Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson AINO - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 986 / เข้าชม: 1949296
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sony Ericsson AINO - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 20:43  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใครได้ของมาแล้วบ้าง

เป็นยังไงกันมั่งคับ ตื่นเต้นๆ
bannakan
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Sony Ericsson AINO - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 22:15  

เซ็งเจมาร์ต การจัดการไมเห่ยได้ขนาดนี้นะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 00:07  

เห็นไปรับของกันหลายคนเเล้วครับ ทั้ง Satio ทั้ง Aino

ที่ MBK นี้คนเยอะสนุกเชียว

เสียก็แต่ว่าถ้าคุณจองที่ Jmart ซวยครับ จะได้รับของช้ากว่าที่อื่น 2-3 วัน (ทั้งๆที่เปิดจองก่อรนใคร)
รอดูก่อนค่อยบ่น~
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 00:12  

Anonymous ผู้เขียน:
เห็นไปรับของกันหลายคนเเล้วครับ ทั้ง Satio ทั้ง Aino

ที่ MBK นี้คนเยอะสนุกเชียว

เสียก็แต่ว่าถ้าคุณจองที่ Jmart ซวยครับ จะได้รับของช้ากว่าที่อื่น 2-3 วัน (ทั้งๆที่เปิดจองก่อรนใคร)

ก็มีบางที่เหมือนกันที่ยังไม่ได้จำหน่ายของออกไปครับ เพียงแต่ว่า TG ทำได้ดีกว่าเจ้าอื่นแค่นั้นเอง
RiiG
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 17:43  

TG มียอดจองเยอะเหรอครับ เห็นว่าได้ทั้งคนจอง และ วางขายเลยเหรอ

แล้ว SE Shop ที่ บางกะปิมายังครับ = =
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 17:52  

RiiG ผู้เขียน:
TG มียอดจองเยอะเหรอครับ เห็นว่าได้ทั้งคนจอง และ วางขายเลยเหรอ

แล้ว SE Shop ที่ บางกะปิมายังครับ = =

ลองโทรถามดูเลยดีที่สุดครับ
รอน้องโนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 18:07  

ไปรับเครื่องมาเรียบร้อยแล้วครับผม

ที่ร้าน TG Fone พระราม 2

เจ้าหน้าที่น่ารักมากเลยครับ บริการดี

ส่วนเครื่องนั้น.... กะลังชาร์จอยู่ครับ เด๋วเต็มแล้วก็จะไปเล่นให้เต็มที่เลย
Arcshkevios
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 18:14  

สอยมาแล้วคร้าบโผ้ม...ที่เดอะมอลงามฯ เสียดายไม่ได้จองไว้ก่อน เลยไม่ได้กระเป๋าที่แถมมาด้วย...รูปทรงถูกใจครับ

ว่าแต่ โปรแกรมทำธีมจะไปหาได้ที่ไหนดี่ล่ะครับ? ขนาดหน้าจอมันยาวเท่าไหร่กันเนี่ย? เผื่อจะดัดแปลงจากโปรแกรมเดิมของโซนี่ได้อ่ะครับ

เห็นชุดลำโพง+แท่นชาร์ตของSatioแล้ว อยากจะกรี๊ดจริงๆครับ 5ท่านแรกที่จองเท่านั้นถึงจะได้...โอ้วว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 19:21  

โปรแกรมไม่รู้ แต่จอ240*432 ครับ

อยากได้มั่ง Sad จองก่อนได้ทีหลัง

ผมจองพาวเวอบาย เห็นบอกช้าไปอีก เศร้าจาย

เล่นแล้วมาเล่าสู่กันฟังมั่งนะครับ
= H U S T L E R =
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 19:56  

อิจฉาคนมีเงินเยอะๆจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คอนเฟิร์ม นะค่ะ วางขายแล้ว
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 21:14  

ซื้อจากที่มาบุญครองค่ะ ชัวร์เครื่องศูนย์ อุปกรณ์ครบ ลองโทรไปถามได้เลยค่ะ
ชื่อร้าน Atomic เบอร์โทร 081-8429021 (คุณแก้ม) ราคา 16,900 บาท
หน้าจอสวยสุดๆค่ะ เสียงใส และดังมาก ทัชสกรีน เลื่อนไหลค่ะ ไม่หน่วง
ไอโน่ ธีม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 21:36  

Arcshkevios ผู้เขียน:
สอยมาแล้วคร้าบโผ้ม...ที่เดอะมอลงามฯ เสียดายไม่ได้จองไว้ก่อน เลยไม่ได้กระเป๋าที่แถมมาด้วย...รูปทรงถูกใจครับ

ว่าแต่ โปรแกรมทำธีมจะไปหาได้ที่ไหนดี่ล่ะครับ? ขนาดหน้าจอมันยาวเท่าไหร่กันเนี่ย? เผื่อจะดัดแปลงจากโปรแกรมเดิมของโซนี่ได้อ่ะครับ

เห็นชุดลำโพง+แท่นชาร์ตของSatioแล้ว อยากจะกรี๊ดจริงๆครับ 5ท่านแรกที่จองเท่านั้นถึงจะได้...โอ้วว

Theme ยังไม่มี เอาเป็น Wallpaper ไปก่อนละกันเนอะ

http://www.zedge.net/wallpapers/3139/sony-ericsson-aino-wallpapers/
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 21:55  

โหลด Theme Creator มาจากเว็บ SE ได้เลยครับ

Windows
http://developer.sonyericsson.com/getDocument.do?docId=65050

Mac
http://developer.sonyericsson.com/getDocument.do?docId=70025
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 21:59  

โหลด Theme Creator มาจากเว็บ SE ได้เลยครับ

Windows
http://developer.sonyericsson.com/getDocument.do?docId=65050

Mac
http://developer.sonyericsson.com/getDocument.do?docId=70025

ลืมประเด็นหลักที่จะแจก Web โหลด Theme ให้ซะงั้น เอาไปโลดครับ

http://gallery.mobile9.com/c/sony-ericsson-aino-themes_2231/1/
คนชอบฟังเพลง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 22:19  

สรุปแล้ว Aino เสียงดีกว่า W995 มั๊ย
แล้ว Aino,W995 มี Chip เสียง ด้วยหรือเปล่า Question
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 22:22  

คนชอบฟังเพลง ผู้เขียน:
สรุปแล้ว Aino เสียงดีกว่า W995 มั๊ย
แล้ว Aino,W995 มี Chip เสียง ด้วยหรือเปล่า Question

Aino มีชิพเสียงครับพร้อมระบบเสียงครบที่สุดเท่าที่ SE เคยมีมา(ไม่นับ 3.5 เพราะเค้าแถม BT อิอิ)

เอามาฟังเพลง Aino ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ

ปล.W995 ไม่มีชิพเสียงนะครับ
น้องNo~
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 02:09  

ท่านใดพอจะทราบราคาแท่นชาร์ตน้องโนะบ้างค่ะ?
คือตอนดูในเวปมันก็ดูเท่ดี แต่พอไปสอยมาใช้จริงๆแล้ว น่ากลัวจะทำหักมากมาย = ="
อยากจะทราบราคาไว้ทำใจล่วงหน้า อนาคตมันต้องมีปัญหากับสิ่งนี้แน่นอน(โดยส่วนตัว =[]=!)

น้องโนะกิ๊งจริงๆ ไม่ผืดหวังที่รอคอย(มาแสนนาน = =+)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 03:15  

น้องNo~ ผู้เขียน:
ท่านใดพอจะทราบราคาแท่นชาร์ตน้องโนะบ้างค่ะ?
คือตอนดูในเวปมันก็ดูเท่ดี แต่พอไปสอยมาใช้จริงๆแล้ว น่ากลัวจะทำหักมากมาย = ="
อยากจะทราบราคาไว้ทำใจล่วงหน้า อนาคตมันต้องมีปัญหากับสิ่งนี้แน่นอน(โดยส่วนตัว =[]=!)

น้องโนะกิ๊งจริงๆ ไม่ผืดหวังที่รอคอย(มาแสนนาน = =+)

รอสักเดือนกว่าๆหลังจากช่วงนี้ค่อยลองถามศูนย์ดูนะครับว่าจะมีขายแยกมั้ย?

ผมว่าอาจจะไม่มีขายแยกด้วยนะครับ เพราะมันเฉพาะรุ่้นจริงๆ
bannakan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 08:37  

Jmart กรุงเทพคงได้กันวันนี้มั้ง
แต่ Jmart อุบลของเข้าวันพฤหัส TT..TT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 08:48  

bannakan ผู้เขียน:
Jmart กรุงเทพคงได้กันวันนี้มั้ง
แต่ Jmart อุบลของเข้าวันพฤหัส TT..TT

เห็นมีคนเพิ่งโทรไปยังคงยืนยันว่าได้วันที่ 5.....ถ้าเป็นงี้จริงคงอยู่ไม่รอดในไม่ช้า เอวัง Jay-Mart
bannakan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 09:51  

รอดูก่อนค่อยบ่น~ ผู้เขียน:

เห็นมีคนเพิ่งโทรไปยังคงยืนยันว่าได้วันที่ 5.....ถ้าเป็นงี้จริงคงอยู่ไม่รอดในไม่ช้า เอวัง Jay-Mart

แต่ของแถมมาแล้วนะครับ
ทำไมไม่เอามือถือมาก่อน ของแถมค่อยตามมาก็ได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 12:57  

ทำไมไม่เอามือถือมาก่อน ของแถมค่อยตามมาก็ได้

Jay-Mart ของมาแล้วนะครับ ผมได้บ่าย 3 วันนี้
น้องNo~
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 14:16  

น้องNo~ ผู้เขียน:

รอสักเดือนกว่าๆหลังจากช่วงนี้ค่อยลองถามศูนย์ดูนะครับว่าจะมีขายแยกมั้ย?

ผมว่าอาจจะไม่มีขายแยกด้วยนะครับ เพราะมันเฉพาะรุ่้นจริงๆ

โอ่ย ถ้าไม่มีขายแยกจริงๆ นี่แย่แน่

ขอบคุณมากค่ะ ไว้จะรอเดือนหน้าแล้วจะไปถามที่ศูนย์ดู
คือว่าเครื่องเก่านี่ใช้พวกอุปกรณ์พังไม่ก็หายทุกชิ้นเลยอ่ะ
อย่างปากกาไรงี้ซื้อตั้งสามด้าม สรุปก็หายหมดเลยเลิกใช้ปากกาไปเลย
สงสัยต้องใช้น้องโนะอย่างทนุถนอมสุดๆเพื่อความปลอดภัย
(พอบอกว่าเป็นเฉพาะรุ่น AINO ด้วยแล้ว น่ากลัวว่าจะไม่มีขายแยกจริงๆอย่างที่คุณว่าเลยอ่ะ)
ElleroSe
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 16:16  

Jay-Mart ของมาแล้วนะครับ ผมได้บ่าย 3 วันนี้

ผมก็โทรไปถามที่ Jay-Mart แล้วเหมือนกันครับ ของเข้าแล้ว สามารถรับได้เลย คนที่จองไว้ก็โทรไปสอบถาม แล้วไปรับได้เลยครับ (เด๋วเลิกงานจะรีบไปเอาแล้ว หุหุ ... ลงแดงจนจะไม่ไหวแล้ว)
ElleroSe
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 16:20  

TK555 ผู้เขียน:
ElleroSe ผู้เขียน:
ก่อน1วันก็ก่อนสินะ ผู้เขียน:
เฮ้อ... ปลง กับข้อมูล หลงไปหลายหนแล้ว

เช่นถ้า
มาวันีที่5 แล้วได้ครบทุกคนก็จบครับ ไม่ต้อง ประกาศ - ยกเลิก
คาดว่าเสาว์-อาทิตจะมีข่าวดี - แล้วก็มีข่าวดีว่า ยังไม่แน่ใจ -*-
วันจันทร์รับของ - โทรไปศูนย์บอกมาก็ไม่มีของของยังไม่เข้า

เมื่อวานทาง SE โทรมาบอกผมแล้ว ว่าให้ไปรับเครื่องวันที่ 5 ครับ

จริงเหรอครับ แล้วคุณจองที่ไหนเหรอ

จองที่งาน Mobile Expo ศูนย์ประชุมศิริกิต ครับ (ตอบช้าไปนิด แหะๆ)
Arcshkevios
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 20:09  

ขอบพระคุณทุกท่านที่ให้การสนับสนุนครับผมสำหรับเรื่องธีมของน้องโน่ ตินิดนึงเกี่ยวกับธีมเดิมๆของน้องเค้า ดูแล้วหดหู่จริงๆครับ ถ้าไม่ได้โปรแกรมมาทำเอง คงรู้สึกเสียใจแน่ๆที่จับมา

ป.ล. แถมอีกนิด ไม่ทราบว่ามันจะผิดกติการึเปล่าถ้าจะบอกว่า ชุดหูฟังที่แถมติดมากับ BT ไม่ได้ความจริงๆครับ แม้จะมีโลโก้ของ Sony อยู่ ดีว่าเคยใช้ DRC-BT15 ของ Sony อยู่แล้วเคยจับคู่กับ K800i เลยจับมายำซะ ได้ความครับ เบสหนักและแน่น! รู้สึกว่าเค้าเกิดมาเพื่อเป็นคู่กันจริงๆ (((5555)))

ป.ล.2 อีกหน่อย สติ๊กเกอร์กันรอยของน้องโน่ยังไม่มีเลยอ่ะ ไปให้ร้านเค้าตัดของ 5800 มาติดไปพลางๆก่อน แต่ไม่ค่อยเต็มเท่าไหร่...คงต้องรอปรับจูนกันอีกระยะนึงครับสำหรับอุปกรณ์ซัพพอตทั้งหลาย...แต่ เอ ซองหนังไหงมีมาแล้วล่ะ?

อ้อ! สุขสันต์วันลอยกระทงครับทุกท่าน!
skykit
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 21:24  

codeที่ให้มากับAinoใช้ยังไงครับ
อย่าไปหลงกับมันนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 21:43  

สุขสันต์วันลอยกระทงครับ

ทำไมผมยังไม่ได้ Sad

พนักงานบอกไม่เกินวันที่ 10 นู่น มาเลื่อนงี้ เคื้องเคือง
สอบหน่อยจิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 23:15  

อยากรู้ว่าถ้าซื้อตอนสิ้นปี (เดือนธันวา) ราคาจะลงอีกป่าวครับ

ปล. จริง ๆ อยากได้ แต่รอดูสถานการณ์ไปก่อน
อยากสอบถาม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 23:22  

ขอบพระคุณทุกท่านที่ให้การสนับสนุนครับผมสำหรับเรื่องธีมของน้องโน่ ตินิดนึงเกี่ยวกับธีมเดิมๆของน้องเค้า ดูแล้วหดหู่จริงๆครับ ถ้าไม่ได้โปรแกรมมาทำเอง คงรู้สึกเสียใจแน่ๆที่จับมา

ป.ล. แถมอีกนิด ไม่ทราบว่ามันจะผิดกติการึเปล่าถ้าจะบอกว่า ชุดหูฟังที่แถมติดมากับ BT ไม่ได้ความจริงๆครับ แม้จะมีโลโก้ของ Sony อยู่ ดีว่าเคยใช้ DRC-BT15 ของ Sony อยู่แล้วเคยจับคู่กับ K800i เลยจับมายำซะ ได้ความครับ เบสหนักและแน่น! รู้สึกว่าเค้าเกิดมาเพื่อเป็นคู่กันจริงๆ (((5555)))

ป.ล.2 อีกหน่อย สติ๊กเกอร์กันรอยของน้องโน่ยังไม่มีเลยอ่ะ ไปให้ร้านเค้าตัดของ 5800 มาติดไปพลางๆก่อน แต่ไม่ค่อยเต็มเท่าไหร่...คงต้องรอปรับจูนกันอีกระยะนึงครับสำหรับอุปกรณ์ซัพพอตทั้งหลาย...แต่ เอ ซองหนังไหงมีมาแล้วล่ะ?

อ้อ! สุขสันต์วันลอยกระทงครับทุกท่าน!

ฟังเพลงผ่านหูฟัง บลูทูธ ดีไหมอ่า
แล้วสัญญาณ ขาดๆหายๆบ้างไหมเวลาฟังเพลง

อ้อ! แล้วเสียงสนทนาผ่านลำโพงปกติ,หูฟังบลูทูธ ชัดเจนไหม อันนี้สำคัญมากๆๆๆ

Aino นี่ใช้ไปแล้ว ไม่รีสตาร์ทเอง ใช่ป่าว เพราะเคยใช้ W910i
กดไวไปนิดแล้วเครื่องชอบ ReStart เอง

ขอบคุณมากมาย
Kiang_kikiko
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 01:47  

Jaymart สาขาฟิวเจอร์รังสิทได้กันรึยังคะ
ElleroSe
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 08:28  

ขอตอบ ป.ล.2 นะครับ เมื่อวานผมไปรับที่ Jay-Mart พารากอนมา เค้ามีฟิล์มกันรอยของ Aino แล้วนะครับ เห็นว่าเค้าสั่งมาโดยตรงเลย เป็นฟิล์มที่พอดีกับหน้าจอ แต่คิดว่าที่อื่นยังคงไม่มีมั้งครับ เพราะของพึ่งมาสดๆใหม่ๆ ยังไงก็ลองไปถามที่ Jay-Mart ดูได้นะครับ ราคาอยู่ที่ 129 บาท แล้วซองหนังนี่ คิดว่าน่าจะยังไม่มี แต่ผมใช้ซองผ้าที่อันละ 80-100 ที่ MBK แทนอะครับ ใส่ได้พอดี แถมดูดีด้วย
ElleroSe
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 08:31  

Kiang_kikiko ผู้เขียน:
Jaymart สาขาฟิวเจอร์รังสิทได้กันรึยังคะ

ลองโทรไปที่ hot line 1117 ดูครับ ลองถามดูว่าของถึงหรือยัง ไม่ก็บอกขอต่อสายไปที่ สาขาฟิวเจอร์
ElleroSe
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 08:34  

Kiang_kikiko ผู้เขียน:

ลองโทรไปที่ hot line 1117 ดูครับ ลองถามดูว่าของถึงหรือยัง ไม่ก็บอกขอต่อสายไปที่ สาขาฟิวเจอร์

หรือลองหาเบอร์ตรงจาก http://www.jaymart.co.th/about/branch.asp ดูนะครับ
Kiang_kikiko
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 08:52  

ขอบคุนคุน ElleroSe มากค๊า Very Happy
รอน้องโนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 14:54  

skykit ผู้เขียน:
codeที่ให้มากับAinoใช้ยังไงครับ

ให้เข้าที่เว็บ http://www.sonyericsson.com/entertainmentasia/Gateway.aspx
แล้วก็สมัคร ตอนสมัครให้ใส่โค้ดที่ได้มา

หลังจากนั้น log-in แล้วก็เข้าไปดาวน์โหลด หนัง-เพลง ได้ตามอัธยาศัยครับผม
น้องNo~
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 15:56  

ถอดฝาครอบน้องโนะไม่ได้ค่ะ กรี๊ดดด

ในคู่มือบอกว่า 1. ถอดฝาครอบแบตเตอรี่ออก (เท่านี้ TOT)

ที่รีวิวกันเค้าบอกให้งัดปุ่มล็อค แต่ว่าลองงัดแล้วไม่ได้ เลยไม่มั่นใจ กลัวงัดไปงัดมา แป๊ก(หักคามือ) รบกวนท่านที่ถอดเป็นช่วยบอกรายละเอียดยาวกว่าวิธีข้อ1.ในคู่มือได้ไหมคะ อยากทราบให้แน่ใจว่างัดขึ้นมาเนี่ย คืองัดจริงๆ ฮึกT^T ตอนไปรับน้องโนะเมื่อวันอาทิตย์ตื่นเต้นมากไปเลยไม่ได้ดูพี่พนักงานแกะเปลี่ยนซิม (ง้าวโดยแท้) รบกวนด้วยนะคะ...มีภาพประกอบด้วยจะเยี่ยมมากเลยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
Arcshkevios
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 17:43  

อ้างถึง:
ฟังเพลงผ่านหูฟัง บลูทูธ ดีไหมอ่า
แล้วสัญญาณ ขาดๆหายๆบ้างไหมเวลาฟังเพลง

อ้อ! แล้วเสียงสนทนาผ่านลำโพงปกติ,หูฟังบลูทูธ ชัดเจนไหม อันนี้สำคัญมากๆๆๆ

Aino นี่ใช้ไปแล้ว ไม่รีสตาร์ทเอง ใช่ป่าว เพราะเคยใช้ W910i
กดไวไปนิดแล้วเครื่องชอบ ReStart เอง

ขอบคุณมากมาย

เรื่องเสียงเพลงฟังชัดเจนดีมากครับ ใช้มาสองวันแล้ว ยังไม่พบปัญหาอันใดเลยเรื่องเพลง
การสนทนาทางเราได้ยินชัดครับ ไม่มีขาดตอน ขนาดว่าขี่มอเตอร์ไซด์อยู่ยังคุยได้สบายๆแม้ลมจะแรง แต่ทางอีกฝ่ายน่าจะมีผลกระทบอยู่เหมือนกัน แต่ก็ยังไม่เห็นมีใครบ่นมานะครับ

แต่อย่างที่บอกอ่ะครับ ของผมเปลี่ยนเฉพาะชุดหูฟังไปแล้ว ขอแนะนำว่า โปรดอย่าตัดสิน Aino จากเสียงที่ได้ยินจากชุดหูฟังBTที่แถมมานะครับ

เรื่องระบบก็โอเคครับ Aino เมนูจะคล้ายๆกับ W595 แต่จอเราใหญ่ได้ใจจริงๆ แต่รีสตาร์ทเองนี่ เคยเจอกับตัวก็ของ Gnet แค่นั้นเองครับ ผมใช้ Sony มาหลายรุ่นแล้ว ยังไม่เคยเจอปัญหากวนใจอะไรมาก่อนเลย ทั้ง W550i K750i K800i W700i W595 W810i แม้กระทั่ง S700 ขอบอกว่า ทนทายาทครับ! ฟันเฟิร์ม!!
bannakan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 17:45  

ใครได้ลองเล่นแล้วเป็นยังไงบ้างครับ

1.เสียงสนทนาทั้งจากหูฟัง และจากสปีคเกอร์

2.รูปถ่ายออกมาเป็นยังไงบ้างครับ แหล่มมั้ย

3.ลักษณะเมนู การใช้งานต่างๆ มันเหมือนโซนี่รุ่นเดิมมั้ยครับ มีอะไรเปลี่ยนบ้างมั้ย

4.เสียงเรียกเข้าเป็นยังไงบ้างครับ ดัง+เพราะมั้ย

5.หน้าจอทัชลื่นดีมั้ยครับ
Arcshkevios
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 17:54  

อ้างถึง:
ถอดฝาครอบน้องโนะไม่ได้ค่ะ กรี๊ดดด

ในคู่มือบอกว่า 1. ถอดฝาครอบแบตเตอรี่ออก (เท่านี้ TOT)

ที่รีวิวกันเค้าบอกให้งัดปุ่มล็อค แต่ว่าลองงัดแล้วไม่ได้ เลยไม่มั่นใจ กลัวงัดไปงัดมา แป๊ก(หักคามือ) รบกวนท่านที่ถอดเป็นช่วยบอกรายละเอียดยาวกว่าวิธีข้อ1.ในคู่มือได้ไหมคะ อยากทราบให้แน่ใจว่างัดขึ้นมาเนี่ย คืองัดจริงๆ ฮึกT^T ตอนไปรับน้องโนะเมื่อวันอาทิตย์ตื่นเต้นมากไปเลยไม่ได้ดูพี่พนักงานแกะเปลี่ยนซิม (ง้าวโดยแท้) รบกวนด้วยนะคะ...มีภาพประกอบด้วยจะเยี่ยมมากเลยค่ะ

วิธีถอดฝาหลังออกครับ

ด้านหลังของช่องเสียบสำหรับชาร์ตแบตน่ะครับ จะมีร่องเล็กๆอยู่ เอาเล็บแคะเลยครับแล้วงัดโล้ดไม่ต้องกลัวครับ ขอบจะเผยอออกมา จากนั้นก็ไล่ไปทางด้านบนค่อยๆเซาะร่องมาเรื่อยๆ จนถึงตรงกลางเครื่อง (ทั้งสองฝั่ง) เดือย2อันสุดท้ายจะอยู่ด้านล่างข้างๆไมค์สนทนา (แต่จริงๆมันคือลำโพง?) ถึงตอนนี้น่าจะดึงออกได้แล้วนะครับ อย่าลืมปิดเครื่องก่อนทุกครั้งล่ะ

ป.ล. อันที่จริง เค้ามีสติ๊กเกอร์สีแดงบอกวิธีแกะ แปะอยู่ด้านหลังน่ะครับสงสัยจะเอาออกไปแล้วกระมังเลยไม่เห็น
Arcshkevios
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 18:27  

มีเรื่องอยากจะถามท่านผู้รู้บ้างเหมือนกันครับ (จากfwเมล์) เรื่องตัวเลข Imei เนี่ย ที่เค้าว่ากันว่าชุดตัวเลขที่บอกประเทศที่ผลิตเครื่องนี้มาน่ะ เค้าดูตัวไหนกันมั่งครับจำไม่ได้ว่าหลักที่เท่าไหร่แล้วความหมายของมันคือที่ไหน จำได้ว่ามีจากอาเซอร์ไบจัน แล้วคุณภาพมันจะเลวร้ายๆอะไรประมาณนั้นอ่ะ (ขำๆ) แล้วเรื่องนี้มันเรื่องจริงป่าวอ่ะ?

วิธีดูใส้ในของ Sony ทุกเครื่องครับ กดปุ่ม >*<<*<* จะบอกได้แม้กระทั่งว่า เราสไลด์ฝาหน้าเครื่องไปกี่ครั้งแล้วอ่ะครับ...ง่ะ Userที่นี่คงรู้เรื่องนี้ดีอยู่แล้วกระมัง แหะแหะ วิธีดู Imei ก็กด *#06#

อ้างถึง:
ใครได้ลองเล่นแล้วเป็นยังไงบ้างครับ

1.เสียงสนทนาทั้งจากหูฟัง และจากสปีคเกอร์

2.รูปถ่ายออกมาเป็นยังไงบ้างครับ แหล่มมั้ย

3.ลักษณะเมนู การใช้งานต่างๆ มันเหมือนโซนี่รุ่นเดิมมั้ยครับ มีอะไรเปลี่ยนบ้างมั้ย

4.เสียงเรียกเข้าเป็นยังไงบ้างครับ ดัง+เพราะมั้ย

เสียงสนทนาจากหูฟัง อยู่ในขั้นดีครับ เสียงเพลงถือว่าดีเยี่ยมตามมาตรฐานของ Sony
เสียงสทนาจากสปีคเกอร์ชัดเจนดีครับ แต่ต้องระวังถ้าเราสไลด์ฝาคุย เพราะเราจะเผลอไปกดแน่นๆกับหูเรา มันจะถ่างได้ครับ ฟังเพลงจากสปีคเกอร์ อย่าไปฟังเลยครับ...? เพราะมันเบามาก(จริงๆ) ออกโมโนจะฟังไปทำไม...เนอะ

รูปถ่าย แหล่มอ่ะครับ ชัดเจนดีถ้ามือไม่สั่น เอามาขยายได้ค่อนข้างละเอียด 3264x1836 ประมาณ 2 เมกกว่าๆ ถ้าแสงน้อยไฟล์ยิ่งใหญ่ขึ้นครับ ถ่ายกลางวัน ไฟล์จะเล็กลง การ์ดเค้าแถมมา 8gb ถ่ายได้ประมาณสี่พันกว่ารูป? จะถ่ายไหวเหรอ?

เมนูก็อย่างที่บอกไปข้างบนน่ะครับ เหมือน W595 เกือบหมด เพิ่มส่วนสไลด์ทัชมัลติมีเดียขึ้นมา (แอบสารภาพตรงนี้ว่าเลือก Aino เพราะส่วนนี้แหละ เพราะมันลื่นมือดีมากและเราคอนโทรลมันได้ตามแรงที่เราแตะแล้วลากหรือสบัดนิ้วไป ถูกใจชมัด!)

เสียงเรียกเข้าดังดีครับ เสียงใสเพราะเหมือนต้นฉบับประมาณนั้นเลย
(ทำไมเสียงเรียกเข้าดัง แต่เสียงเล่นเพลงไม่ยักกะดัง ไม่เข้าใจมานานแล้วเหมือนกัน...อือ)

อย่าเชื่อข้าพเจ้ามากครับ มันกำลังตาบอดหูหนวกเพราะตกหลุมรักเค้าอยู่ (ฮา)

นอกเรื่องนิดนึง เสียงเรียกเข้าที่ดังที่สุดที่เคยได้ยิน มาจากลำโพงของ Gnet ครับ ดังแบบว่า ใครได้ยินต้องทักอ่ะครับ เพราะมันหนวกหูเค้า (ฮาอีก)
น้องNo~
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 18:30  

อ้างถึง:

วิธีถอดฝาหลังออกครับ

ด้านหลังของช่องเสียบสำหรับชาร์ตแบตน่ะครับ จะมีร่องเล็กๆอยู่ เอาเล็บแคะเลยครับแล้วงัดโล้ดไม่ต้องกลัวครับ ขอบจะเผยอออกมา จากนั้นก็ไล่ไปทางด้านบนค่อยๆเซาะร่องมาเรื่อยๆ จนถึงตรงกลางเครื่อง (ทั้งสองฝั่ง) เดือย2อันสุดท้ายจะอยู่ด้านล่างข้างๆไมค์สนทนา (แต่จริงๆมันคือลำโพง?) ถึงตอนนี้น่าจะดึงออกได้แล้วนะครับ อย่าลืมปิดเครื่องก่อนทุกครั้งล่ะ

ป.ล. อันที่จริง เค้ามีสติ๊กเกอร์สีแดงบอกวิธีแกะ แปะอยู่ด้านหลังน่ะครับสงสัยจะเอาออกไปแล้วกระมังเลยไม่เห็น

แทบจะรีเฟรชทุกห้านาที

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆ ค่ะ ตอนนี้น้องโนะเปลือยได้แล้ว ฮ่าๆ
แกะง่ายเวอร์มากอ่ะค่ะหลังจากที่อ่านวิธีที่คุณ Arcshkevios บอกมา
(ง่ายจนแบบว่า เอิ่ม ...ทำไมเรามันง้าวอย่างนี้ ฮ่าๆ)

ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ

ว่าแต่ สติ๊กเกอร์สีแดงไม่เห็นมีเลยอ่ะ สงสัยพี่พนักงานลอกออกไปแล้ว = ="
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 19:16  

อิจฉาอ้ะ ผมยังมะได้เยย Confused Confused

เสียงเพลงนี่ฟังผ่านหูฟังนี่ดีอยู่แล้วรึป่าวครับ มีใครเปลี่ยนอะไรแล้วแจ่มกว่านี้ป้ะคับ
skykit
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 19:18  

แบตใช้ประมาณกี่วันหมดกันครับ ของผมวันเดียวก็หมดเเล้ว เล่นGps wifi ไม่นานลดเยอะเหมือนกัน
bannakan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 19:19  

มีเรื่องอยากจะถามท่านผู้รู้บ้างเหมือนกันครับ (จากfwเมล์) เรื่องตัวเลข Imei เนี่ย ที่เค้าว่ากันว่าชุดตัวเลขที่บอกประเทศที่ผลิตเครื่องนี้มาน่ะ เค้าดูตัวไหนกันมั่งครับจำไม่ได้ว่าหลักที่เท่าไหร่แล้วความหมายของมันคือที่ไหน จำได้ว่ามีจากอาเซอร์ไบจัน แล้วคุณภาพมันจะเลวร้ายๆอะไรประมาณนั้นอ่ะ (ขำๆ) แล้วเรื่องนี้มันเรื่องจริงป่าวอ่ะ?

วิธีดูใส้ในของ Sony ทุกเครื่องครับ กดปุ่ม >*<<*<* จะบอกได้แม้กระทั่งว่า เราสไลด์ฝาหน้าเครื่องไปกี่ครั้งแล้วอ่ะครับ...ง่ะ Userที่นี่คงรู้เรื่องนี้ดีอยู่แล้วกระมัง แหะแหะ วิธีดู Imei ก็กด *#06#

อ้างถึง:

เสียงสนทนาจากหูฟัง อยู่ในขั้นดีครับ เสียงเพลงถือว่าดีเยี่ยมตามมาตรฐานของ Sony
เสียงสทนาจากสปีคเกอร์ชัดเจนดีครับ แต่ต้องระวังถ้าเราสไลด์ฝาคุย เพราะเราจะเผลอไปกดแน่นๆกับหูเรา มันจะถ่างได้ครับ ฟังเพลงจากสปีคเกอร์ อย่าไปฟังเลยครับ...? เพราะมันเบามาก(จริงๆ) ออกโมโนจะฟังไปทำไม...เนอะ

รูปถ่าย แหล่มอ่ะครับ ชัดเจนดีถ้ามือไม่สั่น เอามาขยายได้ค่อนข้างละเอียด 3264x1836 ประมาณ 2 เมกกว่าๆ ถ้าแสงน้อยไฟล์ยิ่งใหญ่ขึ้นครับ ถ่ายกลางวัน ไฟล์จะเล็กลง การ์ดเค้าแถมมา 8gb ถ่ายได้ประมาณสี่พันกว่ารูป? จะถ่ายไหวเหรอ?

เมนูก็อย่างที่บอกไปข้างบนน่ะครับ เหมือน W595 เกือบหมด เพิ่มส่วนสไลด์ทัชมัลติมีเดียขึ้นมา (แอบสารภาพตรงนี้ว่าเลือก Aino เพราะส่วนนี้แหละ เพราะมันลื่นมือดีมากและเราคอนโทรลมันได้ตามแรงที่เราแตะแล้วลากหรือสบัดนิ้วไป ถูกใจชมัด!)

เสียงเรียกเข้าดังดีครับ เสียงใสเพราะเหมือนต้นฉบับประมาณนั้นเลย
(ทำไมเสียงเรียกเข้าดัง แต่เสียงเล่นเพลงไม่ยักกะดัง ไม่เข้าใจมานานแล้วเหมือนกัน...อือ)

อย่าเชื่อข้าพเจ้ามากครับ มันกำลังตาบอดหูหนวกเพราะตกหลุมรักเค้าอยู่ (ฮา)

นอกเรื่องนิดนึง เสียงเรียกเข้าที่ดังที่สุดที่เคยได้ยิน มาจากลำโพงของ Gnet ครับ ดังแบบว่า ใครได้ยินต้องทักอ่ะครับ เพราะมันหนวกหูเค้า (ฮาอีก)

ขอบคุณครับ

เรื่องที่เปิดแบตเดวได้เครื่องมาแล้วต้องลองซะหน่อย

วิธีดูใส้ในของ Sony ก็พึ่งมาจำได้ตอนนี้แหละครับ

หลังจากกดครั้งสุดท้ายกะ w800 ไม่งั้นคงต้องตั้งกระทู้ถามอีก >_<
hyedrian
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 22:59  

อิจฉาคนที่ได้เล่นแล้วจัง Crying or Very sad

ผมเพิ่งกลับจากเกาะ พรุ่งนี้จะไปรับตัวโดยด่วน

ของมาตอนเย็นวันเสาร์ โทรไปถามตอน 5 โมงเช้าบอกว่ายังไม่มา

พนักงานโทรกลับมาอีกที 6 โมงเย็น ผมเดินเล่นบนเกาะแล้ว ฮิ ฮิ เซงนะเนี่ย

อดเอาไปถ่ายทะเลสวยๆเลย พรุ่งนี้จะเล่นให้หนำใจ เตรียม Themes ไว้รับน้องแล้วด้วย
กำ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 23:28  

จะซื้อใหม่ แต่ไม่มีของแถมง่า อยากได้ของแถมอ้ะ ทำงัยดีหว่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 00:20  

กำ ผู้เขียน:
จะซื้อใหม่ แต่ไม่มีของแถมง่า อยากได้ของแถมอ้ะ ทำงัยดีหว่า

ของแถมที่ต่างกับจองมีแค่กระเป๋าเองนะครับ

หากอยากได้ลองหาคนที่ขายต่อใบจองดูครับ
Midobew
Senior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 01:23  

ไปจับเครื่องลองที่ศุนย์มา ตัวเครื่อง สไลด์แล้ว ยาวจัง เวลากดตัวเลขทีไร เหมือนเครื่องมันจาหงายไปอีกด้านเลยแฮะ แต่โดยรวมแล้ว สวยมากอ่ะ หน้าจอก็สวย 16ล้านสี โซนี่ งดงามมาก ใช้แลไม่ยาก แต่ว่ามันดูยาวเกิ๊น จาหาซองที่ไหนมาใส่ได้มั่งมั้ยน้า ถ้ามีใช้เนี่ย
prease
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 03:09  

กำ ผู้เขียน:

สนใจซื้อใบจองมั๊ยคะ สีขาว ของแถมครบรับได้เลย@Jay mart มาบุญครอง
ติดต่อด่วน 089 896 5868
hyedrian
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 18:46  

แถมจริงๆก็มีแค่กระเป๋าอย่างเดียว Evil or Very Mad

แต่สีเหลืองก็สวยสุดๆ ถ้าไม่ได้ก็เสียดายเหมือนกันนะ วันนี้เดินลากออกมาจากห้างเลย

น้องโน่สีขาวสวยกว่าที่เห็นในรูปอีก ตอนนี้กำลังงมอยู่ว่าจะเปลี่ยนปุ่มบังคับตรงไหนได้บ้าง

เครื่องก่อนหน้านี้เซทไว้ครั้งเดียวแล้วใช้ยาววว...เลย ลืมวิธีตั้งค่า

Themes ที่ทำไว้เล่นๆ บางอันก็ไม่ยอมโชว์ซะงั้น แต่ว่าจอสีสวยมากๆครับ

ไม่ผิดหวังจริงๆที่เป็นสาวก SE มาหลายปี ฮิ ฮิ Laughing
Arcshkevios
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 20:08  

ข้อเสียของ Aino...!!

เจอแล้วครับ...ไม่มีอะไรสมบูรณ์แบบในเอกภพนี้จริงๆ

เป็นเรื่องรูปถ่ายจากกล้อง 8.1Mpixel นี่เองครับ
เวลามีข้อมูลในการ์ดอยู่เยอะๆแล้ว พอถ่ายรูปปกติ มันจะเซฟหรือโชว์พรีวิวค่อนข้างช้า (ประมาณ3-4วินาที) คิดหาเหตุผลเอาเองได้ว่า เออ รูปมันใหญ่และละเอียดมากๆน่ะครับซึ่งกล้องดิจิตอลบางรุ่นเค้าก็เป็นกัน (แค่รูปละ2เม็กเนี่ยนะ?) แต่อยากจะติงนิดนึง (ติงให้ใครรับทราบหว่า?) ด้วยราคาขนาดนี้ และของมาล่าช้าขนาดนั้น กล้องติดโทรศัพท์ระดับ 8.1 เนี่ย เค้าน่าจะทดสอบและเปรียบเทียบกับรุ่นอื่นๆมานักต่อนักแล้วน่ะนา (ขอเชียวครับ ว่าอย่าได้เรียกพวกเค้าว่าเป็นแค่โทรศัพท์อีกต่อไป...เพราะไม่ได้ใช้โทรอย่างเดียวมาตั้งแต่ไหนแต่ไรมาแล้ว) รู้สึกสะดุดในใจไปวูบนึงเลย อาศัยว่าเพลงเพราะก็เลยทำใจได้ในระดับหนึ่ง แต่ฟังค์ชั่นทั้งสองอย่างนี้ก็เป็นเรื่องหลักๆที่ข้าพเจ้าเน้นเลยนะ (สมัยที่ใช้ K800i น่ะ ถ่ายรูปบ่อยมากรูปมันก็พรีวิวเร็วกว่านี้อ่ะนะ ทั้งที่ขนาดไฟล์ก็ใกล้เคียงกัน)

แบตหมดเร็วโก้ดๆ...ใช้งานทั้งเป็นไฟฉาย กล้องถ่ายรูป เข้าเน็ตบ้าง ฟังเพลงบ่อยๆอีก เลยต้องทำใจครับ แหะๆ (แล้วยกมาเขียนทำไม?) (ก็ผมมันผู้บริโภคง่ะ จะบ่นซะอย่าง ใครจะทำไม?) (ฮา ชงเองตบเอง)

สไลด์ทัชมัลติมีเดีย จะดูงั้นๆไปเลย ถ้ามีไฟล์ให้เลื่อนไม่กี่ไฟล์ แต่ทว่าการเลื่อนไฟล์ชมพรีวิวแบบมหาศาล (ประมาณรูปถ่าย100-200รูป) ท่านจะรู้สึกว่า ไม่เสียทีที่จับเค้ามา เพราะมันเลื่อนแบบมันส์ได้ใจมากๆ (ยังกะลากฟิล์ม8มม.แบบผ่านๆตอนตัดต่อหนังน่ะ) ฟันธงว่า นี่เป็นจุดเด่นที่สุดของน้องโน่เลยก็ว่าได้ (เอ๊ะ นี่มันข้อดีนี่น่า? ตบหัวแล้วลูบหลังนิ)

ธีม ทำยากจังรายละเอียดยุบยิบเต็มไปหมด...แต่ถ้าตั้งใจทำแล้วสวยมากๆครับอยากให้ลองเอง

ปุ่มวางสายกับโทรออกเล็กมากๆ แต่ก็แปลกที่ปุ่มซอฟคีย์กดง่ายมากๆ อยากได้ปุ่มรีเทิร์น กลับมาอยู่บนเครื่อง Sony จังเลยครับ...

เกมส์ 2 เกมส์ที่มีในเครื่อง...เพื่อนเห็นแล้วบอกว่า ปัญญาอ่อนมากๆเลย...ก็เล่นเอาฮานิ (เพนกวินฆ่าหมีน่ะ) เพื่อนๆคิดว่าไงกันมั่งอ่ะ?
skykit
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 20:44  

ใครเข้าเวปsonyericsson.com/entertainmentasia แล้วบ้างครับผมเข้าไปเเล้วล็อกอินมัน
ไปค้างที่ LOADING อะครับมัน0%ตลอดเลย
bannakan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 20:48  

เจอแล้วครับ...ไม่มีอะไรสมบูรณ์แบบในเอกภพนี้จริงๆ

เป็นเรื่องรูปถ่ายจากกล้อง 8.1Mpixel นี่เองครับ
เวลามีข้อมูลในการ์ดอยู่เยอะๆแล้ว พอถ่ายรูปปกติ มันจะเซฟหรือโชว์พรีวิวค่อนข้างช้า (ประมาณ3-4วินาที) คิดหาเหตุผลเอาเองได้ว่า เออ รูปมันใหญ่และละเอียดมากๆน่ะครับซึ่งกล้องดิจิตอลบางรุ่นเค้าก็เป็นกัน (แค่รูปละ2เม็กเนี่ยนะ?) แต่อยากจะติงนิดนึง (ติงให้ใครรับทราบหว่า?) ด้วยราคาขนาดนี้ และของมาล่าช้าขนาดนั้น กล้องติดโทรศัพท์ระดับ 8.1 เนี่ย เค้าน่าจะทดสอบและเปรียบเทียบกับรุ่นอื่นๆมานักต่อนักแล้วน่ะนา (ขอเชียวครับ ว่าอย่าได้เรียกพวกเค้าว่าเป็นแค่โทรศัพท์อีกต่อไป...เพราะไม่ได้ใช้โทรอย่างเดียวมาตั้งแต่ไหนแต่ไรมาแล้ว) รู้สึกสะดุดในใจไปวูบนึงเลย อาศัยว่าเพลงเพราะก็เลยทำใจได้ในระดับหนึ่ง แต่ฟังค์ชั่นทั้งสองอย่างนี้ก็เป็นเรื่องหลักๆที่ข้าพเจ้าเน้นเลยนะ (สมัยที่ใช้ K800i น่ะ ถ่ายรูปบ่อยมากรูปมันก็พรีวิวเร็วกว่านี้อ่ะนะ ทั้งที่ขนาดไฟล์ก็ใกล้เคียงกัน)

แบตหมดเร็วโก้ดๆ...ใช้งานทั้งเป็นไฟฉาย กล้องถ่ายรูป เข้าเน็ตบ้าง ฟังเพลงบ่อยๆอีก เลยต้องทำใจครับ แหะๆ (แล้วยกมาเขียนทำไม?) (ก็ผมมันผู้บริโภคง่ะ จะบ่นซะอย่าง ใครจะทำไม?) (ฮา ชงเองตบเอง)

สไลด์ทัชมัลติมีเดีย จะดูงั้นๆไปเลย ถ้ามีไฟล์ให้เลื่อนไม่กี่ไฟล์ แต่ทว่าการเลื่อนไฟล์ชมพรีวิวแบบมหาศาล (ประมาณรูปถ่าย100-200รูป) ท่านจะรู้สึกว่า ไม่เสียทีที่จับเค้ามา เพราะมันเลื่อนแบบมันส์ได้ใจมากๆ (ยังกะลากฟิล์ม8มม.แบบผ่านๆตอนตัดต่อหนังน่ะ) ฟันธงว่า นี่เป็นจุดเด่นที่สุดของน้องโน่เลยก็ว่าได้ (เอ๊ะ นี่มันข้อดีนี่น่า? ตบหัวแล้วลูบหลังนิ)

ธีม ทำยากจังรายละเอียดยุบยิบเต็มไปหมด...แต่ถ้าตั้งใจทำแล้วสวยมากๆครับอยากให้ลองเอง

ปุ่มวางสายกับโทรออกเล็กมากๆ แต่ก็แปลกที่ปุ่มซอฟคีย์กดง่ายมากๆ อยากได้ปุ่มรีเทิร์น กลับมาอยู่บนเครื่อง Sony จังเลยครับ...

เกมส์ 2 เกมส์ที่มีในเครื่อง...เพื่อนเห็นแล้วบอกว่า ปัญญาอ่อนมากๆเลย...ก็เล่นเอาฮานิ (เพนกวินฆ่าหมีน่ะ) เพื่อนๆคิดว่าไงกันมั่งอ่ะ?

การเซฟที่บอกว่าช้า 3-4 วินาทีเนี่ย หมายถึงจากความละเอียด 8 ล้านเท่านั้นหรือเปล่าครับ
แล้วถ้าเป็นความละเอียดต่ำกว่านี้การเซฟมันจะเร็วขึ้นหรือเปล่าครับ

คุณภาพของภาพที่ออกมาเป็นไงบ้างครับ ถ้าเทียบกับ k800

ที่บอกว่าขนาดไฟใกล้เยงกันกับเค 800 หมายถึงยังไงครับ เค800มันกล้อง 3.2 ล้าน แต่ไอโนมัน 8.0 ล้านนี่ครับ

โปรแกรมทำธีมที่ว่าหยุมหยิมเนี่ย ใช้โปรแกรมไรครับ จะไปลองใช้ดูบ้างครับ

ถ้าไม่ผิดพลาดพรุ่งนี้น่าจะได้เครื่อง อิอิ
Arcshkevios
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 21:09  

ใครเข้าเวปsonyericsson.com/entertainmentasia แล้วบ้างครับผมเข้าไปเเล้วล็อกอินมัน
ไปค้างที่ LOADING อะครับมัน0%ตลอดเลย

ง่า~ของผมมันก็เข้าได้อ่ะครับ ส่วนใหญ่ก็เป็นพวกโหลดหนังโหลดMV แล้วก็พวกคำอธิบายตัวช่วยต่างๆที่มีในเครื่องอ่ะครับ...ดูรวมๆแล้วก็พื้นๆอ่ะครับ ไม่มีปัญญาโหลดแฮะ เยอะจัด
skykit
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 21:35  

ใครแบตหมดไวบ้่างครับ ไม่รู้เพราะไปEnable GPSรึป่าว เพราะมันแบบไม่ได้ทำอะไรเเต่ลดกันเห็นๆเลย
Arcshkevios
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 22:15  

การเซฟที่บอกว่าช้า 3-4 วินาทีเนี่ย หมายถึงจากความละเอียด 8 ล้านเท่านั้นหรือเปล่าครับ
แล้วถ้าเป็นความละเอียดต่ำกว่านี้การเซฟมันจะเร็วขึ้นหรือเปล่าครับ

คุณภาพของภาพที่ออกมาเป็นไงบ้างครับ ถ้าเทียบกับ k800

ที่บอกว่าขนาดไฟใกล้เยงกันกับเค 800 หมายถึงยังไงครับ เค800มันกล้อง 3.2 ล้าน แต่ไอโนมัน 8.0 ล้านนี่ครับ

โปรแกรมทำธีมที่ว่าหยุมหยิมเนี่ย ใช้โปรแกรมไรครับ จะไปลองใช้ดูบ้างครับ

ถ้าไม่ผิดพลาดพรุ่งนี้น่าจะได้เครื่อง อิอิ

ที่ว่าช้า 3-4 วิ เป็นขนาดปกติคือ 6Mp ครับ ถ้าเป็น 8Mp จะนานกว่านั้น (ประมาณ 5-6 วินาที) Sad เล็กกว่านี้ มันก็น่าจะไวกว่าครับ
คุณภาพของภาพ ถ้าเทียบกับ K800 จำเป็นต้องบอกว่า ดีกว่าอ่ะครับ เพราะขนาดไฟล์ใหญ่กว่านิดนึง ของ K800 ใหญ่สุดที่เคยถ่ายประมาณ 2.3Mb ของ Aino ใหญ่สุดที่ถ่ายมา 2.8 Mb เพิ่งถ่ายมา 20-30 รูปเองครับ ยังไม่เจอที่ใหญ่กว่านี้ พิกเซลก็มากกว่ากันประมาณ 2- 3 เท่าตัว (ถ้าเทียบกันปอนด์ต่อปอนด์ Aino กินอยู่แล้ว) อันที่จริงถ้าเป็น C905 น่าจะเวิร์คสุดนะ แต่ข้าพเจ้าเคยเล่นแค่พักเดียวเลยไม่มีข้อมูลเท่าไหร่ คิดว่า ถ้าจะเล่นกล้องจริงๆ ชั่วโมงนี้น่าจะจับ Satio มากกว่าครับ (แต่ป่านนี้ยังไม่เห็นข้อมูลจริงจาก User ท่านใดเลยอ่ะ)

โปรแกรมทำธีม Theme Creator 4.08 ครับ ได้มาจากหน้าที่แล้ว

ท่าน SP Guest กรุณามาโพสไว้ครับ มันหยุมหยิมละเอียดยิบเลยจริงๆ ลองดูครับ แต่ถ้าคี่เกียจนั่งทำเอง โหลดได้ที่

http://gallery.mobile9.com/c/sony-ericsson-aino-themes_2231/1/
อันนี้ท่าน รอดูก่อนค่อยบ่น~ กรุณามาโพสไว้เช่นกัน

เอาไว้ได้เครื่องแล้ว มาแชร์ข้อมูลกันครับ Very Happy
Arcshkevios
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 22:20  

ใครแบตหมดไวบ้่างครับ ไม่รู้เพราะไปEnable GPSรึป่าว เพราะมันแบบไม่ได้ทำอะไรเเต่ลดกันเห็นๆเลย

ช่วยยืนยันอีกคนครับ หมดไวจริงๆใช้ได้ไม่ถึงสองวันอ่ะ ทำใจครับ สีเค้าเยอะ
skykit
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 22:35  

คุณArcshkeviosครับของผมวันเดียวก็หมดเเล้วครับไม่ถึงวันด้วยมั่ง[/url][/list]
Arcshkevios
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 22:52  

คุณArcshkeviosครับของผมวันเดียวก็หมดเเล้วครับไม่ถึงวันด้วยมั่ง[/url][/list]

ง่ะ...ไหงเป็นไปได้ถึงเพียงนั้น...กระตุ้นแบตครั้งแรกเพียงพอรึเปล่าครับ? ข้าพเจ้าก็เล่นนู่นนี่ทั้งวัน ยังอยู่รอดหนึ่งวันไปได้เลยนะ...แบตทั่วไปใช้งานโทรเข้าออกทั้งวัน อยู่ไปได้ถึงสามวันก็มี ยังงี้น่าจะลองถามguruท่านอื่นๆดูนะครับก่อนถามศูนย์ ข้าพเจ้าไม่ทราบ ไม่ทราบจริงๆ...ยอมครับ
ประวัติเน่ามาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 09:05  

Siamphoneuser ผู้เขียน:
Midobew ผู้เขียน:
แถมหูฟังบลูทูธ แล้วเครื่องแบตมันเยอะมั้ยเนี่ย อิอิ ไม่ใช่ว่าฟังไปแบตหมดเร็วล่ะ แต่

เริ่มๆหรูขึ้นๆเรื่อยๆๆๆ แล้วทามไมมาใช้micro SDแล้วล่ะ 55+ นึกว่าจายึดm2เป็นอาชีพหลักซะอีก

M2 มันดีกว่า micro SD นะ
เร็วกว่า อ่านและเขียนเร็วกว่า
สำหรับบางคนอาจไม่ชอบเพราะ M2 มีราคาสูงกว่า Micro SD

ที่เปลี่ยนเป็น Micro SD เพราะ M2 มันขนาดใหญ่กว่าราคาสูงกว่าละมั้ง

แต่ผมว่าไม่น่าเปลีย่นเป็น Micro SD เลย Micro SD ไว้ใจมะค่อยได้เสียง่ายชิบเป๋ง

บุคคลในตำนาน จริงๆท่านนี้
สงสัย เดี๋ยว Admin ได้ต้องคอย ตาม แบนเรื่องไปด่า กับ ป่วนหาเรื่องบอร์ดอื่นอีก
ผลงานเก่าตรึมเลยท่านนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 12:29  

ประวัติเน่ามาก ผู้เขียน:
แถมหูฟังบลูทูธ แล้วเครื่องแบตมันเยอะมั้ยเนี่ย อิอิ ไม่ใช่ว่าฟังไปแบตหมดเร็วล่ะ แต่

เริ่มๆหรูขึ้นๆเรื่อยๆๆๆ แล้วทามไมมาใช้micro SDแล้วล่ะ 55+ นึกว่าจายึดm2เป็นอาชีพหลักซะอีก

สำหรับบางคนอาจไม่ชอบเพราะ M2 มีราคาสูงกว่า Micro SD

ที่เปลี่ยนเป็น Micro SD เพราะ M2 มันขนาดใหญ่กว่าราคาสูงกว่าละมั้ง

แต่ผมว่าไม่น่าเปลีย่นเป็น Micro SD เลย Micro SD ไว้ใจมะค่อยได้เสียง่ายชิบเป๋ง

สงสัย เดี๋ยว Admin ได้ต้องคอย ตาม แบนเรื่องไปด่า กับ ป่วนหาเรื่องบอร์ดอื่นอีก

มันก็จริงนะครับ M2 อ่านเขียนเร็วกว่า MicroSD มากจริงๆแต่ติดที่ราคานั่นแหละครับ

ไม่อย่างนั้นเค้าจะทำ Adapter M2 ให้เป็น SD Card ใส่กล้องกันหรอครับ
bannakan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 14:08  

เจมาร์ตโทรมาหาแว้วววววว
เดวเย็นนี้ได้เล่นแระ อิอิ
oadtz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 14:18  

ไม่รู้ว่าจะยังมีประโยชน์ป่าว แต่ผมมีใบจอง AINO สีดำ ที่ SE Shop เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะอ่ะครับ จ่ายค่าจองไปแล้ว 1500 บาท แต่ผมจะให้ฟรีสำหรับคนที่อยากได้ครับ ใครที่อยากได้ก็ติดต่อด่วนนะครับ t.pirmphol@gmail.com
มือใหม่หัดโนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 23:12  

อยากเล่นเอ็มในน้องโนะ ต้องทำไงอะคะ??
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 01:58  

ประวัติเน่ามาก ผู้เขียน:

มันก็จริงนะครับ M2 อ่านเขียนเร็วกว่า MicroSD มากจริงๆแต่ติดที่ราคานั่นแหละครับ

ไม่อย่างนั้นเค้าจะทำ Adapter M2 ให้เป็น SD Card ใส่กล้องกันหรอครับ

บุคคลในตำนานนี่ คงมะใช่ผมช่ายมมะครับ(-_-" ผมไม่ได้ไปว่าใครเลยนะ

แล้วดูดิ รุ่นหลังๆของโซนี่ ใช้micro sd หมดเลยครับ สงสัยมีปัญหากับsandiskหรือเปล่า เลยพัฒนาm2ต่อไม่ได้ (ปล. m2 เป็นผมงานที่SEพัฒนาร่วมกับsandiskครับพ้ม^^)
bannakan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 05:58  

ตอนนี้ได้ไอโนมาแล้วครับ กำลังชาตอยู่แต่มีเรื่องกังวลนิดนึง

ไอ้อักษรตัว G มันขึ้นอยู่ตรงสัญญาณ(มุมบนขวา)ตลอดเวลา

มันเป็นการบอกว่าเรากำลังต่อเน็ตอยู่ หรือว่า อนู่ในพื้นที่ GPRS อ่ะครับ
nonp
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 07:02  

http://www.gsmarena.com/sony_ericsson_aino-review-413.php

รีวิวมาแล้วครับ

สรุปสั้นๆ ภาพ เทพ เสียง เทพ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 08:44  

ตอนนี้ได้ไอโนมาแล้วครับ กำลังชาตอยู่แต่มีเรื่องกังวลนิดนึง

ไอ้อักษรตัว G มันขึ้นอยู่ตรงสัญญาณ(มุมบนขวา)ตลอดเวลา

มันเป็นการบอกว่าเรากำลังต่อเน็ตอยู่ หรือว่า อนู่ในพื้นที่ GPRS อ่ะครับ

อยู่ในพื้นที่ EDGE จะขึ้นตลอดครับ
mann '
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 08:44  

AINO วีดีโอชัดป่ะคะ
อยากได้ที่ถ่ายวีดีโอชัดๆ
bannakan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 09:40  

อยู่ในพื้นที่ EDGE จะขึ้นตลอดครับ

ขอบคุณครับ ถามต่ออีกนิด

ไอโนตั้งค่า MMS ยังไงครับ รูปมันส่งมาแค่ 3 k ครับ
เครื่องเดิมเวลาคนส่งมาก็จะประมาณ 25-30k
แต่ของไอโนได้รับแล้วภาพมันจึ๋งเดียวเองครับ
ไม่ทราบว่าต้องค่าอินเตอเนตยังไง ตรงไหนบ้างครับ

แล้วปุ่มกดเราสามารถเลือกให้มันไม่สั่นได้มั้ยครับ
กดๆไปแล้วมันสั่นเตือน อยากเอาออกอ่ะครับ
อยากได้เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 10:41  

ชอบรุ่นนี้ค่ะ แต่กลัวใช้งานไม่คุ้มค่าจังเลย ชอบที่ทรงสวย กล้องชัด เพลงแจ่ม
แต่ว่า รายละเอียดในตัวกล้องมีมากมาย เล่นไม่ค่อยเป็นค่ะ
พอมีรุ่นๆที่ใกล้เคียง แบบที่ต้องการ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 11:05  

ขอบคุณครับ ถามต่ออีกนิด

ไอโนตั้งค่า MMS ยังไงครับ รูปมันส่งมาแค่ 3 k ครับ
เครื่องเดิมเวลาคนส่งมาก็จะประมาณ 25-30k
แต่ของไอโนได้รับแล้วภาพมันจึ๋งเดียวเองครับ
ไม่ทราบว่าต้องค่าอินเตอเนตยังไง ตรงไหนบ้างครับ

แล้วปุ่มกดเราสามารถเลือกให้มันไม่สั่นได้มั้ยครับ
กดๆไปแล้วมันสั่นเตือน อยากเอาออกอ่ะครับ

ไม่มีเครื่องในมืออ่ะครับไม่รู็จะตอบยังไง แต่เรื่องปุ่มที่ให้ไม่สั่นนี่ลองดูใน Setting ครับ มั่นใจว่ามีให้เลือกแน่นอน
โนะมาแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 14:59  

รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ

เกี่ยวกับ MediaGo

คือว่าเครื่องผมใช้ windows 7 อยู่ แล้วผมลงไม่ได้อ่ะครับ ลงไม่ผ่านซักที
เอามาลองลงที่ออฟฟิศ (เป็น xp service pack 3) ก็ไม่ผ่านเช่นกัน

ใครเจอปัญหานี้ หรือไม่เจอปัญหาเลย ก็มาเล่าให้ฟังทีสิครับ

ตอนนี้จะแปลงหนังก็ต้องใช้โปรแกรมอื่นไปพลางๆ

อยากรู้ว่าถ้าแปลงด้วย MediaGo แล้วจะชัดมั้ย ดีมั้ย fps เท่าไหร่

Sad
Tukke
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 21:07  

อยากทราบว่า

มันสามารถลงโปรแกรมให้เล่น msn ได้ป่าวครับ

แล้วพวกโปรแกรมนี่หายากมั้ยครับ
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 22:04  

แจ่มอ่า... คิดถึง ClearBass จัง

Source : http://www.gsmarena.com/sony_ericsson_aino-review-413p6.php

ของแถม ล้นกล่อง Shocked

Source : http://www.gsmarena.com/sony_ericsson_aino-review-413p2.php
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 04:23  

Tukke ผู้เขียน:
อยากทราบว่า

มันสามารถลงโปรแกรมให้เล่น msn ได้ป่าวครับ

แล้วพวกโปรแกรมนี่หายากมั้ยครับ

Java หาง่ายครับ เอาแค่ www.getjar.com ก็เยอะแล้ว
TaMedDoc
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 11:45  

เล่นเน็ต สัมผัสได้ไหมอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 14:07  

TaMedDoc ผู้เขียน:

Browser ติดเครื่องไม่ไ้ดแต่ Opera Mini 5 ตัวล่าสุดทำได้ครับ
ZooYorkGolf
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 22:59  

TaMedDoc ผู้เขียน:

ได้ครับ : Opera Mini 5

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/ofUneWBi8GE&hl=en&fs=1&color1=0x3a3a3a&color2=0x999999"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/ofUneWBi8GE&hl=en&fs=1&color1=0x3a3a3a&color2=0x999999" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>
bannakan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 02:29  

หลังจากใช้มาสองวัน
ตอนนี้ขอ FW ใหม่เร็วๆนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 05:01  

ปัญหาเดิมลูกค้ากลุ่มแรกเหมือนหนูลองยา เจอน้องแมลงเพียบ

อดทนกันหน่อยเน้อ หลังๆจะเนี๊ยบน่าใช้เหมือนพี่ๆมันอ่ะ w595 w902 k850 w910

เซฟรูปช้าผมว่ามันเป็นปัญหา fw มากกว่านะ รอดู fw หน้าคิดว่าจะเร็วขึ้น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 08:42  

ทำไมไม่มีพาโนรามา TT^TT

แล้ว เบสท์พิคคือไรหรอคับ หาไม่เจ๊อ
kigkog
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 11:34  

อยากถามครับ

contact สามารถสร้าง group เหมือน nokia กับ samsung หลายๆรุ่นได้ไหมครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 12:39  

ทำไมไม่มีพาโนรามา TT^TT

แล้ว เบสท์พิคคือไรหรอคับ หาไม่เจ๊อ

BestPic คือการถ่ายรูป 9 รูปติดๆกัน(1-3วิ) แล้วให้เราเลือกเฮพาะรูปที่ชอบกี่รูปก็ได้เก็บไว้ครับ

จะอยู่ในส่วนของเลือกระบบการถ่าย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 12:45  

หาไม่เจออ่ะครับ

แล้วพาโนรามานี่ จะมีโอกาสมีป่ะครับ เซงมาก -*- นึกว่าจะมีซะอีก
aino bb
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 14:59  

เมื่อวานพึ่งไปถอยมา

ปรากฏว่าเปลี่ยนทีมไม่ได้ มันขึ้นว่า ไฟล์เสีย ใช้ไม่ได้

ทำไงอ่ะคะ

มันเกิดจากอะไร
A-i-n-o
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 15:59  

ธีมเก่าไม่สามารถใช้ได้นะครับ เนื่องจากขนาดหน้าจอของ aino

จะแปลกกว่าชาวบ้านเขาคือมีขนาด 240*432

ยังไงลองหาดูครับ
skykit
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 18:55  

BestPic เข้ายังไงครับหาไม่เจอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 19:12  

มันก็อยู่ในเมนูกล้องนั่นแหละครับลองกดๆดู - " - จรงที่จะเลือกว่าเป็นทัชโฟกัส หรืออะไรพวกนั้น
bannakan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 08:44  

มันก็อยู่ในเมนูกล้องนั่นแหละครับลองกดๆดู - " - จรงที่จะเลือกว่าเป็นทัชโฟกัส หรืออะไรพวกนั้น

หาไม่เจอเหมือนกัน
Arcshkevios
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 18:47  

แง๊~เข้าไปอ่านคู่มือในเว็บเนี่ย

http://www.sonyericsson.com/entertainmentasia/

ที่เค้าแถมมากับเครื่องอ่ะครับ...

เค้า....เค้าบอกว่า น้องโน่เนี่ย มี Shake Control ด้วยอ่า...เขย่าจนเมื่อยมือ ยังไม่เห็นเปลี่ยนให้เลย รึเขย่าผิดท่าหว่า?

แต่มันมีโมชั่นเซนเซอร์นี่น่า น่าจะได้นะครับ รึว่างัย? (ตกลงตูโง่เอง?)

fwใหม่มายังอ่ะ?

ป.ล.เมนูกล้องไม่มีเบสพิค กับพาโนรามาครับ...จริงจริ๊งงงง!!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 18:49  

หาไม่เจอเหมือนกัน

สรุปว่าไม่มี Best Pic นะครับ SP ลงผิด(อีกแล้ว - -")
ไม่เคยเจอครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 23:27  

แต่ของ Samsung เครื่องเก่าผมก็กล้อง 8.0 ล้าน ถ่ายไปจนเกือบเต็ม เมม
ก็ไม่โหลดช้าขึ้นเลยนะครับ พอเอามาตั้งเทียบกับ Aino ในมือ ตอนที่เขียนนี่รู้สึกได้ชัดเลยครับ ว่า Aino ยิ่งเยอะยิ่งอืด ส่วน ของSS ตัวเก่าผม มันยังโหลดเร็วเท่าเดิมอะครับ

คงเป็นที่ระบบจัดการภายในของ SE มากกว่านะครับ ร
gettymaru
Grand Member
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 11:12  

Aino ใช้ google latitude ได้หรือเปล่าครับ
ElleroSe
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 14:47  

ไปจับเครื่องลองที่ศุนย์มา ตัวเครื่อง สไลด์แล้ว ยาวจัง เวลากดตัวเลขทีไร เหมือนเครื่องมันจาหงายไปอีกด้านเลยแฮะ แต่โดยรวมแล้ว สวยมากอ่ะ หน้าจอก็สวย 16ล้านสี โซนี่ งดงามมาก ใช้แลไม่ยาก แต่ว่ามันดูยาวเกิ๊น จาหาซองที่ไหนมาใส่ได้มั่งมั้ยน้า ถ้ามีใช้เนี่ย

ใช้ซองหนัง ซื้อที่ MBK ก่อนอ่า
need
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 16:27  

รบกวนหน่อยค่ะ อยากถามว่า aino กับ x10 อันไหนมันจะคุ้มกว่ากันค่ะ เอาแบบรวมๆค่ะ แบบว่า x10 มันดีกว่า aino เยอะมั้ยค่ะ เพราะ x10 น่าจะแพงกว่าประมาณ หมื่นนึงค่ะ ตัดสินใจไม่ถูก อยากได้แบบเล่นเนตและchatง่าย ถ่ายรูปสวย ขอบคุณมากกกค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 22:20  

need ผู้เขียน:
รบกวนหน่อยค่ะ อยากถามว่า aino กับ x10 อันไหนมันจะคุ้มกว่ากันค่ะ เอาแบบรวมๆค่ะ แบบว่า x10 มันดีกว่า aino เยอะมั้ยค่ะ เพราะ x10 น่าจะแพงกว่าประมาณ หมื่นนึงค่ะ ตัดสินใจไม่ถูก อยากได้แบบเล่นเนตและchatง่าย ถ่ายรูปสวย ขอบคุณมากกกค่ะ

เล่น Net Chat ง่าย ถ่ายรูปสวย Satio น่าจะตรงกว่านะครับ

X10 เป็นแอนดรอย ใช้ใหม่ๆงงแน่ๆแหละครับ Software Chat ก็ยังน้อยอยู่

ส่วนเรื่องความคุ้มมันก็แล้วแต่คนนะครับชอบตัวไหนก็เลือกตัวนั้นไปจะดีกว่า ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหานะครับ
be1silk
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 09:35  

เล่นเน็ต ผมว่า ไอโน่ ยัง ไม่เวิร์คนะครับ ถ้าใครชอบเล่นแซทผ่านโทรศัพท์ละก้อ ผมว่า เลือก ใช้ ที่ มี คีบอร์ด เหมือน บีบี หรีอ จอสัมผัส ทีี่จอ ใหญ่กว่า นี้ นะครับ. ส่วนตัวแล้ว ถ้าไอโน รับรองการสัมผัสเต็มรูปแบบแล้ว ผม ว่า แจ่มเลยนะครับ. ไม่แน่ในอนาคต อาจจมีโปรแกรมมารับรองการสัมผัสเต็มรูบแบบ รอ ดูเฟริ์แวรตัวต่อไปครับ
be1silk
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 09:41  

จากที่ได้ใช่มาเกือบ2อาทิตย์แล้ว ผม ว่า รู่นนี้ สวยดีชอบ เสียงเพลงเพราะ แต่ เสียตรงที่เวลาเซฟรูปนะครับ มันช้าจัง. เล่นเน็ต บาร์วเซอร์ที่มากับเครือง ยังเล่นไม่ดีนะครับ ผมลองลง opera beta 5 นะครับ รองรับการสัมผัสได้. ส่วนเล่นแซทนี่ยังไใม่ได้ลองนะครับ เพราะว่า คีบอร์ดมันเล็ก ไป พิมพ์ ไม่สะดวก ไม่รู้ว่า จอมยุทธ์ท่านใด พอ จะ บอก เป้นแนวทางได้บ้าง งมี โปรแกรมตัวไหน ที่ ให้ ได้ ดี.
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: