Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 inovo i3289 - ไอโนโว่

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 5 / เข้าชม: 15692
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : inovo i3289 - ไอโนโว่
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2009 14:11  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ inovo i3289 - ไอโนโว่
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/inovo/i3289.htm

สุโค่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: inovo i3289 - ไอโนโว่
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2009 16:50  

อย่าเอาหน้าจอเค้ามาแปะงี้ดิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: inovo i3289 - ไอโนโว่
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 06:25  

5555555555555555555

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy

ขอบคุณมากๆครับ

CHSiva
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 15:13  

ผมลองซื้อมาใช้แล้ว ขอแนะนำว่าซื้อรุ่นอื่นเหอะ มันมีปัญหาค่อนข้างเยอะ
1 เมนูปุ่มลัดเรียกใช้ไม่ได้คับ(แต่มีให้ตั้ง) ผมลองถามบริษัทแล้วเค้าบอกว่าตั้งไม่ได้คับ(แล้วจะมีเมนูไว้ทำอะไรถ้าตั้งไม่ได้)

2 โปรแกรมมันรวนคับ ผมใช้ตอนแรกมันอ่านไฟล์วิดีโอได้คับ หลายวันหลังจากนั้นไปเปิดดูอีกทีไฟล์เดิมคับ เปิดไม่ได้ มันขึ้นฟ้องว่ารูปแบบไม่ถูกต้อง แต่พอลองเรียกคืนค่าโรงงานมันกลับอ่านได้อีกครั้งคับ

3 กล้องซูมไม่ได้คับแถมไม่ชัดด้วย(หยวนๆได้ผมไม่ค่อยใช้)

4 มันเปิดGPRS เองคับกินตังค์ผมไป 120 บาทคับ(นาทีละบาท) ตอนแรกผมไปเช็คยอดใช้จ่ายระหว่างเดือน มันบอกว่าใช้ GPRS ไป 60 นาทีเล่นเอางงเลยไม่เคยเปิดสักครั้งมาได้ไง 60 นาที(ผมใช้รายเดือนเลยเช็คได้) ครั้งที่สองผมเห็นเป็นรูป G1 ที่โทรศัพท์ก็ไม่ได้เอะใจอะไรพอไปเช็คดูปรากฏว่าโดนไปอีก 60 นาทีคับเซ็งเลย เลยเอาไปถามร้าน ร้านก็ปิด GPRS ที่ตัวเครื่องไม่ได้คับ ผมเลยโทรไปที่ศูนย์ของ 12call ปิดGPRS ไปเลยให้หมดเรื่องไป55555(ออกแนวโหด)

5 เมนูเปิดไฟฉายอยู่ลึกลับมากคับ(เนื่องมาจากข้อ1 ที่มันตั้งปุ่มลัดไม่ได้)

6 ประวัติการโทรขึ้นไม่ครบคับโดยเฉพาะซิม2 (รู้สึกรุ่นอื่นของinovoก็เป็น)

วันนี้พอแค่นี้ก่อน ถ้านึกออกจะบอกอีก ตอนนี้ก็ยังใช้อยู่ขี้เกียจเปลี่ยนเครื่องใหม่ทำใจให้ยอมรับมันคิดเสียว่ามันทำได้อีกหลายฟังชั่นก์อย่างน้อยก็ใช้เว็บแคมกับดูทีวีได้
มันเกินไป
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 09:18  

มันมากไปป่าวเพ่ เล่นหน้าจอมาซะโหหหหหห
กล้าทำเนอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 09:47  

ไม่รู้สึกกระด้างมั้งเหรอเนียที่เอาหน้าจอพี่HTCเค้ามาแปะอะผมว่าตัวเครื่องมันไม่ได้เข้ากะหนังหน้าเค้าเลยเน้อ Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: