Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
รบกวนถามเรื่อง น้อง Hero ด้วยค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 5535
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : รบกวนถามเรื่อง น้อง Hero ด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 17:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

Wink เอ่อ...รบกวนขอถามเรื่อง เล็ก เล็ก แต่หา ทางไปไม่เจอหน่อยค่ะ

แฮะ แฮะ เป็น คน โลว์ เทค...แต่ชอบ น้อง hero .... (ตอนนี้ ปวดหัวจี้ดดดดดดด เลยอ่ะ)

เอาเรื่องแรกก่อนแล้วกันค่ะ...จะทำยังไง ถึงจะย้าย เบอร์โทรใน sim ทั้งหมดลงใน google ได้บ้างค่ะ

เรื่องที่สองก้อคือ ไม่สามารถต่อ กับ PC ได้อ่ะค่ะ พอลงโปรแกรมเรียบร้อยแล้ว ต่อสาย Sync แล้ว ปรากฎว่า หน้าจอ จะโชว์ แค่ Synchronise now Sync Manager ไม่มี Application Installer แล้วก้อไม่สามารถ คลิก อะไรได้เลย
นั่ง งง งง ไม่รู้เหมือนกันว่าทำผิดขั้นตอน ตรงไหนรึเปล่า รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ
(ไปไม่เป็นเลยค่ะ... Crying or Very sad )
Confused
ไว้จะมารบกวนอีกนะค่ะ (บอกล่วงหน้าเลยนะเนี่ย)

ขอบคุณมากกค่ะ
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: รบกวนถามเรื่อง น้อง Hero ด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 05:22  

Application install คือ โหลดตัว File ซึ่งเป็นไฟล์นามสกุล Apk คับ เช่น xxx.apk (xxx คือ ชื่อโปรแกรม) บางไฟล์โหลดมาจเป็น rar ก็ rename จาก xxx.rar เป็น xxx.apk ครับ แล้วเวลาลงก็ double click จาก ตัว apk เลยคับ แล้วมันจะ install เข้าสู่โทรศัพท์เองครับ

ข้อสองคือเรื่อง sync กับ Google ก็เข้าไปที่ Setting > Synchronise แล้วเลือก Google ครับผม กด menu แล้วกด sync now
TITOUN
Year's Star

หัวข้อ : Re: รบกวนถามเรื่อง น้อง Hero ด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 08:04  

msmara ผู้เขียน:
Wink เอ่อ...รบกวนขอถามเรื่อง เล็ก เล็ก แต่หา ทางไปไม่เจอหน่อยค่ะ

แฮะ แฮะ เป็น คน โลว์ เทค...แต่ชอบ น้อง hero .... (ตอนนี้ ปวดหัวจี้ดดดดดดด เลยอ่ะ)

เอาเรื่องแรกก่อนแล้วกันค่ะ...จะทำยังไง ถึงจะย้าย เบอร์โทรใน sim ทั้งหมดลงใน google ได้บ้างค่ะ

เรื่องที่สองก้อคือ ไม่สามารถต่อ กับ PC ได้อ่ะค่ะ พอลงโปรแกรมเรียบร้อยแล้ว ต่อสาย Sync แล้ว ปรากฎว่า หน้าจอ จะโชว์ แค่ Synchronise now Sync Manager ไม่มี Application Installer แล้วก้อไม่สามารถ คลิก อะไรได้เลย
นั่ง งง งง ไม่รู้เหมือนกันว่าทำผิดขั้นตอน ตรงไหนรึเปล่า รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ
(ไปไม่เป็นเลยค่ะ... Crying or Very sad )
Confused
ไว้จะมารบกวนอีกนะค่ะ (บอกล่วงหน้าเลยนะเนี่ย)

ขอบคุณมากกค่ะ

ตามลิงค์เลยครับโปรแกรมต่อเข้ากับ PC
http://www.htc.com/th/supportdownloadlist.aspx?p_id=283&act=sd&cat=all
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 10:47  

ผมว่าเค้าคงหมายถึงกระทู้นี้แน่ๆ เลยคับ

http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=301968&sid=f4c4bda4f3cb5eff8c4206e3b54def18
msmara
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 23:01  

ขอบคุณมากค่ะ...ตอนนี้ syn ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง ไม่รู้มันเป็นยังงัย...
เหอ เหอ เหอ
at190e
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 07:08  

msmara ผู้เขียน:
ขอบคุณมากค่ะ...ตอนนี้ syn ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง ไม่รู้มันเป็นยังงัย...
เหอ เหอ เหอ

อาจจะเป็นที่คอมจ่ายไฟไม่พอก็ได้น่ะครับ บ้านผมเป็นบ่อยๆๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: