเว็บไปทำไมล่ะคะ Crying or Very sad
พี่มาอ่านบล๊อคนี้ตั้งเเต่ยังไม่ซื้อ จนซื้อมานั่งศึกษาเอง พอมีปัญหาพี่ก้อไปดูที่เวบของน้องทุกที เวบของน้องเริ่ดมาก สามารถช่วยชีวิตพี่ได้มากมายจิงๆอ่ะ ทั้งตั้งค่า เเก้ปัญหา โหลดโปรแกรม รวมทั้งเกม

ปกติพี่จะsave เวบนั้นเป็น my favourite ก้องงว่าทำไมวันนี้เข้าไม่ได้หว่า เรยเข้ามาดูในบล๊อคนี้ว่าย้ายไปเปิดที่อื่นรือป่าว ปรากฎคุณน้องปิดเวบไปซะเเระ ...ป่อยยยย (-*- )!

กู้กลับมาเถอะ ค่าาาาาาาา นะนะนะ Plzzzzzzzzz ...(>,< )!
Lp-B
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 18:28  

ต้นปีหน้า ราคาจะลงมาเหลือเท่าไหร่เนี่ย...

รอสอยอยู่ Laughing

ระหว่างตัวนี้กะ 97 Mini อันไหนน่าสนกว่าครับ ทั้ง กล้อง,เพลง(ลำโพง,หูฟัง)

GPS,Application

แต่สงสัย ทำไม Wm กล้องหน้าใช้ถ่ายรูปไม่ได้เลยอ่า... Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 21:05  

Very Happy

Very Happy

---------------------------------------------------------------------------------
อ่าว คุณน้องเจ้าชายเที่ยงคืนปิดเว็บไปทำไมล่ะคะ Crying or Very sad
พี่มาอ่านบล๊อคนี้ตั้งเเต่ยังไม่ซื้อ จนซื้อมานั่งศึกษาเอง พอมีปัญหาพี่ก้อไปดูที่เวบของน้องทุกที เวบของน้องเริ่ดมาก สามารถช่วยชีวิตพี่ได้มากมายจิงๆอ่ะ ทั้งตั้งค่า เเก้ปัญหา โหลดโปรแกรม รวมทั้งเกม

ปกติพี่จะsave เวบนั้นเป็น my favourite ก้องงว่าทำไมวันนี้เข้าไม่ได้หว่า เรยเข้ามาดูในบล๊อคนี้ว่าย้ายไปเปิดที่อื่นรือป่าว ปรากฎคุณน้องปิดเวบไปซะเเระ ...ป่อยยยย (-*- )!

กู้กลับมาเถอะ ค่าาาาาาาา นะนะนะ Plzzzzzzzzz ...(>,< )!

แง่วววว ปิดทำไมอ่ะครับ ผมก้อเป็นคนนึงที่เข้ามาดูตั้งแต่ยังไม่ได้ซื้อน้องออมเลย จนซื้อมาแล้วเข้าไปอ่านไปลงโปรแกรมเกมจนน้องออมมีความสามารถในทุกๆ ด้านที่เราอยากใช้มันเอาเวปกลับมาเถอะครับมันสามารถให้ความรู้กับคนอื่นได้มากเลยนะครับ แอบเศร้า เดวจะตามไปบอร์ด pdamobiz ด้วยคน จะตามไปจองล้างจอผลานเจ้าชายเที่ยงคืนทุกที่ที่เจ้าชายไป Cool เอาเวปออมเนียเราคืนมาๆ เดวประท้วงนะ 5 5 5 +
ปลากัด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 21:06  

Very Happy

Very Happy

แง่วววว ปิดทำไมอ่ะครับ ผมก้อเป็นคนนึงที่เข้ามาดูตั้งแต่ยังไม่ได้ซื้อน้องออมเลย จนซื้อมาแล้วเข้าไปอ่านไปลงโปรแกรมเกมจนน้องออมมีความสามารถในทุกๆ ด้านที่เราอยากใช้มันเอาเวปกลับมาเถอะครับมันสามารถให้ความรู้กับคนอื่นได้มากเลยนะครับ แอบเศร้า เดวจะตามไปบอร์ด pdamobiz ด้วยคน จะตามไปจองล้างจอผลานเจ้าชายเที่ยงคืนทุกที่ที่เจ้าชายไป Cool เอาเวปออมเนียเราคืนมาๆ เดวประท้วงนะ 5 5 5 +

^
^
^
^
ลืมใส่ชื่อ - -*
hippylucky
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 22:28  

single_boy ผู้เขียน:

ฝากเมล์ไว้นะ เด๋วส่งไปให้

บอก build กะ bit มาด้วยนะครับ 32/64

poo_suri@hotmail.com ครับ

ผมใช้ window 7 ultimate build 7600 32 bit อยู่อ่าครับ

ขอบคุณมากๆ เลย .. ใจดีที่ซู๊ดเลยยย Very Happy Very Happy Very Happy
trusthaha
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 23:10  

คุณเจ้าชายฯ ทำไมปิดเว็บเหรอครับ
jommy_imi
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 23:41  

Shocked งง อ่ะคับ เห็นหลายคน แล้วอ่ะ บอกว่า อยากได้กล้องข้างหน้าน้องออม ถ่ายรูปได้อ่ะ

อันนี้ก็ไม่ได้แค่น้องออม แต่รวมถึงตัวอื่นๆด้วยอ่ะคับ สงสัย อ่ะว่าทำไม ถึงอยากได้กล้องข้างหน้า ถ่ายรูปได้กัน

ทั้งๆ ที่กล้องหลักที่มากะน้องออม ก็ ชัด กว่ามากมายอยุ่แล้วอ่ะ แล้วทำไมต้องให้กล้องด้านหน้าที่มัน ความละเอียดน้อยกว่ามากๆ ถ่ายรูปได้อ่ะ

อันนี้ สง สัย จิงจิง นะ งง มานานและ ????????? Question
Mr.aker
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 23:54  

มีใครติดต่อเจ้าชายได้ พอรู้สาเหตุที่ปิดบอดหรือป่าวครับ เป็นแหละความรู้ดีไม่น่าปิดเลยครับ
NoNN
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 08:54  

Mr.aker ผู้เขียน:
มีใครติดต่อเจ้าชายได้ พอรู้สาเหตุที่ปิดบอดหรือป่าวครับ เป็นแหละความรู้ดีไม่น่าปิดเลยครับ

เห็นไปอยู่ที่ PDAMobiz.com น่ะครับ
ส่วน website เปลี่ยนเป็น http://sites.google.com/site/myomniaii ลองตามไปดูเอานะครับ
Lp-B
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 17:10  

Shocked งง อ่ะคับ เห็นหลายคน แล้วอ่ะ บอกว่า อยากได้กล้องข้างหน้าน้องออม ถ่ายรูปได้อ่ะ

อันนี้ก็ไม่ได้แค่น้องออม แต่รวมถึงตัวอื่นๆด้วยอ่ะคับ สงสัย อ่ะว่าทำไม ถึงอยากได้กล้องข้างหน้า ถ่ายรูปได้กัน

ทั้งๆ ที่กล้องหลักที่มากะน้องออม ก็ ชัด กว่ามากมายอยุ่แล้วอ่ะ แล้วทำไมต้องให้กล้องด้านหน้าที่มัน ความละเอียดน้อยกว่ามากๆ ถ่ายรูปได้อ่ะ

อันนี้ สง สัย จิงจิง นะ งง มานานและ ????????? Question

ก็เอาไว้ใช้เล่นๆไง....คับ Laughing

บางทีใช้กล้องหลังถ่ายเอง ไม่มีคนถ่ายให้มันมักจะหลุดโฟกัส

ใช้ส่องหน้าก็ได้ ถ้าแสงพอ ถ่ายใช้ได้ ในระดับนึงเลยนะคับ

ตอนนี้ใช้ Sym อยู่ มันมีโปรแกรม ที่ใช้ร่วมกับกล้องหน้า คือ แค่เอามือโบกผ่านเครื่อง

มันจะเลื่อน เคอเซอร์ใ้เอง ใช้เปลี่ยนเพลง เลื่อนถาพ ก็เจ๋งดีครับ แต่ชักเบื่อๆ Sym แล้ว

เพราะได้ข่าวว่า Nk อาจจะเลิกพัฒนา Sym แล้ว แต่จะหันมา คบกะ Maemo แทน

ตอนนี้ก็วางแผนปลด N-Gage แล้ว เลยอยากลองอะไรใหม่ๆน่ะคับ....

แล้วตัวนี้มีข้อเสียอะไรมั่งคับ แล้วลำโพงดังใช้ได้มั๊ย เทียบกับ 97 นี่ อันไหน OK กว่าคับ...
nuenG9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: theme phonEX
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 20:48  

สำครับคนที่ใช้ iconsoft phonEX นะครับ ผมมี theme มาฝากครับ เป็นธีม แดงดำ ฟ้าดำ และเขียวดำครับ ก็สวยดีครับ การลง theme นะครับ theme เป็นไฟล์ .CAB ใน install ลงในที่เดียวกับที่ลงตัวโปรแกรมนะครับ เมื่อลงเสร็จแล้ว ธีมจะเข้าไปอยู่ในโปรแกรมสามารถเลือก theme ได้ที่เมนู ตัวเลือกของโปรแกรม phonEx นะครับ (สำหรับผม ผมใช้ theme แดงดำอยู่ครับ เลย capture มาให้ดู) จะลงหมดทั้ง 3 theme ก็ได้ครับ

ลิ้งค์สำหรับโหลดไฟล์ครับ
Theme สีแดง http://www.trangcityradio.com/test/theme_phonEX/red.cab
Theme สีฟ้า http://www.trangcityradio.com/test/theme_phonEX/blue.cab
Theme สีเขียว http://www.trangcityradio.com/test/theme_phonEX/green.cab

ขอลิงค์ไฟล์ theme อีกทีได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
jommy_imi
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 21:56  

Shocked เรื่องลำโพง เท่าที่ผม เคยไปฟังเทียบกันมาอ่ะนะ ทั้ง 97 และ 97 mini กับน้อง ออม อ่ะ ลำโพงของน้องออม กระหึมกวาเยอะอ่ะ เปิดดังสุด ยังไม่แตกเลย ดังสุดในที่นี้ คือ สูงสุดที่เครื่องเร่งได้โดยเรากดอ่ะนะ

แต่ว่า น้องออม ยังสามารถเพิ่มพลังเสียงได้อีก จาก คาในตัวโปรแกรมรีจิสเตอร์ในเคครื่องอ่ะ อันนี้ต้องเข้าไปแก้ค่าในโปรแกรม ซึ่ง ซับซ้อนหน่อย แต่ ได้เสียง ดังกว่าปกติแน่นอน ผม ปรับแล้ว ไว้ ระดับ สอง เองนะ ซึ่งมันปรับได้4 ระดับมั๊ง ถ้าจำไม่ผิด เอาแค่สองพอ ก็ดังจนตกใจแล้วอ่ะ ถ้ามากกว่านี้ก็ไม่กล้าเสี่ยงเหมือนกันอ่ะ เหอๆๆๆ Wink
ปลากัด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 22:57  

สำครับคนที่ใช้ iconsoft phonEX นะครับ ผมมี theme มาฝากครับ เป็นธีม แดงดำ ฟ้าดำ และเขียวดำครับ ก็สวยดีครับ การลง theme นะครับ theme เป็นไฟล์ .CAB ใน install ลงในที่เดียวกับที่ลงตัวโปรแกรมนะครับ เมื่อลงเสร็จแล้ว ธีมจะเข้าไปอยู่ในโปรแกรมสามารถเลือก theme ได้ที่เมนู ตัวเลือกของโปรแกรม phonEx นะครับ (สำหรับผม ผมใช้ theme แดงดำอยู่ครับ เลย capture มาให้ดู) จะลงหมดทั้ง 3 theme ก็ได้ครับ

ขอลิงค์ไฟล์ theme อีกทีได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ผมมีสีน้ำเงินมาให้นะครับพอดีเซฟไว้ในคอมส่วนสีแดงตามไปโหลดเวปของเจ้าชายนะครับ
http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=994DD36934[6A98XHOJ1ADW7CS4WT

เวปเจ้าชายครับ >>>> http://sites.google.com/site/myomniaii/program/phonex
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 20:23  

NoNN ผู้เขียน:
Mr.aker ผู้เขียน:

เห็นไปอยู่ที่ PDAMobiz.com น่ะครับ
ส่วน website เปลี่ยนเป็น http://sites.google.com/site/myomniaii ลองตามไปดูเอานะครับ

--------------------------------------------------------------
Thank you so much for the new link..... >,<

And Million Thankssss to the "Midnight Prince" for this precious link. i saved as my favourite again ka.

^o^
nuenG9
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 23:31  

ปลากัด ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ

ผมมีสีน้ำเงินมาให้นะครับพอดีเซฟไว้ในคอมส่วนสีแดงตามไปโหลดเวปของเจ้าชายนะครับ
http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=994DD36934[6A98XHOJ1ADW7CS4WT

เวปเจ้าชายครับ >>>> http://sites.google.com/site/myomniaii/program/phonex

ขอบคุณมากๆๆนะครับ
jommy_imi
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 08:51  

Sad Sad Sad Laughing Laughing Laughing บอร์ด เงียบ จังอ่ะ ไปไหนกันหมด เนี่ย

กลายเป็นบอร์ด ล้าง ไปแล้ว อ่ะ Sad Sad Sad
single_boy
Year's Star

หัวข้อ : S2U2 wallpaper
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 10:00  

wallpaper เคลื่อนไหวสำหรับ คนที่ใช้ S2U2 นะครับ

การ Set ภาพ Wallpaper ด้วยไฟล์ .GIF

1.เตรียมไฟล์ภาพเคลือนไหวขนาด 480x800

2.เข้า Setting ที่ S2U2 แล้วไปที่ Wallpaper แล้วเลือกที่เก็บภาพต้องการให้แสดง

3 กลับไปที่หน้าตั้งค่า จะเห็นเมนู Override GIF Speed เป็นการกำหนดความเร็วของภาพเคลื่อนไหว Endless GIF Animation ให้เลือก ON

4.Save แล้วออกมา S2U2 ก็จะแสดง Wallpaper เป็นแบบเคลือนไหวแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย single_boy เมื่อวันที่ 07 Nov 2009 11:13; ทั้งหมด 2 ครั้ง
single_boy
Year's Star

หัวข้อ : S2U2 wallpaper
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 10:01  

ลิงค์ดาวน์โหลดครับ ขนาดรูป 480x800 พอดีกับหน้าจอ no watermark http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=1090FEE8F0UMWBH4OIROVAX443K13E
nuenG9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: S2U2 wallpaper
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 10:28  

wallpaper เคลื่อนไหวสำหรับ คนที่ใช้ S2U2 นะครับ

การ Set ภาพ Wallpaper ด้วยไฟล์ .GIF

1.เตรียมไฟล์ภาพเคลือนไหวขนาด 480x800
Ericsson.gif ขนาดเล็กกว่าหน้าจอ แต่แสดงได้สวยดีครับ

2.เข้า Setting ที่ S2U2 แล้วไปที่ Wallpaper แล้วเลือกที่เก็บภาพต้องการให้แสดง
3 กลับไปที่หน้าตั้งค่า จะเห็นเมนู Override GIF Speed เป็นการกำหนดความเร็วของภาพเคลื่อนไหว Endless GIF Animation ให้เลือก ON
3.Save แล้วออกมา S2U2 ก็จะแสดง Wallpaper เป็นแบบเคลือนไหวแล้วครับ

สวยดีครับ

เด๋วเย็นนี้ ถึงบ้านแล้วจะลองเล่นดูนะครับ
jommy_imi
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 13:03  

Laughing ขอบคุณคับ คุณ single boy
ที่เอามาแบ่งปันนะคับ เดี๋ยวจะลองดู ไม่รู้ว่าเหมือนของผม ที่ผมมีรึป่าว อะ เพราะ ผมเคยลงที่เครื่องผมไปแล้ว แต่มัน ไม่เคลื่อนไหวอ่ะ ไง ก็ จะลองลง วิธีของคุณ และ วอล ของคุณดูนะคับ

ดีจัง มีอะไร แปลกๆ เล่น เยอะขึ้นเยอะเลย Laughing
Dart
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 12:59  

http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=1539170C0575DVTHU3X9NJJ722XHH[

http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=3A73DFB904KVSXJ2BI73XQE2977E72

เกมส์มันๆครับต้องลงทั้ง2ไฟล์นะครับแล้วต้องมี Mircosoft's compact .net frame works 3.5
jommy_imi
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 14:47  

Shocked คุณ single boy ตัว วอลเปเปอรืที่ผม ลงไป ทามมายมัน แสดงผลช้าๆ กระคุกๆ อะคับ ต้องตั้งค่าอะไร เพิ่มเติมป่าวอ่ะคับ

เพราะ ผมปรับแค่ค่าแสดงความเร็วของมันอ่ะคับ มันตั้งได้ off- 10 ผมตั้งประมาณ4-5 อ่ะ

พอกดุ่ม สลีปเครื่องเพื่อเข้าหน้าจอ S2U2 บางครั้ง วอลเปเปรืมันก็ ไม่รัน บางครั้งมันก็ รัน แบบ กระตุกๆๆ อะคับ
งงงอ่ะ
พัชราภา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 08:35  

^
^

รูปใหญ่เกินไปรึเปล่าคะคุณ jommy หนูใช้แล้วก็ไม่เห็นค้างหรือกระตุกนะคะ หรือไม่งั้นก็อาจเปิดโปรแกรมทำนู้นนี่เยอะไป แต่หนูใช้ตามเว็บนอกเลยคะ S2U2 ver 2.12 ฝรั่งบอกว่าแก้ปัญหาไปหลายอย่างแล้วสำหรับ ver นี้
jommy_imi
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 12:10  

Question รูป อะไรใหญ่คับ งง อะ

รูปที่ผมเอาลงก้คือวอลเปเปอร์ เคลื่อนไหวที่ คุณ single boy เอามาลงให้นั่นไงอ่ะคับ

เอาลงที่ S2U2 อ่ะ พอเปิด ที่ปุ่มกดขวามือข้างเครื่อง ก็จะเข้าหน้า S2U2 เพื่อไสลด์เข้าจอปกติ

ที่มันกระตุกก็รึว่า ช้า ก็ตอนเปิดมาที่S2U2 เพื่อ รอสไลด์ อะ นั่น แหละ T_T
jommy_imi
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2009 09:17  

Laughing จอ สกีรนเคลื่อนไหวของ S2U2 เคลื่อนไหวได้ตามปกติแล้ว คับผม

พอดี หลอกตัวเองอ่ะ ตกมาตายเองอ่ะ เหอๆๆๆๆ
ไม่ตุกไม่ค้างแล้ว แหล่มเลย สวยมากมาย Embarassed

ขอบคุณอีกครั้งคับ คุณ single boy
SsamsungS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2009 16:00  

ผมอยากจะเรียนถามผู้ที่กำลังครอบครองน้องออมสองอยู่อ่ะครับ ถามตรงจุดด้อยนะครับว่าสีของหน้าจอนี่ สดกว่าจอ 16 ล้านรุ่นเก่าไหมครับรบกวนล่ะ ติดเรื่องเดียวจะซื้อแล้วครับ

ปล.อยากเป็นสาวกน้องออมสองมานานแล้วครับแต่พึ่งเก็บตังถึง Laughing Laughing Laughing Laughing
nuenG9
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2009 19:45  

SsamsungS ผู้เขียน:
ผมอยากจะเรียนถามผู้ที่กำลังครอบครองน้องออมสองอยู่อ่ะครับ ถามตรงจุดด้อยนะครับว่าสีของหน้าจอนี่ สดกว่าจอ 16 ล้านรุ่นเก่าไหมครับรบกวนล่ะ ติดเรื่องเดียวจะซื้อแล้วครับ

ปล.อยากเป็นสาวกน้องออมสองมานานแล้วครับแต่พึ่งเก็บตังถึง Laughing Laughing Laughing Laughing

ไม่ยืนยันว่า สดกว่าไหม เพราะยังไม่เคยไปเทียบกับออมเนีย1 ดูสักครั้งอ่ะ

แต่ยืนยันได้ว่า ซื้อออมเนีย2 ภาพคมชัด สีสดมากๆๆ ไม่ผิดหวังแน่ๆๆ
tee2012
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2009 21:12  

auto power up ในนาฬิกาปลุกใช้ไม่ได้ครับ
ตั้งเวลาแล้วปิดเครื่องไป พอถึงเวลาปลุกไม่เห็นเปิดเครื่องเองเลย
ใครเป็นเหมือนกันบ้างครับ ต้องทำยังไงถึงจะแก้ได้ครับ
เจอมาก่อน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 00:10  

tee2012 ผู้เขียน:
auto power up ในนาฬิกาปลุกใช้ไม่ได้ครับ
ตั้งเวลาแล้วปิดเครื่องไป พอถึงเวลาปลุกไม่เห็นเปิดเครื่องเองเลย
ใครเป็นเหมือนกันบ้างครับ ต้องทำยังไงถึงจะแก้ได้ครับ
ลองปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่ดูครับ[/quote]
bannakan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 01:21  

เห็นในโบชัวซัมซุงจะมีออมเนีย2สีขาวออกมาด้วย
พอจะทราบไม่ครับว่าออกเมื่อไหร่

แล้วน้องออม 1 กับ 2 อัรไหนถ่ายรูปดีกว่ากันครับ

แล้วถ้าเทียบกล้องกับJetร ออมเนยดีกว่ามากมั้ยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 13:51  

SsamsungS ผู้เขียน:

ไม่ยืนยันว่า สดกว่าไหม เพราะยังไม่เคยไปเทียบกับออมเนีย1 ดูสักครั้งอ่ะ

แต่ยืนยันได้ว่า ซื้อออมเนีย2 ภาพคมชัด สีสดมากๆๆ ไม่ผิดหวังแน่ๆๆ

ขอบใจมากครับพี่น้องครับ
bannakan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 16:08  

bannakan ผู้เขียน:
เห็นในโบชัวซัมซุงจะมีออมเนีย2สีขาวออกมาด้วย
พอจะทราบไม่ครับว่าออกเมื่อไหร่

แล้วน้องออม 1 กับ 2 อัรไหนถ่ายรูปดีกว่ากันครับ

แล้วถ้าเทียบกล้องกับJetร ออมเนยดีกว่ามากมั้ยครับ

ไม่มีคนตอบเลย TT..TT

ถามเพิ่มอีก หน้าจอเป็นแบบ capa or re ครับ
nuenG9
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 23:00  

ไม่มีคนตอบเลย TT..TT

ถามเพิ่มอีก หน้าจอเป็นแบบ capa or re ครับ

แนะนำนะครับ
เข้าไปศึกษาข้อมูลในลิงค์นี้ http://sites.google.com/site/myomniaii/

เครดิตคุณเจ้าชายเที่ยงคืน ทำไว้ให้ดูง่ายๆๆครับ
jommy_imi
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2009 08:27  

Very Happy ช่วย ตอบให้ในเบื่อง ต้นละกาน ครับ
จอ น้องออม สอง เป็น แบบ resistive คับ
เรื่อง กล้อง น้องออม สอง ลูกเล่น เจ๋งกว่า ออม 1 คับ แต่ก็ใกล้กัน

เรื่องสี สดว่า 16 ล้าน รุ่นเก่าคับ สดมากมาย แต่จะด้อยหน่อยเมื่อ ออกกลางแดด

อย่างอื่นก็ลองเข้าอ่านตามเว็บไซด์นะคับ ศึกษาข้อมูลให้ดี ว่าเราจะใช้งานตรงตามความต้องการรึป่าว รึว่า ชอบมากมายเป็นพิเศษ ส่วนตัวผม ชอบเป็นการส่วนตัวอ่ะคับ มันโดน

เรื่องฟังกืชั่นการใช้งาน ศ฿กษาให้ดี ว่า คุณต้องการใช้งานอะไรบ้าง ตรงตามความต้องการใช้รึป่าว ด้วย ไม่งั้นจะเสีย ดายภายหลังเมื่อ ซื้อมาแล้วอะ

ก็อยากให้เข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของผู้ใช้น้องออมด้วยกันนะคับ อ่านรายละเอียด เพื่ม เติม ตามเว็บไซด์ ที่เค้าทึ้งไว้ให้นะคับ เพราะเป็นข้อมูลที่ทุกๆคนช่วยกันหามาลงไว้เป็นความรู้กันน่ะคับ

ปล. ช่วงนี้ บอรืดดงี๊ยบเงียบ อ่ะ ไป ไหนกันหมดอ่ะ
jommy_imi
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2009 10:34  

ทั้งเงียบ ทั้ง หนาว T T
เด็กน้อยไม่ฉลาด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2009 15:20  

หวัดดีครับ ทุกท่าน พอดีมีเรื่องอยากจะถามครับ รูปถ่ายที่เราถ่ายอ่ะครับ เวลาเราขยายแล้วภาพมันแตกอ่ะครับ เกิดจากอะไรอ่ะครับ แล้วจะทำให้ภาพมันเนียนๆ ไม่ได้เหรอ อืมแล้วก็อีกเรื่องคือเพิ่งไปลง GARmin มาอ่ะครับ แต่มันค้นหาสัญญาณไม่เจอทำยังไงดีครับ ทั้งๆ ที่อยู่กลางแจ้งฟ้าโล่งเชียว ต้องทำยังไงครับ เซ็ทตรงไหนรึป่าวบอกทีครับ ขอบคุณครับ
trusthaha
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2009 16:01  

Opera Mobile 10 beta สำหรับ WM มาละครับ
เข้าไปโหลดได้เลย
http://www.opera.com/mobile/download/
แมม มี่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2009 23:11  

เด็กน้อยไม่ฉลาด ผู้เขียน:
หวัดดีครับ ทุกท่าน พอดีมีเรื่องอยากจะถามครับ รูปถ่ายที่เราถ่ายอ่ะครับ เวลาเราขยายแล้วภาพมันแตกอ่ะครับ เกิดจากอะไรอ่ะครับ แล้วจะทำให้ภาพมันเนียนๆ ไม่ได้เหรอ อืมแล้วก็อีกเรื่องคือเพิ่งไปลง GARmin มาอ่ะครับ แต่มันค้นหาสัญญาณไม่เจอทำยังไงดีครับ ทั้งๆ ที่อยู่กลางแจ้งฟ้าโล่งเชียว ต้องทำยังไงครับ เซ็ทตรงไหนรึป่าวบอกทีครับ ขอบคุณครับ

Garmin อันนี้ลองไป โหลดข้อมูล ลงใน Xtra รึยังคะ

เข้าไปในโหมด setting GPS แล้วลองโหลดไฟล์อัพเดท ผ่าน gprs นะคะ

เมื่อโหลดเสร็จแล้วลองเข้า Garmin ใหม่อีกทีนึง น่าจะหาได้ไวขึ้น

เพราะตัวนี้จะเป็นตัวช่วยระบุตำแหน่งดาวเทียมค่ะ

ปล การหาสัญญาณครั้งแรกจะนานเป็นปกติค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2009 14:40  

ผมซื้อมาแล้วครับที่ MBK ชั้น4 ศูนย์ dtac ครับแถวๆศูนย์อาหารชั้น4อ่ะครับ 19,490บาทครับถูกสุดแล้วเครื่องศูนย์ด้วย ประกันเปลี่ยนเครื่อง7วัน ใครสนใจก็ลองไปเดินดูนะครับ
jommy_imi
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2009 16:43  

T_T เห็น รา คา แล้ว ปวดจายๆๆๆๆๆๆ คิดว่า หลังปีใหม่จะลงต่ำกว่า 20000 แต่นี่ ยังไม่ทันถึงเลยแฮะ เร็วกว่าที่คิด ปวดจายๆๆๆ

แต่ก็อย่างว่า ขึ้นอยุ่ กะความพอใจของแต่ละคนที่ไม่เหมือนกัน เพราะ คาดว่าคงมีหลายคนที่ จ้องรอ ให้มันต่ำกว่า 20000 อ่ะ
ยังงัยก็ยินดีด้วยนะคับ ค่อยๆเล่นค่อยๆ ศึกษาไปละกัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 16:14  

มีปัญหานิดนึงคับ คือว่าถ้าใช้ task Swictcher ในการปิดโปรแกรมจะทำให้เป็นไรไหมครับ เพราะบางโปรแกรมไม่มี exit คับ ต้องกดที่ x เอาอ่ะครับแล้วค่อยมาใช้ task switcher ปิดอีกที
พัชราภา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 19:17  

ดิชั้นก็ใช้ค่ะ task Swictcher ใช้ตอนที่เปิดโปรแกรมเยอะๆ แล้วลืมปิดค่ะ ไล่ปิดหมด แต่ปกติกด x มันก็ปิดเลยค่ะไม่ต้องไปปิดที่ task Swictcher คุณ SP Guest ก็ไปตั้งค่าปุ่ม x ให้ปิดเลยสิค่ะ เพราะถ้าไม่ได้ตั้งเวลากด x มันจะไม่ปิดจริงๆ ค่ะ ลองไปดูที่ setting ตรง general setting จะมีตัวตั้งค่า button ค่ะ กดเข้าไปแล้วเลือก x button ให้เป็นสีเขียวค่ะ เขียนว่า enable
single_boy
Year's Star

หัวข้อ : Windows mobile 6.5
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2009 00:28  

ลง windows 6.5 มาแล้วครับ ผมทำรีวิวมา ลองอ่านดูได้นะครับ เผื่อใครสนใจจะลง
http://www.trangcityradio.com/wm65_preview/preview_wm65.htm
bannakan
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Windows mobile 6.5
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2009 12:35  

ลง windows 6.5 มาแล้วครับ ผมทำรีวิวมา ลองอ่านดูได้นะครับ เผื่อใครสนใจจะลง
http://www.trangcityradio.com/wm65_preview/preview_wm65.htm

ไปอ่านมาแล้วครับ อยากถามว่า
1.การอัพเป็น 6.5 แบบโมเองจะทำให้ประกันหมดหรือเปล่าครับ
2.แล้วพออัพ เมนูทุกส่วนยังเป็นภาษาไทยหรือไม่ครับ
3.ถ้าเราจะให้ศูนย์อัพให้ต้องไปที่ไหนครับ
หรือไม่จำเป็นของแค่นี้ทำเองที่บ้านก็ได้ครับ
4.กล้องกับวิดิโอถ่ายดีขึ้นหรือเปล่าครับ
5.หลักๆเลย มีอะไรดีขึ้นบ้างครับ
6.ระหว่าง น้องออม2สีขาว กับ i8910 สีดำ เพื่อนๆว่าเครื่องไหนสวยกว่ากันครับ

กำลังตัดสินใจระหว่างน้องออม2 กับ i8910 ยังไม่รู้จะเอาอะไรดี
จะซื้อเสาร์หน้านี้แล้ว
หมูน้อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 19:48  

สนใจOmnia 2 สภาพ99% ซื้อมาไม่ถึงเดือนคับ แต่ใช้ไม่คุ้มจริงๆเพราะว่าผมเล่นwindow mobile ไม่ค่อยเป็น 19000- คุยราคากันได้คับ 0805959367
หมูหมู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 19:49  

สนใจOmnia 2 สภาพ99% ซื้อมาไม่ถึงเดือนคับ แต่ใช้ไม่คุ้มจริงๆเพราะว่าผมเล่นwindow mobile ไม่ค่อยเป็น 19000- คุยราคากันได้คับ 0805959367
hippylucky
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Windows mobile 6.5
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 21:33  

เข้าไม่ได้อ่ะครับ ขอ link ใหม่ได้ป่ะครับ Rolling Eyes Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2009 10:28  

พัชราภา ผู้เขียน:
ดิชั้นก็ใช้ค่ะ task Swictcher ใช้ตอนที่เปิดโปรแกรมเยอะๆ แล้วลืมปิดค่ะ ไล่ปิดหมด แต่ปกติกด x มันก็ปิดเลยค่ะไม่ต้องไปปิดที่ task Swictcher คุณ SP Guest ก็ไปตั้งค่าปุ่ม x ให้ปิดเลยสิค่ะ เพราะถ้าไม่ได้ตั้งเวลากด x มันจะไม่ปิดจริงๆ ค่ะ ลองไปดูที่ setting ตรง general setting จะมีตัวตั้งค่า button ค่ะ กดเข้าไปแล้วเลือก x button ให้เป็นสีเขียวค่ะ เขียนว่า enable

thk so much jaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2009 10:36  

1.การอัพเป็น 6.5 แบบโมเองจะทำให้ประกันหมดหรือเปล่าครับ
2.แล้วพออัพ เมนูทุกส่วนยังเป็นภาษาไทยหรือไม่ครับ
3.ถ้าเราจะให้ศูนย์อัพให้ต้องไปที่ไหนครับ
หรือไม่จำเป็นของแค่นี้ทำเองที่บ้านก็ได้ครับ
4.กล้องกับวิดิโอถ่ายดีขึ้นหรือเปล่าครับ
5.หลักๆเลย มีอะไรดีขึ้นบ้างครับ
6.ระหว่าง น้องออม2สีขาว กับ i8910 สีดำ เพื่อนๆว่าเครื่องไหนสวยกว่ากันครับ

กำลังตัดสินใจระหว่างน้องออม2 กับ i8910 ยังไม่รู้จะเอาอะไรดี

i8910 จอมันสีสดกว่าจริงคับแต่จุดไม่ค่อยละเอียด กล้องดีกว่า แต่รวมๆ ผมว่าออม2คุ้มค่ากว่าคับสวยกว่าด้วยใช้งานไม่ได้ยาก(เมนูไม่มีภาษาไทย)ออม2บางกว่าแถมที่ศูนย์dtac MBK ชั้น4ราคาพึ่งลงเหลือ 19,490ครับคุ้มกว่ามากนะผมว่าอ่ะ i8910 เค้าเน้นขายกล้องแล้วก็ลำโพงเป็นstereoแต่ออม2นี่ก็ชัดมากแล้วนะทั้งกล้องทั้งเสียงอ่ะ
nuenG9
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2009 13:32  

เข้าไม่ได้อ่ะครับ ขอ link ใหม่ได้ป่ะครับ Rolling Eyes Rolling Eyes

เข้าได้น๊า
http://community.siamphone.com/linkout.php?out=http://www.trangcityradio.com/wm65_preview/preview_wm65.htm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2009 14:14  

ตัวนี้รองรับ adobe flash lite ได้ถึงเวอร์ชั่นไรอ่ะครับ รบกวนนิด1นะคับ
bannakan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2009 10:12  

i8910 จอมันสีสดกว่าจริงคับแต่จุดไม่ค่อยละเอียด กล้องดีกว่า แต่รวมๆ ผมว่าออม2คุ้มค่ากว่าคับสวยกว่าด้วยใช้งานไม่ได้ยาก(เมนูไม่มีภาษาไทย)ออม2บางกว่าแถมที่ศูนย์dtac MBK ชั้น4ราคาพึ่งลงเหลือ 19,490ครับคุ้มกว่ามากนะผมว่าอ่ะ i8910 เค้าเน้นขายกล้องแล้วก็ลำโพงเป็นstereoแต่ออม2นี่ก็ชัดมากแล้วนะทั้งกล้องทั้งเสียงอ่ะ

ขอบคุณครับ
พังแป้น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2009 20:32  

เครื่องนอก ลง win6.5 ได้หรือเปล่าครับ...แล้วได้ไทยมาด้วยเลยมั้ยครับ
ว่าที่แฟนคลับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2009 23:58  

ผมใช้รุ่นที่มีปุ่ม 5 ทิศทางอ่ะครับ แต่มันกะลังจะไปแล้น

แบบว่าเล่นเกมได้บ้างเวลาเหงา
เลยสงกะสัยว่า น้องออมมันเล่นเกมพวกใช้ปุ่มเนี่ย กันยังไง หรือวิธีไหนครับ

ของผมติดข้อนี้หละครับ ว่าจะหามาแทนรุ่ีนเดิม แต่ใจก็อยากได้ปุ่ม 5 และเทรนด์มัน
ดันไม่มีทางจะมีกะเค้าแล้วด้วยสิ ทำไงหละเนี่ย

รบกวนเพื่อนๆ อย่างแรง ฮิ เด้อ
Mr.aker
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Nov 2009 23:41  

พังแป้น ผู้เขียน:

เครื่องนอก ลง win6.5 ได้หรือเปล่าครับ...แล้วได้ไทยมาด้วยเลยมั้ยครับ

เครื่องนอกลงได้ครับแต่ว่าถ้าจะลงไทยต้องหา SCS ที่เป็นไทยมาลงครับ ซึ่งยังไม่เห็นมีให้ load เลยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2009 16:23  

ว่าที่แฟนคลับ ผู้เขียน:
ผมใช้รุ่นที่มีปุ่ม 5 ทิศทางอ่ะครับ แต่มันกะลังจะไปแล้น

แบบว่าเล่นเกมได้บ้างเวลาเหงา
เลยสงกะสัยว่า น้องออมมันเล่นเกมพวกใช้ปุ่มเนี่ย กันยังไง หรือวิธีไหนครับ

ของผมติดข้อนี้หละครับ ว่าจะหามาแทนรุ่ีนเดิม แต่ใจก็อยากได้ปุ่ม 5 และเทรนด์มัน
ดันไม่มีทางจะมีกะเค้าแล้วด้วยสิ ทำไงหละเนี่ย

รบกวนเพื่อนๆ อย่างแรง ฮิ เด้อ

มันขึ้นปุ่มสัมผัสมาให้ครับ
555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2009 19:02  

ซิมเบี้ยน กับ วินโดวโมบาย คือไรอะคับ

กูรู ช่วยอธิบายหน่อย (มือใหม่คร๊าบ)
นุ๊ก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Nov 2009 05:54  

555 ผู้เขียน:
ซิมเบี้ยน กับ วินโดวโมบาย คือไรอะคับ

กูรู ช่วยอธิบายหน่อย (มือใหม่คร๊าบ)

ทำไมไม่ลอง Search หาใน Google ล่ะค่ะ ข้อมูลพื้นฐานทั่วโลกแบบนี้ หนูยังเจอเลยค่ะ เพียบ
bannakan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2009 10:16  

ใครบอกว่าสีขาวออกมาเนี่ย ไปดูตามช็อปต่างๆไม่เห็นมีเลย
แต่ไปถามตามตู้เจออยู่ที่นึง 21300 แต่ไม่กล้าเสียง
jommy_imi
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2009 12:19  

Shocked บอร์ดเงี๊ยบ เงียบ ไหนกันหมดเน้อ ....

จะเล่น ออมสอง สีขาว เลยเหรอ คับ แน่ะ แสดงว่าชอบขาวเนียน อิอิอิ

เมื่อวานก็ไป แถว MBK มา ลืมถาม เรื่องออม ขาวแฮะ แต่ไปเจอ เครื่องหิ้วราคา 19XXX แล้วอ่ะ T_T นึว่า จะลงหลังปีใหม่ซะอีก

ตอนนี้ใครที่จะอัพ 6.5 ใจเย็นๆก่อนนะครับ รอดูไปซักพักถึงเรื่องความเสถีนรก่อนอ่ะ พอดีไปอ่านเจอมา ไม่รู้ จิงเท๊จ แค่ไหน ช่วยๆ กันหาข้อมูลหน่อยนะคับ

''เข้าไปอ่านในเว็บต่างประเทศแล้ว www.modaco.com/content/i8000-omnia-ii-http-i8000-modaco-com/296280/wm-6-5-secanys-and-official-memory-problems/ มีคนบอกว่า WM6.5 กินทรัพยากรมาก ทำให้เครื่องช้าและแบตหมดไว มีแอบ soft reset นิดหน่อย widget หายหมด หลายคนเลยถามหาของเดิม downgrade เป็น 6.1 น้องฟ่างเลยไม่กล้าอัพเป็น 6.5 ใครมีประสบการณ์เรื่องนี้เล่าสู่กันฟังบ้างนะ ขอบคุณคะ''

ตามนี้อ่ะคับ

ช่วงนี้ไม่มีของเล่นอะไรใหม่ๆ มาลงกันบ้างเลยเหรอคับ Question
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 08:33  

ตกลงออมขาวยังไม่มีในเครื่องศูนย์เหรอ
แต่อ่านเจอในบอร์ดว่ามีวางขายแล้วนะ

เสาร์อาทิตย์นี้ขอตัวไป สำรวจหน่อย
ว่าเจอไหม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 11:55  

http://kr.samsungmobile.com/event/omnia_amoled/event_main.jsp

สวยดีอ่ะ
พึ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 19:44  

ซื้อมาแล้วครับ สีขาว
ตอนแรกไปหา Omnia Pro B7610 แต่ยังไม่วางขาย ดูไปดูมา เลยตัดสินใจเอา II แล้วกัน Laughing
ซื้อที่ร้าน SS โดนไป 22,700
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 22:11  

อ้างถึง:
ก็เอาไว้ใช้เล่นๆไง....คับ

บางทีใช้กล้องหลังถ่ายเอง ไม่มีคนถ่ายให้มันมักจะหลุดโฟกัส

ใช้ส่องหน้าก็ได้ ถ้าแสงพอ ถ่ายใช้ได้ ในระดับนึงเลยนะคับ

ตอนนี้ใช้ Sym อยู่ มันมีโปรแกรม ที่ใช้ร่วมกับกล้องหน้า คือ แค่เอามือโบกผ่านเครื่อง

มันจะเลื่อน เคอเซอร์ใ้เอง ใช้เปลี่ยนเพลง เลื่อนถาพ ก็เจ๋งดีครับ แต่ชักเบื่อๆ Sym แล้ว

เพราะได้ข่าวว่า Nk อาจจะเลิกพัฒนา Sym แล้ว แต่จะหันมา คบกะ Maemo แทน

ตอนนี้ก็วางแผนปลด N-Gage แล้ว เลยอยากลองอะไรใหม่ๆน่ะคับ....

แล้วตัวนี้มีข้อเสียอะไรมั่งคับ แล้วลำโพงดังใช้ได้มั๊ย เทียบกับ 97 นี่ อันไหน OK กว่าคับ...

อยากทราบจังค่ะว่าโปรแกรม symbian ตัวที่ว่านี้ ชื่อโปรแกรมอะไรอะคะ ใครพอจะมีข้อมูลเกี่ยวกับโปรแกรมที่ใช้กับกล้องหน้าประเภทนี้บ้าง เอามาแชร์กันหน่อยสิคะ สนใจfunctionแบบนี้มากค่ะแต่หาข้อมูลไม่ค่อยได้เลย แล้วสำหรับ omnia ii หรือ windows mobile มีโปรแกรมใช้กล้องหน้าแบบนี้บ้างรึป่าวคะ
jommy_imi
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2009 09:05  

Very Happy ออม สอง ขาวอ่ะเหรอ ผมก็ยังไม่เห็นเหมือนกัน ไปเดินมาบุญครองมาเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาอ่ะ ยังมะเห็น

เห็นแต่ อีกรุ่น นึงอ่ะนะ รุ่น อะไร จำไม่ได้ อะ ของ SS อ่ะ สีขาว ก็สวยดีนะ ไฮโซ เหอๆๆๆๆ

เรื่อง โปรแกรมดูกล้อง หน้า คงต้องค่อยๆ หาอ่ะคับ เวป นอกอ่ะนะ ผมว่ามีแหละ แต่ว่า ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้าเวปนอกดู อะไรมากมายอ่ะ ไม่ค่อยมีเวลาอ่ะ Very Happy ลองค่อยๆ หาดูนะคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2009 23:43  

อ้างถึง:
ก็เอาไว้ใช้เล่นๆไง....คับ

อยากทราบจังค่ะว่าโปรแกรม symbian ตัวที่ว่านี้ ชื่อโปรแกรมอะไรอะคะ ใครพอจะมีข้อมูลเกี่ยวกับโปรแกรมที่ใช้กับกล้องหน้าประเภทนี้บ้าง เอามาแชร์กันหน่อยสิคะ สนใจfunctionแบบนี้มากค่ะแต่หาข้อมูลไม่ค่อยได้เลย แล้วสำหรับ omnia ii หรือ windows mobile มีโปรแกรมใช้กล้องหน้าแบบนี้บ้างรึป่าวคะ

Hand Wave ครับ ผมใช้อยู่ แต่ไม่เคยเห็นใน WM เลย เห็นแต่ใน Sym

แต่ผมก็ยังคาใจอยู่ ว่าทำไม พวก WM ถึงใช้กล้องหน้าถ่ายรูปไม่ได้

ผมว่าถ้ามันสามารถใช้กล้องหน้าได้ มันน่าจะมีโปรแกรมประเภทนี้ออกมาอีกเยอะครับ

สำหรับเมืองไทย น่าจะมีให้เลือก ว่าจะเอากล้องหน้าหรือไม่เอา เพราะเอามาก็ไม่ได้ใช้

อยู่ดี... Laughing Laughing
pok01
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2009 16:08  

ออม2 สีขาวสวยได้ใจจรีงๆเลยครับ
สงสัยงานนี้ต้องควักกระเป๋าแน่ๆเลย

รบกวนเพื่อนหน่อยครับ เรื่องการถ่ายรูป ระหว่างเจ้า ss i8910HD กับ ออม2 (8 ล้าน กับ5ล้าน)ภาพออกมาแตกต่างกันมากรึเปล่าครับ
อันนี้ของ i8910HD ส่งเข้าประกวดครับ
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T8623613/T8623613.html
ของคุณ momochic บอร์ด I8910HD ครับ
สวยโอเคเลย

เอาละทีนี้ถึงคิวน้องออม2 ช่วยมาแสดงหน่อยเร็วววว
lpp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2009 13:48  

ชัตเตอร์ตัวนี้ 2 จังหวะรึป่าวครับ....??
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2009 18:21  

อย่าลืมไปอัพเป็น WM6.5 กันนะครับ
http://www.samsung.com/th/consumer/detail/support.do?group=mobile-phone&type=mobile-phone&subtype=infotainment&model_nm=GT-I8000%2FM8&disp_nm=Samsung%20I8000%2FM8&language=&cate_type=all&dType=D&mType=SW&vType=&prd_ia_cd=01011900&model_cd=GT-I8000KKJTHL&menu=download
pok01
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2009 21:51  

เอารูปที่ถ่ายจากน้องออม 2 มาฝากกันครับ จาก PDAMOBIZ ครับ
ห้องแสดงภาพผ่านเลนส์ I8000
http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=250383&PN=2

ขอบคุณเจ้าของภาพทุกภาพครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 12:57  

pok01 ผู้เขียน:
เอารูปที่ถ่ายจากน้องออม 2 มาฝากกันครับ จาก PDAMOBIZ ครับ
http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=250383&PN=2

คุนภราดร มาเอ๊งงงงงงงงงงงงงง !!!
pok01
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 14:11  

อ้างถึง:

--------------------------------------------------------------------------------

คุนภราดร มาเอ๊งงงงงงงงงงงงงง !!!

ครับผมบอล เองครับ55555555555ล้อเล่งค๊าบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 22:42  

คือผมกำลังตัดสินใจซื้อน้องออมกับไอโฟน3gsอยู่อะคับ

ผมอยากทราบว่าทำไมคนในบอดนี้หรือคนถั่วไปถึงเลือกซื้อน้องออมมากกว่าซื้อไอโฟนอะคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 22:59  

มีเมนูไทยครับ ส่วนใช้งานแล้วแต่ถนัดครับ จอแม้ไม่ไหลลื่นเท่าออมสองเพราะเป็นซิมเบี้ยน แต่ให้ภาพสวยกว่าครับ ฟังเพลงนี้สุดยอด gps นี่ออมสองชิดซ้านเลยครับมันจับสัญญาฯเร็วมากครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 23:02  

หมูน้อย ผู้เขียน:

มือสองตอนนี้ปล่อยที่ 15000 บาทกันเองครับ ราคานี้เท่ามือหนึ่งแล้วครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 23:04  

มี i8910HD มือสองเครื่อง 0 ไทย เมนูไทยอ่านไทยพิมพ์ไทยได้ประกัน 0 ถึงเดือนสิบปีหน้าขายครับ 16500 บาท สนใจติดต่อได้ที่ 081 4069393 ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 00:06  

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 00:49  

คือผมกำลังตัดสินใจซื้อน้องออมกับไอโฟน3gsอยู่อะคับ

ผมอยากทราบว่าทำไมคนในบอดนี้หรือคนถั่วไปถึงเลือกซื้อน้องออม2มากกว่าซื้อไอโฟนอะคับ

ไม่มีคนช่วยตอบเลยหรอคับเนี่ย T T
VirusDemon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 00:52  

วันนี้ไปลองแล้ว สุดยอดมากมาย

เห็นแว่วๆว่าสีขาวขายแล้ว 16GB ตามหลักสูตรเหมือน omnia 1

เครื่องดีทุึกอย่างติงอย่างเดียว เรื่องเวลาเลื่อนรูปผมว่ามันกระตุกและช้าไปนิด

ไม่รู้ว่าเครื่องขายจริงจะเหมือนเครื่องทดสอบหรือเปล่า >o<

แต่รวมๆแล้วไวครับ ชอบๆ
VirusDemon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 00:53  

ผมอยากทราบว่าทำไมคนในบอดนี้หรือคนถั่วไปถึงเลือกซื้อน้องออม2มากกว่าซื้อไอโฟนอะคับ

ไม่มีคนช่วยตอบเลยหรอคับเนี่ย T T

ผมว่าต้องถามตัวคุณก่อนอ่ะคัรบว่าส่วนใหญ่ใช้งานแบบไหนนะ

แต่เรื่อง touch ผมว่า SS ตัวนี้ทำได้ใกล้เคียงไอโฟนมากๆ

แต่อยากลองเล่น IPHONE3GS จัง จะได้เปรียบถูก ^^

ลองบอกมาละกันนะครับ เดี๋ยวผมช่วยแนะนำ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 01:37  

VirusDemon ผู้เขียน:

ผมว่าต้องถามตัวคุณก่อนอ่ะคัรบว่าส่วนใหญ่ใช้งานแบบไหนนะ

แต่เรื่อง touch ผมว่า SS ตัวนี้ทำได้ใกล้เคียงไอโฟนมากๆ

แต่อยากลองเล่น IPHONE3GS จัง จะได้เปรียบถูก ^^

ลองบอกมาละกันนะครับ เดี๋ยวผมช่วยแนะนำ

ไอโฟนน่าจะเหนือกว่าเรื่องความเร็ว ทัช แอป. ถ้าคุณไม่สน สามข้อนี้ก็เลือกน้องออมเลยครับถูกกว่าด้วย
VirusDemon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 05:09  

ไอโฟนน่าจะเหนือกว่าเรื่องความเร็ว ทัช แอป. ถ้าคุณไม่สน สามข้อนี้ก็เลือกน้องออมเลยครับถูกกว่าด้วย

ต้องขอบอกว่า OM 2 มันก็ไม่ได้ช้านะครับ

แต่ที่พี่ท่านด้านบนกล่าวก็ถูกครับ มันดีคนละอย่างนะ

WM AND APP IPhone ต้องดูว่าอะไรที่เหมาะกับเรามากที่สุด

เรื่่องความเร็วของตัวเครืื่อง SS อาจจะหน่วงกว่านิดหน่อย

เนื่องจาก WM ถ้าลงโปรแกรมมากๆ มันก็จะหน่วงเป็นธรรมดาของ WM ครับ ^^

เรื่องทัชนี่ต้องบอกว่าใกล้เคียงใกล้นะ เพียบแต่ไอโฟนจะไวกว่าหน่อยนะครับ

เพราะเป็น muti touch ไวกว่า ครับ ยังไงก็ลองหาเล่นดูทั้งสองตัวนะครับ

จะได้รู้ว่าชอบแบบไหน เหนือสิ่งอื่นใดขึ้นอยู่กับเงินในกระเป๋าล้วนๆ >o<
VirusDemon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 05:11  

^
^
^

แนะนำอีกอย่างดูใน youtube หรือ ตามเวปต่างดูก็ได้นะครับ

วิดีโอเยอะมากมาย ^^ ไปนอนละคร้าบ ชะแว๊ปๆ ~~
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 18:08  

ต้องขอบอกว่า OM 2 มันก็ไม่ได้ช้านะครับ

แต่ที่พี่ท่านด้านบนกล่าวก็ถูกครับ มันดีคนละอย่างนะ

WM AND APP IPhone ต้องดูว่าอะไรที่เหมาะกับเรามากที่สุด

เรื่่องความเร็วของตัวเครืื่อง SS อาจจะหน่วงกว่านิดหน่อย

เนื่องจาก WM ถ้าลงโปรแกรมมากๆ มันก็จะหน่วงเป็นธรรมดาของ WM ครับ ^^

เรื่องทัชนี่ต้องบอกว่าใกล้เคียงใกล้นะ เพียบแต่ไอโฟนจะไวกว่าหน่อยนะครับ

เพราะเป็น muti touch ไวกว่า ครับ ยังไงก็ลองหาเล่นดูทั้งสองตัวนะครับ

จะได้รู้ว่าชอบแบบไหน เหนือสิ่งอื่นใดขึ้นอยู่กับเงินในกระเป๋าล้วนๆ >o<

คือผมไปลองเทสเครื่องมาวันนี้อะครับ โดยส่วนตัวก้ชอบน้องออม2นะ รู้สึกว่ามันก้ใช้ดีในระดับนึง แต่ผมว่าโดยรวมแล้วสู้ไอโฟนไม่ค่อยได้อ่านะ

ตอนแรกผมว่าจาสอยน้องออม2มาวันนี้ละ แต่คนขายดันมาเชียjetสะงั้น เท่าที่ลองฟังคร่าวๆจาคนขายแล้ว ผมว่ามันก้คล้ายๆกับน้องออม2เลยอะแค่มันไม่ได้เปนwm+หน้าจอเล็กกว่า ทำให้ผมลังเลใจเลยคับ Y Y สุดท้ายก้เลยตัดสินใจลองกลับมาศึกษาน้องjetดูอีกที เผื่อว่าผมจาได้สิ่งที่คุ้มค่ากว่า แหะๆ

มีคำถามครับjetมันไม่ได้เปนwmใช่ไหมคับ แล้วมันจาลงโปรแกรมเพิ่มได้ไหมคับ แล้วถ้ามันลงได้เนี่ย ถ้าลงเยอะๆเครื่องมันจาหน่วงเหมือนwmรึเปล่าคับ
alohasodae
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 21:03  

คือผมไปลองเทสเครื่องมาวันนี้อะครับ โดยส่วนตัวก้ชอบน้องออม2นะ รู้สึกว่ามันก้ใช้ดีในระดับนึง แต่ผมว่าโดยรวมแล้วสู้ไอโฟนไม่ค่อยได้อ่านะ

ตอนแรกผมว่าจาสอยน้องออม2มาวันนี้ละ แต่คนขายดันมาเชียjetสะงั้น เท่าที่ลองฟังคร่าวๆจาคนขายแล้ว ผมว่ามันก้คล้ายๆกับน้องออม2เลยอะแค่มันไม่ได้เปนwm+หน้าจอเล็กกว่า ทำให้ผมลังเลใจเลยคับ Y Y สุดท้ายก้เลยตัดสินใจลองกลับมาศึกษาน้องjetดูอีกที เผื่อว่าผมจาได้สิ่งที่คุ้มค่ากว่า แหะๆ

มีคำถามครับjetมันไม่ได้เปนwmใช่ไหมคับ แล้วมันจาลงโปรแกรมเพิ่มได้ไหมคับ แล้วถ้ามันลงได้เนี่ย ถ้าลงเยอะๆเครื่องมันจาหน่วงเหมือนwmรึเปล่าคับ

เอาน้องออม2ดีกว่าครับ

น้องJet ผมใช้อยู่ ยังอยากเปลี่ยนเป็นน้องออม2เลย

เท่าที่ลองดู ผมว่าหน้าจอ การสัมผัส น้องออม2ดีกว่าน้องJet นิดๆนะครับ

และก็ลงโปรแกรมอะไรได้เยอะกว่าน้องเจ็ทด้วย
VirusDemon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 22:04  

^
^
^
^

ถูกครับ ผมลองเทียบกันที่ ศูนย์ SS

รู้สึกว่า JET มันทัชแปลกๆเหมือนที่พี่ด้านบนเหมือนจริงๆครับ

ช้าๆแล้วเหมือนออม 1 อ่ะครับ ที่ต้องใช้แรงกดมากกว่าปกติ
pok01
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2009 19:42  

เชียร์น้องออม 2ครับ ยิ่งสีขาวยิ่งสวยครับ
แถมอนาคตมีผู้เชี่ยวชาญคอยปรุงรอมให้เลื่อกใช้มากมายเลย
อีกทั้งยังมีคลับของน้องออมโดยเฉพาะเวลาใครมีปัญหาอะไรในคลับช่วยแก้ได้เยอะเลยครับ
หนับหนุนครับ
VirusDemon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2009 23:52  

เชียร์น้องออม 2ครับ ยิ่งสีขาวยิ่งสวยครับ
แถมอนาคตมีผู้เชี่ยวชาญคอยปรุงรอมให้เลื่อกใช้มากมายเลย
อีกทั้งยังมีคลับของน้องออมโดยเฉพาะเวลาใครมีปัญหาอะไรในคลับช่วยแก้ได้เยอะเลยครับ
หนับหนุนครับ

สวัสดีครับพี่ ^^

แวะมา siamphone หรอครับ

เห็นพี่แว๊ปๆ ที่ pda ^^
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 16, 17, 18, 19  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: