Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ถามเรื่อง root ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 4473
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ถามเรื่อง root ครับ
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 17:14  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขอเป็นข้อๆน่ะครับ

1.เครื่อง 0 ถ้า root แล้วหมดประกันใช่ป่ะครับ

2.แล้วเคยอ่านเจอกระทู้นึง เค้าบอกว่า "ให้ช่างที่ 0 root ให้ " ช่างเค้าทำให้ได้ด้วยหรอครับ

3.เครื่อง root แล้ว สามารถ backup ข้อมูลของเครื่องได้ แล้วถ้าเครื่องยังไม่ได้ root มันไม่

สามารถ backup ข้อมูล ได้หรอครับ

พื่ๆท่านใด มีอะไรเพิ่มเติมช่วยนี้แนะด้วย

ขอบคุณครับ
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ถามเรื่อง root ครับ
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 20:30  

1. บางกระทู้ ว่าไม่ บางกระทูว่าหมด เด๋วรอดูอีกทีคับ (ชาว SIS หรือ HTC มาบอกลูกค้าหน่อยคับผม)

2. ช่างที่ HTC เค้ารับ Up firmware คับผม ซึ่ง Rom บางตัวก็ root บางตัวก็ไม่ อันนี้แล้วแต่คับ

3.เครื่องยังไม่ได้ root ถ้าเป็น firmware ที่ มี Google Mobile Service (GMS มะใช่ร้านเทปนะคับ) ก็backup ได้ ในลักษณะของการ sync online กับGoogle Server ถ้าเครื่องไม่มี GMS (ส่วนใหญ่จะเครื่องศูนย์ AIS) ก็ไม่สามารถทำได้คับต้อง sync กับ outlook ผ่าน Program HTC Sync เอาคับ
at190e
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : Re: ถามเรื่อง root ครับ
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 21:24  

hidebank ผู้เขียน:
1. บางกระทู้ ว่าไม่ บางกระทูว่าหมด เด๋วรอดูอีกทีคับ (ชาว SIS หรือ HTC มาบอกลูกค้าหน่อยคับผม)

2. ช่างที่ HTC เค้ารับ Up firmware คับผม ซึ่ง Rom บางตัวก็ root บางตัวก็ไม่ อันนี้แล้วแต่คับ

3.เครื่องยังไม่ได้ root ถ้าเป็น firmware ที่ มี Google Mobile Service (GMS มะใช่ร้านเทปนะคับ) ก็backup ได้ ในลักษณะของการ sync online กับGoogle Server ถ้าเครื่องไม่มี GMS (ส่วนใหญ่จะเครื่องศูนย์ AIS) ก็ไม่สามารถทำได้คับต้อง sync กับ outlook ผ่าน Program HTC Sync เอาคับ

อ่อครับ ขอบคุณครับ ยังไงก็อย่ารู้ข้อ 1 มากที่สุดอ่ะ บางที่บอกไม่เหมือนกันเลย

ปล.แต่ยังไม่มีเครื่องใช้เลย เดี๋ยวรอไปดูงาน คอม
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: